ธันวาคม 20, 2014, 06:18:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ++ (ลอง)จัดอันดับกองทัพประเทศต่างๆในอาเซียน คิดว่าใคร .. ++  (อ่าน 21479 ครั้ง)
III YesK III
Extreme Thailandsusu
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +4868/-600

ผมไม่ได้หื่นนะครับ - - -

| | |
« เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 11:39:30 PM »

ถ้าลองจัดอันดับความแข็งแกร่งของกองทัพประเทศต่างๆในภูมิภาคอาเซียน
ผมคิดว่า น่าจะเป็นประมาณนี้

กองทัพอากาศ

อันดับ 1 สิงคโปร์
อันดับ 2 ไทย
อันดับ 3 มาเลเซีย
อันดับ 4 เวียดนาม
อันดับ 5 อินโดนิเซีย
อันดับ 6 พม่า
อันดับ 7 ฟิลิปปินส์
อันดับ 8 กัมพูชา
อันดับ 9 ลาว
อันดับ 10 บรูไน

กองทัพเรือ

อันดับ 1 มาเลเซีย
อันดับ 2 ไทย
อันดับ 3 เวียดนาม
อันดับ 4 สิงคโปร์
อันดับ 5 อินโดนีเซีย
อันดับ 6 พม่า
อันดับ 7 ฟิลิปปินส์
อันดับ 8 บรูไน
อันดับ 9 กัมพูชา
อันดับ 10 ลาว

กองทัพบก

อันดับ 1 ไทย
อันดับ 2 เวียดนาม
อันดับ 3 อินโดนิเซีย
อันดับ 4 มาเลเซีย                                                                                   
อันดับ 5 สิงคโปร์                                                                                   
อันดับ 6 ฟิลิปปินส์
อันดับ 7 พม่า
อันดับ 8 กัมพูชา
อันดับ 9 ลาว
อันดับ 10 บรูไน

แล้วถ้าลองจัดกองทัพประเทศต่างๆเป็นทีม ดังนี้

ทีมที่ 1 : สิงคโปร์+มาเลเซีย

ทีมที่ 2 : อินโดนีเซีย+ฟิลิปปินส์+บรูไน

ทีมที่ 3 : ไทย+พม่า

ทีมที่ 4 : เวียดนาม+กัมพูชา+ลาว

หากแท็คทีมทำสงครามขึ้นมา คุณคิดว่า ทีมไหน? มีโอกาสชนะมากที่สุด?

อันดับน่าจะเป็นตามนี้ไหม? และทีมที่ 3 ไหวหรือเปล่า?
Thailandsusu.com                                                                         

nmgroup
จุ๊บๆ
ถูกแบน-ห้ามเข้าบอร์ดชั่วคราว
Jr. Member
*

คะแนนความรัก: +74/-46

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 11:43:47 PM »

คิดถึง Yuri เลย อิอิ

ไทย กับ พม่า ก็ยอดเลยนะ พม่ามีของเด็ดๆจากพี่จีนทั้งนั้นแหละผมว่า

ที่เหลือ กองกำลังก็ไม่แพ้ ยิ่งจัดอันดับโลก ติดท็อป อยูนะ ไม่รุอันดับที่เท่าไหร่

ไม่ธรรมดาเลย 

jacksara
นี่คือเสียงคำราม ลือนาม อุลตร้าเมืองทอง เชียร์เมืองทอง เราเชียร์เมืองทอง โก โว โอ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +870/-338

We love mtutd

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 11:44:51 PM »

ประเทศอื่นน่ากลัวกว่าไทย

หมูพี
Hero Member

คะแนนความรัก: +745/-274

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 11:46:29 PM »

อนาคต พม่าน่าจะมีนิวเครียร์ รวมถึงเวียดนาม

Fanpage ไม่แสวงหาผลกำไร มุ่งนำเสนอมุมมองด้านบวกของประเทศไทย
www.facebook.com/DynamicThailand
นำเสนอข้อมูลการพัฒนาประเทศ เศรษฐกิจ สังคม เทคโนโลยี การท่องเที่ยวและกีฬา  ฝากกด Like ด้วยครับ
kantonick
IN MY HATE
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +420/-762

ลืมตาพบความเป็นจริง อย่าหลอกตัวเองอีกเลย

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 11:56:35 PM »

กองทัพอากาศน่าเป็นห่วงครับ เรามีเครื่องที่ BVR ได้แค่ ฝูง นิดๆ แถมสายตาสั้น และ ยืนระยะไม่นานอีก

ต่างจากอินโด สิงโป เวียดนาม มาเลย์ ที่มีเครื่องครองอากาศขนาดใหญ่ สิงโปมีเอแวค เรด้าเวียดนามบน SU-30 สามสี่ร้อยโล

SU-27 อินโดที่ช่วงชกยาวและยืนระยะนาน ไม่นับรวม F-18 Mig-29 SU-30 ของมาเลย์ อีกที่ไทยยังเป็นรองนัก แถมลูกยาวไทยยังอยู่ที่สิงโปด้วย

ถ้าไม่ได้ เมทีเออ เร็วๆนี้ ไทยก็จะมีแค่ aim-9 pyton4 และ Iris T ที่เป็นลูกสั้นทั้งนั้น

ต่างจาก R-77 ที่ชาวบ้านชาวช่องข้างบ้านเขามีหมด

ส่วนกองทัพเรือ เรือฟิเกตเราเยอะก็จริง แต่ๆๆๆ ถ้าถึงคราวยามต้องไช้ จะกล้าออกไกลเกินอ่าวไทยรึป่าว

เวียดนามกำลังมีเรือดำน้ำชั้น กิโล สิงโปมีกอทแลน มาเลย์มีสกอเปเน่ อินโดมี 209

แถมอินโด ยังมีโครงการทำ อวป  ต่อต้านเรือผิวน้ำอย่างเอาจริงเอาจัง แล้วก็เริ่มสร้าง เรือฟิเกตเองบ้าง

ไม่นับ เวียดนามที่กำลังจัดหนักทางทะเล เรือจากรัซเวียแทบเดินพาเหรดมาที่เวียดนาม นี่ไม่นับสิงโปที่เขาเทพอยู่แล้ว

ลป.บรามอสที่เวียดนามกำลังจะจัดหา ได้ขึ้นชื่อว่าเป็น อวป ต่าต้านเรือผิวน้ำที่ทรงประสิทธิภาพมากที่สุดในโลก

ส่วนทางบก ไทยเราเทพจริง อิอิ+ แต่ข่าวการจัดหา เลียวปาดล๊อตใหญ่ของอินโดก็น่ากลัว ประมาณว่า ไม่รู้เราจะถูกเบียดตอนไหน

เพราะตอนนี้ M-113 M-48 เราก็แก่มากแล้ว

กฏการไช้บอร์ด http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=48.0

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 12:38:36 AM »

อนาคต พม่าน่าจะมีนิวเครียร์ รวมถึงเวียดนาม

งั้นเราก็ต้องมีมั่ง?

GamEMiiz_BG
In Attapol We Trust
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1357/-1103

หนวกหูซักนัดมั้ย

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 12:39:55 AM »

ลองตัวๆ มีดปืนไม่เกี่ยว จะได้รู้ว่าใครเก่ง 

KelThuZaDBlackList
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +876/-335

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 01:03:18 AM »

ไม่ชอบพม่าขอเป็นลาวแทนได้มั้ย

A.WAY.G
*( ̄┬ ̄)*
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +606/-85

สู้ต่อไป บอลไทย

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 01:21:48 AM »

ขอนอกเรื่อง ฮี่ๆ 

M249 SAW GUNNER FIREFIGHT | FUNKER530

Hnoo_SR102+AV161
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +645/-406

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 04:42:46 AM »

ทัพเรือ  อินโดนีเซีย  ห่วยปานนั้นเลยหลอ

ลายเซ็นต์ใหญ่เกินไป
Nick`Taopoon
Newbie
*

คะแนนความรัก: +11/-118

ไม่สนใจจะบวก จะลบ พอใจจะตอบแบบนี้

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 04:53:02 AM »

ทหารทัพบก ไม่ใช่ไทยอันดับ1แน่ๆ
เพราะผมโดนทหรามา ทหารไทย มีแต่ ตัดหญ้า ลอกคลอง หนีเที่ยว กินเหล้า
จะเอาพลังที่ไหนไปสู้เขา
ผมทหารทัพบก ทบ.2/50 คอนเฟิร์ม
thon law
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +586/-885

new world order

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 10:14:00 AM »

ทหารทัพบก ไม่ใช่ไทยอันดับ1แน่ๆ
เพราะผมโดนทหรามา ทหารไทย มีแต่ ตัดหญ้า ลอกคลอง หนีเที่ยว กินเหล้า
จะเอาพลังที่ไหนไปสู้เขา
ผมทหารทัพบก ทบ.2/50 คอนเฟิร์ม

เลเวลคุณยังไม่ถึงเลเวล 1 เลยครับ ไทยยังมีเลเวลลับอีก แค่นี้นะ หึหึ

how u live and how u fly , smiles u give and tears u cry , and all u touch and all u see , is all u life will ever be
โค้ช คาร์ลอส_xi (ซุ้มท่าน้ำนนท์)
งดเข้าห้องซื้อ-ขาย
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +362/-319

FC-012 ใครมันลบกุบ้านบึ้ม

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 10:22:51 AM »

จะเสร็จมาเลย์ กับสิงค์โปรนะทางอากาศ กับทางทะเล

ทางบกไม่กลัวอยู่แล้ว
หมอลำร็อค
Full Member

คะแนนความรัก: +209/-15

?

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 10:27:23 AM »

ได้ เรือดำน้ำ ของ เยอรมัน มา น่าจะ แจ่ม กว่า นี้

แต่ จะทำไง ได้ กองทัพเรือ มัน ลูกเมีย น้อย
witsawa_SR90
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +61/-61

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 10:29:18 AM »

กองทัพบก ผมให้ พม่าเป็นอันดับ 1 รองลงมาเป็นเวียตนาม

งานการข่าว ผมให้ไทยอยู่ลำดับสุดท้าย

nopanopaa
Newbie
*

คะแนนความรัก: +24/-95

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 10:33:34 AM »

ทีมที่ 1 : สิงคโปร์+มาเลเซีย

อันนี้ค่อนข้างน่ากลัวครับ มาเลย์มี 2 เกาะ ดังนั้นแล้วทัพเรือของเขาก็ต้องแข็งจริงอย่างที่ว่า เมื่อมา + กับโปโตกที่มีเงิน มีอาวุธที่ทันสมัย เครื่องบินรบเทพๆ และอื่นๆ ทีมนี้น่าจะน่ากลัวที่สุดแล้วนะครับ หากมาร่วมมือกันได้จริงๆน่ะนะ เพราะอย่าลืมว่า โปกโตกคนน้อยครับ ทหารไม่มาก แถมมาเลย์ยังมีปัญหาในเรื่องของการเหยียดเชื้อชาติภายในประเทศที่ถึงกับฆ่าฟันกันบ่อยๆอีกด้วย

เพราะงั้น มีความเป็นไปได้สูงที่มาเลย์จะอัดโปโตกเพื่อยึดหลายๆอย่างก่อน แทนที่จะมาร่วมมือกัน

ไม่รู้สมัยนี้สาธารณูปโภคของโปโตกพัฒนาไปถึงไหนแล้ว แต่สมัยสงครามโลก ท่อส่งน้ำจืดจากมาเลย์โดนบอม โปกโตกม่องเลย

ทีมที่ 2 : อินโดนีเซีย+ฟิลิปปินส์+บรูไน
ทีมนี้ตามความเห็นของผมนั้นไม่ค่อยน่ากลัวเท่าไหร่เลยครับ 1.ก็คืออินโดมีปัญหาภายในหลายอย่างครับ ทั้งการก่อการร้าย ชนเผ่าต่างๆ การแบ่งแยกดินแดนที่เข้มข้น เพราะอย่าลืมว่าอินโดเป็นประเทศเกาะที่ทั้งยาวทั้งใหญ่(ถูกใจสาวๆ) การปกครองก็ไม่ทั่วถึง อาจส่งผลในเผ่าต่างๆตามเกาะเกิดอยากแบ่งแยกดินแดน(แบบติมอร์) รัฐบาลอินโดจึงจำเป็นที่จะต้องแก้ปัญหาในประเทศไปก่อน ดังนั้นแล้ว โอกาสที่อินโดจะก่อสงครามน่าจะมีน้อยครับ

2.ฟิลิปปินส์ก้เป็นประเทศเกาะในแถบวงแหวนแห่งไฟเหมือนกัน แล้วดูท่าทางว่าพี่แกจะไม่ค่อยเมพเรื่องแสนยานุภาพด้วย แต่ก็ไม่รู้ว่าตอนนี้อเมริกาเอาเรือรบออกไปรึยังนะครับ แต่ถึงอย่างไร ฟิลิปปินส์ก็คงจะไม่เสี่ยงก่อสงครามอยู่ดี

3.บรูไน อันนี้ก็คงไม่ต้องพูดมาก ประเทศนี้เป็นไส้ติ่งแห่งบอร์เนียวที่มีดีแค่น้ำมันกับประชาชนขี้เกียจ อีก 30 กว่าปีน้ำมันจะหมดบรูไนแล้ว แต่คนบรูไนยังขี้เกียจเรียนเพราะไม่รู้จะเรียนไปทำไม คนบรูไนทุกคนมีเงินสวัสดิการที่รัฐจัดให้(เยอะกว่าที่พวกเราหลายๆคนทำงานได้) แถมถ้าใครจะเรียนต่อตั้งแต่ชั้นมัธยมปลาย(ถ้าจำไม่ผิด) รัฐยังมีเงินแถมให้อีกด้วย (ค่าเทอมฟรี+ค่าจ้างเรียน) ยิ่งเรียนสูงขึ้นเรื่อยๆก็จะยิ่งได้เงินเดือนมากขึ้น เมื่อจบมา คนพวกนี้ก็มักจะทำงานให้กับรัฐหรือไม่ก็นอนตีพุงอยู่กับบ้าน(พร้อมกับเงินรายหัวที่สูงขึ้น) ถ้าบรูไนประกาศเข้าเป็นพวกกับอินโดและฟิลิปปินส์จริงๆ คงจะโดนมาเลย์อัดเละไปตั้งแต่ประกาศสงครามแล้วแน่ๆ

ทีมที่ 3 : ไทย+พม่า

ขอข้ามนะครับ เดี๋ยวจะหาว่าอวยประเทศตัวเอง ขอพูดแค่ว่า ถ้าเอาเรา+พม่า เราไม่แพ้มาเลย์แน่นอน อิอิ

ทีมที่ 4 : เวียดนาม+กัมพูชา+ลาว

ประเทศที่น่ากลัวในกลุ่ม 3 ประเทศนี้มีแค่เวียดนามครับ ทั้งลาวและเขมรต่างก็เป็นลูกของเวียดนามเหมือนกัน ดังนั้นแล้ว การที่เอาเขมรกับลาวมา + เข้าด้วยนี่เหมือนจะไม่ได้ช่วยอะไรเวียดนามเลย ตรงกันข้าม เมื่อเอาลาวและเขมรมาร่วมกับเวียดนาม อาจทำให้เวียดนามลำบากมากไปกว่าเดิมเพราะต้องเข้าไปช่วยเหลือทั้งสองประเทศนี้

เครื่องบินรบ su30 ของเวียดนามก็ถือว่าเป็นเครื่อง(มือ2)คุณภาพดีจากรัสเซีย(ที่ได้ข่าวว่าตกไปลำหนึ่ง) เวียดนามมีเรือดำน้ำ และเรือรบ(แต่ผมขออวยว่าของไทยดีกว่า) รวมทั้งทหารบกเวียดนามก็ไม่ใช่กระจอกงอกง่อย หากแต่ตอนนี้เวียดนามก็มีปัญหาในประเทศอยู่พอสมควร จะเป็นอย่างไรนั้นต้องติดตามต่อไป

ส่วนเขมร มีรถถังเก่าๆ(รุ่นที่เราเอาไปทำปะการังเทียม) อยู่พอสมควร เรือลาดตระเวนจากจีน เครื่องบินฝึกรบอยู่ฝูงนึง(คุณภาพน่าจะต่ำกว่าหรือพอๆกับ F-5)

ส่วนลาว เท่าที่รู้มาตอนนี้ไม่มีเครื่องบินรบลำไหนที่ยังบินได้เลย(น่าจะเป็นมิก 23 หรือ มิก 19 นี่แหละที่มีอยู่ฝูงนึง แต่น่าจะบินไม่ได้แล้ว)

อันนี้คือความคิดของผมนะครับ ผิดถูกอย่างไรขออภัย
notebig
Full Member

คะแนนความรัก: +146/-72

นับ 0 ไป 1 นั้นยากกว่านับ 1 ไป 10

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 12:44:35 PM »

จัดอันดับก็ดีน่ะครับ 

แต่ไม่อยากให้เอามาอวกมาก

เอาไว้ถึงเวลาต้องงัดกันจริงๆดีกว่า

อยากรู้ ใครจะแข็งกว่ากัน

P.CHONBURI_AV
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +72/-42

รักชาติไทยเท่านั้น

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 01:42:13 PM »

กองทัพบก ผมให้ พม่าเป็นอันดับ 1 รองลงมาเป็นเวียตนาม

งานการข่าว ผมให้ไทยอยู่ลำดับสุดท้าย
ทัพบกถ้าให้พม่าเป็นอันดับ 1ก็ผิดแล้วครับฮ่าๆ
ไม่นานมานี้ก็เพิ่งโดนไทยถล่มไปตายนับร้อย อยากรู้เปิดกูเกิ้ลเลยครับ
อีกอย่าง ขนาดชนกลุ่มน้อยยังเอาชนะไม่ได้แล้วจะมาสู้กองทัพประเทศต่างๆ ได้อย่างไร
ปล. จากที่ผมศึกษาด้วยตนเอง และผมอ่านข่าวจากเวปภาษาไทใหญ่บ่อยๆ ว่า ทหารพม่านั้นไร้ระเบียบวินัยอย่างยิ่ง เมื่อลงพื้นที่แล้ว ทางบก.ใหญ่ของพม่าจะปล่อยทหารพม่าหากินกันเองเลย การสนับสนุนเรื่องปากท้องของทหารตํ่ามาก เงินเดือนทหารก็ค้างจ่าย
เออ..คุณรู้รึไม่ว่าวิธีเกณฑ์ทหารของพม่าเป็นอย่างไรเอ่ย ฮี่ๆๆ
 ตอบ..เมื่อเห็นเด็กอยู่ตามสถานีรถไฟ ทหารก็จะไปตามจับมาเข้าค่ายฝึก เรียกว่าการเกณฑ์ทหารแบบวิ่งไล่จับ พอฝึกเสร็จก็เรียกว่าทหารเด็กนั่นเอง

เกิดเป็นคนไทย ต้องมีจิตใจที่แข็งแกร่ง
ขอสงวนทีมชาติฟุตบอลไทยของผมให้คนไทยของเราได้เล่นเถิด ปัจจุบันประเทศเราก็จะแย่อยู่แล้วต่างชาติเข้ามากันมากมาย เหลือไว้สักอย่างให้ผมได้ภูมิใจ ให้ลูกหลานเราได้ภูมิใจ อย่าให้คนต่างชาติมาเล่นเลยแม้มันจะเก่งสักเพียงใดก็ตาม
pong17
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +17/-2

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 02:35:44 PM »

ทีมที่ 4 ชนะขาดลอย
playaoy
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +548/-169

รักพิจิตร เอฟซี ฮะ :)

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 03:21:35 PM »

ทหารไทย สุดยอดด

PHICHIT FC // CHONBURI FC & BURIRAM UNITED // LIVERPOOL //
ทีแบ็ค
Theodore Bagwell
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +122/-57

go to the dream!!

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 04:09:17 PM »

ทหารบุก
witsawa_SR90
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +61/-61

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 04:12:47 PM »

ทัพบกถ้าให้พม่าเป็นอันดับ 1ก็ผิดแล้วครับฮ่าๆ
ไม่นานมานี้ก็เพิ่งโดนไทยถล่มไปตายนับร้อย อยากรู้เปิดกูเกิ้ลเลยครับ
อีกอย่าง ขนาดชนกลุ่มน้อยยังเอาชนะไม่ได้แล้วจะมาสู้กองทัพประเทศต่างๆ ได้อย่างไร
ปล. จากที่ผมศึกษาด้วยตนเอง และผมอ่านข่าวจากเวปภาษาไทใหญ่บ่อยๆ ว่า ทหารพม่านั้นไร้ระเบียบวินัยอย่างยิ่ง เมื่อลงพื้นที่แล้ว ทางบก.ใหญ่ของพม่าจะปล่อยทหารพม่าหากินกันเองเลย การสนับสนุนเรื่องปากท้องของทหารตํ่ามาก เงินเดือนทหารก็ค้างจ่าย
เออ..คุณรู้รึไม่ว่าวิธีเกณฑ์ทหารของพม่าเป็นอย่างไรเอ่ย ฮี่ๆๆ
 ตอบ..เมื่อเห็นเด็กอยู่ตามสถานีรถไฟ ทหารก็จะไปตามจับมาเข้าค่ายฝึก เรียกว่าการเกณฑ์ทหารแบบวิ่งไล่จับ พอฝึกเสร็จก็เรียกว่าทหารเด็กนั่นเอง

อย่าซีเรียส ...

พรานทะเล
Sr. Member

คะแนนความรัก: +142/-85

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 04:20:07 PM »

Top 5 Strongest military in South East Asian countries.wmv

top5
do-kc
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +352/-95

BEC-TERO หัวใจมังกร

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 05:09:11 PM »

ไทยต้องลบชนะโจรใต้ให้ได้ก่อนนะ

เดียว
ชิลๆสบายๆ
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +96/-32

เป็นกำลังใจให้เธอเสมอ

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 05:22:29 PM »

มันก็แค่เป็นการประเมิน วิเคราะห์ตามข้อมูลที่มี แต่ถ้ารบจริงๆผลจะเป็นอย่างไรนั้นตอบอยาก แต่ผมเชื่อว่าไทยเราเอาตัวรอดได้เสมอ

เรื่องลายเซ็นต์ช่วยปฏิบัติตามด้วยนะครับทุกท่าน>>> http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=21635.0<<<
CIVIL
V 10 TURBO
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +447/-196

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 06:53:25 PM »

รักประเทศไทย รักสงบ
WHY ALWAYS ME ?
คนขยันไม่มีวันจน คนอดทนไม่มีวันหมดหนทาง
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +182/-190

เป็นแฟนบอลครับไม่ใช่โค้ช

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 06:56:25 PM »

รักประเทศไทย รักสงบ
ใช่ครับ

Ha11oWeeN
ฟุตบอลเอเชียจะยิ่งใหญ่ในโลกา
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +162/-52

ถึงตัวจะอยู่ไกล แต่หัวใจอยู่สระบุรี

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 08:02:23 PM »

การฑูตและการข่าวสำคัญที่สุดเหนือกองกำลังทางหาร แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องขึ้นอยู่กับความสามารถของผู้นำด้วย

ถ้าชอบเรื่องเมือง รักเรื่องบอล เชิญเลยครับ http://bigvictory.exteen.com/
kvines~~TS_46
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +415/-333

Thailand susu

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 08:14:07 PM »

ผมว่าทัพเรือสิงขโปร์ อาวุธเขาน่ากลัวกว่าไทยเยอะนะ

กองทัพอากาศมาเลเซียนี่ก็น่าเจ๋งกว่าไทย

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 08:19:47 PM »

ผมว่าทัพเรือสิงขโปร์ อาวุธเขาน่ากลัวกว่าไทยเยอะนะ

กองทัพอากาศมาเลเซียนี่ก็น่าเจ๋งกว่าไทย

ว่ากันว่า ด้วยศักยภาพด้านกองทัพของสิงคโปร์สามารถอาชนะหลายๆประเทศในแถบนี้ได้
แต่ปัญหาคือ จะไม่สามารถยึดประเทศนั้นๆได้เพราะคนไม่พอ

Marco bb
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1070/-1009

แฟนบอลไทยพันธุ์ทาง

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 08:36:43 PM »

ผมว่าเขาก็ไม่ได้ซีเรียสนะ แค่เสนอข้อมูลหักล้างคุณแค่นั้นว่าพม่าเคยโดนเราบอมตายเละเมื่อไม่กี่ปีนี้เองตอนที่จะตีโอบล้อมชนกลุ่มน้อยเลยเนียนข้ามมาฝั่งไทย
ถ้าทักษิณไม่สั่งหยุดก่อน จนถึงขนาดด่าผู้บัญชาทหารบกตอนนั้นว่าอย่าโอเวอแอ๊คติง ถ้าให้มีการโจมตีต่อไปในวันนั้นเราตีได้ถึงย่างกุ้งแล้ว
tan133
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +291/-119

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 09:03:31 PM »

ไทยชนะครับ
5
SUSU
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +84/-204

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 09:27:52 PM »

ว่ากันว่า ด้วยศักยภาพด้านกองทัพของสิงคโปร์สามารถอาชนะหลายๆประเทศในแถบนี้ได้
แต่ปัญหาคือ จะไม่สามารถยึดประเทศนั้นๆได้เพราะคนไม่พอ

ทหารสิงคโปร์มีถึง 1 หมื่นนายหรือป่าวครับ

kantonick
IN MY HATE
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +420/-762

ลืมตาพบความเป็นจริง อย่าหลอกตัวเองอีกเลย

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 09:35:10 PM »

คราวแย่งโขดหิน แค่มาเลย์หยุดส่งน้ำจืดก็หงอแล้ว

กฏการไช้บอร์ด http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=48.0

BANGRAJAN
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +39/-10

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 11:02:55 PM »

คิดแล้วถ้าเป็นเกมส์   ไทยออกยำ   พม่าอย่างเดียว  เรา  มีทั้งไทยใหญ่   กระเหรี่ยง  สนับสนุนแน่นอน   เพราะภายในไนไมน่าะอยู่

เหมือนตอนหมดยุคขอมครับ

พม่า หมดยุคตั้งแต่อังกฤษเงือบแล้ว  ก็เป็นโชคดีตามขอบชายแดนไทยมาหลายร้อยปี  

ไทยรักสงบ    แต่งบไม่ขาด   อิ  อิ

Thonzzz
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +105/-47

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 12:01:36 AM »

สอบถามคุณพ่อตา (อดีตนายพลระดับสูง กรมข่าว) ยอมรับว่าแสงยานุภาพเรายังเป็นรองอินโดนีเซียอยู่
thon law
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +586/-885

new world order

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 01:22:13 AM »

ผมว่าเขาก็ไม่ได้ซีเรียสนะ แค่เสนอข้อมูลหักล้างคุณแค่นั้นว่าพม่าเคยโดนเราบอมตายเละเมื่อไม่กี่ปีนี้เองตอนที่จะตีโอบล้อมชนกลุ่มน้อยเลยเนียนข้ามมาฝั่งไทย
ถ้าทักษิณไม่สั่งหยุดก่อน จนถึงขนาดด่าผู้บัญชาทหารบกตอนนั้นว่าอย่าโอเวอแอ๊คติง ถ้าให้มีการโจมตีต่อไปในวันนั้นเราตีได้ถึงย่างกุ้งแล้ว
เพราะไอ้คำพูดโอเวอร์แอคนี่แหละ มันคือไทยยังประกาศความเป็นพี่ใหญ่อยู่(เรื่องความมั่นคงไม่ใช่หมายถึงเรืองเศรษฐกิจ) ความหมายประมาณว่า อย่าแหวกหญ้าให้งูตื่น กองทัพไทยเสถียรภาพดีไม่แพ้กองทัพใดในโลกเลย

how u live and how u fly , smiles u give and tears u cry , and all u touch and all u see , is all u life will ever be
วสันต์_SR04
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1269/-779

| | |
« ตอบ #37 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 03:15:47 AM »

ประสพการณ์ในสมรภูมิ
๑. เวียตนาม
๒. เมียนม่าร์
๓. ลาว
๔. กัมพูชา
๕. ไทย

*เวียตนามจะได้รับการปกป้องจาก สหรัฐฯ(ลงทุนธุรกิจเอาไว้เยอะ)
**เมียนม่าร์จะได้รับการปกป้องจากสหรัฐฯและอังกฤษ(ยังมีอะไรที่ต้องการอยู่อีกเยอะ + กักจีนด้วย)
***มาเฟียการพนันจากมาเก๊าและลาสเวกาส จะทุ่มเงินปกป้องกัมพูชา (เงินเยอะ จ้างล้มรัฐบาลยังได้เลยหากว่าจำเป็น)

Rang Angsila
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +512/-105

ดูบอลเพื่อความสุขบันเทิงใจเท่านั้น

| | |
« ตอบ #38 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 07:04:21 AM »

เมื่อเกิดเหตุการณ์อะไร สิงคโปร์พร้อมอยู่แล้ว รับมือได้สบายมาก
ประเด็นคือ  สิงคโปร์เก็บอาวุธยุทโธปกรณ์เหล่านั้นไว้ที่ใคร และสิงคโปร์ทำข้อตกลงจ้างใครให้ลุยแทนหากเกิดกรณี ?
ใช่อินโดนีเซียไหม....  เพราะเกาะสิงคโปร์เล็กกว่าภูเก็ต  คนสิงคโปร์มุ่งมั่นแต่การค้า กองทัพตนเองแค่ตั้งให้เห็นว่ามีเท่านั้น
ที่ผมเดาอย่างนี้เพราะเห็นสิงคโปร์เช่าเกาะ Batam ของอินโดฯ ที่อยู่ใกล้ๆสิงคโปร์ทำนิคมอุตสาหกรรม

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์