กระทู้บอลไทย
ตุลาคม 01, 2014, 09:10:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: @ชมคลิป@ บัวขาวเปิดปาก ขอแยกทางค่ายป.ประũ  (อ่าน 1900 ครั้ง)
Jhom
☆..BURIRAM UNITED..☆
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +3802/-4227

มันแทงใจดำใช่ไหมล่ะถึงกดลบ ป๊อดว่ะ !!!!

| | |
« เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 10:07:53 PM »

<<>>16.45 น. 12 มี.ค. 55 ความคืบหน้าล่าสุดกรณี "ดำดอทคอม" บัวขาว ป.ประมุข นักมวยไทยไฟท์ชื่อดัง ได้หายตัวไปจากค่ายมวย ป.ประมุข ตั้งแต่กลางดึกคืนวันที่ 1 มีนาคมที่ผ่านมา โดยไม่ทราบสาเหตุนั้น ล่าสุด..ที่มนตรีสตูดิโอ ลาดพร้าว 101 บัวขาว ได้เดินทางมาเปิดการแถลงข่าวถึงการหายตัวไปครั้งนี้ โดยระบุว่า เป็นความน้อยใจส่วนตัวที่มีต่อตัวผู้จัดการ คือ "อุ ป.ประมุข" ธีรพัฒน์ โรจนตัณฑ์ ลูกชายของ "กำนันแก๊" ประมุข โรจนตัณฑ์ หัวหน้าค่าย ป.ประมุข ที่สั่งสมมานานถึง 3 ปี

@ "เรื่องเกิดขึ้นตั้งแต่ปี 2009 ผมเจอกดดันรอบด้วย โดยเฉพาะคำพูดของคุณอุ ทำนองว่า ผมเป็นคนสร้างปัญหาให้ต้องเหนื่อยมาตลอด ทำให้น้อยใจสั่งสม ทั้งที่ที่ผ่านมาผมตั้งใจฝึกซ้อม ขยันหมั่นเพียร อยู่ในวินัยมาโดยตลอด โดยเมื่อบวกกับปัญหาการบาดเจ็บ ทำให้ทุกอย่างระเบิดออกมา เพราะคิดมานานแล้วว่าผมอาจอยู่ในค่ายนี้ไม่ได้อีกต่อไป"

@ ยอดนักชกชื่อดังกล่าวถึงวินาทีที่ตัดสินใจเก็บเสื้อผ้าหนีออกจากค่ายว่า ได้ปรึกษากับ สายชล โสธรพิทักษ์ ซึ่งเป็นคนล่อเป้าคู่ใจถึงเรื่องนี้ ซึ่งสายชลก็บอกว่าสุดแล้วแต่ตนเองจะตัดสินใจ ดังนั้นจึงเลือกที่จะเดินออกมาด้วยกัน ซึ่งคงไม่สามารถบอกได้ว่าที่หายไปนั้นไม่อยู่ที่ไหนมา แต่ 2-3 วันที่ผ่านมา ก็ได้คุยกับคนในค่าย ป.ประมุขแล้ว ทว่าคุยกันไม่รู้เรื่อง

@ "ผมยังไม่ได้คิดว่าจะทำอย่างไรกับอนาคต แต่ที่แน่ๆ ขอยืนยันว่าจะไม่กลับค่าย และไม่ใช้ชื่อค่าย ป.ประมุขอีก จะขอไปอยู่ค่ายอื่น ส่วนเรื่องเงินทองไม่มีปัญหา ผมยืนยันว่าไม่ใช่เรื่องใหญ่ ตอนนี้การชกที่รออยู่ก็ยกเลิกสัญญาหมด ส่วนศึกไทยไฟท์วันที่ 17 เมษายนนี้ ที่พัทยา ยัง 50-50 ว่าจะต่อยหรือไม่ เพราะไม่พร้อม ร่างกายไม่ดี บาดเจ็บที่ขา ก็ต้องฝากขอโทษทุกๆ คน โดยเฉพาะกำนันประมุข ที่ดูแลเลี้ยงผมมาตั้งแต่ 9 ขวบ และขอโทษแฟนมวยที่ต้องทำแบบนี้" บัวขาว กล่าวพร้อมย้ำว่า ตอนนี้อยากขออยู่เงียบๆ ขอพักร่างกายก่อน ส่วนอนาคตหากกำนันแก๊จะให้เลิกก็จะเลิก เพราะพอมีเงินมีทองอยู่บ้าง แม้จะเลิกชกมวยก็ตาม

@ ผู้สื่อข่าวสอบถามความคืบหน้าเรื่องนี้ไปยัง "อุ ป.ประมุข" นายธีรพัฒน์ ว่าบัวขาวมีการเปิดแถลงข่าว นายธีรพัฒน์ตอบกลับมาด้วยน้ำเสียงตกใจเล็กน้อยว่าไปเจอตัวนักมวยได้อย่างไร พร้อมตอบปฏิเสธที่จะให้ความเห็นใดๆ โดยระบุว่าขอดูก่อนว่าบัวขาวได้ให้สัมภาษณ์อะไรไปบ้าง

@ นอกจากนี้ผู้สื่อข่าวพยายามติดต่อไปยังกำนันประมุข แต่ "กำนันแก๊" ไม่ได้รับสายแต่อย่างใด

อะ อะ มีกองเชียร์ ชลบุรี มาสมทบด้วย  ยิงฟันยิ้ม

ชมคลิปครับ นิดหน่อย  ยิงฟันยิ้ม
komchadlueknews : 'บัวขาว' แจงเหตุหนีจากค่าย

ปล.ผมดีใจกับ บัวขาว จะนามสกุลใหม่อะไรก็ช่างเหอะเราเสียเหงื่อ เสียเลือด มามากแล้วถึงเวลาที่จะเป็นผู้จัดการตัวเองได้แล้วครับ เพราะผมก็เห็นด้วย
บัวขาว จงเจริญ

เครดิต : ต้นข่าว @ ภาพ @ คลิป :http://www.komchadluek.net- www.dailynews.co.th- Kom Chad Luek News 's Channel
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2012, 10:09:38 PM โดย Anekchai » บันทึกการเข้า

pubomber
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +353/-138

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 10:11:21 PM »

เป็นกำลังใจให้บัวขาวครับ สู้ๆ

papanice
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +686/-63

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 10:36:10 PM »

คับที่อยู่ได้คับใจอยู่ยาก ถ้าไม่สบายใจก็คงต้องขยับขยาย เป็นกำลังใจให้สู้ต่อไปครับ
very กองแช่ง_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +35/-21

,.i..

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 10:56:59 PM »

เศร้าอะ TT

ส้วม !!
Elysium
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +77/-27

เชียร์ทุกทีมที่เป็นแชมป์

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 11:17:09 PM »

ให้กำลังใจนายเสมอ...บัวขาว ณ สุรินทร์

แพ้..เสมอ .หรือ.ชนะ...คุณจะมีเรา..ยืนคอยให้กำลังใจ..ข้างสนามเสมอ..
KARIN
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1640/-1461

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 11:53:45 PM »

ค่าย ป.ประมุข นี้ ขนาดพรสรรค์มวยสากล ยังจ้องจะเก็บเงินกินค่าหัวคิวนักมวยอย่างเดียว ทั้งๆไม่ได้จัดชกดุแลนานแล้ว เลยไม่ใช่หรือครับ
kornchon
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +447/-80

ถึงไม่ได้แชม์ก็เชียร์อยู่ดี

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 12:08:17 AM »

เป็นกำลังใจให้บัวขาวครับ

ทองดี
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +330/-118

ThaiFootball since Dec10

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 12:16:12 AM »

เป็นกำลังใจให้บัวขาว

[ ตามหา ] ชลบุรี แขนยาว ปี10 / เชียงใหม่ poom (แท้) ปี10 เหย้าหรือเยือน ขอสภาพดีไม่มีตำหนิ
PM ทิ้งราคาไว้ได้เลยครับ
ชาติมือโตฉลามตับเหล็ก
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +769/-864

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 12:16:39 AM »

บัวขาว สู้สู้

thon law
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +566/-851

new world order

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 12:28:50 AM »

เอาจริงๆพูดยากครับ ธุรกิจคือธุรกิจ มุมมองมันมีหลากหลายอยู่นะ

how u live and how u fly , smiles u give and tears u cry , and all u touch and all u see , is all u life will ever be
KenZr
the only one united
ถูกควบคุมความประพฤติชั่วคราว
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +258/-226

ผม รัก แพนด้า

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 01:30:53 AM »

ถามทีครับ เลข37 ที่เสื้อบัวขาวภาพสุดท้ายมันคือเลขอะไรครับ
หาข้อมูลในเนตก็ไม่เจอใครรู้บ้างครับ ฮืม ฮืม

LOSO_F
☆..Sisaket FC..☆
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +717/-115

สัตว์ โลก ย่อม เป็น ไป ตาม กรรม !!!

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 09:34:12 AM »

เจ้าของค่ายคนใหม่บริหารแบบธุรกิจมากไป ... 

คนไม่ใช่เครื่องจักร มีชีวิต มีจิตใจ ดีใจเป็น เสียใจเป็น ร้อนเป็น หนาวเป็น.... ฯลฯ

Jhom
☆..BURIRAM UNITED..☆
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +3802/-4227

มันแทงใจดำใช่ไหมล่ะถึงกดลบ ป๊อดว่ะ !!!!

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 10:14:03 AM »

ถามทีครับ เลข37 ที่เสื้อบัวขาวภาพสุดท้ายมันคือเลขอะไรครับ
หาข้อมูลในเนตก็ไม่เจอใครรู้บ้างครับ ฮืม ฮืม

Number อะไรสักอย่าง ขออภัยข้อมูลผมไม่ถึง

mart nara
!!wE aRe NaRa UnItEd.!! !!We aLL ArE BrOtHeRs!!
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1340/-329

!!wE aRe NaRa UnItEd.!! !!We aLL ArE BrOtHeRs!!

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 12:16:35 PM »

อยากเห็น บัวขาวกลับมาอีกครั้ง ครับ

แต่ไปพักผ่อนให้ร่างกายพร้อมก่อนดีกว่าน่ะ

อย่าหักโหมเลย ไม่เป็นผลดีในระยะยาวหรอก

อยากเห็น มวยไทย ติดกระแส เมเชียลอาร์ท ระดับโลก ต่อไปครับ

จนกว่าเราจะไปถึงระดับฮอลลีวูด คร้าบ

ชอบโปสเตอร์ มวยแบบนี้ จริงๆ เท่ห์มากๆ

เมื่อไหร่วงการบอลไทย

จะมีโปสเตอร์แนะนำ การแข่งขันถ้วย ก. เอฟเอ โตโยต้า หรือไทยพรีเมียร์ลีก สวยๆ

น่าสะสมแบบนี้มั่งน่ะ รอดูๆๆๆ

EVERY TEAM NEEDSTHE12thMAN,LET'S JOIN WITH US!HISTORY IN THE MAKING!!http://www.puttipan.com/thaikeyboard/
www.BOLANARA.com,www.narautd.com
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์