Thailandsusu Webboard
สิงหาคม 20, 2017, 05:07:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอให้โชคดี กรูปรีอันตราย  (อ่าน 6000 ครั้ง)
SSKLFC90
Newbie
*

คะแนนความรัก: +114/-48

| | |
« เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 04:14:56 AM »

ผมไม่รู้จะเริ่มต้นยังไงดีเพราะเหมือนกำลังช็อคแบบไม่ได้ตั้งตัว  หลังจากที่ทีมศรีสะเกษ เมืองไทย  เอฟชี เปลี่ยนชื่อและย้ายที่อยู่  ความรู้สึกคงไม่ต่างจากอกหักเลยมั้ง ที่อยุ่ดีๆคนที่เรารักมาจากเราไปแบบไม่ทันได้ตั้งตัวเตรียมหัวใจ  ที่รู้สึกแบบนี้คงเป็นเพราะรู้สึกผูกพันที่เชียร์มาหลายปี 

ผมไม่รู้ว่าเหตุแท้จริงที่ทำให้เปนแบบนี้เพราะอะไร  แต่ที่รู้ก็คือคงไม่มีอีกแล้วทีมศรีสะเกษ เมืองไทย เอฟชี

ผมคงไม่เชียร์ อิสาน ยูไนเต็ด แบบเต็มที่ แต่คงจะเอาใจช่วยอยู่ห่่่่่่่างๆ เพราะมันไม่ใช่ความรู้สึกเดิมอีกแล้ว

ผมเห็นข่าวมีการจะเผาเสื้อเผาโลโก้ทีมทิ้ง  ผมว่าอย่าทำแบบนั้นเลยน่ะครับ เก็บไว้เป็นที่ระลึกดีกว่าว่าช่วงหนึ่งเราเคยมีความทรงจำที่ดีๆ  เพราะผมเชื่อลึกๆว่าที่ทีมทำแบบนี้ไม่ใช่เพราะผลประโยชน์ของทีมเอง แต่เป็นผลประโยชน์ของคนอื่นมากกว่า

สำหรับแฟนบอลกรูปรีที่ยังรักหรือเกลียด ถ้าต่อไปจะไม่เชียร์อีกแล้ว ก็ขอช่วยกันอวยชัยให้เขาเถอะน่ะครับ

ลิงค์เว็บที่เกี่ยวข้องและความรู้สึกของแฟนบอลทีมศรีสะเกษ เมืองไทย เอฟชี

http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=fonrin-june&month=27-01-2012&group=36&gblog=8

http://www.facebook.com/SisaketFCOfficial?sk=wall

http://www.pantip.com/cafe/supachalasai/topic/S11631177/S11631177.html

http://www.pantip.com/cafe/supachalasai/topic/S11632831/S11632831.html

You'll  Never  Walk  Alone
ไก่ย่างไม้มะดันก็อร่อย
السلام عليكم
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1486/-477

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 04:27:49 AM »

ยังหวังว่า จะมีคนกลางเข้ามาช่วยทำให้ปัญหามันคลี่คลาย

CHOLA
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +155/-111

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 06:36:57 AM »

ศรีสะเกษเป็นทีมของคนศรีสะเกษ และต้องเล่นที่ศรีสะเกษ เท่านั้นครับ

ส่วนการใช้ชื่อ อีสาน  ยูไนเต็ด ที่บอกว่าอยากให้คนอีสานได้ภาคภูมิใจกับทีมนี้นั้น  ขอบอกว่าคนอีสานทั้งหมดทุกจังหวัดเค้ามีทีมเชียร์กันหมดและเค้าภาคภูมิใจในทีมจังหวัดเค้ามากกว่าครับ
Kouprey@รถไฟไทย
Thaitrain simulator.
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1266/-417

ปัจจุบัน คืออดีต ของอนาคต.

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 08:23:25 AM »

ถ้าไม่มีชื่อศรีสะเกษ ก็คงไม่มีผมคนนึงในบรรดากองเชียร์ทีมอีสานยู คงไม่เป็นไร ขอให้โชคดี

north2009_AV082
เพราะฟุตบอลไทย คือชีวิต คือลมหายใจ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +265/-92

AV สัญลักษณ์แห่งส้วมคุณภาพ...จริงๆนะเนี่ย..ฮี่ๆๆๆๆ

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 08:32:21 AM »

ศรีสะเกษเป็นทีมของคนศรีสะเกษ และต้องเล่นที่ศรีสะเกษ เท่านั้นครับ

ส่วนการใช้ชื่อ อีสาน  ยูไนเต็ด ที่บอกว่าอยากให้คนอีสานได้ภาคภูมิใจกับทีมนี้นั้น  ขอบอกว่าคนอีสานทั้งหมดทุกจังหวัดเค้ามีทีมเชียร์กันหมดและเค้าภาคภูมิใจในทีมจังหวัดเค้ามากกว่าครับ

ถูกต้องครับ

LOSO_F
☆..Sisaket FC..☆
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +756/-141

สัตว์ โลก ย่อม เป็น ไป ตาม กรรม !!!

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 08:44:29 AM »

ที่กล่าวมาทั้งหมดไม่ใช่เหตุผลที่ย้ายทีมและเปลี่ยนชื่อทีม   ที่ต้องเปลี่ยนชื่อทีมไม่ใช่เพราะอยากให้คนอิสานภูมิใจ ที่ย้ายสนามเพราะเราไม่มีสนามจะเล่นแล้ว

ปล.ถ้าคุณรู้ความจริงบางอย่างคุณจะรักทีมนี้กับผู้บริหารทีมชุดนี้มากกว่าเดิม...ผมบอกได้แค่นี้แหล่ะ...

เฒ่าทารก จิว แป๊ะ ทง
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +308/-24

ตูดไม่ปลิ้น..แต่ลิ้นยังพริ้วววววววว..

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 09:10:54 AM »

ที่กล่าวมาทั้งหมดไม่ใช่เหตุผลที่ย้ายทีมและเปลี่ยนชื่อทีม   ที่ต้องเปลี่ยนชื่อทีมไม่ใช่เพราะอยากให้คนอิสานภูมิใจ ที่ย้ายสนามเพราะเราไม่มีสนามจะเล่นแล้ว

ปล.ถ้าคุณรู้ความจริงบางอย่างคุณจะรักทีมนี้กับผู้บริหารทีมชุดนี้มากกว่าเดิม...ผมบอกได้แค่นี้แหล่ะ...
ความจริงที่พูดไม่ได้พูดไปก็คือป้ายสีเพราะไม่มีหลักฐาน

นายปัด ณ เมืองทอง
ผู้สนับสนุนหลักอย่างไม่เป็นทางการเมืองทอง ยูไนเต็ด
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +164/-125

เมืองทอง สุดยอดด!!

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 01:52:10 PM »

เป็นกำลังใจให้นะครับ

shishino
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +52/-20

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 01:54:14 PM »

เป็นกำลังใจให้  กองเชียร์ศรีษะเกษ FC ทุกท่านครับ

GODTUN
สถานะ : เกรียน
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +205/-138

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 02:11:55 PM »

เป็นกำลังใจให้ครับ

SWAT CAT ทุกสนาม
ออกญาวิไชยเยนทร์
Newbie
*

คะแนนความรัก: +5/-0

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 09:37:11 AM »

ผมว่าจริงๆแล้ว  น่าจะให้ทีมบอลหญิงศรีสะเกษต่างหากที่ต้องย้าย ไม่น่าเป็นทีมใหญ่ที่ต้องหลีกทางให้
saraburi susu
ขอบคุณเพื่อนพ้องพี่น้องชาวไทย
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1339/-237

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 10:20:42 AM »

ขอให้ผ่านพ้นไปได้ด้วยดีครับ..เป็นกำลังใจให้ครับ   สู้ๆ

...
DPO40047
Newbie
*

คะแนนความรัก: +2/-3

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 10:45:35 AM »

ขอเชียรืสระบุรีด้วยนะ
ขอให้ผ่านพ้นไปได้ด้วยดีครับ..เป็นกำลังใจให้ครับ   สู้ๆ

joey_sara@TS253
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +458/-59

โคราชา โคราชา ราชาของโคทั้งปวง

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 10:53:22 AM »

บอกหน่อยครับ PM ก็ได้
ผู้พันหิ่งห้อย
คบพี่เสือไว้ ไม่ผิดหวัง ฮี่ๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +781/-511

จับหอยสองมือ

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 10:53:37 AM »

หุหุหุหุหุ

ไม่หล่อแถมจนพร้อมพาทุกคนลำบาก
ENDINGME
เคยทำผิดกฎห้องซื้อ-ขาย
Sr. Member
*

คะแนนความรัก: +257/-52

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 11:05:57 AM »

สู้ๆครับ

xaoulnw
https://www.facebook.com/PrangkuCastleUnited
Newbie
*

คะแนนความรัก: +30/-16

รักและคิดถึงกูปรีเสมอ

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 05:44:03 PM »

คนบอกว่ารู้อย่างนั้นอย่างนี้....แต่ที่เห็นบอกว่าพูดไม่ได้.................................
...........แล้วทุกคนจะเข้าใจได้อย่างล่ะคับ....เอาทีมกูปรีคืนมานะโว้ย............(บอกไม่ได้เพรราะ.........เงินใช่ไมสัด)

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์