กระทู้บอลไทย
สิงหาคม 01, 2014, 06:37:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 9   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบคุณอลุตร้าเมืองทองบางคน ที่หมาหมู่กับผม ทำให้รู้ว่าคำว่าลูกผู้ชายไม่มีจริง !!  (อ่าน 97040 ครั้ง)
monkeymoon
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +519/-222

| | |
« ตอบ #240 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 07:23:59 PM »

ผมในนามแกนนำอุลตร้าเมืองทอง เสียใจกับเหตุการ์ณที่เกิดขึ้น และไม่ปฎิเสธความรับผิดชอบ แต่ขอให้เพื่อนๆๆ แยกประเด็นว่าเหตุการ์ณที่เกิดขึ้นเป็นเหตุการ์ณที่เกิดขึ้นจากสมาชิกอุลตร้าเมืองทองกลุ่มหนึ่งซึ่งไม่ใช่ทั้งหมด

เบื้องต้นได้โทรไปขอโทษโดยตรงกับการินแล้วหลังจากทราบเหตุการืณได้เไม่นาน  และพร้อมที่จะไปขอโทษในสิ่งที่เกิดขึ้นต่อหน้าในการนัดต่อไป สำหรับการชกมวยกันตามกติกา ขอยกเลิกเพราะทางผมไม่สามารถรักษากติกาที่ตกลงกันไว้ก่อนได้ ย้ำเสียใจอย่างมากที่เกิดเหตุการ์ณขึ้น

หากจะด่าสมาชิกท่านใดในอุลตร้าเมืองทอง ให้ด่ามาที่ผมในฐานะแกนนำแต่เพียงผู้เดียว และหวังว่าสมาชิกของเราจะได้เรียนรู้ในสิ่งที่เกิดขึ้นว่านำความเสียหายไปสู่ภาพรวมของทั้งแฟนคลับและสโมสร อย่างไรบ้าง และขอให้สมาชิกให้อภัยกับเหตุการ์ณที่เกิดขึ้น  และเป็นมิตรต่อกันใน โอกาสต่อไป

ขอโทษจริงๆๆครับ การิน ไม่ตอบโต้ เพราะผิดจริงๆๆ และไม่ควรเกิดขึ้นในสนามฟุตบอล หากจะต้องให้ทำอย่างไรรวมไปถึงค่าเสียหาย ผมยอมรับใช้ทุกอย่างครับ น้องผมผิดผมยอมรับแบบลูกผู้ชายครับ  

ผมว่าให้คนทำออกมาขอโทษดีกว่านะครับ มันจะได้จบๆไปครับ
Only One Nuni
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +780/-816

| | |
« ตอบ #241 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 07:24:13 PM »

เบื่อพวกไม่ได้เกี่ยวแต่เข้ามายุให้ต่อยคืน ให้เอากลับ จังเลยว่ะ ถ้าเรื่องจะไม่จบก็เพราะพวกคนอย่างเมิงนี่แหละ

เซ็งๆๆๆ โลกนี้หม่นหมอง เอากระทู้ห้องเอวีคืนมา
audontcry
THAILANDSUSU
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +648/-48

Sisaket FC Returns

| | |
« ตอบ #242 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 07:25:12 PM »

audontcry, monkeymoon, ที_redlions, พาราก้อน, DecH, จริงเหรอว่ะ ?_AV053, กบฎลูกหนัง, MeRcEdEs, ซุปเปอร์โด้, Little Lion_FC, kooonq, the colourz, porr2006_แฟนเป็นดารา, glock 19, Seaview, PARINYA, Koupreyshark_SR 36, kitza_za, i am spy สายลับของแก๊งค์อูฐ, nysomo, ZlidE, pleumjj, ake_garu, เจนโอ๊ะ, re_der_ Sr."ฆ"Group, SALAMANDER TS118, นายตั้ม แก๊งค์อูฐทะเลทรายAV160, Gru mai roo, naris, can-cr, ทีแบ็ค, noumnoi, pongjak, bANkSkaParTy, The Shark@Ladkrbang, SARMURI, kantonick, Lippo_AV175, sittinan, TP, lnWUsslaJlWaJ_13, tate101, NoComment_แก๊งค์อูฐทะเลทราย, RotteR, B.M. JAY, ทั่นชายปอน ณ เมืองสองแคว, เกาเหลาเส้นใหญ่, Kongo6, KaeBonGz*,, lovetg, phorjai, kob chetos _xi+Av075, Sand_manZ, บ่าววี ♥ SR, บักหำน้อย_AV073&TSS.FC, 21Guns, แชมป์เหล้า, Alexis, อ๊อดPea@OverclockZone, simon, beamwho, วุ้นเส้นผัดซีอิ๋ว, มิก ฉลามกลายพันธุ์, เติ้ล บางขวาง, bib2529, officer, Monx_AV063, gooieas, ArcticMonkeys, Mtu_1003, ครูมวย, I'm MMM, นายหนุ่ย, CR7 HARDCORE, sol_บางนรา_>>>กลุ่มเสื้อบอลไทย55, มะ หมิว, ctx, KonikenzA_AV089, japan_xi, ว่าวไทย คริส บางกอก@AV_015, shishino, Marco bb, แดง เหลือง เขียว_TS159, yukkeaw, ข้าวตังหมูหยอง, อืม, wijuk83, Bza_laker, มาม่าหมูสับ, lottektarm, Syn, Jack_The_Ripper_TS_108, แม่มดน้อย, JackF4, Hanami, NooKoy, playBoYzzz, อ.ยอด, Zidane55, ++ชาผู่เอ๋อ++, ดิว สวาทแคท, timekeeper, itsares, Number17 <TS146>, ตัวกลม, Jonathan_SR01, ไก่ย่างไม้มะดันก็อร่อย, ท่าน้ำบางรัก"ฆ"Group, tagolp_AV043, หัวสิงหน้าปุ"ฆ"Group, ฉลามครีบเงิน_AV025, Lil_3one, mai_KKFC, hatorika, KARIN, guideka21, kaknott, Danchang Fc, นายห้างตาใบห่อ, Figo Pro Ubon Fc Av, The sun, หลุมศพสำหรับเธอ_AV131+TS28, St'First_AV023+แก๊งค์อูฐ, franttis, Lovegsr29, Losecontrol, อยากเสียวหว่ะ_AV048, ikung korat ^^!, ~ MuntaZid ~ TS_61, lili เมฆา จูซ่า ilil, Cyclone, Coppy_man, ++ ชาดำเย็น ++ (+ 1 ซ่อนตัว) และ 164 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ตามมาดูความเป็นไปครับ ฟิ้ว ไปแระ รักกันไว้เถิดเราเกิดร่วมแดนไทย

sakeshima
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +234/-79

| | |
« ตอบ #243 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 07:26:30 PM »

เห็นหลายๆคอมเม้นแล้ว เพลียหัวใจ อายจัง

ห้ามใช้ลายเซ็นต์ในการโฆษณา
kitza_za
Full Member

คะแนนความรัก: +99/-86

| | |
« ตอบ #244 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 07:26:45 PM »

รุมต่อยไม่พอ มารุมกัดในบอร์ดอีก แมนจังเลย ว๊าวววววววววววววว!!!!!!!!!
อันนี้ เห็นบ่อย ครับ
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #245 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 07:27:08 PM »

พูดความจริงเข้าหน่อยทำรับไม่ได้รีบดิ้นกดลบกันใหญ่เลยไอ้หอก กินมาม่าแล้วไปนอนซะ
playBoYzzz
Sr. Member

คะแนนความรัก: +82/-31

| | |
« ตอบ #246 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 07:27:31 PM »

รอหน้า 4
xinemax
ขอเป็นพระเอกในหัวใจเธอ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1802/-1634

มาแว๊วๆๆๆ

| | |
« ตอบ #247 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 07:27:43 PM »

ถึงขนาดทำร้ายร่างกายกันเลยเหรอ

ยังไง เราก็ต้องไปเชียรื ทีมชาติด้วยกันอยุ่แล้วเน้อ ใจเย็นๆ

เช็ค รายชื่อจัดส่งสินค้า ตามลิ้งเลยจ้า

www.number12shop.com/store/webboard

ข้อมูลผู้ขาย

http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=163099.0
ออกญา อาละวาด กาก้าสกุล
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +111/-43

| | |
« ตอบ #248 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 07:28:07 PM »

มุงๆๆๆ
noumnoi
Sr. Member

คะแนนความรัก: +86/-172

| | |
« ตอบ #249 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 07:28:18 PM »

เบื่อพวกไม่ได้เกี่ยวแต่เข้ามายุให้ต่อยคืน ให้เอากลับ จังเลยว่ะ ถ้าเรื่องจะไม่จบก็เพราะพวกคนอย่างเมิงนี่แหละ

เซ็งๆๆๆ โลกนี้หม่นหมอง เอากระทู้ห้องเอวีคืนมา

นั่นสิ  ทุกอย่างจะไม่จบ เพราะพวกชอบยุยง โดยไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ อืมมมมมมมมมมม

playBoYzzz
Sr. Member

คะแนนความรัก: +82/-31

| | |
« ตอบ #250 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 07:28:40 PM »

กระทู้แห่งปี
kitza_za
Full Member

คะแนนความรัก: +99/-86

| | |
« ตอบ #251 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 07:28:59 PM »

ผมในนามแกนนำอุลตร้าเมืองทอง เสียใจกับเหตุการ์ณที่เกิดขึ้น และไม่ปฎิเสธความรับผิดชอบ แต่ขอให้เพื่อนๆๆ แยกประเด็นว่าเหตุการ์ณที่เกิดขึ้นเป็นเหตุการ์ณที่เกิดขึ้นจากสมาชิกอุลตร้าเมืองทองกลุ่มหนึ่งซึ่งไม่ใช่ทั้งหมด

เบื้องต้นได้โทรไปขอโทษโดยตรงกับการินแล้วหลังจากทราบเหตุการืณได้เไม่นาน  และพร้อมที่จะไปขอโทษในสิ่งที่เกิดขึ้นต่อหน้าในการนัดต่อไป สำหรับการชกมวยกันตามกติกา ขอยกเลิกเพราะทางผมไม่สามารถรักษากติกาที่ตกลงกันไว้ก่อนได้ ย้ำเสียใจอย่างมากที่เกิดเหตุการ์ณขึ้น

หากจะด่าสมาชิกท่านใดในอุลตร้าเมืองทอง ให้ด่ามาที่ผมในฐานะแกนนำแต่เพียงผู้เดียว และหวังว่าสมาชิกของเราจะได้เรียนรู้ในสิ่งที่เกิดขึ้นว่านำความเสียหายไปสู่ภาพรวมของทั้งแฟนคลับและสโมสร อย่างไรบ้าง และขอให้สมาชิกให้อภัยกับเหตุการ์ณที่เกิดขึ้น  และเป็นมิตรต่อกันใน โอกาสต่อไป

ขอโทษจริงๆๆครับ การิน ไม่ตอบโต้ เพราะผิดจริงๆๆ และไม่ควรเกิดขึ้นในสนามฟุตบอล หากจะต้องให้ทำอย่างไรรวมไปถึงค่าเสียหาย ผมยอมรับใช้ทุกอย่างครับ น้องผมผิดผมยอมรับแบบลูกผู้ชายครับ  
ถูกครับ  ถ้าผมโดนลูกเค้าต่อยแต่ให้พ่อมาขอโทษ ผมก้อคงไม่ให้อภัยคนผิดก้อต้องรับผิดชอบ เรื่องนี้ไครๆๆก้อรู้ครับ

ผมว่าให้คนทำออกมาขอโทษดีกว่านะครับ มันจะได้จบๆไปครับ
shishino
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +46/-14

| | |
« ตอบ #252 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 07:29:06 PM »

ตามไปดูกะทู้ก่อนหน้านี้ คนที่ท้าต่อยคนแรก เงียบฉี่เลยอะ

ไม่เงียบครับ ไม่ว่ากันตอนนนี้ผมพลาด  แต่ลุกผู้ชายพอครับ ไม่ว่ากันเข้าใจดีทุกอย่างครับ ไม่ปฎิเสธครับ ด่ากันมาได้ครับ ผมจะนั่งตอบจนน้องๆๆผมได้เรียนรู้จากตรงนี้ครับ เชิญครับ ไม่หนีครับ ความดีเสนอหน้ารับความเลวก็รับเช่นกันครับ

ลูกผู้ชายตัวจริงครับ ไม่ได้ทำ แต่รับแทนเพื่อน พี่ พวกพ้อง   ขอนับถือจากใจครับ

kantonick
IN MY HATE
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +411/-753

ลืมตาพบความเป็นจริง อย่าหลอกตัวเองอีกเลย

| | |
« ตอบ #253 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 07:29:15 PM »

http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=219242.msg4565829;topicseen#new

ท่านพิพัฒ แถลงแล้วครับ

กฏการไช้บอร์ด http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=48.0

Glock-19
Buriramsusu
Hero Member

คะแนนความรัก: +6108/-3263

กมฺมุนา วตฺตี โลโก

| | |
« ตอบ #254 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 07:29:23 PM »

คนมุงหน้า 3

แฟนบอลไทย susu

BURIRAM UNITED
Bird_นารีสะท้านตอม่อ_AV071
พฤติกรรมอันต่ำของคนในสังคม ไทยที่ชอบทำตัวเป็นคนดี นำคนอื่นไปด่า ไปวิจารณ์ลับหลัง โดยที่เขาไม่มีโอกาส ได้ชี้แจง ปกป้องตัวเองเลย และก็เหมือนกับ หมาขี้เรื้อนตัวอื่นๆ ที่ชอบแอบ comment คนอื่น ไปให้เพื่อนหมาของตัวเองรุมทึ้ง เมื่อเจ้า ตัวมาเห็นก็วงแตกกระเจิดกระ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2864/-9243

เบิร์ดนารี ชื่อนี้มีแต่ของกิน

| | |
« ตอบ #255 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 07:29:30 PM »

ข่าวว่า โดนตบ แล้วไปต่อยผู้ใหญ่ที่มาห้ามด้วยนี้

ยอมเจ็บตัวหน่อย แต่ผลรับที่ตามมาคุ้ม แผนนี้คิดไม่ยาก ฮี่ ๆ ๆ

เชิญลบเลยครับ

คือ อยากบอกว่า พี่หนึึ่งยอม โดนต่อยเพื่อนเอาเรื่อง เมืองทองหรอครับ  ผมไม่รุ้จรงิๆนะ ลบได้ตามสบาย

ฟังเขามาเหมือนกัน ตอนนี้มีข่าวหลายกระแสแล้ว ไม่รู้จะฟังใครดี เพราะไม่ไ่ด้อยู่ในเหตุการณ์

ปวดหัวฉิบ คนรุมต่อยก็เพื่อน คนโดนรุมก็เพื่อน โอ้ยยยย ปวดกบาล

""คุณจะไม่มีทางไปถึงจุดหมายได้.....
หากคุณมัวแต่หยุดปาก้อนหิน ใส่สุนัขทุกตัวที่คอยเห่าคุณ""

ถังอึ
ถูกแบน-ห้ามเข้าบอร์ดชั่วคราว
Jr. Member
*

คะแนนความรัก: +69/-181

THAILAND NUMBER ONE

| | |
« ตอบ #256 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 07:29:41 PM »

ลงชื่ออีกที ยิงฟันยิ้ม

KONNIRANAM_AV181
Full Member
**

คะแนนความรัก: +106/-47

แอนตี้พวกบ้าบอลนอกเเล้วมาด่าบอลไทย

| | |
« ตอบ #257 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 07:29:47 PM »

อะไรกันครับ

ประเทศไทย รวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
วุ้นเส้นผัดซีอิ๋ว
Hero Member

คะแนนความรัก: +284/-459

ตัวเกรียน

| | |
« ตอบ #258 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 07:30:11 PM »

ก็เป็นอีกหลายๆๆครั้งที่คนไม่ทำ ต้องขอโทษ
KARIN
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1624/-1456

| | |
« ตอบ #259 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 07:30:15 PM »

พี่ครับ ผมฝากถาม พวกเข้าด้วยว่า ผมไปมีเรื่องส่วนตัวเรื่องอะไรกับเขา เรื่องอะไรที่เขาอ้างๆกันว่าเรื่องส่วนตัว ผมอยากรู้จริงๆ

ผมแสดงความคิดเห็นของผมในเว็บแห่งนี้ ผมก็ยัง งง ว่าผมไปมีเรื่องส่วนตัวกับพวกเขาตอนไหน บ้างคนผมไม่รู้จักไม่เคยคุยด้วยซ้ำ หรือการที่แสดงความคิดเห็นในเว็บเกี่ยวกับสโมสรเมืองทอง ถึงขนาดต้องมาหมาหมู่กับผมแบบนี้

ผมอยากทราบเหตุผลครับ
nopparit กลุ่มเสื้อบอลไทย 59
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +47/-6

| | |
« ตอบ #260 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 07:30:46 PM »

ผมเป็นคนนึงที่อยู่ในทีมไทยแลนด์สู้สู้ และได้เข้าไปห้ามไม่ให้แฟนเมืองทองบางคนเข้ามาทำร้ายคุณการิน
ผมไม่รู้นะครับว่าพวกคุณมีเรื่องอะไรกันมาก่อน ผมไม่รู้ว่าพวกคุณเกลียดการินมากแค่ใหน
เรื่องวันนี้ถ้าไม่มีพี่น้องไทยแลด์สู้สู้ คอยห้ามและดึงตัวการินออกมา บอกได้คำเดียวครับว่าการินเละ..แน่
ผมอยากให้เหตุการณ์วันนี้เป็นครั้งสุดท้ายนะครับ ผมไม่อยากเห็นแฟนบอลไทยที่มีอุดมการณ์เดียวกันต้องมาคอยทะเลาะกัน
ผมดีใจนะครับที่วันนี้คนไทยรู้สึกเจ็บแค้นเมื่อมีคนมาว่าทีมที่ตัวเองรัก  เหมือนผมที่มีคนมาว่าบอลไทยจะไปมวยโลก
ผมก็โกรธแต่เราไม่เห็นจะต้องไปทะเลาะกับคนที่ความคิดเห็นไม่เหมือนกับเรา บ้านนี้เมืองนี้เป็นประชาธิปไตย
ใครที่ไม่เห็นตรงกับเรา เค้าไม่ไช่ศัตรูของเรา เราไม่สามารถไปบังคับความเชื่อของใครได้
พอเถอะครับพี่น้อง..เราสายเลือดบอลไทยด้วยกันทั้งนั้น ..เรามาช่วยกันทำให้บอลไทยมันไปไกลอย่างที่เราหวัง
ทุกอย่างมันจะเกิดขึ้นได้เพราะพวกเราสามัคคีกัน อย่าให้ใครบางคนที่ไม่หวังดีกับบอลไทยต้องมาหัวเราะที่วันนี้เราต้องมาทะเลาะกันเสียเอง
พอเถอะครับคุณการิน ผมชื่นชอบในความกล้าหาญของคุณนะครับ ที่วันนี้ผมไม่รู้สึกว่าคุณกลัวทั้งๆที่อยู่ในเหตุการณ์อย่างนี้  
ในวันนี้คุณก็เห็นแล้วว่าการแสดงออกของคุณ อาจจะทำให้คนบางกลุ่มไม่พอใจ ถ้าเป็นไปได้ผมอยากให้เรื่องนี้จบลงด้วยดี
เข้ามาคุยกันดีๆนะครับ ผมว่าเรื่องนี้มันจบได้โดยไม่ต้องใช้กำลัง ต่างคนต่างถอยคนละก้าว ไม่มีใครตุ๊ดหรอกครับ
ขอบคุณแฟนเมืองทองบางคนที่วันนี้เข้ามาช่วยห้ามนะครับ เรามาช่วยกันนะครับ บอลไทยต้องไปข้างหน้าอีกนะครับ
kantonick
IN MY HATE
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +411/-753

ลืมตาพบความเป็นจริง อย่าหลอกตัวเองอีกเลย

| | |
« ตอบ #261 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 07:31:46 PM »

เบื้องต้นได้โทรไปขอโทษโดยตรงกับการินแล้วหลังจากทราบเหตุการืณได้เไม่นาน  และพร้อมที่จะไปขอโทษในสิ่งที่เกิดขึ้นต่อหน้าในการนัดต่อไป สำหรับการชกมวยกันตามกติกา ขอยกเลิกเพราะทางผมไม่สามารถรักษากติกาที่ตกลงกันไว้ก่อนได้ ย้ำเสียใจอย่างมากที่เกิดเหตุการ์ณขึ้น

หากจะด่าสมาชิกท่านใดในอุลตร้าเมืองทอง ให้ด่ามาที่ผมในฐานะแกนนำแต่เพียงผู้เดียว และหวังว่าสมาชิกของเราจะได้เรียนรู้ในสิ่งที่เกิดขึ้นว่านำความเสียหายไปสู่ภาพรวมของทั้งแฟนคลับและสโมสร อย่างไรบ้าง และขอให้สมาชิกให้อภัยกับเหตุการ์ณที่เกิดขึ้น  และเป็นมิตรต่อกันใน โอกาสต่อไป

ถูกครับ  ถ้าผมโดนลูกเค้าต่อยแต่ให้พ่อมาขอโทษ ผมก้อคงไม่ให้อภัยคนผิดก้อต้องรับผิดชอบ เรื่องนี้ไครๆๆก้อรู้ครับ

กฏการไช้บอร์ด http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=48.0

ZeedZa_สำเภาผยอง_SKFC
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +90/-0

| | |
« ตอบ #262 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 07:32:08 PM »

คนมุงหน้า 3

แฟนบอลไทย susu

ติดอันดับแล้ว อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 22, 2012, 08:47:57 PM โดย ZeedZa_สำเภาผยอง_SKFC » บันทึกการเข้า

SIAMENG49
MUANG THONG UNITED
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +72/-13

| | |
« ตอบ #263 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 07:33:14 PM »

_ _"

พ่อกำนัน_AV19
Sr. Member

คะแนนความรัก: +120/-236

| | |
« ตอบ #264 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 07:33:29 PM »

เลิกเชียร์ทีมนี้ก็เพราะพวกเกรียนนำนี่แหละ

ไม่สนับสนุนความรุนแรงทั้งในและนอกสนาม  รังเกียจบุคคลที่ปกป้องผู้กระทำผิด
Hero Member

ตัวเกรียน

| | |
« ตอบ #265 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 07:33:32 PM »

ข่าวว่า โดนตบ แล้วไปต่อยผู้ใหญ่ที่มาห้ามด้วยนี้

ยอมเจ็บตัวหน่อย แต่ผลรับที่ตามมาคุ้ม แผนนี้คิดไม่ยาก ฮี่ ๆ ๆ

คือ อยากบอกว่า พี่หนึึ่งยอม โดนต่อยเพื่อนเอาเรื่อง เมืองทองหรอครับ  ผมไม่รุ้จรงิๆนะ ลบได้ตามสบาย

ฟังเขามาเหมือนกัน ตอนนี้มีข่าวหลายกระแสแล้ว ไม่รู้จะฟังใครดี เพราะไม่ไ่ด้อยู่ในเหตุการณ์

ปวดหัวฉิบ คนรุมต่อยก็เพื่อน คนโดนรุมก็เพื่อน โอ้ยยยย ปวดกบาล

พอเข้าใจอยู่ครับ

แฟนเมืองทอง******บางคน******นี้แค่ โดนพูดแทงใจดำทั้งจริงบ้างไม่จริงบ้างถึงกับทำร้าย กันเลยหรือ

ผมว่าปีนี้ บุรีรัมก็เข้าใจ ความรุ้สึกท่านดีนะ แต่เค้ายังไม่ทำแบบนี้เลย
Sand_manZ
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +21/-44

| | |
« ตอบ #266 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 07:34:49 PM »

เยี่ยมครับ พี่พิพัฒนื
sol_บางนรา_>>>กลุ่มเสื้อบอลไทย55
I AM KOSO
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +793/-162

รักบอลไทยเป็นอาจิณ

| | |
« ตอบ #267 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 07:36:01 PM »

เป็นกำลังใจให้การินครับ !!!

leo_bear
Full Member
**

คะแนนความรัก: +110/-69

เด็กหระรีหัวใจท่าเรือ

| | |
« ตอบ #268 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 07:36:37 PM »

มาลงชื่อกระทู้แห่งปีครับ อิอิ
SSKLFC90
Newbie
*

คะแนนความรัก: +111/-48

| | |
« ตอบ #269 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 07:37:08 PM »

มามุง  รอดูเหตูการณ์หลังจากนี้

You'll  Never  Walk  Alone
พฤติกรรมอันต่ำของคนในสังคม ไทยที่ชอบทำตัวเป็นคนดี นำคนอื่นไปด่า ไปวิจารณ์ลับหลัง โดยที่เขาไม่มีโอกาส ได้ชี้แจง ปกป้องตัวเองเลย และก็เหมือนกับ หมาขี้เรื้อนตัวอื่นๆ ที่ชอบแอบ comment คนอื่น ไปให้เพื่อนหมาของตัวเองรุมทึ้ง เมื่อเจ้า ตัวมาเห็นก็วงแตกกระเจิดกระ
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #270 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 07:37:51 PM »

แฟนเมืองทอง******บางคน******นี้แค่ โดนพูดแทงใจดำทั้งจริงบ้างไม่จริงบ้างถึงกับทำร้าย กันเลยหรือ

ผมว่าปีนี้ บุรีรัมก็เข้าใจ ความรุ้สึกท่านดีนะ แต่เค้ายังไม่ทำแบบนี้เลย

นั้นนะซิ ตอนแรกผมฟังจากเพื่อนมาอีกอย่าง เลยไม่คิดว่าจะร้ายแรงมาก

พอไปได้คำตอบจากผู้ใหญ่ ที่อยู่เหตุการณ์และผู้จัดงาน เพิ่งรู้ว่าจริง ๆ แล้ว

เหมือนเมืองทองตั้งใจทำแบบนี้หลังบอลจบ อยู่แล้ว เวรรรแท้ๆ

""คุณจะไม่มีทางไปถึงจุดหมายได้.....
หากคุณมัวแต่หยุดปาก้อนหิน ใส่สุนัขทุกตัวที่คอยเห่าคุณ""

Danchang Fc
Full Member

คะแนนความรัก: +62/-79

| | |
« ตอบ #271 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 07:40:20 PM »

รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย
NoComment_แก๊งค์อูฐทะเลทราย
Full Member
**

คะแนนความรัก: +57/-52

BangkokShark แก็งค์ MK

| | |
« ตอบ #272 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 07:41:14 PM »

นั้นนะซิ ตอนแรกผมฟังจากเพื่อนมาอีกอย่าง เลยไม่คิดว่าจะร้ายแรงมาก

พอไปได้คำตอบจากผู้ใหญ่ ที่อยู่เหตุการณ์และผู้จัดงาน เพิ่งรู้ว่าจริง ๆ แล้ว

เหมือนเมืองทองตั้งใจทำแบบนี้หลังบอลจบ อยู่แล้ว เวรรรแท้ๆ
ถ้าเป็นอย่างนี้จริงๆก็แย่ละครับแฟนบอลไทย

ว่าวไทย คริส บางกอก@AV_015
AV_Group(015)
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +964/-239

อะไรคือเครื่องวัด.........ความดี

| | |
« ตอบ #273 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 07:41:22 PM »

เปลี่ยนหัวกระทู้ซะหน่อยดีกว่าว่ะ หนึ่ง

Marco bb
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1035/-961

แฟนบอลไทยพันธุ์ทาง

| | |
« ตอบ #274 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 07:42:06 PM »

ไอคนทำถ้าเล่นเว็บนี้ก็ออกมาขอโทษดีกว่านะ อย่าเป็นอีแอบเลย
DecH
ถูกแบนถาวร
Full Member

คะแนนความรัก: +116/-220

| | |
« ตอบ #275 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 07:42:18 PM »

ไม่นึกว่ามันจะเกิดขึ้นจริงๆครับ นี่ก็เพื่อน นู่นก็เพื่อน เฮ่อ

Physicx_AV185
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +211/-58

ได้Thailandsusuตอนไหนเนี่ย

| | |
« ตอบ #276 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 07:45:13 PM »

คนไทยใจเย้นนนน

มาม่าหมูสับ
Full Member

คะแนนความรัก: +104/-71

กินสองเข้าฮอส...อิอิ

| | |
« ตอบ #277 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 07:46:02 PM »

มามุงครับ
แต่ถึงปากหมาก็ไม่มีสิทธิไปหมาหมู่กับเขา
(ทั้งที่ท้า 1-1)

hatorika
ถูกควบคุมความประพฤติชั่วคราว
Jr. Member
*

คะแนนความรัก: +27/-82

LAMPHUN WARRIOR

| | |
« ตอบ #278 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 07:46:37 PM »

ผมไม่เกี่ยวกับเรื่องนี้น่ะครับ  แต่ขอออกความเห็นหน่อย
การออกมายอมรับและขอโทษแบบลูกผู้ชายของคุณพิพัฒ ผมว่าดีมากเลยครับ
แต่การปกป้องพวกพ้อง น้องพี่ หรือลูกหลาน ในกรณีนี้ ผมว่าให้คนที่กระทำต่อคุณการิน
ออกมาขอโทษด้วยน่ะครับ เพราะถ้ามัวแต่จะช่วยกันอยู่อย่างนี้ มันก็ไม่ก้าวหน้าหรอกครับ
viTamiN_A_กรูปรี_CF18+AV
SISAKET FC + LIVERPOOL ถ่อนั้น
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1312/-274

ซาร่า- สะบัดบ้อบ อิอิ

| | |
« ตอบ #279 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 07:47:42 PM »

เยี่ยมครับ

พิพัฒน์ (คนรักบอลไทย) ณ เมืองทอง
Full Member
**

คะแนนความรัก: +248/-141

| | |
« ตอบ #280 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 07:47:52 PM »

เลิกเชียร์ทีมนี้ก็เพราะพวกเกรียนนำนี่แหละ

น้องๆๆกำลังเรียนรู้ว่าสิ่งใดผิด หรือถุก ขอโทษครับ แต่ไม่ได้เลวทุกคนนะครับ
กว่างพันธุ์บ้า เชียงรายยูไนเต็ด
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +334/-147

| | |
« ตอบ #281 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 07:48:52 PM »

ขอประนาณการหมาหมู่ครับ ถึงผมไม่รู้ว่ามีเรื่องไร กัน แต่ขอประมาณการหมาหมู่

บักหำน้อย_AV073&TSS.FC
Full Member

คะแนนความรัก: +122/-13

| | |
« ตอบ #282 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 07:49:37 PM »

ผมว่าให้คนที่ก่อเรื่องออกมาพูดดีกว่าครับทำแบบนี้มันเหมือนกับการที่ลูกทำผิดแล้วพ่อแม่ออกมารับหน้าแทนแล้วคนที่ทำผิดก็ไม่สำนึกหรอกครับ
ด้วยความเคารพ

ลายเซ็นต์ไม่เหมาะสม ผิดกฎบอร์ด ถูกแบน30วัน
พิพัฒน์ (คนรักบอลไทย) ณ เมืองทอง
Full Member
**

| | |
« ตอบ #283 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 07:49:48 PM »

ผมไม่เกี่ยวกับเรื่องนี้น่ะครับ  แต่ขอออกความเห็นหน่อย
การออกมายอมรับและขอโทษแบบลูกผู้ชายของคุณพิพัฒ ผมว่าดีมากเลยครับ
แต่การปกป้องพวกพ้อง น้องพี่ หรือลูกหลาน ในกรณีนี้ ผมว่าให้คนที่กระทำต่อคุณการิน
ออกมาขอโทษด้วยน่ะครับ เพราะถ้ามัวแต่จะช่วยกันอยู่อย่างนี้ มันก็ไม่ก้าวหน้าหรอกครับ

อีกกะทู้หลัง 4 ทุ่มครับ เร็วช้าอันนี้ แล้วแต่น้องครับ เรื่องบางเรื่องต้องคิดได้เองแต่ผมเชื่อมั่นในตัวน้องๆๆครับ พื้นฐานทุกคนมีจิตใจงดงามครับ
Hero Member

ตัวเกรียน

| | |
« ตอบ #284 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 07:50:43 PM »

มาแล้วพวกแถว 2 คอยซ้ำ
Full Member
**

| | |
« ตอบ #285 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 07:50:50 PM »

ผมว่าให้คนที่ก่อเรื่องออกมาพูดดีกว่าครับทำแบบนี้มันเหมือนกับการที่ลูกทำผิดแล้วพ่อแม่ออกมารับหน้าแทนแล้วคนที่ทำผิดก็ไม่สำนึกหรอกครับ
ด้วยความเคารพ

ตอบอีกพันคร้ังว่าผมเชื่อมั่นในตัวน้องๆๆครับ ว่าจะมาขอโทษ แต่เอาเป็นผมก่อนแล้วกันครับ
ว่าวไทย คริส บางกอก@AV_015
AV_Group(015)
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +964/-239

อะไรคือเครื่องวัด.........ความดี

| | |
« ตอบ #286 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 07:51:34 PM »

เซ็งๆๆๆ โลกนี้หม่นหมอง เอากระทู้ห้องเอวีคืนมา<<<<<<<เห็นด้วยครับ ฮี่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #287 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 07:51:49 PM »

ถ้าเป็นอย่างนี้จริงๆก็แย่ละครับแฟนบอลไทย

เป็นบทเรียนจำไปจนวันตายเลย

ดร.ปวดตับ แม็กซิม
KOB อ๊บ อ๊บ !!
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +3234/-688

จุ๊ๆ ไม่เอาไม่พูด

| | |
« ตอบ #288 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 07:52:01 PM »

เอ่อ ต้องทำกันถึงขนาดนี้เลยเหรอเนี่ย ?? นี่หรือเมืองพุธ

แจ้งความเลยก้าง  แบบนี้ยอมไม่ได้

http://www.facebook.com/SuchaoNutnumOfficialFanpage
SUCHAO !  ...SUCHAO !  ...SUCHAO !  ...
SUCHAO !  ...SUCHAO !  ...SUCHAO !  ...
BOBBR
Full Member
**

คะแนนความรัก: +141/-354

| | |
« ตอบ #289 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 07:52:19 PM »

ตามนั้นครับ....

ID สำหรับใช้ Login
ไม่มีสิทธิ์ตั้งและตอบกระทู้
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +137/-123

รักน่ะ หลามชล

| | |
« ตอบ #290 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 07:52:38 PM »

ยาว แง๊ะ ยังไงก็เคลียร์กันให้ได้นะครับ  อย่าให้มีความรุนแรงใดๆๆ เลย

หลามชล สู้เว้ย
pongjak
Full Member
**

คะแนนความรัก: +234/-301

Here we go!!!! Muangthong united

| | |
« ตอบ #291 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 07:53:12 PM »

สำหรับผมไม่ใด้เชียร์เพราะแกนนำ และจะไม่เลิกเชียร์เพราะแกนนำครับ......ผมมาดูบอลและไม่ใด้มาดูแกนนำ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ขออภัย..รักใด้ชาติเดียว
Thailand only
ข้าวเกรียบหลอด SB
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +25/-34

....เนื้อดี...พิมพ์นิยม...ฮี่ๆ

| | |
« ตอบ #292 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 07:53:54 PM »

แมนซิตี้เตะกี่โมงว่ะ... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
zenith
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +136/-43

ทีมใครใครก็รัก

| | |
« ตอบ #293 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 07:54:40 PM »

มาลงชื่อรอฟังทั้ง 2 ฝ่ายค่ะ อยากให้จบแบบสวยๆหน่อยเนอะ ยังไงก็คนรักบอลไทยเหมือนกัน  ยังมีเรื่องต้องร่วมมือร่วมใจร่วมแรงกันอีกเยอะค่ะ ไม่อยากให้ทะเลาะกันเลย
My name is LUCUS_OAK
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +313/-108

สู้ สู้ สู้ อย่ายอมเขา เราคือ กูปรีอันตราย..

| | |
« ตอบ #294 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 07:55:05 PM »

เข้ามาอ่านครับ

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #295 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 07:55:11 PM »

แมนซิตี้เตะกี่โมงว่ะ... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

แลบลิ้น ขอเหอะ ซีเรียส

Koupreyshark_SR 36
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +877/-60

KouprEy Dangerous

| | |
« ตอบ #296 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 07:55:24 PM »

๒๐.๓๐   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

~* สามัคคีรวมใจ เชียร์บอลไทย ไปกับเอสอาร์ *~
KARIN
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1624/-1456

| | |
« ตอบ #297 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 07:55:39 PM »

ผมเป็นคนนึงที่อยู่ในทีมไทยแลนด์สู้สู้ และได้เข้าไปห้ามไม่ให้แฟนเมืองทองบางคนเข้ามาทำร้ายคุณการิน
ผมไม่รู้นะครับว่าพวกคุณมีเรื่องอะไรกันมาก่อน ผมไม่รู้ว่าพวกคุณเกลียดการินมากแค่ใหน
เรื่องวันนี้ถ้าไม่มีพี่น้องไทยแลด์สู้สู้ คอยห้ามและดึงตัวการินออกมา บอกได้คำเดียวครับว่าการินเละ..แน่
ผมอยากให้เหตุการณ์วันนี้เป็นครั้งสุดท้ายนะครับ ผมไม่อยากเห็นแฟนบอลไทยที่มีอุดมการณ์เดียวกันต้องมาคอยทะเลาะกัน
ผมดีใจนะครับที่วันนี้คนไทยรู้สึกเจ็บแค้นเมื่อมีคนมาว่าทีมที่ตัวเองรัก  เหมือนผมที่มีคนมาว่าบอลไทยจะไปมวยโลก
ผมก็โกรธแต่เราไม่เห็นจะต้องไปทะเลาะกับคนที่ความคิดเห็นไม่เหมือนกับเรา บ้านนี้เมืองนี้เป็นประชาธิปไตย
ใครที่ไม่เห็นตรงกับเรา เค้าไม่ไช่ศัตรูของเรา เราไม่สามารถไปบังคับความเชื่อของใครได้
พอเถอะครับพี่น้อง..เราสายเลือดบอลไทยด้วยกันทั้งนั้น ..เรามาช่วยกันทำให้บอลไทยมันไปไกลอย่างที่เราหวัง
ทุกอย่างมันจะเกิดขึ้นได้เพราะพวกเราสามัคคีกัน อย่าให้ใครบางคนที่ไม่หวังดีกับบอลไทยต้องมาหัวเราะที่วันนี้เราต้องมาทะเลาะกันเสียเอง
พอเถอะครับคุณการิน ผมชื่นชอบในความกล้าหาญของคุณนะครับ ที่วันนี้ผมไม่รู้สึกว่าคุณกลัวทั้งๆที่อยู่ในเหตุการณ์อย่างนี้  
ในวันนี้คุณก็เห็นแล้วว่าการแสดงออกของคุณ อาจจะทำให้คนบางกลุ่มไม่พอใจ ถ้าเป็นไปได้ผมอยากให้เรื่องนี้จบลงด้วยดี
เข้ามาคุยกันดีๆนะครับ ผมว่าเรื่องนี้มันจบได้โดยไม่ต้องใช้กำลัง ต่างคนต่างถอยคนละก้าว ไม่มีใครตุ๊ดหรอกครับ
ขอบคุณแฟนเมืองทองบางคนที่วันนี้เข้ามาช่วยห้ามนะครับ เรามาช่วยกันนะครับ บอลไทยต้องไปข้างหน้าอีกนะครับ

ขอบใจมากวันนี้ ไม่ได้นายเราคงเละแน่นอน ไม่คิดว่าทางนั้นจะเตรียมการมาจ้องรุมขนาดนี้  แต่คงได้เตะบอลกับนายเป็นครั้งสุดท้ายแล้วละ ไว้มีโอกาสเจอกัน อีกนะ
Hero Member

ตัวเกรียน

| | |
« ตอบ #298 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 07:55:45 PM »

เพื่อนผม ที่เชียโอสถบอกพอบอล จบ แล้ว อยุ่กันพอสมควร ตอนแรกเพื่อนผมก็คิดว่าดูบอลต่อ

ไม่น่า เลย
maxzaa
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +22/-84

| | |
« ตอบ #299 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 07:56:30 PM »

1.ผมเป็นอุลตร้าเมืองทอง แต่ผมไม่ได้กระทำ ขอร้องกรุณาอ้างอิงให้ดีหน่อย
2.พวกซ้ำเติม เขี่ยไฟ มีอยู่ให้เห็นตลอดเวลา
3.ผลลัพธ์ คุณอาจจะโดนจริง แต่ยังไม่รู้ถึงรายละเอียดกันว่าเหตุการณ์เป็นยังไง
4.ฟังความข้างเดียวกันอยู่ ณ ตอนนี้

officer
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +50/-4

| | |
« ตอบ #300 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 07:57:49 PM »

เว็ปจะล่มป่าวหว่า...ลงชื่อ ฟ้าหลังฝนมาเร็วๆนะ
art27
Full Member
**

คะแนนความรัก: +64/-13

| | |
« ตอบ #301 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 07:58:05 PM »

ใจเย็นๆๆกันคับพี่ๆๆ

คนไทยด้วยกันนะคับ

รักกันไว้นะคับ

เรื่องที่ผ่านไปแล้วก็ผ่านไปเถอะคับเป็นเพื่อนกันใหม่นะคับ

ลูกผู้ชายให้มากกว่านี้ยังให้ได้เลยนะคับ

ใจเย็นๆๆนะคับพี่ อยู่กับแบบพี่น้องพ้องเพื่อนกันดีกว่านะคับ

อย่าต่อยกันเลยนะคับ

ยายทอง
ผมไม่รู้จริงๆนะ !
Hero Member

คะแนนความรัก: +532/-655

| | |
« ตอบ #302 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 07:59:26 PM »

อีกกะทู้หลัง 4 ทุ่มครับ เร็วช้าอันนี้ แล้วแต่น้องครับ เรื่องบางเรื่องต้องคิดได้เองแต่ผมเชื่อมั่นในตัวน้องๆๆครับ พื้นฐานทุกคนมีจิตใจงดงามครับ

ขออนุญาตครับ
จบในสองกระทู้นี้น่าจะดีกว่าไหมครับ
ด้วยความเคารพครับ
http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=219242.msg4565829;topicseen#new

เมียน ประๆ
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +1778/-319

| | |
« ตอบ #303 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 07:59:31 PM »

Here!!!!! จริงแฟนเมืองทอง ผมด่าพวกหมาหมู่นะครับ ทำกันได้ขนาดนี้ โครตเลว ไปแดกขี้เถอะครับ

Koupreyshark_SR 36
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +877/-60

KouprEy Dangerous

| | |
« ตอบ #304 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 08:00:39 PM »

Here!!!!! จริงแฟนเมืองทอง ผมด่าพวกหมาหมู่นะครับ ทำกันได้ขนาดนี้ โครตเลว ไปแดกขี้เถอะครับ

สุดยอดครับ

แปะๆๆ ๆ ๆ 

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

~* สามัคคีรวมใจ เชียร์บอลไทย ไปกับเอสอาร์ *~
WeeSai
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +208/-85

| | |
« ตอบ #305 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 08:01:38 PM »

ไม่รู้เรื่องอะไรเลย แต่ถ้ารุมกัน เขาเรียกหมาหมู่ หมามันก็คือหมาอย่าได้ไปใส่ใจ

ข้อมูลส่วนตัวครับ http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=183608.0
Hero Member

ตัวเกรียน

| | |
« ตอบ #306 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 08:01:59 PM »

ทำต่อหน้า สาธารณชน ก็อยากให้ขอโทษต่อหน้าสาธารณชนด้วยนะครับ
surachai6
เคยทำผิดกฎห้องซื้อ-ขาย
Sr. Member
*

คะแนนความรัก: +169/-153

| | |
« ตอบ #307 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 08:03:12 PM »

มีอะไรกัน  ถึงกับขั้นต่อยกันเลยหรือครับ ใจเย็นกันครับ

ทีแบ็ค
Theodore Bagwell
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +122/-56

go to the dream!!

| | |
« ตอบ #308 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 08:03:49 PM »

มากันเยอะความสด+10
mr.Joe
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +72/-109

| | |
« ตอบ #309 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 08:04:00 PM »

เจอท่าเรือนัดชิง FA คัพ เมื่อ 2 ปีที่แล้ว ทำไมพวกคุณ ไม่เก่งแบบนี้ครับ เห็นเขาคนเดียว สำนึกลูกผู้ชาย ออกมาเลยนะ ...พวกถั่วต้ม
awitz
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +382/-538

| | |
« ตอบ #310 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 08:04:13 PM »

What's the gentleman do wa??

Full Member
**

| | |
« ตอบ #311 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 08:04:45 PM »

ครับเข้าใจ
ข้าวซอย
เคยกดผิด
Full Member
**

คะแนนความรัก: +80/-247

| | |
« ตอบ #312 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 08:05:42 PM »

ความรู้สึกเดียวกะตาเบิร์ดเลย ไม่รู้จะพูดยังไง จะทำไงดี

พยายามปรามๆไอหนึ่งแล้วเรื่องการโพส

พยายามปรามๆพี่ๆน้องๆเพื่อนๆเมืองทองแล้วให้ใจเย็นๆ เกิดเรื่องจนได้

บอกตรงๆคือผมไม่เห็นด้วยกับการต่อยตัวต่อตัวตั้งแต่แรกแล้ว

แต่เกิดขึ้นแล้วนี่ ตามแก้กันไปคับ

เปนกำลังใจให้เพื่อนๆพี่น้องทั้งสองฝ่ายคับ

Full Member
**

| | |
« ตอบ #313 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 08:06:01 PM »

เจอท่าเรือนัดชิง FA คัพ เมื่อ 2 ปีที่แล้ว ทำไมพวกคุณ ไม่เก่งแบบนี้ครับ เห็นเขาคนเดียว สำนึกลูกผู้ชาย ออกมาเลยนะ ...พวกถั่วต้ม

ใจเย็นๆๆครับ
อ๋องราชประชา_ชฎาเกรท
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +187/-143

ยิ่งใหญ่คับฟ้า ชฎาเกรท

| | |
« ตอบ #314 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 08:06:07 PM »

ผม สงสาร พี่การิน นะ ที่โดน ทำร้ายร่างกาย

แต่ ผม + ใมห้ พี่พิพัฒน์  พี่ ลูกผู้ชาย มาก  ทั้งๆที่พี่ไม่ได้ ทำ ไม่ได้ก่อเรื่อง วันนี้ แต่ พี่รับผิดชอบแทนน้องๆ ของพี่

ผมหล่ะ นับถือ น้ำใจ พี่จริงๆ

เว่นน้อย ส.สระแก้ว
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +281/-57

| | |
« ตอบ #315 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 08:06:46 PM »

คนผิดต้องได้รับการลงโทษ จึงจะถูกต้อง

แพ้ ก็จะเชียร์
Full Member
**

| | |
« ตอบ #316 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 08:07:31 PM »

ความรู้สึกเดียวกะตาเบิร์ดเลย ไม่รู้จะพูดยังไง จะทำไงดี

พยายามปรามๆไอหนึ่งแล้วเรื่องการโพส

พยายามปรามๆพี่ๆน้องๆเพื่อนๆเมืองทองแล้วให้ใจเย็นๆ เกิดเรื่องจนได้

บอกตรงๆคือผมไม่เห็นด้วยกับการต่อยตัวต่อตัวตั้งแต่แรกแล้ว

แต่เกิดขึ้นแล้วนี่ ตามแก้กันไปคับ

เปนกำลังใจให้เพื่อนๆพี่น้องทั้งสองฝ่ายคับ

ใครเอ่ย แสดงตัวหลังไมค์หน่อยครับ  
Full Member
**

| | |
« ตอบ #317 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 08:07:57 PM »

คนผิดต้องได้รับการลงโทษ จึงจะถูกต้อง

ขอคำแนะนำครับ
Braveheart (พี่เบียร์)กองแช่ง_xi
เรารักท่านประธาน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +926/-461

อนาคตผมต้องเป็น เภสัชกร !

| | |
« ตอบ #318 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 08:09:06 PM »

เปลี่ยนหัวกระทู้ซะหน่อยดีกว่าว่ะ หนึ่ง

ตามนั้นครับ ๆ

www.tratfc.in        www.tratfc.in/webboard          www.facebook.com/Tratfc.in

เกิดเป็นลูกชาวตราด ต้องเชียร์ ตราด เอฟซี
gardenboyd
เคยทำผิดกฎห้องซื้อขาย (หลายครั้ง)
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +330/-115

| | |
« ตอบ #319 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 08:09:30 PM »

ทำไมใจเบากันจังหนอคนไทย ชอบใช้อารมณ์ตัดสินปัญหา เป็นผู้ใหญ่แล้วทำอะไรง่ายๆกันไม่เป็นกันหรือไง
ลองย้อนคิดไปในวัยเด็กของพวกเราดูซิ ด่าพ่อล่อแม่กันเอาไปเอาตาย โกรธกันเดี๋ยวก็ดีกันได้ เพื่อนให้อภัยเพื่อนได้เสมอ
พอเป็นผู้ใหญ่โตขึ้น ชอบยึดติดถือมั่น อันนี้ตัวกู ของกู ยอมกันไม่ได้
ผมขอถามหน่อยเถิด ไอ้ปัญหาที่เราเลือกฝั่งจะชอบจะแช่ง มันใช่ญาติพ่อใช่ญาติแม่ของพวกคุณหรือไงมันถึงยอมกันไม่ได้เลือดขึ้นหน้า
จะคิดจะพูดอะไร คิดละเอียดกันหน่อยว่าถ้าพูดออกไปแล้วมีใครไม่สบายใจ มีใครเขาเดือดร้อนจากคำพูดเราไหม ก่อนพูดเราเป็นนายมัน ถ้าพูดไปแล้วเราคือขี้ค่ามัน
ทุกๆคนที่อยู่ที่มีสิ่งหนึ่งที่เหมือนกัน คือ พวกเรารักฟุตบอลไทย จะรักจะเชียร์มันก็ต้องรักต้องเชียร์ให้เป็น
กีฬาทุกชนิดที่เขาคิดค้นพัฒนามานั้นเพราะเป็น สันทนาการเพื่อความบังเทิงผ่อนคลายหาสร้างความแตกแยกไม่

สิ่งที่พวกคุณกำลังจะทำกันนั้นที่ว่าจะขึ้นเวทีตัดสินปัญหา ผมว่ามันก็ไม่จบหรอก ไอ้สองคนที่ราวีข้างบนอาจจะจบ
แต่ไอ้พวกถือหางข้างล่างอีกล่ะ มันจะยอมจบไหม
แล้วถ้าเหตุการณ์มันบานปลายไป คุณเคยคิดถึงคนที่คุณรัก และ คนที่รักคุณ บ้างไหมว่าเขาจะรู้สึกอย่างไงกับการกระทำของพวกคุณ

สิ่งที่ผมอยากบอกเพื่อนๆนะ ในโลกนี้มันไม่มีสิ่งใดที่เป็นของพวกคุณ คุณแค่มาใช้ มาอาศัย มาทุกข์ มาสุข ร่วมกันแล้วก็รอวันจากไปเท่านั้น
พวกคุณจะบ้าถือ บ้าแบก กันทำไมให้มันหนัก

ผมเอาคำพระมาฝาก ลองนั่งทำใจเย็นอ่านดูนะ
ตัวกู-ของกู
ถ้าจะอยู่ ในโลกนี้ อย่างมีสุข

อย่าประยุกต์ สิ่งทั้งผอง เป็นของฉัน

มันจะสุม เผากระบาล ท่านทั้งวัน

ต้องปล่อยมัน เป็นของมัน อย่าผันมา

เป็นของกู ในอำนาจ แห่งตัวกู

มันจะดู วุ่นวาย คล้ายคนบ้า

อย่างน้อยก็ เป็นนกเขา เข้าตำรา

มันคึกว่า "กู-ของ-กู" อยู่ร่ำไป

จะหามา มีไว้ ใช้หรือกิน

ตามระบิล อย่างอิ่มหนำ ก็ทำได้

โดยไม่ต้อง มั่นหมาย ให้อะไรๆ

ผูกยึดไว้ ว่า "ตัวกู" หรือ "ของกู"ฯ

จาก หนังสือ ตัวกูของกู  พุทธทาสภิกขุ ฉบับย่อ

โลกของเราจะร้อน ลุกเป็นไฟ ก็เพราะตัวกู ของกู

ผมรักทุกคน อยากให้ทุกคนรักกัน
yota_pla2
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +247/-44

ข้าวเกรียบปลาทู นายด์ & เนม (ของฝากจากแม่กลอง)

| | |
« ตอบ #320 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 08:10:05 PM »

เอาใจช่วยว่ะ การิน. มีรัยให้ช่วยบอกน่ะ

pokatidee
Full Member

คะแนนความรัก: +34/-29

| | |
« ตอบ #321 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 08:12:02 PM »

ผมก็เชียร์เมืองทอง แต่การกระทำหมาหมู่แบบนี้รับไม่ได้ เค้าเรียกนักเลงไม่จิงพวกนี้ เป้นกำลังใจให้ทั่นนะการิน
สังคมนิยม
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +24/-23

กองกำลังไม่ทราบฝ่าย

| | |
« ตอบ #322 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 08:13:08 PM »

งื่มมมมมมม สงสารโปรโมเตอร์ กับ สงสารคุณการิน ครับ ค่อยๆคุยกันนะครับ ภาษาเดียวกันทั้งนั้น

WUT_ FC
เคยทำผิดกฎห้องซื้อ-ขาย
Full Member
*

คะแนนความรัก: +204/-304

| | |
« ตอบ #323 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 08:17:35 PM »

สถุนที่สุดกับแกนนำกากๆ แน่จริงอยากให้มาเปรี้ยวที่ยุดยาจัง เป็นกำลังใจให้คุณการินคับ แล้วฝากถึงไอ้พวกหมาหมู่ไปหากระโปรงมาใส่ไป
leo_bear
Full Member
**

คะแนนความรัก: +110/-69

เด็กหระรีหัวใจท่าเรือ

| | |
« ตอบ #324 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 08:19:16 PM »

ของร้องอย่าโยงครับถ้าคุณเป็นแฟนท่าเรือจิง เพราะเรื่องมันจบไปนาน   ตอนนี้ขอให้เป็นเรื่องอื่นไปเหอะ
พาราก้อน
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +21/-35

| | |
« ตอบ #325 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 08:20:12 PM »

สถุนที่สุดกับแกนนำกากๆ แน่จริงอยากให้มาเปรี้ยวที่ยุดยาจัง เป็นกำลังใจให้คุณการินคับ แล้วฝากถึงไอ้พวกหมาหมู่ไปหากระโปรงมาใส่ไป
+1 ชอบจัง  ยิงฟันยิ้ม

joey_sara@TS253
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +450/-57

โคราชา โคราชา ราชาของโคทั้งปวง

| | |
« ตอบ #326 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 08:21:51 PM »

ขอบใจมากวันนี้ ไม่ได้นายเราคงเละแน่นอน ไม่คิดว่าทางนั้นจะเตรียมการมาจ้องรุมขนาดนี้  แต่คงได้เตะบอลกับนายเป็นครั้งสุดท้ายแล้วละ ไว้มีโอกาสเจอกัน อีกนะ
ใจเย็นๆนะหนึ่ง เรามาเตะบอลกันอีกได้
ในเหตุการณ์ แฟนเมืองทองมีทั้งอารมณ์ร้อนเข้ามาทำร้าย KARIN และมาช่วยห้ามครับ
ใจเย็นๆนะครับทุกทุกท่าน

D_D
Full Member

คะแนนความรัก: +137/-186

| | |
« ตอบ #327 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 08:21:58 PM »

ของร้องอย่าโยงครับถ้าคุณเป็นแฟนท่าเรือจิง เพราะเรื่องมันจบไปนาน   ตอนนี้ขอให้เป็นเรื่องอื่นไปเหอะ

อย่าโยงครับ คุณกำลังเหมารวมอยู่

islander
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +44/-2

| | |
« ตอบ #328 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 08:23:34 PM »

ร้องไห้ ไม่น่าเลยครับกับเหตุการณ์แบบนี้ แต่คนผิดน่าจะออกมาขอโทษเองนะครับ  ร้องไห้

FC PHUKET OUR TEAM OUR LIFE
TP
เพราะชีวิตขาด"หวาน"ไม่ได้
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +244/-155

คะแนนความรักเมีย: +99999/-0

| | |
« ตอบ #329 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 08:23:55 PM »

อะไรของคุณ ? ? ? ?

Collectors28
Sr. Member

คะแนนความรัก: +319/-172

| | |
« ตอบ #330 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 08:24:10 PM »

แจ้งความครับ ให้เป็นเรื่องของกฎหมายดีที่สุด ...

pabom
ยกเลิกสมาชิก
Sr. Member
*

คะแนนความรัก: +125/-1516

| | |
« ตอบ #331 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 08:25:42 PM »

เป็นกำลังใจให้แกนนำอุลตร้าเมืองทอง

จะโดนด่าไหมกรู ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #332 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 08:26:01 PM »

แฟนเมืองทองมีทั้งห้าม และ รุมทำร้าย

หลาม อมตะ
Sr. Member

คะแนนความรัก: +100/-80

พิภพ มัจจุราช ใครถึงฆาตดับชีวี...

| | |
« ตอบ #333 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 08:26:49 PM »

คร๊ากกกกกกๆๆๆๆ......

aioz
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +476/-542

| | |
« ตอบ #334 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 08:27:20 PM »

ทำไมต้องรุมด้วยวะ ไอ่พวกเมืองโม้แม้งตุ๊ดนี่หว่า สถุนจริงๆ เป้นกำลังใจให้ KARIN

กวางน้อย
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +250/-112

เมื่อต่างแนวคิดไม่พึงร่วมแนวทาง

| | |
« ตอบ #335 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 08:27:22 PM »

สู้ๆครับคุณ KARIN  มีฟ้ามืดย่อมมีฟ้าใส
ตัวคนทำผิดถ้าไม่ยอมรับผิดบาปกรรมนั้นจะติดตัวเขาไปจนวันตายเองแหละครับ

การรับฟังข่าวสาร เพียงด้านเดียว เป็นจุดเริ่มต้นของความเกลียดชังแบบไม่มีความหมาย
mr.Joe
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +72/-109

| | |
« ตอบ #336 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 08:27:31 PM »

ของร้องอย่าโยงครับถ้าคุณเป็นแฟนท่าเรือจิง เพราะเรื่องมันจบไปนาน   ตอนนี้ขอให้เป็นเรื่องอื่นไปเหอะ

อย่าโยงครับ คุณกำลังเหมารวมอยู่
ผมไม่ใช่แฟนบอล ท่าเรือ ครับ ผมก็รักบอลไทย ไม่น้อยกว่าแฟน เมืองทอง ผมยังนับถือแฟนเมืองทอง ที่ทำไห้ทีมบ้านผมเอาแฟนเมืองทองเป็นตัวอย่าง ทั้งเพลงนำเชียร์ และอีกมากมาย ดัดแปลงจากเมืองทองทั้งนั้น แต่วันนี้เห็นพฤติกรรม เมืองทองแล้ว น่าสมเพศ
เดชไอ้นกไฟใหญ่ฟัดเดนทมิฬ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +233/-82

บ๊าย บาย ไทยแลนด์สู้ๆ

| | |
« ตอบ #337 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 08:29:32 PM »

จะถึงขั้นลงเวบ ดราม่า มั้ยเนี่ย

งานของตัวเองแท้ๆ ตอนเอามาลง คนมองข้าม
พอโดนคนอื่นขโมยมาลง ดันชอบใจกันเป็นแถบ ปลื้มเลยเรา T_T/size]
~ขอบคุณที่ใช้บริการ~_AV163_
"หื่นเท่านั้นที่ครองโลก"
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +677/-328

มือขวาประธานAV(163)_TSSFC027_"กลุ่มเสื้อบอลไทย"

| | |
« ตอบ #338 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 08:29:32 PM »

ขอร้องล่ะอย่าเสี้ยมกันเลย ไอ้พวกเสี้ยมมีแต่หน้าเดิมๆ

จง "ยิ้ม" เมื่อถูก "เยาะ"........จง "หัวเราะ" เมื่อถูก "เย้ย"
จง "เฉย" เมื่อถูก "ชม"........จง "ขมอารมณ์" เมื่อ "ไม่พอใจ"
re_der_ Sr."ฆ"Group
สิงห์ท่าเรือ กลับมาแล้ว
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +477/-99

| | |
« ตอบ #339 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 08:30:31 PM »

แฟนเมืองทองมีทั้งห้าม และ รุมทำร้าย

ครับ ก็เป็นกำลังใจให้แฟนเมืองทองที่เข้ามาห้ามครับ ทำถูกต้องแล้วละครับ ส่วนคนที่ลงมือไปก็ต้องรับกับกระแสสังคมตอนนี้ละครับ

เสือน้อย ซิตี้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1998/-154

Sueanoi Auto Focus

| | |
« ตอบ #340 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 08:30:39 PM »

รอฟังอีกฝั่งมาตอบให้กระจ่างครับ ผมก็ไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ หลาย ๆ คนในที่นี่ก็ไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์

แต่อ่าน ๆ ก็พอจับเนื้อหา ใจความได้ เพราะเหตุส่วนหนึ่งก็เกิดจากความแสดงความเห็นของการินในเว็บบอร์ดแห่งนี้ ...

อีกเหตุก็อาจจะเกิดจากนอกเว็บบอร์ด (อันนี้ไม่รู้) ถ้ายังไงก็รอฟังความอีกฝั่งมาเล่าให้ฟัง แล้วผมก็เข้าใจ (บ้าง)

กับเหตุผลของทั้ง 2 ฝ่าย เพราะติดตาม เกาะติดสถานการณ์อยู่เรื่อง ๆ แต่สิ่งที่ผมไม่สบายใจคือ 'หัวกระทู้'

เพราะ 'กลุ่มคน' หรือ 'คน' ที่รุมการินอาจจะเป็น 'อุลตร้าเมืองทอง' แต่ผมเชื่อว่าไม่ใช่ความเห็นดีเห็นงาม

ของพี่น้อง 'อุลตร้าเมืองทอง' ทั้งหมดครับ

เสือน้อย - - -> https://www.facebook.com/sueanoicity
Anakin Skywalker_TS_272
Tool & Die 19 ตะโกราย
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +579/-146

BGFC Sriracha FC ชัยภูมิ ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #341 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 08:31:29 PM »

ไม่มีความคิดเห็นครับ เพราะไม่ได้อยุ่ในเหตุการณ์และความคิดของใครๆ ขออ่านอย่างเดียวดีกว่า ยิ้มกว้างๆ

noumnoi
Sr. Member

คะแนนความรัก: +86/-172

| | |
« ตอบ #342 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 08:32:06 PM »

ขอร้องล่ะอย่าเสี้ยมกันเลย ไอ้พวกเสี้ยมมีแต่หน้าเดิมๆ

ถูกต้อง  หยุดเสี้ยม แล้วสังคมจะสงบสุข

สังคมนิยม
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +24/-23

กองกำลังไม่ทราบฝ่าย

| | |
« ตอบ #343 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 08:33:07 PM »

ถูกใจจังครับ +1 นะครั บ^^

CheerChang
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +91/-100

| | |
« ตอบ #344 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 08:33:11 PM »

อะไรของคุณ ? ? ? ?

จะโยงไปไหนครับ

หล่อ-ใหญ่-อร่อย
Sr. Member

คะแนนความรัก: +141/-1

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #345 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 08:34:10 PM »

เก่งนักหมาหมู่ ตุ๊ดป่าว

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #346 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 08:35:49 PM »

ครับ ก็เป็นกำลังใจให้แฟนเมืองทองที่เข้ามาห้ามครับ ทำถูกต้องแล้วละครับ ส่วนคนที่ลงมือไปก็ต้องรับกับกระแสสังคมตอนนี้ละครับ

เข้าใจอารมณ์ แฟนท่าเรือตอนนั้นเลยครับ เหนื่อยใจ ร้องไห้

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #347 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 08:39:04 PM »

ไม่รู้ว่าไอ้พวกนี้มันจะรู้ตัวกันไหม พอเราไปว่าก็ดันมากดลบเราอีก สงสัยที่บ้านมันคงเป็นแบบนั้นกันทั้งครอบครัว

ถ้าไม่อยากให้คนอื่นมองพวกเอ็งแบบนั้นก็เลิกซะ ไอ้นิสัยยุแยงตะแคงรั่วน่ะ เข้าใจไหม สาดดดดดดดดดดดดดด
Mozziedevil
ใช้คำไม่สุภาพ(งดตอบกระทู้30วัน) ครบ30วันให้PM แจ้งadmin
Jr. Member
*

คะแนนความรัก: +69/-9

| | |
« ตอบ #348 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 08:39:09 PM »

ในเมื่อมีการเตรียมจะรุมกินโต๊ะการินไว้ก่อนแล้ว โดยที่ผู้ใหญ่อย่างคุณพิพัฒน์นั้นจะรู้เรื่องหรือไม่รู้เรื่องก็ตาม

บุคคลที่ลงมือกระทำ หรือแม้กระทั่งรู้เห็นเป็นใจ กับการกระทำนี้ ควรรีบออกมาแสดงความรับผิดชอบ

มิใช่หลบ ให้คุณพิพัฒน์ออกหน้าแทน มันไม่มีทางเคลียร์หรอกครับแบบนี้

หมาหมู่เป็นอะไรที่ผู้ที่มีอายุ วุฒิภาวะเค้าไม่คิดแม้แต่จะทำ นี่พวกคุณก็โตๆกันแล้ว กลับไม่ห้ามปรามกันเอง

สิ่งที่การินแสดงความเห็นในบอร์ดมันก็ควรจบในบอร์ด การินเป็นเพียงคนๆเดียว ความเห็นของคนๆเดียว

จะเก็บไปใส่ใจ ใส่ความ กันถึงขั้นท้าตง ท้าต่อย กันเชียวหรือ มันแมนก็จริง แต่แกนนำควรวางตัวเป็นผู้ใหญ่ มีความอดทนมากกว่านี้

ต่อไปหากน้องๆคิดทำตาม มันจะอ้างเอาได้ว่าขนาดแกนนำยังท้าต่อยคนนู้น คนนี้ เพราะเรื่องจากในบอร์ดเลย

เป็นพฤติกรรมแบบอย่างที่ไม่ดี Bad Role Model ครับ
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #349 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 08:40:31 PM »

ในเมื่อมีการเตรียมจะรุมกินโต๊ะการินไว้ก่อนแล้ว โดยที่ผู้ใหญ่อย่างคุณพิพัฒน์นั้นจะรู้เรื่องหรือไม่รู้เรื่องก็ตาม

บุคคลที่ลงมือกระทำ หรือแม้กระทั่งรู้เห็นเป็นใจ กับการกระทำนี้ ควรรีบออกมาแสดงความรับผิดชอบ

มิใช่หลบ ให้คุณพิพัฒน์ออกหน้าแทน มันไม่มีทางเคลียร์หรอกครับแบบนี้

หมาหมู่เป็นอะไรที่ผู้ที่มีอายุ วุฒิภาวะเค้าไม่คิดแม้แต่จะทำ นี่พวกคุณก็โตๆกันแล้ว กลับไม่ห้ามปรามกันเอง

สิ่งที่การินแสดงความเห็นในบอร์ดมันก็ควรจบในบอร์ด การินเป็นเพียงคนๆเดียว ความเห็นของคนๆเดียว

จะเก็บไปใส่ใจ ใส่ความ กันถึงขั้นท้าตง ท้าต่อย กันเชียวหรือ มันแมนก็จริง แต่แกนนำควรวางตัวเป็นผู้ใหญ่ มีความอดทนมากกว่านี้

ต่อไปหากน้องๆคิดทำตาม มันจะอ้างเอาได้ว่าขนาดแกนนำยังท้าต่อยคนนู้น คนนี้ เพราะเรื่องจากในบอร์ดเลย

เป็นพฤติกรรมแบบอย่างที่ไม่ดี Bad Role Model ครับ

ใจเย็นๆท่าน พี่พิพัฒน์บอกแล้วว่ารอหลังสี่ทุ่ม พวกผมก็รออยู่เนี่ย ใจเย็นๆหน่อย
ข้าวปุ้น
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +520/-1371

| | |
« ตอบ #350 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 08:40:46 PM »

ไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ แต่ก็อยากรู้ว่าเป็นยังไง มายังไง ถึงเกิดเหตุการณ์แบบนี้ ..

แต่ที่แน่ๆ

ทำไมต้องรุมด้วยวะ ไอ่พวกเมืองโม้แม้งตุ๊ดนี่หว่า สถุนจริงๆ เป้นกำลังใจให้ KARIN

ขอโทษนะครับ พอดีที่เค้านัดกันต่อยที่ เวที สนามมวย มันมีคู่เดียว ท่านและผม ถ้าว่างๆกันไปเป็นคู่เปิดให้เค้ากันมั้ยละครับ

ท่านก็คนนึงที่ชอบตั้งกระทู้ เกี่ยวกับเมืองทอง กระแนะกระแหน ตลอดเหมือนกัน ..

ผมก็ไม่เข้าใจนะคนที่ไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ แต่ตอบเหมือนเห็นกับตา เสี้ยมมันเข้าไป มันถึงมีเหตุการณแบบนี้เกิดขึ้นไง จะบออกว่ามันไม่มีส่วนเหรอ ?? บอกได้เลยมีส่วนครับ

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
asmodianhero
บุคคลที่อยากเห็นบอลไทยก้าวหน้า
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +537/-614

GU แชมป์ เซราะ กราว !

| | |
« ตอบ #351 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 08:41:24 PM »

รุมต่อยเลยเรอะ -..-*

หมดคำจะพุด นึกว่าจะมีแต่เพื่อนพี่น้องกันในนี้ซะอีก ใครคิดต่างต้องตื้บบใช่ไหมนี้

อาเมน     บอลไทย T^T

BURIRAM UNITED WE ARE THE CHAMPIONS 2011 & 2013
" Los héroes no siempre usan máscara y capa, algunos usan camiseta y pantalones. "
   ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
TP
เพราะชีวิตขาด"หวาน"ไม่ได้
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +244/-155

คะแนนความรักเมีย: +99999/-0

| | |
« ตอบ #352 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 08:41:48 PM »

เข้าใจอารมณ์ แฟนท่าเรือตอนนั้นเลยครับ เหนื่อยใจ ร้องไห้

เป็นกำลังใจให้ด้วย เรื่องโดนแบบเหมารวม ใครไม่โดนกับตัว จะไม่รู้จริงๆ

คนที่ไม่ได้ทำ ก็ต้องมาก้มหน้าขอโทษแทน

มานั่งตอบคำถามกันไป ก้มหน้ายอมรับคำประนามกันไป

ใส่เสื้อทีมออกไปข้างนอก ก็มองกันแบบแปลกๆรู้สึกได้

แต่เหตุการณ์แบบนี้ จะทำให้เราแกร่งขึ้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 22, 2012, 08:44:45 PM โดย TP » บันทึกการเข้า

artzaa555
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +313/-413

| | |
« ตอบ #353 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 08:42:14 PM »

โดนสวนตัวผทคิดว่าที่สนาม น่าจะมีกล้องนะครับ

ลองไปติดต่อดู ระดับนี้แล้วกล้องน่าจะมี

ตั้งกระทู้แล้วก็ควรรับผิดชอบ ในกระทู้นั้นๆ ไม่ต้องส่งข้อความมาหาผมครับ
aioz
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +476/-542

| | |
« ตอบ #354 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 08:42:47 PM »

จริง

แม้งอ่านกันอยู่แถวนี้ล่ะ แต่ตุ๊ด ไม่กล้าออกมารับกลัวโดนเอาืคืน แค่การกระทำก็รุ้แล้วว่าตุ๊ด ไม่งั้นจะหมาหมู่เรอะ

สงสารผู้ใหญ่ที่เค้าต้องมารับหน้าแทนไอ้พวกตุ๊ดจังไรนี่จริงๆเลย

คนนอก แต่ชอบเสรือก

ไ่ม่พอใจเป็นอย่างมาก ที่ต้องลงไม้ลงมือกัน ถ้ารับไม่ได้เรื่องการวิจารณ์ทีม ก็ไม่ต้องมาเล่นบอร์ด คนอื่นเค้ามีปัญหาด่ากันความคิดแตกต่างกัน เค้าก็ให้มันจบในนี้

หรือถ้ามันเยอะเกินไป webmaster เค้าก็มีวิธีจัดการปัญหา หรือไม่ก็เล่นไปตามกฎหมายถ้ารุ่นแรงมากจริงๆ ขอแค่อยู่ในกรอบที่เค้าตั้งไว้

ที่บ้านเมืองยังวุ่นวายไม่เลิกก็เพราะมีคนอย่างพวกมืงอยุ่แแบบนี้ล่ะ ใช้กำลังตัดสินปัญหา เหมือนที่เห้นในการเมือง

ถ้าไม่พอใจมืงก็เล่นกันตามกฎหมายสิ ถ้ากฎหมายทำไรไม่ได้แสดงว่ามันไม่ได้ผิด พวกมืงไม่ใช่ศาลเตี้ยที่จะไปตัดสินคนอื่นด้วยความคิดตัวเอง แล้วก็ทำเป็นบอกไม่ให้คนอื่นยุ่ง

ลองให้ญาติพี่น้องเอ็งเป็นคนเล่นบอร์ดแล้วโดนแบบนี้บ้างดิ ว่าจะเป็นไง

หรือลองตัดสินปัญหาที่แรงกว่านี้สิ เช่นมืงไล่ VV ไม่ออก แล้วเอามือปืนไปยิง

ไอพวกหน้าตัวเมีย

re_der_ Sr."ฆ"Group
สิงห์ท่าเรือ กลับมาแล้ว
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +477/-99

| | |
« ตอบ #355 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 08:43:09 PM »

ครับ ผมก็พอเข้าใจความรู้สึกของแฟนเมืองทองที่ไม่ได้ลงมือครับ  ถึงเหตุการณ์นี้จะไม่ได้เกิดขึ้นที่สนามบอลในนัดที่มีการแข่งขันก็ตาม ช่วงนี้ก็ต้องรับกระแสครับ แต่ผมเชื่อว่า คนที่ได้ลงมือเมื่อถึงเวลาเขาจะรู้ครับว่าไม่น่าจะทำอะไรลงไปในเวลานั้น เป็นำกำลังใจให้ครับ

จริงป่าวว่ะ _AV004
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +180/-79

อยู่ ระยอง ต้องรัก ระยอง ...

| | |
« ตอบ #356 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 08:43:19 PM »

มาลงชื่อไว้ก่อน   ยิงฟันยิ้ม

Dariowner
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +24/-20

ผู้ที่ชอบและสนใจในเรื่อง สงครามและประวัติศาสตร์

| | |
« ตอบ #357 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 08:43:51 PM »

เป็นกำลังใจให้ท่านผู้ถูกกระทำครับ

สงครามประวัติศาสตร์ http://www.facebook.com/warofhistory
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #358 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 08:44:28 PM »

ไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ แต่ก็อยากรู้ว่าเป็นยังไง มายังไง ถึงเกิดเหตุการณ์แบบนี้ ..

แต่ที่แน่ๆ

ขอโทษนะครับ พอดีที่เค้านัดกันต่อยที่ เวที สนามมวย มันมีคู่เดียว ท่านและผม ถ้าว่างๆกันไปเป็นคู่เปิดให้เค้ากันมั้ยละครับ

ท่านก็คนนึงที่ชอบตั้งกระทู้ เกี่ยวกับเมืองทอง กระแนะกระแหน ตลอดเหมือนกัน ..

ผมก็ไม่เข้าใจนะคนที่ไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ แต่ตอบเหมือนเห็นกับตา เสี้ยมมันเข้าไป มันถึงมีเหตุการณแบบนี้เกิดขึ้นไง จะบออกว่ามันไม่มีส่วนเหรอ ?? บอกได้เลยมีส่วนครับ

กล้าป่าวล่ะเห็นยุคู่อื่นดีนัก สนับสนุนข้าวปุ้น ถ้าไม่มีพี่เลี้ยงบอกผม ยิงฟันยิ้ม
ข้าวหน้าไก่ห้าแยก
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +27/-34

| | |
« ตอบ #359 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 08:47:03 PM »

ใจเย็นๆครับพี่น้อง
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 9   ขึ้นบน
  พิมพ์