ภาพสังสรรค์คนปลาทูคะนอง แฟนคลับและนักฟุตบอลสโมสรฟุตบอลจ.สมุทรสงคราม

(1/3) > >>

FluKe_MaeKlonG:
ตอนแรกกะว่าจะนัดกันมาคุยแนวทาการเชียร์ 6-7คน แต่ไป ๆ มา ๆ เพื่อนๆ ในเว็บอยากมีส่วนร่วมกันเสนอแนวทางและรู้จักคาดหน้าคาดตากันเป็นซึ่งที่ดี สรุป...มากัน ร่วม ๆ 30 คน เลยต้องจัดเป็บุฟเฟ่แทน..กิน ดื่มไปสักพัก บรรดา สายแข็งก็มา(นักฟุตบอล) ร่วมรับประทานอาหาร และพูดคุยกัน ขอรายเซ็นกัน ถ่ายรูปกัน ทำให้ได้ใจแฟนบอลที่ติดตามไปหลายราย...งานนี้มีแต่กิน ๆ แล้วก็กินครับมีเจ้าบีรัมคนเดียวที่อาจจะทำอย่างอื่น อิอิ.... ไปชมถาพกันครับ
_____________________________________________________________________________________________

น้องอู๋ น้องคนเล็กแห่งปลาทูคะนอง

อ.หาญ.....วันนี้ท่าจะเจองานหนักครับ พาสาวมาดื่มน้ำผึ้งใต้แสงจันทร์ซะด้วย (2ต่อ2 กานุ้งกานิ้ง หึหึหึ)

นี่ก็ครอบครัว อ.วิทิต กลับครอบครัว (เบื้องหลังการแต่งเนื้อร้องเพลงปลาทูคะนอง มาจากเจ้าขวดที่อยู่ในมือป่าว)

มีกานรึยางงงงงงงงงงงงง

สดุดีแด่เหล่า The Kop เอ้ย The Platoo ทั้งหลาย

เอ้า...ให้ยิ้มไม่ยิ้ม...เอ๊กหล่ออย่างเดียว หล่อแล้วหล่อ อิอิ

ปิ้ง ๆ ๆ ฮ่า เค้าอยากได้แบบ เจ้าบีรัมบ้างอ่ะ (โปรดติดตามท้ายกระทู้ว่าเพราะอาราย)

กรุณาอ่านออกเสียงออกทองแดงเพื่ออรถรถในการชม (กำลังกินข้าวอยู่.... นิ จ้าๆ ๆ จ๊ะ ไม่เป็นไรน๊ะ โดนไป 3 ลูกเอง ยังไงเราก็โรเตร์ชั่น นิ)

และแล้วปฏิบัติการล่ารายเซ็นต์ก็เริ่มขึ้น.....เอ้าไปกานเลย เริ่มจากเจ้า เอ ก่อนเจ้าเขินไม่เบา แหมก็ครั้งแรกอ่ะ อิอิ

จากธงมาเป็นเสื้อครับ....สงสัยจาเอาไปขายใน e-bay แต่เค้าจะรู้จักป่าวอ่ะ

มาเป็นหมู่คณะ

เหอะ ๆ ..... เหอะ ๆ เอาไงฟ่ะ............ เอาไงก็เอากัน

และแล้วพระเอกตัวจริงของงานก็ได้สะเด็จมาถึงร้าน ซะที ทั้งสาวน้อยสาวใหญ่มาติดพันนั่งรอกันหน้าสะหลอน แถมยังมาช้าให้เด่นอีก ซะงั้น แหมจริง ๆ โดยมีพี่น้องเจ้าของร้าน ออกไปต้อนรับ เห็นม่ะ ทำตัวสมกับเป็นซุปเปอร์สตาร์จริง ๆ

ทักทายแฟนคลับซะด้วย ....แต่..ไม่รู้ว่าพี่แกกำลังยิ้มหรือกลั้นหายใจกันแน่ 555

ไม่ต้องบรรยายนิ ดูหน้ามันเองละกาน ฮี่ ๆ (ในใจเจ้าวุฒิคงคิดว่าโดนไปได้ไงว่าทีมเทพอย่างเรา ตั้ง 3 ตุง (มันเชียร์ลิเวอร์พูล))

และแล้วก็ถึงเวลา.... sign down on my shirt please..
http://www.pla2khanongfc.com/webboard/index.php?action=dlattach;topic=420.0;attach=1396;image

ชักรูปกานหน่อย

แซนวิชไปเลยคืนนี้......รูปสุดท้ายมันเอาจริงนะไม่เชื่อไปดู

และแล้วคำตอบของเรื่องนี้ก็จบอยู่ที่ น้อง 2 คนนี้ครับ .... เป็นอย่างไรนั้นต้องไปถามเจ้าบีรัมเองนะคร้าบบบบบบบ กระทู้นี้ขอรอไปก่อนคร้าบพี่น้องครับ
ปล.เห็นน้าฉ่วยบ่นว่าทำบอลแม่กลองมา 4-5 ปี ไม่เห็นมีแบบนี้ แต่เจ้าปีรัมมาสมุทรสงคราม ยังไม่ถึง 3 เดือน ก็ได้...อืม ::) .. ตู้มด้วย ไปซะแล้ว....  ที่สำคัญ...ก่อนจากมันชู 2 นิ้วอ่ะ คิดเอาเองนะครับ
(เห็นมันตามจีบอยู่....และสาวเจ้าก็..นะเสียดุลอีกแล้ว)

จบจริงๆ  แล้วครับ ร่ำลาไปด้วยภาพนี้ บรรยากาศอาจมืดมิดไปหน่อยแต่มิตรภาพสว่างจ้าครับ ขอบคุณพี่ๆน้องๆทุกคนที่ทำให้วันนี้เป็นวันแห่งความสุข ขอบคุณทุกมิตรภาพครับ

ปล. เบียร์ที่เห็นพวกผมซัดกันเองครับ แล้วเจอกันปิดเลคอีกครั้งคร้าบบบบพี่น้องคร้าบบบ

lnwกุญชร:
ได้แต่นั่งอิจฉา แถว ปทุมธานี นี่หล่ะ  55555 

picasso26_FC02:
ดูแล้วหิวครับ หน้ากินทั้งนั้นเลย

FluKe_MaeKlonG:
วันอาหาพื้น ๆ ครับ เพราะกว่านักบอลจะมา พวกเราก็เล่นซะเต็มคราบ... แต่ของเข้าก็จะมีสำรองอยู่แล้ว
ส่วนใหญ่เมนูที่นักฟุตบอลสมุทรสงครามกินก็จะ มี ปลาต้มบ้าง ทอดบ้าง ,ไข่ ต้มบ้างทอดบ้าง แกงจืด เต้าหู้ ใสพักใส่หมู หมูทอด ข้าวพัด น้ำพริก กับ ผักรวม , ผัดผัก ผัดกระเพรา แล้วก็มีของหวานตบท้าย ประมาณนี้ทุกวันเช้า เย็น เป็นแบบบุฟเฟ่    กลางวัน ใครใคร่กินไรก็หากินกันเอง ส่วนเมนูที่บรรดานักบอลสมุทรสงครามชอบส่งปิดท้ายก็มี ตอนเช้า ก็เบรคฟัช ไข่ดาว 2 ใส้กรอก 2 ขนมปัง1ก้อน สลัดพัก 1 ถ้วย ตอนเย็น ก็ สเต๊กเนื้อบ้าง หมูบ้าง ปลาบ้าง เนื่องจากร้านนี้เป็นรานขายสเต๊ก ที่สำคัญ กินฟรีทั้ง 2 มื้อ   

thampitak su:
เข้ามาดู

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป