กระทู้บอลไทย
พฤศจิกายน 01, 2014, 03:46:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (T-WIND) รวมคลิปบรรยากาศ สนามบินเมืองนอก เมื่อดาราไทยไปเยือน กรี๊ดดดลั่น  (อ่าน 10801 ครั้ง)
Chonsea_AV001
องครักษ์ พิทักษ์ ไทยสู้สู้
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +228/-17

ท่านอดีตผู้นำ AV Group

| | |
« เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 09:42:42 PM »

คลิปแรก เป็นวงออกัสเมื่อไปเยือนจีนครับ วงนี้ไปเยือนจีนบ่อย ยิ่งกว่าเดินทางจากกทม.ไปฝั่งธน ซ่ะอีก ฮี่ๆๆๆ

ออกัส เมืองกวางโจว
20110715

คลิปนี้ เป็นน้องออม & ติน่า ที่เมืองจีนเช่นเคยครับ โดยกระแส หญิงรักหญิง ของหนังไทย กำลังโด่งดังมากที่จีน ฮ่องกง ไต้หวัน

ออม & ติน่า  สนามบินเมืองเซี่ยงไฮ้
TINA AND AOM

ออม & ติน่า สนามบินเมืองกวางโจว
aom&tina in Gungzhou Airport (China 2011-9-23)

บี้ เดอะสตาร์ ได้รับการโหวตจากแฟน ชาวจีน ให้เป็นดาราต่างชาติยอดนิยมไปครับ
ผลโหวต 2,233,768 คะแนน (49%) อันดับ 1

นับเป็นประวัติศาสตร์ของคะแนนโหวตที่สูงที่สุดของสถานีสำหรับดาราต่างชาติ

จากผลโหวตอันดับ  1 ของบี้ ทำให้ทาง ทางสถานี Tv ifensi นำเรื่องของบี้ลงนิตยสารและลง

หน้าปกบี้นับเป็นนิตยสารฉบับที่ 2 ในประเทศจีนที่ลงหน้าปกบี้

บี้ สนามบินกรุงปักกิ่ง
[Fancam] Beijing Airport - บี้ Bie the star 《7th April》 สนามบินจีน

บรรกากาศแฟนชาวจีนมารอบี้ที่สนามบิน พร้อมใจกันใส่เสื้อเขียว เสื้อที่บี้ชอบ
บรรยากาศสนามบินที่จีน 3

ป้อง ณวัฒน์ นี่ก็เป็นดาราไทย ยอดนิยมอีกคนของเมืองจีน หลังจากละครสงครามนางฟ้า
ทำเรตติ้งที่เมืองจีนได้อย่างถล่มทลาย และตอนนี้สงครามนางฟ้าก็กำลังจะออนแอร์ที่ไต้หวัน
ทั้งที่ละครเรื่องนี้ ลาจอเมืองไทยไปนานแล้ว

ป้อง สนามบินเมืองจีน
PONG in china 3.2 .flv

pong fan meeting 2(เซี่ยงไห้ 26-08 - 11)

มาริโอ้ที่อินโดนีเซีย โดยเศรษฐีชาวอินโดนีเซีย จ้างให้ไปงานวันเกิดลูกสาว ซึ่งลูกสาวนั้นชอบหนังเรื่อง สิ่งๆเล็กๆที่รักว่ารักมาก (หนังไทยที่ทำเงินสูงสุดเป็นอันดับ 1 ในBOX Office อินโดนีเซีย 5 สัปดาห์ซ้อน

มาริโอ้ สนามบิน จาการ์ต้า อินโดนีเซีย
Mario Maurer arrived at Soekarno-Hatta International Airport, Jakarta

มาริโอ้ สนามบินเมืองจีน
mario 6-14 china.flv

โดม & มาริโอ้ ที่จีน
Dome in beijing suck TV-1.flv
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 14, 2011, 10:09:59 PM โดย Chonsea_AV001 » บันทึกการเข้า

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 09:43:38 PM »

ล่าสุดเมื่อปลายเดือน ตค. ที่ผ่านมาครับ

วง  candy mafia ที่ลาวครับๆ แฟนๆมารอที่ห้องแต่งตัวเลย

นานๆจะเห็นคลิปดารา นักร้องไทย ที่ลาว

!

มาริโอ้ ที่มะนิลา ฟิลิปปินส์ (ผมเคยตั้งกระทู้ไปแล้วครับ เมื่อตอนไปเยือนใหม่ๆ คนฟิลิปปินส์ตื่นเต้นกับมาริโอ้มาก http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=204189.msg4243757#msg4243757 )

Mario Maurer in philippines 1

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 14, 2011, 10:04:00 PM โดย Chonsea_AV001 » บันทึกการเข้า

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 09:49:09 PM »

นานหน่อยน่ะครับ กอล์ฟ&ไมค์ ที่มาเลเซีย

Golf Mike in Malaysia 3 (Embedding disabled, limit reached)

Worst
ท่าเรือ !!
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +320/-118

สังคมจอมปลอม !!

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 09:51:35 PM »

ส่งออกนอกไปแล้วดาราไทย

(เจอกางเกงเขียวโกงตูดแล้วมัน...)

สิงห์ท่าเรือ
CHOLA
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +143/-91

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 10:03:51 PM »

กรี๊ดกันสนั่นเชียวเป็นกันทั่วโลกจริงๆ
twmapping
Hero Member

คะแนนความรัก: +122/-52

รักทุกคนที่ดูบอลไทย

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 10:46:27 PM »

โกอินเตอร์ สุดๆๆๆ
นายหัวสะออน
ทีมบ้านเกิด ต้องมาก่อน...
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +465/-147

"เมืองอันงามสง่า แห่งพระราชาผู้ทรงธรรม"

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 11:12:40 PM »

ถ้าส่งโก๊ะตี๋ไป คงกรี๊ดกันระเบิดมากกว่านี้ ยิงฟันยิ้ม

ทองดี
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +330/-118

ThaiFootball since Dec10

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 11:28:31 PM »

หนังเรื่อง "สิ่งเล็กๆที่เรียกว่ารัก" ดังมากในฟิลิปปิน อินโดนีเซีย ที่ประเทศเค้าบอก เหมือนสมัย My sassy girl ที่จุดกระแสเกาหลียังไงอย่างงั้น ผมนั่งอ่านบอร์ดต่างประเทศ บางคนเริ่มจะเรียนภาษาไทยเลยด้วยซ้ำ และหลายๆคนบอกจะมาเที่ยวเมืองไทย มีการถามว่าเรื่องนี้ถ่ายทำที่ไหน เค้าอยากจะไปเที่ยว (ราชบุรี ,เพชรบุรี เขื่อนแก่งกระจาน) จะเห็นได้ว่ามันมีอะไรมากกว่ากำไรค่าฉายหนัง มันไปถึงการท่องเที่ยว วัฒนธรรม สินค้า9ล9 แบบที่ไทยบ้าเกาหลีอยู่นะแหละ

และพวกโฆษณาไทยที่ดังในต่างประเทศ อย่างเช่น ไทยประกันชีวิต หรือแพนทีน ก็ควรจะยกย่องคนสร้างโฆษณาให้มากกว่านี้ รู้สึกชาวต่างชาติจะยกย่องมากกว่าคนไทยด้วยกันซะอีก

ในฐานะที่เป็นคนไทย ผมภูมิใจมากกๆๆ และอยากให้กระทรวงวัฒนธรรม สนับสนุนวงการหนังไทยให้มากๆ เช่นลดภาษีในส่วนกำไรที่ได้จากต่างประเทศ รวมทั้งมีจัดรางวัลให้ด้วย เพราะสิ่งเหล่านี้สร้างชื่อเสียงให้ประเทศไทยมากกว่าเหรียญทองโอลิมปิคซะอีกในความคิดของผม

ฝากอีกเรื่อง อย่างใน youtube จะเจอคนไทยไปตอบแนวๆ เจ๋งมั้ยสาดด เฮ้ยฝรั่งเยอะจังวะ 55555555555555555 และหยาบคายกว่านี้ก็มี ผมอ่านเจอแล้วโคดเซง มันจะเกรียนไปทำไมวะ

[ ตามหา ] ชลบุรี แขนยาว ปี10 / เชียงใหม่ poom (แท้) ปี10 เหย้าหรือเยือน ขอสภาพดีไม่มีตำหนิ
PM ทิ้งราคาไว้ได้เลยครับ
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2011, 06:24:05 PM »

หนังเรื่อง "สิ่งเล็กๆที่เรียกว่ารัก" ดังมากในฟิลิปปิน อินโดนีเซีย ที่ประเทศเค้าบอก เหมือนสมัย My sassy girl ที่จุดกระแสเกาหลียังไงอย่างงั้น ผมนั่งอ่านบอร์ดต่างประเทศ บางคนเริ่มจะเรียนภาษาไทยเลยด้วยซ้ำ และหลายๆคนบอกจะมาเที่ยวเมืองไทย มีการถามว่าเรื่องนี้ถ่ายทำที่ไหน เค้าอยากจะไปเที่ยว (ราชบุรี ,เพชรบุรี เขื่อนแก่งกระจาน) จะเห็นได้ว่ามันมีอะไรมากกว่ากำไรค่าฉายหนัง มันไปถึงการท่องเที่ยว วัฒนธรรม สินค้า9ล9 แบบที่ไทยบ้าเกาหลีอยู่นะแหละ

และพวกโฆษณาไทยที่ดังในต่างประเทศ อย่างเช่น ไทยประกันชีวิต หรือแพนทีน ก็ควรจะยกย่องคนสร้างโฆษณาให้มากกว่านี้ รู้สึกชาวต่างชาติจะยกย่องมากกว่าคนไทยด้วยกันซะอีก

ในฐานะที่เป็นคนไทย ผมภูมิใจมากกๆๆ และอยากให้กระทรวงวัฒนธรรม สนับสนุนวงการหนังไทยให้มากๆ เช่นลดภาษีในส่วนกำไรที่ได้จากต่างประเทศ รวมทั้งมีจัดรางวัลให้ด้วย เพราะสิ่งเหล่านี้สร้างชื่อเสียงให้ประเทศไทยมากกว่าเหรียญทองโอลิมปิคซะอีกในความคิดของผม

ฝากอีกเรื่อง อย่างใน youtube จะเจอคนไทยไปตอบแนวๆ เจ๋งมั้ยสาดด เฮ้ยฝรั่งเยอะจังวะ 55555555555555555 และหยาบคายกว่านี้ก็มี ผมอ่านเจอแล้วโคดเซง มันจะเกรียนไปทำไมวะ

เบื่อคนไทยที่ชอบคอมเม้นด่ากันอ่ะครับ แล้วก็ดูถูกพวกด้วยกว่า

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์