Thailandsusu Webboard
กรกฎาคม 04, 2020, 11:29:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 8 - 14 ตุลา นี้ เตรียมเชียร์สาวไทย ในรายการชิงฯ สโมสรโลก  (อ่าน 3857 ครั้ง)
อาจารย์หนุ่ย_SR38
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +657/-196

สโมสรฟุตบอลอุดรธานี เอฟซี

| | |
« เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 06:31:19 PM »

รายการ วอลเลย์บอลหญิง ชิงแชมป์สโมสรโลก  ที่เมือง โดฮา ประเทศการ์ต้า  ในระหว่างวันที่ 8 - 14 ตุลาคม 2554 นี้ครับ  ทีมสาวไทยชุดนี้  ในชื่อของ สโมสรช้าง  ตำแหน่ง แชมป์สโมสรวอลเลย์บอลของทวีปเอเซีย ประจำปีนี้  ได้สิทธิ์ไปแข่งขันรายการนี้ด้วยครับ

สำหรับทีมที่เข้าร่วม จะเป็นทีมสโมสรแชมป์จากทวีปต่างๆรวมหกทีมคือ
แชมป์แอฟริกา – Kenya Prisons (Kenya)
แชมป์เอเชีย – Chang (Thailand)
แชมป์ยุโรป – VakifBank Telecom Istanbul (Turkey)
รองแชมป์ยุโรป – Rabita Baku (Azerbaijan)
แชมป์อเมริกาเหนือและอเมริกากลาง – Las Criollas de Caguas (Puerto Rico)
แชมป์อเมริกาใต้ – Osasco Voleibol Clube (Brazil)

สำหรับสายการแข่งขัน ซึ่งได้มีการจับฉลากแบ่งสายไปตั้งแต่วันที่ 26 มิถุนายน ณ กรุงโดฮา นั้นมีดังต่อไปนี้
กลุ่มเอ
VakifBank Telecom Istanbul (Turkey)
Kenya Prisons (Kenya)
Las Criollas de Caguas (Puerto Rico)
หมายเหตุ: อย่างไรก็ตามทีม Las Criollas de Caguas นี้ขอถอนตัวกะทันหัน ทำให้ทาง FIVB กำลังมองหาทีมจากภูมิภาคอเมริกาเหนือและอเมริกากลางมาแทนอย่างเร่งด่วนที่สุด

กลุ่มบี
Rabita Baku (Azerbaijan)
Osasco Voleibo Clube (Brazil)
Chang (Thailand)

ระบบการแข่งขัน
แข่งทั้งหมด 10 แม็ทช์ (รอบแรกหกแม็ทช์ รอบไขว้สองแม็ทช์ รอบชิงที่สามและรอบชิงชนะเลิศอย่างละแม็ทช์)
รอบแรก: แข่งพบกันหมดในกลุ่ม แล้วจัดอันดับ 1-2-3 ทีมที่ได้อันดับสามของกลุ่มจะกลับบ้านไปก่อนพร้อมกับอันดับ 5 ร่วม (สองทีม) ส่วนทีมที่ได้อันดับ 1-2 เล่นไขว้กันในแต่ละกลุ่ม ทีมชนะเข้ารอบชิงชนะเลิศ ทีมแพ้ชิงอันดับสาม

เงินรางวัล
แชมป์รับ 200,000 เหรียญ (เท่ากับแชมป์เวิร์ลดกรังปรีซ์)
รองแชมป์รับ 140,000 เหรียญ
อันดับสาม 90,000 เหรียญ
อันดับสี่ 60,000 เหรียญ
อันดับห้าร่วม (สองทีม) ทีมละ 30,000 เหรียญ

นอกจากนี้ยังมีรางวัลนักกีฬายอดเยี่ยม – Best Scorer, Best Spiker, Best Blocker, Best Server, Best Setter, Best Libero and Most Valuable Player

สำหรับโปรแกรมการแข่งขันนั้น โดฮาจะมีเวลาช้ากว่าไทยสี่ชั่วโมง

วันแรก (9 ตุลาคม) ไทยแข่งขันกับทีม Osasco Voleibol Clube จากบราซิลเวลา 10.00น ซึ่งตรงกับเวลาเมืองไทย 14.00น
วันที่สอง (11 ตุลาคม) ไทยจะแข่งขันกับทีม Rabita Baku จากอาเซอร์ไบจัน เวลา 15.00น ซึ่งตรงกับเวลาเมืองไทย 19.00น

ขอขอบคุณ ข้อมูล จาก พี่ปรีชาชาญ
http://volleyballthailand.com/forum/index.php/topic,4684.0.html

ปล. หวังไว้ลึกๆ ว่า ช่อง 7 สี  ทีวีเพื่อคุณ จะถ่ายทอดสดให้ชมอีกครั้ง นะครับ  เดือนตุลาคม เป้นช่วงปิดเทอมพอดี  เชียร์สาวไทยกันคึกคัก  แน่นอน ครับ

Dil_onLy ซุ้ม CAIRO - EGYPT
เหมือน ตาย แล้ว เกิดใหม่ จริงๆ อาเมนนน.. พระเจ้าทรงเมตตาลูกอีกครั้ง
ยกเลิกสมาชิก
Sr. Member
*

คะแนนความรัก: +311/-700

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 06:34:23 PM »

แจ่ม

ผม ถือว่า ความจริงต่อไปนี้เป็นสิ่งที่ประจักษ์ แจ้งอยู่ในตัวเอง นั่นคือ มนุษย์ทุกคนถูกสร้างขึ้นมาอย่างเท่าเทียมกัน และพระผู้สร้างได้มอบสิทธิบางประการที่จะเพิกถอนมิได้ไว้ให้แก่มนุษย์
อาเมน
Peterpan
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +271/-15

เดิน เดิน เดิน เดิน และ เดิน

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 06:35:26 PM »

+ 1 ขอบคุณอาจารย์หนุ่ยครับ 
พึ่งรู้นะเนี่ย ยังมีอีกรายการได้ตามเชียร์กันอีกแล้ว ...

หัวใจมันล่องลอยไป ไหนก็ไม่รู้ คิคิ ...^^
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 06:44:58 PM »

เดือน พฤศจิกายน  แม้ว่าไม่ได้ไป เวิลดื คัพ ที่ญี่ปุ่น  แต่ยังมี ซีเกมส์ให้ได้เชียร์ สาวไทยอยุ่ครับ 

ใจผมอยากให้ส่งทีมชุดบี ไปมากกว่า  ถึงไม่ได้แชมป์ เพราะมีเวียดนาม แต่น่าจะได้ชิง และสุ้ได้สนุก ครับ

CHOLA
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +173/-146

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 06:52:42 PM »

ผมว่าปีหน้าเราน่าจะส่งทีมสโมสรจากไทยจริงๆไปแข่งขันนะครับ
papanice
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +699/-65

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 07:18:15 PM »

ขอบคุณครับ มีรายการดีๆอีกแล้ว
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 07:19:53 PM »

ผมว่าปีหน้าเราน่าจะส่งทีมสโมสรจากไทยจริงๆไปแข่งขันนะครับ

สมาคมวอลเลย์บอล แห่งประเทศไทย ประกาศ เอาไว้ชัดเจน ทุกปีว่า  ทีมแชมป์ ของรายการไทยแลนด์ลีก จะได้สิทธิ์ ไปแข่งขันรายการชิงแชมป์ เอเซีย  แต่สโมสรวอลเลย์บอลที่ได้แชมป์ ไม่สามารถส่งทีมไปแข่งขันได้  เพราะการแข่งขัน วอลเลย์บอลลีกอาชีพ ไทยแลนดืลีก ยังเป็นลักษณะทีมวอลเลย์บอลเดินสาย จากกรุงเทพอยุ่ครับ  เช่น

ทีมประเภทชาย ที่ได้แชมป์ ไทยแลนด์ลีกปี 2554 คือทีมสโมสรเรารักชลบุรี อีเทค แอร์ฟรอท  ใช้นักกีฬาจากสโมสรทหารอากาศ (ก็คือทีมชาติไทย เป็นส่วนมาก)  ทางชลบุรี ก็มีงบประมาณในการส่งทีมในการเล่นลีกในเวลา 5 เดือน เท่านั้น

ทีมประเภทหญิง ที่ได้แชมปื คือทีมสโมสรกระทู้ภูเก็ต  ที่ใช้นักกีฬาจากกรุงเทพทั้งหมด  ไม่มีงบประมาณในการส่งทีมไปแข่งขันยังต่างประเทศ เหมือนกัน  เพราะเตรียมงบประมาณ เอาไว้สำหรับการแข่งขันลีกภายในประเทศ 5 เดือนเท่านั้น

สรุปง่ายๆ คือ สโมสรวอลเลย์บอลของไทยในเวลานี้ ยังไม่แข็งแรง ครับ  สโมสรที่มีเงินทุนเยอะ ๆ ก็ส่งทีมแข่งขันชิงถ้วยพระราชทาน  แต่ไม่ได้ส่งทีมเข้าแข่งขันลีกอาชีพ  ถ้าเปรียบเทียบให้เห้นกันชัด ๆ คือ

วอลเลย์บอลไทยแลนด์ลีก  คือ ฟุตบอลโปรลีก
วอลเลย์บอลถ้วย ก.  คือ ฟุตบอลชิงถ้วยพระราชทานประเภท ก.

วอลเลยฺบอลไทย พึ่งจะเดินทางมาถึงจุดนี้ เองครับ  ทางสมาคมวอลเลย์บอลจึงขอมาดุงาน ที่สมาคมฟุตบอล ไทย ไง ละครับ

Ha11oWeeN
ฟุตบอลเอเชียจะยิ่งใหญ่ในโลกา
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +164/-52

ถึงตัวจะอยู่ไกล แต่หัวใจอยู่สระบุรี

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 10:14:36 PM »

สมาคมวอลเลย์บอล แห่งประเทศไทย ประกาศ เอาไว้ชัดเจน ทุกปีว่า  ทีมแชมป์ ของรายการไทยแลนด์ลีก จะได้สิทธิ์ ไปแข่งขันรายการชิงแชมป์ เอเซีย  แต่สโมสรวอลเลย์บอลที่ได้แชมป์ ไม่สามารถส่งทีมไปแข่งขันได้  เพราะการแข่งขัน วอลเลย์บอลลีกอาชีพ ไทยแลนดืลีก ยังเป็นลักษณะทีมวอลเลย์บอลเดินสาย จากกรุงเทพอยุ่ครับ  เช่น

ทีมประเภทชาย ที่ได้แชมป์ ไทยแลนด์ลีกปี 2554 คือทีมสโมสรเรารักชลบุรี อีเทค แอร์ฟรอท  ใช้นักกีฬาจากสโมสรทหารอากาศ (ก็คือทีมชาติไทย เป็นส่วนมาก)  ทางชลบุรี ก็มีงบประมาณในการส่งทีมในการเล่นลีกในเวลา 5 เดือน เท่านั้น

ทีมประเภทหญิง ที่ได้แชมปื คือทีมสโมสรกระทู้ภูเก็ต  ที่ใช้นักกีฬาจากกรุงเทพทั้งหมด  ไม่มีงบประมาณในการส่งทีมไปแข่งขันยังต่างประเทศ เหมือนกัน  เพราะเตรียมงบประมาณ เอาไว้สำหรับการแข่งขันลีกภายในประเทศ 5 เดือนเท่านั้น

สรุปง่ายๆ คือ สโมสรวอลเลย์บอลของไทยในเวลานี้ ยังไม่แข็งแรง ครับ  สโมสรที่มีเงินทุนเยอะ ๆ ก็ส่งทีมแข่งขันชิงถ้วยพระราชทาน  แต่ไม่ได้ส่งทีมเข้าแข่งขันลีกอาชีพ  ถ้าเปรียบเทียบให้เห้นกันชัด ๆ คือ

วอลเลย์บอลไทยแลนด์ลีก  คือ ฟุตบอลโปรลีก
วอลเลย์บอลถ้วย ก.  คือ ฟุตบอลชิงถ้วยพระราชทานประเภท ก.

วอลเลยฺบอลไทย พึ่งจะเดินทางมาถึงจุดนี้ เองครับ  ทางสมาคมวอลเลย์บอลจึงขอมาดุงาน ที่สมาคมฟุตบอล ไทย ไง ละครับ

ต้องให้ท่านายกยีของเราไปจูนเครื่องให้ลีกวอลเลย์ซะแล้ววมั้งครับ ^^

ถ้าชอบเรื่องเมือง รักเรื่องบอล เชิญเลยครับ http://bigvictory.exteen.com/
อัลกอ ผู้ยิ่งใหญ่_กลุ่มเสื้อบอลไทย76
Hero Member

คะแนนความรัก: +235/-165

ฟุตบอลไทยยากแค่ไหนต้องทำได้ !!

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 10:20:27 PM »

ต้องให้ท่านายกยีของเราไปจูนเครื่องให้ลีกวอลเลย์ซะแล้ววมั้งครับ ^^

น่าสนใจมากครับ นายกยี จะได้แสดงฝืไม้ลายมือมีอีกครั้งครับ

Beer_Hornbill TS_107
เป็นคนไทยไม่เชียร์บอลไทยได้ไงว่ะ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +965/-182

ผมเชียร์ชัยนาทเอฟซีคร้าบบ

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 10:21:26 PM »

ขอบคุณครับ

ท่าเรือF.C สาขา_ประเวศ
รักท่าเรือเอฟซี-รักการท่าเรือไทย
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1368/-303

เจ๋งเหรอนาย หรือจะไฝว้ กล้าป่ะ

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 10:25:48 PM »

ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2011, 10:28:21 PM โดย ท่าเรือF.C สาขา_ประเวศ » บันทึกการเข้า
นายหัวสะออน
ทีมบ้านเกิด ต้องมาก่อน...
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +466/-147

"เมืองอันงามสง่า แห่งพระราชาผู้ทรงธรรม"

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 24, 2011, 11:27:34 AM »

ชื่อรายการชิงแชมป์สโมสรโลก แต่เราส่งทีมชาติไปแข่ง
ดูแล้วคงจะไม่ซีเรียสอะไรกันมาก ผมว่าน่าจะให้โอกาสตัวสำรองลงสนามกันมากๆนะครับ จะได้มีประสบการณ์
ปล.ความเห็นส่วนตัวนะครับ

Overseas_Shark (โอเวอร์ซี_ชาร์ค)
ถูกแบน-ห้ามเข้าบอร์ดชั่วคราว
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +1177/-1021

!! พ่อข้าดาบหัก !! Uttaradit fc .

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 06:13:49 AM »

อยากให้เน้นที่ประสบการณ์ของนักวอลเล่ย์ตัวสำรองสาวไทยด้วย โอกาสมาถึงแล้ว
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 11:44:28 AM »

ชื่อรายการชิงแชมป์สโมสรโลก แต่เราส่งทีมชาติไปแข่ง
ดูแล้วคงจะไม่ซีเรียสอะไรกันมาก ผมว่าน่าจะให้โอกาสตัวสำรองลงสนามกันมากๆนะครับ จะได้มีประสบการณ์
ปล.ความเห็นส่วนตัวนะครับ

ชื่อรายการว่า วอลเลย์บอลหญิงชิงแชมป์ สโมสรโลก ก็จริงครับ  แต่มีเพียงทีมสโมสรช้าง จากประเทศไทยเท่านั้น  ที่ใช้ทีมชาติไทยล้วนๆ ไม่มีสิ่งเจือปน  แต่ลองมองไปที่รายชื่อของทีมสโมสรบราซิล แชมป์อเมริกาใต้สิครับ  นอกจากจะมีทีมชาติบราซิลในทีมแล้ว ยังมีตัวตบจากทีมชาติอเมริกา  และอีกหลายประเทศร่วมทีมมาด้วย  ส่วนแชมป์ยุโรปไม่ต้องห่วง  เป็นทีมสหประชาชาติ ดีๆ  นี้เอง  ไม่แน่ นะครับ  ในปีหน้าอาจจะเจอชื่อนักวอลเลย์บอลสาวไทย   มีชื่อเล่นอยู่ในสโมสรที่ได้แชมป์ยุโรป ก็ได้ หุหุหุ

mam_pla2
I Love Football Thai
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1866/-60

♥ aาs์ต ตัว e่า ♥

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 01:07:17 PM »

ขอบคุณครับ

ห้อง และ กระทู้ที่สมาชิกไม่ควรมองข้าม

http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?board=7.0

http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=122455.0

><((((º> ♥ ปลาทูคะนอง ♥ <º))))><
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์