Thailandsusu Webboard
กรกฎาคม 23, 2018, 08:27:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยอธิบาย(หรือแก้ไข)ที่ทีมฟุตซอลรับทีมF A Cup เพียง64 ทีม ตอนนี้มีทีมเกินสมัคร  (อ่าน 2643 ครั้ง)
Figo Pro Ubon Fc Av
บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยไล่สมาคม
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1124/-1821

| | |
« เมื่อ: สิงหาคม 24, 2011, 11:17:51 PM »

ช่วยอธิบาย(หรือแก้ไข)ที่ทีมฟุตซอลรับทีมF A Cup เพียง64 ทีม ตอนนี้มีทีมเกินสมัคร 70กว่าทีม (ก็จะตัดและคืนเงินประกันทีมที่เกิน) บริษัทUSM วางระบบก็จริงแต่ สมาคมฟุตบอลยุคปัจจุบัน ต้องรับผิดชอบไหม ยุคบิ๊กป๋อมรับถึง  172 ทีม 
http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=137657.0

การเปิดโอกาสให้หลายๆภาคส่วนหลายๆทีมคือ หน้าที่ของสมาคมฟุตบอลไม่ใช่เหรอ (แม้แต่บอลระดับ ด 2 ก็น่าจะส่งได้หลายทีมและเลือกรับทีมอย่างโปร่งใส)  ถ้าทำไม่ได้ก็อย่าดูถูกพลังแฟนบอลแล้วกัน รอจัดหนักไม่ใช่แค่คำขู่ (น่าจะลาออกนานแล้วแสดดดด)

ไล่สมาคม

http://www.facebook.com/pages/manci-wa-khn-thiy-kein-1lan-khn-mi-xea-smakhm-futbxl-haeng-prathesthiy-chud-ni/105064232876060

รวม  สรุปผลงานสมาคม ลิงส์ที่น่าสนใจ แนวทางพัฒนาฟุตบอลลีกอาชีพ อ่านแล้วรับรองไม่ผิดหวัง คำตอบทุกเรื่องของบอลไทยแทบจะรวมในนี้หมดก็ว่าได้

http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=28918.msg293420#ms

สาเหตุฟุตบอลไทยล้าหลังนับ10ปี และปัญหาต่างๆนานาในปัจจุบัน
http://www.guideubon.com/web/viewtopic.php?t=23193
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2011, 11:32:37 PM »

แค่นี้ยังไม่พอเหรอ  (คนแค่500เช่นเดิมก็คงไม่พอเช่นกันแต่ถ้าคนมากยิ่งควบคุมยาก)

สาเหตุที่แท้จริงทำไม ปูลปิส ถึงลาออก

http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=191031.0;topicseen

เราจะสู้เคียงไหล่ เราร่วมใจช่วยกัน เพื่อฝันบอลไทยยุคใหม่ ไล่สมาคมล้างบาง

แตกต่างแต่ไม่แตกแยก  เพราะเราเป็นคนไทย และรักบอลไทยด้วยกัน ความไม่เข้าใจ สลายได้ด้วยการเจรจา

แบ่งสี แบ่งฝ่าย ทำลายล้าง คือจุดจบของสังคมไทย จะรอให้เขมรมายึดหรือไง  แต่พวกจังไร ทำบอลไทยบรรลัย ไล่ออกไป จากใจแฟนบอล

รักบอลไทย รวมกลุ่มร่วมใจ ไล่พวกโกงกิน ไร้สิ้นความสามารถ ได้ใจเพียงบิ๊กป๋อม ที่พัฒนาฟุตซอลไทย ไประดับโลก 

สัมภาษณ์ของตัวแทนชาวสู้ๆ ใน tpl plus

http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=147024.0

สาเหตุฟุตบอลไทยล้าหลังนับ10ปี และปัญหาต่างๆนานาในปัจจุบัน
http://www.guideubon.com/web/viewtopic.php?t=23193
Physicx_AV185
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +212/-59

ได้Thailandsusuตอนไหนเนี่ย

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2011, 11:40:34 PM »

ส่งทีมท่านไม่ได้หรอคับ

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2011, 11:56:02 PM »

ยุคบิ๊กป๋อมรับถึง  172 ทีม แล้วจริงๆ สมัครเท่าไหร่      แต่อยากรู้ว่ามีเหตุผลอะไรถึงรับแค่64ทีม

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 12:08:10 AM »

ไล่ยังไงก็ไม่ไป ล้มเลือกตั้งกลับมาเป็นใหม่  อยากปลดใครก็ปลด อยากรับกี่ทีมก็ช่าง จัดฟุตซอลก็ยังไม่มีอะไรแน่ชัดเจน ไม่สนใจใคร
ยอมมันได้เหรอพี่น้องงงงงงงงงงงงงงงง

ขอคลิ๊ปตอนนี้ด้วย (หรือช่วงเวลาช่องดูย้อนหลัง)
http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=191131.0

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 12:36:17 AM »

ช่วยอธิบายเหตุที่ปีก่อนรับได้เยอะและปีนี้รับได้น้อย   จะว่าปัญหาเรื่องเงินก็ไม่ใช่ทั้งที่ไม่ได้รับเงินช่วยเหลือจากสมาคมซักบาท (ลีกสูงสุดก็ได้เพียง1แสน)

lataecoffee
ถูกแบน-ห้ามเข้าบอร์ดชั่วคราว
Jr. Member
*

คะแนนความรัก: +206/-69

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 10:40:19 PM »

ขออนุญาตตอบนะครับ.....
การแข่งขันฟุตซอล เอฟ เอ คัพ เป็นการแข่งขันที่ทางบริษัทยูนิเวอร์แซลสปอร์ตแมเนจเมนท์จัดขึ้นมาภายใต้การดูแลของสมาคมครับ
ทางสมาคมฟุตบอลแห่งประเทศไทยไม่ได้การวางแนวทางมาให้แต่อย่างใดครับ....

วัตถุประสงค์ของการจัดการแข่งขันผมขอชี้แจงง่ายๆ 2 ข้อดังนี้นะครับ
1. เป็นรายการแข่งขันที่เสริมขึ้นมาเพื่อให้รายการแข่งขันอาชีพของไทยมีความสนุกและมีทัวร์นาเมนท์ให้เข้าร่วมชิงชัยมากขึ้น
2. ซึ่งในหลายปีที่ผ่านมา ไม่ว่ายุคใครสมัยใครก็มีรายสาการเดียวคือฟุตซอลลีก เล่นกันอยู่ไม่กี่ทีมเท่านั้น ทำให้การผลิตนักกีฬาสู่วงการฟุตซอลอาชีพมีตัวเลือกที่ค่อนข้างจำกัด
   ทางบริษัทจึงได้นำแบบแผนของการแข่งขันระบบน็อกเอาท์แบบเอฟเอคัพมาใช้ แล้วเปิดโอกาสให้ทีมโอเพ่น เข้ามามีส่วนร่วมในการชิงชัย

อันนี้คือเหุผลหลัก 2 ข้อนะครับ ใส่วงเล็บไว้ก่อน

ส่วนเหตที่มีการจำกัดทีมลดลงนั้นขออธิบายอย่างนี้นะครับ
ในปีที่ผ่านมา การแข่งขัน Umay+ Futsal F.A.Cup 2010 ถือได้ว่าเป็นการนำร่องของการจัดการแข่งขันเป็นครั้งแรก
ซึ่งผมอยากเรียกได้ว่าเป็นการลองผิดลองถูกของฟุตซอลรายการนี้ก็ได้ ซึ่งเหตุและปัจจัย 2 ประการที่เกิดขึ้นของปีที่แล้วซึ่งต่างจากปีนี้ก็คือ
1. การแข่งขันฟุตซอลรายการ USM Thailand Futsal League 2010 ได้รูดม่านปิดฉากลง ตั้งแต่ช่วงเดือนกันยายน 2010 ทำให้ช่วงเวลาในการจัดการแข่งขันมีอิสระมากกว่า
2. จำนวนทีมที่ร่วมในการแข่งขันฟุตซอลลีกปีที่แล้วคือ 12 ทีม

ดังนั้นในปีที่ผ่านมาเราจึงได้ทำการแข่งขันแบบ Non Stop ได้คือ แข่งขันติดกันทุกวัน หมดรอบแล้ว ขึ้นรอบใหม่ได้ทันที
ไม่ต่างอะไรกับฟุตบอลเดินสายรายการใหญ่ ที่มีเงินรางวัลรวมกว่า 2.5 ล้าน
พอเราสามารถแข่ง non-stop ได้ เราเลยมามองกันว่า แล้วเราจะรับจำนวนกี่ทีม โอเค ตั้งตัวเลขครับ เรามีทีมอยู่ 12 แต่ถ้าต้องการให้น๊อกเอาท์ แพ้คัดออกได้
มันก็ต้องเป็นไปตามสูตร 1-2-4-6-8-46-32-68-128-256 ถูกไหมครับ พอเราเอา 12 ทีมฟุตซอลลีกมาตั้ง แปลว่าเราต้องการตัวบวก= 20 ทีม (12+20=32ทีม) แล้วเราก็เลยตั้งจำนวนรับเป็พหุคูณขึ้นไปที่ 40-80-160 ทีม นี่คือตัวเลขที่ทาง USM ตั้งไว้ว่าน่าจะเป็นไปได้ครับ 160 ทีม

แต่นั่นคือตัวเลขตามข่าวครับที่เราเปิดรับสูงสุด เนื่องจากเมื่อถึงเวลารับสมัครจริงแล้ว 80 ทีม คือตัวเลขที่เราได้จริงครับ

การแข่งขันในปีที่ผ่านมาจึงต้องลดการแข่งขันรอบ 160 ทีมลงไป ถ้าท่านเป็นคนที่ตามข่าวฟุตซอลมาโดยตลอดน่าจะทราบข่าวการลดทีมในครั้งนั้นนะครับ
การแข่งขันฟุตซอล FA cup ครั้งแรกของประเทศไทยจึงเกิดขึ้นมาได้ โดยใช้เวลาการแข่งขันเพียง 2 เดือนเท่านั้น (จากระบบแข่ง non stop)
 อีกปัจจัยหนึ่งก็คือ สนามแข่งขันครับ
เนื่องจากปีที่แล้วเราได้ใช้สนามของการกีฬาแห่งประเทศไทยครับ ซึ่งเป็น สนามเอาท์ดอร์ ซึ่งสามารถทำการแข่งขันได้ 2 สนามพร้อมกันทำให้การดำเนินงานแข่งขันเป็นไปได้เร็วมากครับ แต่....สิ่งที่ทางบริษัทได้รับ Feedback จากเกือบทุกสโมสรก็คือดินฟ้าอากาศครับ จากการที่เราให้แข่งเอาท์ดอร์กับอากาศของเมืองไทยซึ่งร้อนมาก ทั้งความร้อนจากอากาศ และความร้อนจากพื้น ทำให้นักกีฬาหลายคนเล่นไม่ออก ซึ่งทางบริษัทได้กลับมาตัดสินใจกันว่า Futsal F.A. Cup 2011 ต้องจัดในอินดอร์เท่านั้น!!! ซึ่งก็คือการแข่งขันได้สูงสุด 4 คู่ต่อวัน (จากเดิม 8 คู่)

แต่เมื่อเข้าสู่การแข่งขันในปี 2011 การบ้านหลายอย่างสำหรับการแข่งขันรายการนี้ก็ถูกหยิบยกขึ้นมากัน พวกเราไม่ได้เล่นขายของครับ ไม่ได้อยากจัดก็จัด แต่สิ่งที่เรามองเห็นก็คือ
ความเป็นไปได้ และประโยชน์สูงสุดของวงการฟุตซอลครับ เราประชุมกันหนัก และบ่อยมากเพื่อแก้ปัญหาต่างๆนาๆที่เกิดขึ้น เพื่อให้ฟุตซอลเอฟเอคัพ 2011 ออกมาอย่างดีที่สุด ผมขออนุญาตยกตัวอย่างการบ้านของพวกผมนะครับ แล้อยากให้ท่านลองคิดตาม

1. สถานที่ อินดอร์............จัดได้สูงสุด 4 คู่ต่อวัน
2. การแข่งขันที่ต้องสอดประสานไปกับโปรแกรมลีก เพราะเราไม่ได้แข่งขันตอนจบลีกอีกแล้ว การแข่งขันต้องสอดรับกับวันหยุด และเกมลีก 16 ทีมที่ลากยาวไปถึงเดือนมีนาคม ตามตารางที่ทางบริษัทได้ PR ออกไปแล้ว
3. จำนวนทีมที่ตั้งไว้ปีที่แล้วซึ่งไม่ได้ตามเป้า 160 ทีม ได้มาเพียงครึ่งเดียว เพียง 80 ทีมเท่านั้นครับ
4. การบริหารจัดการ ทีมงานของบริษัทที่ต้องเข้าไปดูแลการแข่งขัน โดยเฉพาะในปีนี้ซึ่งเป็นปีแรกที่เราได้กำเนิด CAT Regional Futsal Tournament 2011 ขึ้นมาเป็นปีแรกอีกด้วยซึ่งบุคลากรของเรามีจำกัดครับ ไม่สามารถแบ่งเป็นหลายๆทีมเพื่อทำงานหลายๆงานพร้อมกันได้จริงๆ

ถ้าท่านได้เห็นโปรแกรมลีกที่เรา Slot ออกมาแล้ว โปรแกรมการแข่งขัน FA ปีนี้จะใช้เวลาตั้งแต่เดือน กันยายน - มกราคม แปลว่า ยาวกว่าปีที่แล้ว 2 เท่าครึ่ง O_O
แต่ต้องทำการแข่งขันในวันธรรมดา และหลบหลีกเกมลีกที่แข่งอยู่ด้วยครับ เพื่อให้การแข่งขันทั้ง 2 ออกมา Smooth ที่สุดและสอดรับกับทีมสโมสรที่ต้องเข้ามาร่วมแข่งขันในรอบที่ 3 ด้วย

ตัวเลขของจำนวนรับปีนี้ จึงออกมาที่ตัวเลข 64 ทีมที่เราคิดว่าสมเหตุสมผลครับ ย้ำนะครับว่าแค่ สมเหตุสมผล

อย่างไร??
ในปีนี้เรามีทีมวาง 16 ทีม มากกว่าปีที่แล้ว และเป็นตัวเลขที่อยู่ในสูตรการน๊อกเอาท์พอดี 16-32-64-128 คำถามคือ 64 กับ 128 เราจะเลือกกำหนดตัวไหนเป็นตัวเลขรับ
ซึ่งปีที่แล้วเราหาทีมกันถึงที่สุด เปิดขยายเวลาก็แล้ว ออกไปขอทีมต่างๆที่รู้จักก็แล้ว เราได้มา 80 ทีม.........หากเราตั้ง 128 เท่ากับเราจะมีทีมที่ต้องหากันมาอีกราวๆ 48 ทีม ทีมนึงตก 20 คน ทั้งนักกีฬาและเจ้าหน้าที่ เท่ากับเราต้องหาคนมาอีกราวๆ 960 คนซึ่งต้องเป็นนักกีฬาและเจ้าหน้าที่ที่มีความสามารถ คำถามคือ ........ ผมจะไปหาอีก 960 คนนี่มาจากไหนครับ พูดง่ายครับ ว่าเปิดรับสมัครเดี๋วก็มีคนเข้ามา.........ปีที่แล้วเราทำแล้วครับ เราได้มาครึ่งเดียว

ดังนั้น 64 คือตัวเลขที่เราวางออกมา ซึ่งพอเอาตารางเวลาลงไปประสานกับโปรแกรมลีกแล้ว ลงตัวพอดี หากเราเพิ่มการแข่งขันขึ้นมาอีก 1 รอบ เท่ากับ รอบ 128 ทีม จำนวน 64 คู่ เราแข่งขันได้วันละ 4 คู่ดังที่ผมเรียนไปแล้ว แปลว่าผมต้องการวันแข่งขันเพิ่มขึ้นอีก 32 วัน 1 สัปดาห์ เตะกลางสัปดาห์ได้ 2 วันเต็มที่ (พวกผมมีเวลาพักวันเดียวครับ เสาร์อาทิตย์เตะลีก จันทร์รื้อถอนติดตั้ง อังคารพุธ เอฟเอคัพ พฤหัสรื้อ ศุกร์ตั้ง เสาร์แข่งลีกอีกแล้ว เห็นใจกันหน่อยนัครับ ^^ ที่ผมต้องทำกันขนาดนี้เพราะอะไร เพราะสนามกลางไงครับ การที่ลีกยังมีสนามกลาง ทำให้ทางบริษัทต้องเข้าไปบริหารจัดการเอง ต่างจากระบบเหย้าเยือนที่เจ้าบ้านต้องรับผิดชอบครับ ตอนนี้กำลังผลักดันอยู่ แต่ต้องใช้เวลา) การเตะสัปดาห์ละ 2 วัน เท่ากับผมต้องมีเวลาเพิ่มอีก 16 สัปดาห์ คืออีก 4 เดือน แปลว่าเอฟเอคัพเราจะไปจบราวๆเดือน เมษา-พฤษภาคมปีหน้า??

64 จึงเป็นตัวเลขที่เหมาะสมที่สุดดังที่ผมได้กล่าวไว้แล้วครับ
แล้วถามว่า เมื่อปีที่แล้วมี 80 แล้วปีนี้มี 64 เราจะทำอย่างไร เราเห็นใจนะครับกับสโมสรที่มีความต้องการเข้าร่วมการแข่งขัน ถ้าผมมีกำลังพอ ให้มีซัก 500 ทีมผมก็อยากรับครับ
จะให้ผมเชิญทีม หรือคัดทีมมาเข้าแข่ง พวกเราไม่เอาครับ เพราะเราถือว่า ศักยภาพของทั้งทีมเล็กและทีมใหญ่มีเท่ากัน คือ ชนะได้และแพ้ได้

ผมจึงต้องตัดใจใช้กฏที่เสมอภาคที่สุด คือ"เร็ว และเรียบร้อย" แปลว่าคุณมีความพร้อม และการติดตามเพื่อเข้าร่วมการแข่งขัน
มาก่อนมีสิทธิ์ก่อนครับ ผมอยากแจ้งว่า ทุกวันมีทีมที่โทรเข้ามาแจ้งทั้งที่บริษัท และที่ผู้ประสานงานโครงการไม่ต่ำกว่า 200 ทีม แต่ตัวเลขทั้ง 200 จะไม่มีประโยชน์เลยครับถ้าคุณพูดมาแต่ปาก
64 ทีมแรกที่ทำเอกสารเรียบร้อยตามระเบียบการแข่งขัน จึ่งจะได้คัดเลือกเข้าร่วมแข่งขันด้วยเหตุผลคือ "ความใส่ใจ และกระตือรือร้น"ครับ

ผมไม่สนหรอกครับ ผมทางบริษัทไม่เคยได้เงินจากสโมสร ไม่ว่าสโมสรเล็ก หรือใหญ่ หากสนใจและใส่ใจไม่ว่าคุณจะลงทุนหลายสิบล้าน มีแผนงานสวยแค่ไหน....หรือจะเป็นทีมเดินสาย เด็กน้อยรวมตัวกันมาเตะ แต่ถ้าคุณทำตามระเบียบที่วางไว้อย่างเรียบร้อย เขาต้องได้เล่นครับ นี่คือหลักการที่ USM ยึดถือ

หวังว่าผมคงสามารถอธิบายได้เคลียร์นะครับ ^^
หากมีข้อสงสัยอื่นๆสอบถามมาได้เลยครับ แผนงานทั้ง 3 ทัวร์นาเมนท์ ผเป็นคนทั้งเขียน และวางแผนเองร่วมกับทีมงาน ไม่มีนอกมีในครับ อะไรที่ไม่ใช่ความลับผมตอบได้เสมอ

สุดท้ายนี้ผมขอเรียนว่า การแข่งขัน ฟุตซอลทั้ง 3 ทัวร์นาเมนท์ของ USM ทางบริษัทเป็นผู้วางแผน และจัดการแข่งขันเอง
สมาคมเป็นเพียงผู้เสนอแนะแนวทางบางอย่างเท่านั้น เราน้อมรับทุกความเห็นครับ ดังที่ผมเองก็เข้ามาหาความรู้จากในบอร์ดไทยแลนด์สู้ๆนี้เช่นเดียวกัน
อย่าเอาการแข่งขันของเราไปเป็นเหตุผลทางการเมืองเลยครับ อะไรที่ดีเราก็ขอเก็บไว้ อะไรที่ไม่ดีเราก็ขอน้อมรับไว้เพื่อปรับปรุงต่อไปครับ ไม่ต้องมีใครมารับผิดชอบเราหรอกครับ เรารับผิดชอบตัวเองได้ ^^...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 25, 2011, 11:21:22 PM โดย lataecoffee » บันทึกการเข้า
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 10:51:43 PM »

เนื่องจากปีที่แล้วเราได้ใช้สนามของการกีฬาแห่งประเทศไทยครับ ซึ่งเป็น สนามเอาท์ดอร์ ซึ่งสามารถทำการแข่งขันได้ 2 สนามพร้อมกันทำให้การดำเนินงานแข่งขันเป็นไปได้เร็วมากครับ แต่....สิ่งที่ทางบริษัทได้รับ Feedback.....................

ต่อๆๆท่าน

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 10:59:02 PM »

จึงต้องลดการแข่งขันรอบ 160 ทีมลงไป
แต่ไม่น่าเอาแค่64  ทีมนะ น้อยไปอย่างแน่นอน (และน่าจะมีระบบจัดการทีมที่เกินมาด้วย ไม่ใช่ส่งเงินมัดจำคืน ไม่ให้ส่งทีมอย่างนี้มันน่าเสียดาย) 

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 11:16:37 PM »

น่าจะมีระบบจัดการทีมที่เกินมาด้วย ไม่ใช่ส่งเงินมัดจำคืน ไม่ให้ส่งทีมอย่างนี้มันน่าเสียดาย  แบบนี้มันรับแบบสมาคมฟุตบอลแล้ว (ยังไงสมาคมฟุตบอลก็สมควรออกไป ) ส่วนประเด็นนี้เอาให้ชัดเจนด้วยนะท่าน

lataecoffee
Jr. Member
*

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 11:30:01 PM »

น่าจะมีระบบจัดการทีมที่เกินมาด้วย ไม่ใช่ส่งเงินมัดจำคืน ไม่ให้ส่งทีมอย่างนี้มันน่าเสียดาย  แบบนี้มันรับแบบสมาคมฟุตบอลแล้ว (ยังไงสมาคมฟุตบอลก็สมควรออกไป ) ส่วนประเด็นนี้เอาให้ชัดเจนด้วยนะท่าน

รับแบบสมาคมฟุตบอลหมายความว่าอย่างไรครับ.....??
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 11:58:11 PM »

แบบสมาคมฟุตบอลก็....  ตรงข้ามนี้มั้ง

ผมไม่สนหรอกครับ ผมทางบริษัทไม่เคยได้เงินจากสโมสร ไม่ว่าสโมสรเล็ก หรือใหญ่ หากสนใจและใส่ใจไม่ว่าคุณจะลงทุนหลายสิบล้าน มีแผนงานสวยแค่ไหน....หรือจะเป็นทีมเดินสาย เด็กน้อยรวมตัวกันมาเตะ แต่ถ้าคุณทำตามระเบียบที่วางไว้อย่างเรียบร้อย เขาต้องได้เล่นครับ นี่คือหลักการที่ USM ยึดถือ

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2011, 12:02:35 AM »

ผมจึงต้องตัดใจใช้กฏที่เสมอภาคที่สุด คือ"เร็ว และเรียบร้อย" แปลว่าคุณมีความพร้อม และการติดตามเพื่อเข้าร่วมการแข่งขัน
มาก่อนมีสิทธิ์ก่อนครับ ผมอยากแจ้งว่า ทุกวันมีทีมที่โทรเข้ามาแจ้งทั้งที่บริษัท และที่ผู้ประสานงานโครงการไม่ต่ำกว่า 200 ทีม แต่ตัวเลขทั้ง 200 จะไม่มีประโยชน์เลยครับถ้าคุณพูดมาแต่ปาก
64 ทีมแรกที่ทำเอกสารเรียบร้อยตามระเบียบการแข่งขัน จึ่งจะได้คัดเลือกเข้าร่วมแข่งขันด้วยเหตุผลคือ "ความใส่ใจ และกระตือรือร้น"ครับ

200ทีมเลยเหรอ  จริงๆผมก็บอกให้ทางทีมงานรีบติดตามและสมัครแล้วแต่ เขาไม่สนใจ เขาเป็นรุ่นพี่ผมเลยโต้แย้งอะไรมากไม่ได้ น่าเสียดาย

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2011, 12:07:17 AM »

หายากมากเลยนะนี่  ในสังคมไทย (ทำไมสมาคมมันไม่ทำแบบนี้บ้าง)

ผมไม่เคยติดตามการทำงานของUSM แต่จะลองเชื่อแล้วกัน  อย่าให้สมาคมฟุตบอลยุคใหม่ไร้บิ๊กป๋อม แทรกแซง.นะ

lataecoffee
Jr. Member
*

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2011, 12:14:48 AM »

ขอบคุณนะครับที่เข้าใจ ^^ แต่อย่าเพิ่งท้อใจนะครับ
ตอนนี้ผมอาจจะยังตอบไม่ได้มากนัก เพราะกำลังอยู่ในระหว่างการนำเสนอ
แต่ปีหน้าถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดเราจะได้เห็นระบบทั้ง 3 ทัวร์นาเมนท์แบบใหม่อีกขั้นแน่นอนครับ

lataecoffee
Jr. Member
*

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2011, 12:16:49 AM »

200ทีมเลยเหรอ  จริงๆผมก็บอกให้ทางทีมงานรีบติดตามและสมัครแล้วแต่ เขาไม่สนใจ เขาเป็นรุ่นพี่ผมเลยโต้แย้งอะไรมากไม่ได้ น่าเสียดาย

จริงๆครับ มีหลายทีมเหมือนกันที่ต้องตอบปฏิเสธไป....ขนาดวันนี้ยังมีอีกหลายทีมเพิ่งติดต่อเข้ามาถามข้อมูลเหมือนกัน ซึ่งคงเป็นการบ้านของเราต่อไปในเรื่องของการประชาสัมพันธ์ครับ
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2011, 12:21:25 AM »

อุบลยุไนเต็ดขอประกาศถอนทีม(รอบ2)ทั้งที่อยากจะส่งมากๆๆ ทีมเต็มแล้ว 64ทีมเท่านั้น     อยากพัฒนาฟุตซอลอุบลก็ทำไม่ได้ เปลี่ยนทำอคาเดมีก็ได้วะ 555  

ป ล อยากให้ฟุตซอลพัฒนาจังเลยวะ หลังบิ๊กป๋อมและปูปิส โดนเด้งไปน่าเป็นห่วงจริงๆ  ขอให้เป็นตามนี้ได้ด้วยเถอะ
http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=191039.0

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2011, 12:29:18 AM »

200ทีมเลยเหรอ  จริงๆผมก็บอกให้ทางทีมงานรีบติดตามและสมัครแล้วแต่ เขาไม่สนใจ เขาเป็นรุ่นพี่ผมเลยโต้แย้งอะไรมากไม่ได้ น่าเสียดาย

จริงๆครับ มีหลายทีมเหมือนกันที่ต้องตอบปฏิเสธไป....ขนาดวันนี้ยังมีอีกหลายทีมเพิ่งติดต่อเข้ามาถามข้อมูลเหมือนกัน ซึ่งคงเป็นการบ้านของเราต่อไปในเรื่องของการประชาสัมพันธ์ครับ

ผมไม่ท้อใจหรอกครับ แต่อยากให้เปิดกว้างกว่านี้ (ตอนแรกผมก็เข้าใจว่างบประมาณในยุคฟุตซอลใหม่จะลดงบเลย ลดทีม )
 ผมยังต้องทำงานกับผู้ใหญ่และต้องทำอีกมาก เช่นทำฟุตซอลลีกภายในจังหวัดแบบนี้   ยังมีกำลังใจล้นเหลือในการพัฒนาบอลอุบล และไล่สมาคมฟุตบอลต่อไป ครานี้ได้ยินแว่วๆว่าจะจัดหนักแบบ เสื้อ ด อายไปเลย55

ประกาศถอนทีมในนาม  ผจก สโมสรฟุตซอลอุบลยุไนเต็ดที่เกือบได้แข่ง
Figo Pro Ubon Fc
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 26, 2011, 12:48:12 AM โดย Figo Pro Ubon Fc Av » บันทึกการเข้า

lataecoffee
Jr. Member
*

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2011, 12:30:56 AM »

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2011, 12:41:16 AM »

งานนี้เอาเรื่องแค่ปลดบิ๊กป๋อม ไปจัดหนักสมาคมดีไหมพวกเรา  (ถ้าสมาคมออกUSM จะยังไงกันไม่รู้ด้วย ไม่สน55) ทางอุบลอาจส่งคนไปเยอะๆ ไล่ รอบ3    (เดี๋ยวจะเล่าเหตุการณ์ที่เสื้อ ด เผา สถานที่ราชการในอุบลให้ฟัง (ทางส่วนตัว รับรองข้อมูลแน่น ไม่ให้เสียชื่อข้า  เอาเป็นแบบแผนได้เลย)

lataecoffee
Jr. Member
*

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2011, 12:44:10 AM »

(อันนี้ตอบส่วนตัวนะครับ) ลอยตัวครับ ^^ 
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2011, 09:01:52 AM »

ประกาศให้ทราบทั่วกันท่านลาเต้ ท่านงานยุ่งจนขี้ลืมมากจริงๆนะ

lataecoffee
Jr. Member
*

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2011, 09:02:57 AM »

ประกาศให้ทราบทั่วกันท่านลาเต้ ท่านงานยุ่งจนขี้ลืมมากจริงๆนะ
...
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2011, 09:42:35 AM »

งบประมาณก็มีเป็นแสน แค่จะส่งทีมเพื่อพัฒนาแค่นี้ยากเย็น อะไรนักหนา   เปลี่ยนเป็นเอามาตั้งกองกำลังติดอาวุธดีกว่า (จะเปิดตัวเร็วหรือช้าแล้วแต่อารมณ์ข้า)

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2011, 10:18:09 AM »

ว่างๆท่านลาเต้ ก็ช่วยเอาเรื่องฉาวๆของสมาคมมาแฉได้ปะ  เช่นทำไมปูปิสไม่ได้เงินเดือนแบบนี้

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2011, 11:16:34 AM »

ตามที่อ่านมาทางท่านลาเต้และUSM มีความยึดมั่นในคุณธรรมสูง (ตรงข้ามกับสมาคม) เลยอยากรู้ว่าจะกล้าแฉสมาคมไหม

http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=191039.0

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์