กระทู้บอลไทย
กรกฎาคม 22, 2014, 06:18:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โดนผีอำ ผีแกล้ง แก้ยังไง  (อ่าน 5239 ครั้ง)
UP [CF01]
Nationwide Moderator
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +131/-17

cHonBuri fC

| | |
« เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 10:10:02 AM »

ผมชอบโดนผีอำตั้งแต่เป็นเริ่มเข้ามัธยมปลายครับ พ่อแม่ไม่อยู่ต้องทำงานจังหวัดอื่นทำให้
ผมต้องนอนคนเดียวชั้นบนซึ่งบ้านไม้เก่า สองชั้น ประกอบบริเวณบ้านเป็นแยกเกิดอุบัติเหตุบ่อยครับ

แรกๆที่พบคือ ได้ยินข้าวของในบ้านตก หล่น หรือ แตก จนสะดุ้งตื่นประจำเลย เหตุการณ์เหมือนจริงมาก
มีวันหนึ่งขณะที่หลับ ผมรับรู้ถึงแรงกระแทก จากของหนัก ของทีวีปลายเท้าผมจนสะดุ้งตื่นขึ้นมากลางดึก
ด้วยความโมโห ตะโกนท้าทายสิ่งที่มองไม่เห็น กลัวก็กลัวนะ แต่อดไม่ไหวจริงๆ

และเริ่มมารับรู้ถึงคำว่า "ผีอำ" หลังจากนั้นไม่นานช่วงที่ผมเรียน มหาลัยครับ .. จากความกลัวทำให้ผม
ไม่กล้าปิดไฟนอน แต่ก็ยังต้องนอนคนเดียวบนชั้นสองของบ้านไม้อยู่ เวลานั้นเป็นฤดูหนาวผม คว้า
ผ้านวมมาห่ม และหลับไป.. จบกระทั่งรับรู้ว่าผ้าห่ม ยุบเหมือนมีสัตว์ หรืออะไรก็แล้วแต่มานั่งทับ
บนตัวผมเอาไว้ ทำให้ผมขยับร่างกายไม่ได้ แต่แน่ๆ ไม่ใช่นอนทับตัวแน่ๆ เพราะว่าผมห่มผืนใหญ่
มันยุบตัวลงมา ผมรับรู้ได้ ก็เริ่มขยับร่างกายแต่ไม่เป็นผล ลองทุกอย่างก็ไม่ได้ แต่ผมไม่ยอมแพ้!!

ผมรวบรวมสมาธิสวดในใจ และเป่าลม! ออกจากปากที่ยังสามารถยังพอให้ลมผ่านออกมาได้นั้น
ปัดเป่าสิ่งที่มองไม่เห็นออกไปพอหลังจาก เสียงกรี๊ดสุดเย็นยะเยือกกร้อง กรี๊ดดดดดดดดดดดดดด
โหยหวนสุดอธิบายได้ ผมพละตัวออกจากที่นอน ยังไม่ทันสิ้นเสียงที่ลากยาว ที่บ่งบอกถึงความ
เจ็บปวด เหมือนผีโดนข้าวสารเสกยังไงยังนั้น

kradong
Sr. Member

คะแนนความรัก: +36/-6

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 10:11:59 AM »

อยากได้บ้านหลังนี้ไปทำร้านเหล้าว่ะ

ontheway
ไม่ขอรับ Thailandsusu
สมาชิกทั่วไป ไม่สามารถกด+ -
Sr. Member
*

คะแนนความรัก: +124/-86

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 10:17:28 AM »

อยากเข้าไปกินเหล้าที่บ้านหลังนี้ ( ว่ะ )
UP [CF01]
Hero Member
**

cHonBuri fC

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 10:18:36 AM »

หลังจากนั้นไม่นานผมก็โดนผีแกล้งบ่อยครั้ง เช่นมาอำ และก็หัวเราะข้างหูสนุกสนานกันไป
จนเพื่อเริ่มชินชากับ มัน ..หลังๆผมโดนแกล้งอำบ่อย ผมเลยไม่ขัดขืนหลับต่อไปไม่สนใจ
อะไรทั้งนั้น หลังจากนั้นประกอบกับผมเริ่มย้ายมาอยู่กทม. ทำงานแล้วเลยไม่ค่อยได้พบ
เจอสิ่งเหล่านี้นัก แต่น้องที่ยังอยู่ที่บ้านก็ยังเล่าให้ฟังว่าโดนผีอำ แล้วที่หนักก็คือ
น้องผมมันสวดในภาษาคริสต์ นิกายคาทอลิค เพราะความกลัว ผีมันเลยด่า "สวดห่าไรกูไม่กลัวหรอก"
แล้วก็หัวเราะชอบอกชอบใจ ... จนมันนอนเปิดไฟเหมือนผมอีกคน

จนกระทั่งเมื่อวานนี้ หอพักในกทม.ที่ผมอยู่มาเกือบห้าปีเต็ม ..ผมก็โดนจนได้อีกครั้ง
ผมหลับกลางวันก็รู้สึกเหมือนเดิมว่า โดนผีมาทับขยับร่างกายไม่ได้ แต่ผมไม่กลัว
ไม่สนใจหลับต่อ และก็หายไปเอง ... แต่เพียงชั่วครู่เดียว ร่างกายผมโดนดึงไปซ้ายที
ขวาที ดึงลงเกือบตกจากเตียง
.... ทำให้ผมเริ่มกลัวเลยหละ เอ้ยเอาอีกแล้วคราวนี้
เล่นแรงว่ะ ... ผมก็สะดุ้งตื่นตั้งสติได้ ทุกอย่างในห้องเหมือนเดิมผมก็นอนทีเดิม
แต่ความรู้สึก มันเหมือนจริงมาก  ....

ใครมีวิธีแก้แบบหายขาดบางไหม ครับ ยิ้มเท่ห์

ปล.รูปภาพประกอบไม่เกี่ยวกับเรื่องจริงนะครับ ยืมมาหลอนๆเล่น อิอิ
จะบ้าเหรอ ?
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1461/-1054

Secret

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 10:22:36 AM »

ผีไม่มีจริงในโลก เรื่องผีสางเทวดาคือเรื่องงมงาย !!!

jacksara
นี่คือเสียงคำราม ลือนาม อุลตร้าเมืองทอง เชียร์เมืองทอง เราเชียร์เมืองทอง โก โว โอ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +870/-338

We love mtutd

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 10:25:33 AM »

ผมโดนประจำน่ะครับ

วิธีแก้ก็คือ นอนตะแคง

แต่ถ้าผีแกล้ง  หัวเราะ กับเคาะประตู

ด่าไปดังๆ ก้หายไปเอง

Michael Scofield
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +78/-20

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 10:30:57 AM »

เคยแต่โดนผีหลอกครับ มีอยู่ครั้งนึงผี ต่อ ลูกครึ่ง ผมต่อไป สรุปคืนนั้น ผี ยิง เม็ดเดียว โดนไปเต็มๆ

utan.art
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +162/-17

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 10:31:59 AM »

หาพระเครื่องมาบูชาครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้มตอนนี้ผมห้อยหลวงปู่ทวดอยู่ครับ
McClane
สมาชิกทั่วไป ไม่สามารถกด+ -
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +324/-18

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 10:39:55 AM »

แก้ผ้านอน ได้ผลจิงๆนะคับ
Tep Nolimit
♡ ♡ ♡ ♡ ♡
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1899/-678

เสื้อทีมชาติไทย สีอะไรกูก็เชียร์

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 10:43:21 AM »

แก้ผ้านอน ได้ผลจิงๆนะคับ

ผมก็ว่าอยู่ทำไมผมถึงไม่โดนผีอำเลย

ปล.เห็นเค้าบอกว่าถ้าผีอำให้บอกเค้าว่าให้ไปเดี๋ยวจะทำบุญไปให้ แต่ถ้ายังไม่ไปให้บอกไปว่าถ้าไม่ไปจะแช่งไม่ให้ได้ผุดได้เกิด ลองดูนะ  ยิงฟันยิ้ม

ขอขอบคุณลายเซ็นต์จากโกลดอทคอม
Leonail
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +440/-107

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 10:49:30 AM »

ผีอำ ผมว่าไม่ใช่ครับ  ผมเป็นบ่อยน่ะ  กลางคืนมืดๆเลย ตัวเเข็ง ขยับไม่ได้  เหมือนเส้นยึด ผมเบิกตาให้กว้าง  สติทุกอย่างมาครบ  มองให้รอบๆห้อง  พิสูจน์มาหลายครั้งเเล้วครับ ผมว่านี้คืออาการตะคิวกินทั้งนอน  ยิงฟันยิ้ม

* * กฎระเบียบการนำรูปมาเป็นลายเซ็นต์ และขนาดลายเซ็นต์ที่เหมาะสม : http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=21635.0

กฎระเบียบของเวบบอร์ดไทยแลนด์ สู้ สู้ : http://www.thailandsusu.com/rule.html
UP [CF01]
Hero Member
**

cHonBuri fC

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 11:01:14 AM »

ผีอำ ผมว่าไม่ใช่ครับ  ผมเป็นบ่อยน่ะ  กลางคืนมืดๆเลย ตัวเเข็ง ขยับไม่ได้  เหมือนเส้นยึด ผมเบิกตาให้กว้าง  สติทุกอย่างมาครบ  มองให้รอบๆห้อง  พิสูจน์มาหลายครั้งเเล้วครับ ผมว่านี้คืออาการตะคิวกินทั้งนอน  ยิงฟันยิ้ม
เป็นไปได้ แต่ไอประเภท โดนลากตัวไปมา ..แต่ตื่นมายังอยู่ที่เดิม ..ผมประสาทไปเองป่าวเนี้ย 55
ยืดอก_พกถุง@TS105
งดเข้าห้องซื้อ-ขายถาวร
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +464/-60

-่- The Powet of the blue -่-

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 11:02:13 AM »

โทรหา พี่ริว จิตสัมผัส

Leonail
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 11:04:42 AM »

เป็นไปได้ แต่ไอประเภท โดนลากตัวไปมา ..แต่ตื่นมายังอยู่ที่เดิม ..ผมประสาทไปเองป่าวเนี้ย 55

ดูล่า ท้าผีก่อนนอนมากไปรึเปล่าครับผม?  ยิงฟันยิ้ม

* * กฎระเบียบการนำรูปมาเป็นลายเซ็นต์ และขนาดลายเซ็นต์ที่เหมาะสม : http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=21635.0

กฎระเบียบของเวบบอร์ดไทยแลนด์ สู้ สู้ : http://www.thailandsusu.com/rule.html
Only One Nuni
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +780/-816

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 11:06:22 AM »

ผมโดนประจำน่ะครับ

วิธีแก้ก็คือ นอนตะแคง

แต่ถ้าผีแกล้ง  หัวเราะ กับเคาะประตู

ด่าไปดังๆ ก้หายไปเอง

นอนตะแคงก็โดนครับ ผมโดนมาแล้ว ฮี่ๆ
zico
Full Member

คะแนนความรัก: +50/-135

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 11:19:12 AM »

ผมโดนประจำ ที่ทำงานกะกลางคืน ห้อยพระกับสวดมนต์ไม่เห็นจะช่วยอะไรเลย
พวกเพื่อนที่ทำงาน ตอนแรกนั่งขำดันหมด ทำเป็นเล่น พอไปนอนมัง
ตอนนี้ไม่มีใครกล้านอนในห้องนอนบริษัทอีกเลย

เรื่องตะคริวกิน อากาศไม่ถ่ายเท นอนผิดท่า ไม่ใช่แน่นอน
ดร.ปวดตับ แม็กซิม
KOB อ๊บ อ๊บ !!
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +3234/-688

จุ๊ๆ ไม่เอาไม่พูด

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 11:20:06 AM »

แกล้งกลับซะก้อจบ

http://www.facebook.com/SuchaoNutnumOfficialFanpage
SUCHAO !  ...SUCHAO !  ...SUCHAO !  ...
SUCHAO !  ...SUCHAO !  ...SUCHAO !  ...
""--กระทิงโทน--""
เสรีแห่งไพร.....เพรียกเสียงลำนำ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1166/-172

..........ผู้หากินแต่เพียงลำพัง..........

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 11:27:47 AM »

ผมเป็นผีจับหัว

lek14
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1236/-266

SURIN FC su su

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 11:29:01 AM »

ของผมจะมือาการ เหมือนคุณ นะ เริ่มแรกหูจะอื้อ จะมีเสียงวี่ๆออกจากหูตลอด ขยับร่างกายไม่ได้ ดิ้นรนมากๆก้อเหนื่อย หายใจติดขัด ลืมตาได้ ครึ่งเดียว ผมจะมีอาการนี้ตอนช่วงเช้า เวลาตื่นสาย

★The Hero★™
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +121/-2

สวรรค์อยู่ในใจ

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 11:43:51 AM »

ผมไปนอนบ้านพี่สาวที่เมืองกาญฯ(เป็นบ้านเช่า)
ลูกผมมันดื้อเลยหลอกไปว่า ระวังผีนะ
สรุปหลังเข้านอน แฟนผม โดนแกล้ง ลากเล่น หัวบ้างเท้าบ้าง  หมาหอนทั้งคืน (แต่ผมไม่ได้ยิน)
ส่วนผมหลังจากที่ทุกคนตื่นไปหมดแล้ว ก็ครึ่งหลับครึ่งตื่น
เหมือนมีใครเดินขึ้นเดียงมา รู้สึกได้ว่าที่นอนมันยุบตามรอยเท้ามาใกล้ตัวผม
ทีแรกคิดว่าลูกขึ้นมาปลุก ซักพัก ก็เหมือนมีอะไรมาทับตัว กระติกไม่ได้ หายใจไม่ออกลืมตาไม่ขึ้น (อยากเห็น)
สวดทุกบท จบไม่จบไม่รู้มั่วๆไป ไม่ยอมออก เลยนิ่งๆ แต่ก็รู้สึกอึดอัดขึ้นๆ ซักพัก ก็ออกไป
ผมเหนื่อยหอบ รีบลุกจากที่นอน  จากการที่ได้สอบถาม ห้องนั้น มีคนตาย...บรื๋ย พิมพ์ไปขนลุกไป

UP [CF01]
Hero Member
**

cHonBuri fC

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 11:50:14 AM »

ใครยังไม่โดน จะไม่เข้าใจ
A.WAY.G
*( ̄┬ ̄)*
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +605/-85

สู้ต่อไป บอลไทย

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 12:01:41 PM »

พุทโธอะระหัง พุททังรักษา
ธัมโมอะระหัง ธัมมังรักษา
สังโฆอะระหัง สังฆังรักษา

นึกถึง บิดา มารดา ผุ้มีพระคุณ   องค์พระรัตนตรัย

พ่อผมสอนท่อง ตั้งแต่เด็ก

ส่วนผีอำ ส่วนมาก  นอน จะเอามือก่ายหน้าผาก  มือสางกันบนหน้าอก  ตอนเราหลับหรือฝัน เราจะอึดอัดทำอะไรไม่ได้ รึหนีผีก้หนีไม่พ้นสักทีในความฝัน รึผีอำ
ส่วนผมเคย โดนลุงแก่ๆมานั้งทับ   ติ่นมาร้อนมาก  เหงื่อตกพลักๆ ร้องไห้ ร้องไห้

ปล.ความเชื่อส่วนบุคคล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2011, 12:07:43 PM โดย A.WAY.G » บันทึกการเข้า

Hello
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +278/-22

เป็นแฟนทีโอที..ต้องอดทน

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 12:45:11 PM »

วิธีแก้ผีอำครับ
1.ถ้ามันชอบดึงแขนขาให้เราตกเตียงก็แนะนำว่าไม่ต้องนอนเตียงครับดูซิว่าจะแกล้งยังไงอีก..
2.ถ้ามันมากรี๊ดข้างๆให้ตะโกนกลับไปว่าโรมันเพราะกรีซกับโรมันไม่ถูกกัน..
3.ถ้ามันมาทับตัวเราแนะนำให้เอาตะปูฝังกระดานแบบที่พวกโยคีชอบฝึกกันมาวางไว้บนตัวครับเพราะถ้ามันจะมาทับเรามันต้องโดนตะปูแน่ๆ..
4.ถ้ามันมาหัวเราะข้างๆเราให้ติดป้ายว่า "หัวเราะหาพ่องเหรอ หรือ "ใครหัวเราะไม่ได้ไปเกิด" มันจะกลัวเลิกหัวเราะไปเอง
5.หรือถ้ามันยังไม่กลัวให้ชักปืนมาขู่ครับแล้วบอกไปเลยว่า "(คุณ)รู้ไหมกรูลูกใครแสรด"
6.ถ้ามันยังไม่ประสบความสำเร็จแนะนำให้ไปผูกคอตายแล้วไปเจอมันเลยถามว่า "แสรด(คุณ)มาต่อยกับกรูไหม"

เที่ยวทั่วไทยไปกับ TOT   Team Of Tourism
เสี้ยน บอล_SR33
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +233/-49

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 01:20:11 PM »

ขอแนะนำ ให้คุณดื่มน้ำ วันละ 6 - 8 แก้วหรือมากกว่านั้นครับ ร่างกายคุณกำลังขาดน้ำเนื่องจาก เสียเหงื่อมากๆ

ขอเดาว่า คุณเป็นตะคริว ที่น่อง อุ้งเท้า ปลายนิ้วมือนิ้วเท้า บ่อยๆ

รักเธอ ประเทศไทย
บูSพาlwลิน_SR03@Cafe'
บุรุษผู้นิยมในการดื่ม ใดๆในโลกนี้จะสุขเท่าการร่ำสุราเวลาดูบอลเป็นไม่มีฮี่ๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +821/-127

Bandon cafe'

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 01:30:57 PM »

ใครที่ไม่เคยโดนผีอำ หากอยากโดน แนะนำให้ไปนอนหลับขวางประตู หรือใต้ขื่อ หรือ คาน ลองดูนะครับ

หรือ ไปนอนหลับบนเปลญวน อันนี้ผมโดนประจำหากหลับนะ หากรู้สึกว่าโดนเริ่มหายใจไม่ออกก็ สวดมนต์ หรือ รวบรวมสติท่องพุทโธ

ครับ ก็จะรู้สึกดีขึ้น และ หายไปเอง
Neo
susuthailand
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +717/-372

TAKE EVERY ADVANTAGE

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 01:34:43 PM »

สวดมนต์  กับ แก้ผ้านอน  ติดยันต์  ห้อยพระ ไปถวายสังฆทาน

teerarod_AV111
Rock 'n Roll Never dies
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +497/-155

Impossible is nothing

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 01:50:48 PM »

บ้านสวยอะ ถ้าบูรณดีๆ แจ่มเลยนะนี่ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2011, 01:55:45 PM โดย teerarod_AV111 » บันทึกการเข้า

Kouprey@รถไฟไทย
Thaitrain simulator.
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1233/-408

ปัจจุบัน คืออดีต ของอนาคต.

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 01:57:54 PM »

พูดดีๆไม่ไป ก็คงต้อง แช่ง แช่ง และก็แช่งครับ!..

Leonail
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 01:58:03 PM »

ผมมีโอกาสไปนอนที่บ้านพักครูที่ วท.ชลบุรี ครับ เอ่ออออ หลายปีเเล้ว  เเต่ผมจำบรรยากาศได้   เป็นบ้านหลังริมสุด วิเวก  วังเวง  บรรยากาศเหมือนบ้านผีสิงห์ พักคนเดียว  ทุกคืน    ข้างบนมีทั้งหมด 2 ห้อง ห้องนึงผมพัก  อีกห้องถูกปิดตาย   กลางคืนจะได้ยินเสียง ก๊อกๆๆ รอบๆห้อง  ผมคิดว่าน่าจะเป็นตุ๊กเเก
เพราะตุ๊กเเกเยอะมาก กลางคืนดึกๆ  ต้องสะดุ้งตื่น เพราะได้ยินเสียงเหมือนของหนักกระเเทกหลังคาที่ติดกับหน้าต่างที่ผมนอน (นอนใกล้หน้าต่าง) เป็นหลังคาสังกะสีส่ะด้วย   ผมพยายามมองไปที่วัตถุๆนึง  ที่เเน่นิ่งอยู่บนหลังคาสังกะสี  สักพักร่างนั้นก็ค่อยๆขยับเข้ามาหาผม  จนเเนบชิดมุ้งลวดผมเลยตัดสินใจลุกไปเปิดไฟ  เพื่อจะดูให้เเน่ใจว่ามันเป็นอะไรกันเเน่  ปรากฎว่าเป็นเเมวตัวสีขาวครับ  ตัวใหญ่เกือบๆเท่าสุนัขพันธ์บางเเก้วเลยทีเดียว มันพยายามตะกรุย  เเล้วก็กัดมุ้งลวด  เหมือนพยายามหาทางเข้ามาในห้อง ... ขี้เกียจพิมพ์เเหระ  เเค่นี้ล่ะกัน

ลูกน้ำเค็ม
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +134/-58

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 03:05:12 PM »

ผมเคยโดนผีเด็กมายืนบนหน้าอกเลยครับ
ลืมตามามองเลยนี่แหละ ทีแรกก็ว่าฝัน ก็มองไปที่พัดลม
พัดลมมันก็เปิด มองไปข้างๆจะให้แฟนช่วย แหม่แม่เจ้าประคุณหลับเป็นตายเลย
ผมพยายามเรียกให้มาช่วย เรียกเท่าไหร่เค้าก็เฉย ไม่ได้ยินซะงั้น
ร้องสุดเสียงก็แล้ว จนเหนื่อย พอรวบรวมสติได้ก็ท่องบทสวดของ ท้าวเวสสุวรรณ
(ท้าวเวสสุวรรณ เป็นเจ้านายที่ใหญ่ที่สุดในบรรดาผีทั้งหลาย คอยดูแลเหล่าภูติผี)

ตั้ง นะโม 3 จบ
อิติปิ โส ภะคะวา ยมมะราชาโน ท้าวเวสสุวรรณโณ
มะระณัง สุขัง อะหัง สุคะโต นะโม พุทธายะ
ท้าวเวสสุวรรณโณ จาตุมะหาราชิกา ยักขะพันตาภัทภูริโต
เวสสะ พุสะ พุทธัง อะระหัง พุทโธ ท้าวเวสสุวรรณโณ นะโม พุทธายะ

เท่านั้นแหละครับ ไปทันทีเลย
ลองดูครับ เรื่องจริงครับ
 ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
Bank_PCfc
HP/100 SP/100
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +291/-24

ลูกหิน

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 03:09:11 PM »

ท่องบทสวดมนต์ในใจครับ บอกเค้าว่า อย่าอำกันเลย เราขอนอนสบายๆ

Marco bb
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1035/-960

แฟนบอลไทยพันธุ์ทาง

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 03:12:45 PM »

ผมว่าคุณคิดไปเองครับ
ถ้าให้นอนหลับสนิท ดื่มนมอุ่นๆ ก่อนนอน พอแล้ว
ArcticMonkeys
เคยทำผิดกฎห้องซื้อขาย (หลายครั้ง)
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +818/-111

TS 30

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 03:24:00 PM »

อาทิตย์ที่เเล้ว ฝันเห็นผีมาวิ่งไล่ ผมซ้อนมอไซด์เพื่อนเป็นคนขับ
เป็นครั้งเเรกเลยที่ฝันเห็นผี  น่ากลัวชะมัด
เเต่ปกติจะฝันเห็นเพื่อนสนิทที่เสียชีวิตอยู่ประจําเเต่ผมไม่กลัวคุยกับเขาตลอดในฝันเเต่เขาไม่คุยด้วย
โค้ช คาร์ลอส_xi (ซุ้มท่าน้ำนนท์)
งดเข้าห้องซื้อ-ขาย60วัน-ห้ามรับส่งPM
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +362/-317

FC-012 ใครมันลบกุบ้านบึ้ม

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 03:29:17 PM »

นอนแก้ผ้าครับแล้วก็ด่าดังๆจัดหนักว่าจะแช่งไม่ให้เกิด
l3enz_บ้านโป่งว่ะ++
Full Member
**

คะแนนความรัก: +117/-15

พวกเรามาเชียร์...ราชบุรี เอฟซี

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 03:32:05 PM »

ของผมครับ....ไม่ต้องไปไหนไกลเลย  ห้องนอนผมเนี้ยแหละ  นอนมา 20 กว่าปี  โดนอำประจำ โดนจนชินอ่ะครับ สวดมนต์ก็แล้ว  อะไรก็แล้ว  ก็ไม่หยุด  พอตอนหลังผมแบบว่าถ้าเมื่อไหร่โดนอำ  ก็จะไม่สวดมนต์ไม่อะไรทั้งนั้น ปล่อยให้เค้าอำจนพอใจ แล้วเดี๋ยวเค้าก็ไปเอง  คืออำกันจนรู้ทางกันหมดแล้วอ่ะ  ว่าง่ายๆเลย  - -*  เค้าอำ ผมนิ่ง  แล้วเดี๋ยวก็ไปอะไรแบบนี้อ่ะ  เหอ เหอ    ปล.จากที่สังเกตตัวเองมาพบว่า  เวลาที่นอนหงายตรงๆ  แล้วเอามือประสานกันไว้ที่หน้าอก หรือหน้าท้อง  ผมมักจะโดนผีอำเป็นประจำ.....
Bird_นารีสะท้านตอม่อ_AV071
พฤติกรรมอันต่ำของคนในสังคม ไทยที่ชอบทำตัวเป็นคนดี นำคนอื่นไปด่า ไปวิจารณ์ลับหลัง โดยที่เขาไม่มีโอกาส ได้ชี้แจง ปกป้องตัวเองเลย และก็เหมือนกับ หมาขี้เรื้อนตัวอื่นๆ ที่ชอบแอบ comment คนอื่น ไปให้เพื่อนหมาของตัวเองรุมทึ้ง เมื่อเจ้า ตัวมาเห็นก็วงแตกกระเจิดกระ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2810/-9226

เบิร์ดนารี ชื่อนี้มีแต่ของกิน

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 03:37:50 PM »

ถ้าผีผู้หญิงผมจะจับปล้ำ ถ้าผีผู้ชายผมจะจับอัดถั่วดำ

""คุณจะไม่มีทางไปถึงจุดหมายได้.....
หากคุณมัวแต่หยุดปาก้อนหิน ใส่สุนัขทุกตัวที่คอยเห่าคุณ""

T.WINOTHA! 14
Hero Member

คะแนนความรัก: +167/-16

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 05:30:27 PM »

หายใวๆนะครับ สู้ๆ
peeda_AV186
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +870/-113

รักและศรัทธา แปลงเปลี่ยนเป็นพลังอันยิ่งใหญ่

| | |
« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 09:58:49 PM »

มั่นทำบุญอุทิศให้พวกเค้าครับ สวดมนต์ไหว้พระ ที่สำคัญจิตใจต้องเข้มแข็งอย่าไปกลัวพวกเค้ามากครับ

ยิ่งกลัวยิ่งโดนอำ และที่สำคัญเอาพระประธานมาไว้ที่ห้องนอนเลยครับ ผมลองมาแล้ว
lek14
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1236/-266

SURIN FC su su

| | |
« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 12:02:24 AM »

คนที่มีอาการแบบนี้ เหมือนครึ่งหลับ ครึ่งตื่น ครับ หูได้ยิน ลืมตาได้ครึ่งเดียวกลอกลูกตาไปมาได้ แต่ขยับตัวไม่ได้ หายใจแรงๆไม่ได้ มันติดขัดไปหมด เคยเอาไปปรึกษาคุณหมอ ท่านบอก ว่า อย่าเครียด และพักผ่อน เยอะๆห้ามอดหลับอดนอน ลองทำตามคุณหมอบอก นอนเร็ว ตื่นเช้า ออกกำลังกาย อาการนี้ ก้อเริ่มหายไป ช่วงนี้ไม่มีบอลนอก ได้นอนเร็ว เดียวบอลนอกเปิดฤดูกาล มาคงได้ถูกผีอำอีกแน่ๆ

ปีศาจไฟฟ้าสีม่วง
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +341/-84

| | |
« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 12:06:52 AM »

ผมเจอบ่อยครับ สวดมนต์ก็ไม่หาย ฮี่ๆ ลองหาในกูเกิ้ลดูเค้าบอกว่าเป็นอาการทางร่างกายเรานี่แหละ ประมาณสมองตื่นแต่ประสาทสั่งการยังไ่ม่ตื่น ทำให้สั่งมือสั่งขายังไงมันก็ไม่ขยับเพราะประสาทส่วนนั้นมันยังไ่ม่ตื่น ก็เลยเหมือนโดนทำให้ขยับไม่ได้

Groooory
Newbie
*

คะแนนความรัก: +5/-1

| | |
« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 12:37:18 AM »

ในพระคัมภีร์ของคริสเตียนมีหลายบทที่พูดถึงพระเยซูไล่ผี ไม่ยอมออกก็ต้องออก ดังนั้นผมขอแนะนำว่า คุณลองอธิษฐานกับพระเยซูด้วยความเชื่อ ออกพระนามของพระองค์แล้วไล่มันไป (ในพระคัมภีร์เนี่ย พอมันแค่ได้ยินชื่อมันก็กลัวตัวสั่นหรือไม่ก็ทำเป็นใจดีสู้เสือเอาไว้)

บอลไทยจะไปบอล ต้องมีโรคบ้าบอลไทยเป็นของตัวเอง
sangdum
-= ฮา-ว่า-ละ =-
Hero Member

คะแนนความรัก: +153/-259

| | |
« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 12:49:22 AM »

ผมเชื่อ  ลองดูรายการ คนอวดผี บ่อยๆเผื่อเจอ กรณีคล้ายๆกัน ริว เค้าอาจแนะนำวิธีแก้

อย่าเช่น บ้างอยู่ทาง 3 แพร่งไหม  ไม้ที่ปลูกบ้านมีน้ำมันไหลออกมาบ้างไหม ประมาณนี้

-กระบี่อยู่ที่ใจ  หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้  จับกิ่งไผ่ก็ไรเทียมทาน-
nolife
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +134/-30

| | |
« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 12:43:32 PM »

ผมเจอบ่อยครับ สวดมนต์ก็ไม่หาย ฮี่ๆ ลองหาในกูเกิ้ลดูเค้าบอกว่าเป็นอาการทางร่างกายเรานี่แหละ ประมาณสมองตื่นแต่ประสาทสั่งการยังไม่ตื่น ทำให้สั่งมือสั่งขายังไงมันก็ไม่ขยับเพราะประสาทส่วนนั้นมันยังไม่ตื่น ก็เลยเหมือนโดนทำให้ขยับไม่ได้

น่าจะตามนี้ครับ ผมก็เป็นบ่อยๆ ตั้งแต่เด็กแล้ว เคยฝันว่าสามารถถอดจิตออกจากร่าง แต่ก็รีบกลับเข้าร่างก่อน เดี่ญวจะเข้าไม่ได้  ถ้าไปนอนตามหอพักก็มักจะโดนผีอำ ประจำ
หาข้อมูลในเวปดู เขาบอกว่า ห้องอากาศไม่ถ่ายเท พอเราเปิดหน้าต่างนอนก็ดีขึ้นหน่อย แต่ไปอยู่ที่อื่นก็เป็นอีก เหมือนครึ่งหลับครึ่งตื่น แต่ผมคิดว่า หลับมากกว่าครับ แต่เรายังสามารถบังคับจิตใจได้ แต่ไม่สามารถบังคับร่างกายได้  มีอยู่ครั้งนึง ฝันร้ายต่อกันหลายวัน บ้างก็ฝันว่า ถูกปอบเข้า ถูกคนเอามีดแทง ถูกยิง เลยลองมาคิดดู ว่าเราไปทำอะไรไว้บ้าง  นึกขึ้นได้ว่าเคยไปยืนฉี่แถวๆที่มีศาลพระภูมิ เราก็เลยไปใหว้ขอขมา หลังจากนั้นก็ไม่ฝันร้ายต่อกันอีกเลยครับ  ไม่เชื่อ แต่ก็ไม่ลบหลู่ครับ  เคยไปนอนในป่าช้ากับหลวงพี่มาคืนนึง ก็ไม่เจออะไร เพราะคลุมโปง  อิอิ

หากที่แนะนำมาข้างต้นยังไม่หาย ลองไปทำบุญดูครับ ง่ายๆ ก็ปล่อยนก ให้อาหารปลา  เวลาโดนผีอำลองให้พูดว่า 
        ขออำนาจพุทธ ธรรม สงฆ์ จงบรรดาลบุญของข้าพเจ้า ให้แก่ เจ้ากรรมนายเวร
ของข้าพเจ้าที่กำลังจะมาถึง ญาติของข้าพเจ้าที่อยู่ในโลกทิพย์ เทวดาประจำตัวข้าพเจ้า ผีที่มารบกวนข้าพเจ้า เมื่อได้รับบุญแล้ว ให้ช่วยข้าพเจ้าได้นอนหลับฝันดี อย่าได้มีสิ่งไดมากล้ำกลาย

ลองดูครับ

Green Coal
รักษ์บอลล์ไทย
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +545/-136

THAILAND ONLY

| | |
« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 01:11:07 PM »

ลุกขึ้นได้ก็ บิดเนื้อบิดตัว เอ๊กเซอร์ไซด์ เบาๆ สักสองสามนาที ดื่มน้ำสักแก้ว รับรองรับต่อสนิท
ผมมุกนี้ตลอด ผ่านครับ

UP [CF01]
Hero Member
**

cHonBuri fC

| | |
« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 01:27:16 PM »

โหย มีคนโดนผีอำ เพียบเลย .... เยอะจริงๆ
กองกลาง สนามดิน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +345/-438

Pegasus_Av กลายร่าง ฮี่ๆ

| | |
« ตอบ #45 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 01:27:51 PM »

ผมก็เคยเป็นนะขยับไม่ได้หลายครั้ง ผมลองสังนึกๆดูแล้วลองพิสูจน์ มีครั้งล่าสุดนี่อ๋อเลย ผมนอนตะแคง แล้วตรงขมับหัวมันไปกดตรงมุมๆหมอน เหมือนกับว่ามันกดทับอ่า แล้วเริ่มรู้สึกตัวชา แล้วก็เหมือนกับขยับตัวไม่ออก ผมก็พยามขยับให้มันหลุดจากที่มันกดอยู่ จนจุดมันเปลี่ยน แล้วก็ขยับได้

อะโบ๊ะจะม๊ะ
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +107/-23

| | |
« ตอบ #46 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 01:37:00 PM »

พอมันมากฌควักให้มัน20บาทเด๋วมันก็ไปเอง
แมวหมอบ_SR37
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +125/-18

กีฬาสร้างมิตรภาพ

| | |
« ตอบ #47 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 02:03:39 PM »

1.ถ้ามันชอบดึงแขนขาให้เราตกเตียงก็แนะนำว่าไม่ต้องนอนเตียงครับดูซิว่าจะแกล้งยังไงอีก..
2.ถ้ามันมากรี๊ดข้างๆให้ตะโกนกลับไปว่าโรมันเพราะกรีซกับโรมันไม่ถูกกัน..
3.ถ้ามันมาทับตัวเราแนะนำให้เอาตะปูฝังกระดานแบบที่พวกโยคีชอบฝึกกันมาวางไว้บนตัวครับเพราะถ้ามันจะมาทับเรามันต้องโดนตะปูแน่ๆ..
4.ถ้ามันมาหัวเราะข้างๆเราให้ติดป้ายว่า "หัวเราะหาพ่องเหรอ หรือ "ใครหัวเราะไม่ได้ไปเกิด" มันจะกลัวเลิกหัวเราะไปเอง
5.หรือถ้ามันยังไม่กลัวให้ชักปืนมาขู่ครับแล้วบอกไปเลยว่า "(คุณ)รู้ไหมกรูลูกใครแสรด"
6.ถ้ามันยังไม่ประสบความสำเร็จแนะนำให้ไปผูกคอตายแล้วไปเจอมันเลยถามว่า "แสรด(คุณ)มาต่อยกับกรูไหม"

เครดิตภาพ โดย Lukmoo~*_SR
playaoy
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +542/-169

รักพิจิตร เอฟซี ฮะ :)

| | |
« ตอบ #48 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 02:31:16 PM »

ยิงฟันยิ้ม

ไว้อาลัยให้กับสมาคมฟุตบอลแห่งประเทศไทย 4 ปี..

PHICHIT FC // CHONBURI FC & BURIRAM UNITED // LIVERPOOL // REA
judosemagute
ใช้ซะชีวิตเป็นของเรา
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1267/-250

ความรู้อะไรก็ไม่สู้รู้ทันคน

| | |
« ตอบ #49 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 02:39:57 PM »

ให้หงส์แดงยิง  ก็เลิกอำเลิกแกล้ง

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์