Thailandsusu Webboard
กุมภาพันธ์ 22, 2017, 03:12:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

โพลล์
คำถาม: ถามแบบโง่ๆ..WM เอาอะไรมาตัดสินว่าใครสมควรให้thailandsusu
เพราะ - 27 (47.4%)
เหตุผล - 30 (52.6%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 57

หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามแบบโง่ๆ..WM เอาอะไรมาตัดสินว่าใครสมควรให้thailandsusu ครับ  (อ่าน 61871 ครั้ง)
Nesta_Arty@SSKFC
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +4668/-378

| | |
« ตอบ #120 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 08:53:31 PM »

ผมเกรงว่าสักวัน ผมจะโดนริบสู้สู้แน่นอน

น้องเอี่ยว ถ้าไม่รู้ว่าวันไหนจะโดนริบTSS จะทำให้น้องเป็นกังวล
เดี่ยวพี่พีเอ็มไปบอกวมต.ให้เอาป่ะ  วันนี้เลย จะได้ไม่ต้องคิดมากว่าวันไหนที่จะโดน   

ผมอยากเป็นกลอบอล มอเดอเรเตอร์ครับ

ฮี่ๆๆๆ

อย่างน้องเอี่ยว เป็น ลูกบอล มอนสเตอร์ แทนก่อนได้ไหมจ๊ะ   
ไข่ย๊วย MindShutter
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +740/-33

สร้างภาพด้วยหัวใจ ^^"

| | |
« ตอบ #121 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 08:54:14 PM »

จขกท. ได้ 2 อันเลยทีนี้ 
Glock-19
Buriramsusu
Hero Member

คะแนนความรัก: +6205/-4110

| | |
« ตอบ #122 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 08:56:09 PM »

เก็บข้อมูล หน้า 2 ครับ

BURIRAM UNITED
ว่าวไทย คริส บางกอก@AV_015
AV_Group(015)
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +978/-240

อะไรคือเครื่องวัด.........ความดี

| | |
« ตอบ #123 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 09:00:51 PM »

ส่วนหนึ่งจาก พฤติกรรมในการตอบกระทู้

ส่วนหนึ่งจาก การร่วมกิจกรรมของเวป

ส่วนหนึ่งจาก การทำประโยชน์ต่างๆให้กับสังคม

น่าจะเป็น 3 ข้อนี้ครับ ฟันเธอ เอ้ย ฟันธง

เสือสารคาม_น้ำไม่ต้อง_TS229
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +22/-2

| | |
« ตอบ #124 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 09:02:50 PM »

มาเก็บข้อมูลครับ
Zamorano_TS110
Nakhonphanom susu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +653/-45

เรือไฟพลัดถิ่น_2432

| | |
« ตอบ #125 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 09:03:58 PM »

ส่วนหนึ่งจาก พฤติกรรมในการตอบกระทู้

ส่วนหนึ่งจาก การร่วมกิจกรรมของเวป

ส่วนหนึ่งจาก การทำประโยชน์ต่างๆให้กับสังคม

น่าจะเป็น 3 ข้อนี้ครับ ฟันเธอ เอ้ย ฟันธง
ขอบคุณมากครับท่าน.....แต่ก้อยัง  งงๆ อยู่ดี    

" โคตรรักเลย  นครพนม เอฟซี "
nusita_angel
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1743/-252

ไม่เป็นไร ฉันอยู่ได้ สบายดี

| | |
« ตอบ #126 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 01:37:13 AM »

+1 ให้ คุณ mart nara ขอบคุณนะคะ ข้อมูลแน่นนะ จบกระทู้นี้ หายอยากดูหนังไปเลย เพราะเหมือนเพิ่งดูจบไป 1 เรื่อง ภาพประกอบก็ช่วยได้เยอะ เข้าใจง่ายดี ฮี่ ฮี่

Reyes_69
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +517/-864

หาทีมเชียร์ อยู่............................

| | |
« ตอบ #127 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 01:44:41 AM »

จขกท. ได้2อันเลย คริๆๆ

Webmaster
Administrator
Sr. Member

คะแนนความรัก: +2409/-345

| | |
« ตอบ #128 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 03:58:07 AM »

ผมจะอธิบายในกระทู้นี้เป็นครั้งสุดท้าย เพื่อให้เข้าใจ และถ้ามีการถามแบบนี้ขึ้นมาอีก รบกวนสมาชิกที่ยังจำกระทู้นี้ได้ หรือ เก็บคำอธิบายนี้ไว้ นำไปแจ้งให้กับผู้ที่ยังไม่เข้าใจ หรือสมาชิกใหม่ในภายหน้าด้วยครับ เพราะผมคงไม่มาชี้แจงอีกแล้ว   จริงๆผมไม่ได้ให้ความสำคัญของยศ thailandsusu อะไรมากอย่างที่สมาชิกบางท่านเข้าใจว่าสำคัญคิดไปไกล  ส่งผลให้เป็นการแบ่งแยกสมาชิก ใครได้แล้วจะยิ่งใหญ่ หรือผมจะมีอำนาจให้ใครก็ได้  คิดว่าผมสนุกกับการให้  ผมอยากจะเรียนให้สมาชิกทราบเลยครับว่าคนทำเวบคงไม่อยากให้สมาชิกต้องคิดแบ่งแยกชนชั้นกันหรอกครับ หรือไม่อยากต้องมานั่งให้ thailandsusu กับสมาชิกที่มีเป็นพันๆคน และต้องมาคอยตรวจสอบ เฝ้าดูหรือยึด thailandsusu คืนหรอกครับ มีแต่เสียกับเสีย เสียทั้งความรู้สึก และเวลา มีทั้งคนพอใจ และไม่พอใจ  เอาเวลาไปดูแลกระทู้ต่างๆ ในบอร์ดดีกว่า

แต่ที่ผมตัดสินใจให้มีเพราะเหตุผลอื่นๆที่ดูแล้วสำคัญกว่าและจะได้ประโยชน์กว่าไม่มี   ซึ่งเรื่องยศ thailandsusu สามารถช่วยผมในการดูแลสมาชิกได้ดีกว่าเดิม นับวันสมาชิกก็มีมากขึ้นเรื่อยๆ  ปัญหาก็มีมากขึ้น  การที่มียศนี้ ไม่มากก็น้อยทำให้สมาชิกระวังในการโพสมากขึ้น ไม่ว่าการโพสกระทู้ หรือการขายของ สมาชิกหลายๆท่านอยากได้ ทำให้ต้องระวังในการโพสมากขึ้น ไม่อยากให้ประวัติเสีย ส่งผลช่วยให้เวบมีปัญหาน้อยลงไม่มากก็น้อย ช่วยเบาภาระของผู้ดูแลได้

ข้อแตกต่างระหว่างสมาชิกที่มี thailandsusu และไม่มี thailandsusu ก็คือ สมาชิกที่มี thailandsusu สามารถดูกระทู้ตอบ ย้อนหลัง หรือประวัติย้อนหลังของสมาชิกคนอื่นได้ เพื่อใช้ในการตัดสินใจต่างๆ ไม่ว่าจะนำมาวิเคราะห์ปัญหาต่างๆในบอร์ด รวมถึงการซื้อ-ขายของเมื่อเกิดปัญหาในบอร์ดจะได้ตรวจสอบกันและกันได้ และช่วยแจ้งหรือแนะนำผมเกี่ยวกับปัญหาต่างๆของสมาชิกได้  ส่วนสิทธิอื่นๆของสมาชิกที่ไม่มี thailandsusu กับ ที่ได้ thailandsusu ก็เหมือนๆกันทุกคน สิทธิ์ทุกอย่างก็เท่ากัน
Webmaster
Sr. Member

| | |
« ตอบ #129 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 03:58:49 AM »

ส่วนกฎเกณฑ์ที่ผมนำมาพิจารณาให้  thailandsusu ดังนี้ครับ

1. เป็นสมาชิกเก่าที่สมัครมาแล้วเกิน 6-10 เดือนการโพสส่วนใหญ่ ไม่สร้างปัญหาให้บอร์ด  ถ้าสมัครยังไม่เกิน แต่เป็นสมาชิกที่คนรู้จักกันโดยทั่วไปในสังคม  หรือในบอร์ด  ซึ่งส่วนใหญ่ถ้าเป็นที่รู้จักในสังคม หรือในบอร์ด แล้วสมาชิกเหล่านั้นก็จะระวังตัวเองในการโพส เกือบทั้งหมดจะไม่มีปัญหาเลย ผมก็จะปรับให้ thailandsusu ก่อนกำหนด  

2. สมาชิกที่ให้สาระกับบอร์ด นำข่าวสาร นำเรื่องราวต่างๆ มาเสนอให้สมาชิกบ่อยๆ ทั้งใน และนอกสนาม รวมถึงห้องข้างสนามบอล รวมถึงสมาชิกที่ได้จัดกิจกรรมต่างๆในเวบ รวมถึง กิจกรรมเพื่อสังคมต่างๆ  ซึ่งสมาชิกเหล่านี้ ผมแทบไม่ต้องไปดูการโพสย้อนหลังเลย เนื่องจากทั้งหมดจะเป็นสมาชิกที่มีประวัติการโพสที่ดีอยู่แล้ว  
ซึ่งตอนนี้ผมได้เพิ่มหัวข้อ.”สมาชิกคนสำคัญ”ไว้แล้ว  ไว้สำหรับโพสชื่อและรายละเอียดต่างๆของสมาชิกทเหล่านี้  ผมไม่รู้ว่าจะตอบแทนสมาชิกเหล่านี้อย่างไร จึงคิดตั้งหัวข้อนี้ขึ้นมา เพื่อยกย่องสมาชิกเหล่านี้ ให้ทั้งสมาชิกเก่าและใหม่ หรือคนทั่วไปได้รับทราบถึงนำใจของท่านเหล่านี้ที่มีให้สังคม และเวบ thailandsusu  ส่วนรายละเอียดต่างๆ ผมจะแจ้งไว้ในหัวข้อนั้นอีกครัง

3. สมาชิกที่คอยช่วยผมดูแลบอร์ด  คอยแจ้งกระทู้หรือสมาชิกที่มีปัญหา ให้ทราบ ทำให้ผมเข้าไปตรวจสอบได้ทันก่อนที่เรื่องจะบานปลาย   ซึ่งสมาชิกเหล่านี้เหมือนผิดทองหลังพระ ไม่มีใครทราบ
Webmaster
Sr. Member

| | |
« ตอบ #130 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 03:59:33 AM »

และส่วนสำคัญที่สมาชิกมักถามว่าทำไมยังไม่ได้thailandsusu  บางท่านสมัครมานานหลายปีแล้วทำไมยังไม่ได้ บางท่านไม่ถาม แต่เก็บไว้ในใจก็มี  พอมีคนตั้งกระทู้ถามในบอร์ดก็เป็นโอกาสได้ต่อว่าผม หรือประชดผมบ้าง บางครั้งโพสประชดผมในกระทู้อื่นๆทั่วไป บังเอิญผมไปเห็น

ซึ่งผมอยากให้เข้าใจว่า สมาชิกบอร์ดมีหลายพันคนและจะครบหมื่นคนแล้ว  ซึ่งบางคนสมัครแล้วไม่เข้ามาเลย บางคนสมัครแล้วไม่โพสเลย นานๆ โพสทีก็มี และบางคนมีหลาย users ผมคงไม่มีเวลาไปนั่งดูสมาชิกทุกคนว่าใคร สมัครมาตั้งแต่เมื่อไร  และยังต้องดูประวัติการโพสอีก กว่าจะตัดสินให้แต่ละคน สมาชิกก็ลองคิดดูสิครับว่าต้องใช้เวลาขนาดไหน   การปรับสถานะให้ thailandsusu ผมจะใช้เวลาว่างๆ บางวัน5-10นาทีเท่านั้นในการนั่งปรับสถานะให้สมาชิก เฉลี่ยแล้วอาทิตย์หนึ่ง จะปรับให้ไม่ถึง 20 คนด้วยซ้ำ บางอาทิตย์ก็แทบไม่มีเวลามาดูตรงส่วนนี้เลยโดยเฉพาะช่วงที่มีการทะเลาะกันในบอร์ด  แต่ละวันต้องอนุมัติสมาชิกใหม่, ตอบ pm , นั่งดูกระทู้หลักๆ ว่ามีใครโพสไม่เหมาะสมบ้างหรือเปล่าว  จึงอยากให้สมาชิกเข้าใจในส่วนนี้ด้วยครับว่า อาจจะทำให้ไม่ทั่วถึง

ผมเคยแจ้งสมาชิกไปหลายครั้งแล้วว่า ถ้าอยู่มานาน และไม่เคยสร้างปัญหาให้บอร์ด ก็ pm มาแจ้งผมได้เลย ผมจะได้เข้าไปดูประวัติการโพส และปรับสถานะให้ thailandsusu    ซึ่งก็สมาชิกบางท่าน ไม่ยอม pm ใช้ email มาหาผม ไม่บอก user อีก ผมต้องนำ email ไปหาในบอร์ด  ถึงแม้บางท่านบอกuser ผมก็ต้องเข้าบอร์ด ไปค้นหา user นั้นอีก   สมาชิกลองคิดดูว่าต้องใช้เวลาขนาดไหน กว่าจะให้ thailandsusu กับสมาชิก1คน   ถ้า pm มา ผมคลิกที่ ชื่อ user ผมก็สามารถเข้าไปดูประวัติการโพสได้ทันที  และบางท่านอยู่มาไม่ถึง1-2เดือน อยู่แต่ห้องซื้อขาย อยากได้ thailandsusu เพื่อเป็นเครดิตให้ตนเองในการขายของ ก็ mail มา ผมก็อยากสมาชิกเหล่านั้นคิดก่อนที่จะ mail มาว่า เหมาะสมหรือไม่
Webmaster
Sr. Member

| | |
« ตอบ #131 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 04:00:03 AM »

ส่วนคะแนนความรัก หรือจำนวนการโพสกระทู้ ใครจะได้มาก ได้น้อย โพสมาก โพสน้อย  ผมแทบจะไม่ได้สนใจเลย ใคร ไม่ได้เป็นตัวช่วยในการดูของผมเลย อย่างที่ผมเคยบอกไว้ว่า สมาชิกบางท่าน โพสน้อย  สมาชิกอื่นๆไม่ค่อยได้อ่านกระทู้ของเขาบ่อยๆ ทำให้คะแนนความรักของสมาชิกท่านนี้อาจจะไม่มากเหมือนท่านอื่น   

มีสมาชิกที่ข้องใจว่าทำไมคนนี้เกรียน แต่ให้ thailandsusu หรือบางคนเคยได้ และถูกแบน กลับมายังได้ thailandsusu การที่แต่ละท่านจะตัดสินว่าใครเกรียน ใครไม่เกรียน  คงไม่เหมือนกัน ขึ้นอยู่กับปัจจัยหลายอย่าง เช่นรู้จักเป็นการส่วนตัวกับสมาชิกท่านนั้นหรือไม่ เราอยู่ฝ่ายไหน เขาอยู่ฝ่ายไหน บางคนคิดว่าเกรียน แต่บางคนคิดว่าไม่เกรียน ซึ่งแตกต่างกันไป ผมก็อยากให้สมาชิกเข้าใจว่าการโพสในบอร์ดสาะรณะ  บางครั้งคนเราถ้าถูกยั่วยุก็มีอารมณ์ มีโมโห หรือขาดสติไปบ้าง ซึ่งตรงนี้ผมเข้าใจสมาชิกดี บางครั้งถูกว่าแต่ฝ่ายเดียวก็ต้องตอบโต้กลับบ้าง  ไม่ได้ทำบ่อยๆจนเป็นนิสัย สมาชิกเหล่านี้ก็ไม่มีปัญหาอะไร และถ้าเป็นสมาชิกเก่าแก่เห็นกันมาหลายๆปี ก็จะทราบว่าอะไรเป็นอะไร สมาชิกเหล่านี้มีจิตสำนึกอยู่แล้วว่าหลายๆปีที่ผ่านมา เขาเข้ามาใช้ที่นี่ ทุกวัน ที่นี่ให้อะไรกับเขาไม่มากก็น้อย  ใจลึกๆก็ไม่อยากให้ที่นี่ต้องมีปัญหา กับแค่สถานะ thailandsusu ก็ไม่ได้สำคัญอะไรมากมายที่ผมจะต้องยึดคืน ทำให้เสียความรู้สึกกันไปเปล่าๆ 
Webmaster
Sr. Member

| | |
« ตอบ #132 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 04:00:28 AM »

สมาชิกบางท่านที่ได้ thailandsusu แล้วถูกแบน พ้นแบนกลับมา เข้าใจว่าถูกยึด thailandsusu

กรณีนี้ อยากให้สมาชิกได้ทราบระบบของเวบบอร์ด โดยเฉพาะเรื่องการแบนสมาชิกว่า

การแบนสมาชิก ผมต้องทำ2ขั้นตอนคือ

ขั้นตอนที่ 1 ผมต้องเข้าไปแบนในระบบแบนของบอร์ด  ซึ่งสามารถกำหนดจำนวนวันได้  พอครบวันแล้วทางระบบก็จะยกเลิกแบนโดยอัตโนมัติ ทำให้สมาชิกสามารถเข้าบอร์ดได้ตามปกติ  ซึ่งทำให้ผมไม่ต้องมานั่งเฝ้าดูว่าใครครบแบนวันไหน ระบบจะทำให้โดยอัตโนมัติ  

และขั้นตอนที่2 ที่ทำควบคู่กันคือ ผมต้องเข้าไปในข้อมูลสมาชิกท่านที่ถูกแบนเพื่อไปปรับสถานะเพื่อให้ ขึ้นโชว์ว่า ถูกแบนไม่สามารถเข้าบอร์ดได้ชั่วคราว  ซึ่งสมาชิกที่ได้เคยได้ thailandsusu และถูกแบนผมก็จะปรับสถานะดังกล่าว  หลังจากพ้นกำหนดแบน สมาชิกสามารถเข้าบอร์ดได้เพราะระบบจะทำให้อัตโนมัติ

แต่สถานะของสมาชิกยังไม่เปลี่ยนทำให้เข้าบอร์ดได้ แต่ไม่สามารถโพสอะไรได้ เพราะผมได้ตั้งค่าไว้ไม่ให้โพส ทำให้ต้องรอจนกว่าผมจะเข้าไปเปลี่ยนสถานะให้  ซี่งแต่ละวันผมก็ต้องใช้เวลาตรวจสอบว่ามีสมาชิกท่านไหนพ้นโทษแบนแล้ว และยังไม่ปรับสถานะให้กลับมาเป็นเหมือนเดิม   ซึ่งผมเคยแจ้งไปแล้วว่า ถ้าพ้นโทษแบนแล้วแต่สถานะยังไม่เปลี่ยน  ก็ให้ mail  แจ้งผมด้วย เพราะผมอาจจะลืมหรือไม่มีเวลาไปตรวจสอบและปรับสถานะให้

ดังนั้นสมาชิกที่ได้ thailandsusu มาก่อนถูกแบน ผมอาจจะจำไม่ได้ว่าเคยได้ thailandsusu มาก่อน ถ้าเป็นสมาชิกเก่าๆข้าบอร์ดบ่อยๆก็จะจำได้  ในกรณีที่จำไม่ได้ ทำให้ผมไม่ได้ปรับสถานะกลับเป็ฯ thailandsusuให้  หรือ บางท่านถูแบนเพราะเรื่องร้ายแรงจริงๆ แม้ว่าเคยได้ thailandsusu มาผมก้จะไม่ปรับกลับให้ เพื่อเป็นการเตือนให้ทราบ และให้ปรับปรุงการโพสในครั้งต่อๆไป ดังนั้นถ้า ภายหลังสมาชิกก็สามารถแจ้งผมมาภายหลังได้ ถ้าคิดว่าไม่สร้างปัญหาให้บอร์ดอีก

ส่วนสมาชิกที่ถูกปรับสถานะ ใช้คำไม่สุภาพในบอร์ด , ถูกควบคุมความประพฤติชั่วคราว ก็เช่นกัน บางครั้งผมลืม หรือปล่อยไว้นานเกินไปไม่ได้เข้าไปตรวจสอบว่าโดนตั้งแต่วันไหน สมาชิกก็สามารถแจ้งผมมาได้เพื่อคืนสถานะให้
Webmaster
Sr. Member

| | |
« ตอบ #133 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 04:00:56 AM »

ดังนั้นผมก็อยากให้สมาชิกได้เข้าใจ ขั้นตอนต่างๆที่ผมได้ชี้แจงข้างบน  หลักๆคือ ผมไม่อยากให้สมาชิกต้องซีเรียส หรือให้ความสำคัญอะไรกับตำแหน่ง thailandsusu มากมายจนนำมาเป็นข้อแบ่งแยกระหว่างสมาชิก   บางท่านตกหล่นไปสาเหตุก็ตามที่ผมได้แจ้งไว้ด้านบน  อาจจะทำให้เข้าใจผมผิด หรือถามหามาตรฐานเกี่ยวกับเรื่องนี้  ผมหวังว่าการชี้แจงครั้งนี้จะเป็นครั้งสุดท้ายเกี่ยวกับเรื่องนี้   ถ้าสมาชิกใหม่ หรือเก่าที่ยังไม่ได้อ่านกระทู้นี้ ถามขึ้นมาอีก ก็รบกวนสมาชิกนำข้อความนี้ไปแจ้งให้ทราบแทนผมด้วยครับ 
KKK_18+
Hero Member

คะแนนความรัก: +345/-238

| | |
« ตอบ #134 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 04:10:56 AM »

ชัดเจนครับWM   ขอบคุณครับ

อีสานใต้อินเตอร์ ~*
ถูกแบน-ห้ามเข้าบอร์ดชั่วคราว
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +573/-203

- 108ดรีกรี -

| | |
« ตอบ #135 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 04:17:23 AM »

เบื่อสีเขียวแล้ว อยากได้ สี น้ำเงินกับ สีแดงมั่ง

อยากเป็นDj ประจำ 

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #136 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 05:10:00 AM »

ขอบคุณ WM มากๆครับ 
ชัดเจนครับ....อ่านซะตาลายเลย   

InCon~*@TS285
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +101/-15

| | |
« ตอบ #137 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 05:11:28 AM »

ขอบคุณ WM ครับ 

ปล.thailandsusu ทำไรได้มั่งครับ

KenZr
the only one united
ถูกควบคุมความประพฤติชั่วคราว
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +259/-227

ผม รัก แพนด้า

| | |
« ตอบ #138 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 05:17:01 AM »

ไปกะทู้ไหก็หล่อเพราะเรา สีชมพู เคี้ยกๆๆๆๆๆ

ROCK23
Sr. Member
*

คะแนนความรัก: +128/-571

กรุงเทพเป็นของท่าเรือ

| | |
« ตอบ #139 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 05:34:29 AM »

อืมๆๆ
Glock-19
Buriramsusu
Hero Member

| | |
« ตอบ #140 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 06:21:44 AM »

ขอบคุณครับ  เขียนมายาวมาก
ชัดเจน  เข้าใจแล้วครับ ท่าน WM   

dome
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1396/-807

จะฝ่าลมแรงเกลียวคลื่นมากมาย

| | |
« ตอบ #141 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 06:24:45 AM »

เข้ามาเสนอหน้าให้ wm  เห็นครับ    
l3enz_บ้านโป่งว่ะ++
Full Member
**

คะแนนความรัก: +119/-15

พวกเรามาเชียร์...ราชบุรี เอฟซี

| | |
« ตอบ #142 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 07:13:41 AM »

ขอบคุณครับ...
artyกลุ่มเสื้อบอลไทย202
อุบลรัตน์ ยูไนเต็ด
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +193/-66

ข้าขออยู่ใต้ฝ่าละอองธุลีพระบาททุกชาติไป

| | |
« ตอบ #143 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 08:08:00 AM »

ชัดเจนครับ ขอบคุณครับ

เจนโอ๊ะ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2010/-1602

ทำดีที่สุดแล้ว

| | |
« ตอบ #144 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 08:11:54 AM »

ชัดเจน 
judosemagute
ใช้ซะชีวิตเป็นของเรา
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1350/-286

ความรู้อะไรก็ไม่สู้รู้ทันคน

| | |
« ตอบ #145 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 08:15:22 AM »

เยี่ยมครับ

Hero Member
**

อะไรคือเครื่องวัด.........ความดี

| | |
« ตอบ #146 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 08:19:41 AM »

WM ยาววววววววววววววว มากกกกกกกกกกกกก ครับ

โป๊ะ สายฟ้า
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +782/-626

ทีมใคร ใครก็รัก จงให้เกียรติซึ่งกันและกันเถิด

| | |
« ตอบ #147 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 08:28:15 AM »

WM ยาววววววววววววววว มากกกกกกกกกกกกก ครับ

เคยเห็นของ WM เหรอครับ

[G]auss
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +163/-156

| | |
« ตอบ #148 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 08:28:25 AM »

กระจ่างแล้วครับ แต่ว่าจะดูยังไงหละ ว่าได้ thailandsusu รึยังอ่ะครับ

อย่างของผมนี่เป็นอะไรหรอ

sites.google.com/site/thyoungalgebraist/
ไข่ย๊วย MindShutter
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +740/-33

สร้างภาพด้วยหัวใจ ^^"

| | |
« ตอบ #149 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 08:33:43 AM »

กระจ่างแล้วครับ แต่ว่าจะดูยังไงหละ ว่าได้ thailandsusu รึยังอ่ะครับ

[G]auss
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: 53
[ ชอบจัง ]

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #150 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 08:43:30 AM »

บร้า หรา.........พี่โป๊ะ ก้อ.................

ปล. WM แผล่บ แผล่บ

[G]auss
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +163/-156

| | |
« ตอบ #151 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 08:44:56 AM »

[G]auss
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: 53
[ ชอบจัง ]

Danke Schön

sites.google.com/site/thyoungalgebraist/
หลุมศพสำหรับเธอ_AV131+TS28
MTUTD Fanclub
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1100/-111

แถวนี้แม่งเถื่อน!!

| | |
« ตอบ #152 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 08:58:10 AM »

บร้า หรา.........พี่โป๊ะ ก้อ.................

ปล. WM แผล่บ แผล่บ
ขนติดปากแล้วพี่

ชัยชนะในสนามน่าภาคภูมิใจ แต่สปิริตที่ยอมรับความปราชัย น่าภาคภูมิใจยิ่งกว่า
super_TOP ณ เมืองทอง TS05
สิงตัวอยู่แถวๆ N-Zone
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +710/-782

I feel good with MTUTD

| | |
« ตอบ #153 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 09:18:56 AM »

WM ของเราสุดยอดจริงๆ ^ ^
Nesta_Arty@SSKFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +4668/-378

| | |
« ตอบ #154 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 09:30:21 AM »

ชัดเจน เคลียร์   
ArcticMonkeys
เคยทำผิดกฎห้องซื้อขาย (หลายครั้ง)
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +820/-111

TS 30

| | |
« ตอบ #155 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 09:36:39 AM »

ชัดเจนเเล้วครับ
 อัณฑะโอฬาร  AV69 ™
Thailand Protector
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +1261/-429

เป็นคนขี้ฟ้อง มั่งดีกว่าวะ !!

| | |
« ตอบ #156 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 09:42:19 AM »

ดังนั้นผมก็อยากให้สมาชิกได้เข้าใจ ขั้นตอนต่างๆที่ผมได้ชี้แจงข้างบน  หลักๆคือ ผมไม่อยากให้สมาชิกต้องซีเรียส หรือให้ความสำคัญอะไรกับตำแหน่ง thailandsusu มากมายจนนำมาเป็นข้อแบ่งแยกระหว่างสมาชิก   บางท่านตกหล่นไปสาเหตุก็ตามที่ผมได้แจ้งไว้ด้านบน  อาจจะทำให้เข้าใจผมผิด หรือถามหามาตรฐานเกี่ยวกับเรื่องนี้  ผมหวังว่าการชี้แจงครั้งนี้จะเป็นครั้งสุดท้ายเกี่ยวกับเรื่องนี้   ถ้าสมาชิกใหม่ หรือเก่าที่ยังไม่ได้อ่านกระทู้นี้ ถามขึ้นมาอีก ก็รบกวนสมาชิกนำข้อความนี้ไปแจ้งให้ทราบแทนผมด้วยครับ 
ผมรัก ท่าน wm. ครับ แผล่บๆ 
KoUPrEy.12@NanDa
วันนี้คุณคิดบวกแล้วหรือยัง เสื้อบอลไทย 319
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +836/-609

จงใช้ชีวิตโดยคิดว่าวันนี้เป็นวันสุดท้าย

| | |
« ตอบ #157 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 09:49:03 AM »

อิ อิ ยาวมากกกกกกกกก
ก.ไก่
นอริชซิตี้ไม่เป็นรองใคร
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2004/-1907

ไม่เหมาะสม

| | |
« ตอบ #158 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 09:56:24 AM »

ดีนะผมไม่โง่ 55++

อยากเห็นบอลไทยไปบอลโลก_SR
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1187/-56

บอลนอกมันไกลไป..บอลไทยใกล้ใกล้บ้าน

| | |
« ตอบ #159 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 09:58:09 AM »

รวมภาพ(เก็บตก)บอลไทย 2011...http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=171026.0 ...
รวมภาพ(เก็บตก)บอลไทย 2012 ...http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=231439.0 ...
รวมภาพ(เก็บตก)บอลไทย 2013... http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=29 ...
AKE เชียงใหม่ FC @ Bangkok
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +78/-2

เชียงใหม่สู้สู้

| | |
« ตอบ #160 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 10:01:35 AM »

thailandsusu  ดูยังไงว่าเรามีหรือไม่มีคับ  ได้แล้วเอามาทำไรได้คับ   (ผมไม่ทราบจิงๆคับไม่ได้กวนนะ)  ฮี่ๆๆ
Der_Kaiser
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +118/-209

ช่วยกดลบให้ผมเยอะๆนะคร๊าฟ แบบว่าชอบอ่ะ

| | |
« ตอบ #161 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 10:03:49 AM »

thailandsusu  ดูยังไงว่าเรามีหรือไม่มีคับ  ได้แล้วเอามาทำไรได้คับ   (ผมไม่ทราบจิงๆคับไม่ได้กวนนะ)  ฮี่ๆๆ

ขึ้นไปอ่านข้างบนที่ WM ตอบสิ

เป็นชายไทยต้องรู้หน้าที่ รับใช้ชาติ 2 ปี รับใช้สตรีตลอดกาล
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #162 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 10:04:41 AM »

thailandsusu  ดูยังไงว่าเรามีหรือไม่มีคับ  ได้แล้วเอามาทำไรได้คับ   (ผมไม่ทราบจิงๆคับไม่ได้กวนนะ)  ฮี่ๆๆ

อ่านที่ wm โพสต์มาให้จบสิครับ รู้แน่นอน ^ ^
WengerJr
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +515/-102

| | |
« ตอบ #163 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 10:12:00 AM »

สรุป  ว่าต้องหน้าตาดี  เหงว่ากันอย่างนั้น 

เห้อ  แย่เลย

ผมหน้าตาไม่หล่อ  แต่หัวใจผมหล่อมากกกกกกก

ตามหาทีมชาติครับ
เจ้าชายข้างสนาม
Full Member

คะแนนความรัก: +124/-64

| | |
« ตอบ #164 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 10:13:55 AM »

ได้ยศไรมา ก็ไม่สน ขอแค่ไม่โดนแบน ในการออกความเห็น ก้พอใจแล้ว  พอเพียงๆๆๆๆๆๆ ถึงแม้จะมียศแค่ทาส แต่ก็รัก ชาติยิ่งชีพ

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #165 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 10:26:37 AM »

อ่านตามที่ WM เขียนไว้เลยครับ
เคลียร์แน่นอน

KARIN
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1685/-1542

| | |
« ตอบ #166 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 11:42:24 AM »

ช่วยกันเวฟ คำตอบของเว็บมาตเตอร์เอาไว้ด้วยนะครับ เผื่อมีใครมาถาม ก็ช่วยๆกันโพส คำตอบของเว็บมาตเตอร์นะครับ
mart nara
!!wE aRe NaRa UnItEd.!! !!We aLL ArE BrOtHeRs!!
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1379/-341

!!wE aRe NaRa UnItEd.!! !!We aLL ArE BrOtHeRs!!

| | |
« ตอบ #167 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 01:52:31 PM »

ขอบคุณท่าน วมต.ที่ให้ความกระจ่างแก่เรื่องนี้ครับ

ไงก็อยู่บ้านท่าน อย่านิ่งดูดายเน้อ

ช่วยตรงไหนได้ก็ช่วยๆกันน่ะคร้าบ

เพื่อเราจะได้มีบอร์ดดีๆ มีสาระ เกี่ยวกับแฟนบอลไทยไว้ให้ดู

ให้แสดงความคิดเห็นกันอย่างนี้ไปนานๆไงละคร้าบ

ขอบคุณ ที่ไม่เกรียนในบอร์ดคร้าบ

EVERY TEAM NEEDSTHE12thMAN,LET'S JOIN WITH US!HISTORY IN THE MAKING!!http://www.puttipan.com/thaikeyboard/
www.BOLANARA.com,www.narautd.com
i am spy สายลับของแก๊งค์อูฐ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +317/-84

| | |
« ตอบ #168 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 02:04:33 PM »

กระจ่างกันเลยทีเดียว  อย่างที่  WM บอก  อย่าไปซีเรียสอะไรกับแค่นี้เลย  ยังมีเรื่องอื่นที่เราควรสนใจอีกเยอะ ยิ่งตอนนี้นายกสมาคม คนเดิมกลับมาแล้วเนี่ยย  ไปช่วยกันอีกรอบดีกว่า
★KonDee_by_ATK★
ผม รัก ในหลวง
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +323/-48

ระวัง ไอ้เข้ดุ !

| | |
« ตอบ #169 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 02:14:55 PM »

เหมือนเล่น Camfrog แล้วได้สีเลย ฮุๆ

สารคาม-ฉลามชล_TS232
ความรู้ก็เหมือนชุดชั้นใน มีไว้ใช้แต่ไม่ได้มีไว้โชว์!!!
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +263/-47

No.7

| | |
« ตอบ #170 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 02:42:01 PM »

เข้ามาเก็บข้อมูลครับ
Joninho มังกรพลัดถิ่น
ราชบุรี เอฟซี
Full Member

คะแนนความรัก: +95/-18

" ไม่เคยเข้าสนาม อย่ามาหยามบอลไทย "

| | |
« ตอบ #171 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 02:52:05 PM »

ชัดเจน  ขอบคุณ WM คับ
โจ้@ชฎาเกรท
Full Member
**

คะแนนความรัก: +246/-9

| | |
« ตอบ #172 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 03:07:15 PM »

ท่านWMเสียสละมากพอสมควร 

ขอบคุณที่ชี้แจงครับ 

คิดทุกคำที่พูด   แต่อย่าพูด ทุกคำที่คิด
kanong
ผู้สนับสนุนบอลไทยเกือบเป็นทางการ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1451/-1014

รัก+เชียร์ // แต่ไม่บูชา

| | |
« ตอบ #173 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 03:30:04 PM »

กระจ่าง + เหนื่อยแทน

เจ้าชาย ไร้ บัลลังค์ @_AV156
AV Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +256/-73

อันตัวข้าพเจ้าเอง เป็น เจ้าชายแห่งประเทศสารขันธ์

| | |
« ตอบ #174 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 04:02:30 PM »

ใคร เยอะ คนนั้นได้ครับ

Asenal
Newbie
*

คะแนนความรัก: +23/-6

| | |
« ตอบ #175 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 04:12:59 PM »

เลี้ยงหมีต่อดีกว่า............
leo_bear
Full Member
**

คะแนนความรัก: +117/-69

เด็กหระรีหัวใจท่าเรือ

| | |
« ตอบ #176 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 08:09:05 PM »

ขอบคุณ จขกท ที่ตั่งคำถามที่หลายคนอยากถาม

ขอบคุณWM ที่ตอบคำถามในสิ่งที่หลายคนอยากรู้ครับ

กรทู้นี้ได้ให้ความกระจ่างกับผมมากเลยครับ ทำให้ข้อสงสัยต่างๆที่ผมอยากรู้

มานานกระจ่างสะทีอิอิ

Little Messi
Full Member
**

คะแนนความรัก: +258/-96

กีฬาเป็นยาวิเศษ

| | |
« ตอบ #177 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 10:35:31 PM »

เราเป็นสมาชิกใหม่ สงสัยมานานเหมือนกัน แต่ก็ไม่กล้าถาม
ต้องขอบคุณท่านเจ้าของกระทู้ที่พลีชีพถาม
และขอบคุณท่านเว็บมาสเตอร์ที่ชี้ทางสว่างให้
พ่อกำนัน_AV19
Sr. Member

คะแนนความรัก: +120/-236

| | |
« ตอบ #178 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 12:42:35 AM »

กระจ่างครับ

ไม่สนับสนุนความรุนแรงทั้งในและนอกสนาม  รังเกียจบุคคลที่ปกป้องผู้กระทำผิด
Ψ MonkeY DeviL Ψ
Full Member

คะแนนความรัก: +110/-26

\\สาวกวานรไฟ//

| | |
« ตอบ #179 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 01:27:04 AM »

กระจ่างเนตร...ขอบคุณครับ

Eddy Seemadong
พันโท Masaru
เคยถูกแบนมาแล้ว
Sr. Member
*

คะแนนความรัก: +49/-0

| | |
« ตอบ #180 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 01:45:07 AM »

ม่ายเห็นอยากได้เลย SuSu เนี่ย ...
๛•ข้าวเหนียว•๛
...เกิดมาเพื่อรองแชมป์
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +663/-898

| | |
« ตอบ #181 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 01:53:38 AM »

.ครหน้าตาดี แล้วจะได้ครับ
อันนี้เรื่องจริง

Reyes_69
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +517/-864

หาทีมเชียร์ อยู่............................

| | |
« ตอบ #182 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 01:54:27 AM »

ขอบคุณ WM อยากบอกว่าเยอะมาก แผล่บๆ

Sem2857
แฟนบอลไร้สังกัด
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1085/-783

ชีวิตไม่สิ้น ก้อต้องดิ้นต่อไป,,,

| | |
« ตอบ #183 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 09:26:46 AM »

รัก WM ที่สุดเลย ฮี่ ฮี่

เมื่อฟ้าสีทองผ่องอำไพ ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน...
โดมธีรเดชพล ณ เมืองทอง
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +292/-379

| | |
« ตอบ #184 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 09:30:26 AM »

เป็นสมาชิคตั้งแต่ปี 2007 ผมยังมะได้เรยยคับ เค้ามะไล่ออกก็บุญแร้วคราบบ 55555+

saryn115
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +267/-37

| | |
« ตอบ #185 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 01:07:48 AM »

ดีใจกับ จขกท ด้วยนะคะ มี thailandsusu สองอันเลย
Pt_Kamol
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +603/-12

" ชั้นมันก้อแค่ตากล้องธรรมดาคนหนึ่ง"

| | |
« ตอบ #186 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 11:45:01 AM »

เข้าใจแล้วคับ WM 
T-rexT-love
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +102/-5

T-REX DISPLACE

| | |
« ตอบ #187 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 01:01:21 PM »

เป็นอย่างนี้นี่เอง รับแซบบครับ

Silicon S.KW. One
ไม่ถูกควบคุมความประพฤติตลอดชีพ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +622/-242

พอใจเท่าที่มี...ยินดีเท่าที่ได้

| | |
« ตอบ #188 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 01:45:48 PM »

กระจ่างซักทีครับผม 

sittinan
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1345/-1965

นิ่ง...ซะดีกว่า

| | |
« ตอบ #189 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 05:10:26 PM »

แจ่มแจ้งครับ พี่ WM

kokobiss
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +96/-31

รวมเลือดเนื้อ ชาติเชื้อไทย

| | |
« ตอบ #190 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 01:36:57 PM »

ขอบคูณครับ
Figo Pro Ubon Fc Av
บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยไล่สมาคม
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1089/-1740

| | |
« ตอบ #191 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 01:44:20 PM »

ตอนนี้มีthailandsusuแล้วอยากได้Liverpoolsusu พ่วงด้วยอะ โลภๆขอสอง

สาเหตุฟุตบอลไทยล้าหลังนับ10ปี และปัญหาต่างๆนานาในปัจจุบัน
http://www.guideubon.com/web/viewtopic.php?t=23193
Glock-19
Buriramsusu
Hero Member

| | |
« ตอบ #192 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 02:03:02 PM »

ถ้างั้นผมขอ แมนยูสู้ด้วยน่ะครับ  ฮิ่ๆ

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #193 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 02:13:41 PM »

ถ้างั้นผมขอ แมนยูสู้ด้วยน่ะครับ  ฮิ่ๆ

ใครมีอะไรจะขอWM อีก 

สาเหตุฟุตบอลไทยล้าหลังนับ10ปี และปัญหาต่างๆนานาในปัจจุบัน
http://www.guideubon.com/web/viewtopic.php?t=23193
judosemagute
ใช้ซะชีวิตเป็นของเรา
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1350/-286

ความรู้อะไรก็ไม่สู้รู้ทันคน

| | |
« ตอบ #194 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 02:18:43 PM »

พวกมีไทยสู้ๆ เกรียนทั้งนั้นนนน ฮี่ๆ

not-mtufc
Full Member

คะแนนความรัก: +58/-23

กรูรักบอลไทย กรูไม่เอา วี วี

| | |
« ตอบ #195 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 02:27:29 PM »

...........
!!!!!!!!!!!!

สุดติ่ง_infinity
Hero Member

คะแนนความรัก: +45/-11

ชอบบอลไทย แต่เกลียด กรรมการไทย

| | |
« ตอบ #196 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 02:35:57 PM »

คงฟ้ิองเก่ง เลียเก่ง แหละมั้งฮี่ๆๆๆ

เอา thailandsusu  ไปทำไมกันฟร่ะ .....  มันชื้อข้าว ซื้อน้ำ ได้หรือเปล่า ฮี่ๆๆๆๆ

ฟุตบอล ไม่ใช่ทุกอย่างของชีวิต อย่าไปยึดติดกับมันให้มาก
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #197 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 03:23:35 PM »

คงฟ้ิองเก่ง เลียเก่ง แหละมั้งฮี่ๆๆๆ

เอา thailandsusu  ไปทำไมกันฟร่ะ .....  มันชื้อข้าว ซื้อน้ำ ได้หรือเปล่า ฮี่ๆๆๆๆ

แบนๆๆๆ

Glock-19
Buriramsusu
Hero Member

| | |
« ตอบ #198 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 03:25:36 PM »

ฟ้องแบนดีกว่า มั้ง 

ล้อเล่น

nesta_manu
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +85/-64

เหตุมันยังไม่พอ ผลมันเลยไม่มี

| | |
« ตอบ #199 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 03:47:06 PM »

รับทราบครับ สังคมใหญ่ ต้องเคารพกฏครับ

http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=194269.0ในลายเซ็นต์ไม่ขายนะครับ
TingneungMTUTD
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +318/-456

MTUTD ULTRA GATE 11

| | |
« ตอบ #200 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 04:34:08 PM »

เข้ามาอ่านครับ
bank_fior
21th Anniversary Bec Tero Sasana Football Club
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1329/-408

"Fire Dragons , The Legend Begins"

| | |
« ตอบ #201 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 09:52:06 AM »

เพิ่งสังเกตุ ของเราก้อมีแฮะ

ข้อมูลผู้ขาย : http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=163676.0
----แบงค์ --085--665--8277---
Sommai Phakmai
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +887/-562

กลุ่มเสื้อบอลไทย 314

| | |
« ตอบ #202 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 11:49:31 PM »

อยากรู้เหมือนกันค่ะ คุยกับคนที่สมัครเป็นสมาชิกมาก่อนก็ยังไม่รู้ เราสมัครทีหลัง กลับได้แล้ว
บางคนคะแนนชอบจัง ได้น้อยกว่า แต่ได้ ไทยแลนด์สู้ๆ ก่อนคนที่ ได้คะแนนมากกว่า
แถมยังมีทั้ง Hero member / Jr. member / Full member  ไม่รู้ว่าคืออะไร ค่ะ หาดูที่การปฎิบัติตามกฎก็ไม่เจอ
ดาว ก็มีหลายสี หมีก็มีหลายแบบ โอ๊ย  สรุป สมัครมา ไม่รู้ซักเรื่อง

งง เหมือนผมเลย

อยากรู้จริงๆ หรา เด๋วอธิบายเป็นหนัง ให้เข้าใจยิ่งขึ้นน่ะ อิอิ (อาจจะงง มากขึ้น ก็เป็นได้อ่า หุหุ ตามนี้เลยละกาน)
v
v
v
ของัดเอา เรื่องนี้ มาลงอีกที สำหรับ นิวบาย (ผู้ซื้อ รายใหม่ อิอิ) ทุกคน....

เรียงจากเเข้งเยาวชนไปจนบอลอวุโส...
v
v
v

newbile --- คนใหม่ เพิ่งเข้ามา หรือมาโพสแบบนานๆโผล่มาที แต่มาทีไร เป็นที่ฮือฮา ทุกที เนื่องจากต้องการให้ตนเองเป็นที่รู้จักและให้คนอื่นยอมรับเร็วๆ ดังนั้นเราจะเห็นบ่อยครั้งถึงความสามารถพิเศษของคนเหล่านี้ ที่สามารถปั๊มกระทู้ได้เป็นร้อยๆ เพื่อหวังเลื่อนขั้นไวๆ เหอ เหอ
v
v
v

jr.member --- ดาวรุ่ง ผมขอเรียกกลุ่มคนแถวๆนี้ว่า แพดดาวัน  (ขออภัย เผอิญตูบ้า หนังสตาวอร์เข้าเส้นอ่ะ อิอิ) ก้าวมาเป็นตัวความหวัง เริ่มจะปีกกล้าขาแข็งมากขึ้น ส่วนใหญ่จะแวะมาทีเป็นบางคราว จะเป็นช่วงที่เขาหาแนวทางของตัวเอง เป็นช่วงหัวเลี้ยวหัวต่อว่าจะเป็น นักโพสที่ดี หรือ โดนด้านมืดครอบงำ...อิอิ
v
v
v

fullmember--- เริ่มเป็นตัวจริงแระ เรียกได้ว่า ถึงขั้น เสพย์ติดเว็บไทยแลนด์สู้ๆ ถ้าไม่ได้เข้ามาเล่น จะเป็นผดผืน คันตามง่ามมืองามเท้า ใช้โทนาบ  เมื่อถึงขั้นนี้ ก็เป็นการเปิดเผยตัวเองให้สาธารณะชนชาวเว็บได้รู้ตัวตนของตนเองว่าเป็นไง เริ่มมีชื่อคุ้นตาแระ ...
v
v
v

sr.member --- กลายเป็นท่านเซอร์ (เซ่อๆซ่าๆ) ประกาศศักดาตัวเองอย่างเต็มที่แบบไม่เกรงใจหน้าอินหน้าพรหมแระ มีความเก๋าเกม รู้จักหาทางหนีทีไล่ให้กะตนมากขึ้น กล้าต่อกรกะใครในเว็บได้ทั้งนั้น ไม่สนใจว่าใครจะแก่ และจาเก๋ามาจากไหนก็ตาม เพราะความไม่เคยเกรงใครนี่เอง ที่ทำให้หลายคนในระดับขั้นนี้ โดนแบน  แบบไม่รู้อิโหน่อิเหน่มาแล้ว หลายราย อิอิ
v
v
v

heromember --- ผลงานดีจนเข้าตากรรมการ ด้วยความขยัน และวิริยะ อุตสาหะ จนกระทั่งมีชื่อ..เป็นที่ยอมรับแก่ธารกำนัล จนส่งผลให้ตัวเอง กลายมาเป็นฮีโร่ที่เหล่าบรรดาแพดดาวัน ติดตามผลงานอย่างกระชั้นชิด ติดหนึบยังกะตังเม บางคน มีการสถาปนา ตั้ง สถาบันของตนเองกันเป็นล่ำเป็นสัน บางคนก็มีสาวก และแฟนคลับเข้ามาแจมตลอด เพื่อสานต่อเจตนารมย์
v
v
v

thailandsusu  (ดาวสีน้ำเงิน) --- ลาภยศนี้ เป็นที่ถกเถียงกันมากมายในบอร์ดว่า เป็นตัวการทำให้เกิดการแบ่งแยกความเป็นสมาชิกของชาวบอร์ดนี้ ออกมาเป็นระบบชั้นวรรณะ ยังกะสังคมอินตาระเดีย ฮัชช่า หุหุ ผู้ที่อยู่ในวรรณะนี้ จะมีความสามารถพิเศษตรงที่ชี้เป็นชี้ตาย ยังกะเดดโน้ต เอ้ย ไม่ใช่ ชี้ว่าใครทำดี ถูกใจตู ก็ตบรางวัลโดยการให้บวก และถ้าโพสไม่โดนใจตู ก็อาจจะโดน พันนิชเชอร์ ด้วยการให้ลบเยอะๆ ทำให้เป็นที่ครั้นคร้ามว่าจะเกิดความไม่เป็นธรรมแก่สังคม เกิดการใช้อำนาจในทางที่ผิดของเหล่าแมมเบอร์ ยศ ไทยแลนด์สู้ๆ แต่โดยส่วนตัวผม เท่าที่ได้ดูจากรายชื่อ ผู้ที่ได้รับการประทานยศนี้ ส่วนใหญ่ ช่วงแรกๆน่ะ จะเป็นกลุ่มคนที่สร้างสรรค์ผลงานดีมีคุณภาพ อีกแล้วครับท่าน เสียมาก จนผม ปรวนาตนว่า กลุ่มนี้ คือ อัศวิน เจได (ขออภัย ก็ตูคลั่งสตาร์วอร์นี่หว่า อิอิ)  ที่เป็นตัวแทน คนสร้างสรรค์ต้องการเห็นบอลไทยพัฒนาจึงสรรหาสิ่งดีๆ จากเว็บข้างเตียง เอ้ย ข้างเคียง มานำเสนอในนี้ จนทำให้วงการบอลไทยเราพัฒนาไปในทิศทางที่เราอยากให้เป็นในทุกวันนี้ ซึ่งผมคิดว่า น่าจะเป็นเจตนารมย์ของเว็บมาสเตอร์ที่อยากให้เว็บเราอุดมไปด้วยคุณภาพ เนื้อๆไม่เอาน้ำเหลวๆ ข้นๆ คักๆ อิอิ จึงได้สรรหากรรมาวิธีให้รางวัลแด่คนช่างฝัน ด้วยวิธีนี้  แต่หลังจากระยะหลังเกิดกระแสเรียกร้องขอตำแหน่ง ไทยแลนด์สู้ๆมากมายจนเกร่อ ทำให้ผมมองว่า เป็นเรื่องปกติไปแระ กะการให้คะแนนกัน เพื่อหวังอาไรไม่รู้ สงสัยหวังของสมนาคุณ จากเว็บฯในช่วงท้ายปีแหงๆ อิอิ  ตำแหน่งนี้ เลยไม่ต่างจากอันอื่นมากเท่าไหร่หรอก อย่าไปสนใจมันเลยน่ะ ก็แค่ตัวกำหนดคนว่าจะอยู่ในสถานะใดมากกว่า

ปล.ค่าของคนอยู่ที่ผลของงาน หาใช่ตำแหน่งไม่...
 the value of the work. Yes,You can not find in the location and position.

แถมๆ พิเศษสุด
v
v
v

Suspended member (ซิธ ลอร์ด และ ดาร์ก เวเดอร์ เปิดฟามเลี้ยงหมี อิอิ) --- ยศที่คนได้ไม่อยากได้ คนให้ไม่อยากให้ แต่จำใจต้องให้ เนื่องจากอาการว้อนท์ ตาม ชื่อ ดาราเกาหลี ที่ชอบกินเกาเหลา "...วอน โดน ทีน ..."
ทำให้ เว็บมาสเตอร์ ให้ทั้งที่ก้ำกลืนเต็มประดา กะ พฤติการณ์ของเหล่านักท่องไซเบอร์ ที่อาศัยพื้นที่นี้ในทางที่ไม่ค่อยเหมาะสมเท่าที่ควร ใครได้ตำแหน่งนี้ถือว่ามีบุญ เป็นที่ยอมรับแก่ชาวประชาชี ทั่วหล้า ยกให้เป็นขวัญใจเลยทีเดียว หุหุ ในทัศนะของข้าพเจ้า (ยังกะชื่ออัลบั้มของ ตาลุงมาโนช อิอิ) ตำแหน่งนี้ คือ ผู้ที่โดนด้านมืดครอบงำเต็มตัวแล้ว แถมสลัดไม่ออก จนถูกจองจำ ไม่ให้ออกมาเพ่นพ่านตามท้องถนนอีกต่อไป ผมยกให้เป็น ด๊ากเวเดอร์ แห่งบอร์ดไทยสู้ๆครับ

โห..เท่มากเลย..ได้เป็นเหมือนอนาคิน สกายวอร์กเกอร์ (ถ้ามูนวอกเกอร์ละตัวใครตัวมัน อิอิ) แต่ต้องยอมแลกกะการที่ตนเองไม่ได้โพสด้วยล็อกอินนั้น ตลอดไป หรือจนกว่า เว็บฯจะเห็นใจ กลับตัวกลับใจ สังคมยังให้อภัย หุหุ

v
v
v
อันนี้ ของ หน่วยรบ_สามมิติ และพวกพ้อง...(ดาวสีเขียว)

Global Moderator --- จัดให้เป็นผู้ที่ดูแลระบบ และกฏในการใช้งานของเว็บ เป็นผู้มีดวงตาที่กว้างไกล และเฉียบแหลม คอยสอดส่องใครไม่เจ๋งพอ  มาห้าวเป้งในนี้ หรือกระทู้ที่สุ่มเสี่ยงต่อการโดน ดวงตาซารอน(คงรู้น่ะ) อาละวาด จำต้องตัดไฟแต่ต้นลม ก่อนจิบหายวายวอด นับเป็นบุคคลที่เสียสละโดยแท้ๆ จะใช้เวลาว่างๆ เข้ามาแจมบ้างเป้นบางช่วง  มาทีไรก็มีอาไรดีๆนำเสนอตลอด เพียงแต่บางครั้งผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่า เขาใช้ อาไรมาวัดว่ากระทู้ไหน ควรปักหมุดมั่ง อิอิ ขออนุญาติกัดอย่างเป็นทางการ 555+ ผมเลยยกให้บรรดาผู้สละเวลาเพื่อความสงบสุขของชาวบอร์ดนี้ เปรียบดั่ง เจได เคาซิล Jedi Council Level (ขั้นสูงของอัศวินเจได)  นานๆทีที่พวกเขา จาแว้บมาโชว์พาว์บ้างเป็นบางครั้ง ถ้าใครมีบุญจาได้เห็นเป็นบางคราว ยกเว้นบางคนเช่น โยดา และ  แมส วินดู   รวมทั้ง  กี อาดี มุนดี เป็นต้น ลองคิดเองน่ะว่าใผเป็นไผ อิอิ จาแวะมาอัพเดดข้อมูลและเช็คเร็ตติ้งอยู่บ่อยๆ...

อ้อ...มีข้อฝากแด่ชาว โกลบอล มอดิเรเตอร์ น่ะ เขาฝากมาอีกทีอย่าหาว่า ผมเจือกเลยน่ะ อิอิ เขาว่ากันว่า "การที่จะทำให้อำนาจเพิ่มพูน ก็คือ การไม่ใช้อำนาจ..." พี่ป้างฝากบอกมา...ตามเพลงนี้

นครินทร์ กิ่งศักดิ์ - อำนาจ

v
v
v
ยศสูงสุดในที่นี้

Administrator --- เป็นผู้มีคุณต่อวงการบอลไทยอย่างยิ่ง เราจึงขอละไว้ในฐานที่เข้าใจ เพราะเสี่ยงต่อการโดนแบนเป็นที่สุด ขอไม่ใช้สิทธ์พาดพิงถึงน่ะคร้าบ อิอิ

เหอ เหอ สนุกกันพอหอมปากหอมคอน่ะ หวังว่า คงจะเข้าใจ เห็นภาพที่ชัดเจนมากขึ้น
และเล่นบอร์ดนี้กันอย่างสนุกสนาม เหน็บบ้าง แดกดัน เกทับ อย่าทับเกย์ บลัฟแหลกบ้าง เป็นบางคราก็ดีน่ะ แต่ถ้ามากไปละก็ โดนขึ้นหึ้งไม่รู้ด้วยน่ะ เด๋วจาหาว่าหล่อม่ายเตือน 555+

................

ปล.เด๋วนี้ คนรุ่นใหม่ในเว็บบอร์ด กลายเป็นแนวร่วม ซิธ  (เกรียน ได้ดาบเซเบอร์ สีแดง หรือ แพนด้าไปเลี้ยง หุหุ) เยอะเจงๆ

เห็นทีพวกเราต้องช่วยกันผดุงความคิดสร้างสรรค์.....ไม่นิยมความรุนแรงและความแตกแยก....

กลับคืนสู่บอร์ดไทยสู้ๆ ให้เยอะๆซะแล้ว เหอ เหอ....

หวังว่า nusita_angel  คงจะเข้าใจบ้างน่ะคร้าบ ..

เรื่องบางเรื่องแล้วแต่ดุลพินิจของท่าน วมต. และ มดรต. เค้าน่ะคร้าบ ขอได้โปรดเข้าใจน่ะคร้าบ...หุหุ

[บางอ้อ ขอบคุณครับ

chiw34033
Full Member
**

คะแนนความรัก: +394/-93

Thailand

| | |
« ตอบ #203 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 07:55:41 PM »

อยากได้จัง

ลายเซ็นนี้ผมทำเองใครเอาไปใช้บอกนิดนึงนะครับ

tanavich
Full Member
**

คะแนนความรัก: +108/-66

| | |
« ตอบ #204 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 08:05:00 PM »

ชัดเจนครับ ขอบคุณมากๆครับ
toichi
est.1980
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +95/-13

มุ่งสู่ความเป็นเทพ

| | |
« ตอบ #205 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 10:59:39 PM »

มาเก็บข้อมูลครับ

บอลไทยพร้อมจะเติบโต ถ้าพวกเราช่วยกัน

ถ้าเราช่วยกัน บอลไทยได้ไปบอลล โลกกก
ji23jaTS71
Full Member
**

คะแนนความรัก: +70/-4

บอลไทยอย่างไรก็มัน

| | |
« ตอบ #206 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 11:11:06 PM »

ชัดเจนครับ
artzaa555
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +321/-439

| | |
« ตอบ #207 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 11:18:24 PM »

EL C4
Newbie
*

คะแนนความรัก: +71/-8

| | |
« ตอบ #208 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 10:22:45 PM »

เข้าใจแล้วครับ
maxzgame
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +293/-60

| | |
« ตอบ #209 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 10:44:10 PM »

ทราบครับ

I love people. I love people. I love people.
MTUTD_BEER
Full Member

คะแนนความรัก: +183/-107

| | |
« ตอบ #210 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 10:48:57 PM »

กระจ่างแล้วครับ

flybigbear
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +46/-323

| | |
« ตอบ #211 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 10:54:34 PM »

เป็นอย่างนี้นี่เอง
พรานทะเล
Sr. Member

คะแนนความรัก: +142/-85

| | |
« ตอบ #212 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 10:56:47 PM »

ตรงๆเลยนะครับ ผมขอมั่ง ^^
roverpin
Full Member
**

คะแนนความรัก: +147/-108

.คนมันซวย..ช่วยไม่ได้.

| | |
« ตอบ #213 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 11:04:05 PM »

.....เก็บข้อมูล..ด้วยความอยากรู้อยากเห็นครับ

sangdum
-= ฮา-ว่า-ละ =-
Hero Member

คะแนนความรัก: +170/-303

| | |
« ตอบ #214 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 11:24:33 PM »

ของแบบนี้ ขึ้นอยู่กับหน้าตาครับ

-กระบี่อยู่ที่ใจ  หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้  จับกิ่งไผ่ก็ไรเทียมทาน-
่joysport3
เป็นเพื่อน...แล้วรักษาไม่หาย
Full Member

คะแนนความรัก: +271/-68

| | |
« ตอบ #215 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 11:32:19 PM »

เริ่มจะเข้าใจเหมือนกันครับ

หนูน้อยคันโมะจัง
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +258/-47

| | |
« ตอบ #216 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 11:36:21 PM »

ขอบคุณ จขกท และ วมต.ครับ..
Change for Winner
Once Opportunity only one .
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +264/-65

จุ๊ฟๆ

| | |
« ตอบ #217 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 11:45:26 PM »

Glock-19
Buriramsusu
Hero Member

| | |
« ตอบ #218 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 11:46:40 PM »

Henry
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1066/-437

ส่งน้อง เฟ มา !!

| | |
« ตอบ #219 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 12:42:31 AM »

ใครขุดกระทู้

Vigilant_TS345
Hero Member

คะแนนความรัก: +187/-92

| | |
« ตอบ #220 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 12:56:14 AM »

ช้ดเจนครับ  อยากได้ อยากได้ อยากได้
P' Pladtin
ศรีสะเกษ..กันเอง
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1239/-83

| | |
« ตอบ #221 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 10:47:54 AM »

นั่นนะซิ..

///...///
Glock-19
Buriramsusu
Hero Member

| | |
« ตอบ #222 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 10:58:57 AM »

นั่นนะซิ..

GamEMiiz_BG
In Attapol We Trust
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1358/-1103

หนวกหูซักนัดมั้ย

| | |
« ตอบ #223 เมื่อ: กันยายน 14, 2012, 12:28:35 PM »

นี่เรากลายเป็นคนหน้าตาดีไปแล้วหรอเนี่ย ฮี่ๆ 

WHY ALWAYS ME ?
คนขยันไม่มีวันจน คนอดทนไม่มีวันหมดหนทาง
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +185/-190

เป็นแฟนบอลครับไม่ใช่โค้ช

| | |
« ตอบ #224 เมื่อ: กันยายน 14, 2012, 12:53:14 PM »

กระทู้นี้ดีมีสาระ ติดตามต่อครับ

tetea
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +200/-62

คิดว่า...จะชนะตัวเองได้ไหม

| | |
« ตอบ #225 เมื่อ: กันยายน 14, 2012, 01:08:28 PM »

ชันเจนครับ
ขอบคุณครับ

tklove555
Jr. Member
*

คะแนนความรัก: +23/-12

| | |
« ตอบ #226 เมื่อ: มกราคม 16, 2013, 10:56:36 AM »

อย่างนี้ต้องไปผ่าตัดหน้าตาใหม่ซะแว้ว
kYm_ขี่โย๊หมิซัง
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +157/-217

| | |
« ตอบ #227 เมื่อ: มกราคม 16, 2013, 11:44:14 AM »

เพิ่งเคยเห็นกระทู้นี้ ขอขอบคุณจั๊กหน่อย 

ไม่เชียร์โคราช แล้วจะให้ไปเชียร์แมวที่ไหน
KaRaKaSaNG
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +699/-146

| | |
« ตอบ #228 เมื่อ: มกราคม 16, 2013, 12:49:31 PM »

ผมเข้ามาอ่านกระทู้นี้เป็นครั้งที่สอง

ครั้งแรก ผมยังเป็นบุคคลทั่วไปอยู่...

ครั้งที่สอง ณ วันนี้ผมได้ susu ไปแล้ว

ขอบคุณ จขกท. ที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมานะครับ

vazabizav1_BGFC
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +71/-101

คิดไม่ออกแฮะ

| | |
« ตอบ #229 เมื่อ: มกราคม 16, 2013, 03:34:20 PM »

กระจ่าง แจ้ง อีหลีว่ะ

M.KAMMAI
งดเข้าห้องซื้อ-ขาย60วัน-ห้ามรับส่งPM
Sr. Member
*

คะแนนความรัก: +291/-99

| | |
« ตอบ #230 เมื่อ: มกราคม 16, 2013, 03:52:42 PM »

ขอบคุณครับ

ภาพถูกลบโดย admin ลงขายของในลายเซ็นต์
หนูน้อยคันโมะจัง
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +258/-47

| | |
« ตอบ #231 เมื่อ: มกราคม 16, 2013, 03:59:17 PM »

ผมเป็นสมาชิกมา3ปีแล้วครับ ยังไม่ได้เลย เคยโดนแบนครั้งนึงตอนสมัครใหม่ๆบัดนี้กลับใจแล้วรบกวนท่าน วมต.พิจารณา
KaRaKaSaNG
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +699/-146

| | |
« ตอบ #232 เมื่อ: มกราคม 16, 2013, 04:10:32 PM »

ผมเป็นสมาชิกมา3ปีแล้วครับ ยังไม่ได้เลย เคยโดนแบนครั้งนึงตอนสมัครใหม่ๆบัดนี้กลับใจแล้วรบกวนท่าน วมต.พิจารณา

pm...ไปหา วมต.เลยครับ
Bee_Utd_fc
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +176/-41

| | |
« ตอบ #233 เมื่อ: มกราคม 16, 2013, 04:20:53 PM »

สงสัยผมจะน่าตาไม่ดี   

nakatar
ไม่มีสิทธิ์ตั้งกระทู้
Jr. Member
*

คะแนนความรัก: +82/-121

| | |
« ตอบ #234 เมื่อ: มกราคม 16, 2013, 04:27:36 PM »

cs45mcru กลุ่มเสื้อบอลไทย266
บอลนอกอยู่ในหัวใจ บอลไทยอยู่ในสายเลือด รักประจวบ เอฟซี บ้านเกิด
เคยทำผิดกฎห้องซื้อขาย (หลายครั้ง)
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +880/-329

ครูบุญส่ง (ครูน้อย) พุ่มบาน

| | |
« ตอบ #235 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 10:18:39 PM »

ขั้นตอนที่ 1 ผมต้องเข้าไปแบนในระบบแบนของบอร์ด  ซึ่งสามารถกำหนดจำนวนวันได้  พอครบวันแล้วทางระบบก็จะยกเลิกแบนโดยอัตโนมัติ ทำให้สมาชิกสามารถเข้าบอร์ดได้ตามปกติ  ซึ่งทำให้ผมไม่ต้องมานั่งเฝ้าดูว่าใครครบแบนวันไหน ระบบจะทำให้โดยอัตโนมัติ 

แต่ละการโดนแบน  มีจำนวนกีวันครับ

== ครูบุญส่ง (ครูน้อย) พุ่มบาน==

ข้อมูลผู้ขาย

http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=189766.0

ปล. เคยทำผิดกฎห้องซื้อขาย (หลายครั้ง)  แค่ 2 ครั้ง จ้า ลงของซ้ำกันสมาชิกท่านใดสงสัยถามก่อนซื้อได้จ้า
NO.1
ต้องมีสักครั้งที่ธงไตรรงค์โบกสบัดบนเวที world cup
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +73/-26

+ ขอให้รวยๆๆๆ

| | |
« ตอบ #236 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 09:28:41 PM »

อ้าว  นึกว่าได้กันทุกคน  แต่ไม่เป็นไรครับได้เป็นสมาชิกก็ดีใจแล้ว
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #237 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 09:37:47 PM »

แวะมาดู.....><
KAMOLinNK
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +571/-111

| | |
« ตอบ #238 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 10:01:50 PM »

ดูด้วยคน
Jeffer No.7
รักกล้องยิ่งชีพ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1298/-483

เลือกที่จะเดินตามความฝัน สักวันต้องไปให้ถึง

| | |
« ตอบ #239 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 10:35:10 PM »

อ้าว  นึกว่าได้กันทุกคน  แต่ไม่เป็นไรครับได้เป็นสมาชิกก็ดีใจแล้ว
ได้ Thailand susu จะแก้ไขกระทู้ตัวเองได้ และลบออกได้ครับ มันดีแบบนี้แหละ ทำให้เราสามารถลบออกได้เมื่อเรามานั่งคิดว่าสิ่งที่เราพิมพ์ออกไปในบางอารมณ์มันไม่ถูกต้อง หรือ บลาๆๆๆ

ขออภัยมือใหม่หัดถ่าย
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์