Thailandsusu Webboard
สิงหาคม 21, 2017, 11:31:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ก้อง เกริกฤทธิ์ ทวีกาญจน์  (อ่าน 7661 ครั้ง)
Gop Gap
Newbie
*

คะแนนความรัก: +9/-1

| | |
« เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 06:16:14 AM »

มีใครคิดว่าเจ้า''ก้อง''น่าจะติดทีมชาติชุดใหญ่มั่งครับ 

อีสานใต้อินเตอร์ ~*
ถูกแบน-ห้ามเข้าบอร์ดชั่วคราว
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +573/-203

- 108ดรีกรี -

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 06:22:01 AM »

หลายๆคนที่ติดชุดใหญ่ มักจะมีชื่อมาจากชุดเล็กมาก่อนครับ

หรือไม่ก็เป็นซุปเปอร์สตาร์ประมาณว่าฟอร์มดีสุดๆ พีค สุดจนเป็นที่ประจัก

เลยถูกดันมาติดครับ ส่วนคนที่โนเนม หรืออยู่ทีมเล็กๆ อาจจะหมดสิทธิ์ครับ

วะสัน หรือ ธาตรี ยังต้องรอเลย

Gop Gap
Newbie
*

คะแนนความรัก: +9/-1

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 06:35:29 AM »

แต่ผมว่าเจ้าก้องน่าจะติดน่ะหรืออาจจะไม่ เพราะตัวเล็กไปหน่อย 

Beer_Hornbill TS_107
เป็นคนไทยไม่เชียร์บอลไทยได้ไงว่ะ
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +964/-182

ผมเชียร์ชัยนาทเอฟซีคร้าบบ

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 06:52:26 AM »

ยังต้องสะสมประสพการณ์อีกครับ

McClane
สมาชิกทั่วไป ไม่สามารถกด+ -
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +324/-18

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 07:43:15 AM »

ยังครับ

ตัวเล็กไม่เป็นไรแต่ต้องฟิตร่างกายให้แข็งแกร่งกว่านี้

ยิงไกล เข้าฮอส ยังไม่ดีเหมือนปีที่แล้ว

ที่สำคัญ ความมั่นใจหดหายซะแล้วตอนนี้

ต้องเช่าเรือไปตามหาฟอร์มเก่าๆมาก่อนคับ 
prague
ห้ามเข้าบอร์ด - รอยืนยันตัวตนภายใน3วัน
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +720/-493

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 07:44:59 AM »

คุณว่า ไกรกิตติ, เกริกฤทธิ, มงคล, วิชา, รวมทั้ง ซีเกต พวกนี้ที่เล่นดีๆ ควรจะได้รับแรงจูงใจและเป็นตัวอย่างกำลังใจให้กับเด็กไทยหน้าใหม่ๆ ไหม...

ไกรกิตติเล่นได้ดีในบอลชุดสิบเก้า ยิงพม่าและพาทีมไปเบียดญี่ปุ่นรุ่นเดียวกัน (ชุดที่ไปเตะเอเชีย่นเกมส์แล้วเป็นแชมป์) รุ่นนั้นมีต่อยกันนัดชิงแต่ฉิวเฉียดมาก แพ้ไป 3 - 2 ทั้งๆ ที่โค้ชห่วยมาก

แล้วทำไมเด็กนี่หายไป เหมือนกันเลยกับ ซีเกต มาดปูเต๊ะ, และเกริกฤทธ์ ทวีกาญจน์ พวกนี้ประสบการณ์ไม่ต้องพูดแต่เพราะมันไม่มีระบบการทำทีมสนับสนุนเยาวชนต่อเนื่อง ใครไม่ได้ติดตามดูบอลไทย จะไม่รู้ว่าเด็กพวกนี้ในตอนเล่นชุด 19 เอย สพก.เอย โค้กเอยมันเล่นได้สะเด่าและไม่ควรปล่อยมันตรีนเย็น (เหมือนเครื่องเย็น) ด้วยการปล่อยมันลอยแพไปที แล้วพอลอยแพเขาเขาหมดกำลังใจกับเป้าหมายแล้ว ไปเอามาอีกทีตอนดาวน์ แล้วจะเหลืออะไร กลับกันเมื่อเปรียบเทียบไอ้พวกได้รับโอกาสสม่ำเสมอ อย่างเด็กกวิน เด็กนี่ไม่เคยสั่งแนวรับเลย ไม่เคยบอกให้เติมให้ดันให้รองดูเกมส์ไม่เป็น แต่ดูไม่เป็นสั่งไม่ได้เรื่อง (เหมือนไอ้ตี๋) เวลาถูกยิง หันไปด่าเขาประจำ ด่าปลายเหตุทั้งๆ ที่ถ้าจะด่าเขาก็ต้องบอกเขาก่อนอ่านเกมส์บอกเขาก่อนแล้วเป็นไง พอเจอความจริงเจอของจริงและถ้าเห็นว่าเน่าก็จะเก็บตัวเหมือนตอนเลสเตอร์หรือรายการอื่นๆ เห็นจะเน่าชื่อจะเสีย เรียกเก็บเอาตัวอื่นลงๆ ไป พอกันกับเด็กสุจริตที่เล่นได้มาตรฐานแย่สม่ำเสมอแต่ก็ได้รับการคัดเลือกให้ติดและก็ไปเล่นแบบ (ตรงๆ เลยน่ะ) ห่วยซ้ำแล้วซ้ำเล่า ภาพเดียวกันเลยกับสถิตย์ มุขกระโทก

แล้วถ้าถามว่าควรเรียกมาติดไหม ก็ตอบคำเดียวว่าควร... โดยจะจัดเป็นชุดเอชุดบีก็ได้ แต่มันต้องเกิดการสร้างกำลังใจให้เด็กไทย ยังมีเด็กในอเคเดมี่อีกเท่าไรที่เขาอยากเป็นตัวแทนทีมชาติ ถึงไม่ได้เล่นแต่ถูกเรียกไปคัด ความมีกำลังใจในการเล่นก็มากแล้ว และมันก็จะได้ต่อยอดกำลังใจลงไปในระดับสโมสร เสียดายฝีเท้าซีเกตที่สุด เล่นดีมีอนาคตตอนนี้ดาวน์จนแทบไม่เหลือเลย... มันหมดยุคแล้วว่าควรจะติดหรือควรจะไม่ติด นอกจากหาวิธีสร้างจิตใจ กำลังใจให้คนรุ่นใหม่แล้ว ก็ต้องปูทางไปให้กับเด็กไทยได้เล่นด้วยการไปยกเลิกไอ้ 5 ตัว เพื่อความเอาเปรียบและการบีบความสำเร็จให้บางตัวบางทีมเพื่อเอาหน้าไปปั่นเงิน หรือมีส่วนร่วมในการกินเงินกับระบบโควต้าไม่ว่าตั้งแต่เอกสาร เปอร์เซ็นต์ซื้อขาย ฯลฯ ไปยกเลิกแล้วเห็นเอเอฟซีไม่ใช่พ่อด้วยการให้ตัวนอกไม่ว่าที่ไหนแค่ 3 แล้วอีก +1 ไปเอาเด็กสิบเก้า เด็กเยาวชนมาแปะใส่ ความแตกต่างของทีมก็จะหาย ความเท่าเทียมก็จะมากขึ้น ฝีเท้านักเตะก็จะได้มีทางออก เด็กก็จะได้มีโอกาสมีประตู

ถ้าไม่ทำตามนี้แล้วมาถามแล้วได้แต่บอกกันว่า "ต้องมีประสบการณ์" "ต้องมีนั่นมีนี่" ก็กลับไปเท่ากับหลักคิดคนเป็นดร.ของสมาคมนั่นแหละ
chuadz
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +424/-64

บอลไทยสู้ๆ

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2011, 02:10:28 PM »

ประสบการณ์อีกซักหน่อย แจ่มมม

Jom_image
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +36/-26

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2011, 02:22:40 PM »

กวินนี่นะไม่สั่ง ผมเห็นแหกปากตลอดอะ หรือว่าผมหูแว่ว
St'First_AV023+แก๊งค์อูฐ
xi+av023+แก๊งค์อูฐ+ts09
Hero Member

คะแนนความรัก: +512/-205

St'First_AV023

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2011, 02:23:33 PM »

ก้อง สวดยอดดดด อิอิ

มา อยู่ ชลบุรี เอฟซี   ใหม อิอิ
อีสานใต้อินเตอร์ ~*
ถูกแบน-ห้ามเข้าบอร์ดชั่วคราว
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +573/-203

- 108ดรีกรี -

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2011, 09:51:42 PM »

กวินนี่นะไม่สั่ง ผมเห็นแหกปากตลอดอะ หรือว่าผมหูแว่ว

หน้าไม่ให้ ครับ แนะนำให้น้องเค้าไว้หนวดไว้ผมไว้เครา เยอะๆ สิ

เจ้าเฉื่อย
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +12/-0

คนศรีราชา ก็เชียร์ศรีราชาดิ

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 09:22:32 PM »

ลองดู

พังพอน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2608/-1676

เชียร์ทีมไหนก็เชียร์ไป

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 09:46:48 PM »

ก้อง  นิสัยดี

แต่เสียเปรียบเรื่องรูปร่าง

terati20
Hero Member

คะแนนความรัก: +1092/-913

ถ้ากูรวยเมื่อไหร่ จะมา Take over ท่าเรือ

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 08:38:55 AM »

ผมว่า ชุดซีเกมปีนี้ เอาให้ เปรี้ยงปร้าง ก่อนดีกว่า
ตัวเล็ก เเต่ตันดีนะ เล่นเวทให้หนาๆ เลยดีกว่าา

สุทสฺสํ วชฺชมญฺเญสํ อตฺตโน ปน ทุทฺทสํ 
ความผิดของผู้อื่นเห็นง่าย ฝ่ายของตนเห็นยาก
celeron5555
ถูกควบคุมความประพฤติชั่วคราว
Sr. Member
*

คะแนนความรัก: +44/-97

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 08:57:43 AM »

ต้องมีเส้นครับ เส้นใหญ่ราดหน้าด้วย  55+6
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์