ธันวาคม 19, 2014, 10:38:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "ตรัง เอฟซี" งามไส้อีกแล้ว นักเตะส่อยหมัดใส่นักเตะพัทลุงร่วงพื้น  (อ่าน 2558 ครั้ง)
kriz1972
Thailandsusu
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +71/-0

| | |
« เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 11:33:15 PM »

"ตรัง เอฟซี" งามไส้อีกแล้ว นักเตะส่อยหมัดใส่นักเตะพัทลุงร่วงพื้น

ตามนี้ครับ http://www.thaileagueonline.com/webboard/index.php/topic,5484.0.html
FA_TANI_AV092
Hero Member

คะแนนความรัก: +595/-147

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 11:41:22 AM »

อ่อนว่ะ
GG.Tเขลางค์นคร.
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +334/-137

ลำปาง บ้านฮา ฮาจะเชียร์

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 01:42:35 PM »

ยังได้แค่ใบเหลืองเหรอนั้น....

- ŊumbeR 8 -
ขอบคุณทุกๆมิตรภาพครับ
Hero Member

คะแนนความรัก: +98/-14

- We are Dugong Army -

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 09:27:27 PM »

ข้องใจกับพาดหัวข่าวของ ไทยลีกออนไลน์ ครับ อยากทราบจากปากทีมงาน ไทยลีกออนไลน์ โดยตรงว่า คำว่า "ตรัง เอฟซี" งามไส้อีกแล้ว มันหมายความว่ายังไง หมายความว่าตรัง เอฟซีเคยสอยหมัดใส่นักเตะทีมอื่นอย่างนั้นเหรอ หมิ่นประมาทนะครับ จะโดนฟ้องเอานะครับ หรืออยากเขียนอะไรก็เขียน เรียกร้องให้ทีมงาน ไทยลีกออนไลน์ออกมาชี้แจงด้วยครับ ถ้าไม่ออกมาชี้แจงผมถือว่าพวกคุณตุ๊ดครับ

ขอนำความเห็นบางส่วนจากแฟนบอลตรัง เอฟซี ผู้ซึ่งอยู่ในสนามจริงๆ(ไม่ใช่ดูคลิปแล้วเขียน) และเห็นเหตุการณ์ในสนามตลอดมาให้ท่านผู้เสพสื่อได้ฟังอีกมุมมองหนึ่งนะครับ

"เหตุการณืนั้น จำได้ว่า เบอร์ 16 เข้าข้างหลังนักเตะเราก่อน แต่กรรมการท่านปล่อยให้เล่นต่อ พอลูกทุ่มเข้ามาใหม่ ก็ปะทะกับนักเตะอีกคนนึง เจ้าเบอร์ 16 วิ่งแจ้นมาจะเอาเรื่อง ของเราเลยป้องกันตัวโดยยันเข้าซอกคอแต่ไม่ได้ต่อยนะ เบอร์ 16 นั้นก็ต้องอาศัยจังหวะทิ้งตัวลงไปบิดเหมือนโดนต่อยเต็ม ๆ (อาการเหมือนโดนกระบอกไฟฟ้าช๊อตเข้าเบ้าตา) ผมว่าไม่มีเจตนาทำร้าย แต่ที่วิ่งเข้ามาแบบนั้นนักเตะที่โดนเข้าหลังเมื่อกี้ มันอารมณ์ยังค้าง เขาก็กลัวโดนอัดเลยป้องกันตัว แต่ผมว่าน้องนักเตะเราก็เร็วไปนิดนึงยันเข้าไปก่อน ถ้านักเตะระดับโลก เขาจะเอาอกชนแล้วเอาหน้ายันเบา ๆ เท่านั้น สุดท้ายเคลียร์กันได้ กรรมการใจดีให้แค่ใบเหลือง ถ้าเต็มทีจริง ๆ ใบแดงสถานเดียว ผมก็ไม่ได้เข้าข้างทีมเรา แต่กรรมการปล่อยให้นักเตะเราโดนเตะมากไป.... ใครมีคลิปที่นักเตะพัทลุงอัดเราจนต้องหามออกมาโพสมั่งดิ กรรมการท่านให้แค่ดร็อปบอล โห ผมคิดว่า น้องนักเตะเราเข้า รพ.ไปแล้ว แต่ยังเล่นต่อได้ ขอชมว่า ฟิต และ มีน้ำใจนักกีฬาไม่ไปเอาคืน เพราะถ้าเป็นผม คงตามไปสอยมันแน่ เล่นหนักขนาดนั้น..."

เครดิต น้าบัติ

นี่คือหนึ่งความเห็นของกองเชียร์ฝั่งตรัง เอฟซีที่อยู่ในสนามและเห็นเหตุการณ์ต่อหน้าต่อตาครับ ส่วนใครจะคิดเห็นอย่างไรก็เป็นสิทธิของผู้นั้นครับ เพราะถ้าคนมันจะอคติกับทีมตรงข้ามมันก็ไม่ได้แปลกอะไรตามสันดานมนุษย์ครับ

แต่ผมว่า thaileagueonline.com พาดหัวแรงไปนะครับ ไม่รู้ว่ามีทีมงานอยู่ในสนามจริงหรือไม่ หรือแค่ดูจากรูปแล้วกระเสือกกระสนเขียนข่าวตามสันดานคนเขียน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 05, 2011, 11:00:12 PM โดย - ŊumbeR 8 - » บันทึกการเข้า

Hero Member

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 09:39:18 PM »

ฝากข่าวมาบอกอีกนิดนะครับสำหรับทีมงาน thaileagueonline.com อีกข่าวนะครับ กรุณาเอาไปลงด้วยนะครับ

นัดนี้นักเตะตรัง เอฟซี ได้รับบาดเจ็บจนต้องหามส่งโรงพยาบาล 2 คนเลยนะครับ คนแรกคือ เอกพงษ์ ทอชุม หรือเจ้าบิ๊ก โดยเจ้าบิ๊กโดนเข้าปะทะจนไหปลาร้าหักครับ และอีกคนคือกาเบรียล ได้รับบาดเจ็บถึงขั้นเปลือกตาซ้ายร้าวครับ

ฤดูกาลนี้นักเตะตรัง เอฟซีโดนทีมคู่แข่งหวดเดี้ยงไปครึ่งทีมแล้วนะครับ นักเตะสำรองบางนัดมีนักเตะที่สามารถลงสนามจริงๆได้แค่ 2 คน พวกคุณไม่ลงข่าวเอี้ยอะไรเลย ทีมงาน thaileagueonline กับเนื้องานที่สื่อออกมาได้แค่นี้อยู่ไปก็ไม่เจริญหรอกครับ เอาภาพไปดูให้เต็มๆตานะครับ

ภาพเจ้ากาบี้กับอาการบาดเจ็บเปลือกตาซ้ายร้าว นอนรักษาตัวอยู่โรงพยาบาลตรัง

ภาพเจ้าบิ๊กกับอาการไหปลาร้าหัก นอนรักษาตัวอยู่โรงพยาบาลตรังรวมแพทย์

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 05, 2011, 10:21:38 PM โดย - ŊumbeR 8 - » บันทึกการเข้า

IndyOnTourz_TS185
Hero Member

คะแนนความรัก: +516/-390

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 09:47:30 PM »

ฝากข่าวมาบอกอีกนิดนะครับสำหรับทีมงาน thaileagueonline.com อีกข่าวนะครับ กรุณาเอาไปลงด้วยนะครับ

นัดนี้นักเตะตรัง เอฟซี ได้รับบาดเจ็บจนต้องหามส่งโรงพยาบาล 2 คนเลยนะครับ คนแรกคือ เอกพงษ์ ทอชุม หรือเจ้าบิ๊ก โดยเจ้าบิ๊กโดนเข้าปะทะจนไหปลาร้าหักครับ และอีกคนคือกาเบรียล ได้รับบาดเจ็บถึงขั้นเปลือกตาซ้ายร้าวครับ

ฤดูกาลนี้นักเตะตรัง เอฟซีโดนทีมคู่แข่งหวดเดี้ยงไปครึ่งทีมแล้วนะครับ นักเตะสำรองบางนัดมีนักเตะที่สามารถลงสนามจริงๆได้แค่ 2 คน พวกคุณไม่ลงข่าวเอี้ยอะไรเลย ทีมงาน thaileagueonline กับเนื้องานที่สื่อออกมาได้แค่นี้อยู่ไปก็ไม่เจริญหรอกครับ เอาภาพไปดูให้เต็มๆตานะครับ

ภาพเจ้ากาบี้กับอาการบาดเจ็บเปลือกตาซ้ายร้าว นอนรักษาตังอยู่โรงพยาบาลตรัง

ภาพเจ้าบิ๊กกับอาการไหปลาร้าหัก นอนรักษาตัวอยู่โรงพยาบาลรวมแพทย์ตรัง

สื่อยอดเยี่ยมแห่งปี !!!!

ตามหาเสื้อแมตวอนทีมชาติไทย จะขายจะแลก pmมาคุยกันได้น่ะครับ
McClane
สมาชิกทั่วไป ไม่สามารถกด+ -
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +324/-18

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 10:01:49 PM »

ภาพเจ้ากาบี้กับอาการบาดเจ็บเปลือกตาซ้ายร้าว นอนรักษาตังอยู่โรงพยาบาลตรัง

ภาพเจ้าบิ๊กกับอาการไหปลาร้าหัก นอนรักษาตัวอยู่โรงพยาบาลรวมแพทย์ตรัง

ขอบคุณสำหรับข้อเท็จจริงอีกด้าน

เป็นบทเรียนสำหรับผู้บริโภคข่าว

ต้องฟังความทุกด้านอย่างแท้จริง

rivermoon
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +127/-68

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 10:10:28 PM »

แล้วคนที่เจ็บจอนเจอโคราช เอฟซี.นักไทยคมเอฟเอคัพ.ตอนนี้อาการเป็นไงครบ
ถามด้วยความเป็นห่วงครับ
JT777
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +211/-17

I ⓛⓞⓥⓔLOEI CITY

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 10:15:36 PM »

คนเจ็บหายไวๆๆนะคะ..

คนเมืองเลย ก็ต้องเชียร์ทีมเลยซิตี้  แน๊ว

<<<< http://www.loeicityfanclub.com<<<<
Hero Member

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 10:16:57 PM »

คนที่เจ็บตอนนัดเจอโคราช คือ ออสก้าครับ กองกลางตัวทำเกมอีกคน นัดนั้นออสก้ากรามหักครับ คาดว่าต้องให้อาหารแบบละเอียดไปประมาณ 2 เดือนครับ ขอบคุณท่าน rivermoon แทนออสก้าสำหรับความห่วงใยนะครับ +62 ชอบจัง

Hero Member

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 10:18:38 PM »

คนเจ็บหายไวๆๆนะคะ..

+85 ชอบจัง ขอบคุณแทนคนเจ็บด้วยครับ น่ารักแถมนิสัยดีอีกอยากให้มีแฟนบอลแบบนี้เยอะๆครับ

Hero Member

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 11:18:21 PM »

ขอบคุณสำหรับข้อเท็จจริงอีกด้าน

เป็นบทเรียนสำหรับผู้บริโภคข่าว

ต้องฟังความทุกด้านอย่างแท้จริง

+77 ชอบจังครับ

lighthouse trang
เ ชี ย ร์ ต รั ง ไ ช โ ย ! ! !
Full Member
**

คะแนนความรัก: +195/-26

ฟุตบอล=สปิริต+มิตรภาพ

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 12:07:13 AM »

Hero Member

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 12:58:40 AM »

พาดหัวข่าวอย่างนี้ อยากทราบว่าถ้ามีผลต่อการเจรจาสปอร์นเซอร์ ทีมงาน ไทยลีกออนไลน์ จะรับผิดชอบอะไรบ้างมั๊ยครับ

แต่ก็ไม่น่าถาม คำตอบก็น่าจะรู้ๆอยู่แล้ว สื่อสั่วๆไม่รับผิดชอบแบบนี้ก็นิ่งเงียบตามระเบียบแหละนะ ตุ๊ดเอ๊ยยยยย

บุญห่อ
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +14/-1

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 05:38:13 PM »

อืม.....

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์