กระทู้บอลไทย
ตุลาคม 02, 2014, 07:22:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมคำคมกวนๆ ฮาๆ ซึ้งๆ ไว้ขึ้นสถานะเฟสบุ๊กครับ (ภาค 5)  (อ่าน 73336 ครั้ง)
Afterlife1910
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +259/-64

SISAKET FC SUSU

| | |
« เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 04:59:33 PM »

สวัสดีครับท่านสมาชิกTSS ทุกท่าน
มาเเล้วครับสำหรับภาคที่ 5 ที่รอคอย 

รวมคำคมกวนๆ ฮาๆ ซึ้งๆ ไว้ขึ้นสถานะเฟสบุ๊กครับ
เป็นคำคมต่างๆที่รวมรวมไว้มากมายเอาไวขึ้นสถานะต่างๆ

เคตดิต:: เก็บมาจากหลายที่ บอกไม่หมด   

เเต่ี่เเน่ๆ สมาชิกบางท่านใน soccersuck.com (ขอขอบคุณท่านที่เป็นผู้รวบรวมในSS คนนั้นมากน่ะครับ จำชื่อไม่ได้ )
เเละ  www.pantip.com ขอบคุณครับ   

อันนี้เป็นภาค 5 ครับ
ส่วนใครยังไม่ได้ติดตามภาค 1  2  3 และ 4  ก็ตามนี้ครับ

http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=167521.0 ===> 1
http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=167669.0 ===> 2
http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=170841.0 ===> 3
http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=171325.0 ===> 4

ตามนี้ครับ

ถ้าจะ''กลับมา''ทำให้ฉัน''เสียใจ''...ก็จง''กลับไป''ในที่คุณจากมา

ไม่ได้คิดจะ"แย่ง" แค่ แอบ "แช่ง" ให้เลิกกันเร็วๆ

บางทีการรักเขา แต่เขาไม่รู้ ยังดีกว่าเขารับรู้แต่เขาไม่รัก

รู้ตัวดี...เวลาที่รักใครคนหนึ่งมากๆ แต่ในขณะเดียวกันก็เแทบไม่รู้สึกตัว ว่าเริ่มรักตัวเองน้อย ลง !

เธอทำเหมือนความรู้สึกของคนใกล้ตัว....มักอยู่หลังสุดเสมอ

ไม่ว่าง .. . กำลังเหงา

"สายตา"ของคนบางคนมีผลต่อการเต้นของ"หัวใจ"

มีแต่วันชดเชยวันแรงงาน อยากมีวันชดเชยแรงใจบ้าง....

อย่าเชื่อ คำว่า "โดนทิ้ง" ของผู้หญิง
อย่าเชื่อ คำว่า "รักจริง" ของผู้ชาย !

...ซื้อ:-)ทุกเลข ยกเว้นเลขที่ออก!..

หมดโปรเมื่อไหร่ หมดใจตามมา-.

ก่อนที่คิด จะทำตัว เหมือน "เรยา" คุณเปรียบเทียบ "หน้าตา" แล้วหรือยัง

ตั้งแต่เกิดมาเคยเจ็บแค่สองครั้ง "ครั้งแล้ว" กับ "ครั้งเล่า"

ที่ยังโสดน่ะ ไม่ใช่อะไร
เพราะตอนนี้ยังเป็น"คนของประชาชน"
ยังไม่พร้อมเป็นของ"คนคนเดียว"

ถึงจะใช้ " โปรโทรฟรี ".. ก็ไม่มี ความหมาย.. ถ้าไม่มี คนปลายสาย ให้โทรหา

อย่ารังแกคนที่ไม่มีตัง ด้วยการไม่คืนเลย.

"ผู้ชายดีๆ" ไม่ได้มีเเต่ในนิยาย ,, ส่วน "ผู้หญิงร้ายๆ" ก็ไม่ได้มีเเต่ในละครทีวี..

เสมอต้นเสมอปลาย แต่อาจไม่เสมอไป

สองสิ่งที่ยิ่งใหญ่บนโลกใบนี้ คือ "ความรัก" กับ "หวย" ล้วนมีความเสี่ยง

บางครั้ง การเข้าใจ บางเรื่อง เจ็บปวด ยิ่งกว่าไม่รู้ อะไร

กินอยู่กับปาก อยากอยู่กับเธอ..

หมดรักเธอก็ไป เหงาใจเธอก็มา ความรักนั้นมีค่า กรุณาอย่ากวนตรี.....

ไม่เคยเล่น "ฟาร์มวิลล์" เพราะไม่เก่งเรื่อง "ปลูกผัก" แต่ถ้าเป็น "ฟาร์มรัก" ถึงไม่ถนัดแต่ก็ "อยากลอง" ^^

ฉันไม่ใช่เจ้าหญิงในนิยาย แต่ก้ออยากเจอเจ้าชายในชีวิตจริง

ถึงนู๋จะเป็นคนหน้าตาไม่ดี แต่ดาวน์โหลดฟรีไม่ได้นะคร๊าาาาาา 5 5 5 +

ต่อให้คุณ "ดีพอ" หรือ "พอดี" แต่ถ้าคณเจอกับคน " ไม่พอสักที "ความรักที่มีมันก้อไร้ค่า

เวลาไม่อาจรักษาทุกสิ่ง แต่การยอมรับความจริงจะรักษาทุกอย่าง

"คิดถึง" เป็นกริยาที่ไม่ต้องมีกรรม แต่ต้องมี "เธอ" ฮิ้วววว~

บางคนไม่ได้ "รอ" เพราะ "อยากรอ" แต่ ที่ "รอ" เพราะมัน "ไม่ยอมลืม

การแอบรัก, ก็เหมือนดูหนังสามมิติ, เห็นว่าจ่ออยู่ตรงหน้า, แต่ก็คว้ามาไม่ได้

ในเมื่อ "ผอม" ไม่ได้...ก็ควรจะเรียนรู้ที่จะ "อ้วน" อย่างน่ารัก ^^

"รั้ง" กับ "รอ" ปริมาณความ "ท้อ" พอๆกัน

อยากลืมใคร อย่าใช้เวลา เพราะนาฬิกา ยังวนมา"ที่เดิม"

คำว่า "เปล่า" ของผู้หญิงอ่ะ "ตัวดี" , คำว่า "ไม่มี" ของผู้ชายอ่ะ "ห้ามเชื่อ

"ลา" เป็นสัญลักษณ์ ของความ "โง่" เพราะฉะนั้น "เลิกลา" คือ "เลิกโง่"

" ความรัก " ไม่ต้องการ " เวลา " , แต่..ทุก " เวลา " > ต้องการ " ความรัก "

"บางคน...ช่างดีกับเรามากมาย...เค้าไม่เคยคิดร้ายและ...ไม่เคยคิดรัก"

คนบางคน"มาขอเป็นเพื่อนกับ"ใครบางคน"เพียงเพราะอยากรู้เรื่องราวของ"อีกคน"

?ผู้หญิงก็เหมือนเขาพระวิหาร "รู้ว่ามีอยู่ แต่ไม่รู้ว่าใครเป็นเจ้าของ"
ผู้ชายก็เหมือนทหารไทย "อยากเป็นเจ้าของ แต่รักษาไว้ไม่ได้
"ดังนั้นเราควรทำตัวเป็นเขมร "กุก็ไม่รู้ว่าเป็นของใคร แต่กุจะเอา!

เกิดมายังมะเคย "เสียท่า" ใคร
มีแต่ "ได้ท่า" ใหม่กลับมา

"บางคนมีรัก แต่กลับไม่รักษา , บางคนตามหา แต่กลับไม่เจอ."

"ตอนกรูจีบ ก็เสือกไม่เอา แล้วจะบ่นโสด บ่นเหงา เพื่ออะไร ?"

ก่อนที่คิด จะทำตัว เหมือน "เรยา" คุณเปรียบเทียบ "หน้าตา" แล้วหรือยัง

คำบางคำคนพูดไม่เคยจำ แต่คนฟังไม่เคยลืม...

ไม่ไขว่คว้า ไม่เสาะหา ปล่อยให้โชคชะตานำพา "ความรัก" มาหาเราเอง

ความรักก็เหมือนหมอฟัน
................หลอกกรูอยู่นั่น ว่าไม่เจ็บ ไม่เจ็บ

สาเหตุที่ Facebook ไม่มี LOVE มีแต่ LIKE
เพราะไม่สนับสนุนให้ใครหลายใจ คลิก LOVE ใครหลายๆคน

คำ..."อธิบาย" ชอบเอามาใช้ในวันที่ไร้ประโยนช์
คำ..."ขอโทษ" ชอบเอามาใช้ในวันที่....สาย
คำว่า..."รัก " ชอบเอามาพูดกั๊ก...ตอนมัน"เสียดาย"
และคำพูด.... อีกมากมาย ที่เอามาล่อให้กลับไป อยู่ในคอกควายเช่นเดิม!!

หน้าที่ของคน "โสด" คือ หาคนที่ดีที่สุดมาเป็นแฟน
หน้าที่ของ "คนมีแฟน" คือ หาคนที่ดีกว่าแฟนมาแทนที่

Google' ที่ว่าแน่ . . ยัง Search' หา "คู่แท้" กู ไม่เจอ !?

เป็น "คนโสด" ไม่ต้องเศร้า.. (T-T) เพราะ!! เป็น "คนที่เขาไม่เอา" .. มันเศร้ากว่า!!.

ขอเป็น "รักแท้" ที่ มาช้า . . . ดีกว่า!! เป็น "คนไร้ค่า" ที่มาก่อน !!

ไม่ได้ ใช้ BB .. ไม่ได้มี i-Phone .. หน้าตาก็เหมือน โจร .. คนที่ โดน ก็ยังไม่มี...!!

ความรัก ก็เหมือน เกมส์กีฬา "ตัวสำรอง" จามีค่าก็ต่อเมื่อ "ตัวจริง" เจ็บ !!

ไม่อยากเป็น "นางเอก" เพราะได้แค่ "เจ้าชาย" ....
แต่อยากเป็น "นางร้าย" ที่จะได้ "ผู้ชายทั้งเรื่อง" !?!

อย่าคบใคร เพราะเขาคนนั้นจากไป และ อย่าทิ้งใครไป เพราะเขาคนนั้นกลับมา
เก่ง..เสมอ กับ ให้มิตรภาพ แต่ แย่..เสมอ กับ ความใกล้ชิด

"ชีวิต... เปลี่ยนได้ แต่ไม่รับคืน"

ความจิง เป็นสิ่งไม่ตาย แต่ถ้ารู้ความจิง ก็จะวิ่งไปให้รถทับตาย

ถึงแม้จะเบื่อ แต่ก็จะพูดว่า "ไม่เป็นไร"
" โสดสนิท ต้อง lโสดl = โสดสมบูรณ์..."

ผู้ชายถามหาถึงผู้หญิงดีๆ...
ผู้หญิงถามหาถึงผู้ชายดีๆ...
แต่ตัวเองใช่ว่าจะทำตัวดีอ่ะ !

ความลับ ที่ไม่มีในใลก นั้น เกิดจากคุณได้แสดงออกมา
แต่ ความลับ ที่มีในใลก เกิดจากความคิดแต่ไม่แสดงออกมา

สรรรพสิ่งทุกอย่างต้องมีเริ่ม และต้องมีสิ้นสุด ไม่วันใดก็วันหนึ่ง !

กรุณาอย่าด่าว่าเรา "หน้าม่อ" เพราะเราแค่ "หลอกล่อด้วยคารม" !!!

อย่าถามเรื่อง "ชู้" กับฉัน . . . เพราะ มีตั้งแต่ "ฝั่งอันดามัน" ยัน "ลุ่มน้ำโขง" !!

ที่โสดไม่ใช่ไม่มีใครเอา.. แค่อยากจะรู้ว่าอารมณ์ เหงา นั้นมันเป็นยังไง ??

ไม่จำเป็นต้องคิดถึงคนที่อยู่ห่างไกล ถ้าคนนั้นนั่งอยู่ในใจของเราแล้วล่ะก็นะ

กรุณาอย่าปรึกษาผมเรื่อง "เมีย"
เดี๋ยวผมจะเชียร์ให้เป็น "โสด"
ดูแล้วอาจจะเป็น "คนโฉด"
โทษทีครับคน "โสด" อย่างผมยังไม่มี "เมีย"

" ผู้ชายไม่ใช่พิซซ่า เลือกหน้ากันอยู่ได้"

ไม่โสดไม่ต้องมาสะกิด แต่ถ้าสวยนิดๆ ไม่ต้องสะกิด เดี๋ยวไปเอง

อยู่ดีๆ ก็โสด , แต่อยู่โสดๆ ก็ดี
บ่อยครั้ง คนที่ปลอบใจคนอื่นอยู่นั้นแหละ คือคนที่บอบช้ำที่สุด

แอดเป็นเพื่อนน่ะ พอรู้
แต่แอดเป็นชู้ มันกดตรงไหนวะ?

เจือจางเหล้าต้องใช้โซดา เจือจางน้ำตาต้องใช้คนที่ " เห็นค่าของเรา "

อยากอกหัก เเต่อุปสรรค อยู่ที่หน้าตา

ลักทรัพย์ต้องไปศาลอาญา แต่ "รักนะคะ" ต้องสานสัมพันธ์....

.."คิดถึง" เป็นเพลงของ บอยPeacemaker....แต่คิดถึงเธอ "ยังไม่พ้นขีดอันตราย"...

ขอกอดตัวเองท่ามกลางความหนาวเย็น ดีกว่าทนเห็นเธออบอุ่นอยู่กับใคร

ถึงกรูไม่หล่อเท่าโดม แต่ก็ใช้โฟมที่โดมโฆษณา

ความโสดไม่ใช่เนื้อคู่ ไม่ต้องอยู่กับกรูไปตลอดก็ได้

มีแฟนก็เหมือนแทงหวย ดวงดีก็รวย ดวงซวยก็โดนแทงฟรี !!! 555. ยิ้ม)' "

ไม่รักก็อย่ากั๊กไว้ ... ถ้าไม่ใส่ใจก็อย่าให้ความหวัง ยิ้ม

เงินซื้อได้ทุกอย่างยกเว้น!!ค่าของคน...

คนทุกคนไม่จำเป็นต้องรวยแล้วใช้ของแบรน คนบางคนใช้ของแบรนยังเหมือนใช้ของปลอม

อย่าประกาศตนว่าเหนือกว่าคนอื่น มันไม่ได้ทำให้ยกระดับตัวเองขึ้นมาเลย !!' "

อย่าเอาความคิดของตัวเอง ไปตัดสินคนอื่น เพราะเราไม่ได้รู้จักเค้าดีพอ .. !!'

ทำดีไม่มีใคร "ชายตา" สงสัยต้องแร๊งสสส์แบบ "เรยา" ถึงจะสนใจ

"จะขอเป็น "รักแท้" ที่มาช้า.....ดีกว่าเป็น "รักไร้ค่า" ที่มาก่อน"

"อยากให้เธอเป็นเรยา เพราะเธอจะมากับความเร้าใจ"

"จงอย่าทำตัวเป็นควาย ที่ไปไหนจะต้องมี "เขา" ......แต่จงทำตัวเป็นเรา ที่ไม่มี "เขา" เราก็ไม่ตาย"

""อยู่คนเดียวแล้วสบายใจ" 98 เปอร์เซ็น ของหญิงไทย....คือคำปลอบใจตัวเอง"

"เจ็บเจียนตายเพียงครั้งเดียว........ดีกว่าเจ็บนิดเดียวไปจนตาย"

"ทีตอนผมโสดล่ะไม่มีใครรู้.......แต่ตอนกรุเจ้าชู้...รู้กันได้เยี่ยงไร (ฟะ)"

"จงอย่ามีชีวิตเหมือน "เข็มนาฬิกา" ถึงมันจะเดินไปข้างหน้า.......แต่ก็เดินกลับมาที่เดิม"

"คับที่อยู่ได้ คับใจอยู่ยาก คัพ C ซบลำบาก อึดอัดมาก........แต่รับได้"

"ได้ยิน "คำเลว ๆ" จากคนที่รัก....ดีกว่าได้ยิน "คำว่ารัก" จากคนเลว ๆ"

" ?"Wedding" คือความฝัน...เมื่อความจริงนั้นคือ "Waiting" "

"ระดับความรู้ที่มีแค่....."ปริญญาตรี" แต่ระดับความหล่อที่มี...."ปรมาจารย์""

ตั้งแต่ครั้งแรกที่เจอหน้าน้อง พี่ก็เหมือนตกอยู่ในสนามรบ ... รบแรกพัก

การบินไทยรักคุณเท่าฟ้า แต่คนธรรมดารักคุณเท่าเดิม..

ทีแรกนึกว่าพิเศษกว่าใคร ที่แท้คือคนทั่วไป ที่เธอใช้ "คั่นเวลา"

การแก้แค้นที่ดีที่สุดคือการหยุดฟูมฟาย และทำให้เขาเสียดายที่เสียเราไป.

เจอรองเท้าถูกใจแต่ไม่มีsize ก็เหมือนเจอคนที่ใช่แต่เข้ากันไม่ได้

อย่าใช้คำว่า "รัก" มากไป เดี๋ยวพอเจอคนที่ "ใช่" แล้วมันจะไม่ขลัง

ความรักคืออะไร ? ...มีนิยามมากมายบอกไม่หมด แต่ฉันว่าความรักเหมือนเกม์กด พอถ่านหมดก็จบเกมส์ !!!

ขอบคุณที่เธอทิ้งไป ทำให้เจอคนใหม่ที่ดีกว่านี้ ถ้าคบกันอยู่คงไม่เจอคนดีๆ คนๆนี้ที่ฉันรักสุดหัวใจ

เป็นการยากหากจะเข้าใจในความรัก...และยากนักหากจะรักอย่างเข้าใจ

รักใครรักจริงไม่เคยทิ้งใครก่อน รักแท้และแน่นอน โดนทิ้งก่อนทุกที

เศษแก้วบาดคม เศษอารมณ์บาดใจ เศษเหล็กยังขายได้ แล้วเศษใจใครจะเอา

มีกิ๊กระวังแฟนรู้ มีชู้ระวังแฟนเห็น คบกันต้องใจเย็นๆ ค่อยๆเน้นที่ลีลา ><

* ที่ว่ารัก...รักคนไหนแน่ ที่ว่ารัก...รักแท้แน่แค่ไหน ที่ว่ารัก...ออกจากปากหรือจากใจที่ว่ารัก...บอกกับใครแล้วกี่คน!

รักใครอย่าทิ้ง รักจริงอย่าจาก รักใครอย่าพราก รักแต่ปากอย่ารักเลย...

รักแท้ต้องแก้ผ้า รักต่อมาเอาขาไขว้ รักแท้แทงไวๆ รักมากไปเจ็บทุกที 55+

รูปไม่หล่อ พ่อไม่รวย รถยนต์ไม่มีขับ โทรศัพท์ไม่มีกล้อง แต่ความรักมีไม่แพ้ใครนะแก^^

สวยไม่จริงอย่าหยิ่งนะน้อง ... เพราะสวยกว่าน้องพี่ลองมาแล้ว !!

เค้าอยากเป็นอุนตร้าแมนมีแก้มแดงใสๆ แล้วตัวเองละอยากเป็นอะไร ?
เป็นสัตว์ประหลาดใช่มั้ย ... จะได้เจอกันทุกตอน >.<

ปัญญาไม่ค่อยมี หน้าตาดีไปวันๆ ~

***อาจจะมีซ้ำกับอันเก่าๆบ้างน่ะครับ ขอภัยไว้ด้วย คัดออกไม่หมด
วันนี้เอาเเค่นี้ก่อนน่ะครับ วันหลังเดี๋ยวมาอัพให้อีก   
ใครอยากได้เอาไว้ไปอัพสถานะต่างๆ ก็ก๊อบปี้ได้ตามสบายครับ หรือใครมี คำคมกวนๆ ฮาๆ หรือซึ้งๆ ที่นอกเหนือจากนี้ก็โพสได้เลยครับ

สำหรับวันนี้เอาไว้เเค่นี้ก่อน สวัสดีครับ

yoshin
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +330/-298

Suphanburi F.C.

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 05:07:34 PM »

+1 อีกครั้งครับ สุดยอดมากๆ

Possible_กลุ่มเสื้อบอลไทย182
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +515/-52

ฟุตบอล เป็น ส่วนใหญ่ๆในชีวิต

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 05:20:18 PM »

ขอบคุณมากครับ

ตามหาเสื้อโอสถสภาปี 2008 ลงไป ใครสนใจจะแบ่งปันpmมาได้ครับ^^
ไม่รู้สักเรื่องได้ไหม
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +387/-97

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 05:31:54 PM »

+1 ครับอ่านแล้วเพลินดี  บางอันก็ฮา บางอันก็ซึ้ง
Burengnong
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +153/-67

อย่าสูญเสียตัวตนเพราะขี้ปากของคนที่ไม่รู้จักตัวคุณ

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 06:55:34 PM »

+1 ครับในความตั้งใจ ยิงฟันยิ้ม
teerarod_AV111
Rock 'n Roll Never dies
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +504/-156

Impossible is nothing

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 07:20:38 PM »

โอยย อ่านไม่ไหว อิอิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

l3enz_บ้านโป่งว่ะ++
Full Member
**

คะแนนความรัก: +118/-15

พวกเรามาเชียร์...ราชบุรี เอฟซี

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 07:27:43 PM »

แจ่ม  อิอิ
บุญหลาย_สะกิดตะลิ่ง
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +63/-13

งานบุญพุทธศาสนา เหล้าเบียร์เพียบ

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 07:31:35 PM »

+1 จ้า
the colourz
สู้สู้ไทยแลนด์
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +19/-19

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 07:37:57 PM »

แก้ให้กระชับขึ้น
"ไม่ใช้ BB ไม่มี iPhone หน้าhereอย่างโจร คนที่โดนก็เลยไม่มอง"

VOLXIMIZE: Extremely and Full Energy Design House based on Bangkok. Powered by Alex Si
ปลาร้าเดือด...!!!_SR83
เชียร์มหาสารคาม = www.cheersarakham.com
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +277/-65

กลุ่มเสื้อบอลไทย179

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 07:56:20 PM »

เยี่ยมไปเลย

ซอสพริกศรีราชา
ซอสพริกเผ็ดปานกลาง
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +116/-2

ไม่ใช่ฮาร์ดคอร์ นะครับ

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 07:58:55 PM »

RTA 01
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +246/-84

ถึงจะดี ถึงจะแย่ ถึงจะแพ้....กูก็เชียร์

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 08:07:10 PM »

ขอบคุณมากๆครับ

ถึงจะดี  ถึงจะแย่ ถึงจะแพ้....กูก็เชียร์ ทบ.
Worst
ท่าเรือ !!
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +320/-118

สังคมจอมปลอม !!

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 08:11:21 PM »

ฮ่าๆๆๆๆๆ

สิงห์ท่าเรือ
mart nara
!!wE aRe NaRa UnItEd.!! !!We aLL ArE BrOtHeRs!!
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1340/-329

!!wE aRe NaRa UnItEd.!! !!We aLL ArE BrOtHeRs!!

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 08:12:41 PM »

รวมทุกชุดเลย อย่างนี้ต้องเซฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ อิอิ

EVERY TEAM NEEDSTHE12thMAN,LET'S JOIN WITH US!HISTORY IN THE MAKING!!http://www.puttipan.com/thaikeyboard/
www.BOLANARA.com,www.narautd.com
D_D
Full Member

คะแนนความรัก: +138/-186

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 08:25:01 PM »

ติดตามทุกภาคเลยคร๊าบบบ
NKC Loeicity FC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +736/-584

LOEICITY & TEAMTHAI NAVER DIE..

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 08:54:37 PM »

ติดตามมาตั้งแต่ภาคแรกแล้วครับ สุดโค่ยยยยเลย
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Costa Blah Blah TS252
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +777/-27

มีความสุข ที่ได้ดูบอล

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 09:06:11 PM »

ขอบคุณมากๆครับผม นั่งอ่านเพลินไปเลย
จริงเหรอว่ะ ?_AV053
Green Army Fanclubs
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1009/-513

Army United

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 09:42:23 PM »

ขอบคุณครับ

แต่ผมก็ไม่รู้จะเอาขึ้นสถานะบนเฟรสบุ๊คผมเพื่ออะไร...

CHAO THE MAN
VIP member
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +250/-55

A hero can be anyone.

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 10:29:25 PM »

ปัญญาไม่ค่อยมี หน้าตาดีไปวันๆ ~  ผมชอบขอขึ้นสเตตัสนะครับ อิอิ

Work hard Cheer hard !!!
มิก ฉลามกลายพันธุ์
ศรัทธาฟ้า-น้ำเงิน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +205/-63

เลือดน้ำเงิน ชลบุรี เอฟ.ซี.

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 09:31:21 AM »

เข้ามายิ้ม

۩۞۩Armyman۩۞۩
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +114/-65

เงิน 200 ล้าน อยู่ไหน!! ฮี่ ฮี่

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 12:50:29 PM »

ความรักก็เหมือนหมอฟัน ...........หลอกกรูอยู่นั่น ว่าไม่เจ็บ ไม่เจ็บ   ฮี่ ฮี่

งึด งึด!!

งึดบัก VV คัก!!
ปาค-วอน-ทีน_AV157
Full Member
**

คะแนนความรัก: +60/-16

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 01:13:01 PM »

๕๕๕๕๕๕๕+++ มานั่งยิ้ม

อยากเป็นางฟ้าต้องมีปีก อยากมีกิ๊กทิ้งเบอร์ไว้ด้านล่างเลยคราบบบบบ

ควรทำในสิ่งที่ต้องทำและยืนหยัดเพื่อสิ่งที่ถูกต้อง
jacksara
นี่คือเสียงคำราม ลือนาม อุลตร้าเมืองทอง เชียร์เมืองทอง เราเชียร์เมืองทอง โก โว โอ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +870/-338

We love mtutd

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 01:17:15 PM »

ชอบๆ 55

beretta▄︻┳═一
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +411/-49

สิ่งเล็กๆ ที่เรียกว่า "เจี๊ยว" ฮี่..ฮี่

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 03:32:53 PM »

+1ครับ

หามาอีกนะครับ ผมขอยืมใช้ด้วยนะ

ธรทัต UTD
ถูกแบน-ห้ามเข้าบอร์ดชั่วคราว
Sr. Member
*

คะแนนความรัก: +149/-98

Muangthong United Never Stop Never Give up !!!

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 03:04:58 PM »

กินมาก...แล้วไง...ก็หิวอยู่ดี
นอนมาก...แล้วไง...ก็ง่วงอยู่ดี
รักมาก...แล้วไง...เมิงก็ทิ้งกุไปอยู่ดี!!!!~

Joice
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1267/-92

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 03:09:21 PM »

โสดน่ะเรื่องจริง แต่ซิงน่ะเรื่องโกหก.... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Physicx_AV185
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +211/-58

ได้Thailandsusuตอนไหนเนี่ย

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 03:39:14 AM »

"สายตา"ของคนบางคนมีผลต่อการเต้นของ"หัวใจ"

ขโมยนะครับๆๆๆ

[ชวนทะเลาะ] TS_175
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +242/-117

สะดวกซื้อ !!

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 04:16:18 AM »

ชอบครับๆ

tOm
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +752/-131

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 04:33:33 AM »

สุดยอด 555+

[
นวย X เจแปน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1084/-105

หลานย่าโม เขยเมืองเลย อยู่ระยอง

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 06:26:47 AM »

แจ๋ว ๆ

Beer_Hornbill TS_107
เป็นคนไทยไม่เชียร์บอลไทยได้ไงว่ะ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +963/-182

ผมเชียร์ชัยนาทเอฟซีคร้าบบ

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 06:28:54 AM »

+1 แนวดี  ยิงฟันยิ้ม

Petchy_Saosri
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +139/-64

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 07:09:41 AM »

แนว ๆ ครับผม
wuddyee14
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +19/-3

แมนยู อยู่ในใจ บอลไทยอยู่ในสายเลือด

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 05:29:39 PM »

ยิงฟันยิ้มสุดยอด
อ.ยอด
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +350/-280

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 05:39:13 PM »

ชอบๆๆๆ

ซุ้มโป่ง_Golf
Full Member
**

คะแนนความรัก: +150/-16

อยากเห็นคนไทยรักกัน!!!!!!

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 06:03:05 PM »

ขอบคุณครับ
McClane
สมาชิกทั่วไป ไม่สามารถกด+ -
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +324/-18

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 06:26:14 PM »

ฮาดี
เจ้าชาย ไร้ บัลลังค์ @_AV156
AV Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +256/-73

อันตัวข้าพเจ้าเอง เป็น เจ้าชายแห่งประเทศสารขันธ์

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 06:41:58 PM »

"ลา" เป็นสัญลักษณ์ ของความ "โง่" เพราะฉะนั้น "เลิกลา" คือ "เลิกโง่"

ชอบจัง

pongman.u
Hero Member

คะแนนความรัก: +217/-25

| | |
« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 06:43:25 PM »

+1 ให้ขอบคุณครับ

Uploaded with ImageShack.us
sanak
Newbie
*

คะแนนความรัก: +0/-2

| | |
« ตอบ #38 เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 02:13:56 PM »

รอคําคมภาค6อยู่นะครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
LOSO_F
☆..Sisaket FC..☆
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +717/-115

สัตว์ โลก ย่อม เป็น ไป ตาม กรรม !!!

| | |
« ตอบ #39 เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 02:41:54 PM »

[̲̅L][̲̅i̲̅][̲̅k̲̅][̲̅e̲̅] 

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์