Thailandsusu Webboard
มีนาคม 29, 2017, 02:08:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่อง T sport ยิงสด ทีมยักษ์แสด วันเสาร์ที่ 12 กุมภา 13.30 น.  (อ่าน 6084 ครั้ง)
อาจารย์หนุ่ย_SR38
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +612/-194

สโมสรฟุตบอลอุดรธานี เอฟซี

| | |
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 12:58:28 PM »

จากการเปิดเผยของ "เสี่ยโอ๊ต" คุณจักรินทร์  กรวิรัตน์ ผุ้จัดการทีมสโมสรวอลเลย์บอล อุดรธานี หรือ "ทีมนักตบยักษ์แสด" กับอาจารย์หนุ่ย  ในการให้สัมภาษณ์พิเศษ  มีดังนี้ครับ

อาจารย์หนุ่ย  ทีมวอลเลย์บอลของอุดรเราลงสนาม ในเลกแรก มา 5 นัดยังไม่ชนะเลย  สาเหตมาจากอะไรครับ
คุณจักรินทร์  ปัญหาในเลกแรกของเราคือเรื่องทีมเวิร์ค ครับ  นักกีฬาของเราจะมี 2 กลุ่ม คือ เรียนที่ราชภัฎร์อุดรธานี  และเรียนที่ กรุงเทพมหานคร  ทีมเราเริ่มแข่งขันวอลเลย์บอล ไทยแลนด์ลีก ในเดือนธันวาคม เมื่อปีที่ผ่านมา  นักกีฬากลุ่มที่เรียน ตามมหาวิทยาลัยต่างๆ ในกรุงเทพ ติดแข่งกีฬาแห่งชาติ ที่ชลบุรีเกมส์  และกีฬามหาวิทยาลัยอาเซียน ที่เชียงใหม่  ช่วงเดือน มกราคม นักกีฬาทั้งหมดต้องย้ายแยกไปแข่งขันรายการ จุฬา เกมส์ ให้กับสถาบันของตน  มาถึงเดือน กุมภาพันธ์ นักกีฬาที่อยุ่กรุงเทพ ต้องทำงานส่งอาจารย์ และสอบปลายภาค  กว่าจะเรียบร้อยก็สิ้นเดือนกุมภาพันธ์ จบเลกที่ 1 พอดีครับ

อาจารย์หนุ่ย  ทำไมเราไม่ใช้ เด็ก ม.ราชภัฎร์อุดร ล้วนๆ ดึงตัวจากทีมมห่วิทยาลัยในกรุงเทพ มาไม่กี่คน
คุณจักรินทร์  นักกีฬาวอลเลย์บอลที่เก่งๆ  ไม่ว่าผู้หญิง หรือชาย ล้วนเรียนในระดับมหาวิทยาลัยในกรุงเทพ  หรือสังกัดสโมสรในกรุงเทพครับ  นักวอลเลย์บอลของราชภัฎอุดรเรา ตอนนี้ได้แชมป์ภาคอีสานแล้ว  เวลาทีมราชภัฎร์เราซ้อมต้องการจะลงทีม  ยังหาทีมซ้อมลำบากเลย  เพราะทีมวอลเลย์บอลชายเก่ง ๆ ก็อยู่ที่โคราช  สระบุรี กรุงเทพ ครับ

อาจารย์หนุ่ย  แนวทางแก้ไข ต้องทำอย่างไรครับ สโมสรวอลเลย์บอลถึงจะได้ชัยชนะกับเขาบ้าง
คุณจักรินทร์  ในเลกที่ 2 เริ่มแข่งขันในเดือนมีนาคม  ซึ่งตอนนี้ผมได้เตรียมบ้านพักไว้ให้กับนักกีฬาที่มาจากกรุงเทพแล้วครับ  หลังสอบเสร็จในเดือนกุมภาพันธ์ นักกีฬาทุกคนจะลงมาฝังตัวที่อุดรกันหมด  ผลงานเราคงดีขึ้น  ช่วงปิดเลก  ผมจะเดินทางไปประเทศลาว  เพื่อขอข้อมูลนักกีฬาวอลเลย์บอลจากสมาคมวอลเลย์บอลประเทศลาว  ว่าจะมีนักกีฬาตัวสูงใหญ่บ้างไหม เพื่อนำมาแก้ปัญหาเรื่องลูกบล็อคที่เรายังไม่ดีพอ ครับ

อาจารย์หนุ่ย  โปรแกรมการแข่งขัน ในแม็ทต่อไปละครับ  จะได้กลับมาเล่นให้ชาวอุดรได้ดูอีกเมื่อไหร่
คุณจักรินทร์  วันเสาร์ที่ 12 กุมภาพันธ์  เราต้องไปเยือนทีม กรุงเก่าที่อยุธยา  มีการถ่ายทอดสดทางช่อง ทีสปอร์ต ด้วย เริ่ม ถ่ายทอดคุ่แรกซึ่งเป็นประเภททีมชายคือทีมอุดรธานี แข่งกับทีมอยุธยา  ในเวลา 13.30 น.  และถ่ายทอดทีมหญิง อยุธยา กับ ทีมหนองคาย ในเวลา 15.30 น.  ก่อนจะมาแข่งขันนัดสุดท้ายของเลกแรก ในวันอาทิตย์ที่ 20 กุมภาพันธ์ ที่ โรงยิมเนเซียมหนองคาย  โดยจะพบกับทีมชัยภูมิ ทั้งทีมชายและทีมหญิง ครับ

ส่วนการแข่งขันที่อุดรธานี  เป็นนัดเปิดสนามในเลกที่ 2 วันที่ 5 มีนาคม ครับ อุดรธานี จะเปิดบ้านพบทีม สุพรีม นครศรีธรรมราช ทั้งประเภททีมชายและทีมหญิง มีการถ่ายทอดสดทางทีวี ผ่านช่อง ทีสปอร์ต ด้วยครับ

อาจารย์หนุ่ย  ขออวยพรให้ทีมยักษ์แสด ประสบชัยชนะในนัดที่ได้ออกทีวีไปทั่วประเทศ นะครับ
คุณจักรินทร์  ขอบคุณ ครับ

มาร์ท โลโซ TS10
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2455/-1865

" หลานชายน้าบ่าว "

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 01:07:11 PM »

ขอบคุณครับ

ข้อมูลผู้ขาย :
http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=269136.0

แจ้งส่งของ / 2557 - 2558 / :
tHE_MoOrS
อยู่ระหว่างการตรวจสอบ
Jr. Member
*

คะแนนความรัก: +30/-0

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 06:47:12 PM »

รอชม
อาจารย์หนุ่ย_SR38
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +612/-194

สโมสรฟุตบอลอุดรธานี เอฟซี

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2011, 10:47:51 AM »

รอชม

เขาถ่ายทอดสดตั้งแต่เดือนกุมภา โน่น ไปขุดมาจากใหนละกระทู้นี้ หุหุหุ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์