กระทู้บอลไทย
กันยายน 02, 2014, 04:05:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วีโก้...ไตรตั้น....ดีแม๊กซ์..สี่ประตู โฟร์วีล เลือกใช้ยี่ห้อไหนดี........  (อ่าน 15678 ครั้ง)
Seamus O'grady
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +3143/-1405

ลิเวอร์พูลทั่วไทย..!!!

| | |
« เมื่อ: ธันวาคม 30, 2007, 10:37:14 AM »

พอดีญาติผมเค้าจะซื้อรถกะบะแบบสี่ประตู โฟร์วีล น่ะครับ อยู่ในช่วงตัดสินใจและอยากจะได้ข้อมูลจากเพื่อนๆ ในบอร์ด
เป็นอีกข้อมูลในการประกอบการตัดสินใจ น้าเค้าต้องการตัวท๊อปเลยครับ ผมจึงบอกน้าเค้าไปว่าลองตั้งคำถามในบอร์ด
ฟุตบอลดู เพราะหลายๆ คนในนี้น่าจะเป็นนักเลงรถกันบ้าง.......

* bmw.....jpg (44.61 KB, 383x255 - ดู 11097 ครั้ง.)

แหล่งชุมนุมของตากล้องหน้าตาดี...ชาวสุราษฎร์ฯ
NewComer_SR108
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +124/-4

เอากะเค้าด้วย หาที่จอดรถกัน

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2007, 11:55:34 AM »

ผมชอบVigoครับ ยิ่งตัวท็อป4WDไม่ต้องแต่งอะไรเพิ่มก็ดูสวยครับ....

SALAMANDER TS118
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +180/-23

Fire Dragon

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2007, 12:02:09 PM »

คำแนะนำง่ายๆเลยนะครับ  ไปลองขับแล้วเชื่อตัวเอง

crazyball
Newbie
*

คะแนนความรัก: +0/-0

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2007, 12:18:53 PM »

ตามที่ผมค้นคว้าข้อมูล ตามเวปต่างๆ ทั้งบอร์ดพันธ์ทิพย์ เวปบอร์ดเมเนเจอร์ และอื่นๆ ที่เกี่ยวข้อง รวมถึงได้ลองไป Test เอง ทั้งที่โชว์รูม และรถเพื่อน รถญาติ สรุปสี่ประตูที่ดีที่สุด น่าใช้ที่สุด คือไตรตันครับ (อยู่ที่ว่าท่านยอมรับในรูปทรงมันได้หรือเปล่าแค่นั้น) หากเป็น 2 ประตูแคปคือมาสด้า BT-50 ครับ
        คือรถที่เราคนไทยนิยมไม่ใช่รถที่ดีที่สุดเสมอไป เพราะคนไทยส่วนใหญ่มักจะซื้อรถตามกระแส และความนิยม หรือพูดง่ายๆคือกลัวราคาขายต่อราคาตก บ้างก็กลัวว่าศูนย์ไม่ดีบ้างเป็นต้น แต่หากว่าท่านจะขายอีก 5 ปีข้างหน้า ผมว่าราคามันตกหมดครับ เพราะตอนนั้นจะมีรถที่ประหยัดน้ำมัน หรืออาจไม่ใช้น้ำมันมาเป็นตัวเลือกแทน ผมแถมการทดสอบรถของฝรั่งมาให้ดูด้วยครับ ตามนี้
หรือ http://www2.manager.co.th/mwebboard/listComment.aspx?QNumber=248269&Mbrowse=16
           หรือจะเข้าไปตามบอร์ดต่างๆ โดยการ search ทางกลูเกิล ก็ได้นะครับ เช่น thainavaraclub.com, thattritonclub.com อะไรก็แล้วแต่ แล้วลองอ่านปัญหาของรถแต่ละยี่ห้อที่คนเค้าโพสกันนะครับ ก่อนการตัดสินใจ อย่าให้ชาวบ้านเป็นกลไกการตัดสินของเราเลย เพราะส่วนใหญ่ใช้รถอะไรก็ว่ารถตัวเองดีไว้ก่อน เราควรใช้ปัญญาของเราและหาข้อมูลให้แน่ใจเสียก่อน อย่าลืมว่าเมืองไทย มีเงินคุณซื้อสื่อได้ แม้แต่รางวัลรถยอดเยี่ยมยังซื้อใจกรรมการได้เลย
บอล_รูสเตอร์_SR
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +144/-2

ภาพโดย อยากเห็นบอลไทย ไปบอลโลก

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2007, 12:58:02 PM »

ตามที่ผมค้นคว้าข้อมูล ตามเวปต่างๆ ทั้งบอร์ดพันธ์ทิพย์ เวปบอร์ดเมเนเจอร์ และอื่นๆ ที่เกี่ยวข้อง รวมถึงได้ลองไป Test เอง ทั้งที่โชว์รูม และรถเพื่อน รถญาติ สรุปสี่ประตูที่ดีที่สุด น่าใช้ที่สุด คือไตรตันครับ (อยู่ที่ว่าท่านยอมรับในรูปทรงมันได้หรือเปล่าแค่นั้น) หากเป็น 2 ประตูแคปคือมาสด้า BT-50 ครับ
        คือรถที่เราคนไทยนิยมไม่ใช่รถที่ดีที่สุดเสมอไป เพราะคนไทยส่วนใหญ่มักจะซื้อรถตามกระแส และความนิยม หรือพูดง่ายๆคือกลัวราคาขายต่อราคาตก บ้างก็กลัวว่าศูนย์ไม่ดีบ้างเป็นต้น แต่หากว่าท่านจะขายอีก 5 ปีข้างหน้า ผมว่าราคามันตกหมดครับ เพราะตอนนั้นจะมีรถที่ประหยัดน้ำมัน หรืออาจไม่ใช้น้ำมันมาเป็นตัวเลือกแทน ผมแถมการทดสอบรถของฝรั่งมาให้ดูด้วยครับ ตามนี้ http://www.youtube.com/watch?v=aZF8N9NItHI หรือ http://www2.manager.co.th/mwebboard/listComment.aspx?QNumber=248269&Mbrowse=16
           หรือจะเข้าไปตามบอร์ดต่างๆ โดยการ search ทางกลูเกิล ก็ได้นะครับ เช่น thainavaraclub.com, thattritonclub.com อะไรก็แล้วแต่ แล้วลองอ่านปัญหาของรถแต่ละยี่ห้อที่คนเค้าโพสกันนะครับ ก่อนการตัดสินใจ อย่าให้ชาวบ้านเป็นกลไกการตัดสินของเราเลย เพราะส่วนใหญ่ใช้รถอะไรก็ว่ารถตัวเองดีไว้ก่อน เราควรใช้ปัญญาของเราและหาข้อมูลให้แน่ใจเสียก่อน อย่าลืมว่าเมืองไทย มีเงินคุณซื้อสื่อได้ แม้แต่รางวัลรถยอดเยี่ยมยังซื้อใจกรรมการได้เลย

ขอบคุณมากๆ ครับ

ผมเองขณะนี้ตัดสินแล้วเหมือนกันครับว่า หลังปีใหม่จะหารถสี่ประตูใช้ซักคันเหมือนกัน
และ ไทรทัน คือรถที่ผมสนใจมานานแล้วครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ..................
55
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +41/-13

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2007, 01:09:05 PM »

แม่นแร่ว ที่ไสๆ ก็อิซูซุ 5555555

Mumvoice_หม่ำ_SR
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +569/-26

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 03, 2008, 01:11:06 PM »

ไม่สนใจ นิสสัน นาวาร่า บ้างหรือครับ

6 เกียร์ สะใจดีครับ
NewComer_SR108
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +124/-4

เอากะเค้าด้วย หาที่จอดรถกัน

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 03, 2008, 02:47:38 PM »

ไม่สนใจ นิสสัน นาวาร่า บ้างหรือครับ

6 เกียร์ สะใจดีครับ

แฮ่ะๆ รถกระบะนะครับไม่ใช่สปอร์ตซีดาน ผมก็ชอบนะ นาวาร่า6เกียร์ แต่ถ้าจะซื้อรถกระบะซักคัน ดูสมรรถนะในการบรรทุกกับความหนึบในการเกาะถนนน่าจะดีกว่าความแรงครับ (สำหรับผมนะ ท่านอื่นอาจจะต่างกันออกไป ฮ่า)....[/b]

jasommay
Jr. Member
**

จ่าสมหมาย สหายบ้านนอก

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 03, 2008, 02:49:21 PM »

ฟันธง Hi-Lander

:: None of Us is as strong as All of Us ::
0o*-...matahjang...-*o0
Hero Member

คะแนนความรัก: +75/-48

อยากให้สโมสรจากชุมพรเล่นไทยลีกบ้างอ่ะ

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 03, 2008, 04:16:27 PM »

จากที่เคยถามเจ้าของเต้นรถมือ 2 มานะคับ เค้าเคยบอกว่าถ้าเป็นมาสด้า ใช้ไปนานๆระบบไฟจะไม่ดี อีซุซุ เครื่องหนืดคับ

เมื่อผ่านระยะเวลาการใช้ไปสักพักเนิงถึงแม้จะประหยัดน้ำมันดี แต่ว่ายี่ห้ออื่นช่วงหลังๆก็ประหยัดน้ำมันไม่แพ้กัน

ส่วนวีโก้เองก็เป็นรถที่โอเคคับ แต่สำหรับผมมันคนออกมาเยอะจันมันเกลื่อยและดูลานตาไป นิสสันทรงไม่โดนใจ

ส่วนไททัน ผมว่าถ้า 4 ประตูก็โอเคนะคับดูดีกว่า ตอนครึ่งเยอะ แล้วถ้ายกสูงหรือโฟวิลยิ่งดีคับ รถรุ่นนี้คนออกมาไม่เยอะเท่า

วิโก้ เวลาคับสบายมากคับ มีจอดีวีดีในตัวด้วย แต่สีดำจะเหมะกัยรถรุ่นนี้ที่สุด อีกอย่างมิตสูถ้าถ่ายน้ำมันเครื่องตามกำหนด

เวลาไม่ต้องกลัวเครื่องตกคับ
Seamus O'grady
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +3143/-1405

ลิเวอร์พูลทั่วไทย..!!!

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 03, 2008, 07:27:08 PM »

ผมเข้าไปอ่านในเว๊บเมเนเจอร์ ดูเค้าเชียร์ไตรตั้นกันจัง

และผมคิดว่าถ้าเลือกไตรตันน่าดีที่สุด แต่ตัวท๊อป เครื่องสามพันสอง เงินสดแปดแสนเก้าครับิผ่อนล้านกว่าแน่ๆ เลย

ปล.ผมใช้ไฮแลนเดอร์ครับ ประหยัดน้ำมันเหมือนในโฆษณาเลย เพราะไม่ค่อยได้ขับ...อิอิอิอิ

แหล่งชุมนุมของตากล้องหน้าตาดี...ชาวสุราษฎร์ฯ
crazyball
Newbie
*

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 03, 2008, 09:47:41 PM »

ไม่ใช่เฉพาะเมเนเจอร์บอร์ดครับ แม้แต่บอร์ดพันธ์ทิพย์คุณจิมมี่คนดังแห่งบอร์ดก็เชียร์ไตรตันเหมือนกัน
            หากสนใจไตรตันก็เอาแค่เครื่อง 2,500 140 แรงม้าก็พอครับ
บ่าวลื้อเชียร์บอลไทย
บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยอยู่ในสายเลือด
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +3/-7

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 05, 2008, 11:47:58 AM »

ไตรตั้น เรื่องเครื่องยนต์ไม่ต้องห่วงนิ่ง เสียงเบา แต่ความแรงไม่ต้องพูดถึงสุดยอด ขับสบาย

krubaball_SR
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +978/-135

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 08, 2008, 06:39:08 PM »

พูดถึงเรื่องรถ  ส่วนตัวไว้ใจมิตซูบิชิ เพราะใช้อยู่ทั้งตัวเอง(แลนเซอร์)น้อง(สตาด้า)พี่ชาย(สตาด้า)  ตอนนี้ให้น้องเป็นหนูทดลองออกโตโยมาใช้อีกตัว เพราะสนใจโตโยต้า IQ เล่งไว้ในอนาคตอีกสักสองปี อิอิ (ส่วนน้อง แคมรี่ อิจฉามันเจงๆๆ)

ห  น้  า  ห  น  า  ว   เ  ที่  ย ว  ด  อ  ย ..  ห  น้  า  ร้  อ  น  ไ  ป  ท  ะ  เ  ล
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์