กระทู้บอลไทย
ตุลาคม 26, 2014, 05:00:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ดูถ่ายทอดสดช่อง 7 เพื่อนๆคิดเหมือนผมไหมว่า เขาชอบตัดภาพรีเพลย์ผิดจังหวะ  (อ่าน 1139 ครั้ง)
DTIFC
Thailandsusu
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +97/-47

| | |
« เมื่อ: ธันวาคม 25, 2007, 03:58:57 PM »

คือ ผมดูถ่ายทอดสดน่ะครับ แล้วบางจังหวะบอลยังไม่ตาย แต่ช่องเจ็ดชอบตัดไปให้ดูภาพที่ผ่านมาตะกี๊นี้ ให้ดูทันที
พอมาอีกที บอลไปอยู่ไหนแล้วนั่น  จากที่ผมเคยดูถ่ายทอดของต่างประเทศ บางจังหวะที่มีโอกาสได้ยิงประตู แต่ว่าลูกมันไม่หวาดเสียว ดูแล้วไม่ค่อยสำคัญ เขาก็ไม่ตัดภาพนะครับ หรือแม้แต่การฟาวล์ไม่รุนแรงก็เหอะ แต่ผมดูช่องเจ็ด แกตัดภาพทุกจังหวะเลย ทั้งๆที่เกมก็กำลังดำเนินต่อไป ผมดูแล้วหงุดหงิด แบบว่ากำลังตามเกมอยู่ เอาภาพที่ไม่สำคัญมารีเพลย์ให้ดูอีกแล้วนั่น

ผมว่า บางภาพ ไม่ต้องให้ดูซ้ำก็ได้น่ะครับ ยิ่งเกมกำลังเดินต่อเนื่องก็รอให้บอลตายก่อนก็ได้ ถ้าอยากจะให้ดูรีเพลย์น่ะครับ

แล้วอีกเรื่องที่อยากชมช่องเจ็ดก็คือ กราฟฟิค ดูอินเตอร์ดีครับ มีรูปธงชาติไทย และ อิรัค แล้วก็สกอร์ สถานที่แข่ง ดูแล้วเข้าใจได้ง่าย และสวยดีด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 25, 2007, 04:00:33 PM โดย DTIFC » บันทึกการเข้า
กันต์ฤทัย
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +2/-1

...มหาวชิราวุธ...

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2007, 04:25:54 PM »

เห็นด้วยค่ะ

บางทีก็น่ารำคาญเหมือนกันนะ

แต่เรื่องกราฟฟิค ก็ดูง่ายและสวยจริงๆแหละ  ชื่นชมๆ

ชีวิตเปลี่ยนแปลงไปแค่ไหน  ยังไงบอลไทยก็ให้ความสุขกับเราเหมือนเดิม
THE BALL
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +24/-6

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2007, 04:51:07 PM »

เห็นด้วยครับ นึกว่าจะไม่มีคัยละเอียดอ่อนซ๊ะแล้ว

bank_sakhon
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2007, 05:47:17 PM »

จนได้ครับท่าน มีเรื่องให้จับผิดจนได้ ช่อง 7

ฮี่ ฮี่ ฮี่
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์