ไปมหาชัยเมืองใหม่?

<< < (3/3)

มหาชัย _SR02:
อ้างจาก: sunggamer ที่ ธันวาคม 22, 2010, 02:04:54 PM

อ้างจาก: มหาชัย _SR02 ที่ ธันวาคม 22, 2010, 09:59:46 AM

อ้างจาก: SuperJunior_AV002 ที่ ธันวาคม 21, 2010, 11:44:18 PM

ตลาดมหาชัย ???
ไม่ทราบว่า ลุงมหาชัย เป็น เจ้าของ หรือ ครับ ช่วยให้ความเห็นน่อย  ;D

ลุงเป็นแค่คนเข็นผัก  ;D ;D ;D

แนะนำให้เรียกแท็กซี่ครับ  ข้าวของเยอะ พลุงพะลัง

อยากจะซื้อพวก ปลาซาบะ กับ ปลาหมึกไปประกอบกิจการร้านอาหารน่ะครับ

ไม่ทราบว่าถ้าไปซื้อจากรังสิต มันจะคุ้มหรือป่าวครับ

เพราะเคยไปที่ตลาดมหาชัยราคาก็ถูกกว่าทั่วไปนิดเดียวเอง แต่ยังไม่เคยไปตลาดทะเลไทยน่ะครับ

ถ้าไปซื้อที 20 กก. เขาจะขายหรือป่าวครับ

ใช่ครับ ถูกกว่ากันไม่มากครับ ถ้าไปซื้อปลีก แบบนักท่องเที่ยว ไปซื้อกินวันหยุด

แต่คนบ้านผมเขามีคนทำธุรกิจ รับส่ง อาหารทะเล ถึงร้านครับ

ลองไปซื้อที่มหาชัยก่อนก็ได้ครับ  หาคอนเน็คชั่น 

ถามแม่ค้าเขาเลยว่า มีคนส่งของให้ไหม  เดี๋ยวจะมากันเพียบ  สายรังสิตไม่ต้องกลัว  วิ่งกันขาขวิด ราคาก็บวก ค่าน้ำมันให้เขาหน่อย   ถูกกว่าขับไปกลับทุกวันแน่นอนครับ

แต่ถ้าจะหาซื้อที่ตลาดไทย ก็ไม่น่ายาก แต่ปัญหาคือ การได้ของทุกวันหรือเปล่า มันก็เป็นไปได้นะที่แม่ค้า ตลาดไท หรือ สี่มุมเมือง จะ บวกน้อยกว่า คนบ้านผม เพระา เขาขนมาที เยอะอยู่แล้ว

ลอง survey ดูครับ

อ้างจาก: tumkung` ที่ ธันวาคม 22, 2010, 03:01:50 PM

หลัง รพ.มหาชัย มีทีเด็ด ครับ  ;D  ;D

กิโล 1

สมัยก่อน เขาเอาไว้ให้พวกตังเก ขึ้นมาจากเรือที่ออกทะเลกันเป็นเดือนไปครับ  โคตรหื่น  ขึ้นฝั่งมาแล้วไปลุยกันครับ

เดี๋ยวนี้ มีแต่คนงานโรงงานไปลุยกันครับ  ;D ;D

ครูอวยศิษย์ขงจื้อ...:
อ้างจาก: tumkung` ที่ ธันวาคม 22, 2010, 03:01:50 PM

หลัง รพ.มหาชัย มีทีเด็ด ครับ  ;D  ;D

เสียงกริ๊งดัง ผลักอกไล่เลยนะครับ ไม่ถามซักคำว่าอิ่มไหม กินเสร็จยัง

;D

ป.ล. ผมไม่ได้ไปกินนะ เพื่อนมันไปกินมา แล้วมันมาเล่าให้ฟัง(ด้วยความแค้น เพราะไม่อิ่ม)

ก.ไก่:
มหาชัยมีอะไรดีครับ

หนอกจากปลาหมึกและอาหารทะเล ฮี่ๆๆๆๆๆๆ

Little Lion_FC:
คิดถึงต้มยำปลาทูน้ำใส

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว