Thailandsusu Webboard
พฤษภาคม 25, 2017, 11:48:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชาวSR ยังจำแมตช์นั้นได้ไหมครับ  (อ่าน 6393 ครั้ง)
มหาชัย _SR02
อันนี้เรื่องจริง
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +842/-59

Not So Fast !!!!! My Friend

| | |
« เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 09:07:58 PM »

อยู่ดีๆ ก็นึกถึงขึ้นมา

จำได้ว่า มันเป็น ภาพที่เราอยู่ต่างจังหวัด แล้วดูบอลหน้าทีวีที่ตั้งหน้าร้านขายยา

แต่รู้แต่ว่า มันอยู่ในความทรงจำ แม้รายละเอียดในเกม จะ ลางๆ ไปบ้าง  เลยอยากเอามาคุยกัน  เรียกความทรงจำดีๆ เกี่ยวกับ ทีมชาติไทยของเราครับ

17 ธันวาคม 2528 ซีเกมส์ ครั้งที่ 13 ที่กรุงเทพ

วันนั้น ชนะ สิงคโปร์2-0

นราศักดิ์ บุญเกลี้ยง    
นาวี สุขยิ่ง    
สุรัก ไชยกิตติ    
ทวีรักษ์ สิทธิพูลทอง
สุทิน ไชยกิตติ    
สมพงษ์ วัฒนา    
ไพรัช รัตนเถลิงศักดิ์    
เฉลิมวุฒิ สง่าพล
อำนาจ เฉลิมชวลิต    
วรวรรณ ชิตะวณิช    
วีระพงษ์ เพ็งลี    
สุรวุฒิ เลาหกาญจนศิริ
พิชิตพล อุทัยกุล    
พิชัย คงศรี    
ประทีป ปานขาว,    
ชลอ หงษ์ขจร
ปิยะพงษ์ ผิวอ่อน    
วิทยา เลาหกุล (หัวหน้าทีม)

ไปก็อปมาจาก เว็บ http://www.siamfootball.com

จำได้แค่ว่า  ประทีป จี้ดมากๆ  มันเป็น ภาพลาง ๆ
จำได้ว่า สิงคโปร์มี ฟาร์ดี้ อาหมัด
ยุคนั้น  อีกคน ก็ ดอนลา ซาเล่  ของมาเล อีกคนที่ดัง
ไม่ต้องถามหา เวียดนาม กะ ฟิลิปปินส์นะ   ตอนนั้น ยังเตะบอลไม่เป็นกันเลยมั้ง

ใครจำบรรยากาศ วันนั้น ได้ มารื้อฟื้น ความหลัง กันหน่อยไหม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 21, 2010, 09:13:23 PM โดย มหาชัย _SR02 » บันทึกการเข้า
คุณชายทหารไทย_SR75
TTM สมุทรสาคร จงกลับมา
Thailandsusu
Full Member
**

คะแนนความรัก: +84/-5

จะเชียร์อะไรก็เรื่องของตรู

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 09:47:51 PM »

555+

ผมเกิด 30 อ่ะ Y_Y

โอม....มะรึ๊กกึ๊กกึ๋ย

TTM สมุทรสาคร จงกลับมา โอมมมมมมมม......
ว่าวไทย คริส บางกอก@AV_015
AV_Group(015)
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +978/-240

อะไรคือเครื่องวัด.........ความดี

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 12:59:00 PM »

เกิดไม่ทันอ่ะลุง

~ขอบคุณที่ใช้บริการ~_AV163_
"หื่นเท่านั้นที่ครองโลก"
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +677/-328

มือขวาประธานAV(163)_TSSFC027_"กลุ่มเสื้อบอลไทย"

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 01:01:07 PM »

เกิดไม่ทันอ่ะลุง

ไม่เชื่อ

จง "ยิ้ม" เมื่อถูก "เยาะ"........จง "หัวเราะ" เมื่อถูก "เย้ย"
จง "เฉย" เมื่อถูก "ชม"........จง "ขมอารมณ์" เมื่อ "ไม่พอใจ"
ครูอวยศิษย์ขงจื้อ...
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +585/-89

เครดิตโลโก้ batt

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 01:06:07 PM »

ยังปีนตู้ไอติมจะเอาสีนี้รสนี้อยู่เลยครับ

เราต้องการ ลุงหนวด กลับมาสู่ "สิงห์เจ้าท่า"
ก.ไก่
นอริชซิตี้ไม่เป็นรองใคร
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2004/-1914

ไม่เหมาะสม

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 01:13:03 PM »

โอ้ย...ยังดูดนมแม่อยู่เลยลุง ฮิฮิ

เดี๋ยวค่อยว่ากัน_SR70
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +138/-2

น่ารักเหมือนลิง

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 02:24:54 PM »

ซ้าย_SR
ไทยแลนด์..ปู๊น ๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1299/-207

T h a i l a n d Su Su !!!

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 03:02:33 PM »

ถ้าบอกว่า ชุดซีเกมส์ปี 2528
ผมคิดหน้าตา 3 คนนี้ไม่ออก   
รู้แต่ว่า นาวี สุขยิ่ง เป็นประตู
สุรวุฒิ นี่เล่นให้ตำรวจหรือเปล่าหว่า?   

ถ้านักเตะต่างชาติ ผมชอบสุดก็... ไซนัล อาบีดิน ของมาเลเซีย
เพราะฉายาเค้าคือ...  ไอ้ตูดงอน!      
(สามารถเอาแก้วใส่น้ำเต็มวางบนเนินตูดได้ โดยที่แก้วไม่หล่น) 

(อารุมบากัน ประตูมาเลฯ ยุคนั้นก็เหาะได้สะเด่าเหลือเกิน)
(ดอลล่า ซาเล่ห์ กลางทำเกมมาเล ใส่เสื้อเบอร์ 10)

4-4-2
............ปิยะพงษ์.............พิชัย.............
ประทีป.........................................ชลอ
.................วีระพงษ์.......เฉลิมวุฒิ.........
สุรักษ์............................................สุทิน
..............อำนาจ.............สมพงษ์...........
.........................นราศักดิ์.....................

(ตัวจริงน่าจะอย่างนี้นะ เพราะ วิทยาเล่นญี่ปุ่น, วรวรรณเล่นเดนมาร์ก ร่วมทีมซ้อมน้อย, โค้ชประวิทย์ไม่น่าเอาลงตัวจริง)

(สมพงษ์นี่เลิกเล่นก่อนอำนาจ / หมดนราศักดิ์ ก็เป็นยุคของสมปอง)

Blue Sharks_AVSR+TSS FC
We are Bangkok SHARKS...
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1036/-166

AV 58 + SR 81 + TSS FC 28 + กลุ่มเสื้อบอลไทย06

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 03:13:43 PM »

มาฟังคนแก่รำลึกความหลังครับ อิอิ

Moderator
Hero Member

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 03:21:58 PM »

ถ้าบอกว่า ชุดซีเกมส์ปี 2528
ผมคิดหน้าตา 3 คนนี้ไม่ออก   
รู้แต่ว่า นาวี สุขยิ่ง เป็นประตู
สุรวุฒิ นี่เล่นให้ตำรวจหรือเปล่าหว่า?   

ถ้านักเตะต่างชาติ ผมชอบสุดก็... ไซนัล อาบีดิน ของมาเลเซีย
เพราะฉายาเค้าคือ...  ไอ้ตูดงอน!      
(สามารถเอาแก้วใส่น้ำเต็มวางบนเนินตูดได้ โดยที่แก้วไม่หล่น) 

(อารุมบากัน ประตูมาเลฯ ยุคนั้นก็เหาะได้สะเด่าเหลือเกิน)
(ดอลล่า ซาเล่ห์ กลางทำเกมมาเล ใส่เสื้อเบอร์ 10)

4-4-2
............ปิยะพงษ์.............พิชัย.............
ประทีป.........................................ชลอ
.................วีระพงษ์.......เฉลิมวุฒิ.........
สุรักษ์............................................สุทิน
..............อำนาจ.............สมพงษ์...........
.........................นราศักดิ์.....................

(ตัวจริงน่าจะอย่างนี้นะ เพราะ วิทยาเล่นญี่ปุ่น, วรวรรณเล่นเดนมาร์ก ร่วมทีมซ้อมน้อย, โค้ชประวิทย์ไม่น่าเอาลงตัวจริง)

(สมพงษ์นี่เลิกเล่นก่อนอำนาจ / หมดนราศักดิ์ ก็เป็นยุคของสมปอง)

ลุงก็จำได้ว่า  เป็น โค้ช ประวิทย์นะ  แต่ทำไม เห็นในข้อมูล บอกว่าเป็น โบการ์ด ซิเซ่   อาจารย์หรั่ง เป็นผู้ช่วยก็ไม่รู้ 

ตอนนั้น พิชัย กะลังจะเลิกแล้วอ่ะ

มาฟังคนแก่รำลึกความหลังครับ อิอิ

บลูชาร์ค  เลวจริงๆ

มีใคร บริจาค มาบ้างเป่าอ่ะ
Blue Sharks_AVSR+TSS FC
We are Bangkok SHARKS...
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1036/-166

AV 58 + SR 81 + TSS FC 28 + กลุ่มเสื้อบอลไทย06

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 03:29:11 PM »

บลูชาร์ค  เลวจริงๆ

มีใคร บริจาค มาบ้างเป่าอ่ะ

ณ ตอนนี้ยังนิ่งครับ น่าจะต้องหลังปีใหม่

คอบอล_SR09
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1151/-28

ชีวิตนี้แสนสั้น รักกันไว้ดีกว่า

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 03:49:38 PM »

ผมเป็นหนุ่มแล้วลุง มันส์มาก 

ฝากรูป

นกและไก่ดูดีที่สีขน เกิดเป็นคนงดงามที่น้ำใจ
Sem2857
แฟนบอลไร้สังกัด
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1085/-783

ชีวิตไม่สิ้น ก้อต้องดิ้นต่อไป,,,

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 04:03:58 PM »

ยังไม่หย่า นมแม่เลย  ฮี่ ฮี่

เมื่อฟ้าสีทองผ่องอำไพ ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน...
อาจารย์หนุ่ย_SR38
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +612/-194

สโมสรฟุตบอลอุดรธานี เอฟซี

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 04:33:41 PM »

ฟุตบอลนัดนี้  แข่งวันที่ผมซ้อมใหญ่ รับปริญญาที่สวนอัมพร พอดี  นึกว่าจะไม่ได้ดูเสียแล้ว  โชคดีที่อาจารย์คุมซ้อมปล่อยออกจากห้องประชุมเร็ว (หรือว่าอาจารย์รีบมาดูถ่ายทอดนัดไทยชิงชนะเลิศ ก็ไม่รู้ หุหุหุ)  พวกผมวิ่งออกมาดูทีวีวงจรปิดในสวนอัมพร ที่เขาเตรียมไว้ให้ ญาติๆ บัณฑิตดุนั้นละครับ  เสียงเฮกันสนั่นาสรแมพรเลยครับ   สิงคโปร์มีโอกาสใกล้เหรียญทองมากที่สุด เพราะมีดารานักเตะยุโรป จากลีกฮอลแลนด์ อย่างฟานดี้  อาหมัด  แต่นัดนี้เจอเจ้าแรดหิน สมพงษ์  วัฒนา ใส่กุฯแจมือติดกันแถมตีครวนที่ขาอีก  เรียกว่าหายไปจากเกมส์เลยทีเดียว

รายการนี้ โบการ์ด  ซีเซ่ เป็นโค้ชครับ  รู้สึกไทยจะมีปัญหาเรื่องผลงานทีมชาติไทยย่ำแย่ เหมือนช่วงเวลานี้นั้นละ  เลยต้องสั่งโค้ชนอกมาทำทีม  จับดาราเอเซีย (ปิยพงษ์) กับดารายุโรป(วิทยา) มาร่วมทีมกัน  เป้าหมายคือทองเท่านั้น  แต่โบการ์ด ก็เกือบตกม้าตาย  ตั้งแต่นัดแรก  เมื่อจับเอาแบ็คขวาอย่างสุทินไปยืนเซ็นเตอร์  สุทิน ดันเตะบอลคืนหลังให้นราศักดิ์ ที่ยืนกันคนละทาง  โชคดีที่นราศักดิ  กลับหลังหันวิ่ง แล้วพุ่งปัดบอลออกเสาหลังไปนิดเดียว หุหุหุ ภาพนี้ยังติดตาผมเลย

Moderator
Hero Member

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 04:41:21 PM »

ฟุตบอลนัดนี้  แข่งวันที่ผมซ้อมใหญ่ รับปริญญาที่สวนอัมพร พอดี  นึกว่าจะไม่ได้ดูเสียแล้ว  โชคดีที่อาจารย์คุมซ้อมปล่อยออกจากห้องประชุมเร็ว (หรือว่าอาจารย์รีบมาดูถ่ายทอดนัดไทยชิงชนะเลิศ ก็ไม่รู้ หุหุหุ)  พวกผมวิ่งออกมาดูทีวีวงจรปิดในสวนอัมพร ที่เขาเตรียมไว้ให้ ญาติๆ บัณฑิตดุนั้นละครับ  เสียงเฮกันสนั่นาสรแมพรเลยครับ   สิงคโปร์มีโอกาสใกล้เหรียญทองมากที่สุด เพราะมีดารานักเตะยุโรป จากลีกฮอลแลนด์ อย่างฟานดี้  อาหมัด  แต่นัดนี้เจอเจ้าแรดหิน สมพงษ์  วัฒนา ใส่กุฯแจมือติดกันแถมตีครวนที่ขาอีก  เรียกว่าหายไปจากเกมส์เลยทีเดียว

รายการนี้ โบการ์ด  ซีเซ่ เป็นโค้ชครับ  รู้สึกไทยจะมีปัญหาเรื่องผลงานทีมชาติไทยย่ำแย่ เหมือนช่วงเวลานี้นั้นละ  เลยต้องสั่งโค้ชนอกมาทำทีม  จับดาราเอเซีย (ปิยพงษ์) กับดารายุโรป(วิทยา) มาร่วมทีมกัน  เป้าหมายคือทองเท่านั้น  แต่โบการ์ด ก็เกือบตกม้าตาย  ตั้งแต่นัดแรก  เมื่อจับเอาแบ็คขวาอย่างสุทินไปยืนเซ็นเตอร์  สุทิน ดันเตะบอลคืนหลังให้นราศักดิ์ ที่ยืนกันคนละทาง  โชคดีที่นราศักดิ  กลับหลังหันวิ่ง แล้วพุ่งปัดบอลออกเสาหลังไปนิดเดียว หุหุหุ ภาพนี้ยังติดตาผมเล

ขอบคุณครับ อาจารย์

ที่ผมจำได้ หลังจากทัวร์นาเม้นท์ นี้  ปิยะพงศ์ เปลี่ยนสภาพจาก นักฟุตบอลที่โด่งดังอยู่แล้ว  กลายเป็น เทวดา ทันที เลยครับ

ถ้าผมจำไม่ผิด หลังจากแมตช์นี้  ปิยะพงศ์ ก็โดน สุลต่าน ปาหัง ดึงไปเล่น  อันนี้ ไม่แน่ใจนะครับ

แต่คู่หุ ประทีป ชะลอ ซ้าย ขวา เนี่ย  สุดๆครับ

วันเวลาที่ดีเกี่ยวกับ ฟุตบอลไทย  เรามักจะจำว่าเราอยู่ที่ไหน ทำอะไร ในวันนั้นได้เสมอ 

แมตช์นี้ เป็น แมตช์ที่บรรยากาศ หน้าทีวี ที่มีคนนั่งดู ยืนดู กันเยอะๆ ที่ต่างจังหวัด ยัง ริงในหัว อยู่เสมอครับ
awitz
Tลายเซ็นต์ไม่เหมาะสม,ขนาดใหญ่หรือสูงเกินไป * แก้ไขแล้ว pm แจ้งต่อ admin
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +383/-541

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 05:08:49 PM »

ตอนนั้น 4 ขวบอยู่ แต่ก็เตะบอลพลาสติกแล้วนะ

อาจารย์หนุ่ย_SR38
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +612/-194

สโมสรฟุตบอลอุดรธานี เอฟซี

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 05:27:22 PM »

พูดถึง ซีเกมส์ ครั้งที่ 13 ที่กรุงเทพ เมื่อปี 2528  มีสิ่งดีๆ สำหรับทีมชาติไทยมากมาย  ช่วงนั้นผมมารอรับปริญญา  จึงมีเวลาว่างตระเวณไปดูกีฬาได้ทุกวัน  คู่หูที่ไปด้วยกันในตอนนั้น ก็คือภรรยาผมคนปัจจุบันนี้ละ  ตื่นเช้ามา นึ่งข้าวเหนียวใส่กระติ๊บ  ทอดหมุบ้าง  ทอดปลาสลิดบ้าง เตรียมเสบียงไปกินทั้งวันเลย  เพราะกว่าจะแข่งขันจบ เกือบๆ 3 ทุ่มในแต่ละวัน

ทีมตะกร้อไทย ชนะมาเลย์เซียได้เป็นครั้งแรก  ได้เหรียญทองทั้งทีมชุดและทีมเดี่ยว  ที่สะใจมากที่สุดคือการแข่งขันทีมชุดครับ  ไทยจับเอามาเลเซียมาเล่นนัดเปิดสนามเลย  นักตะกร้อมาเลเซีย เป็นชุดแชมป์ซีเกมส์ผูกขาด  ส่วนนักตะกร้อไทยสายเลือดใหม่ 3 มหากาฬ เจ้ของฉายา ลูกหักคอไก่ (จำชื่อไม่ได้) วีรัส  ร.หนองคาย จอมหยียบรีโมทคอนโทรล ลงได้ทุกจุดที่ต้องการ  ไทยชนะ 2 -0 ทีม ครับ แฟนตะกร้อแน่นอินดอเสเตเดี้ยม แทบไม่มีที่ยืนเลยครับ  มาเลพลาดเหรียญทอง  ส่วนไทยได้เหรียญทองอย่างไม่เป็นทางการตั้งแต่พิธีเปิดยังไม่เริ่ม เพราะแข่งตอนเช้า มีพิธีเปิดตอนเย็น

อีกประเภท ที่ผมตามลุ้นตลอด คือ วอลเลย์บอลชายครับ  ที่มีตัวตบดาวรุ่งมาจากเมืองช้างสุรินทร์  เกียรติพงษ์   รัชตะเกรียงไกร  เจ้าของฉายา นักตบเสาโทรเลข ทีมวอลเลย์บอลชายได้แชมป์เป็นครั้งแรก เหมือนกันครับ  นัดชิงชนะเลิศ ถ้าจำไม่ผิดชิงกับอินโดนีเซีย  ส่วนทีมหญิง ได้เข้าชิงชนะเลิศ เป็นครั้งแรกเหมือนกัน  แต่แพ้แชมป์เก่าฟิลิปปินส์ เหมือนเดิม  ทำให้วงการวอลเลย์บอลไทย จุดไฟคิด ตั้งแต่นั้นเป็นต้นมา  มีเรื่องขำๆ ครับ เวลา ที่วอลเลย์บอลชายแข่งขัน  ตัวสำรองจะมาวอร์มที่ท้ายสนาม และจะมายืนบังแฟนๆ กีฬาชาวไทย  ที่ทำให้ดูเกมส์ไม่ถนัด  จึงมีเสียงโห่บ้าง เอาพัดกระดาษที่ไมโลมาแจกขว้างบ้าง  แต่พอถึงคิวนักวอลเลยบอลหญิงของอินโดนีเซียมาวอร์มบ้าง  ปรากฎว่า มิมีเสียงบ่นซักคน  ยังมีเสียงพูดดังๆ ขึ้นมาให้ฮากันครืนว่า "ห้ามขว้างนะโว้ย ใครขว้างของลงไปมีเรื่องแน่"  จะบ่นได้ไงครับ เพราะสมัยนั้น นักวอลเลย์บอลหญิงนุ่งกางเกงขาสั้น แบบบิกินนี้ เป็นครั้งแรก  เวลาเดิน กางเกงรูดไหลไปอยู่ร่องก้นก็มี  จนมีเสียงวิจารณ์ กันว่า ที่ทีมวอลเลย์บอลหญิงไทยแพ้ในนัดชิงชนะเลิศ เพราะว่า ห่วงเอามือดึงขากางเกงตนเองให้ปิดก้นมากกว่า สนใจเกมส์ในสนาม หุหุหุ

Little Lion_FC
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +21/-8

Nakhonsawansusu

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 05:31:04 PM »

ฟุตบอลนัดนี้  แข่งวันที่ผมซ้อมใหญ่ รับปริญญาที่สวนอัมพร พอดี  นึกว่าจะไม่ได้ดูเสียแล้ว  โชคดีที่อาจารย์คุมซ้อมปล่อยออกจากห้องประชุมเร็ว (หรือว่าอาจารย์รีบมาดูถ่ายทอดนัดไทยชิงชนะเลิศ ก็ไม่รู้ หุหุหุ)  พวกผมวิ่งออกมาดูทีวีวงจรปิดในสวนอัมพร ที่เขาเตรียมไว้ให้ ญาติๆ บัณฑิตดุนั้นละครับ  เสียงเฮกันสนั่นาสรแมพรเลยครับ   สิงคโปร์มีโอกาสใกล้เหรียญทองมากที่สุด เพราะมีดารานักเตะยุโรป จากลีกฮอลแลนด์ อย่างฟานดี้  อาหมัด  แต่นัดนี้เจอเจ้าแรดหิน สมพงษ์  วัฒนา ใส่กุฯแจมือติดกันแถมตีครวนที่ขาอีก  เรียกว่าหายไปจากเกมส์เลยทีเดียว

รายการนี้ โบการ์ด  ซีเซ่ เป็นโค้ชครับ  รู้สึกไทยจะมีปัญหาเรื่องผลงานทีมชาติไทยย่ำแย่ เหมือนช่วงเวลานี้นั้นละ  เลยต้องสั่งโค้ชนอกมาทำทีม  จับดาราเอเซีย (ปิยพงษ์) กับดารายุโรป(วิทยา) มาร่วมทีมกัน  เป้าหมายคือทองเท่านั้น  แต่โบการ์ด ก็เกือบตกม้าตาย  ตั้งแต่นัดแรก  เมื่อจับเอาแบ็คขวาอย่างสุทินไปยืนเซ็นเตอร์  สุทิน ดันเตะบอลคืนหลังให้นราศักดิ์ ที่ยืนกันคนละทาง  โชคดีที่นราศักดิ  กลับหลังหันวิ่ง แล้วพุ่งปัดบอลออกเสาหลังไปนิดเดียว หุหุหุ ภาพนี้ยังติดตาผมเลย

ผิดครับ นราศักดิ์ วิ่งกลับพร้อมกับพุ่งไปล้วงบอลก่อนเข้าประตู ออกมาสวนทางกับกองหน้าทีมคู่แช่งที่วิ่งเข้ามาเตรียมชาร์จครับ ไม่ออกหลังประตูครับ
Little Lion_FC
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +21/-8

Nakhonsawansusu

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 05:35:44 PM »

นัดเปิดสนาม อาจารย์บอยพิชิตพล  ใช้เวลาซ้อมกับทีมมากกว่าที่ลงสนามครับ

ลงไปแค่ 15 นาที ก็เจ็บ จากนั้นเกมส์ก็เป็นของไทยครับ

แต่นัดแรกทำได้แค่เสมอ มาเลย์ 1 : 1

มายำคู่แข่งเละเทะ  ชนะ ฟิลิปปินส์ 7:0

ตัดเชือกชนะ อินโด  7:0

ก่อนได้แชมป์ในที่สุด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 22, 2010, 05:49:35 PM โดย Little Lion_FC » บันทึกการเข้า
Figo Pro Ubon Fc Av
บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยไล่สมาคม
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1101/-1772

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 11:25:34 PM »

จำได้แต่เอเชียนเกมส์ที่ ฟรีคิ๊ก บรรลือโลก (แต่หลังจากนั้นบอลไทยได้แต่แชมป์ซีเกมส์ ลีกก็ไม่ไปไหน คนเตะมากกว่าคนดู     ลีกเพิ่งมาบูม และสุดท้ายผลงานทีมชาติก็ดิง่เหว สุดขีด จนโดนไล่ออกจากตำแหน่ง ทั้ง2ท่าน 2ยุคเลย

เราจะสู้เคียงไหล่ เราร่วมใจช่วยกัน เพื่อฝันบอลไทยยุคใหม่ ไล่สมาคมล้างบาง
แตกต่างแต่ไม่แตกแยก  เพราะเราเป็นคนไทย และรักบอลไทยด้วยกัน ความไม่เข้าใจ สลายได้ด้วยการเจรจา

แบ่งสี แบ่งฝ่าย ทำลายล้าง คือจุดจบของสังคมไทย จะรอให้เขมรมายึดหรือไง  แต่พวกจังไร ทำบอลไทยบรรลัย ไล่ออกไป จากใจแฟนบอล

รักบอลไทย รวมกลุ่มร่วมใจ ไล่พวกโกงกิน ไร้สิ้นความสามารถ ได้ใจเพียงบิ๊กป๋อม ที่พัฒนาฟุตซอลไทย ไประดับโลก )

www.liga-futsal.com

สาเหตุฟุตบอลไทยล้าหลังนับ10ปี และปัญหาต่างๆนานาในปัจจุบัน
http://www.guideubon.com/web/viewtopic.php?t=23193
anuchon_SR45
ชีวิตนี้มีชลบุรีทีมเดียว
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +237/-7

สู้ๆ

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2010, 11:10:10 AM »

28นี้ผมยังไล่เปิดกระโปรงเพื่อนๆสมัยอนุบาลอยู๋เลย555

ถ้าองค์พระมหาธีรราชเจ้ายังทรงอยู่ คงเรียกวีวีและพวกมาตบเรียงตัวแล้ว โทษฐานทำสมาคมฟุตบอลของท่านตกต่ำถึงเพียงนี้
วสันต์_SR04
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1278/-781

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 06:35:13 AM »

ผมไปอยู่ต่างประเทศแล้ว ที่อาศัยอยู่ในที่แตกกัน
แต่หนึ่งในกองหลังจากพระประแดงเป็นน้องชายของเพื่อนผม

จอมมารโต
สงครามเกิดแล้วจบแต่สหายร่วมรบยังคงอยู่ตลอดไป
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1556/-527

เหล่าโลมาบ้าพลัง

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 07:30:03 PM »

ตอนั้นนู๋เองเพิ่งจะ8ขวบอยู่เลยฮับ

เลือดเนื้อทุกหยด ทดแทนกลับคืนให้แผ่นดิน ยินดีเอาชีวิตเป็นชาติพลี
-=Trust_SR=-
Full Member
**

คะแนนความรัก: +206/-55

บอลไทยอยู่ในสายเลือด!!

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 07:48:19 PM »

ผมแค่ขวบเดียว 
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์