Thailandsusu Webboard
กุมภาพันธ์ 19, 2020, 03:51:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อันดับโลกของไทยต่ำใช่ไหมถึงขอเวิร์กเพอรมิทลำบาก  (อ่าน 3382 ครั้ง)
มาตรฐานชายไทย
Global Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +16/-1

| | |
« เมื่อ: เมษายน 04, 2007, 04:40:43 PM »

เพราะสาเหตุนี้ใช่ไหมที่ทำให้การส่งนักเตะไทยไปฝึกกับเอฟเวอร์ตันแต่สุดท้ายก็เซ็นสัญญาไม่สำเร็จ สาเหตุมาจากอันดับโลกของเราต่ำใช่ไหมถึงขอเวิร์กเพอรมิทลำบาก
โต้ง สองแคว(ทีโอที)
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +55/-14

ทุกวันคือวันหยุด

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 04, 2007, 04:43:01 PM »

มันมาจากจำนวนครั้งที่ลงเตะให้ทีมชาติต้องมากมากกว่า  กี่เปอร์เซ็น ผมไม่แนใจนะครับ 70 หรือเปล่าไม่รู้

Nick
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +195/-61

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 04, 2007, 05:04:40 PM »

ต้องติดทีมชาติเกิน 75 เปอร์เซ็นต์ ถึงจะมีสิทธิ์ได้เวิร์คเพอร์มิต แต่ผมไม่รู้เหมือนกันว่า 75 เปิดเซ็นต์คิดยังไง

ความแข็งแกร่งของประเทศ ไม่ได้วัดกันที่ทรัพยากร รายได้ประชาชาติ หรือกองทัพ
แต่ความแข็งแกร่งของประเทศ มาจากเอกลักษณ์ประจำชาติ ประวัติศาสตร์ และวัฒนธรรม
Pik
ถูกแบนถาวร
Hero Member

คะแนนความรัก: +426/-403

อกหักยังเคยได้ใจ แอบรักเธอรู้ไหม ไม่เคยได้ใจเธอเลย

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 04, 2007, 05:49:14 PM »

ทีมชาติต้องชุดใหญ่แล้วก็ลงเล่นในรายการที่รับรองโดยฟีฟ่า แถมอันดับโลกต้องไม่ต่ำกว่า อัยดับที่ 50 ด้วยครับ
ถ้าต่ำกว่านั้น ยากถึงยากที่สุดครับ

Flying Afro
Newbie
*

คะแนนความรัก: +0/-0

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 04, 2007, 06:31:19 PM »

ต้อวพูดภาษาอังกฤษหรือภาษาที่ใช้ไหนประเทศนั้นๆเป็นด้วยครับ
ncas
ห้ามเข้าบอร์ด - รอยืนยันตัวตนภายใน3วัน
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +306/-469

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 04, 2007, 08:33:09 PM »

ใช่ครับการเล่นบอลอาชีพในอังกฤษนั้นมีข้อจำกัดหลายด้านถึงจะได้เวอร์คเพอร์มิต    แล้วนักเตะที่จะเซ็นสัญญาเป็นนักเตะอาชีพได้ต้องอายุ18 ปี  ขึ้นไป แล้วการที่จะได้เวิร์คเพอร์มิตมีข้อจำกัดต่างๆที่ผมพอจะจำได้ดังนี้
1.ต้องมีผลงานติดทีมชาติ70กว่าเปอร์เซนต์(ไม่รู้ว่า70เท่าไหร่แต่ประมาณที่คนอื่นๆพูดมา)  ในรอบ 2 ปี  โดยเป็นการติดทีมชาติชุดใหญ่  และแมตช์ที่ลงเตะเป็นแมตช์ที่ได้รับการรับรองจากฟีฟ่า
2.ทีมชาติชุดใหญ่ที่ติดต้องอยู่ในอันดับ1ใน70อันดับแรกของโลก  (ประมาณนี้แหละครับไม่แน่ใจ  ถ้าต่ำกว่านี้ก็ไม่เกิน10อันดับ)
3.มีข้อยกเว้นกฎ2ข้อข้างบนกับกลุ่มประเทศที่อยู่ในกลุ่มประเทศอะไรของเค้าก็ไม่รู้ซึ่ง  ประเทศเหล่านี้ทั้งหมดอยู่ใกล้ๆอังกฤษ  อาทิเช่น นอร์เวย์  เดนมาร์ก  ฝรั่งเศส    ฮอลแลนด์อะไรพวกนี้

แล้วก็มีกฎจุกจิกอีก2-3ข้อ  ซึ่งเดี๋ยวผมจะไปถามดูในบอร์ดแมนยูให้ชัวร์ๆแล้วมาเล่าให้ฟัง

ซึ่งวิธีแก้ปัญหา2ข้อแรก  ในกรณที่ทีมนั้นๆต้องการนักเตะคนนั้นจริงๆแต่  นักเตะคนนั้นไม่ผ่านเวิร์คเพอร์มิต 
คือส่งนักเตะให้ทีมที่อยู่ในประเทศอื่นๆในยุโรปซึ่งเป็นพันธมิตรกัน  หรือตกลงกันได้  ซึ่งนักเตะคนนั้นเมื่ออยู่ในลีกยุโรปนั้น  หากยังลงเล่นให้ทีมชาติชุดใหญ่ไม่ครบโควต้า  หรือ ทีมชาติยังอันดับไม่ถึง  ถ้าหากอยากเล่นในอังกฤษจริงๆก็จะถือพาสปอร์ตยุโรป  หรือพูดกันบ้านๆคือถือสัญชาติที่สองเป็นสัญชาคติยุโรป  โดยการจะถือสัญชาติได้นั้น  มีกำหนดด้วยว่าต้องอยู่ในกลุ่มประเทศอียูที่อยู่ในกลุ่มประเทศยกเว้นของอังกฤษ  กี่ปีๆ  ซึ่งผมก็จำตัวเลขที่แน่นอนไม่ได้  เดี๋ยวจะไปถามมาให้
มาตรฐานชายไทย
Global Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +16/-1

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 04, 2007, 09:15:46 PM »

ถ้าเป็นอย่างนี้จริงผมว่าเราควรเน้นทีลีกอาชีพในประเทศกับการจัดแมทต์อุ่นเครื่องระดับชาติที่ fifa รับรองบ่อยๆเพื่อทำอันดับโลก การส่งเด็กไปอังกฤษแทบไม่เกิดประโยชน์อะไรเลยเผลอๆขาดช่วงของการพํฒนาด้วยเพราะไปอังกฤษแทบไม่ค่อยได้เข้าอเคเดมี่ช่วงแรก หลังๆมาก็ให้ไปร่วมเล่นกับทีมรุ่นเด็กกว่าถึงแม้นักเตะเรายิงได้มันก็ไม่เป็นที่น่าพอใจเท่าไหร่ พูดง่ายๆผมคิดว่าเอฟเวอร์ตันมันเอาเปรียบเราชัดๆเหมือนเอาเด็กเราไปดอง แล้วถ่ายโฆษณาออกมาซะดีแล้วส่งกลับมาให้คนไทยดูว่าประกบกับดารานักเตะประจำทีม แล้วเวลาใกล้หมดสัญญาฝึกซ้อมก็ปล่อยข่าวว่าจะมีใครคนหนึ่งได้เซ็นสัญญาสุดท้ายก้อไม่เห็นได้เซ็นสักคน ควรเน้นทำอันดับโลกให้ดีจะดีที่สุด
Nick
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +195/-61

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 05, 2007, 08:53:44 AM »

ผมไม่แน่ใจเรื่องอันดับโลก แต่ไบชุง  บูเตีย ของทีมชาติอินเดีย ก็เคยไปเล่นในอังกฤษ ไม่ใช่แค่เวลาสั้นๆด้วย

ความแข็งแกร่งของประเทศ ไม่ได้วัดกันที่ทรัพยากร รายได้ประชาชาติ หรือกองทัพ
แต่ความแข็งแกร่งของประเทศ มาจากเอกลักษณ์ประจำชาติ ประวัติศาสตร์ และวัฒนธรรม
ผ่านมา
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 06, 2007, 09:56:21 AM »

ผมไม่แน่ใจเรื่องอันดับโลก แต่ไบชุง  บูเตีย ของทีมชาติอินเดีย ก็เคยไปเล่นในอังกฤษ ไม่ใช่แค่เวลาสั้นๆด้วย

ควาย ถึงไบซุง บูเตีย อะไรที่มรึงบอกนะ มันอาจจะเล่นอยุ่ที่บิวรี่  แต่ที่มันเล่นได้เพราะ มันถือพาสปอร์ตสัญชาติอังกฤษโว้ย

ที่อินเดีย มีคนถือพาสปอร์ต อังกฤษเต็มไปหมด เพราะ มันเป็นประเทศอาณานิคม  ควายเอ้ย
Banky Happyland
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +0/-2

แพ้เป็นหมา ข้าต้องแชมป์

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 06, 2007, 10:22:06 AM »

กฏหยุมหยิมครับ ทำไว้ ไม่ให้ นักเตะบ้านเค้าไม่มีที่จะเล่นครับ 

ถ้าโอสถสภา อิมพอท นักเตะ ต่างชาติมาหมด ผมก็ไม่ดูมันและ ไม่มีคนไทย ไม่รู้จะเชื่อทำไม

ได้ครับพี่ ดีครับผม เหมาะสมครับท่าน

สู้ต่อไป โอสถสภา สู้ๆ
คนไทยเชียร์ไทย
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +0/-0

ronalkung

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 06, 2007, 04:32:00 PM »

ทำไมนักเตะไทยเราด้วยต้องอยากไปเล่นที่อังกฤษด้วย หรือบางทีก็ไม่อยากหรอกแต่พวกสื่อกับผู้สนับสนุนอยากให้ไป ทั้ง ๆ ที่รูปร่างก็ต่างกัน เล่นสไตล์บอลก็ต่างกันอย่างสิ้นเชิง

"บอลนอกแค่สะใจ แต่บอลไทยอยู่ในสายเลือด"
Banky Happyland
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +0/-2

แพ้เป็นหมา ข้าต้องแชมป์

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 06, 2007, 04:38:07 PM »

ทำไมนักเตะไทยเราด้วยต้องอยากไปเล่นที่อังกฤษด้วย หรือบางทีก็ไม่อยากหรอกแต่พวกสื่อกับผู้สนับสนุนอยากให้ไป ทั้ง ๆ ที่รูปร่างก็ต่างกัน เล่นสไตล์บอลก็ต่างกันอย่างสิ้นเชิง

รับบอลอังกิต มากไปครับ เลยอยากไป

ได้ครับพี่ ดีครับผม เหมาะสมครับท่าน

สู้ต่อไป โอสถสภา สู้ๆ
TOR
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +2/-0

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 09, 2007, 04:46:00 PM »

เล่นที่ไทยดีที่สุด
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์