Thailandsusu Webboard
ตุลาคม 23, 2017, 11:06:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คิดถึงคนึงหา(บา 22)  (อ่าน 6011 ครั้ง)
พังพอน
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2608/-1677

เชียร์ทีมไหนก็เชียร์ไป

| | |
« เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 10:21:56 PM »

คนึง  บุราณสุข

นักเตะที่เคยผ่านประสบการณ์มาแล้วหลายสโมสร

วันนี้มีโอกาสพบเขา  ได้พูดคุยถึงความรู้สึกต่าง ๆ  ในขณะนี้
...

พังพอน >> ห่างหายไปเสียนาน
คนึง >> ครับพี่

พังพอน >> บา   คนึง   บุราณสุข   กองหน้า  หมายเลข  22
แห่งทีมปราสาทสายฟ้า  BURIRAMPEA  
คนึง >> ครับ  สายเลือดบุรีรัมย์  ขนานแท้

พังพอน >>  คนึง   ผู้ซึ่งเคยผ่านสโมสรระดับประเทศมามากมาย
คนึง >> การท่าเรือไทย   SCG สมุทรสงคราม   ชลบุรี  FC  

พังพอน >>  ปีนี้อายุเท่าไหร่แล้ว
คนึง >>  นับเอาเองพี่    ผมเกิด  8  มีนาคม  2529

พังพอน >>  เป็นไงบ้างช่วงนี้
คนึง >>  ก็สบายดีพี่

พังพอน >>  สบายกายสบายใจ
คนึง >>    ก็เป็นธรรมดาที่มีความไม่สบายใจบ้าง

พังพอน >>  หลัง ๆ นี่  แทบไม่เห็น  บา  ลงสนามเลย
คนึง >>  ได้อย่างมากก็ขอบสนาม  เป็นตัวสำรอง

พังพอน >>  คงไม่ต้องถามความรู้สึก
คนึง >> นักฟุตบอลทุกคน  อยากเล่นฟุตบอลเป็นเรื่องธรรมดา

พังพอน >>  แต่เราก็ยังซ้อมอย่างหนัก
คนึง >> เป็นเรื่องที่ต้องเตรียมพร้อม  เผื่อว่าโอกาสเป็นของเรา

พังพอน >>  เคยน้อยใจในเรื่องนี้บ้างหรือเปล่า
คนึง >>  เรื่องไหนครับ

พังพอน >> เรื่องที่ไม่ได้ลงเล่น
คนึง >> ไม่ถึงกับน้อยใจ  แต่บางครั้งก็มีบ้างที่อยากเล่น

พังพอน >> วันเดือนปีผ่านไป  คิดว่าตัวเองเสียโอกาสหรือเปล่า
คนึง >> ไม่เสียโอกาสครับ  เพราะผมก็ยังมีสโมสรสังกัด
ยังมีรายได้  มีโอกาสได้เรียนรู้  ได้ฝึกซ้อม  เพียงแต่...

พังพอน >>  เพียงแต่.....
คนึง >>  ตัวผมเองอาจจะไม่ได้อยู่ในแผนการของโค้ช
ซึ่งก็มีหลายตัวเลือก  เป็นสิทธิ์ของท่านที่ท่านต้องเลือก
เลือกคนที่ท่านคิดว่าดีที่สุด

พังพอน >> ในฤดูกาลหน้า  บา  ยังอยู่
คนึง >> ผมมีสัญญากับสโมสร  3  ปี  

พังพอน >>  ถ้าหากว่าต้องเลือกว่าอยู่หรือไป
คนึง >>  ผมบอกตามตรงว่าผมเองเป็นคนบุรีรัมย์  
ผมก็อยากที่จะเล่นให้ทีมบ้านเกิด
อีกอย่างก็ต้องแล้วแต่ทางสโมสร  

พังพอน >>  เราอยู่มาหลายสโมสร  ระบบของที่นี่เป็นไงบ้าง
คนึง >> ก็ถือว่าเป็นระบบที่ดี  ทำให้การฝึกซ้อมเป็นไปตามแผน
มีอะไรก็สามารถปรึกษากันได้ทันที  อบอุ่นครับพี่  เหมือนครอบครัวใหญ่

พังพอน >>  ท่านประธานสโมสร  ท่านเป็นไงบ้าง
คนึง >> โอ.....พี่  พูดแล้วเหมือนประสานเสียง
ท่านเป็นคนที่ทุ่มเท  เอาใจใส่นักฟุตบอลเป็นอย่างดี

พังพอน >>  แฟนบอลหลายคนเขาก็ถามถึงเรา
คนึง >>  จริงหรือครับ  ก็ขอขอบคุณทุกคนที่ยังคิดถึงคนึง

พังพอน >>  พี่เห็นคนสวมเสื้อ  22  KHANUENG  
เยอะเหมือนกัน  แสดงว่าเสื้อแข่งบาก็ขายดี
คนึง >>  ก็คงมีบ้างที่แบบว่า  ซื้อสวมใส่โดยไม่รู้จัก
ก็คงมีบ้างที่เจาะจงซื้อเสื้อชื่อผมใส่  เวลาเห็นใครใส่ก็ดีใจ
เขาจะรู้จักเราหรือเปล่าไม่รู้  แต่ก็ดีใจ

พังพอน >>  ภารกิจนอกจากฟุตบอลแล้วมีอะไรบ้าง
คนึง >>  เรียนครับ

พังพอน >>  เรียน ?
คนึง >> ครับ  ปริญญาโท   คณะรัฐศาสตร์  รามคำแหง

พังพอน >>  ถึงได้ไปเล่นฟุตบอลมหาวิทยาลัย
คนึง >>  ครับ  ผมหายไปพักหนึ่ง   ไปเล่นบอลให้รามคำแหง

พังพอน >>  เรื่องงานประจำอื่น ๆ  ก็เลยยังไม่ได้คิด
คนึง >>  งานประจำผมตอนนี้คือนักฟุตบอล

พังพอน >>  ทางบ้านสบายดี
คนึง >>  ครับพี่  ผมได้มีส่วนช่วยทางบ้านเยอะทีเดียว

พังพอน >>  แฟนสบายดี
คนึง >>  ครับสบายดี  

พังพอน >>  สุดท้าย  ฝากถึงแฟนบอล
คนึง >>  ครับ   เผื่อมีใครที่มาอ่านพบ   ผมสบายดี
ขอบคุณทุกท่านที่สนับสนุนให้กำลังใจ  แฟนบอลเก่า ๆ   ที่ตามข่าว
และถามว่าผมอยู่ไหน   ผมยังอยู่ที่ BURIRAMPEA  

พังพอน >>  ได้เวลาซ้อมแล้ว  แค่นี้นะบา  โอกาสหน้าคงได้คุยกันอีก
คนึง >>  ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 14, 2010, 11:55:35 AM โดย พังพอน » บันทึกการเข้า

ทหารพม่า
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +809/-75

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 10:54:33 PM »

คนแรก แบบงงงง

manandmew02
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +177/-109

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 11:21:08 PM »

เหอๆๆนึกว่า เลิกเล่นไปแล้ว
ไม่เห็นเสียนาน

กูเชียร์บอลไทยมีไรป่าว เกิดที่ประเทศไทย กูคนไทยว่ะ

*โลลิก็ดีแต่กระดานสุดยอด*
*หัวน้ำตาลมาแล้วหัวแดงหลบไป*
Achilles
ถูกแบน-ห้ามเข้าบอร์ดชั่วคราว
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +177/-280

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 03:26:11 AM »

yota_pla2
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +247/-44

ข้าวเกรียบปลาทู นายด์ & เนม (ของฝากจากแม่กลอง)

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 03:38:39 PM »

อื่มๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เป็นกำลังใจ  ให้เจ้าบาร์ เหมือนเดิม

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์