Thailandsusu Webboard
ธันวาคม 18, 2017, 09:07:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

ดูบอลสด ดูบอลออนไลน์ ดูบอลช่อง BeIN

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศรายชื่อนักเตะ อุดรธานี ชุดภูพาน คัพ  (อ่าน 8957 ครั้ง)
อาจารย์หนุ่ย_SR38
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +613/-194

สโมสรฟุตบอลอุดรธานี เอฟซี

| | |
« เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 05:28:06 PM »

การแข่งขันฟุตบอล ชิงถ้วยพระราชทาน ภูพาน ราชนิเวศน์ คัพ หรือ ศึกชิงแชมป์ฟุตบอลประชาชนชายของ 19 จังหวัดภาคอีสาน ประจำปี 2553  จะได้เริ่มต้น ดวลแข้งกัน ในวันที่ 9 - 19 พฤศจิกายน นี้ ครับ  ที่จังหวัดสกลนคร  สำหรับคุณสมบัติ ของนักฟุตบอลที่จะลงดวลแข้งกันสำหรับปีนี้  ฝ่ายจัดการแข่งขันบอกว่า เปิด โอเพ่น ครับ  นักฟุตบอลที่ชื่อลงเล่นในฟุตบอลลีกของไทย  ทั้ง 3 ดิวิชั่น ไม่ว่าจะเป็นนักเตะไทย หรือต่างชาติ สามารถลงดวลแข้งในรายการนี้ได้เต็มที่ ครับ

มาดูการเตรียมความพร้อมของทีมจังหวัดอุดรธานี  ทีมรองแชมป์ ฟุตบอล ภูพาน คัพ เมื่อปีที่แล้ว  มีการเตรียมความพร้อมอย่างไรบ้าง  ท่านหาญชัย  ฑีฆธนานนท์ นายกสมาคมกีฬาจังหวัดอุดรธานี และเป็นนายก อบจ.อุดรธานีด้วย ผู้รับผิดชอบในการเตรียมทีมจังหวัดอุดรธานี ไปร่วมแข่งขันฟุตบอลรายการนี้  ได้มีคำสั่งแต่งตั้งโค้ชอ๊อด เข็มทิศ  เข็มพรหยิบ  เป็นหัวหน้าผู้ฝึกสอน  เตรียมทีมฟุตบอลเข้าร่วมแข่งขันรายการนี้ เป็น ปีที่  4 ติดต่อกัน  โดยมีคุณสัจจา  บุญสถิต เป็นผู้ฝึกสอน

โค้ชอ๊อด ได้เปิดเผยเกี่ยวการเตรียมทีม เพื่อไปสู้ศึกฟุตบอล ภูพาน คัพ ในปีนี้ว่า นักเตะส่วนใหญ่ของทีมอุดรธานี  จะเป็นนักเตะของทีม ทีทีเอ็ม พิจิตร ทีมในระดับไทย พีเมียร์ ลีก  ที่มาเล่นให้จังหวัดอุดรธานีของเราเป็นประจำทุกปี อยู่แล้วครับ  และมีผสมนักเคะจากสโมสรอื่นๆ  ที่เคยมาเล่นให้อุดรธานีของเราเมื่อปีที่แล้ว บ้างครับ  นักฟุตบอลที่พอมีชื่อคุ้นๆ หูบ้างเช่น เจ้าปุ๊ชัชปภพ  อุตสาพรม, จรูญศักดิ์  สมกอง, อดุลย์  โนนมี, ขวัญชัย  เฟืองประกอบ ศูนย์หน้าทีมชาติไทย, ณัฐวุฒิ  กิ่งพิลา จากทีมศรีสะเกษ, พรชัย  อาญจินดา ดาวยิงประจำทีมแอร์ฟอร์ช ดิวิชั่น 1, จารุวัฒน์  นามมูลกับ ปองเทพ  มุลาลี กองหน้าของทีมปราจีนบุรี ในดิวิชั่น 1, และยังได้ศูนย์หน้าชาวต่างชาติ ของทีม ทีทีเอ็มพิจิตร คือ ซันเดย์ มายืนล่าตาข่ายให้ด้วย ครับ

การรวมตัวฝึกซ้อม นักฟุตบอลจะมารายงานตัวเพื่อทำการฝึกซ้อมในวันที่ 1 พฤศจิกายน นี้ครับ  ที่สนามฟุตบอลของ  ม. ราชภัฎร์อุดรธานี  ทีมฟุตบอลชุดนี้ นอกจากจะเครียมทีมเอาไว้แข่งขันในรายการ ภูพาน คัพ ที่จังหวัดสกลนคร แล้ว  ยังได้ส่งทีมชุดนี้ เข้าร่วมทำการแข่งขัน ฟุตบอล มวก. คัพ ที่ อำเภอบ้านดุง ในนามทีม กองบิน 23 ด้วยครับ  ดังนั้น แม็ทที่เราจะใช้เป็นการอุ่นเครื่องในการเครียมความพร้อมของทีมก่อนไปแข่งขันที่สกลนคร คือ แม็ทเปิดสนามรายการ  ฟุตบอล มวก. คัพ ที่อำเภอบ้านดุง ในวันเสาร์ที่ 6 พฤศจิกายน นี้  โดยจะลงแข่งขันนัดเปิดสนาม กับทีม ข้าวต้มกันเอง หรือทีมยักษ์แสดอุดรธานี เอฟซี ชุดดิวิชั่น 2  ที่มีอาจารย์แดง พิทยา  สันตวงษ์ เป็นเฮดโค้ช นั้นเองครับ  จึงอยากจะขอเชิญชวน แฟนบอล ชาวอุดรธานี ทุกท่าน  ไปชมฟุตบอลนัดเปิดสนาม นัดนี้ ที่อำเภอบ้านดุง ด้วยครับ โค้ชอ๊อด เข๋มทิศ กล่าวในที่สุด

คลิกเข้าไปอ่านรายละเอียดได้ที่ 
http://www.cheerudon.com/forum/index.php?topic=762.msg9750#msg9750

หาญเกรียงไกร
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +326/-2

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 05:52:13 PM »

ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ
อุดรธานีเอฟซี & ชลบุรีเอฟซี
Yasoob_Club
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +7/-0

Green Dragon

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 06:02:59 PM »

รักอุดร บ้านแม่ครับ

โจ๊ก โซคูล ณ แกรมมี่@ประมูล
ไม่ถูกแบนถาวร ฮี่ ฮี่
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +462/-815

คิดต่างไม่ใช่เรื่องผิด เพราะสมองคนไม่ได้ใช้ร่วมกัน

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 06:12:02 PM »

บอลเดินสายอีกแล้ว TPL เค้าห้ามไม่ใช่หรอ

บร๊ะเจ้าโจ๊กคือทุกสิ่ง

แค่ละครที่ตบตาเธอเท่านั้นเอง
lnWUsslaJlWaJ_13
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +406/-288

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 06:16:04 PM »

ร้อยเอ็ด จะสู้ได้มั้ยเนี่ยะ
ได้ยินมาว่าจะส่ง นักเตะU18 รร.กีฬา ฮ่าๆๆ

OFFICIAL SITE : www.roietunited.com    OFFICIAL FANSITE : www.roietfans.com 
ไก่ย่างไม้มะดันก็อร่อย
Satukan kawan
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +1486/-477

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 06:36:40 PM »

บอลเดินสายอีกแล้ว TPL เค้าห้ามไม่ใช่หรอ

ไม่ใช่บอลเดินสายนะครับ

เป็นฟุตบอลชิงถ้วยพระราชทานรายการใหญ่ที่สุดของภาคอิสาน

และเป็นรายการที่ได้รับอนุญาตให้นักฟุตบอลทุกระดับลงทำการแข่งขันได้

sportman
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +554/-3

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 06:39:01 PM »

-ศูนย์หน้า ขวัญชัยคู่พรชัย

LEO THE GIANT
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +22/-3

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2010, 11:19:41 AM »

ถูกต้วมที่สวด! ใครชนะเลิศถือว่าเป็นเกียรติ์ประวัติระดับประเทศเลยทีเดียว
เสียดายปีที่แล้วได้แค่รองแชมป์ ปีนี้เอาใหม่ สู้สู้

ไม่ใช่บอลเดินสายนะครับ

เป็นฟุตบอลชิงถ้วยพระราชทานรายการใหญ่ที่สุดของภาคอิสาน

และเป็นรายการที่ได้รับอนุญาตให้นักฟุตบอลทุกระดับลงทำการแข่งขันได้

sportman
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2010, 11:22:40 AM »

ขอนแก่นมีไผแนครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 27, 2010, 11:45:15 AM โดย Prof Dr. sompong_SR49&tss fc49 » บันทึกการเข้า

ถุงยาง_มือสอง
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +17/-40

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2010, 11:27:41 AM »

มีของทีมอื่นปะครับ
Moderator
Hero Member

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2010, 11:55:47 AM »

สำหรับรายชื่อนักฟุตบอลทีมอื่นๆ  คงต้องรอหลังวันที่ 1 พ.ย. ครับ  เพราะวันนั้น จะได้มีการประชุมผู้จัดการทีม  และจับสลากแบ่งสายกัน  แต่ละทีม คงเปิดเผยรายชื่อได้ในวันนั้นว่าเตรียมทีเด็ดอะไรไว้ เช่น สกลนคร เจ้าภาพ คงเป็นทีมชลบุรี เช่นเดิม เพราะมี พี่น้องตระกูลสุขขะ  แชมป์เก่า ยโสธร ตงเป็นทีมราชนาวี เหมือนปีที่แล้ว  ประมาณ นี้ครับ

Moderator
Hero Member

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2010, 07:31:33 PM »

มีรายงานข่าวล่า มาเร็ว จากทีมฟุตบอลของจังหวัดศรีสะเกษ ครับ  เนื่องจากนักเตะชุดไทย พีเมียร์ ลีก ยังติดแข่งขัน รายการ เอฟ เอ คัพ และ รอบเพลย์ออฟ  ดังนั้น ทางสมาคมกีฬาจังหวัดศรีสะเกษ จึงได้มอบหมายให้ทีม ม.ราชภัฎร์ศรีสะเกษ  ชุดเตรียมไปป้องกันแชมป์ กีฬา ม.ราชภัฎร์ภาคอีสาน ที่ จังหวัดบุรีรัมย์ เป็นเจ้าภาพ  ให้เป็นตัวแทนทีมจังหวัดศรีสะเกษ ไปข่งขัน ภูพาน คัพ ที่จังหวัดสกลนคร  โดยแต่งตั้ง อาจารย์ ชาติกล้า  ทรัพย์ทรงพล เป็นหัวหน้าผู้ฝึกสอน เป็นผู้เตรียมทีม ครับ

sportman
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2010, 09:30:30 AM »

มีรายงานข่าวล่า มาเร็ว จากทีมฟุตบอลของจังหวัดศรีสะเกษ ครับ  เนื่องจากนักเตะชุดไทย พีเมียร์ ลีก ยังติดแข่งขัน รายการ เอฟ เอ คัพ และ รอบเพลย์ออฟ  ดังนั้น ทางสมาคมกีฬาจังหวัดศรีสะเกษ จึงได้มอบหมายให้ทีม ม.ราชภัฎร์ศรีสะเกษ  ชุดเตรียมไปป้องกันแชมป์ กีฬา ม.ราชภัฎร์ภาคอีสาน ที่ จังหวัดบุรีรัมย์ เป็นเจ้าภาพ  ให้เป็นตัวแทนทีมจังหวัดศรีสะเกษ ไปข่งขัน ภูพาน คัพ ที่จังหวัดสกลนคร  โดยแต่งตั้ง อาจารย์ ชาติกล้า  ทรัพย์ทรงพล เป็นหัวหน้าผู้ฝึกสอน เป็นผู้เตรียมทีม ครับ
ขอนแก่นใช้ชุดไหน

Moderator
Hero Member

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2010, 12:14:10 PM »

ขอนแก่นใช้ชุดไหน

รอหลังวันที่ 1 พ.ย. ก่อนครับ  จึงจะรู้ได้  แต่ผมว่า เว็บบอร์ด สโมสรต่างๆ น่าจะมีข่าวบ้างแล้วนะครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์