Thailandsusu Webboard
มีนาคม 25, 2017, 12:41:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ผู้มีประสบการณ์ เพื่อนแบบนี้สมควรทำไงดีครับ  (อ่าน 7906 ครั้ง)
คุณชายทหารไทย_SR75
TTM สมุทรสาคร จงกลับมา
Thailandsusu
Full Member
**

คะแนนความรัก: +84/-5

จะเชียร์อะไรก็เรื่องของตรู

| | |
« เมื่อ: กันยายน 20, 2010, 01:04:06 PM »

คือแบบที่ว่า ตอนเรามีประโยชน์กับมัน มันก็มาดีกับเราอ่ะครับ พอเราไม่มีประโยชน์กับมันมันก็เหยียบหัวทิ้งเลย

คือตอนก่อนมีเพื่อนอยู่คนเวลามันเดือดร้อนวิชาไหน มันจะชอบมาถามให้เราอธิบาย แต่พอวิชาไหนเราไม่ได้ มันได้ เราถาม มันไม่บอก

พอจบมาครับ ก็คบกันอยู่อีกแป๊บ เพราะผมยังมีประโยชน์ต่อมัน เพราะว่าผมกะมันไม่ถูกกะกลุ่มๆ นึง เรียกว่ากลุ่ม A แล้วกัน

อยู่ดีๆ วันนึงกลุ่ม A นี้เรื่องยืนตัว เริ่มมีผลประโยชน์ ไอ้เพื่อนคนนี้ก็ทิ้งผม แบบ เหยียบหัวทิ้งด้วย แล้วกระโดดกลับไปหาไอ้กลุ่ม A ที่เคยร่วมกันสู้กะผมมาซะงั้น เรียกว่า ทรยศ กันด้านๆ เลยแหละครับ

ตอนนี้ก็ ไม่ได้ติดต่อกะมันแล้วครับ แต่ว่ายังมีโอกาสต้องคุยกะมันอีกในช่วงเลี้ยงรุ่น ผมควรทำไงดีครับ

1.ไม่ต้องสนใจ มันตีหน้ามาทักก็ไม่สน
2.มักมันก่อนเพื่อมารยาท
3.เจอแล้วซัดมันเลย

ทำไงดีครับ เพื่อนเลวๆ แบบนี้

โอม....มะรึ๊กกึ๊กกึ๋ย

TTM สมุทรสาคร จงกลับมา โอมมมมมมมม......
เดี๋ยวค่อยว่ากัน_SR70
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +138/-2

น่ารักเหมือนลิง

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 20, 2010, 01:16:40 PM »

ขอข้อมูลเพิ่มนิดนึง....ข้อดีของเพื่อนคนนี้คืออะไรครับ 

Hnoo_SR102+AV161
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +678/-461

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 20, 2010, 01:17:10 PM »

เป็นเหมือนผม   ผมไม่มีเพื่อนเเท้ซักคน

ของผมมันยืมตังค์ผมไม่เคยทวงมันเลย  ยืมไป 500  เอามาใช้มันบอกเฮ้ย
(กระผม)ยืม 300 ไม่ใช่หลอ ผมยืมมันบ้างยืมเสร็จรีบคืนเลยเพราะรู้นิสัยมันดี
เป็นทุกทีครับ ชาวบ้านเขารู้กัน  คืนต่อหน้าเพื่อนอีกคนมันบอกผมยังไม่คืน  

เรียนหนังสือวันไหนมีการบ้านมันไม่เคยบอกว่ามีอะไร  กินข้าวด้วยกัน
มันจะนิ่งไม่เคยหยิบนํ้า นิสัยส่วนตัวมันคือทําตัวเหมือนพวกยิิ่งใหญ่ตลอด
ไม่เคยทําอะไรให้ใคร  มีซอสอยู่ข้างหลังมันไม่หยิบบอกให้ผมลุกไปหยิบให้มัน
ทั้งๆที่อยู่ใกล้มัน

ไอ้นี่เรียนสมองกลวงมากเรียนไม่ได้เรื่องจําเอาอย่างเดียว  ผมคิดเลขไม่ได้ข้อนึง
ไปถามมันเเล้วเอาไปคุยกับเพื่อนว่ามันติวให้หมดเลยถึงได้ดีขนาดนี้

นัดเพื่อนมาติวให้  มันจะเร่งถามเอาเเต่ที่ตัวเองอยากรู้ไม่ให้คนอื่นถามพอมันถามเสร็จ
รู้เสร็จมันไล่เพื่อนกลับห้อง  บอก(กระผม)จะนอนเเล้ว

อีกอย่างชอบโชว์ภูมิโชว์ห่วยโชว์ดิฟ  ไม่รู้อะไรชอบไปว่าคนอื่นเขาไม่รู้

เวลาออกตังค์นี่  จะทําเฉยนิ่งตลอดทําเป็นไม่รู้ไม่ชี้ขี้เหนียวโคตรๆ เเล้วตัวเอง
ก็ชอบให้คนอื่นออกตังค์ให้ด้วยนะ  จีบผู้หญิงไม่เป็นพอผมจีบใครมันทําเป็นจะขอร่วมวงด้วย
จะเอาไปกินเอง  ผมมีเเฟนมานินทาเเฟนผมต่อหน้าว่าโน้นว่านี่ว่าอะไรที่ไม่สมควรว่า

อันนี้ผมเอามาเล่าเเค่เรื่องจิปาถะ   ไอ้เรื่องใหญ่ๆไม่ขอเล่าเเล้วกันยังไงก็เพื่อนกัน
ผมอึดอัดมากกับไอ้หมอนี่ทุกวันนี้ผมพยายามไม่มีเพื่อนเเบบมันให้ได้จะได้ตัดปัญหา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 20, 2010, 01:20:11 PM โดย Hnoo_SR102 » บันทึกการเข้า

ลายเซ็นต์ใหญ่เกินไป
Little dragon_TS91
This is Rajamangala
สมาชิกทั่วไป ไม่สามารถกด+ -
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +2708/-337

อยากกด + ให้ทุกท่าน ใจแทบขาด

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 20, 2010, 01:20:41 PM »

เฉยๆไม่ต้องไปทำอะไร เราก็ทำหน้าที่ และวางตัวของเราปกติ ไม่ต้องไปสนใจ

บอลไทยในสายเลือด
super_TOP ณ เมืองทอง TS05
สิงตัวอยู่แถวๆ N-Zone
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +710/-782

I feel good with MTUTD

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 20, 2010, 01:23:14 PM »

เฉยๆไม่ต้องไปทำอะไร เราก็ทำหน้าที่ และวางตัวของเราปกติ ไม่ต้องไปสนใจ

ตามพี่มังกรน้อยไปครับ....^ ^

ไปวุ่นวายมาก หงุดหงิดหัวใจเปล่าๆ..................
Green Coal
รักษ์บอลล์ไทย
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +623/-201

THAILAND ONLY

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 20, 2010, 01:51:31 PM »

มีหมาเป็นเพื่อนดีกว่าครับ ถ้าเจอแบบนั้น

Tep Nolimit
♡ ♡ ♡ ♡ ♡
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1963/-712

เสื้อทีมชาติไทย สีอะไรกูก็เชียร์

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 20, 2010, 01:57:40 PM »

มีหมาเป็นเพื่อนดีกว่าครับ ถ้าเจอแบบนั้น

หมาเป็นเพื่อนที่ดีที่สุดของคนครับ ไม่เคยด่าเรา ไม่เคยยืมตังเรา ไม่เคยพูดอะไรให้เรารู้สึกไม่ดี

ผมรักหมาครับ 

คุณชายทหารไทย_SR75
TTM สมุทรสาคร จงกลับมา
Full Member
**

คะแนนความรัก: +84/-5

จะเชียร์อะไรก็เรื่องของตรู

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 20, 2010, 02:45:42 PM »

อืม ใช่ครับ ลืมลงข้อดีไป

ถ้าจะลงว่าข้อดีคืออะไร ผมขอตอบว่า .........................นึกไม่ออกอ่ะครับ

คือถ้าเวลาที่ผ่านมาไม่มีมัน ก็ไม่มีอะไรอ่ะ สรุป คือ ไม่มีอ่ะครับ

มีแค่ว่า อย่างน้อยครั้งนึงเคยเป็นเพื่อนกัน เคยเที่ยว เคยแอบด่าคนอื่น ด้วยกัน แค่นั้น

โอม....มะรึ๊กกึ๊กกึ๋ย

TTM สมุทรสาคร จงกลับมา โอมมมมมมมม......
มหาชัย _SR02
อันนี้เรื่องจริง
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +842/-59

Not So Fast !!!!! My Friend

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 20, 2010, 02:47:39 PM »

ลืมมันไป   ...จบ
ซ้าย_SR
ไทยแลนด์..ปู๊น ๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1296/-206

เราจะไปรัสเซีย!

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 20, 2010, 03:07:43 PM »

ลดระดับความเป็นเพื่อนของมันลง..
(ไม่ต้องลดระดับจนเหลือแค่ คนรู้จัก ....เอาแค่  เป็นเพื่อนห่าง ๆ ที่ไม่สนิทใจ ก็พอ)

สุภาษิตวงเหล้า >> เพื่อนกิน หาง่าย       เพื่อนตาย ไปงานศพ
(ก็ตายเพราะเหล้านี่แหละ  หลัง ๆ ได้ไปเลี้ยงส่งเพื่อนทุกปีเลยด้วย)

Save Zico
Blue Sharks_AVSR+TSS FC
We are Bangkok SHARKS...
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1036/-166

AV 58 + SR 81 + TSS FC 28 + กลุ่มเสื้อบอลไทย06

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 20, 2010, 03:31:24 PM »

เพื่อนแบบนี้ อยู่คนเดียวดีกว่าครับ

ไม่ต้องสนใจครับ เฉยๆไว้คิดซะว่ามันเป็นอากาศ

เดี๋ยวค่อยว่ากัน_SR70
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +138/-2

น่ารักเหมือนลิง

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 20, 2010, 11:05:56 PM »

อืม ใช่ครับ ลืมลงข้อดีไป

ถ้าจะลงว่าข้อดีคืออะไร ผมขอตอบว่า .........................นึกไม่ออกอ่ะครับ

คือถ้าเวลาที่ผ่านมาไม่มีมัน ก็ไม่มีอะไรอ่ะ สรุป คือ ไม่มีอ่ะครับ

มีแค่ว่า อย่างน้อยครั้งนึงเคยเป็นเพื่อนกัน เคยเที่ยว เคยแอบด่าคนอื่น ด้วยกัน แค่นั้น

เวลานึกถึงข้อดีแล้วยิ้มออกมั้ยครับ...ขนาดนึกไม่ออก
มองตัวเองดีกว่าเราจะเจอคนอีกเยอะ....

ตุ้ยโลโซ Ninja Rider
我 们 的 爱 是 永 远
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +213/-236

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 20, 2010, 11:12:42 PM »

เฉยไว้
Dynamic Chonburi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +268/-121

ดีชั่วรู้หมด.....แต่มันอดไม่ได้โว้ย!!!!!!!

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 20, 2010, 11:21:25 PM »

ศัตรูที่น่ากลัวที่สุด  คือ มิตรแท้ที่ทรยศ!!!!!

คุณชายบึก_แห่ง_แก๊งค์5สหาย
ถูกแบนถาวร
Hero Member

คะแนนความรัก: +107/-2

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 20, 2010, 11:23:17 PM »

เอารองเท้าเตะไปตบปากมัน ฮี่ฮี่

มหาชัย _SR02
อันนี้เรื่องจริง
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +842/-59

Not So Fast !!!!! My Friend

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 20, 2010, 11:25:30 PM »

ศัตรูที่น่ากลัวที่สุด  คือ มิตรแท้ที่ทรยศ!!!!!

เกือบจะไม่เข้าใจ  แต่ก็เก็ตนะ  ตาหนู

แต่ใครโดนไปแมร่งโคตรเจ็บจริงๆ
ผู้พันหิ่งห้อย
คบพี่เสือไว้ ไม่ผิดหวัง ฮี่ๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +781/-511

จับหอยสองมือ

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 12:06:35 AM »

เฉยๆไว้ดีที่สุด

ไม่หล่อแถมจนพร้อมพาทุกคนลำบาก
illuminati
อาจไม่หวาน ไม่ซึ้งเหมือนเก่า ไม่ได้แปลว่าเราจะเปลี่ยน รักเธอยังคงเหมือนเดิม
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +263/-5

"รักฉลามชลฯ" แต่ดันเป็นคนบุรีรัมย์ TT^TT

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 12:20:49 AM »

เพื่อน ที่ ดี ที่สุด สำหรับผม คือ เพื่อนตอน ม.ปลาย

มหาลัยก็คล้ายๆ จขกท.แหละ เวลาทำงาน งานไหนเราทำได้เค้าก็มาทำดีกะเรา ผมกับเพื่อนอีกคนหนึ่งที่สนิทกัน เราจะทำงานด้วยกัน พอทีนี้เพื่อนอีกกลุ่มเป็นผู้หญิง เค้าก็ขอให้เราช่วยเราก็ช่วยไป พอเราช่วยคนหนึ่ง อีกคน ก็มา มา มา มา ทำงานให้เพื่อน จนเช้า งานตัวเอง ยังไปไม่ถึงไหนเลย ต้อง present ตอนสายด้วย เอาว่ะ ลวกๆไปนี่ละ สรุป ผมกับเพื่อนต้องทำงานให้เพื่อนกลุ่มนี้ตลอดคืน งานนี้ผ่านไป มีอีกงานเป็นงานกลุ่ม ผมก็จับกลุ่มกับเพื่อน(เพื่อนที่เหลือจากการไม่มีใครเอานั่นละครับ) ทำงานไป แต่มีเรื่องที่ไม่เข้าใจ จะไปถามกลุ่มเพื่อนผู้หญิงที่เราเคยช่วยทำงานให้ เค้าก็ตอบว่า ไม่รู็ ยังไม่ได้ทำเลย เออ เราก็กลับมาทำของเราต่อไป จนอาจารย์เรียกว่า กลุ่มใหนจะเริ่มก่อน แว้บบบ หนูค่ะกลุ่มหนูก่อนค่ะ ผมกับเพื่อนหันมามองหน้าแล้วก็ อืมม กรูเก็ทล่ะ ตลอด 4 ปีที่เรียนด้วยกัน นับครั้งได้เลยที่เค้าเอ่ยปากบอกพวกผม แต่พอมีเรื่องอะไรเค้าเอ่ยปากถามเรา เราก็ตอบไปทุกครั้ง ก็ไม่ได้หวังว่าเค้าจะตอบอะไรเราหรอกนะ เพียงแต่ รู้อะไรบ้างก็บอกกันก็ได้ ช่วยเหลือกันไป เพื่อนมันก็มีอยู่แค่นี้ล่ะ เข็ดจริงๆ พวกหน้าตาดี แล้วทำตัวหน้ารังเกียจ

ปล.ทำใจครับเค้าทักเราก็ตอบไปตามมารยาทนั่นละผมว่า 

เบื่อหน่ายกับชีวิต สิ้นคิดกับความรัก จมปลักกับความเศร้า มั่วเมาเพราะ "ตัวเธอ"
SANEA_FC07
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +517/-108

เชียร์บอลไทย..ไม่ต้องไปคนเดียว...(พาลูกไปด้วย)

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 12:38:17 AM »

อย่านับเป็นเพื่อนเลย..................แค่คนรู้จักก็พอ..................

...................ส่วนน้องๆที่เจอ......เพื่อนๆเอาเปรียบสมัยเรียนก็อย่าไปคิดอะไรมากครับ...............

........การทำงานหลายๆครั้งหรือการต้องสอนเรื่องต่างๆให้กับคนอื่นถือซะว่าเป็นแบบฝึกหัดที่ทำให้เรามีความชำนาญมากขึ้นดีกว่า....................

..........................

xinemax
ขอเป็นพระเอกในหัวใจเธอ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1825/-1665

มาแว๊วๆๆๆ

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 12:40:44 AM »

ตอนเรียน ม.ปลาย
ผมมีเพื่อนแท้ แค่คนเดียวแต่ก็ดีกว่าเพื่อนคนอื่นๆเยอะ

เช็ค รายชื่อจัดส่งสินค้า ตามลิ้งเลยจ้า

www.number12shop.com/store/webboard

ข้อมูลผู้ขาย

http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=163099.0
bonxier_SR73
Dreambox Dealer
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +130/-2

"Let's make things better"

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 01:10:51 PM »

เจ็บแปลบขึ้นมาทันที กับคำถามแบบนี้........................

☭卐☭อินเดียหน้าโจร☭卐☭หิมะ
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +289/-40

น้ำเงินฟ้า สง่าพริ้ว ปลิวไสว......

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 01:17:55 PM »

ผมมีเพื่อนเยอะมากครับ

ก็แค่แยกให้ออก ว่าใครเป็นยังไง

มันต้องใช้เวลา ถ้าไม่ดีก็ห่างหน่อย ก็เท่านั้น

เหลือง-แดง แกลง27_SR64
Full Member
**

คะแนนความรัก: +174/-29

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 11:56:36 PM »

Lukmoo_SR *~
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +94/-0

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 12:24:28 PM »

ไม่ต้องไปทำอะไรหรอก อยู่เฉยๆๆเด่วเค้าก้อคงรู้ตัวเองอ่ะ

คอบอล_SR09
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1151/-28

ชีวิตนี้แสนสั้น รักกันไว้ดีกว่า

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 23, 2010, 04:05:01 PM »

เจอประจำ และเกือบจะตลอดเวลา

แนะนำให้เฉยๆ ทักทายตามปกติ

มนุษย์นั้น ดีกว่าสิ่งอื่นตรง รู้จักแสดงเป็น

การวางตัวของคนเราสำคัญที่สุด   โบราณว่า ขุ่นอยู่ใน ใสอยู่นอก

ทำตัวตามสบาย ให้เป็นปกติ

หากได้ไปอยู่ในสังคม ในวงการต่างๆ จะเจอพวกมีเขี้ยวเล็บ เสรแสร้ง มารยา คดโกง

อิจฉาริษยา มากมาย ที่เล่ามานั้นยังแค่เริ่มต้น  จำไว้ ขุ่นอยู่ใน ใสอยู่นอก  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 24, 2010, 04:21:30 PM โดย คอบอล_SR09 » บันทึกการเข้า

ฝากรูป

นกและไก่ดูดีที่สีขน เกิดเป็นคนงดงามที่น้ำใจ
0o*-...matahjang...-*o0
Hero Member

คะแนนความรัก: +105/-87

อยากให้สโมสรจากชุมพรเล่นไทยลีกบ้างอ่ะ

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 23, 2010, 04:20:45 PM »

ไม่รูสิคับ  จะคบใครมันต้องเอามาชั่งคับว่าข้อดีอะไรเสียอะไร รับได้ไม่ได้ยังไง  เพราะไม่มีใครที่จะดีอย่างเดียว และไม่มีใครที่จะเสียอย่างเดียว เอามาชั่งคับ แล้วไตร่ตรองดู
กรุงธนบุรี FC
Full Member
**

คะแนนความรัก: +153/-40

สโมสรฟุตบอลอาชีพ ตัวแทนของคนฝั่งธนฯ

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 23, 2010, 04:23:27 PM »

เค้าจะเป็นอะไรก็ช่างเค้า
เราเป็นเพื่อนที่ดีก็พอ
Leonail
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +451/-118

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 23, 2010, 05:00:37 PM »

เป็นเหมือนผม   ผมไม่มีเพื่อนเเท้ซักคน

ของผมมันยืมตังค์ผมไม่เคยทวงมันเลย  ยืมไป 500  เอามาใช้มันบอกเฮ้ย
(กระผม)ยืม 300 ไม่ใช่หลอ ผมยืมมันบ้างยืมเสร็จรีบคืนเลยเพราะรู้นิสัยมันดี
เป็นทุกทีครับ ชาวบ้านเขารู้กัน  คืนต่อหน้าเพื่อนอีกคนมันบอกผมยังไม่คืน 

เรียนหนังสือวันไหนมีการบ้านมันไม่เคยบอกว่ามีอะไร  กินข้าวด้วยกัน
มันจะนิ่งไม่เคยหยิบนํ้า นิสัยส่วนตัวมันคือทําตัวเหมือนพวกยิิ่งใหญ่ตลอด
ไม่เคยทําอะไรให้ใคร  มีซอสอยู่ข้างหลังมันไม่หยิบบอกให้ผมลุกไปหยิบให้มัน

ไอ้นี่เรียนสมองกลวงมากเรียนไม่ได้เรื่องจําเอาอย่างเดียว  ผมคิดเลขไม่ได้ข้อนึง
ไปถามมันเเล้วเอาไปคุยกับเพื่อนว่ามันติวให้หมดเลยถึงได้ดีขนาดนี้

นัดเพื่อนมาติวให้  มันจะเร่งถามเอาเเต่ที่ตัวเองอยากรู้ไม่ให้คนอื่นถามพอมันถามเสร็จ
รู้เสร็จมันไล่เพื่อนกลับห้อง  บอก(กระผม)จะนอนเเล้ว

อีกอย่างชอบโชว์ภูมิโชว์ห่วยโชว์ดิฟ  ไม่รู้อะไรชอบไปว่าคนอื่นเขาไม่รู้

เวลาออกตังค์นี่  จะทําเฉยนิ่งตลอดทําเป็นไม่รู้ไม่ชี้ขี้เหนียวโคตรๆ เเล้วตัวเอง
ก็ชอบให้คนอื่นออกตังค์ให้ด้วยนะ  จีบผู้หญิงไม่เป็นพอผมจีบใครมันทําเป็นจะขอร่วมวงด้วย
จะเอาไปกินเอง  ผมมีเเฟนมานินทาเเฟนผมต่อหน้าว่าโน้นว่านี่ว่าอะไรที่ไม่สมควรว่า

อันนี้ผมเอามาเล่าเเค่เรื่องจิปาถะ   ไอ้เรื่องใหญ่ๆไม่ขอเล่าเเล้วกันยังไงก็เพื่อนกัน
ผมอึดอัดมากกับไอ้หมอนี่ทุกวันนี้ผมพยายามไม่มีเพื่อนเเบบมันให้ได้จะได้ตัดปัญหา

ถูกครับ  ถ้าใครมาสร้างปัญหานักก็ตัดไปเลย  พวกเหาชัดๆ

* * กฎระเบียบการนำรูปมาเป็นลายเซ็นต์ และขนาดลายเซ็นต์ที่เหมาะสม : http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=21635.0

กฎระเบียบของเวบบอร์ดไทยแลนด์ สู้ สู้ : http://www.thailandsusu.com/rule.html
วสันต์_SR04
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1278/-781

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 01:58:06 AM »

สมควรทำไงดีเหรอครับ...

สมควรแยกแยะระหว่าง คนที่รู้จักกัน เพื่อน เพื่อนสนิท
เพื่อนร่วมห้องเรียน เพื่อนร่วมรุ่น เพื่อนร่วมงาน ทำความเข้าใจ
ความหมายและขอบเขตของสิ่งเหล่านี้ เพื่อที่จะไม่ปวดหัวใจทีหลังไงครับ

จริงเหรอว่ะ ?_AV053
Green Army Fanclubs
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1022/-519

Army United

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 03:14:29 AM »

ข้อ3 ครับ

จขกท.
Hero Member

คะแนนความรัก: +70/-1

เด็กน้อย หัดดูบอลไทย

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 08:18:22 AM »

เป็นเหมือนผม   ผมไม่มีเพื่อนเเท้ซักคน

ของผมมันยืมตังค์ผมไม่เคยทวงมันเลย  ยืมไป 500  เอามาใช้มันบอกเฮ้ย
เป็นทุกทีครับ ชาวบ้านเขารู้กัน  คืนต่อหน้าเพื่อนอีกคนมันบอกผมยังไม่คืน 

เรียนหนังสือวันไหนมีการบ้านมันไม่เคยบอกว่ามีอะไร  กินข้าวด้วยกัน
ไม่เคยทําอะไรให้ใคร  มีซอสอยู่ข้างหลังมันไม่หยิบบอกให้ผมลุกไปหยิบให้มัน

ไอ้นี่เรียนสมองกลวงมากเรียนไม่ได้เรื่องจําเอาอย่างเดียว  ผมคิดเลขไม่ได้ข้อนึง

นัดเพื่อนมาติวให้  มันจะเร่งถามเอาเเต่ที่ตัวเองอยากรู้ไม่ให้คนอื่นถามพอมันถามเสร็จ
รู้เสร็จมันไล่เพื่อนกลับห้อง  บอก(กระผม)จะนอนเเล้ว

อีกอย่างชอบโชว์ภูมิโชว์ห่วยโชว์ดิฟ  ไม่รู้อะไรชอบไปว่าคนอื่นเขาไม่รู้

เวลาออกตังค์นี่  จะทําเฉยนิ่งตลอดทําเป็นไม่รู้ไม่ชี้ขี้เหนียวโคตรๆ เเล้วตัวเอง
ก็ชอบให้คนอื่นออกตังค์ให้ด้วยนะ  จีบผู้หญิงไม่เป็นพอผมจีบใครมันทําเป็นจะขอร่วมวงด้วย
จะเอาไปกินเอง  ผมมีเเฟนมานินทาเเฟนผมต่อหน้าว่าโน้นว่านี่ว่าอะไรที่ไม่สมควรว่า

อันนี้ผมเอามาเล่าเเค่เรื่องจิปาถะ   ไอ้เรื่องใหญ่ๆไม่ขอเล่าเเล้วกันยังไงก็เพื่อนกัน

แบบนี้แถวบ้านผมไม่เรียกเพื่อนครับ แถวบ้านเรียกไอ้กร๊วก

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์