กระทู้บอลไทย
เมษายน 24, 2014, 07:22:06 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตลาดโรงเกลือ อ.อรัญประเทศ จ.สระแก้ว  (อ่าน 12904 ครั้ง)
MiAmIeiiZ
ถูกแฟนควบคุมความประพฤติถาวร
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +903/-1198

จ้าวเวหา!!

| | |
« เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 08:32:23 AM »

ตลาดโรงเกลือ ตั้งอยู่ที่บ้านคลองลึก ตำบลท่าข้าม ห่างจากตัวอำเภออรัญประเทศไปทางทิศตะวันออกประมาณ 6 กิโลเมตร ติดชายแดนไทย-กัมพูชา ใกล้กับด่านตรวจคนเข้าเมืองอรัญประเทศ-ปอยเปต จังหวัดบันเตียนเมียนเจย ประเทศกัมพูชาเท่าที่ทราบตลาดโรงเกลือมี 5 ตลาด คือ ตลาดโรงเกลือเก่า ตลาดเดชไทย ตลาดเทศบาล ๒ (ตลาดโรงเกลือใหม่) ตลาดเทศบาล ๓ ( ตลาดโกลเดนเกต) และตลาดเบญจวรรณ มีร้านค้าประมาณ 3,000 ร้าน เป็นแหล่งจำหน่ายสินค้ามือสองที่ใหญ่ที่สุดในประเทศ มีสินค้านานาชนิด ที่แต่ละวัน ตั้งแต่เช้าจรดเย็น จะมีนักท่องเที่ยวนับพันนับหมื่นโดยเฉพาะช่วงฤดูหนาว จะมีนักท่องเที่ยว มาจับจ่ายซื้อสินค้ามากที่สุด เดินทางมาจับจ่ายซื้อหาสินค้าแบรนด์เนมราคาถูก คุณภาพดี จากทั่วทุกมุมโลก มีเงินหมุนเวียนวันละไม่ต่ำกว่า 10 ล้านบาท และสูงขึ้น 10 เท่าในช่วงวันหยุด โดยการเดินทางสามารถใช้เส้นทางหลวงหมายเลข 33

จุด เริ่มต้นการกำเนิดของสินค้ามือสองในตลาดโรงเกลือ คือ สมัยที่ กัมพูชาเพิ่งเสร็จสิ้นภาวะสงคราม ชาวเขมรยังยากจน นานาประเทศ ได้บริจาคเสื้อผ้าดี ๆ มียี่ห้อ ผ่านองค์การสหประชาชาติ ให้ชาวเขมร ชาวเขมรจึงนำเสื้อผ้าที่ไดรับบริจาคข้ามมาขายฝั่งไทยในราคาถูก ปัจจุบันสินค้ามือสองที่เป็นของบริจาคไม่มีแล้ว ที่วางขายทุกวันนี้ ส่วนมากเป็นของเหลือใช้ ที่มีการรับซื้อจากประเทศเกาหลี ญี่ปุ่น ฮ่องกง นำมาขายต่อที่ตลาดโรงเกลือและที่สำคัญและพึงระลึกคือว่าส่วนหนึ่งผลิตในไทย และจ้างชาวเขมรทุมหรือทำให้เก่าเหมือนสินค้าแบรนด์เนมจากต่างประเทศ จ. สระแก้ว ซึ่งเป็นตลาดที่ใหญ่ที่สุด  ในบรรดาตลาดที่รับซื้อสินค้ามือสองจากต่างประเทศส่วนสินค้าประเภทรองเท้า กระเป๋า เสื้อกันหนาว จะถูกคัดแยกใส่ตู้ คอนเทนเนอร์มาขึ้นที่ท่าเรือแหลมฉบัง จังหวัดชลบุรี ส่วนกางเกงยีนส์ และกางเกงอื่นๆ จะถูกบรรทุกผ่านมาทางท่าเรือกำปงโสม ประเทศ กัมพูชา กางเกงยีนส์บางตัวมียี่ห้อ ราคาแพง เมื่อถูกซ่อมแซมแล้ว จะถูกส่งไปขายที่ประเทศญี่ปุ่น เมื่อสินค้ามาถึงตลาดโรงเกลือ พ่อค้าคนกลางจะนำคนงานไปคัดแยกตามสภาพความใหม่เก่า เพื่อกำหนดราคาขาย ต่อจากนั้น ทำความสะอาด ชิ้นไหนชำรุดก็ซ่อมแซม บางชิ้นถ้าไม่ชำนาญจริง ๆ จะดูไม่ออกเลยว่าเป็นของมือสองทั้ง ๆ ที่ถูกซ่อมมาแล้วเป็นอีกสถานที่หนึ่งที่น่าเที่ยวในเมืองไทย  ตลาดใหญ่และสินค้าราคาถูกเช่นนี้มีไม่กี่ที่ในโลก  ส่วนใหญ่ที่ประเทศจีนจะเลื่องลือ(เพราะค่าแรงงานถูก) เช่นเดียวกับตลาดโรงเกลือที่ได้ชาวเขมรที่เข้ามารับจ้างซึ่งค่าแรงถูกเช่น กัน

ดินทางโดยรถส่วนตัวจากกรุงเทพฯ ง่ายสุดคือใช้เส้นมอเตอร์เวย์(หมายเลข7) เลี้ยวซ้ายเข้าฉะเชิงเทรา แล้ววิ่งตรงไปเรื่อย ๆ ประมาณ 10 กว่า กม. พบแยกให้เลี้ยวขวาไป อ.พนมสารคาม(ตรงนี้สังเกตดี ๆ ไม่งั้นเลย) และ ตรงไปเรื่อย ๆ จนถึงแยกเขาหินซ้อน(แยกขวา) ให้เลี้ยวขวาไปทาง จ.สระแก้ว อ.วัฒนานคร(ทางหลวงหมายเลข359)

ระหว่างทางมีการปรับปรุงถนนนิดหน่อยทำให้สามารถใช้รถเพียงแค่ช่องทางการจราจร ช่องเดียวแต่การปรับปรุงไม่ใหญ่ใช้เวลาไม่นานคงแล้วเสร็จ

หากไม่สะดวกหรือขี้เกลียจขับรถสามารถใช้บริการ บขส. ได้ ใช้เส้นทาง กรุงเทพฯ-ูองค์รักษ์-อรัญฯ ราคา 207 บาท
แล้วก็ รถ บขส จากสนามบิน สุวรรณภูมิ วิ่งถึงตลาดโรงเกลือเลย
หรือ รถบ่อนถ้าท่านมี พาส สปอร์ท(รถบัสที่ พานักท่องเที่ยวเข้าบ่อน คาสิโน) ไปกลับ200บาทเท่านั้น ผมนั่งกลับอรัญบ่อย อิอิอิ
รอขึ้นรถได้ที่สวนลุมพินี เซนทรัลบางนา เริ่มมีตั้งแต่ ตี5ถึง 10โมงเช้า

พบป้ายบอกทางเลี้ยวซ้าย จ.สระแก้ว ตรงไป อรัญประเทศ ขับตรงไปเลย(โทษครับไม่ใช่ตรงไม่เลย ตรงไป อ.อรัญฯ)

บ้านผมเองๆๆๆครับ  ค่ายสุรสิงหนาท กองพันทหารรามที่ 3 กรมทหารราบที่ 12 รักษาพระองค์ หรือ ที่รู้จักกันในนาม กองพันอรัญฯ หรือทหารราบยานเกราะรักษาพระองค์ ซึ่งเป็นกองพันทหารราบยานเกราะหน่วยเดียวในประเทศไทย  หน่วยงานในบังคับบัญชาของกองกองพลทหารราบที่ 2 รักษาพระองค์ บูรพาพยัฆค์ ตั้งอยู่ที่ค่ายพรหมโยธี อ. เมือง จ. ปราจีนบุรี เป็นรั้วที่แข็งแกร่งที่ทำให้เราแนวหลังหลับสบาย ภายใต้การคุ้มครองของทหารหาร

การจัดแบ่งภาระกิจของกองกำลังบูรพา ในการป้องกันประเทศ และปราบปรามยาเสพติด
ฉก.ตชด.12 วางกำลังด้านปีกซ้าย (ทิศเหนือ) รับผิดชอบพื้นที่ อ.ตาพระยา และ อ.โคกสูง
ฉก.กรม ทพ.12 วางกำลังย่านกลาง รับผิดชอบพื้นที่ อ.อรัญประเทศ (เว้น ต.ทับพริก)
ฉก.กรม ทพ.13 วางกำลังด้านปีกขวา (ทิศใต้) รับผิดชอบพื้นที่ ต.ทับพริก อ.อรัญประเทศ, อ.คลองหาด,อ.วังน้ำเย็น และ อ.วังสมบูรณ์

ภายในตลาดโรงเกลือมีการบริหารจัดการที่ดีที่จอดรถหาไม่ยาก

ตลาดโรงเกลือ อ.อรัญฯ เดิมเป็นหนึ่งใน จ.ปราจีนบุรี ต่อมา จ.สระแก้วยกระดับเป็นจังหวัด ภูมิประเทศเป็นพื้นที่ราบ

แรงงาน 90 % เป็นชาวกัมพูชาที่ข้ามแดนเข้ามารับจ้างพ่อค้า แม่ค้าชาวไทยหรือชาวกัมพูชา ในการขนสินค้าและช่วยขายของ หน่วยงานด้านความมั่นคงเข้าควบคุมอย่างใกล้ชิด ดังนั้นจะเห็นเวลานั่งมอเตอร์ไซด์คิวทุกครั้งจะต้องแวะโรงพักเพื่อตรวจสอบ

สินค้าในตลาดโรงเกลือมีมากมายหลายชนิดตั้งแต่ไม้จิ้มฟันยัง เรือรบ สามารถต่อรองราคาได้โดยปกติผู้ค้าก็ขายราคาถูกอยู่แล้วเพราะคู่แข่งเยอะ ตลาดมีชื่อเสียงเรื่องเสื้อผ้ามีสองเนื่องจากแต่เดิมภายหลังสงครามภายใน ระหว่างเขมรแดงและรัฐบาลสงบลงชาวเขมรได้นำเสื้อผ้าที่ได้รับบริจาคจากนานา ชาติผ่าน UN นำเข้ามาขายราคาถูก ปัจจุบันไม่มีแล้ว สินค้าบางชนิดผลิตในประเทศไทย หรือ นำเข้าจากประเทศจีน

นี่ครับสำหรับคนที่ไม่อยากเดิน ที่นี่ก็มีบริการรถจักรยานเช่าให้ปั่นก็20บาทปั่นได้ทั้งวัน
สำหรับคนที่ไม่อยากปั่นก็มีรถจักรยานยนต์ไฟฟ้าด้วยน่ะ100บาททั้วัน
หรือจะเป็นรถกล๊อฟให้ขับแบบหรูๆอิอิอิ ราคาคิดเป็นชั่วโมงครับ

หากเร่งด่วนก็มี Taxi จาก กทม.ให้บริการ ราคาไม่ได้สอบถาม

สิ่งที่ควรระวังคือสินค้าแบรนด์เนมที่ผลิตโดยโรงงานใน ประเทศไทย แล้วนำมาทำให้เก่า ๆ เหมือนของมือสองจากต่างประเทศ แบบว่าหลอกขายคนไทยด้วยกันเอง(ประเทศไทยมีคนเช่นนี้เสมอ ประเทศจึงไม่ค่อยเจริญเท่าที่ควร)

แวะอุดหนุน OTOP จ.สะแก้วซะหน่อย หากเพิ่มสินค้าที่เป็น Local Product จริง ๆ และมีการบริหารจัดการเอกลักษณ์ของท้องถิ่นให้มากกว่าปัจจุบันน่าจะเป็น OTOP แท้ ๆ ที่น่าชื่นชมอีกที่หนึ่ง

ขอให้ทุกท่านมีความสุขกับมามาเยือนอรัญประเทศน่ะครับ ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพ หากต้องการให้ผมช่วยเหลืออะไรหรือพาทัวร์PMมาหาผมได้ครับถ้าว่างผมจะกลับอรัญแล้วพาไปเที่ยวครับผมๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2010, 08:34:11 AM โดย MiAmIeiiZ » บันทึกการเข้า

เว่นน้อย ส.สระแก้ว
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +280/-57

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 09:11:39 AM »

ไปเที่ยวโรงเกลือแล้วอย่าลืมแวะเชียร์ สระแก้ว ยูไนเต็ด    เด้อจ้า...

แพ้ ก็จะเชียร์
Mylove@TS208
Full Member

คะแนนความรัก: +49/-18

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 09:14:33 AM »

แนะนำร้านอาหารเวียดนาม ร้าน เจ๊อ๊อด แถว ธ.กรุงไทย อรัญฯ ครับ อร่อยครับ

รักนครศรีฯ เชียร์ท่าเรือ เอ็นดูม.รังสิต
judosemagute
ใช้ซะชีวิตเป็นของเรา
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1251/-246

ความรู้อะไรก็ไม่สู้รู้ทันคน

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 09:20:02 AM »

ไปเดิน อย่าลืม เอา หมวก กะ ร่มไปนะครับ และ เตรียมขาฟิตไว้ให้พร้อมมมมม  กับการเดินช็อบปิ้ง ที่สำคัญ ตังค์ กับปาก ความตื๊อ ที่ต่อต่อราคา ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

บูSพาlwลิน_SR03@Cafe'
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +816/-124

Bandon cafe'

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 09:21:24 AM »

รอข้ามสะพานอยู่นะครับ อิอิอิ

Green Coal
รักษ์บอลล์ไทย
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +536/-135

THAILAND ONLY

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 09:25:52 AM »

ฮือออ ยังไม่เคยไปเลย  เก็บเป็นข้อมูลก่อน 
ขอบคุณครับ

MiAmIeiiZ
Hero Member
**

จ้าวเวหา!!

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 09:33:29 AM »

มาโรงเกลือ ถ้าไม่มาลองเขมรญวนแสดงว่ามาไม่ถึงครับ

อิอิอิ!!

♥รายการสด♥
ราชนาวี&จันทบุรีFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +133/-18

ยิ่งสูงยิ่งหนาว

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 09:45:21 AM »

พ่อผมบอกอย่าหลงไปซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าเข้าล่ะ มานมะทน

สาวๆที่บ้านชอบไปมากกระเป๋าสวยๆเยอะ

ไม่รู้สักเรื่องได้ไหม
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +387/-97

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 09:52:03 AM »

อากาศร้อนมากครับ แต่ของเยอะดี
Xenon` The T-Rex
Full Member
**

คะแนนความรัก: +48/-6

Khonkaen FC Only!!

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 10:00:14 AM »

ไปมาอาทิตย์ก่อน ที่นี่เค้าเน้นของก๊อปจิงๆ โดยเฉพาะกระเป๋า เกลื่อนมากๆ

ยิ้มกว้างๆ

spras77
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +200/-88

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 10:07:35 AM »

อุปกรณ์กีฬาน้อย
ที่มีก็ไม่ทนทาน
เสื้อผ้าทีมฟุตบอลของสำเนา เอาเข้าจริงๆ มันยังแฟชั่นย้อนยุคทำจากเขมร ชัดๆ
สู้ของทำในไทยยังไม่ได้เลย ราคาขายก็เท่ากัน

ที่ดีหน่อย

ก็รองเท้ากีฬาครับ  บางคู่ โอ้ บระเจ๊า!!! ของแท้จากนอกสภาพยังดีอยู่เลยที่สำคัญราคาถูกด้วย
รองๆลงมาช่วงนี้ก็เสื้อสำเนาผ้า Polyester ของไนกี้ อาดิดาส แม้ป้ายจะบอกว่าทำจาก สิงค์ ( สิงค์มันจะมี รง.ทำเสื้อได้ไงว่ะ ค่าแรงแพงมาก ) และ ทำจาก เวียด
แต่ลองใส่ดูแล้ว มันเข้าท่าทีเดียวครับ ระบายเหงื่อดีมากๆ ครับ สำคัญคือราคาแค่หลักสิบ สำหรับกางเกงและหลักร้อย ต้นๆเองสำหรับเสื้อ
ี่
หากจะไปแนะ น้นำว่า เช่ามอเตอร์ไซค์ดีที่สุด หรือไปหลายคนก็มอเตอร์ไซค์พ่วงที่มีหลังคากันร้อน กันฝน น้ำมันขี่ทั้งวันก็ยังไม่หมด
อย่าไปเช่าพวกรถไฟฟ้า รถกอล์ฟเลยครับ ไม่คล่องตัว

แต่

เดินไม่ไหวแน่ๆ

ปล. ดีวีดี AV  ไม่มีครับ แฮ่ม!!  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2010, 10:10:23 AM โดย spras77 » บันทึกการเข้า
Piwatwong
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +150/-24

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 10:08:35 AM »

ร้อนมาก ๆ ขอบอก
ท๊อป สิงโตแดง กองแช่ง _xi
เคยทำผิดกฎห้องซื้อ-ขาย
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +432/-59

นครสวรรค์ เอฟซี เท่านั้น !!!

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 10:28:50 AM »

ขอบคุณครับ
บูSพาlwลิน_SR03@Cafe'
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +816/-124

Bandon cafe'

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 10:38:21 AM »

เมื่อไหร่จะข้ามสะพานคลองลึกครับ หมอ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Sem2857
แฟนบอลไร้สังกัด
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +898/-417

ชีวิตไม่สิ้น ก้อต้องดิ้นต่อไป,,,

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 01:13:21 PM »

อืม อยากไป แต่ไม่รู้จะไปซื้ออะไรดี

ถ้าคิดไปเที่ยว แค่จตุจัก ก้อคงพอ

เมื่อฟ้าสีทองผ่องอำไพ ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน...
โป๊ะ สายฟ้า
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +781/-626

ทีมใคร ใครก็รัก จงให้เกียรติซึ่งกันและกันเถิด

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 01:20:58 PM »

ที่ตลาดโรงเกลือมีอะไรเด็ดๆ อีกหมอเม่
พึ่งรู้นะเนี่ยว่าหมอเม่อยู่สระแก้ว อิ อิ อิ

bigballoon_AV039
The Giant Gangsters
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +256/-31

The Giant Gangster

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 01:34:13 PM »

อยากไปซักครั้ง

เพื่อนบอกว่ารองเท้าดีๆเยอะ

เจ้าชายแห่งดาวไซย่า
Sr. Member

คะแนนความรัก: +123/-26

THE FLYING PORTMAN

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 01:37:34 PM »

สนุกดีครับ .. เคยไป เช่าสกู๊ตเตอร์ ไฟฟ้า ..ขี่ดูของ เผลอปิด พุ่งเข้าร้าน ดีเจ้าร้านไม่ลากมา ตบ ฮี่ฮี่  ยิงฟันยิ้ม
0o*-...matahjang...-*o0
Hero Member

คะแนนความรัก: +74/-46

อยากให้สโมสรจากชุมพรเล่นไทยลีกบ้างอ่ะ

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 01:51:40 PM »

มีอย่างว่ามั้ย อิอิ
MiAmIeiiZ
Hero Member
**

จ้าวเวหา!!

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 02:39:32 PM »

เมื่อไหร่จะข้ามสะพานคลองลึกครับ หมอ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ฮ๋าๆๆๆๆ ได้เลยครับน้าแกละๆๆๆ

Saharat_AV
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +67/-12

ฟุตบอลไทยต้องมาก่อน

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 02:53:49 PM »

เยี่ยมจริงๆๆ

เป็นข้อมูลที่ละเอียดสุดยอดดดดดดด

CHONBURI FC PUBLIC COMPANY LIMITED
Doubleclick_TS191
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +227/-10

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 03:00:38 PM »

ถ้าไม่มีพาสสปอร์ต ผมสามารถนั่งรถบ่อนไปลงที่โรงเกลือได้เลยหรือเปล่าครับผม?

xinemax
ขอเป็นพระเอกในหัวใจเธอ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1785/-1623

มาแว๊วๆๆๆ

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 03:03:12 PM »

อยู่แถว บางนาอ่อนนุช มีรถขึ้น สะดวกที่ใหนบ้างอ่า

เห็นบอก มีอะไรน่าสนใจ แถวๆร้านขายมุ้ง

เช็ค รายชื่อจัดส่งสินค้า ตามลิ้งเลยจ้า

www.number12shop.com/store/webboard

ข้อมูลผู้ขาย

http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=163099.0
จะบ้าเหรอ ?
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1461/-1050

Secret

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 03:15:08 PM »

ข้าวไข่เจียวหมูสับ ที่ตลาดโรงเกลือ อร่อยมากครับ

ใครไปต้องลองชิม แล้วจะพูดกันอย่างพร้อมเพียงว่า "อูมามิ"

ครูมวย
KRU MUAY
อยู่ระหว่างการตรวจสอบ
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +456/-1244

NEVER LOOK BACK

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 03:18:43 PM »

อืม อยากไป แต่ไม่รู้จะไปซื้ออะไรดี

ถ้าคิดไปเที่ยว แค่จตุจัก ก้อคงพอ

ตามนี้ครับผมว่า เพราะ ของที่ เจเจ ก็ไปเอามาจากโรงเกลือแหละ
MiAmIeiiZ
Hero Member
**

จ้าวเวหา!!

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 03:43:43 PM »

ถ้าไม่มีพาสสปอร์ต ผมสามารถนั่งรถบ่อนไปลงที่โรงเกลือได้เลยหรือเปล่าครับผม?
ได้ครับ ครับเดี๋ยวคนคนรถเค้าจะหา พาสปอร์ทมาให้เราถือเอง เพราะรถบ่อนเค้าจะคิดเป็นค่าหัวที่เข้าบ่อน
เราก็ลงที่โรเกลือได้เลย
อยู่แถว บางนาอ่อนนุช มีรถขึ้น สะดวกที่ใหนบ้างอ่า

เห็นบอก มีอะไรน่าสนใจ แถวๆร้านขายมุ้ง
น้าเซนทรัลบางนาเลยพี่นัทตรง บิ๊กซี เพราะเค้าจอดรับ ขากลับ ลงที่บางนาได้

ถ้าเราไปยืนตรงร้านขายมุ้งจะมีคนยมาถามว่าพี่ๆเอาสาวไหม ฮ่าๆๆ เขมรญวน

เสี้ยน บอล_SR33
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +231/-45

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 04:58:39 PM »

ขอแนะนำ ให้เอาผ้าปิดจมูก ไปด้วย เสื้อผ้า มือ2 จะอุดมไปด้วย ไรฝุ่น

รักเธอ ประเทศไทย
Doubleclick_TS191
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +227/-10

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 05:36:38 PM »

ได้ครับ ครับเดี๋ยวคนคนรถเค้าจะหา พาสปอร์ทมาให้เราถือเอง เพราะรถบ่อนเค้าจะคิดเป็นค่าหัวที่เข้าบ่อน

ขอบคุณมากครับผม

ว่าแต่ไปรถบ่อนขากลับกรุงเทพหมดประมาณกี่โมงอ่าครับแล้วก็ระยะเวลาการเดินทางประมาณกี่ชั่วโมงอ่าครับ
 ยิงฟันยิ้ม

sunggamer
เมื่อไหร่จะมี Bangna FC นะ
Hero Member

คะแนนความรัก: +492/-220

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 06:33:38 PM »

สิ่งที่สังเกตุได้อีกอย่างคือ ตลาดนี้ไม่มีหมาซักตัวครับ ยิ้มกว้างๆ

ไปครั้งแรก ไม่กล้ากินอะไรเลย ต้องเข้า 7-11 อย่างเดียวเพราะกลัว

แต่หลังๆกินได้ไม่กลัวแล้วครับ   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

การกินถ้าไม่ชัวให้กินพวกข้าวขาหมูเลย ชัวดีครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2010, 06:36:43 PM โดย sunggamer » บันทึกการเข้า

power of the BLUES "CHONBURI FC"
ZaTaN_NooM
MOD
Hero Member

คะแนนความรัก: +693/-32

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 10:43:37 PM »

เห็นภาพแล้ว อยากไกลับปเที่ยวที่นั้นอีกสักครั้ง  ไปก่อนก็เมื่อ 10 ปีที่แล้วเหนจะได้ครับ..
be pang TS 42
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +600/-68

ลำปางหนา ............

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 10:45:11 PM »

ขอบคุณครับ

sandza
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +418/-18

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 11:02:08 PM »

ครบวงจร

MiAmIeiiZ
Hero Member
**

จ้าวเวหา!!

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 12:41:15 AM »

ขอบคุณมากครับผม

ว่าแต่ไปรถบ่อนขากลับกรุงเทพหมดประมาณกี่โมงอ่าครับแล้วก็ระยะเวลาการเดินทางประมาณกี่ชั่วโมงอ่าครับ
 ยิงฟันยิ้ม
มีตั้งแต่บ่ายโมงถึง2ทุ่มครับ มีหลายสาย มี สาย วงเวียนเล็ก ผ่านเสาวรีย์ ผ่านเส้นลาดพร้าวครับ เที่ยวนี้โมงเย็น
มีสายมาเมืองทองด้วยครับวิ่งเส้นวิภาวดี
แล้วมีสาย บางนา ผ่านบ่อนไก่ สวนลุม เยอะครับ

หลักๆจะผ่านสวนลุม บ่อนไก่

ออกทุกๆครึ่งชั่วโมงครับกลับกรุงเทพ

MiAmIeiiZ
Hero Member
**

จ้าวเวหา!!

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 12:42:54 AM »

อยากได้รองเท้ามือสองสถาพดีราคาถูกเดี่ยวบอกให้ใครอยากรุ้PMมา

commu57
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +146/-16

เปลี่ยนคำหยาม ให้เป็นเสียงเชียร์อันกึกก้อง

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 20, 2010, 09:21:45 AM »

มีเสื้อ บอลไทย ขายป่าวครับท่าน  ยิงฟันยิ้ม

l3enz_บ้านโป่งว่ะ++
Full Member
**

คะแนนความรัก: +116/-15

พวกเรามาเชียร์...ราชบุรี เอฟซี

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 20, 2010, 09:41:46 AM »

ขอบคุณมากครับ  ยังไม่เคยไปเลย - - * แวะมาเก็บข้อมูล  ...
DADADA29
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +419/-8

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 20, 2010, 09:46:42 AM »

น้าเซนทรัลบางนาเลยพี่นัทตรง บิ๊กซี เพราะเค้าจอดรับ ขากลับ ลงที่บางนาได้

ถ้าเราไปยืนตรงร้านขายมุ้งจะมีคนยมาถามว่าพี่ๆเอาสาวไหม ฮ่าๆๆ เขมรญวน
จริงดิ ตานัท จะไปไม่คิดชวน ฮึ่มมมมมมมม
Boyfifa 911 __SR 79
Full Member
**

คะแนนความรัก: +50/-5

| | |
« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 20, 2010, 02:07:22 PM »

ผมเคยใปมาประมาณ3-4ครั้งเเล้ว  เช่าฟีโน่ขี่กับลูกชาย หนุกหนาน   ยิงฟันยิ้ม

KOP ARMY TS 330
เคยทำผิดกฎห้องซื้อ-ขาย
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +260/-58

| | |
« ตอบ #38 เมื่อ: กันยายน 26, 2010, 10:25:59 AM »

ไปหาเสื้อทีมสโมสรบ้านเราจะมีไหมหนอ

tOpFy
Full Member

คะแนนความรัก: +15/-1

| | |
« ตอบ #39 เมื่อ: กันยายน 26, 2010, 11:10:00 AM »

ไม่ได้ไปนานละ
hamano @ กสบท ๑๕๖ @
จงศรัทธา และ เชื่อมั่น ในตัวเราเอง
Hero Member

คะแนนความรัก: +175/-15

จงเชื่อมั่นในตัวเราเอง

| | |
« ตอบ #40 เมื่อ: กันยายน 26, 2010, 11:10:25 AM »

ข้อมูลแน่นมากๆครับ ขอบคุณครับ

สุกรํ สาธุนา สาธุ (ความดี อันคนดีทำได้ง่าย)

สาธุ ปาเปน ทุกกรํ (ความดี อันคนชั่วทำได้ยาก)
http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=175424.0
ข้าวเปล่า_น้ำซุบ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +290/-16

| | |
« ตอบ #41 เมื่อ: กันยายน 26, 2010, 11:43:53 AM »

ขับมอไซ ตัวดำมาหลายรอบละ - -*
Dynamic Chonburi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +267/-121

ดีชั่วรู้หมด.....แต่มันอดไม่ได้โว้ย!!!!!!!

| | |
« ตอบ #42 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 11:04:55 PM »

ไอ่หมอ ทำไมไม่ข้ามฝั่งไปเสี่ยงดวงที่ สตาร์เวกัส ล่ะ ยิงฟันยิ้ม

โตอ่อน
ชายแดนเบื้องบูรพา ป่างามน้ำตกสวย มากด้วยอารยธรรมโบราณ ย่านการค้าไทย-เขมร
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +399/-18

เขาใหญ่ หายใจได้เต็มปอด

| | |
« ตอบ #43 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 11:12:14 PM »

เสื้อบอลนอกเก่าๆมีเยอะครับ ตาดีได้ ตาร้ายไม่เจ็บเยอะ อิอิ

HANIBA
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +99/-25

| | |
« ตอบ #44 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 03:57:31 AM »

อย่าไปตั้งความหวังในการไปซื้อของว่าจะได้ของดีครับ ของดีจริงเขาก็ต้องราคาแพง ถือว่าไปพักผ่อนครับ ของถูกๆๆ ไปดูสาวเขมร บองสะราโอน  ฮี่ๆๆๆๆ
CHINTIWONG_AV072
Full Member

คะแนนความรัก: +47/-21

| | |
« ตอบ #45 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 12:42:55 AM »

ผมไปรับกระเป๋ามาขายต่อให้เพื่อน โรงเกลือขาย500 ใน กทม.ขาย2000

Ochasz_AV093
Thailand Supporter
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +22/-4

Spirit in game !!

| | |
« ตอบ #46 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 01:38:48 AM »

เม่ ฟังก์ชั่นเยอะเนอะ 5555 อรัญ

ว่าแต่ว่า มันมีสาวมือสองให้ช๊อปป่ะจะไปจริงๆ 555

We Can do it !!!
Big george
Hero Member

คะแนนความรัก: +135/-1

เกรียน...แต่พอ...งาม.

| | |
« ตอบ #47 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 05:30:26 PM »

ไปเที่ยวโรงเกลือแล้วอย่าลืมแวะเชียร์ สระแก้ว ยูไนเต็ด    เด้อจ้า...
สนามฟุตบอลอยู่ตรงไหนครับ... ฮืม

ทำอย่างไรได้...จะได้แชมป์หรือไม่ได้แชมป์ก็...เชียร์..
บอย ลานเรือหลวง
Full Member
**

คะแนนความรัก: +314/-6

| | |
« ตอบ #48 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 05:46:47 PM »

+1 ขอบคุณครับ ว่าแต่พวก model ของเล่นนี่มีขายใหมครับ ราคาเป็นอย่างไร พอดีสะสมพวกmodel เรือรบ เครื่องบิน หุ่นยนต์อยู่ ถ้าราคาไม่แพงก็ดีจะเหมามาเลย ยิงฟันยิ้ม

เซลล์โรงพิมพ์
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +137/-122

| | |
« ตอบ #49 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 05:49:52 PM »

ไม่มีรถอยากไป

ไปยังไงหรอ
Rachata
เราจะไปไทยลีก
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +305/-0

อินทรีทัพฟ้า

| | |
« ตอบ #50 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 05:51:35 PM »

ผมซิ้อทีมชาติเยอมันมา 400 ของบอลโลก 2006 มั้ง

แม่ผมชอบไปซื้อกระเป๋า

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

gokaiyang
Newbie
*

คะแนนความรัก: +12/-0

| | |
« ตอบ #51 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 08:01:24 PM »

สนามบอลอยู่ทางผ่านไปโรงเกลือครับ เราชาวสระแก้วยูไนเต็ดยินดีต้อนรับครับ แวะเข้าตัวตลาดสดเทศบาลอรัญครับจะเลี่ยงข้าวเหนียวไก่ย่างป้าอ้วนให้กินฟรีเลยครับ แฟนตลับสระแก้วยินดีต้อนรับครับ
PLOYMAN (AV_222)
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +957/-2172

เชียร์ชลบุรี

| | |
« ตอบ #52 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 08:24:07 PM »

จุ๊ ๆ ๆ  เงียบไว้

เขมรมันเอาปืนมาขาย 7000
ถ้าสนใจลดให้ได้อีก

เอามั้ยพี่ สวยทั้งนั้น

หอวัง
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +40/-2

ชลบุรีสู้ๆ!!!

| | |
« ตอบ #53 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 08:46:23 PM »

กระเป๋าสวยมาก ซื้อมาเยอะเลย (ของก๊อปน่ะ)
บอย ลานเรือหลวง
Full Member
**

คะแนนความรัก: +314/-6

| | |
« ตอบ #54 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2010, 04:00:26 PM »

+1 ขอบคุณครับ อยากได้พวกโมเดล ไม่รู้มีใหม

♥๏~* Teena *~๏♥ ™
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +189/-6

ขาดฟุตบอล เหมือนจะขาดใจ

| | |
« ตอบ #55 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2010, 02:20:48 PM »

ไปมาร้อนตับจะแตก
raynana
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +139/-47

แอบเชียร์หลังม่าน

| | |
« ตอบ #56 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 03:28:06 PM »

อิอิ

แมนยูคือหัวใจ บอลไทยคือชีวิต กรูไม่ผิด.....
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์