Thailandsusu Webboard
กันยายน 20, 2017, 03:33:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยุทธจักร ก้อนจันทร์ เบอร์ 33 BURIRAMPEA  (อ่าน 10982 ครั้ง)
พังพอน
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2608/-1676

เชียร์ทีมไหนก็เชียร์ไป

| | |
« เมื่อ: กันยายน 02, 2010, 10:10:00 PM »

......................................................................
พังพอน =>  สวัสดีครับหนอน
หนอน =>  สวัสดีครับพี่

พังพอน =>  ขอเรียกว่าหนอนนะครับ
หนอน =>  ได้ครับพี่  ผมชินกับชื่อเล่นนี้แล้วครับ

พังพอน =>  มันมีที่มาจากที่เราชอบทานผลไม้ใช่ไหม
หนอน =>  ครับมีส่วน  คือผมชอบทานพืชผักผลไม้  เพื่อน ๆ  ก็เลยเรียกหนอน

พังพอน =>  เราเองก็คือแอ็ด
หนอน =>  ครับแอ็ด  แต่ขณะนี้แอ็ดกลายเป็นหนอน

พังพอน =>  มีแฟนบอลหลายคนอยากทราบเรื่องของหนอน
หนอน =>  ครับพี่  ยินดีครับ

พังพอน => เอาแบบย่อ ๆ  พอหายคิดถึงนะ
หนอน => ได้หมดแบบไหนได้เลยครับ

พังพอน => บ้านเกิดของหนอน
หนอน =>  ผมเกิดที่ตำบลเรือง  อำเภอเมืองน่าน  จังหวัดน่าน ครับ

พังพอน =>  วัน เดือน  ปีเกิด
หนอน =>  31  พฤษภาคม   2525

พังพอน =>  การเรียนหนังสือ
หนอน =>  เริ่มเรียนประถมแถวบ้าน  โรงเรียนบ้านศรีนาป่านครับ
มัธยม  ผมเรียนที่ศรีสวัสดิ์วิทยาคาร

พังพอน =>  หลังจากนั้น
หนอน =>  จบ ม. 3  แล้วก็เรียนต่อที่วิทยาลัยเทคนิคน่าน

พังพอน => สายอาชีพ
หนอน => ครับสายอาชีพ  ช่างไฟฟ้า

พังพอน =>  หลังจากจบ  ปวช.
หนอน =>  ผมได้โควตาเข้าไปเรียนต่อที่ราชมงคลพระนครเหนือ
ในระดับ  ปวส.  ไฟฟ้ากำลัง

พังพอน =>  ระดับปริญญา
หนอน =>  มหาวิทยาลัยปทุมธานีครับ

พังพอน => เริ่มเล่นฟุตบอลตั้งแต่ตอนไหน
หนอน => ตั้งแต่เตะเป็นก็เล่นเลย  สมัยเรียนก็เล่นมาเรื่อย  ซ้อมทุกวันตั้งแต่  ม. ต้น

พังพอน =>  ประสบการณ์กับทีมชาติไทย
หนอน => ผมอยู่ในทีมยังบลัด  และซีเกมส์ผมก็ติด 
ปีที่เวียดนามเป็นเจ้าภาพนะครับ  ปีนั้นเราได้แชมป์    ครับเป็นตัวจริง

พังพอน =>  เข้ามาเล่นบอลอาชีพสโมสรแรก
หนอน =>  เอาแบบรวบรัดนะพี่   ผมเริ่มที่ราชประชาครับ  ช่วงนั้นเรียน  ปวส.  อยู่
หลังจากนั้นก็มีโอกาสเดินทางไปค้าแข้งที่เวียดนามประมาณ  5  ปี
เล่นให้สโมสรเตียงแยง   กลับมาเมืองไทยไปเตะให้  HONDA แป๊บหนึ่ง
แล้วก็เข้ามาเล่นให้การไฟฟ้า  ปีที่ได้แชมป์ลีกนะพี่  2008
แล้วก็ไปอินโดนีเซีย  1  ปี  พอพักเลกได้รับการติดต่อจากเมืองไทย
ให้มาเล่นที่นี่ BURIRAMPEA  ครับ

พังพอน => ตัดสินใจนานไหมการที่กลับมาบ้านเก่าอีกครั้ง
หนอน =>  ก็ไม่นาน  เพราะผมก็คิดว่าไม่อยากว่างด้วย
นักบอลไม่ได้เล่นบอลแล้วมันจะฝืด  เตะอะไรไม่ออก

พังพอน =>  ใคร ๆ ก็ไปอินโดกัน  มีอะไรดีที่นั่น
หนอน =>  คือถ้าหากว่าเปรียบเทียบในภาพรวมของฟุตบอลแล้ว
บ้านเราอาจจะดูดีกว่า  แต่อย่างในระดับลีก   เขามีความเป็นมืออาชีพกว่าเราเยอะ
เขามีระบบจัดการบอลลีกมาก่อนเรา  ประชากรผู้ชมเยอะ  คนชอบ  สนับสนุนดี
มีทีมให้เล่นหลายทีม  เราเป็นชาวต่างชาติ  พอไปแล้วได้เล่นได้ลง  ก็ดีใจ
เล่นแบบมีความอยากจะเล่น  แฟนบอลก็ดี

พังพอน =>  คุ้มค่ากับค่าเหนื่อย
หนอน =>  ครับก็คุ้ม  ได้มากกว่าในไทยเรา

พังพอน =>  อาหารการกินล่ะหนอน
หนอน =>  ทานได้ครับพี่  ก็มีอาหารจำพวกปลา   ไก่  เนื้อ
รสชาติก็คล้าย ๆ  อาหารปักษ์ใต้บ้านเรา  แต่ไม่เค็มนัก  ทานได้
พังพอน =>  ตำแหน่งที่หนอนเล่น
หนอน =>  กองกลางครับ  ที่ถนัดคือกลางรับ  รุกก็เล่นได้

พังพอน =>  กลับมาเมืองไทยแล้ว  ก็เท่ากับว่าได้มาพบเพื่อน ๆ อีกครั้ง
หนอน =>  ครับ  พี่เปิ้ล  พี่ป๊อบ (ศุภกิจ)  พี่อ่ำ  พี่โฮ่  พี่อ้น  และอีกหลายคนครับ
ก็หายคิดถึงกันไป 

พังพอน =>  ทีมเปลี่ยนไป  ชื่อเปลี่ยน  ผู้เล่นบางคนก็มาใหม่
หนอน =>  ครับ  แต่ก็พอคุ้นกัน ในวงการฟุตบอลระดับนี้ก็คุ้นเคยกันอยู่แล้ว

พังพอน =>  ยังอู้คำเมือง
หนอน =>  ครับ  กับท่านกรุณา  ชิดชอบ  ก็อู้
กับป๊อป  กีรติ  คนบ้านเดียวกัน  ก็อู้
กับพี่ป๊อป  ศุภกิจ  จินะใจ  ก็อู้   ยังอู้ได้  ไม่ลืม

พังพอน =>  ฟุตบอลเมืองไทยเปลี่ยนไปมากไหมในสายตาหนอน
หนอน =>  พุดก็พูดนะพี่  เพิ่งมาเปลี่ยนแบบก้าวกระโดดในปีนี้เอง

พังพอน =>  เช่นอะไรบ้าง
หนอน =>  ยกตัวอย่างง่าย ๆ  เช่นค่าตัวนักเตะ
คือบ้านเราเพิ่งมาใกล้เคียงอินโดในปีนี้เอง

พังพอน =>  บุรีรัมย์มีส่วนช่วยกระตุ้น
หนอน =>  แน่นอนพี่ BURIRAMPEA  มีส่วนกระตุ้นให้วงการฟุตบอลบ้านเราคึกคัก

พังพอน =>  คงจะไม่พูดถึงท่านประธานสโมสรไม่ได้
หนอน =>  โอ...พี่ ท่านยอดเยี่ยม  ท่านว่าง  ท่านมาที่สนามซ้อมทุกวัน
มาคลุกคลี  มาเล่นเตะประตู  มาถามทุกข์สุข   กับนักเตะนี่ท่านเป็นกันเองมาก
ตอนแรกไม่คิดว่าท่านจะจริงจังขนาดนี้  ท่านได้ใจนักเตะทุกคนเลยครับพี่

พังพอน =>  สัญญาหนอนกับ BURIRAMPEA  กี่ปีครับ
หนอน =>  จริง ๆ  เลย  ไม่ได้อ่านละเอียดนัก  ก็คงสิ้นฤดูกาล

พังพอน =>  สิ่งที่หนอนต้องปรับตัวในทีม
หนอน =>  สิ่งแรกก็คือความเป็นอยู่  คือต้องปรับตัวเองให้อยู่แบบประจำให้ได้
เท่าที่เล่นบอลมาก็มีที่นี่ที่ต้องอยู่แบบประจำ  ก็ได้ประสบการณ์อีกแบบหนึ่ง
ในแง่หนึ่งก็คือ ทำให้พวกเราเหมือนพี่น้องกัน  มีอะไรก็พูดปรึกษาหารือกัน

พังพอน =>  หนอนมีบ้านในกรุงเทพ ฯ
หนอน =>  ครับ  มีบ้าน 1  หลัง

พังพอน =>  มีแม่บ้านแล้ว  ทราบว่าเป็นสาวเวียดนาม
หนอน =>  ครับ  เขาเป็นสาวเวียดนาม  เรามีลูกสาวด้วยกัน  1  คน  เพิ่งขวบครึ่ง

พังพอน =>  คงจะน่ารักและสวยเหมือนแม่
หนอน =>  ก็พอตัวครับพี่

พังพอน =>  ในยามที่หนอนไปต่างประเทศแฟนอยู่อย่างไร
หนอน =>  ถ้าผมไปต่างประเทศ  เขาก็กลับไปอยู่กับครอบครัวเขาที่เวียดนาม
อย่างที่ผมต้องมาประจำกับทีมตอนนี้  แฟนก็ไปอยู่เวียดนาม  เจ้าตัวเล็กก็ไปด้วย

พังพอน =>  จะให้ลูกเรียนหนังสือที่ไหนดี  การศึกษาเวียดนามนำหน้าไทยไปมาก
หนอน =>  แต่อีกแง่หนึ่งก็สร้างความเครียดให้เด็กพอสมควร
อาจจะให้เรียนที่เวียดนามก่อน  แล้วก็ค่อยมาต่อในไทยครับ

พังพอน =>  แฟนพูดไทยได้
หนอน =>  ครับ  90 %

พังพอน =>  หนอนพูดเวียดนามได้
หนอน =>  ครับ  90 %

พังพอน =>  พอ  ๆ  กัน
หนอน =>  ครับ  พอ ๆ กัน  ไม่เสียดุล

พังพอน =>  มาอยู่ในทีมได้ลงเล่นบ้าง  นั่งบ้าง
หนอน =>  เรื่องนี้ไม่ Worry  เลยพี่  เราก็เหมือนพนักงานบริษัท
ใครมีหน้าที่อะไรก็ทำไป  ผมเองถือว่าได้ซ้อมได้ฝึกก็ถือว่าดีที่สุดแล้ว

พังพอน =>  ปรัชญาในการเล่นบอลของหนอน
หนอน =>  คือฟุตบอลนี่มันเป็นศิลปะอย่างหนึ่ง
การเล่นต้องมีอารมณ์  มีจินตนาการที่ดี  เต็มใจและทุ่มเท
เป็นจินตนาการบวกกับแบบแผน  ไม่ใช่ว่าใช้แรงอย่างเดียว

พังพอน =>  ทราบว่าใช้ชีวิตแบบเรียบง่าย
หนอน =>  ครับก็ธรรมดา  คือชีวิตผมนี่ลำบากมาก่อน
สมัยยังเด็กไม่มีวันลืม  ผมต้องดิ้นรนต่อสู้  ครอบครัวพ่อแม่ก็เป็นคนธรรมดา
เมื่อมาถึงวันนี้ได้  ผมก็ต้องมองย้อนกลับไปในอดีต  จะไม่ประมาท
เพราะชีวิตคนเราไม่มีอะไรแน่นอน  วันนี้เรารุ่ง  พรุ่งนี้เราอาจจะร่วงได้

พังพอน =>  มีหลักการดำรงชีวิตที่น่าสนใจทีเดียว
หนอน =>  ครับ  อาจจะเพราะผมได้ผ่านประสบการณ์อะไร ๆ  มามาก
ทั้งในและต่างประเทศ  ผมก็เลยต้องแกร่งและคิดให้ได้  อยู่ให้ได้
อยู่อย่างมีสติ  มองตัวเองและชีวิตที่เป็นอยู่ให้ออกว่าเป้าหมายเราคืออะไร

พังพอน =>  หนอนศึกษาธรรมะ
หนอน =>   ในยามว่าง ๆ  ไม่ว่าคุณจะเป็นใคร  ลองหยิบหนังสืออะไรก็ได้มาอ่านบ้าง
แล้วเราจะได้แง่คิดดี ๆ  ในชีวิต  หนังสือธรรมะผมก็อ่านบ้าง  บางทีแค่ข้อความบรรทัดเดียว
ทำให้เรามีหลักการดำรงชีวิตได้อย่างไม่น่าเชื่อ

พังพอน =>  เหล้า  ยา  การพนัน
หนอน =>  ไม่มีเลย  ไม่มี  การพนันนี่เท่าที่จำได้  แม้แต่หวยนี่แทบไม่เคยซื้อ

พังพอน =>  ยานพาหนะส่วนตัว
หนอน =>  ผมยังไม่มีรถครับพี่  ยังไม่ได้ซื้อ  คือไม่ค่อยได้อยู่บ้าน
บังเอิญมาอยู่ทีมนี้นโยบายให้ไปด้วยกันในรถคันเดียวก็ดีเลย
ถ้าซื้อก็คงเลือก  PROTRON  แบบเล็ก  ๆ  ธรรมดา

พังพอน =>  พี่รู้สึกว่าพี่ไม่ได้พูดกับนักฟุตบอล  หนอนมีแง่มุมชีวิตที่น่าศึกษา น่าสนใจ
หนอน =>  ในบางมุมของบางคน  เกินกว่าที่บางคนจะรู้
เรื่องของผมมันยาวมาก  เล่าอย่างไรก็คงไม่จบ 

พังพอน =>  หนอนวางเป้าหมายว่าตัวเองจะเล่นบอลไปอีกนานแค่ไหน
หนอน =>  อยู่ที่สภาพร่างกายครับว่าจะไหวถึงแค่ไหน

พังพอน => ได้มีโอกาสชมหนอนเล่น  หนอนยังจี๊ดอยู่เลย
หนอน =>  ครับ  ขอบคุณครับพี่  คือผมนี่  ถ้าได้รับโอกาสให้ลงไปทำหน้าที่
ก็จะเต็มที่  สุดแรงครับ

พังพอน =>  สไตล์ของหนอนนี่ดุดันไหม
หนอน =>  ก็ธรรมดาครับ  แต่ก็มีบ้างที่ต้องรุกแบบประกบแย่ง 

พังพอน =>  แฟนบอลยังคิดถึงหนอนอยู่เสมอ
หนอน => ครับผมเองก็คิดถึงแฟนบอลทุกคน  ทั้งแฟนบอลเก่า ๆ
ที่เคยตามเชียร์กันมา แฟนบอลชาวบุรีรัมย์ที่ติดตามเชียร์ขณะนี้
แฟนบอลทั่วไปที่ติดตามเชียร์  ผมเองก็ขอขอบคุณมากที่ให้ความสนใจ
บอลอาชีพนี่  ไม่มีแฟนบอลคงจะอยู่ไม่ได้  แม้ว่าคุณจะเก่ง  ทีมจะดังแค่ไหน
ถ้าไม่มีคนดู  หรือมีแต่ไม่มาก ก็จบแค่นั้น   

พังพอน =>  ขอบคุณหนอนมากที่ให้โอกาสพูดคุยในวันนี้ 
ยังมีหลายเรื่องที่จะต้องพูดคุยกันอีกในโอกาสหน้า 
หนอน =>   ยินดีครับพี่  สวัสดีครับ
...

Aris_
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +185/-92

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 02, 2010, 10:19:57 PM »

+ชอบจัง จขกท.
ยังรักและคิดถึงพี่หนอนมาก  ตอนนี้ยังเอาใจช่วยอยู่นะพี่ สู้ ๆ

~ขอบคุณที่ใช้บริการ~_AV163_
"หื่นเท่านั้นที่ครองโลก"
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +677/-328

มือขวาประธานAV(163)_TSSFC027_"กลุ่มเสื้อบอลไทย"

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 02, 2010, 10:23:17 PM »

เกิดวันเดียวเดือนเดียวกับผมเลย

จง "ยิ้ม" เมื่อถูก "เยาะ"........จง "หัวเราะ" เมื่อถูก "เย้ย"
จง "เฉย" เมื่อถูก "ชม"........จง "ขมอารมณ์" เมื่อ "ไม่พอใจ"
Non_ThunderArmy
บอลไทยอยู่ในสายเลือด
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +464/-511

ความสำเร็จไม่ได้มาเพียงชั่วข้ามคืน

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 02, 2010, 10:30:31 PM »

ลูกสาวน่ารักมากครับ

น่าจะจับแต่งงานกับ น้องไนกี้ ในอนาคต นะครับ  อิอิ

Thunderarmy
จะบ้าเหรอ ?
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1465/-1061

Secret

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 02, 2010, 10:51:25 PM »

ชอบมากตอนซีเกมส์ ครั้งไหนไม่รู้ จำไม่ได้แระ  ฮี่ฮี่

CRAZY_MAN
Thailand No.1
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +880/-136

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 02, 2010, 10:53:48 PM »

หนอนแฟนสวย อิจฉาๆ

GG.Tเขลางค์นคร.
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +334/-137

ลำปาง บ้านฮา ฮาจะเชียร์

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 02, 2010, 11:08:59 PM »

บ่าหนอนแม่ไดจะปิกบ้าน......

ปีศาจไฟฟ้าสีม่วง
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +342/-87

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 02, 2010, 11:11:04 PM »

เสื้อสวย
โป๊ะ สายฟ้า
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +782/-626

ทีมใคร ใครก็รัก จงให้เกียรติซึ่งกันและกันเถิด

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 02, 2010, 11:24:39 PM »

ฝีมือยังเยี่ยม แรงยังฟิตเหมือนเดิม รอดูลูกยิงไกล
ของหนอน

โจ๊ะ พรึม พรึม_SR
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +561/-169

เชียร์ ระยองทุกทีม

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 02, 2010, 11:30:43 PM »

น่า อิจฉา ได้สาว เวียดนาม เป็นเมีย เคยเห็นแล้ว สวยใช้ได้
เสียงตามสาย *~_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +222/-27

Made in Thailand

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 02, 2010, 11:41:15 PM »

เมียงน่านส่งเข้าประกวด ฮี่ๆๆ

ถ้าเมียงน่านมีทีมฟุตบอล แล้วเอานักเตะที่ไปค้าแข้งอยู่ต่างถิ่นทั้งหมด กลับไปเล่นให้  คิดว่าน่ากลัวเหมือนกันนะ

หลับให้สบายนะครับ พี่ๆแฟนคลับเชียงราย ยูไนเต็ด ผู้ล่วงลับ
ข้าวสุก
จะทะเลาะกันทำไมรักบอลไทยด้วยกันทั้งนั้น!!!
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +116/-3

ไม่ได้เข้าwebนี้มาเกิน2ปีละก็ยังเหมือนเดิม31/5/57

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 12:17:55 AM »

+ ชอบจัง 62  ฮิๆ  หนอนเล่นดุดันดีครับ ทุ่มเท มากๆ น่าเอาเป็นแบบอย่างสำหรับรุ่นน้องๆที่อยากเป็นนักฟุตบอลอาชีพ

Dog_Naʇion666
Full Member

คะแนนความรัก: +32/-11

Attack from the darkness.

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 12:19:23 AM »

Overseas_Shark (โอเวอร์ซี_ชาร์ค)
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1071/-758

!! พ่อข้าดาบหัก !! Uttaradit fc .

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 12:51:11 AM »

คะแนนความรัก: 63
IndyOnTourz_TS185
Hero Member

คะแนนความรัก: +516/-390

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 06:31:26 AM »

คนนี้เล่นดีมากอ่ะ เอากลางเมืองทองอยู่เลย

ตามหาเสื้อแมตวอนทีมชาติไทย จะขายจะแลก pmมาคุยกันได้น่ะครับ
tongcoreball_กสบท116
เคยทำผิดกฎห้องซื้อ-ขาย
Sr. Member
*

คะแนนความรัก: +580/-123

สาวกวานรไฟ จริงใจกับทุกคน

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 09:28:19 AM »

หนึ่งในสุดยอดกองกลางเมืองไทยครับ

aun_ลูกน้ำเค็ม_แก๊งค์อูฐ
ชลบุรีอยู่ในใจเสมอ
งดเข้าห้องซื้อ-ขาย
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +1596/-619

BangkokShark แก็งค์ MK

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 10:30:14 AM »

ชอบๆๆ

judosemagute
ใช้ซะชีวิตเป็นของเรา
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1351/-286

ความรู้อะไรก็ไม่สู้รู้ทันคน

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 10:41:02 AM »

นึกถึงตอนมัน ไว้ผมยาว ไอ้หัวก็องกอยจริงๆ ฮี่ๆๆ

ซ้าย_SR
ไทยแลนด์..ปู๊น ๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1302/-207

T h a i l a n d Su Su !!!

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 10:50:17 AM »

คุณเนวิน ต้องซื้อเรด้าห์เครื่องใหม่ให้ด้วยครับ

ลูกยิงไกลทีเด็ดยุทธจักร  ยังคลำเป้าไม่เจอเลย

น้ำหนักยังได้  แต่ทิศทางหมดสภาพ   
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์