Thailandsusu Webboard
เมษายน 27, 2017, 10:05:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

โพลล์
คำถาม: ท่านคิดว่า  ทอ จะได้ขึ้นชั้น TPL หรือไม่
ได้ - 1 (33.3%)
ไม่ได้ - 2 (66.7%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 3

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไพรัช ทับเกตุแก้ว กองหลัง BURIRAMPEA  (อ่าน 4453 ครั้ง)
sportman
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +554/-3

| | |
« เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 05:34:03 PM »

ไพรัช ทับเกตุแก้ว กองหลัง BURIRAMPEA    

http://www.siamsport.co.th/Thaileague/BoardDetail.asp?IDB=7706

phangphon

พังพอน > > สวัสดีครับ ต้อง
ต้อง > > ครับพี่พังพอน

พังพอน > > ไม่มีโอกาสได้พูดคุยกับต้องเลย
ต้อง > > ครับ

พังพอน > > สบายดีนะครับ
ต้อง > > ครับสบายดี

พังพอน > > ต้องเป็นคนสิงห์บุรี
ต้อง > > ครับ ผมเกิดที่อำเภอท่าช้าง จังหวัดสิงห์บุรี

พังพอน > > วันเกิดต้อง
ต้อง > > 29 มิถุนายน 2525

พังพอน > > กำลังเข้าสู่วัยรุ่นพอดีนะ
ต้อง > > 28 กว่า ๆ แล้วครับ แต่ก็รู้สึกดีนะพี่ กำลังเข้าสู่วัยรุ่น

พังพอน > > ต้องเรียนมัธยมที่ไหน
ต้อง > > ที่บ้านครับ ที่ท่าช้าง จบ ม. 3

พังพอน > > หลังจากนั้น
ต้อง > > ผมมาต่อระดับ ปวช. ปวส. ที่พาณิชยการราชดำเนิน

พังพอน > > ระดับอุดมศึกษา
ต้อง > > ที่เดียวกันกับอุ้ม ธีราทร ครับ มหาวิทยาลัยกรุงเทพธนบุรี

พังพอน > > ประวัติการเล่นบอลพี่ขอคร่าว ๆ ที่เกี่ยวข้องทีมชาติ
ต้อง > > นักเรียนไทยครับ นักเรียนไทย 18 ปี
ผมรุ่นเดียวกันกับดัสกร ทรงศักดิ์
และอีกหลายคนครับที่ยังเล่นอยู่ในไทยลีก

พังพอน > > สโมสรแรก
ต้อง > > ราชประชานนทบุรีครับ

พังพอน > > หลังจากนั้น
ต้อง > > ก็ ทหารบก และ TOT ตามลำดับ
สำหรับ TOT เล่นอยู่ที่นี่ประมาณ 6 ปีพี่

พังพอน > > และแล้วก็มา.....
ต้อง > > ครับ และแล้วก็มา BURIRAMPEA

พังพอน > > ทีมใหญ่
ต้อง > > ครับ ทีมใหญ่

พังพอน > > ทีมดังของไทยลีกปีนี้
ต้อง > > ครับ ดังจริง ๆ

พังพอน > > เคยคิดมาก่อนไหมว่าจะได้มาร่วมงานกับท่านประธานสโมสร
ต้อง > > ไม่คาดคิดมาก่อนเลยพี่ จริง ๆ

พังพอน > > มาเจอท่านจริง ๆ แล้วเป็นไง
ต้อง > > เหลือเชื่อจริง ๆ ท่านเป็นกันเองมาก
เกี่ยวกับท่านประธานนี่อธิบายไม่หมดจริง ๆ
คือก่อนหน้านี้ได้ยินชื่อท่านอยู่แล้ว
พอได้มาพบมาสัมผัสท่านจริง ๆ
ท่านได้ใจนักบอลทุกคน

พังพอน > > ตัดสินใจนานไหม เมื่อทราบว่าจะต้องมาอยู่บุรีรัมย์
ต้อง > > สำหรับผมไม่นานเลย

พังพอน > > อันนี้หมายถึงตอนนั้นจาก TOT ก็มาหลายคน
ต้อง > > ครับ

พังพอน > > ใช้อะไรประกอบการตัดสินใจ
ต้อง > > คือผมเองเป็นง่ายๆ อยู่แล้ว
หลังจากที่ดูเงื่อนไขต่าง ๆ แล้ว ก็ O. K.
คิดว่าตัวเองมาทำงาน

พังพอน > > โค้ชก็อกมีส่วนให้เราตัดสินใจง่ายขึ้นไหม
ต้อง > > ครับ ก็มีส่วนบ้าง แต่ก็อย่างที่บอกไว้
คือตัวเองอยากจะอยู่ทีมใหญ่ ๆ อยู่แล้ว

พังพอน > > หมายความว่า.....
ต้อง > > คือ TOT ก็ใหญ่ แต่ผมเองก็อยู่มานาน
ใจก็อยากหาประสบการณ์ให้ตัวเองมากขึ้น
ทีนี้พอมีโอกาสมาอยู่ทีมนี้ก็เลยตัดสินใจไม่ยาก
ก็มากันหลายคน

พังพอน > > ไม่คิดว่าจะมาลำบาก
ต้อง > > ไม่คิดเลยพี่ ลูกคนสิงห์อย่างผมไม่กลัวความลำบาก
ครอบครัวผมก็ไม่ได้มีฐานะร่ำรวยอะไร ธรรมดา ๆ
พออยู่พอกินเท่านั้น

พังพอน > > มาบุรีรัมย์แรก ๆ เป็นไงบ้าง
ต้อง > > ใหม่ ๆ ก็แปลกที่แปลกถิ่นบ้าง แต่เดี๋ยวนี้สบายมากพี่ คุ้นเคยหมดแล้ว

พังพอน > > ในทีม เรามีโอกาสได้ลงบ่อยเหมือนกัน
ต้อง > > ครับ เลก 1 ลงบ่อย

พังพอน > > อยู่ในทีมมาก็นานพอสมควรแล้ว เป็นไงบ้าง
ต้อง > > HAPPY มีความสุขดีครับ อบอุ่นทั้งแฟนบอล
ท่านประธานสโมสร ท่านก็ให้ความเมตตา ดูแลอย่างดี
รวมทั้งเพื่อน ๆ ก็ดี ดีครับ

พังพอน > > ความสุขที่มีนี้มาจากค่าตอบแทนที่สูงด้วยหรือเปล่า
ต้อง > > ดีเหมือนกันพี่กับคำถามนี้
คือผมเองก็อยากจะพูดเหมือนกัน
ที่ว่ามีความสุขก็คือว่า อยู่แล้วมีความสุข
เรื่องเงินก็เป็นเพียงส่วนหนึ่งเท่านั้น
ถ้าอยู่แล้วไม่มีความสุข
แม้ว่าเงินจะมากมายอย่างไรก็คงไม่อยู่
แม้ว่าท่านประธานท่านจะเอาเงินมากองมากแค่ไหน
แต่ถ้าอยู่แล้วมันอึดอัดลำบากใจ ก็จะไม่อยู่
แต่นี้ ท่านทำให้พวกผมเชื่อมั่นในตัวท่าน
เกิดความมั่นใจที่จะอยู่ อยู่แล้วสบายใจครับ

พังพอน > > เราอยู่ท่ามกลางกองหลังต่างชาติที่เก่ง ๆ ทั้งนั้น
ต้อง > > ครับ ทำให้ผมต้องพัฒนาตัวเองขึ้นอีก
เกิดการแข่งขัน มีแต่ผลดี เพราะถ้าเราไม่มีคู่แข่ง
เราก็จะอยู่แค่นี้หรือเท่าเดิม

พังพอน > > ในบาง Match ไม่ได้ลงเล่น
ต้อง > > ไม่มีอะไรเลยพี่ เชื่อไหมว่าบางแมทซ์นี่นั่งดูสนุกมากกว่า
ไม่คิดอะไรเลย เพราะกองหลังในทีมก็เก่ง ๆ ทั้งนั้นเลย
เขาทำหน้าที่ได้ดีผมก็ชื่นชมและดีใจ
แต่ถ้าได้รับมอบหมายให้ทำหน้าที่ผมเองก็สู้เต็มที่

พังพอน > > เราอยู่กับดารานักเตะหลายคน
ต้อง > > อ๋อ คือมันก็ต้องมีอยู่แล้วดารา
แต่ในความเป็นจริงนะพี่ ในทีมเรานะ
เพื่อน ๆ ไม่มีใครคิดว่าตัวเองเป็นดาราหรอก
และท่านประธานท่านก็เน้นย้ำเสมอว่า
ให้ทุกคนคิดเสมือนว่าอยู่บ้านหลังเดียวกัน
ทุกคนเป็นเป็นนักฟุตบอล
สังกัดทีม BURIRAMPEA เหมือนกัน

พังพอน > > เพื่อนสนิทในทีม
ต้อง > > คือจริง ๆ แล้วก็สนิทกันทุกคน
แต่ที่สนิทกันมากหน่อยก็คงเป็น ป๊อป กีรติ

พังพอน > > ต้องยังไม่มีครอบครัว
ต้อง > > คือตอนนี้ไม่ได้คิดเรื่องนี้เลย
อยากทำงานเก็บเงินก่อน ยังไม่พร้อม

พังพอน > > รอให้ท่านประธานจัดงานสำคัญให้หรือเปล่า
ต้อง > > เปล่าเลย แต่ถ้าได้ก็ดีนะ

พังพอน > > คิดไว้บ้างหรือยังว่าถ้าเลิกเล่นบอลแล้วจะอยู่ที่ไหน
กรุงเทพ ฯ หรือ สิงห์บุรี
ต้อง > > อาจจะบุรีรัมย์

พังพอน > > อ้าว
ต้อง > > จริง ๆ

พังพอน > > ทำไมล่ะ
ต้อง > > ก็....ผมอาจจะหางานทำแถวบุรีรัมย์ก็ได้

พังพอน > > มิน่าล่ะ แฟนคลับเราถึงเยอะ ให้ความหวังไปเรื่อย
ต้อง > > ผมพูดจริง ๆ
พูดถึงเรื่องแฟนคลับเบอร์ 4 ก็ต้องขอขอบคุณไว้ตรงนี้เลยพี่
ผมเองเพิ่งมามีแฟนคลับก็ตอนที่มาอยู่บุรีรัมย์นี่เอง

พังพอน > > ส่วนมากคงเป็นสาว ๆ
ต้อง > > เปล่า ๆๆ ทั่วไปพี่

พังพอน > > พาหนะคู่ใจของต้อง
ต้อง > > CIVIC และ VIGO ครับพี่

พังพอน > > จัดสรรรายได้ที่ได้มาอย่างไรบ้าง
ต้อง > > ก็แบ่งใช้ครับพี่ ส่งให้ทางบ้านบ้าง
คือตอนนี้ทางบ้านก็ดีขึ้น ผมเองก็ดูแล ส่งให้แม่ทุกเดือน
ก็พยายามคิดถึงอนาคต ได้เงินมาก็ซื้อไปในสิ่งที่จำเป็น
นอกนั้นก็มีเก็บบ้าง

พังพอน > > สุขภาพร่างกายตอนนี้เป็นไงบ้าง
ต้อง > > ก็สบายดี ไม่มีบาดเจ็บอะไร

พังพอน > > บางช่วงเหมือนเราสมบูรณ์เกินไป
ต้อง > > เป็นอย่างนี้นานแล้วครับ น้ำหนักก็ประมาณนี้ 75 กว่า ๆ

พังพอน > > แฟนบอลที่ต้องการซื้อเสื้อเราก็เยอะพอสมควร
ต้อง > > ครับ ก็คิดว่าทางสโมสรคงกำลังดำเนินการอยู่
ไม่นานคงเห็นออกมาขายให้แฟนบอลได้ซื้อไว้เป็นที่ระลึกกัน

พังพอน > > วางเป้าหมายชีวิตไว้อย่างไร
ต้อง > > ระยะใกล้ ๆ ก่อนพี่ คือทุกวันนี้ก็พยายามทำหน้าที่ให้ดีที่สุด
ส่วนในระยะไกล ถ้าไม่ได้เล่นบอลแล้วก็คงหางานประจำทำ
มีครอบครัวอะไรก็ว่าไป

พังพอน > > วันนี้ดีใจที่ได้พูดคุยกับต้อง
ต้อง > > เช่นกันครับพี่

พังพอน > > โอกาสหน้าคงมีโอกาสพูดคุยกันอีก
ต้อง > > ด้วยความยินดีครับพี่

พังพอน > > สุดท้ายฝากอะไรถึงแฟนบอลบ้าง
ต้อง > > ลำดับแรกก็คงต้องขอบคุณทุกท่าน
ขอขอบคุณแฟนบอลทั้งในบุรีรัมย์และที่อื่นที่ให้กำลังใจ
รวมทั้งแฟนบอลเก่า ๆ ที่ยังติดตามข่าวคราวผมอยู่
ขอขอบคุณกองเชียร์ที่ติดตามเชียร์เป็นกำลังใจ
ผมเองไม่รู้จะบรรยายอย่างไรหมดเกี่ยวกับกองเชียร์
ตื้นตันใจทุกครั้งเมื่อได้ยินเสียงเพลงให้กำลังใจ
พบกันที่ไหนทักทายกันนะครับ 

Little dragon_TS91
This is Rajamangala
สมาชิกทั่วไป ไม่สามารถกด+ -
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +2708/-338

อยากกด + ให้ทุกท่าน ใจแทบขาด

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 01, 2010, 09:07:50 AM »

ติดทีมชาติซักนัด สองนัด เอามาลองก่อน น่าจะแหล่มนะ

บอลไทยในสายเลือด
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์