Thailandsusu Webboard
ธันวาคม 18, 2017, 09:05:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

ดูบอลสด ดูบอลออนไลน์ ดูบอลช่อง BeIN

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คณะกรรมการร่วมโหวตโค๊ชและนักเตะยอดเยี่ยมประจำเดือน สิงหาคม 2553  (อ่าน 11336 ครั้ง)
Kyoto-san
Global Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +425/-32

| | |
« เมื่อ: สิงหาคม 24, 2010, 03:34:47 PM »

ขอเรียนเชิญคณะกรรมการทุกท่านร่วมลงชื่อโหวตโค๊ชและนักเตะยอดเยี่ยมประจำเดือน สิงหาคม 2553 รายชื่อคณะกรรมการครับ

mam_pla2_SR30     คอบอล_SR09                       Joice                       มหาชัย_SR02               x_เชียงใหม่
krubaball_SR         อยากเห็นบอลไทยไปบอลโลก_SR       KARIN                     ใบไม้เมา_AV+SR66
xenimax              ♥ บ่าววี ♥                            ว่าวไทย ณ บางกอก..!!!        Koupreshark_SR36
จอมมารโต_SR10      Blue Sharks_AV058+SR_081      สะ มะ บัต                   อาจารย์หนุ่ย_SR38
ไอ้หนุ่มโลโซ_xi          N.J.♥Dahlia♥หิมะ~*                esso ณ เมืองทอง_SR&AV   เนา เจ้าพระยา_SR 07
poohmart             daizuke(ดช.ไดสุเกะ)                 Neko_AV&SR              ตัวจี๊ด กองแช่ง_xi
rutdy_YAKUZA_xi    Chonsea_AV001                    HhOoNnEeYy             CRAZY_MAN              สายฟ้า PEA HARDCORE
ข้าวสวย

จุดประสงค์ที่ไม่ทำกระทู้ให้โหวตกันง่ายๆ คือกลัวจะมีบุคคลที่ไม่เกี่ยวข้องมาโหวตครับ เพราะจะมีให้สมาชิกท่านอื่นโหวตกันอีกกระทู้อยู่แล้ว
รูปแบบคือ

โค๊ชยอดเยี่ยม: xxxxx/xxxxx
นักเตะยอดเยี่ยม: xxxxx/xxxxx

การลงคะแนนของคณะกรรมการทั้งหมดคิดเป็นอัตราส่วนร้อยละ 30 ของผลคะแนนรวมสุดท้าย อีก 70 มาจากการลงคะแนนของสมาชิกครับ

สำหรับกรรมการที่เข้ามาลงชื่อโหวตจะมีการจับรางวัลร่วมกับผู้ที่ทำการโหวตดังรายละเอียดตามกระทู้นี้ครับ

http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=122382.msg2257542;topicseen#new

รายชื่อโค๊ชที่ได้รับการเสนอชื่อ
1. ธวัชชัย ดำรงค์อ่องตระกล / พัทยา ยูในเต็ด  
2. จเด็จ มีลาภ / ชลบุรี FC  
3. พ.ต.ขวัญ รัตนรังสี  /  ทหารบก FC  
4. วิสูตร วิชายา / ศรีสะเกษ FC  
5. อรรถพล บุษปาคม / บุรีรัมย์ PEA  

รายชื่อนักเตะที่ได้รับการเสนอชื่อ
1. กวิน ธรรมสัจจานันท์ / เมืองทองฯ ยูไนเต็ด  
2. ธีรเทพ วิโนทัย / บีอีซี เทโร
3. สินทวีชัย หทัยรัตนกุล / ชลบุรี FC  
4. LUIZ EDUARDO PURCINO (ดูดู้) / บุรีรัมย์ PEA
5. เอกพันธ์ อินทเสน / ชลบุรี FC

เข้ามาช่วยกันเยอะๆ แล้วก็ขอความร่วมมือทุกท่านให้เป็นกลางด้วยน่ะครับ จะได้เอาคะแนนไปคานกับทางฝั่งสมาชิกทั่วไป
แล้วก็มีสิทธิ์ลุ้นรับรางวัลด้วยน่ะครับ

ปิดโหวตวันที่ 1 กันยายน 2553 เวลา 18.00 น.

อนึ่งเดือนนี้ทาง TPL จะดำเนินการคัดเลือกโค้ชและนักเตะยอดเยี่ยมประจำเดือนเช่นเดียวกัน
ขอให้สมาชิกแฟนบอลไทยทุกท่าน แสดงพลังในการโหวตครั้งนี้ให้เป็นที่ประจักษ์ต่อ TPL ด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 24, 2010, 04:04:20 PM โดย Kyoto san_SR05 » บันทึกการเข้า
มหาชัย _SR02
อันนี้เรื่องจริง
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +842/-59

Not So Fast !!!!! My Friend

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2010, 03:40:22 PM »

นักเตะ ให้   เอกพันธ์ 

โค้ช  เดี๋ยวไปทำการบ้านก่นอ  เดี๋ยวมาตอบให้
โป๊ะ สายฟ้า
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +782/-626

ทีมใคร ใครก็รัก จงให้เกียรติซึ่งกันและกันเถิด

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2010, 03:43:09 PM »

โค๊ชยอดเยี่ยม:จเด็จ มีลาภ / ชลบุรี FC   ทำทีมเก็บสามแต้มได้อย่างต่อเนื่อง
ล่าสุดได้เนยย์ ฟาเบียร์โน ที่โดนโละมาจากอีกทีม แต่ให้ความไว้วางใจได้ลง
สนาม และผลทำให้ยิงระเบิดระเบ้อ เดือนนี้ชลบุรีจึงขยับใกล้ชิดเมืองทองได้
อีกครั้งผมเลยขอโหวตให้โค้ชจเด็จ

นักเตะยอดเยี่ยม:ธีรเทพ วิโนทัย / บีอีซี เทโร แม้ทีมเดิมไม่ค่อยได้ลง แต่ล่าสุด
8 ส.ค. แมตชืเมืองทองเปิดบ้านต้อนรับท่าเรือ ท่าเรือเล่นเพลสซิ่งกดดันตลอดเกมส์
จนเมืองทองแทบทำอะไรไม่ได้ ผลน่าจะจบด้วยการเสมอกัน แต่ช่วงท้ายเกมส์ได้
เปลี่ยนลีซอลงมา กลับมาทำประตูชัยให้ เป็นที่ประทับใจก่อนไปเล่นให้เทโร หลังจาก
ที่ไปเล่นเทโรก็ทำประตูได้อีก ผมเลยขอโหวตให้ลีซอ

ปล.ขออภัยแฟนคลับบุรีรัมย์พีอีเอ ผมไม่ขอโหวตโค้ชและนักเตะทีมตัวเอง
เพราะเหมือนผมให้คะแนนตัวเอง หากผลงานโค้ช และนักเตะเราดี ก็ขอให้
สมาชิกทีมอื่นเป็นผู้ให้คะแนนเราดีกว่า พวกเราจะได้ภูมิใจกับคะแนนตรงนี้ครับ

ข้าวสวย_EnJOY
Soy u'nico =^0^=
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1101/-15

ประตูที่สำคัญ คือ "รัก" ที่ให้กัน

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2010, 04:01:56 PM »

โค้ชวัง ธวัชชัย ดำรงอ่องตระกุล กุนซือโลมาฟ้าขาว พัทยายูไนเต็ด
นอกจากจะเป็นโค้ชที่ดีสามารถพาทีมพัทยายูไนเต็ดขึ้นมา จบเลกแรกด้วยอันดับที่ 5 ของตารางแล้ว
แถมยังเป็นนักเตะที่เท่ไม่หยอกในสนามได้อีกด้วย!!! ในสายตาจอย โค้ชท่านนี้ ถือว่า ไม่ธรรมดาเลยจริงๆ

โดยเฉพาะอย่างยิ่งเกมส์นัดพัทยาเจอชลบุรีแกพิสูจน์ให้เห็น แล้วว่า..
ทีมน้องก็ไม่ยอมให้ทีมพี่อย่างชลบุรีผ่านไปได้ง่ายๆ ด้วยผลงานการยิงนำก่อน
และ แม้จะโดนนำไปแต่ก็ไม่ถอดใจสั่งลูกทีมวิ่งสู้ฟัดจนไล่ตีเสมอได้ในท้ายที่สุด!!!

สำหรับนักเตะในเดือนนี้ขอยกให้ กวิน ธรรมสัจจานันท์ นายด่าน "กิเลนผยอง" เมืองทองฯ ยูไนเต็ด
ที่ทำผลงานได้ดีมากในลึก เข้าของฉายา"กวินบินได้" ก็โชวฟอร์มระดับเทพ นอกจากจะทำให้เมืองทองเสียประตูน้อยที่สุดในตารางแล้ว ก็ยัง
ช่วยให้เมืองทอง ไม่เสียประดูเลยในนัดซูปเปอร์อภิมหาบิ๊กแมตช์ กับ ท่าเรือ และ บางกอกกล๊าส  
ถึงแม้นัดล่าสุดจะไม่ชนะแต่กวินก็โชว์ฟอร์มเทพตั้งแต่ 15 นาทีแรกที่โดนบุรีรัมย์โหมกระหน่ำบุกอย่างหนัก และ ลูกที่เสียก็จนปัญญาจริงๆ

รวมไปถึง สามารถยึดตำแหน่งตัวจริง ในทีมชาติชุดใหญ่จาก สินธวีชัย หทัยรัตนกุล ผู้รักษาประตูของชลบุรี มาได้ในนัดเจอสิงค์โปร์ที่ผ่านมา

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 26, 2010, 02:45:50 PM โดย ข้าวสวย » บันทึกการเข้า

สะมะบัต
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +485/-93

ใครด่า ใครบ่น ทนเอา ใจเราร่มเย็นเป็นพอ

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2010, 04:09:22 PM »

โค๊ชยอดเยี่ยม:จเด็จ มีลาภ / ชลบุรี FC    ผลงานเดือนนี้ชัดเจน

นักเตะยอดเยี่ยม /  เอกพนธ์  อินทเสน  ชลบุรีFC    คนนี้ขาดไม่ได้เด็ดขาด 
Blue Sharks_AVSR+TSS FC
We are Bangkok SHARKS...
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +1036/-166

AV 58 + SR 81 + TSS FC 28 + กลุ่มเสื้อบอลไทย06

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2010, 04:10:07 PM »

โค้ชยอดเยี่ยม พ.ต.ขวัญ รัตนรังสี ครับ จากผลงานพาทีม ทบ. หนีโซนตกชั้นมาได้ แม้จะมีปัญหาภายในทีมรุมเร้าอย่างมากมาย ถึงแม้จะยังไม่ถือว่าปลอดภัยก็ตาม ล่าสุดแม้เจ้าตัวจะประกาศลาออกไปแล้วแต่ผมอยากเสนอชื่อแกให้ผู้ใหญ่ของทีมรับรู้ว่าแฟนบอลส่วนใหญ่คิดยังไง

นักเตะยอดเยี่ยม สินทวีชัย หทัยรัตนกุล ผลงานในเดือนนี้ของชลบุรียังไม่เสียแม้แต่ประตูเดียวในลีกและชนะรวดมาทุกนัด (ชนะทีทีเอ็ม 2-0 / ชนะศรีสะเกษ 1-0 / ชนะ เทโร 2-0 / ชนะ สมุทรสงคราม 3-0) ส่วนนึงแม้ต้องยกความดีความชอบให้กับแผงกองหลังทั้ง 4 คนของชลบุรี แต่ตี๋ชั่วโมงนี้ก็กลับสู่ฟอร์มเดิมที่เหนียวหนึบไว้ใจได้อีกครั้งครับ

mam_pla2
I Love Football Thai
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +1865/-60

♥ aาs์ต ตัว e่า ♥

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2010, 04:21:41 PM »

โค้ช ธวัชชัย ดำรงอ่องตระกุล

นักเตะ กวิน ธรรมสัจจานันท์

ห้อง และ กระทู้ที่สมาชิกไม่ควรมองข้าม

http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?board=7.0

http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=122455.0

><((((º> ♥ ปลาทูคะนอง ♥ <º))))><
ว่าวไทย คริส บางกอก@AV_015
AV_Group(015)
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +978/-240

อะไรคือเครื่องวัด.........ความดี

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2010, 05:47:13 PM »

โค้ช สองใจระหว่าง โค้ชวัง กับเซอร์เด็จ
โค้ชวัง ทำผลงานได้ดีแต่มาพลาดแค่เกมส์ล่าสุดนี้เอง
ทีมเล็กแต่ทำผลงานได้ขนาดนี้ถือว่ายอดมากๆ
เซอร์เด็จ ไม่ต้องพูดถึง ชนะทุกเกมส์ แถมล่าสุด ล่อไปแบบขาดลอย 3 เม็ดเต็มๆ.........

โค้ชขอให้เซอร์เด็จครับ

นักเตะ สองใจอีกเหมือนกัน
ระหว่าง ตองกวิน กับ ตี๋ สินทวีชัย
ให้กวินก็ไม่น่าเกลียด ให้ตี๋ก็ดูโอเค........เห้อๆๆๆ

ขอคิดแปบครับ มืดๆมาตอบอีกทีครับ 

เนา เจ้าพระยา_SR 07
นครสวรรค์บ้านผมมม
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +205/-40

นครสวรรค์ เอฟซี-ปากน้ำโพ NSRU เอฟซี

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 12:14:44 AM »

โค้ชขอเป็น เจ้าวัง ธวัชชัย ที่สามารถนำทีมพัทยา ยูไนเต็ดที่ไม่มีดาวเด่นดาวดังสักเท่าไหร่แต่ใช้ทีมเวิร์คและความสามัคคีของนักเตะในทีมจนทำให้พัทยโชว์ฟอร์ดีสม่ำเสมอ
นักเตะขอเป็น เจ้าเชอร์รี่ เอกพันธ์ โชว์ฟอร์มดีเสมอต้นเสมอปลาย ทั้งยิงทั้งจ่าย..
KARIN
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +1685/-1542

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 12:26:50 PM »

ข้อมูล ของ ทีมที่โค้ช ทั้ง 5 คน มีรายชื่อเข้าชิงรางวัลมหาชน ไทยแลนด์สู้ๆ ประจำเดือน สิงหาคม 2553

เกมวันที่ 7 สิงหาคม

ศรีสะเกษ - เมืองไทย เอฟซี  4 - 1    ราชนาวีระยอง  
ทีทีเอ็ม เอฟซี พิจิตร            0 -  2   ชลบุรี เอฟซี
แบงค๊อก ยูไนเต็ด                2 -  0   บุรีรัมย์ - พีอีเอ
พัทยา ยูไนเต็ด                    1 -  0   ทหารบก เอฟซี  

เกมวันที่ 14 สิงหาคม  

ทีโอที - แคท เอฟซี              0 - 2   บุรีรัมย์ - พีอีเอ
ศรีสะเกษ - เมืองไทย เอฟซี  0 - 1   ชลบุรี เอฟซี
ทหารบก เอฟซี                    1 - 3    บางกอกกล๊าส เอฟซี
พัทยา ยูไนเต็ด                     4 - 1    ทีทีเอ็ม เอฟซี พิจิตร    

เกมวันที่ 18 สิงหาคม 

แบงค๊อก ยูไนเต็ด                0 - 1      ทหารบก เอฟซี
ชลบุรี เอฟซี                        2 - 0       BEC เทโร
บุรีรัมย์ - พีอีเอ                    3 - 1       พัทยา ยูไนเต็ด
อินทรี - เพื่อนตำรวจ            0 - 1       ศรีสะเกษ - เมืองไทย เอฟซี

เกมวันที่ 21 สิงหาคม   

บางกอกกล๊าส เอฟซี            3 - 1        พัทยา ยูไนเต็ด
ทหารบก เอฟซี                    0 - 1        โอสภ เอ็มร้อย 150 สระบุรี
เอสซีจี สมุทรสงคราม เอฟซี 0 - 3         ชลบุรี เอฟซี
ศรีสะเกษ - เมืองไทย เอฟซี  1 - 1         การท่าเรือไทย เอฟซี
บุรีรัมย์ - พีอีเอ                     1 - 0         เมืองทอง ยูไนเต็ด

ทำให้สรุปผลงานประจำเดือน สิงหาคมที่ผ่านมา ทั้งหมดของโค้ชผู้มีรายชื่อได้รับการโหวต จากแฟนบอลไทย ดังนี้

ชลบุรี เอฟซี  ชนะ 4 เกมรวด   
บุรีรัมย์ - พีอีเอ   ชนะ 3 เกม แพ้ 1 เกม   
ศรีสะเกษ - เมืองไทย เอฟซี  ชนะ 2 เกม เสมอ 1 เกม แพ้ 1 เกม   
พัทยา ยูไนเต็ด ชนะ 2 เกม แพ้ 2 เกม   
ทหารบก เอฟซี ชนะ 1 เกม แพ้ 3 เกม   

ส่วนลูกได้เสีย แพ้ชนะ ทีมเล็กทีมใหญ่ เกมเหย้าเกมเยือน  เพื่อนสมาชิก โปรดตัดสินใจกันเอาเอง ผมขอเอามาเป็นข้อมูลให้เพื่อนสมาชิกได้ ประกอบการตัดสินใจ ครับ  

ส่วนตัวผม ขอเวลา อีกนิดแล้วจะ มาโหวต ครับ เพราะยังเทียบฟรอ์ม นักเตะอยู่ครับ  จะได้มาโหวตทีเดี่ยวเลย จะได้ไม่สับสน  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 25, 2010, 03:14:48 PM โดย KARIN » บันทึกการเข้า
มหาชัย _SR02
อันนี้เรื่องจริง
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +842/-59

Not So Fast !!!!! My Friend

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 07:05:59 PM »

ขอบคุณ karin  ที่บแกว่าจะทำการบ้านอ่ะ  ตรงนี้แหล่ะ

เลยเลือกที่    จเด็ด มีลาภ

ตอนแรก เล็งที่ โค้ชแต๊ก กับ เซอร์ ยังลังเลอยู่

สรุป  ลุงโหวต ให้  ชลบุรี  ทั้ง สอง  ตำแหน่ง
esso ณ เมืองทอง
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +222/-6

รณรงค์ ไม่ดื่ม L-ก-ฮ ในสนามนะคร๊าบบบ

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 10:43:09 PM »

โค้ช เป็น   จเด็จ มีลาภ ของ ชลบุรี เอฟ ซี  ครับ

ยอดเยี่ยมจริงๆ

ส่วนนักเตะ คิดอยู่นานมากๆ 

แต่มาดูผลงานคงเส้นคงวาก็พอๆ กัน ทั้งตอง ดูดู้ เอกพันธ์ รวมถึงเจ้าตี๋

ส่วนซอ ไม่ได้ลง 1 นัด เลยเสียเปรียบไปนิดนึง

สรุป มองการทำประตู กับเกมส์ในสนาม เลย ขอเลือก ดูดู้ ของบุรีรัมย์  ครับ

T.WINOTHA! 14
Hero Member

คะแนนความรัก: +168/-16

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 10:54:12 PM »

โค้ช ธวัชชัย ดำรงค์อ่องตระกล / พัทยา ยูในเต็ด 

นักเตะ ธีรเทพ วิโนทัย / บีอีซี เทโร
๛•ข้าวเหนียว•๛
...เกิดมาเพื่อรองแชมป์
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +663/-899

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 11:17:35 PM »

โค้ช ธวัชชัย ดำรงค์อ่องตระกล / พัทยา ยูในเต็ด 

นักเตะ ธีรเทพ วิโนทัย / บีอีซี เทโร
เอ็งเป็น คณะกรรมการ กับเขาด้วยหรอวะ ฮี่ๆๆๆ

ว่าวไทย คริส บางกอก@AV_015
AV_Group(015)
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +978/-240

อะไรคือเครื่องวัด.........ความดี

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 03:40:16 AM »

โค้ช สองใจระหว่าง โค้ชวัง กับเซอร์เด็จ
โค้ชวัง ทำผลงานได้ดีแต่มาพลาดแค่เกมส์ล่าสุดนี้เอง
ทีมเล็กแต่ทำผลงานได้ขนาดนี้ถือว่ายอดมากๆ
เซอร์เด็จ ไม่ต้องพูดถึง ชนะทุกเกมส์ แถมล่าสุด ล่อไปแบบขาดลอย 3 เม็ดเต็มๆ.........

โค้ชขอให้เซอร์เด็จครับ

นักเตะ สองใจอีกเหมือนกัน
ระหว่าง ตองกวิน กับ ตี๋ สินทวีชัย
ให้กวินก็ไม่น่าเกลียด ให้ตี๋ก็ดูโอเค........เห้อๆๆๆ

ขอคิดแปบครับ มืดๆมาตอบอีกทีครับ 

ขออภัยคิดนานไปหน่อย(ข้ามวันเลยทีเดียว ฮี่ๆๆ)

นักเตะขอให้ ตอง กวิน ครับ

สรุป
โค้ช = เซอร์เด็จ
นักเตะ = ตอง กวิน

ขอบคุณครับ

นายหนุ่ย
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +1589/-384

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 07:24:45 AM »

เอ็งเป็น คณะกรรมการ กับเขาด้วยหรอวะ ฮี่ๆๆๆ

สมาชิกที่ไม่ใช่คณะกรรมการฯแล้วมาลงคะแนนในกระทู้นี้
ทางฝ่ายประมวลผลจะนำคะแนนตรงนี้ไปรวมในส่วนของสมาชิกครับ
Koupreyshark_SR 36
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +882/-71

KouprEy Dangerous

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 09:31:28 AM »

ดันๆ

~* สามัคคีรวมใจ เชียร์บอลไทย ไปกับเอสอาร์ *~
CRAZY_MAN
Thailand No.1
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +880/-136

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 09:46:45 AM »

Sorry krub I can't pim thai.

Vote-----??Sir.Jaded

แอบดูที่รูเดิม_SR
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +574/-359

เรารัก ชลบุรี

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 09:51:13 AM »

เข้ามาเป็นสักขีพยาน ครับ
Kyoto-san
Hero Member

คะแนนความรัก: +425/-32

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 10:00:24 AM »

Sorry krub I can't pim thai.

Vote-----??Sir.Jaded

โอ้ คนป่วย ขนาดอยู่ในช่วงพักฟื้นที่รพ. ยังเข้ามาใช้สิทธิ์ ขอบคุณมากครับ
ขอให้ร่างกายดีวันดีคืน กลับมากระโดดเชียร์และเล่นบอลไวๆ นะครับเอ  
ข้าวสวย_EnJOY
Soy u'nico =^0^=
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1101/-15

ประตูที่สำคัญ คือ "รัก" ที่ให้กัน

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 10:26:11 AM »

พี่เอสุดยอด .. มีรางวัลกรรมการยอดเยี่ยมมั้ย จอยจะโหวดให้พี่เอ

ปล.หายไวๆนะค่ะ

๛•ข้าวเหนียว•๛
...เกิดมาเพื่อรองแชมป์
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +663/-899

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 11:03:26 AM »

สมาชิกที่ไม่ใช่คณะกรรมการฯแล้วมาลงคะแนนในกระทู้นี้
ทางฝ่ายประมวลผลจะนำคะแนนตรงนี้ไปรวมในส่วนของสมาชิกครับ
มันจะดีหรอครับ  เพราะอีกกระทู้ก็กดโหวต ได้  แล้วมาลงคะแนนกระทู้นี้อีก ก็กลายเป็นลงได้ 2 คะแนนเลยนะนั่น

KARIN
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +1685/-1542

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 12:07:24 PM »

เดือนสิงหาคม โค้ชที่มีผลงานยอดเยี่ยม ในความคิดผม ผมให้  

โค้ช จเด็จ มีลาภ

เพราะผลงานเดือนนี้สม่ำเสมอมากที่สุด ถึงแม่คู่แข่งจะไม่ใช่ทีมกลุ่มหัวตาราง  แต่เจอทีมที่ หนีตกชั้นทุกทีม วึ่งทีมหนีตกชั้นเต็มทีทุกเกม แล้วยิ่งมาเจอ ทีมใหญ่ทีมลุ้นแชมป์ทุกทีมเต็มร้อยยิ่งกว่าเดิมเน้นสุดๆ  เสียดายโค้ชแตก ไปแพ้ บียู ทีมหนีตกชั้น  ที่มองมุมกลับ ทีมหนีตกชั้น อันตรายทุกทีม สำหรับทีมใหญ่ ที่ มักจะสะดุดกับทีมที่สู้เต็มร้อย

เดือนสิงหาคม นักเตะที่มีผลงานยอดเยี่ยม ในความคิดผม ผมให้

สินทวีชัย หทัยรัตนกุล  

ด้วยผลงานไม่เสียประตู แม้แต่ประตุเดียว แถมเซฟจุดโทษ สำคัญช่วยทีมคว้า 3 แต้มเต็ม ได้ ในเดือนนี้ ผลงานเข้าตา ผม แม้จะเป็น ผุ้เล่นตำแหน่งผู้รักษาประตู อาจจะไม่โดด เด่นเหมือนผุ้เล่นแนวรุก  แต่ด้วย ผลงานของเดือนนี้ ถือว่า ยอดเยี่ยม ปิดทองหลังพระ ช่วยเซฟจุดเปลี่ยนของเกมหลายครั้ง
นายหนุ่ย
Moderator
Hero Member

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 12:11:47 PM »

มันจะดีหรอครับ  เพราะอีกกระทู้ก็กดโหวต ได้  แล้วมาลงคะแนนกระทู้นี้อีก ก็กลายเป็นลงได้ 2 คะแนนเลยนะนั่น

งั้นแสดงว่าท่านนี้กดโหวตในกระทู้ของสมาชิกแล้วใช่ไหมครับ...

จะได้ไม่นำไปรวม  เพราะที่ผ่านมามีสมาชิกบางท่านไม่ได้ไปโหวตที่กระทู้สมาชิก  แต่มีโหวตที่กระทู้นี้แทนครับ
ไก่ทอด_หาดใหญ่
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +924/-680

spionkopz' images

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 12:15:53 PM »

งั้นแสดงว่าท่านนี้กดโหวตในกระทู้ของสมาชิกแล้วใช่ไหมครับ...

จะได้ไม่นำไปรวม  เพราะที่ผ่านมามีสมาชิกบางท่านไม่ได้ไปโหวตที่กระทู้สมาชิก  แต่มีโหวตที่กระทู้นี้แทนครับ

ผมว่าไม่ต้องนำไปคิดสะก็จบครับ เราไม่รู้เขาโหวตกระทู้นู้นแล้วหรือยัง

ก็ปล่อยไว้เลย เด่วเขาเห็นกระทู้นู้นก็เข้าไปโหวตเองแหละครับ^^

ปล.เด่วพี่เอ CRAZY_MAN มาโพสชื่อนักเตะนะครับ เมื่อกี้คุยกับแกทางโทรศัพท์ไปแล้วว่าแกลืมโหวตชื่อนักเตะ หุๆ

นายหนุ่ย
Moderator
Hero Member

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 12:19:34 PM »

ผมว่าไม่ต้องนำไปคิดสะก็จบครับ เราไม่รู้เขาโหวตกระทู้นู้นแล้วหรือยัง

ก็ปล่อยไว้เลย เด่วเขาเห็นกระทู้นู้นก็เข้าไปโหวตเองแหละครับ^^

ปล.เด่วพี่เอ CRAZY_MAN มาโพสชื่อนักเตะนะครับ เมื่อกี้คุยกับแกทางโทรศัพท์ไปแล้วว่าแกลืมโหวตชื่อนักเตะ หุๆ

ครับ  ตามนั้นครับ  รวมคะแนนยังกะรายงานผลการเลือกตั้งเลยน่ะเนี้ย...อิอิ
Joice
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1269/-92

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 12:31:56 PM »

เลือกโค้ช จเด็จ  มีลาภ   ตามสถิติที่ KARIN นำมาประกอบการพิจารณา

และนักเตะ เลือก กวิน  ธรรมสัจจานันท์ เพราะจากหลายแมชต์ที่ได้ไปดูมากับตา  ถ้าไม่มีกวิน  เมืองทองเละตุ้มเป๊ะแน่ ๆ ...ฮี่  ฮี่

Wit_LoMa
Moderator
Sr. Member

คะแนนความรัก: +232/-19

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 01:01:40 PM »

โค๊ชยอดเยี่ยม: ธวัชชัย ดำรงอ่องตระกุล แล้วกันชั่วโมงนี้ต้องยกให้
นักเตะยอดเยี่ยม: เอกพันธ์ อินทเสน ขอบอกว่า จี๊ดดี จริงๆ
ด.ช.DAIZUKE
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1020/-243

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 02:22:23 PM »

โค๊ช : วิสูตร วิชายา / ศรีสะเกษ FC
นักเตะ : กวิน ธรรมสัจจานันท์ / เมืองทองฯ ยูไนเต็ด
Koupreyshark_SR 36
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +882/-71

KouprEy Dangerous

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 08:35:56 PM »

โค๊ชยอดเยี่ยม
จเด็จ มีลาภ / ชลบุรี FC   ผลงานเดือนนี้แจ่มจริงๆ

นักเตะยอดเยี่ยม
กวิน ธรรมสัจจานันท์ / เมืองทองฯ ยูไนเต็ด  ต้องยอมรับเจ้าตองเยี่ยมจริงๆ  ที่จริงก็เยี่ยมมาตลอด

~* สามัคคีรวมใจ เชียร์บอลไทย ไปกับเอสอาร์ *~
Neko_AV&SR
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +689/-281

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 08:59:47 PM »

โค้ช จเด็จ  มีลาภ  
นักเตะ  กวิน  ธรรมสัจจานันท์

คอบอล_SR09
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1151/-29

ชีวิตนี้แสนสั้น รักกันไว้ดีกว่า

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2010, 03:59:11 PM »

โค้ช  : ม. จเด็จ มีลาภ

นักเตะ:  สินทวีชัย  หทัยรัตนกุล   

ฝากรูป

นกและไก่ดูดีที่สีขน เกิดเป็นคนงดงามที่น้ำใจ
rutdy_YAKUZA_xi
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +43/-1

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 08:43:09 AM »

โค้ชยอดเยี่ยม  -  ธวัชชัย ดำรงอ่องตระกูล
นักเตะยอดเยี่ยม  -  เอกพันธุ์ อินทะเสน

“วัยรุ่นคือสิ่งที่ฟ้าให้มาหนเดียวในชีวิต จงทำให้มันเป็นที่น่าจดจำ และมีความหมาย"
NUT_CHONBURI_FC
Newbie
*

คะแนนความรัก: +4/-2

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 06:51:54 PM »

นักเตะให้พี่   เอกพันธ์ อินทเสน   ครับ
นายหนุ่ย
Moderator
Hero Member

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 06:56:22 PM »

นักเตะให้พี่   เอกพันธ์ อินทเสน   ครับ

สมาชิกเชิญโหวตได้ที่กระทู้ด้านล่างครับ  กระทู้นี้สงวนสิทธิ์เฉพาะคณะกรรมการตามรายชื่อด้านบนครับ
http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=122382
krubaball_SR
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +1003/-136

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 07:14:50 PM »

โค้ช     จเด็จ  มีลาภ
นักเตะ  เอกพันธ์  อินทะเสน

ห  น้  า  ห  น  า  ว   เ  ที่  ย ว  ด  อ  ย ..  ห  น้  า  ร้  อ  น  ไ  ป  ท  ะ  เ  ล
Xเชียงใหม่
อยู่ระหว่างการตรวจสอบ
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +202/-33

เชียร์...เทโร กันดีกว่า

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 04:11:30 PM »

โค๊ชยอดเยี่ยม:จเด็จ มีลาภ / ชลบุรี FC 

นักเตะยอดเยี่ยม /  ธีรเทพ วิโนทัย บีอีซี เทโร ศาสน

http://www.becterofc.net/ บีอีซีเทโรศาสน แฟนไซต์
N.J.♥Dahlia♥หิมะ~*
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +87/-1

A-List ✔ Verified

| | |
« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 04:46:02 PM »

โค้ช ธวัชชัย ดำรงค์อ่องตระกล / พัทยา ยูไนเต็ด 
นักเตะ นักเตะ  เอกพันธ์  อินทะเสน/ ชลบุรี เอฟซี

ขออนุญาติโหวตตามผลงานในสายตาที่มองนะคะ
โค้ชที่เทให้คนนี้ไปเลยจริงๆ
ส่วนนักเตะนี่น่าลังเลอยู่หลายคนเหมือนกัน

DIE DEUTSCHER FUSSBALLNATIONALMANNSCHAFT BUND SUPPORTER
http://bit.ly/dccmNm >> ปราการเฟซบุ๊คกรุ๊ป
http://bit.ly/bwCLSb >> ปราการเพจ
sittinan
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1345/-1965

นิ่ง...ซะดีกว่า

| | |
« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 04:48:59 PM »

เข้ามาตามข่าวครับ

บ่าววี ♥ SR
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +390/-97

แต้มในขณะนี้ +291/-8

| | |
« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 06:55:06 PM »

โค๊ช ธวัชชัย ดำรงค์อ่องตระกล / พัทยา ยูในเต็ด  ถ้าเทียบขุมกำลังและผลงานกับทีมหัวตารางทีมอื่นต้องบอกว่าทีมนี้มีทรัพยากรในทีม
ค่อนข้างจำกัด แต่โค๊ชวัง ทำให้เห็นแล้วว่า ทีมที่เกือบหนีตายในฤดูกาลที่แล้ว โลดแล่นอยู่ในระดับสูงได้ด้วยฝีมือของโค๊ชวัง

ธีรเทพ วิโนทัย / บีอีซี เทโร นัดแรกกับเทโร ก็ทำ 2 ประตู ไม่มีใครเท่ไปกว่านี้อีกแล้ว ในลีกนัดล่าสุดกับราชนาวีระยองก็ทำผลงานได้ดี
แม้ไม่มีประตู สร้างปัญหาให้กับทีมคู่แข่งได้บ่อยครั้ง

ใบไม้เมา@สนามลู่วิ่งสีฟ้า
เคยทำผิดกฎห้องซื้อ-ขาย
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +1599/-398

| | |
« ตอบ #40 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 07:33:16 PM »

โค้ชยอดเยี่ยม  -  จเด็จ มีลาภ / ชลบุรี FC 

นักเตะยอดเยี่ยม  -  เอกพันธุ์ อินทะเสน / ชลบุรี FC

ข้อมูลผู้ขาย   http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=163130.0

อยากเห็นบอลไทยไปบอลโลก_SR
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +1193/-56

บอลนอกมันไกลไป..บอลไทยใกล้ใกล้บ้าน

| | |
« ตอบ #41 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 08:16:20 PM »

โค้ชยอดเยี่ยม  -  ธวัชชัย ดำรงอ่องตระกุล
นักเตะยอดเยี่ยม  -  เอกพันธุ์ อินทะเสน

รวมภาพ(เก็บตก)บอลไทย 2011...http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=171026.0 ...
รวมภาพ(เก็บตก)บอลไทย 2012 ...http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=231439.0 ...
รวมภาพ(เก็บตก)บอลไทย 2013... http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=29 ...
Chonsea_AV001
องครักษ์ พิทักษ์ ไทยสู้สู้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +228/-17

ท่านอดีตผู้นำ AV Group

| | |
« ตอบ #42 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 09:05:26 PM »

โค้ช วิสูตร วิชายา  -- ศรีสะเกษ ดูดีขึ้น ผิดหูผิดตา จากเมื่อก่อนชนะยากกกกมาก

นักเตะ  ธีรเทพ  วิโณทัย  -- ผลงานประจักษ์ชัด ว่าเป็นคนสำคัญจริงๆๆ

อาจารย์หนุ่ย_SR38
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +613/-194

สโมสรฟุตบอลอุดรธานี เอฟซี

| | |
« ตอบ #43 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 09:57:57 PM »

ยอมรับว่า  ไม่ได้ติดตามชมการแข่งขันไทยลีกเลยครับ นอกจากทางช่อง nbt  แล้วได้ดูเพียง ศรีสะเกษ  กับบุรีรัมย์  เท่านั้นครับ  เลยขอเลือกตามสายตาตัวเองครับ

โค้ช ยอดเยี่ยม วิสูตร  วิชายา  ที่ช่วยทีมศรีสะเกษให้มีโอกาศหนีตกชั้นได้
นักเตะ  ชอบ ดูดู้  ของบุรีรัมย์ครับ  ดูแล้วพริ้ว สวยงาม มีสีสรร  และยิงคมด้วย

xinemax
ขอเป็นพระเอกในหัวใจเธอ
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +1826/-1665

มาแว๊วๆๆๆ

| | |
« ตอบ #44 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 11:47:11 PM »

ขอใช้สิทธิ์ก่อน เดี๋ยวไม่ทัน

โค้ช จเด็จ  มีลาภ   
นักเตะ  ดูดู้

เช็ค รายชื่อจัดส่งสินค้า ตามลิ้งเลยจ้า

www.number12shop.com/store/webboard

ข้อมูลผู้ขาย

http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=163099.0
ไอ้หนุ่มโลโซ ขุนศึกกองแช่ง_xi
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +120/-48

| | |
« ตอบ #45 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 11:55:57 PM »

โค้ช ยอดเยี่ยม - วิสูตร  วิชายา

ว่าจะรอ 11.59  ตามนั้นครับ ฮี่ฮี่

จอมมารโต
สงครามเกิดแล้วจบแต่สหายร่วมรบยังคงอยู่ตลอดไป
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +1556/-527

เหล่าโลมาบ้าพลัง

| | |
« ตอบ #46 เมื่อ: กันยายน 01, 2010, 01:41:36 PM »

โค้ช จเด็จ  มีลาภ ครับ
นักเตะ -  เอกพันธุ์ อินทะเสน

เลือดเนื้อทุกหยด ทดแทนกลับคืนให้แผ่นดิน ยินดีเอาชีวิตเป็นชาติพลี
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์