มาดูคู่ชิงถ้วย ข ตั้งปต่ปี 2539-ปัจจุบัน

<< < (2/3) > >>

kp:
แล้วกี่ปี จะมี ดิวิชั่นสาม  ???

sackie:
ขอเสนอให้เพิ่มลีกภูมิภาคขึ้นอีก 1 ดิวิชั่นครับ โดยลีกนี้เปิดขึ้นเพื่อ เป็นการเตรียมความพร้อมและคัดทีมต่างๆ
ที่ต้องการเข้าไปเล่นลีกภูมิภาคดิวิชั่น 2  และรองรับทีมตกชั้นจากลีกภูมิภาคดิวิชั่น 2 ในปัจจุบัน
โดยควรเปิดทั้ง 5 โซน เหมือนลีกภูมิภาค

ในปีแรกควรจัดแข่งโซนละ 8 ทีม (รับสมัคร 6 ทีมใหม่ และ 2 ทีมที่ตกชั้น)
จัดแข่งขันแบบทัวร์นาเมนท์ แบ่งเป็น 2 กลุ่ม กลุ่มละ 4 ทีม และคัดแชมป์กลุ่ม จำนวน 2 ทีมเข้าเล่นลีกภูมิภาค
โซนของตัวเองต่อไป

และควรตั้งชื่อตามการจัดลีกใหม่ดังนี้

1 ไทยพรีเมียร์ลีก
2 ไทยลีก เดอะ แชมเปียนชิพ (จากชื่อเดิม ไทยลีกดิวิชั่น 1)
3 ลีกภูมิภาค ดิวิชั่น 1 (จากชื่อเดิม ลีกภูมิภาคดิวิชั่น 1)
4 ลีกภูมิภาค ดิวิชั่น 2 (ลีกนี้จัดตั้งขึ้นใหม่ 5 โซน โซนละ 8 ทีม )

lookball21_FC30:
อ้างจาก: TETSU ณ เมืองทอง ที่ สิงหาคม 15, 2010, 03:17:29 PM

อ้างจาก: ครูมวย ที่ สิงหาคม 15, 2010, 03:08:21 PM

อ้างจาก: จริงป่าวว่ะ _AV004 ที่ สิงหาคม 15, 2010, 01:53:51 PM

ในเมื่อถ้วย ข. เลื่อนขึ้นมาเล่น ดี2 แล้วทำไมไม่ให้ทีมสุดท้ายของ ดี2 ลงไปเล่น ถ้วย ข. แทนอ่ะ งง จริงๆๆ ???

ทีมในถ้วย พระราชทาน ส่วนมาก จะเป็นองค์กรของรัฐ ไม่ก็โรงเรียน สมาคม ต่างๆ ซึ่งพวกนี้เป็นทีมจากสาย สมาคมฟุตบอล
ส่วนทีมจังหวัดทั้งหลายมันสาย การกีฬา หรือพวก โปรลีกนั่นแหละ
ซึ่งถ้วย ข เล่นเตะสนามกลาง ที่ ราบ 11 มั้ง ไม่ก็ ที่ เกษมบัณฑืต
คิดดู ถ้า สระแก้ว ตาก ชุมพร โอย สารพัด ทั่วประเทศ ตกลงมา ค่ารถไม่ตาย...เลยหรอครับ

ดังนั้นถ้า
ทีมที่ตกชั้น จากดี 2 ที่เป็น สายสมาคม จะกลับไปเล่น ถ้วย ข. หรือเปล่าครับ หรือไปตั้งมาใหม่ตั้งแต่ถ้วย ง. หรือมีลีกภายในอะไรรองรับไหม ครับ

แล้วทีมที่ตกจากดี2 ที่ไม่ใช่สายสมาคม คือที่เป็นทีมจังหวัดสายโปรลีก จะกลับไปเล่นอะไร เล่นโปรลีก หรือ ลีกในจังหวัด หรือบอลทัวนาเมนต์ในจังหวัด หรอครับ   

แล้วถ้วย ข. กับ ลีกคัดเลือกในจังหวัด มันมีคุณค่าเทียบเท่ากันป่าวครับ   สงสัยที่สุด??
[/quoteในดี2 ไม่มีการตกชั้นเเล้วครับ เเต่ปีต่ละนี้เคยเห็นข่าวว่า 2ทีมสุดท้ายในจะเเต่ละโซนจะโดนพัก1ปีครับ
ที่รู้มาประมาณนี้ท่านอื่นว่าไง

TETSU ณ เมืองทอง:
อ้างจาก: lookball21_FC30 ที่ สิงหาคม 16, 2010, 01:42:01 AM

อ้างจาก: TETSU ณ เมืองทอง ที่ สิงหาคม 15, 2010, 03:17:29 PM

อ้างจาก: ครูมวย ที่ สิงหาคม 15, 2010, 03:08:21 PM

อ้างจาก: จริงป่าวว่ะ _AV004 ที่ สิงหาคม 15, 2010, 01:53:51 PM

ในเมื่อถ้วย ข. เลื่อนขึ้นมาเล่น ดี2 แล้วทำไมไม่ให้ทีมสุดท้ายของ ดี2 ลงไปเล่น ถ้วย ข. แทนอ่ะ งง จริงๆๆ ???

ทีมในถ้วย พระราชทาน ส่วนมาก จะเป็นองค์กรของรัฐ ไม่ก็โรงเรียน สมาคม ต่างๆ ซึ่งพวกนี้เป็นทีมจากสาย สมาคมฟุตบอล
ส่วนทีมจังหวัดทั้งหลายมันสาย การกีฬา หรือพวก โปรลีกนั่นแหละ
ซึ่งถ้วย ข เล่นเตะสนามกลาง ที่ ราบ 11 มั้ง ไม่ก็ ที่ เกษมบัณฑืต
คิดดู ถ้า สระแก้ว ตาก ชุมพร โอย สารพัด ทั่วประเทศ ตกลงมา ค่ารถไม่ตาย...เลยหรอครับ

ดังนั้นถ้า
ทีมที่ตกชั้น จากดี 2 ที่เป็น สายสมาคม จะกลับไปเล่น ถ้วย ข. หรือเปล่าครับ หรือไปตั้งมาใหม่ตั้งแต่ถ้วย ง. หรือมีลีกภายในอะไรรองรับไหม ครับ

แล้วทีมที่ตกจากดี2 ที่ไม่ใช่สายสมาคม คือที่เป็นทีมจังหวัดสายโปรลีก จะกลับไปเล่นอะไร เล่นโปรลีก หรือ ลีกในจังหวัด หรือบอลทัวนาเมนต์ในจังหวัด หรอครับ   

แล้วถ้วย ข. กับ ลีกคัดเลือกในจังหวัด มันมีคุณค่าเทียบเท่ากันป่าวครับ   สงสัยที่สุด??
[/quoteในดี2 ไม่มีการตกชั้นเเล้วครับ เเต่ปีต่ละนี้เคยเห็นข่าวว่า 2ทีมสุดท้ายในจะเเต่ละโซนจะโดนพัก1ปีครับ
ที่รู้มาประมาณนี้ท่านอื่นว่าไง

ดูชุ่ยๆนะ ไม่ค่อยแฟร์ แล้วพักไป 1 ปีนี่ทำไรอะครับ

lookball21_FC30:
อ้างจาก: TETSU ณ เมืองทอง ที่ สิงหาคม 16, 2010, 11:32:01 AM

อ้างจาก: lookball21_FC30 ที่ สิงหาคม 16, 2010, 01:42:01 AM

ดังนั้นถ้า

ดูชุ่ยๆนะ ไม่ค่อยแฟร์ แล้วพักไป 1 ปีนี่ทำไรอะครับ

ประมาณว่าทีมที่ได้อันดับสุดท้ายเป็นทีมที่ไม่มีความพร้อมก็เลยให้พักเเข่งเพื่อเตรียมทุกอย่างให้พร้อม
เเต่ผมเพิ่งรู้ข่าวมาว่าถ้าทีมที่ได้ที่สุดท้ายเเต่โซนมีเเผนการดำเนินเเบบอาชีพ จดทะเบียนถูกต้องคณะกรรมการของสมาคมอาจพิจารณาให้ลงเเข่งได้ต่อไป
อันนี้ไม่ค่อยชัวร์นะครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว