Thailandsusu Webboard
กุมภาพันธ์ 19, 2020, 03:54:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: AFCจวกไทยอ่อนประชาสัมพันธ์เอเชี่ยนคัพ  (อ่าน 4791 ครั้ง)
ncas
ห้ามเข้าบอร์ด - รอยืนยันตัวตนภายใน3วัน
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +306/-469

| | |
« เมื่อ: มีนาคม 29, 2007, 02:32:34 PM »

จากเว็บสมาคมฟุตบอลแห่งประเทศไทยในพระบรมราชูปถัมป์

http://www.fat.or.th/news.asp?nid=283&tbl=newsTHAI

ร่วม “อินโดนีเซีย-เวียดนาม-มาเลเซีย” รุกหน้าเหนือกว่าเยอะ เตรียมเปิดสนามราชมังคลากีฬาสถานทดสอบ 2 แมตช์ใหญ่ก่อนเตะเอเชี่ยนคัพ รับฮอลแลนด์ 7 มิ.ย. และทีมดาราเกาหลี 15 มิ.ย. สุดเว่อร์แค่ค่าที่พักทีม “อัศวินสีส้ม” แพงระยิบถึง 25 ล้านบาท 
เมื่อวันที่ 27 มี.ค. ที่กระทรวงการท่องเที่ยว และกีฬา นายสมบัติ คุรุพันธ์ ประธานคณะอนุกรรมการพิธีเปิดการแข่งขันฟุตบอลชิงชนะเลิศแห่งเอเชีย “เอเชี่ยนคัพ 2007” ซึ่งประเทศไทยเป็นหนึ่งในเจ้าภาพรอบสุดท้ายในช่วงเดือน ก.ค.นี้ เป็นประธานการประชุมคณะอนุกรรมการฯ โดยมี “บิ๊กแนต” นายชัยภักดิ์ ศิริวัฒน์ ประธานจัดการแข่งขัน และที่ปรึกษาในคณะอนุกรรมการฯ และผู้เกี่ยวข้องเข้าร่วมประชุมอย่างพร้อมเพรียง 
ภายหลังการประชุม นายสมบัติ กล่าวว่า ที่ประชุมได้กำหนดรายละเอียดของการจัดพิธีเปิด ที่จะเริ่มในเวลา 18.30-18.45 น. ของวันที่ 7 ก.ค. ส่วนแนวคิวของพิธีเปิดจะแบ่งออกเป็น 3 ข้อ คือ 1. เพื่อเป็นการเฉลิมฉลองในวโรกาสที่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่ทรงมีพระชนมพรรษาครบ 80 พรรษา , 2. สื่อให้ต่างชาติเห็นถึงขนบธรรมเนียม ประเพณีของคน และ 3. แสดงออกถึงวัฒนธรรมในการชมกีฬาขอคนไทย ตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบัน
ประธานคณะอนุกรรมการพิธีเปิดเอเชียนคัพ กล่าวต่อว่า ในส่วนของงบประมาณได้มีการแบ่งงานให้หน่วยงานต่างไปรับผิดชอบ โดยค่าเช่าสนามแข่งขัน (สนามราชมังคลากีฬาสถาน-สนามศุภชลาศัย) และสนามฝึกซ้อม (สนามกองทัพบก-ไทยญี่ปุ่น-ดินแดง) จะให้การกีฬาแห่งประเทศไทย (กกท.) และ สำนักงานพัฒนาการกีฬาและนันทนาการ (สพก.) เป็นผู้ดูแล ส่วนค่าตอบแทนเจ้าหน้าที่รักษาความปลอดภัยระหว่างจัดการแข่งขัน ให้ กองบังคับการตำรวจท่องเที่ยว (บก.ทท.) เป็นฝ่ายประสานงาน ขณะที่ค่าประชาสัมพันธ์ และค่าพิธีเปิด ที่คาดว่าจะตกประมาณ 3 ล้านบาท ให้ฝ่ายเลขานุการฯ เป็นผู้รับผิดชอบ โดยให้เวลาดำเนินการ 2 สัปดาห์ ก่อนจะเรียกประชุมเพื่อสรุปแผนงานอีกครั้ง 
ด้าน นายชัยภักดิ์ กล่าวว่า ทางสมาพันธ์ฟุตบอลแห่งเอเชีย (เอเอฟซี) ได้ตำหนิมาถึงเรื่องการประชาสัมพันธ์ของประเทศไทย ที่ยังไม่มีการเตรียมอย่างเต็มที่ ประชาชนยังไม่ตื่นตัวเท่าที่ควร ต่างจากเจ้าภาพร่วมอีก 3 ประเทศ คือ อินโดนีเซีย, เวียดนาม และมาเลเซีย ที่ประชาชนในประเทศมีความกระตือรือร้นเป็นอย่างมาก 
ในส่วนของสนามราชมังคลากีฬาสถาน ที่มีกำหนดเสร็จภายใน 15 พ.ค.นี้ จะจัดให้มีการทดสอบ 2 แมตซ์ คือในวันที่ 7 มิ.ย. ไทย พบกับ ทีมชาติฮอลแลนด์ และในวันที่ 15 มิ.ย. จะเป็นทีมรวมดาราไทย พบกับ ทีมรวมดาราเกาหลี ส่วนสนามศุภชลาศัย ที่มีกำหนดเสร็จในวันที่ 30 พ.ค. จะจัดให้มีการอุ่นเครื่อง 1 แมตซ์ แต่ตอนนี้ยังไม่ระบุเป็นที่ชัดเจนว่าจะเป็นแข่งขันระหว่างทีมใด ต้องมีการพิจารณากันอีกครั้ง 
Banky Happyland
Thailandsusu
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +0/-2

แพ้เป็นหมา ข้าต้องแชมป์

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 29, 2007, 02:41:54 PM »

ด้าน นายชัยภักดิ์ กล่าวว่า ทางสมาพันธ์ฟุตบอลแห่งเอเชีย (เอเอฟซี) ได้ตำหนิมาถึงเรื่องการประชาสัมพันธ์ของประเทศไทย ที่ยังไม่มีการเตรียมอย่างเต็มที่ ประชาชนยังไม่ตื่นตัวเท่าที่ควร ต่างจากเจ้าภาพร่วมอีก 3 ประเทศ คือ อินโดนีเซีย, เวียดนาม และมาเลเซีย ที่ประชาชนในประเทศมีความกระตือรือร้นเป็นอย่างมาก 

แค่เว็บไซด์ของสมาคมฯ ตารางแข่งขัน ยังเป็นของปีที่แล้วอยู่เลยครับพี่น้องครับ
ฮาๆๆๆๆ

ได้ครับพี่ ดีครับผม เหมาะสมครับท่าน

สู้ต่อไป โอสถสภา สู้ๆ
ก.ไก่
นอริชซิตี้ไม่เป็นรองใคร
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2009/-1939

ไม่เหมาะสม

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 29, 2007, 03:50:39 PM »

สมควรครับ
ผมว่ายังน้อยไปด้วยซ้ำ

Ploy--Bunny
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +1/-0

รักบอลไทย ไม่ไร้สาระคะ

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 29, 2007, 04:16:20 PM »

ไม่ต้องห่วงครับ เราจะได้เห็นมหกรรมผักชีโรยหน้าอีกครั้ง หลังจากเอเชี่ยนเกมส์ครั้งที่ 13
ปล.รวมดาราไทย-ดาราเกาหลี พวกนี้สมควรหรือไม่ครับ ที่จะมาเตะในสนามแห่งชาติ

ไม่ว่าเธอจะเคยเป็นใคร จะผ่านอะไรมา ขอจงอย่าเป็นกังวล นี่คือคนของเธอ
Nick
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +195/-61

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 29, 2007, 04:33:24 PM »

แมตช์ดาราเกาหลี ผมว่ามีน่ะดีแล้ว คาดว่าคนจะทะยานเข้าไปกันเยอะจนเต็มความจุ ได้ทดสอบหลายๆอย่าง เผื่อว่าถึงวันแข่งจริง คนคงจะเยอะบ้าง

ความแข็งแกร่งของประเทศ ไม่ได้วัดกันที่ทรัพยากร รายได้ประชาชาติ หรือกองทัพ
แต่ความแข็งแกร่งของประเทศ มาจากเอกลักษณ์ประจำชาติ ประวัติศาสตร์ และวัฒนธรรม
pool
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 29, 2007, 04:36:40 PM »

ก็สมควรแล้วอ่ะ นะ...... ฮาดีว่ะ !! ....   แม้ง  อยากจะตะโกนดัง ๆ ว่า..... Iอ้ ค-วา-ย .... อืมมม หงุดหงิดเลยว่ะ ร้อนด้วย ...........

.......www.voteyourteam.com......
ncas
ห้ามเข้าบอร์ด - รอยืนยันตัวตนภายใน3วัน
Hero Member
*

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 29, 2007, 04:44:55 PM »

ไม่ต้องห่วงครับ เราจะได้เห็นมหกรรมผักชีโรยหน้าอีกครั้ง หลังจากเอเชี่ยนเกมส์ครั้งที่ 13
ปล.รวมดาราไทย-ดาราเกาหลี พวกนี้สมควรหรือไม่ครับ ที่จะมาเตะในสนามแห่งชาติ

เรื่องดาราเกาหลีนี่ผมเห็นหลายคนพูด  ผมอยากถามว่าสมควรแล้วหรือที่จะไปด่าไปว่าที่มีแมตช์นี้ขึ้นมา   สนามกีฬาใหญ่เล็กทั่วโลก  ทั้งสนามแห่งชาติ  สนามนานาชาติ   เขาต่างก็ต้องการหารายได้จากค่าเช่าสนามอยู่แล้ว  ดาราเกาหลีเขามาเตะ  บริษัทที่ดูแลติดต่อมาก็จ่ายค่าเช่าสนามด้วย  แล้วเหตุที่ใช้ราชมังคลา  เพราะความจุเยอะจะได้ขายตั๋วได้เยอะ  จะได้มีเงินจ่ายค่าเช่าสนาม  จ่ายค่าตัวดารา  และมีกำไร     ผมไม่เห็นผลเสียของการที่ดาราเกาหลีมาเตะแม้แต่น้อย  ทีมชาติไทยก็ไม่ได้ลงไปเตะให้เสียแรงด้วย  เงินภาษีก็ไม่ได้เสียไปกับดาราเกาหลีซักบาท   และยังได้ทดสอบสนามอีก  ซึ่งถ้าเราจ้างทีมชาติอื่นๆมาเตะกับไทยเอง  แทนที่เราจะมีรายได้จากค่าเช่าสนาม  กลายมาเป็นเสียเงินจ้างมาอีก  อย่างฮอลแลนด์ก็ล่อไป25ล้านแล้วเฉพาะค่าที่พัก  ซึ่งผมว่าพอถึงวัน25ล้านคงเอาไม่อยู่หรอก   ผมคิดว่าเรื่องดาราเกาหลีน่าจะเข้าใจกันได้แล้วนะครับ   อ่านๆกันบ้างสิผมเขียนไว้ในหลายๆกระทู้แล้ว    ถ้าใครมีข้อมูลจะแย้งผมว่าไทยมีผลเสียจากการที่ให้ดาราเกาหลีมาเตะช่วยพูดให้แจ่มชัดด้วย   ไม่ใช่พูดมาลอยๆตามใจตัวเอง   ผมไม่ได้เป็นอะไรกับดาราเกาหลีหรอกนะ  แต่ผมทนกับข้อมูลมั่วๆไม่ได้ก็เท่านั้นเอง
เจ
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 29, 2007, 05:00:18 PM »

สมควรที่ต้องโดนด่าล่ะครับ ... สงสัยมั่วแต่หลงอยู่กับลาภยศมั้ง.
ไมค์
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 29, 2007, 05:26:47 PM »

ขนาดคนไทยบางคนยังไม่รู้เลยว่ามีการแข่งขันฟุตบอลเอเชียนคัพด้วยเหรอ แล้วแข่งทีประเทศไหน ขนาดแข่งทีประเทศตัวเองมันยังไม่รู้เลย!โอ้พระเจ้า  เพราะสื่อไทยแทบจะไม่มีการรายงานอะไรเกี่ยวกับฟุตบอลไทยเลยแม้แต่น้อยหรือจะประชาสัมพันธ์อะไรบางก็แถบจะไม่มีเลย นอกจากคนทีรักบอลไทยจริงๆถึงรู้  ขนาดฟุตบอลปรีโอลีมปิกประเทศอื่นเค้าถ่ายทอดสดให้คนในประเทศเค้าได้ชมกัน แต่ประเทศเราเหมือนไม่รู้อะไรเลยเกี่ยวกับฟุตบอล หรือรู้แกล้งทำเป็นไม่รู้ก็รู้
korncastle
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +32/-28

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 29, 2007, 05:34:43 PM »

แล้วทำไมไม่เอาทีมชาติเกาหลีใต้มาเลยละครับ งง
TheFootball
Global Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +950/-119

สู้ๆๆ

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 29, 2007, 06:45:26 PM »

^
^
^

ก็เพราะว่า ตอนนี้ยังลูกผีลูกคนอยู่ว่าจะได้จัดหรือไม่นั่นเอง

การบันทึกภาพ คือการบันทึกประวัติศาสตร์
VDO www.youtube.com/thefootball
Twitter : www.twitter.com/waiyavuts
IG : www.instagram.com/waiyavuts
Gallery www.eyeem.com/u/waiyavut
จองที่พักออนไลน์ >>> https://goo.gl/MGbWi6
www.facebook.com/TheFootballFanpage
Oil
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 29, 2007, 06:54:43 PM »

อืม ..... สู้ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ   รีบ ๆประชาสัมพันเข้า สิ อิอิ
Pik
ถูกแบนถาวร
Hero Member

คะแนนความรัก: +426/-403

อกหักยังเคยได้ใจ แอบรักเธอรู้ไหม ไม่เคยได้ใจเธอเลย

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 29, 2007, 06:56:37 PM »

รีบๆทำซะนะ เดี๋ยวคนจะไม่สนใจ

ncas
Hero Member
*

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 29, 2007, 07:38:54 PM »

แล้วทำไมไม่เอาทีมชาติเกาหลีใต้มาเลยละครับ งง

อยากให้ลองกลับไปอ่านที่ผมโพสตอบไว้แล้วจริงๆเบื่อจริงๆ  แต่ก็ทนไม่ได้ถ้ายังมีคนเข้าใจผิด  บอลดารา  ดาราไทยเตะกับเกาหลี  เอกชนจัด  เขาจ่ายเงินเชิญดาราเอง  จ่ายค่าเช่าสนามให้  ค่าใช้จ่ายทั้งหมดเอกชนบริษัทที่จัดการเรื่องนี้จ่ายเองทั้งหมด   เราได้ประโยชน์2อย่าง  คือได้ค่าเช่ากับได้ทดสอบสนามไปในตัว

ถ้าเชิญเกาหลีใต้มา  อย่างแรกเสียเงิน ไม่ใช่หมื่นสองหมื่นแต่หลายล้าน   อย่างที่สอง  สมาคมมีเงินเหลือมั้ย  หลังจากต้องรับผิดชอบค่าใช้จ่ายให้ฮอลแลนด์ 25 ล้าน  แต่ตอนที่อิหร่านเสนอมา 2  ล้านไม่รู้ตอนนี้ว่าไง  เงียบกริบ   ทั้งที่เราจะได้ประโยชน์ทดสอบสไตล์การเล่นกับทีมตะวันออกกลาง
aonnn
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +4/-0

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 29, 2007, 09:56:33 PM »

มันก็เป็นอย่างนี้ละนะเมืองไทย

จะมีอะไรเจริญซักอย่างไหมเนีย

แพ้ชนะผมไม่สน ขอให้ผมได้เชียร์อย่างสนุกก็พอ

www.khonkaenfc.net
powerpher
Newbie
*

คะแนนความรัก: +1/-0

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 30, 2007, 12:40:42 AM »

ดีแล้วครับจะได้ปรับปรุงให้ดีขึ้น

บอลอังกฤษเชียร์เพราะความมัน
บอลไทยเชียร์เพราะสายเลือด
Angie
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +0/-1

ช ง โ ค สี ม่ ว ง

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 02, 2007, 01:02:55 AM »

เห็นด้วย อย่างแท้จริงค่ะ^^อิอิ

BCC FC   :::กรุงเทพคริสเตียนวิทยาลัย:::                  

"ม่วงคือเกียรติเราผอง อันสีทองคือราคาค่าความดี"
แมวเทา
Full Member
**

คะแนนความรัก: +38/-0

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 02, 2007, 05:53:22 AM »

เอเชี่ยนคัพถ้วยใหญ่สุดในทวีปนะครับ ไม่ใช่ง่ายๆที่จะได้จัด แถมได้เล่นกับทีมระดับโลกอย่างออสซี่ด้วย อย่ามัวแต่บ้าบอลยูโร 2008 อยู่เลย
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์