Thailandsusu Webboard
มีนาคม 24, 2017, 12:50:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รายงานพิเศษ : เจาะ"Sriwijaya"มหาศัตรูร้าย"สิงห์เจ้าท่า"by Tss-news  (อ่าน 12516 ครั้ง)
KAMIKAZE_SR
กรูขอลีกเยาวชนได้ป่ะยี มาเล อินโด เวียดนาม มีกันหมดละ!
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +2602/-420

SHARK MANIA

| | |
« เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 10:30:27 PM »

ศรีวิจาย่า แค่ทางผ่าน ? หรือจุดจบสิงห์เจ้าท่า ?

ในที่สุด ศึกลูกหนังสโมสรเอเซีย  ถ้วย"เอเอฟซีคัพ"  ฤดูกาล 2010  สำหรับคนไทย ก็ ขยับเข้ามาใกล้ จุดไคลแมกซ์ทุกขณะ   ก็อย่างที่ทุกท่านทราบมา ก่อนหน้านี้แล้ว    ว่า   2 ทีมดังของวงการฟุตบอลลีกไทย  อย่างการท่าเรือไทย  เอฟซี    และเมืองทอง ยูไนเต็ด จำเป็นจะต้องเป็นฝ่าย  ออกไปเป็นทีมเยือน   และจำเป็นอีกเช่นเดียวกัน  ที่จะต้อง"คว้าชัยชนะ"เหนือคู่แข่ง กลับมาให้ได้  มิฉะนั้น หากทั้งคู่  เกิดพลาดท่าพ่ายแพ้ขึ้นมา ไม่ว่าจะด้วยเหตุผลใดก็ตาม พวกเค้า ก็จะหมดสิทธิ์โลดแล่น ในเวทีระดับทวีป สำหรับปีนี้ในทันที   และ  ไม่มีโอกาสแก้ตัวด้วย   เพราะรอบ16ทีมสุดท้าย สำหรับถ้วยใบนี้ ทุกๆกลุ่ม จะเล่นชี้ชะตากันเพียงนัดเดียวเท่านั้น   แพ้ขึ้นมา เชิญเก็บของ  ออกจากบ้านAF  โดยทันที ?!

สำหรับทีม"เมืองทอง ยูไนเต็ด" แชมป์เก่า ไทยพรีเมียร์ลีกปีที่แล้วนั้น เมื่อเปรียบเทียบเส้นทางในรอบ 16 ทีมสุดท้าย กับเพื่อนร่วมลีก อย่าง การท่าเรือไทย เอฟซี เห็นได้ชัดว่า   ช่างแตกต่างกันอย่างสิ้นเชิง  และเชื่อว่าต้อง   "เหนื่อยหนัก"แน่  เมื่อพวกเค้าต้องบุกไปเยือน ยอดสโมสรจากดินแดนน้ำ ( มัน ) ทองคำ อย่างทีม อัล รายยาน  หนึ่งใน 4 สโมสร ที่ ( โคตร ) รวยที่สุด  ในดินแดนทะเลทราย "กาตาร์" โดยเกมส์จะเล่นกัน  ในถิ่นของอัล รายยาน   วันพรุ่งนี้ (11พ.ค.53) ยังไงเราในฐานะคนไทยด้วยกัน  ก็ช่วยกันลุ้น ช่วยกันเชียร์ ทีม "กิเลนผยอง" ปิศาจร้ายตัวใหม่ วงการฟุตบอลเอเชีย  สายพันธุ์สยามประเทศ ด้วยละกันนะครับ  จะสู้ได้หรือไม่  พวกเราทุกคน ก็ต้องช่วยกันลุ้น ช่วยกันส่งแรงใจ  ให้พวกเขา ได้รับชัยชนะ กลับมาฝากพวกเรากันครับ ดั่งคำว่า "เลือดย่อมข้นกว่าน้ำ"  คำนี้  ยังคงใช้ได้ทุกยุคทุกสมัยนะครับ

อย่างไรก็ตาม การท่าเรือไทย เอฟซี  อีกหนึ่งความหวังของไทย  ก็จะต้อง  เป็นฝ่ายบุกไปเยือน สโมสรศรีวิจาย่า  ที่ว่ากันว่า ก็เป็นหนึ่งในห้าเสือแห่งแดนอิเหนา เช่นเดียวกัน  โดย 5 เสือ หรือ 5 ยอดสโมสรแห่ง ฟุตบอลลีกอินโดนีเซียตลอดกาล  ก็จะประกอบไปด้วย  ทีม อรีม่า  มาลัง  , เปอร์ซิบ บันดุง    ,  เปอร์ซิย่า  จากาตาร์  ,  เปอร์ซิบ บาย่า สุราบาย่า    และ   เหยี่ยวจอมกระหายเลือด  จาก ปาเลมบัง "ศรีวิจาย่า"   ทีมนี้  นี่แหล่ะครับ     

อึ๊ย..!? ..จะมีอาร้ายย  มานน ..ก็แค่สโมสรจากอินโด ../ ทีมชาติมันยังกระจอกเลย ..สโมสรจะมีอะไร  /.งานนี้มี "บุกยำ"ถึงถิ่นมันแน่นอน ฯลฯ  ?

หลากหลายคำถากถาง  หลากหลายคำดูแคลน  ที่คิดว่า  แฟนฟุตบอลไทย  ทั้งขาจร หรือขาประจำ หลายท่าน ก็อาจจะมีความคิดเช่นนั้น   ซึ่งจริงๆ ถ้าดูกันตามผลงานทีมชาติ หรือกระทั่งระดับฟุตบอลสโมสรเอเชีย ในช่วงหลายปีที่ผ่านมา มันก็ไม่ได้แปลกอะไร  และ ก็ดูสมเหตุสมผลดีแล้ว  หากใครหลายคนจะคิดเช่นนั้น   แต่เดี๋ยวก่อน  ?  ลองศึกษาข้อมูลส่วนตัว  หรือ โปรไฟล์ในปัจจุบันของ Sriwijaya FC ทีมนี้ดูก่อนนะครับ    ..บางที  ทีมนี้อาจมีพิษสง มากมาย กว่าที่เราคิดก็ได้  ยังไงลองติดตามชมในรายงานพิเศษ ของผมในวันนี้ดู    เพราะอย่างน้อยรู้เขารู้เรา รบร้อยครั้ง ชนะไม่ครบร้อย   แต่ "ได้เก้าสิบเก้า" ก็ยังดีนะครับ เพราะขนาดพวกเขา  ก็ยังแอบเจาะข้อมูลของสโมสรเรา  ไปบอกเล่าเก้าสิบกันเช่นเดียวกันครับ ...โอ้.ว..

"gossip "   ....หลักฐาน แบบ "จิ๊บจิ๊บ"  รูปภาพประกอบ  รายงานที่แฟนๆชาวบาเลมบัง
อุฒส่าห์ทำขึ้นมาเพื่อทีม "สิงห์เจ้าท่า"ของเรา  โดยเฉพาะครับ ขอบคุณนะ ที่ให้เกียรติติดตาม
ฟุตบอลลีก อันสุดยอดของเราชาวไทย +555

Tss - news   รายงานพิเศษ  10 พฤษภาคม 2553

KAMIKAZE_SR
กรูขอลีกเยาวชนได้ป่ะยี มาเล อินโด เวียดนาม มีกันหมดละ!
Moderator
Hero Member

SHARK MANIA

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 10:34:21 PM »

โลโก้สโมสรศรีวิจาย่า

สนามเหย้าที่จะใช้แข่งขันกับท่าเรือไทย  เอฟซี
"จากะบาริ่ง" ใน  ปาเลมบัง  / สุมาตรา   จุแฟนบอลได้  4  0,  000   คน

✖『 ι и đ ι έ ™ 』 _ Jane
The Queen Cannon !
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +104/-3

Love U 4EVER

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 10:34:46 PM »

+ 1 คั บ   เ ขี ย น ไ ด้ ดี ม า ก ! ! 

KAMIKAZE_SR
Moderator
Hero Member

SHARK MANIA

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 10:39:10 PM »

ศรีวิจาย่า ชุดปัจจุบัน  ฤดูกาลล่าสุด 2010 

ชุดแข่งขัน :  ในปัจจุบันปลี่ยนมาใช้ ผลิตภัณฑ์ reebok    ครับ

www.reebok.com/

ดูหน้ากันชัดๆ

Kyoto-san
Global Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +425/-32

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 10:43:01 PM »

+1 สุดยอดครับ
รอชมต่อไป 
tongnoyo
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +9/-2

ฟุตบอลไทย ใครไม่เชียร์ กูเชียร์เอง !!

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 10:45:11 PM »

+1 ให้ครับสุดยอดจริง ๆ
♦ Sankang ♦
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +154/-37

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 10:47:26 PM »

+1 ถ้าแฟนบอลมาเต็ม ท่าเรือมีขาสั่นแน่ๆ เพราะอินโดเชียร์น่ากลัวโคตรๆ

Tha
หมอกฟ้า`
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +459/-291

อุลตร้า-ล้านนา

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 10:49:58 PM »

+1 พี่ KAMI ครับ

HappyHappy
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 11:01:28 PM »

ครับ
 อัณฑะโอฬาร  AV69 ™
Thailand Protector
ถูกแบน-ห้ามเข้าบอร์ดชั่วคราว
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +1261/-429

เป็นคนขี้ฟ้อง มั่งดีกว่าวะ !!

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 11:01:46 PM »

+1 เสือบอล เขียนได้ดีมากๆ 40,000เนี่ย เข้าไปเต็มความจุโห สุดจะบรรยาย 
ท่าเรือสู้ๆ ครับ คุณคือหน้าตาของประเทศไทย  เสียดาย พิพัฒน์ ต้นกันยา 
ใบไม้เมา@สนามลู่วิ่งสีฟ้า
เคยทำผิดกฎห้องซื้อ-ขาย
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +1598/-398

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 11:03:19 PM »

+1 น้องบอล ครับ  

หนักทั้งคู่ ใครประมาทตกรอบเอาง่ายๆได้นะ

ข้อมูลผู้ขาย   http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=163130.0

KAMIKAZE_SR
Moderator
Hero Member

SHARK MANIA

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 11:03:41 PM »

สถิติผู้ชมในบ้าน ถ้วยเอเอฟซีคัพ2010  ล่าสุด

ศรีวิจาย่า  เข้ารอบมาด้วยคะแนนนำเป็นลำดับที่ 1  ด้วยการลงสนามทั้งหมด 6 นัด
ชนะ 4 เสมอ 1 แพ้ 1  ยิงได้ทั้งหมด 17ลูก  เสียไปแค่ 3 ลูก   มี   13  คะแนน

ผลงานการเล่นในบ้าน

ชนะเซลังงอร์    จากมาเลเซีย  6 ประตูต่อ 1     จำนวนผู้ชมในบ้าน  14,000 คน  สนามจากะบาริ่ง

ชนะ บีคาเม็กซ์ บินเยือง  จากเวียดนาม  1 ประตูต่อ 0  จำนวนผู้ชมในบ้าน 20,000 คน  สนามจากะบาริ่ง

ชนะ วิคตอรี่  จากมัลดีฟส์    5ประตูต่อ 0  จำนวนผู้ชมในบ้าน  11,215 คน  สนามจากะบาริ่ง

นัดต่อไป เจอท่าเรือเรา   .......น่าจะเต็มแหง๋ๆ  ครับ ....อินโดกับไทยนี่ไม่ได้เลย ......

บรรยากาศแฟนบอลนิดๆหน่อยๆ

อันนี้เป็นเรื่องประจำเวลาได้แชมป์อะไรมา  เขาจะแห่ฉลองกันรอบเมืองอย่างนี้ล่ะครับ

ที่นี่  ......ดินแดนแห่งนี้.....น่ากลัวไปทุกซอกหลืบ ของสนามฟุตบอลจริงๆ  ....แม้แต่ท่าดีใจอันแสนกวนบาทา  ของนักเตะ  ที่นี่   ซึ่งนิยมทำเป็นประจำ ก็....อาจนำมาซึ่งความบ้าคลั่งของกองเชียร์เลือดอิเหนาได้

นึกแล้วเสียวไส้แทนทีมท่าเรือจริงๆ  .....มันยิงน่ะไม่กลัวหรอกครับ  .....กลัวเราจะยิงมันขาดกระจุย แล้วกองเชียร์

เกิดคลั่งขึ้นมา  ...โห  ......จี๊ดจ๊าด ...ครับ

dome
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1397/-807

จะฝ่าลมแรงเกลียวคลื่นมากมาย

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 11:04:57 PM »

ท่าเรือสู้ๆ
bigballoon_AV039
The Giant Gangsters
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +259/-32

The Giant Gangster

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 11:06:21 PM »

+1 ขอบคุณครับ

KAMIKAZE_SR
Moderator
Hero Member

SHARK MANIA

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 11:07:25 PM »

+1   คืนพี่ๆ  น้องและเพื่อน  ทุกท่านนะ..

ขอโทษด้วยนะครับช้าหน่อย  วันนี้เน็ตเต่า  ..5

TapesiiZ_xi
ยกเลิกสมาชิก
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +255/-4

ดัสกร ทองเหลา!! ใครไม่เชียร์กุเชียร์

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 11:11:11 PM »

+1 ครับพี่ ขอบคุณมาก สุดยอด

ดี" น า ร า "( ศรราม )_กองแช่ง_xi _SR93
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +36/-4

อย่าลืม + 1 ให้ด้วยนะครับ จะได้เป็นกำลังใจให้

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 11:12:43 PM »

ขอบคุณครับ
KAMIKAZE_SR
Moderator
Hero Member

SHARK MANIA

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 11:19:45 PM »

โค้ช  :    เป็นชาวอินโดนีเซีย   

คือ  รามัดห์  มาดาวัน     คนในรูปข้างล่างนี่แหล่ะครับ

หมอนี่  มีอายุเพียง 44 ปี  แม้จะดูไม่มาก  แต่ประสบการณ์การคว้าแชมป์อินโดนีเซีย ซึ่งเป็นอะไรที่กดดันมากๆ....ในบางครั้ง......... อาจมีความเสี่ยงถึงชีวิตได้เลย ทีเดียว  ......แต่เขาก็ยังผ่านมาได้บ่อยครั้ง   ...และเป็นที่นับหน้าถือตาในอินโดนีเซียมากเลยด้วย     จัดเป็นกุนซือมือทองคนหนึ่ง ของวงการฟุตบอลอินโด ก็ว่าได้ครับ  ....น่ากลัวๆ  ....

ผมว่า หมอนี่  ...ประสบการณ์การคุมทีม  ..น่าจะมีมากกว่าพี่เตี้ยอีกนะครับเนี๊ย.....อืม มาดูแชมป์ล่าสุดของหมอ กันดีกว่าครับ  ใกล้เลยก็คือการนำศรีวิจาย่า  ขึ้นเถลิงบัลลังก์   "ลีกา เดยารุม2007-2008" และ การนำทีมคว้าแชมป์โคป้า 2สมัยครับ   คือ ช่วง  2007-2008  และ   2008-2009    สองสมัยซ้อนๆ   ....

ZaTaN_NooM
MOD
Hero Member

คะแนนความรัก: +694/-32

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 11:20:03 PM »

เอาใจช่วยท่าเรือครับ
ท่าเรือ สู้สู้
Zidane55
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +101/-10

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 11:20:23 PM »

เขียนอ่านง่ายมาก +1 ให้แล้วกันครับ
KAMIKAZE_SR
Moderator
Hero Member

SHARK MANIA

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 11:23:40 PM »

+  1   ขอบคุณ ทุกท่านเช่นกันนะ

ต่อไป ก็ ปิดท้ายด้วย ซุปเปอร์สตาร์ ของทีมนี้ละกันครับ
          จี๊ดจ๊าดเลยทีเดียว  มีตัวทีมชาติอุซเบด้วยนะครับ  ( ไม่รู้มันโม้ป่าว )

Port_Leon@NSTFC AV151
"ฆ"Group
Full Member
**

คะแนนความรัก: +127/-1

TPFC & NSTFC

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 11:29:26 PM »

ศรีวิจาย่า =Sriwijaya = ศรีวิชัย  ตั้งชื่อทีมตามอาณาจักรโบราณในแถบสุมาตรา รวมถึงภาคใต้บางส่วนของประเทศไทย

เคยเห็นบรรยากาศของเชียร์ในสนามทีมนี้แล้วน่ากลัวจริงๆครับ ...

TOURTOR
....ตัวต่อ....
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +67/-1

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 11:34:11 PM »

+1 ขอบคุณครับ

KAMIKAZE_SR
Moderator
Hero Member

SHARK MANIA

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 11:34:48 PM »

คนนี้สตาร์ประจำทีมครับ  ชื่อว่า   คีธห์  กัมบ์  เป็นกัปตันของทีม 
เป็นดาวซัลโวประจำทีมด้วย    เป็นถึงตัวหลักทีมชาติ เซนต์คิทส์  แอนด์  เนวิส  เชียวนะครับเนี่ย
( ว่าแต่ประเทศนี้มันอยู่ส่วนไหนของโลกอ่ะครับใครรู้ช่วยตอบหน่อย )      
คนนี้ประสบการณ์โชกโชนมากครับ  เคยเล่นทั้งในมาเล /ฮ่องกง อังกฤษ  หรือ ทเวนเต้ ในฮอลแลนด์ก็เคยเล่นนะครับ  แถมสดๆร้อนๆ นำเป็นดาวซัลโวสูงสุดของ    AFC CUP 2010    กลุ่ม F   ด้วยการยิงได้ 5 ลูกครับ

น่ากลัวครับ   ....น่ากลัว

TapesiiZ_xi
Hero Member
*

ดัสกร ทองเหลา!! ใครไม่เชียร์กุเชียร์

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 11:38:55 PM »

ท่าเรือ มี จาคอบ  กินเนื้อชีต้า เป็นอาหาร ฮี่ฮี่

แถมยังมี เทพเจ้า เร๊กเก้ มหาสมปอง  ฮี่ฮี่

อัณฑะโอฬาร  AV69 ™
Thailand Protector
ถูกแบน-ห้ามเข้าบอร์ดชั่วคราว
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +1261/-429

เป็นคนขี้ฟ้อง มั่งดีกว่าวะ !!

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 11:40:21 PM »

ดูๆแล้วหนักเอาเรื่องเลยนะเนี่ย ท่าเรือ
Worst
ท่าเรือ !!
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +320/-118

สังคมจอมปลอม !!

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 11:41:26 PM »

ขอบคุณคับ ศึกครั้งนี่มันใหญ่หลวงนัก

สิงห์ท่าเรือ
Port_Leon@NSTFC AV151
"ฆ"Group
Full Member
**

คะแนนความรัก: +127/-1

TPFC & NSTFC

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 11:43:50 PM »

คนนี้สตาร์ประจำทีมครับ  ชื่อว่า   คีธห์  กัมบ์  เป็นกัปตันของทีม 
เป็นดาวซัลโวประจำทีมด้วย    เป็นถึงตัวหลักทีมชาติ เซนต์คิทส์  แอนด์  เนวิส  เชียวนะครับเนี่ย
( ว่าแต่ประเทศนี้มันอยู่ส่วนไหนของโลกอ่ะครับใครรู้ช่วยตอบหน่อย )      
คนนี้ประสบการณ์โชกโชนมากครับ  เคยเล่นทั้งในมาเล /ฮ่องกง อังกฤษ  หรือ ทเวนเต้ ในฮอลแลนด์ก็เคยเล่นนะครับ  แถมสดๆร้อนๆ นำเป็นดาวซัลโวสูงสุดของ    AFC CUP 2010    กลุ่ม F   ด้วยการยิงได้ 5 ลูกครับ

น่ากลัวครับ   ....น่ากลัว

เซนต์คิตส์และเนวิส (Saint Kitts and Nevis) หรือชื่อทางการคือ สห พันธรัฐเซนต์คิตส์และเนวิส (Federation of Saint Kitts and Nevis) ตั้งอยู่ในหมู่เกาะลีเวิร์ด  (Leeward Islands) เป็นประเทศเกาะในทะเลแคริบเบียน และเป็นประเทศ ที่เล็กที่สุดในซีกโลกตะวันตก เมืองหลวงและรัฐบาลของสหพันธรัฐ ส่วนใหญ่ตั้งอยู่บนเกาะเซนต์คิตส์ (Saint Kitts, ชื่อเดิม เซนต์ คริสโตเฟอร์) ที่มีขนาดใหญ่กว่า ส่วนรัฐที่เล็กกว่าคือ เนวิส (Nevis, ชื่อเดิม: Nuestra Señora de las Nieves) ตั้งอยู่ทางตะวันออกเฉียงใต้ของเซนต์คิตส์ 3 กม. ตามประวัติศาสตร์แล้ว แองกวิลลาซึ่งเป็นอาณานิคมของอังกฤษ เป็นส่วนหนึ่งของสหพันธรัฐด้วย เรียกว่า เซนต์คริสโตเฟอร์-เนวิส-แองกวิ ลลา

ที่มา ...
http://th.wikipedia.org/wiki/ประเทศเซนต์คิตส์และเนวิส   

{♦7Duck!!!♦}☻♥
Hero Member

คะแนนความรัก: +42/-3

นักเลงลูกหนัง

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 11:47:17 PM »

ท่าเรือ มี จาคอบ  กินเนื้อชีต้า เป็นอาหาร ฮี่ฮี่

แถมยังมี เทพเจ้า เร๊กเก้ มหาสมปอง  ฮี่ฮี่
พลาดแล้ว ท่านจอมยุทธ
รอบ16ทีมเปลี่ยนแปลงชื่อไม่ได้
เรายังไม่มียอดนักรบตจาค่อป

แต่ข้าเชื่อหวะ ด้วยบารมีของ เทพเจ้าสมปอง
จะนำชัยนะ กลับมายังกรุงแพท อย่างแท้จริง!!!

แสดน้ำเงินสีเลือดของเรา   อย่าให้ใครเขาเข้ามาย่ำยี
Worst
ท่าเรือ !!
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +320/-118

สังคมจอมปลอม !!

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 11:48:46 PM »

แต่ข้าเชื่อหวะ ด้วยบารมีของ เทพเจ้าสมปอง
จะนำชัยนะ กลับมายังกรุงแพท อย่างแท้จริง!!!

เคี๊ยกๆ

สิงห์ท่าเรือ
Afterlife1910
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +259/-64

SISAKET FC SUSU

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 11:49:39 PM »

ขอบคุณครับ
TapesiiZ_xi
Hero Member
*

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 11:52:02 PM »

เคี๊ยกๆ

กำ นึกว่ารอบ 16 เปลี่ยนได้แล้ว

KAMIKAZE_SR
Moderator
Hero Member

SHARK MANIA

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 12:10:21 AM »

ตัวน่ากลัวที่เหลือผม ขอใช้ภาพนี้อธิบายดีกว่านะครับ   ชี้ตัวง่ายดี

ทีมนี้  ขอบอกว่าไม่เหมือน  เปอร์ซิว่า  ที่โดนเมืองทองถล่มเละเทะ  ...นะครับ   ทีมนั้นน่ะไม่มีตัวทีมชาติอินโดเลย   นักเตะต่างชาติก็งั้นๆ  แต่ก็ไม่ทราบเหมือนกันว่า  ไปฟลุ๊กยังไงถึงประสบความสำเร็จเมื่อฤดูกาลก่อ น เหนือทีมดังอย่าง อรีม่า  มาลัง   หรือ แม้แต่  เปอร์ซิย่า  จากาตาร์ ได้อย่างไร  ?
สำหรับศรีวิจาย่า  มีตัวทีมชาติอินโดนีเซียเยอะมากๆ    ไล่ตั้งแต่ผู้รักษาประตู มือ 2 ทีมชาติอินโดปัจจุบัน  ( รองจาก มาคุส   ฮอริซัน  ไอ้จอมนอนนานน่ะล่ะครับ )  คือ  เฟอรี่ โลตินซุลุ     เกิด  28 ธ.ค. 1982  ตอนนี้ก็อายุ 28 ปี  กำลังห้าวเลย

(เสื้อเขียวแถวหลังขวานะครับ )

แนวรับ   ก็ทีมชาติเหมือนกันครับ   จับตาดูดีๆนะครับ
อิสนัน  อาลี     ตั๋วเก๋า วัย  31 ปี เกิด  กันยายน 1979     หมายเลข25  สูงแค่169 แต่เก๋าครับ   แถวหลังที่ 2จากซ้ายน่ะครับ

แนวรุก   เบอร์ 9    ( แถวหลังที่4จากซ้าย)       โอบิโอร่า    กองหน้า ได้ข่าวว่าเคยเล่นเยาวชนไนจีเรียมาก่อนด้วย
ตัวนี้ก็เจ๋วครับ  ดุดันแข็งแกร่ง

ข้างล่าง  นี่ล่ะครับ

และนี่      เป็นกองหน้าทีมชาติอุซเบ  ชื่อ  พาเวล โซโลมิน     ( ในรูปข้างบนไม่มีนะครับ   )
ใส่หมายเลข  23  เกิด 15 มิถุนายน  1982  ตอนนี้ก็อายุ 28  ปีเท่านั้น   

นี่ครับ

มาจากทาชเคนท์       นี่ก็น่ากลัวมากๆ   

แถมยังมี  นักเตะทีมชาติอินโดอีกเพียบ   อย่างเช่น    ชาริส  ยูเลียนโต้    เบอร์ 4  คนแรกแถวหลังจากซ้าย

บอ๊บบี้ ซาเตรีย    เบอร์ 5  ที่ 3 จากซ้าย  ( แถวหลัง )  ฯลฯ   อีกเพียบทั้งตัวโอลิมปิค  และ ทีมชาติอิเหนาชุดปัจจุบัน ครับผม

KAMIKAZE_SR
Moderator
Hero Member

SHARK MANIA

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 12:13:49 AM »

+1  ท่านที่ยังไม่บวกให้ แล้วนะครับ
                 ขอตัวไปนอน แล้วนะครับ
ขอบคุณทุกคน   ...........และสนุกกับการเชียร์สโมสรไทยเรา 2 ทีมนี้   ในถ้วยเอเชียนะครับ

UP [CF01]
Nationwide Moderator
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +136/-19

cHonBuri fC

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 12:22:23 AM »

ขอบคุณครับ
PoRpOr+10
ถูกควบคุมความประพฤติชั่วคราว
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +79/-30

BaNgKoKiAn

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 12:29:53 AM »

สู้ๆท่าเรือไทย

portland trailbrazer thailand

"อยู่กับสิ่งที่มีไม่ใช่สิ่งที่ฝัน และทำสิ่งนั้นให้ดีที่สุด"
sandza
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +419/-18

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 12:34:52 AM »

ท่านกามิกาเซ่เอาความรู้มาอ่านอีกแล้ว ชาบู ชาบู ชาบู

แล้วแต่แป๊ะ
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +1/-0

original unwash

| | |
« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 12:51:49 AM »

ขอบคุณท่าน Kamikaze ครับ
ท่าเรือ สู้ๆ

โอ๊ โอ่ โอ โอ๊ โอ่ !!!
sutkhet "ฆ"Group
Full Member

คะแนนความรัก: +54/-25

สิงห์เจ้าท่า

| | |
« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 01:27:59 AM »

ทีมชาติเยอะจังคับ พวกเด็กเส้นรืป่าวคับ ฮี่ๆ

{♦7Duck!!!♦}☻♥
Hero Member

คะแนนความรัก: +42/-3

นักเลงลูกหนัง

| | |
« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 01:37:04 AM »

แสดน้ำเงินสีเลือดของเรา   อย่าให้ใครเขาเข้ามาย่ำยี
Bird_นารีสะท้านตอม่อ_AV071
ถ้าเอายางลบ ลบศาสนาออกจากโลกนี้ มนุษย์เราเป็นพี่น้องกันทั้งโลก
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +3272/-9852

วันนี้คุณกดลบ - ผมแล้วหรือยัง

| | |
« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 01:40:13 AM »

มีทีมชาติอุซเบด้วย

ผมมีตัวตนสัมผัสได้ ข้องใจแชทมาคุย
https://www.facebook.com/amonpon.eark
21.2 การโพสโฆษณาในลายเซ็นต์  ห้ามสมาชิกโพสรูปภาพเพื่อโฆษณาในลายเซ็นต์ สมาชิกที่ต้องการโฆษณาในลายเซ็นต์สามารถโพส link หรือข้อความเป็นตัวอักษรขนาดมาตรฐานเท่านั้น และจะต้องไม่เกิน 2บรรทัด  สมาชิกที่ผ่าฝืนจะถูกแบนจากเวบชั่วคราว 6
บิวบ้านพัก_SWATCAT
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +27/-14

บอลไทยจะกระหึ่มอีกครั้ง

| | |
« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 01:50:45 AM »

ขอบคุณๆ
Mumvoice_หม่ำ_SR
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +569/-27

| | |
« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 01:59:36 AM »

เยี่ยมครับ
KAMIKAZE_SR
Moderator
Hero Member

SHARK MANIA

| | |
« ตอบ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 08:32:47 AM »

มีคลิ๊ป AFC CUP 2010  รอบแรกในบ้านของ ศรีวิจาย่า
ให้ดูด้วยครับ    ข้างล่างนี่  คือนัดเปิดบ้านเฉือด  บินห์เยือง ของเวียดนามไปนิ่มๆ 1-0
ท่ามกลางแฟนๆ  20,000  คน ลองดูบรรยากาศเล็กๆครับ  ก่อนที่แฟนบอลจะเข้ามาเต็มความจุ 40,000 คน ในนัดที่จะเจอกับ "สิงห์เจ้าท่า"    อีกความหวัง  ของพวกเรา ชาวไทย  ค่อนข้างแน่

Sriwijaya.Fc (Indonesia) beat Vietnams Becamex Binh Duong 1-0 at jaka baring stadion

ข้างล่าง   นี้      เป็นศึก เอเอฟซีคัพ 2010 เช่นเดียวกัน   ซึ่งเป็นนัดที่ ทีมศรีวิจาย่า ยิง ทีม เซลังงอร์ซะเละเทะถึง 6ประตูต่อ 1

SRIWIJAYA .FC INDONESIA VS SELANGOR.FC MALAYSIA 6-1

ดูลีลาการยิงประตูของ หัวหอกกัปตันทีมจอมแกร่ง "คีธ กัมบ์" ครับ  คมมากๆ ในคลิ๊ปเป็นการยิงประตูชัย  ในช่วงที่เปิดศึกใหญ่ กับ อรีม่า มาลัง  ในบ้านตนเองที่จากะบาริ่ง/ปาเลมบัง

Sriwijaya FC vs. Arema Indonesia (1-0), 20 March 2010

การท่าเรือไทยจะประมาทไม่ได้เป็นอันขาดเลยทีเดียว  เพราะทีมนี้  ยังมีกองหน้าทีมชาติอุซเบ ชุดปัจจุบัน อย่าง โซโลมิน เป็นตัวทีเด็ดอีกตัว  บวกกับนักเตะทีมชาติอีกมากมาย   ..ยังไง..ก็คว้าชัยชนะกลับเมืองไทยให้ได้นะครับ"สิงห์เจ้าท่า"

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 11, 2010, 08:35:36 AM โดย KAMIKAZE_SR » บันทึกการเข้า

ไม่รู้สักเรื่องได้ไหม
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +387/-97

| | |
« ตอบ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 09:04:37 AM »

เบอร์17ท่าดีใจมันกวนดี  แต่สู้ท่าของสมปองไม่ได้ 
จอมมารโต
สงครามเกิดแล้วจบแต่สหายร่วมรบยังคงอยู่ตลอดไป
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +1556/-527

เหล่าโลมาบ้าพลัง

| | |
« ตอบ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 04:38:03 PM »

+1ท่าน KAMIKAZE_SR  ครับ

เลือดเนื้อทุกหยด ทดแทนกลับคืนให้แผ่นดิน ยินดีเอาชีวิตเป็นชาติพลี
Monx_AV063
R.D manager AVgroup
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1419/-25

| | |
« ตอบ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 05:00:57 PM »

+1ครับ

Love Them All ( TEAM THAI )
TONS@BallTHAI_ในฝัน
FAIR FOOTBALL THAI
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +527/-160

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด

| | |
« ตอบ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 05:11:07 PM »

อยู่ที่กองหลังท่าเรือล่ะครับอย่าพลาดง่ายๆ เหมือนรอบที่ผ่านมา ถ้าเยื้อสกอร์ได้นาน หรือเรายิงได้ก่อน เตรียมรอโดนเตะรวบได้เลย นักเตะท่าเรือต้องคุมอารมณ์ให้ดี ถ้าโดนใบแดงขึ้นมาจบครับงานนี้

thampitak su
Hero Member

คะแนนความรัก: +783/-435

| | |
« ตอบ #48 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 05:12:40 PM »

ท่าเรือเจอศึกหนัก
Nakhoniqe Dunnesta
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +387/-241

| | |
« ตอบ #49 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 05:33:52 PM »

ท่าเรือหนักเรื่องกองเชียร์ฝั่งตรงข้าม
เมืองทองหนักเรื่องชื่อชั้นนักเตะในสนาม
เจ้าชายแห่งดาวไซย่า
ใช้คำไม่สุภาพในบอร์ด
Sr. Member
*

คะแนนความรัก: +130/-60

THE FLYING PORTMAN

| | |
« ตอบ #50 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 05:35:52 PM »

ฝากด้วยนะครับ นักเตะเบอร์ 10  โจ้ 5 หลา ........ 
Warrior
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +170/-87

สมาคมทำตัวเองเป็นมืออาชีพแล้วหรือยัง!!!!!

| | |
« ตอบ #51 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 05:45:44 PM »

เตะกี่โมงครับมีรายงานสดปล่าวครับ
เขียว
ห้ามเข้าบอร์ด - รอยืนยันตัวตนภายใน3วัน
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +276/-365

กูละเบื่อ

| | |
« ตอบ #52 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 06:05:11 PM »

สู้ๆ

ไม่มีวีวี  บอลไทยเจริญแน่นอน
JOGOTOTIK
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +0/-0

ฤว.2รุ่น02

| | |
« ตอบ #53 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 06:10:51 PM »

ตัวอุซเบนี่ เป็นระดับทีมชาติจริงๆครับ  น่ากลัวครับ

sigur ros =ทีมงานโต๋ล่งตง(สันโดษ)

http://tikballthai.hi5.com
เว่นน้อย ส.สระแก้ว
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +295/-62

| | |
« ตอบ #54 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 06:23:02 PM »

เด่วก้อรู้กันพรุ่งนี้ท่าเรือ ยิงกระจาย

แพ้ ก็จะเชียร์
tyom_Surin FC
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +53/-1

คนสุรินทร์ จบขอนแก่น รักแสนเมืองทอง

| | |
« ตอบ #55 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 06:30:17 PM »

ขอขคุณท่านKAMIKAZE_SR จริงๆได้ความรู้เพียบ

สิงห์เจ้าท่าสู้ๆ
Tanawut_pond@poR
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +345/-31

ถิ่นช้างใหญ่-คนสานหวด

| | |
« ตอบ #56 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 06:57:47 PM »

เยี่ยมมากข้อมูลแน่นจริงๆ  ขอบคุณครับ

พราเชียร์บอล
Hero Member

คะแนนความรัก: +231/-124

| | |
« ตอบ #57 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 07:07:34 PM »

KAMIKAZE KAMIKAZE KAMIKAZE KAMIKAZE KAMIKAZEEEE 
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์