Thailandsusu Webboard
มิถุนายน 25, 2017, 03:39:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: +บริษัทTPLคุยกับแฟนบอล(คลายปม-เสนอแนะ-ข้องใจ)+[18 พ.-24 พ.ค.2553]TSS-NEWS  (อ่าน 7232 ครั้ง)
KAMIKAZE_SR
กรูขอลีกเยาวชนได้ป่ะยี มาเล อินโด เวียดนาม มีกันหมดละ!
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +2608/-422

SHARK MANIA

| | |
« เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2010, 09:36:13 PM »

http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=104890.0

ครั้งที่แล้ว

ประกาศท่านสมาชิกเนื่องจากสุดสัปดาห์ที่แล้ว  บริษัทไทยพรีเมียรืลีก  โดยฝ่ายจัดการแข่งขัน
วุ่นวายกับภารกิจ เรื่องการเตรียมงานจัดลีกสำรอง  รวมถึง  ลุกลาม มาจนปลายอาทิตย์    เกี่ยวกับเรื่อง เลื่อนโปรแกรมการแข่ง
ขัน  "ไทยพรีเมียร์ลีก2010"   อันเนื่องจากเหตุสถานการณ์บ้านเมือง

ฉะนั้น  รบกวนพี่น้องทุกๆท่าน ที่มีคำถาม เชิญสอบถาม หรือมีข้อสงสัยอย่างไร   ก็ลงความคิดเห็นไว้ในกระทู้นี้ต่อไปเลยก็ได้ครับ    ผมได้ทำการเปลี่ยนแปลงหัวกระทู้ให้แล้ว

จากนี้ไปจนถึงต้นอาทิตย์หน้า  สามารถสอบถามได้ตามปรกติ  และ  ราวกลางสัปดาห์หน้า  ก็จะมาตอบคำถามให้เช่นเดิมนะครับ    จึงขออภัย   ในความไม่สะดวก ช่วงที่ผ่านมาด้วยครับ

ข่าว TSS - NEWS  18 - 5- 2553

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 18, 2010, 10:08:09 PM โดย KAMIKAZE_SR » บันทึกการเข้า

KAMIKAZE_SR
กรูขอลีกเยาวชนได้ป่ะยี มาเล อินโด เวียดนาม มีกันหมดละ!
Moderator
Hero Member

SHARK MANIA

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2010, 09:37:10 PM »

พื้นที่ตอบคำถาม ประจำสัปดาห์ นี้ครับ

พราเชียร์บอล
Hero Member

คะแนนความรัก: +233/-127

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2010, 11:58:10 PM »

ถามว่า  >>>  สโมสรที่ไม่ได้พยายามที่จะพัฒนาทีมฟุตบอลให้เป็นอาชีพ หรือ กำลังดำเนินนโยบายการพัฒนาแบบช้ามากๆ ( เป็นตัวถ่วงของทีมอื่นๆ ) แต่ขณะนี้กำลังเล่นอยู่ในไทยลีก หรือ ดิวิชั่น 1 ท่าน ดร วิชิต จะทำเช่นไรกับทีมเหล่านั้นครับ   
KARIN
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +1685/-1542

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 05:30:18 PM »

ถามว่า บ.ไทยพรีเมียร์ ลีก ใครเป็นเจ้าของครับ ใครคือประธานกรรมการ บ.

กรรมการ บ.ไทยพรีเมียร์ มีกี่คน ครับ  ที่สามารถตัดสินใจ กำหนดแนวทางนโบยขอ บ.ไทยพรีเมียร์ลีกได้
Mumvoice_หม่ำ_SR
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +569/-27

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2010, 10:08:47 AM »

พื้นที่ รวบรวมคำถามจากท่านสมาชิก.....

1.
ถามว่า  >>>  สโมสรที่ไม่ได้พยายามที่จะพัฒนาทีมฟุตบอลให้เป็นอาชีพ หรือ กำลังดำเนินนโยบายการพัฒนาแบบช้ามากๆ ( เป็นตัวถ่วงของทีมอื่นๆ ) แต่ขณะนี้กำลังเล่นอยู่ในไทยลีก หรือ ดิวิชั่น 1 ท่าน ดร วิชิต จะทำเช่นไรกับทีมเหล่านั้นครับ    

2.
ถามว่า บ.ไทยพรีเมียร์ ลีก ใครเป็นเจ้าของครับ ใครคือประธานกรรมการ บ.

กรรมการ บ.ไทยพรีเมียร์ มีกี่คน ครับ  ที่สามารถตัดสินใจ กำหนดแนวทางนโบยขอ บ.ไทยพรีเมียร์ลีกได้

3.
สอบถามผู้รู้....ตกลงไทยลีกปีนี้ตกชั้น 3 หรือ 4 ทีมกันแน่แล้วจะเพิ่มทีมไหม จาก 16 เป็น 18 ทีม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 11, 2010, 03:31:12 PM โดย Mumvoice_หม่ำว้อยSR_.. » บันทึกการเข้า
ชาติเสือจับเนื้อกินเอง_SR92
ชื่อที่อยู่อกซ้าย นั้นยิ่งใหญ่กว่าชื่อด้านหลัง
Thailandsusu
Full Member
**

คะแนนความรัก: +101/-3

อยู่กับสิ่งที่มี ไม่ใช่สิ่งที่ฝัน

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 11:11:17 PM »

ขอรบกวนด้วย ขอบคุณนะครับ

สอบถาม : เมื่อจบฤดูกาลนี้ TPL จะมีการแถลงการประเมินผลกรณีโควตานักเตะต่างชาติ 7 ลง 5   หรือไม่ (เช่นการประเมินผลดี ผลเสีย ต่อการพัฒนาฟุตบอลไทยอย่างไร..)  และในฤดูกาลถัดไปจะยึดตามกฏของ AFC หรือจะยังคงใช้กติกา TPL 7 ลง 5 เหมือนฤดูกาลนี้ครับ

สอบถาม : สโมสรไหนมีแนวโน้มมากที่สุดที่จะไม่ผ่านเกณฑ์ตามที่ AFC กำลังจะเข้ามาประเมินครับ

ข้อเสนอแนะ : อยากเห็น TPL รณรงค์เรื่อง "น้ำใจนักกีฬา ไม่แกล้งเจ็บ หรือนอนถ่วงเวลาในสนามครับ"

TOURTOR
....ตัวต่อ....
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +67/-1

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 11:17:20 PM »

ถามครับ
1. ตกลงฤดูกาลนี้ 2010 มีการตกชั้นเลื่อนชั้นกี่ทีมครับ เห็นตอนต้นฤดูกาล มีการประกาสว่าอาจจะมีการเพิ่มทีม ตกลงเรื่องไปถึงไหนแล้วครับ
อยากให้ประกาสให้แน่นอน ไม่ใช่มาประกาศกันตอนจะหมดฤดูกาล
2. เรื่องกฏระเบียบ การแข่งขันของบริษัทไทยพรีเมียร์ลีก อยากจะให้เผยแพร่ทางเว็ปไซต์ของบริษัทไทยพรีเมียร์ลีกครับ เพราะว่าแฟนบอลก็อยากจะรู้กฏ ระเบียบการแข่งขันเหมือนกัน
3. เรื่องการพิจารณาบทลงโทษ ทั้งการแบนนักเตะ การตัดแต้มนักเตะ หรือเรื่องต่างๆ ที่มีการประชุมพิจารณาแล้ว อยากให้เผยแพร่ทางเว็ปไซต์ทุกครั้งที่มีการพิจารณาครับ

TOURTOR
Sr. Member
**

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2010, 03:59:53 AM »

มารอคำตอบ

KAMIKAZE_SR
Moderator
Hero Member

SHARK MANIA

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2010, 10:12:11 PM »

มารอคำตอบ

+  ขออภัยท่าน TOURTOR   และท่านสมาชิกทุกท่านครับผม

รวมทั้ง มีเรื่องประชาสัมพันธ์ดังนี้

ประกาศท่านสมาชิกเนื่องจากสุดสัปดาห์ที่แล้ว  บริษัทไทยพรีเมียรืลีก  โดยฝ่ายจัดการแข่งขัน
วุ่นวายกับภารกิจ เรื่องการเตรียมงานจัดลีกสำรอง  รวมถึง  ลุกลาม มาจนปลายอาทิตย์    เกี่ยวกับเรื่อง เลื่อนโปรแกรมการแข่ง
ขัน  "ไทยพรีเมียร์ลีก2010"   อันเนื่องจากเหตุสถานการณ์บ้านเมือง  กระผมจึงไม่กล้าที่จะติดต่อเค้า

ฉะนั้น  รบกวนพี่น้องทุกๆท่าน ที่มีคำถาม เชิญสอบถาม หรือมีข้อสงสัยอย่างไร   ก็ลงความคิดเห็นไว้ในกระทู้นี้ต่อไปเลยก็ได้ครับ    ผมได้ทำการเปลี่ยนแปลงหัวกระทู้ให้แล้ว

จากนี้ไปจนถึงต้นอาทิตย์หน้า  สามารถสอบถามได้ตามปรกติ  และ  ราวกลางสัปดาห์หน้า  ก็จะมาตอบคำถามให้เช่นเดิมนะครับ    จึงขออภัย   ในความไม่สะดวก ช่วงที่ผ่านมาด้วยครับ

ข่าว TSS - NEWS  18 - 5- 2553

ไก่ย่างพังโึคน_อร่อย
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +167/-1

กุหิว

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2010, 10:58:36 PM »

คำถามครับ

ถามว่า ทางบ.ไทยพรีเมียร์ลีก ได้มีการวางแผนล่วงหน้าในการจัดการเพื่อลดความเสี่ยงที่จะก่อให้เกิดปัญหาและความขัดแย้งต่างๆหรือไม่

ปัญหาต่างๆ เช่น การวางตารางการถ่ายทอดสดที่ชัดเจน  การกำหนดวันแข่งขันที่ชัดเจนถ้ามีการเปลี่ยนแปลงควรแจ้งล่วงหน้าเพื่อให้แฟนบอลได้มีการวางแผนการเดินทาง

การวางแผนมาตรการเพื่อลดความรุนแรงในสนาม การแถลงข่าวต่างๆโดยโฆษกเพื่อความเข้าใจที่ตรงกันของแฟนบอล

สรุปคือ การจัดการความเสี่ยงทั้งในเรื่องภายในและภายนอกองค์กร ได้มีการวางแผนไวหรือไม่

ชาติเสือจับเนื้อกินเอง_SR92
ชื่อที่อยู่อกซ้าย นั้นยิ่งใหญ่กว่าชื่อด้านหลัง
Full Member
**

คะแนนความรัก: +101/-3

อยู่กับสิ่งที่มี ไม่ใช่สิ่งที่ฝัน

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2010, 11:38:00 PM »

ขอรบกวนฝากคำถามอีกข้อนะครับ

"ถ้วยแชมป์ไทยพรีเมียร์ลีกใบใหม่" จะเสร็จพร้อมโชว์ตัวเมื่อไหร่ครับ และไม่ทราบว่าสามารถเอาแบบที่ร่างไว้มาเปิดเผยเรียกน้ำย่อย สร้างกระแสตอนนี้ก่อนสักนิดหน่อยได้หรือไม่ครับ 

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

TOURTOR
Sr. Member
**

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2010, 01:04:22 AM »

KAMIKAZE_SR
Moderator
Hero Member

SHARK MANIA

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2010, 01:22:02 AM »

^^ ค้างไว้นานมากเลย   เดี๋ยววันอาทิตย์มาลงคำตอบทุกคำถามนะครับ

Sodat
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +15/-0

สำหรับทีมไทย คิดว่าเชียร์เมืองที่เราเกิดหนีตกชั้น

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2010, 05:54:31 PM »

มีข้อเสนอแนะ จากกระทู้นี้อ่ะครับ คุณ kamikaze_sr
ไทยลีกจะเดินหน้า..หรือ? กำลังจะหลงทาง!
http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=115151.0

คืออยากรบกวนถาม บ.ไทยพรีเมียร์ลีก และรบกวนฝากไปถึงสมาคมฟุตบอลไทยด้วยคือ
คือคุณมร.โอเค โยนหินถามทาง จุดประเด็นเพื่อให้แฟนบอลไทยเสนอความคิด ความคิดใช้ได้บ้างไม่ได้บ้างก็ ยังดีกว่าเงียบอยู่เฉยๆไม่พูดอะไร
เรื่องระดับประเทศคิดกันอยู่ไม่กี่คนในสมาคม ทำไม่ได้หรอก ความคิดมันอยู่ในกรอบเดิมๆ สภาพแวดล้อมเดิมๆ

ส่วนตัวอยากให้สมาคมฟุตบอล (บ.ไทยพรีเมียร์ลีกดูยังไงก็แค่นอมินี่ ตัดสินใจขั้นสุดท้ายด้วยตัวเองไม่ได้) ตัดรายจ่ายที่ไร้คุณภาพออกไป เช่น โค้ชร๊อบสันทำงานผลงานไม่คุ้มค่าเงินบาทปีละหลายสิบล้าน ควรยกเลิกสัญญา (แมทช์อุ่นเครื่องแข่งขันน้อย แต่ละทัวร์นาเมนต์จริงหวังผลไม่ได้ สมาคมบอกแฟนบอลเสมอว่า ฐานเราไม่แข็งแรงก็มาเน้นที่ฐานมากกว่า ยอดคือทีมชาติ) และเจียดเงินสิบล้านมาช่วยเหลือทีมในลีกไทยทุกระดับที่ผ่านการประเมิณ เหมือนที่ AFC ให้เงินทีมชลบุรี เพราะมีการพัฒนาที่ผ่านการประเมิณ ประชุมตัวแทนไทยลีก และดิวิชั่น1-2 เพื่อหาข้อกำหนด และออกกฏล่วงหน้าว่าอีก2ฤดูกาลข้างหน้าจะเปลี่ยนกฏข้อบังคับอย่างไร ให้เวลาบ้างแต่ไม่ได้ให้นานจนไม่มีความกดดัน

ถ้าทีมเหล่านี้ทำตามกฏไทยลีกไม่ได้ให้ตัดแต้ม ตัดเงินตามแมทช์ที่จะถึง ครั้งละเท่าไหร่ ทำข้อตกลงเป็นลายลักษณ์อักษรกันล่วงหน้า จะได้จี้ให้แต่ละทีมปรับปรุงพัฒนาจริงจัง แก้จุดอ่อนโดยมีกรอบเวลาบังคับ ใครไม่พร้อมตามข้อกำหนด หรือดูว่าพัฒนาการแต่ละเรื่องแย่ลงกว่าปีก่อน ก็มีสิทธิร่วมลีกอาชีพสูงสุด แต่โดนตัดแต้มนะ เช่นค่าเฉลี่ยแฟนบอลปีที่ผ่านมาปีหลังสุด น้อยกว่าปีก่อนๆ หรือต่ำกว่าเกณฑ์ที่กำหนด อย่างนี้ต้องโดนลงโทษตัดแต้ม คุณมีสิทธิหาประสบการณ์แต่จะอยู่รอดยากขึ้น ถ้าการพัฒนาทีมไม่ประสบความสำเร็จ จะเกิดจากปัญหาอะไรก็แล้วแต่ๆถือว่า บ.ฟุตบอลนั้นบริหารงานอาชีพผิดพลาด ก็ต้องเปลี่ยนให้ผู้บริหารรายใหม่มาแทน ไม่ก็ต้องหล่นชั้นไปสู้กับทีมที่การพัฒนาการต่างๆระดับเดียวกัน (แฟนบอลท้องถิ่นจ่าย เงินทุนซื้อ ฝีเท้านักเตะ)

ส่วนตัวก็คิดว่ายุติธรรมดี ทีมใหญ่ก็ต้องทำให้ดีขึ้น ถ้าพัฒนาลง เช่นแฟนบอลเฉลี่ยตลอดฤดูกาลน้อยลงกว่าปีก่อนมากกว่า10% ก็โดนตัดแต้ม ตัดเงินเหมือนกัน เพราะถือว่าการพัฒนาธุรกิจฟุตบอลไม่ก้าวหน้ามากขึ้น จะดีกว่านี้ถ้ามีการคิดเกรดความแตกต่างระหว่างทีมใหญ่และทีมเล็ก อาจจะดูที่เม็ดเงินลงทุนบริหารรายจ่าย ฤดูกาลล่าสุด คำนวนออกมาเป็นเกรดทีมใหญ่ทีมเล็ก เพื่อเอามาคิดค่าปรับ และตัดแต้มในลีก เพื่อความยุติธรรม ทีมใหญ่ปรับแต้มปรับเงินมากกว่าทีมเล็ก เฉพาะกรณีเรื่องการจัดการบริหารทีมที่ผิดข้อตกลงไทยลีก เพื่อเอาเงินมาเป็นกองกลาง เฉลี่ยให้เงินทีมเล็กที่มีการพัฒนาจัดการดีกว่า ในปีต่อไป อาจจะเป็นครึ่งฤดูกาลให้เงินสนับสนุนทีนึงก็ได้

แฟนบอลสโมสรต้องเป็นศูนย์กลางเงินทุนเพื่อ พัฒนาธุรกิจทีมบอลอาชีพด้านอื่นๆ จะเอารายได้หลักแต่เงินประธานสโมสร และเงินรัฐ หรือเงินสปอนเซอร์ไม่ได้ ต้องหาเงินเองด้วย ผู้บริหารสมาคมฟุตบอลก็เช่นกัน ทีมชาติก็ต้องสร้างแบรนด์ของตัวเองขึ้นมา มีสิทธิประโยชน์ มีผ้าพันคอทีมชาติไทย อุปกรณ์เชียร์ การโฆษณา มีโลโก้ที่เจาะตลาดคนไทย ไม่ต่างจากที่สั่งให้สโมสรเป็นมืออาชีพ สมาคมฟุตบอลต้องทำให้ดูก่อน และต้องประสบความสำเร็จด้วย เพราะตอนนี้ก็การตลาดแบบมมือสมัครเล่นอยู่ การตลาดด้อยกว่าหลายทีมไทยลีกมากๆ เป็นตัวอย่างที่ไม่ดีเอาซะเลย

ปล. ความเห็นส่วนตัวครับ ถ้าผิดพลาดก็ขออภัยผู้เกี่ยวข้อง ณที่นี้ด้วยครับ

เล่นให้สนุก ยิงให้เฉียบขาด อย่าประมาทนะ ทีมชาติไทย
KAMIKAZE_SR
Moderator
Hero Member

SHARK MANIA

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2010, 06:46:02 PM »

โทษทีท่าน Sodat   ช่วงนี้ไม่ค่อยว่างเลย    พอดีผมมัวยุ่งวุ่นวายกับร้านฯ  อยู่เลยน่ะ

ยังไงถามไว้ก่อนน๊ะครับ   ผมจะพยายามตอบให้เร็วที่สุดอ่ะ  ..ครับผม

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์