Thailandsusu Webboard
ตุลาคม 23, 2017, 10:54:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: +บริษัทTPLคุยกับแฟนบอล(คลายปม-เสนอแนะ-ข้องใจ)+[28เม.ย.-2พ.ค.2553]TSS-NEWS  (อ่าน 9418 ครั้ง)
KAMIKAZE_SR
กรูขอลีกเยาวชนได้ป่ะยี มาเล อินโด เวียดนาม มีกันหมดละ!
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +2616/-433

SHARK MANIA

| | |
« เมื่อ: เมษายน 28, 2010, 07:44:32 PM »

สวัสดี เพื่อนๆ พี่น้อง ทุกท่านครับ  หลังจากหายหน้าไปนาน  เนื่องจากกระผมไปเที่ยว  ตจว. ซะหลายวัน  คิดถึงบอร์ด  และบอลไทยมากๆ

อันที่จริงผม กลับเข้าบอร์ด  มา1-2 วันแล้ว   แต่ก็แวะเข้ามาเล่นแป๊ปๆ   แล้วก็ออก  ไม่ได้เล่นนานนัก  เนื่องจาก มีภารกิจย้อนหลังเยอะจริงๆ

เข้าเรื่องเลยดีกว่าครับ   คือจากกระทู้นี้

ข่าวดี^^บริษัทTPLถึงแฟนๆ"ทุกคำถามมีคำตอบ"ที่นี่!!!++live++โดยTSS-NEWS

http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=101804.0

ที่จะเริ่มโครงการครั้งแรก  หลังสงกรานต์  ขณะนี้  การคุยกัน  , เสนอแนะ ,คลายปม,ไขข้อข้องใจ

ระหว่างบริษัทไทยพรีเมียร์ลีก  กับ  แฟนบอล  ในครั้งนี้ พร้อมแล้ว     พี่น้องมีอะไรใส่เต็มที่   ถาม-เสนอ   ได้
แบบอิสระ    ( แต่อย่าเกรียนน๊ะจ๊ะ คิคิ ) 

สำหรับครั้งแรกนี้  พี่น้องทุกคน  สามารถ ถาม  พูดคุย  หรือ เสนอแนะ   ได้ที่นี่ทุกวันตั้งแต่วันนี้ (28เม.ย.53)

จนถึงวันอาทิตย์ที่  2 พฤษภาคม 2553  ได้เต็มที่เลยครับ 
โดยหลังจากแมทช์วันอาทิตย์ที่ 2 พ.ค. ผ่านไปแล้ว  ก็จะมีการตั้งกระทู้ใหม่  และเปลี่ยนไปเป็น ของสัปดาห์ใหม่  ต่อไป

สำหรับประเด็นร้อน คำถามที่แฟนบอลอยากรู้มากที่สุด (แฟนบอลอยากรู้แบบด่วนๆ)
ทางทีมงาน  ข่าว ไทยแลนด์สู้สู้  ภาค กทม.และปริมณฑล  จะหาคำตอบจาก บริษัทไทยพรีเมียร์ลีก  มาตอบให้ทันที     (ในพื้นที่ตอบคำถาม ที่เดี๋ยวจะแบ่งไว้ครับ )
ส่วนข้อเสนอแนะ -แก้ไข -ปรับปรุง-ติชม
ก็ตามอัชฌาศัย เลยครับ  สิ้นสุดจนกว่าจะขึ้นกระทู้   ของสัปดาห์ใหม่ (หลังวันอาทิตย์) เช่นกันครับ

ปล.   สำหรับหน้าที่คัดกรองคำถาม ประจำวัน และ ในสัปดาห์นี้   เป็นของท่าน หม่ำ ว๊อยซ์    แห่ง สโมสร ราชนาวีระยอง    และ ระยองเอฟซีนะครับ

จึงเรียนมาให้พี่น้องทราบดังนี้ครับ

TSS - NEWS   28 เมษายน 2553

KAMIKAZE_SR
กรูขอลีกเยาวชนได้ป่ะยี มาเล อินโด เวียดนาม มีกันหมดละ!
Moderator
Hero Member

SHARK MANIA

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 28, 2010, 07:45:31 PM »

บริษัทTPLคุยกับแฟนบอล(คลายปม-เสนอแนะ-ข้องใจ)+[28เม.ย.-2พ.ค.2553]TSS-NEWS

rutdy_YAKUZA_xi ที่ เมษายน 28, 2010, 07:50:18 PM
ผมมีคำถามครับ เรื่องทีมที่เตะในบ้านไม่ได้อย่างเทโรหรือแบงค๊อกเนี่ย เราจะให้ทีมที่มีโปรแกรมมาเยือนเป็นเจ้าบ้านก่อนได้มั้ย
TPL= จัดอยู่แล้วครับ  แต่ต้องดูความเหมาะสม เพราะอาจเสียเปรียบเมื่อถึงเลกที่2 กรณีได้เล่นในบ้าน  มากหรือน้อย ซึ่งไม่เท่ากัน  ฉะนั้นเลื่อนไปตามความเหมาะสมจะดีกว่า

TOURTOR ที่ เมษายน 28, 2010, 08:34:00 PM
อยากสอบถามว่า เว็ป ของ บริษัท ไทยพรีเมียร์ลีก http://www.thaipremierleague.co.th/  มันไม่ค่อย อัพเดท หรือ ไม่ค่อยมีข้อมูลอะไรเลย
อยากให้ทำเว็ปให้ดีๆ หน่อย ไม่ใช่ไปก็อปข่าวเขามาลง
TPL= เรื่องก๊อปคงไม่ใช่  ทางเราจะรอจากรายงานผู้ตัดสินจึงจะอัพเดทได้  ซึ่งจะช้า อาจจะเป็นวัน จ  อ. หรือ พุธ  อาจจะช้าหน่อยเพราะ จนท.ส่วนนี้มีน้อย ก็ต้องแก้กันไป
อีกอย่างต้อง ตรวจสอบความถูกต้องด้วย ข้อมูลที่จะลงไปได้ต้องผ่านการประชุมทุกครั้ง
(ประชุมแมทช์คอม)

เดชอุดม เอฟซี _av114 ที่ เมษายน 28, 2010, 08:53:30 PM
ฝากถามบ้างครับ

สัปดาห์ที่ผ่านมามีการขอเวลานอก(แต่ความรู้สึกแฟนบอลเขาเรียกว๊อกเอ๊า เพราะนักเตะทั้งหมดรวมทั้งประตูก็ออกมาข้างสนาม) ถ้ายังอยู่ในสนามแสดงว่าไม่ใช่วอ๊กเอ้า ทุกทีมสามารถทำได้ใช่ไหมครับ..โดยไม่เกิน 15 นาที แต่ถ้าเกินเหรอออกจากสนามคือวอ๊กเอ้า ...ปรับแพ้ทันที
 จริงๆมันก็ไม่ผิด แต่มันไม่มีสปิริตก็แค่นั้น แต่ถ้าทีมอื่นทำตามได้ใช่ไหมครับ..
TPL=   เรื่องนี้อาจมีผลกับกองเชียร์  และรวมทั้งสถานการณ์ในสนาม ฉะนั้นเรื่องนี้ คงต้องขึ้นอยู่กับสถานการณ์  แมทช์คอมมิชชันเนอร  และฝ่ายจัดการแข่งขัน  แต่ก็เอยู่บนพื้นฐาน ของจุดประสงค์ที่ดี   โดยไม่ได้เลือกว่า ทีมไหนทำได้  ทีมไหนทำไม่ได้

poohmart ที่ เมษายน 28, 2010, 08:54:12 PM
1.ทำไมรายละเอียดของกฎถึงน้อยจัง พวก เก่งทีมใหญ่หาประโยชน์ได้ตลอด
TPL= -ขอรายละเอียด หัวข้อด้วยครับ   ชี้ให้ชัดเจน จะได้ตอบคำถามได้ถูกต้อง

2.ทำไมถึงต้องแบ่ง การบริหาร เป้นสองส่วน  สมาคมกับ บริษัท ในเมื่อ

ด.2 ยังไงก้ต้องขึ้นมาเป้นส่วนในการบริหารของ บริษัทอยุ่ดี-
TPL= ดิวิชั่น2 ไม่ได้กำกับดูแล โดย บ.ไทยพรีเมียร์ลีก  บริษัท ดูแล ลีกสูงสุด กับดิวิชั่น1 เท่านั้นครับ

3.มาตฐานที่แท้จริง ของการเป้นทีมฟุตบอลอาชีพในเมืองไทยคืออะไร

ทำไม บางทีมถึงได้สิทธินี้ ทำไมบางทีมไม่ได้สิทธินั้น

TPL= ขอคำขยายความเรื่องสิทธิ์  เกี่ยวกับเรื่องอะไรด้วยครับ
แต่อธิบาย พอสังเขป อย่างเช่น คุณต้องทำตามกำหนด ที่บริษัท กำหนดให้ครบ  ถ้าไม่ครบก็จะมีการตรวจสอบ ว่าคุณสามารถ ปรับปรุง หรือแก้ไขได้หรือไม่ อย่างไร

4. ฝ่ายต่างประเทศใช้เวลากี่วัน ในการติดต่อกับเอฟเอ ของประเทศอื่น
TPL=   ดูตาม ตาราง เอเอฟซี ครับ แต่ปรกติ ใช้เวลาไม่เกิน 10วันทำการ ครับ

5. ด.2 เป้นลีกกึ่งอาชีพ มีวิธีการตรวจสอบรายได้ และแฟนบอล กำหนดเข้าชมเกม ก่อนเลื่อนชั้นหรือไม่
TPL=   อยูที่ระเบียบดิวิชั่น2   แยกส่วนกับไทยพรีเมียร์ครับ  แต่ของ tpl กับดิวิชั่น1  ต้องทำงบประมาณ ส่ง บริษัท ไทยพรีเมียร์ลีก  ช่วงสิ้นปีงบประมาณ  หรือก่อนเริ่มการแข่งขันของฤดูกาลถัดไป

ชาติเสือจับเนื้อกินเอง_SR92 ถ้ายังทันอยู่.. ขอรบกวนฝากคำถามด้วยครับ..

1) เป้าหมายของ บ. ไทยพรีเมียร์ลีก ประจำปีนี้สามารถเปิดเผยได้หรือไม่ หรือมีตัวชี้วัดอะไรที่แฟนบอลสามารถตรวจสอบผลการทำงานกับเป้าหมายที่ตั้งไว้ ณ วันที่จบฤดูกาลได้บ้าง

TPL=    ต้องให้บอลไทยลีกเป็นอาชีพเต็มรูปแบบเมื่อเอเอฟซีมาตรวจ   น่าจะมาตรวจจริงจัง
คร่าวๆว่าน่าจะเป็น มิถุนา กรกฎาคม   ยังไม่คอนเฟิร์ม   แต่พูดง่ายๆ ภายในไม่เกินสิ้นปีนี้แน่นอน   เค้าจะสุ่มตรวจไปเรื่อยๆโดยที่เรา ไม่รู้ตัวหรอก

แฟนบอลสามารถประเมินได้จาก การบริหาร การจัดการ ในสนาม  ว่าดีกว่าเมื่อก่อนมั๊ย
TPL=  จำนวนแฟนบอล เพิ่มมากขึ้นกว่าเดิมอย่างไร  การบริหารจัดการของแต่ละทีม ดีขึ้นหรือไม่ ฯ   นี่ก็ถือเป็นตัวชี้วัด อย่างหนึ่งครับ

2) เกณฑ์ที่ใช้ประเมินผลกรณีโควตานักเตะต่างชาติในฤดูกาลนี้ สามารถเปิดเผยให้ทราบล่วงหน้าก่อนการประเมินผลเมื่อจบฤดูกาลได้หรือไม่
TPL=   ขอขยายความนิดครับ

3) เรื่องการรวมกฎขึ้นทะเบียนนักเตะอาชีพเป็นหนึ่งเดียวกันระหว่าง บ. ไทยพรีเมียร์ลีก กับ กกท. จะสามารถเริ่มบังคับใช้ได้เมื่อไหร่ หากไม่ทันเลกสองของฤดูกาลนี้  จะมีมาตรการป้องกันและบทลงโทษเป็นการชั่วคราวหรือไม่อย่างไร
TPL=   ตอนนี้ผู้เล่นทุกคนขึ้นทะเบียนไว้หมดแล้ว  มีข้อมูลอยู่ทั้งสมาคม  และ กกท.
เพราะตรงนี้ก็สำคัญ  ซึ่ง เอเอฟซี  เค้าก็จะมาดูตรงนี้ด้วย
เดี๋ยวนี้แค่ กดรหัส  ก็จะรู้ได้ทันทีว่าใครอยู่ไหน  โปรไฟล์ส่วนตัวมีอะไรบ้างครับผม

4) ในฐานะที่ บ. ไทยพรีเมียร์ลีกเป็นผู้รับผิดชอบการจัดการแข่งขัน  เฉพาะภายในของ บ. ไทยพรีเมียร์ลีกเองมีการตรวจสอบเรื่องความเป็นธรรมและมาตรฐานในการตัดสินของผู้ตัดสินจากสมาคมผู้ตัดสินฯ ด้วยหรือไม่ อย่างไร
TPL=    เราให้ทีม ผู้ควบคุมการแข่งขัน  - ทีม  ประเมิน และรวบรวม ส่งให้กับคณะกรรมการสมาคมผู้ตัดสินฯ  เพื่อ ใช้ในการจัดเกรด ของผู้ตัดสินด้วย

"ขอขอบคุณทุกคำถาม และข้อเสนอแนะ  เราหวังว่าจะก้าวเดินไปด้วยกัน  ช่วยกันพัฒนาให้ฟุตบอลลีกไทย แข็งแกร่งยิ่งๆขึ้นไป  และโอกาสหน้า แฟนบอลมีคำถาม หรือข้อคิดเห็นต่างๆ ก็สามารถ ถาม และแสดงความคิดเห็นได้ ผ่าน www.thailandsusu.com    แห่งนี้ ได้เหมือนเดิม  ขอขอบคุณแฟนฟุตบอลทุกๆท่าน  และ เว๊บไซต์แห่งนี้อีกครั้ง   ขอบคุณครับ"

ฝ่ายควบคุมการแข่งขัน บริษัทไทยพรีเมียร์ลีก
                                      6  -  5  - 2010   /TSS - NEWS
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 06, 2010, 09:10:09 PM โดย KAMIKAZE_SR » บันทึกการเข้า

rutdy_YAKUZA_xi
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +43/-1

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 28, 2010, 07:46:00 PM »

“วัยรุ่นคือสิ่งที่ฟ้าให้มาหนเดียวในชีวิต จงทำให้มันเป็นที่น่าจดจำ และมีความหมาย"
KAMIKAZE_SR
Moderator
Hero Member

SHARK MANIA

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 28, 2010, 07:48:39 PM »

+  อ้าวยังอยู่หรอเจ้ารุด
นึกว่า  ไปกับวันสงกรานต์ซะแล้ว

rutdy_YAKUZA_xi
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +43/-1

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 28, 2010, 07:50:18 PM »

ผมมีคำถามครับ เรื่องทีมที่เตะในบ้านไม่ได้อย่างเทโรหรือแบงค๊อกเนี่ย เราจะให้ทีมที่มีโปรแกรมมาเยือนเป็นเจ้าบ้านก่อนได้มั้ย

“วัยรุ่นคือสิ่งที่ฟ้าให้มาหนเดียวในชีวิต จงทำให้มันเป็นที่น่าจดจำ และมีความหมาย"
แปร๊ด!!
ไทยแลนด์ อ๊อดๆ
Hero Member

คะแนนความรัก: +44/-2

ไทยแลนด์ อ๊อดๆ

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 28, 2010, 07:52:51 PM »

อยากเสนอแนะให้ทีมที่มีสนามอยู่ในเขตวุ่นวายทางการเมืองย้ายไปเตะสนามกลางในต่างจังหวัดที่ไม่ไกลจากกรุงเทพครับ

โตอ่อน
ชายแดนเบื้องบูรพา ป่างามน้ำตกสวย มากด้วยอารยธรรมโบราณ ย่านการค้าไทย-เขมร
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +410/-36

เขาใหญ่ หายใจได้เต็มปอด

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 28, 2010, 07:55:59 PM »

รอฟิโก้มาฝอยดีกว่า

TOURTOR
....ตัวต่อ....
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +67/-1

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 28, 2010, 08:34:00 PM »

อยากสอบถามว่า เว็ป ของ บริษัท ไทยพรีเมียร์ลีก http://www.thaipremierleague.co.th/  มันไม่ค่อย อัพเดท หรือ ไม่ค่อยมีข้อมูลอะไรเลย
อยากให้ทำเว็ปให้ดีๆ หน่อย ไม่ใช่ไปก็อปข่าวเขามาลง

Mumvoice_หม่ำ_SR
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +569/-28

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 28, 2010, 08:42:35 PM »

พื้นที่รวบรวมคำถาม....ส่งต่อท่าน Kamakaze

1.

2.
อยากสอบถามว่า เว็ป ของ บริษัท ไทยพรีเมียร์ลีก http://www.thaipremierleague.co.th/  มันไม่ค่อย อัพเดท หรือ ไม่ค่อยมีข้อมูลอะไรเลย

3.

สัปดาห์ที่ผ่านมามีการขอเวลานอก(แต่ความรู้สึกแฟนบอลเขาเรียกว๊อกเอ๊า เพราะนักเตะทั้งหมดรวมทั้งประตูก็ออกมาข้างสนาม) ถ้ายังอยู่ในสนามแสดงว่าไม่ใช่วอ๊กเอ้า ทุกทีมสามารถทำได้ใช่ไหมครับ..โดยไม่เกิน 15 นาที แต่ถ้าเกินเหรอออกจากสนามคือวอ๊กเอ้า ...ปรับแพ้ทันที
 จริงๆมันก็ไม่ผิด แต่มันไม่มีสปิริตก็แค่นั้น แต่ถ้าทีมอื่นทำตามได้ใช่ไหมครับ..

4.
1.ทำไมรายละเอียดของกฎถึงน้อยจัง พวก เก่งทีมใหญ่หาประโยชน์ได้ตลอด

2.ทำไมถึงต้องแบ่ง การบริหาร เป้นสองส่วน  สมาคมกับ บริษัท ในเมื่อ

ด.2 ยังไงก้ต้องขึ้นมาเป้นส่วนในการบริหารของ บริษัทอยุ่ดี-

3.มาตฐานที่แท้จริง ของการเป้นทีมฟุตบอลอาชีพในเมืองไทยคืออะไร

ทำไม บางทีมถึงได้สิทธินี้ ทำไมบางทีมไม่ได้สิทธินั้น

4. ฝ่ายต่างประเทศใช้เวลากี่วัน ในการติดต่อกับเอฟเอ ของประเทศอื่น

5. ด.2 เป้นลีกกึ่งอาชีพ มีวิธีการตรวจสอบรายได้ และแฟนบอล กำหนดเข้าชมเกม ก่อนเลื่อนชั้นหรือไม่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 28, 2010, 10:02:06 PM โดย Mumvoice_หม่ำว้อยSR_.. » บันทึกการเข้า
เดชอุดม เอฟซี
UBONRATCHATHANI _____detudom_____^-^
ถูกแบนถาวร
Hero Member

คะแนนความรัก: +221/-7

ยายไฮ แฟนคลับ

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 28, 2010, 08:53:30 PM »

poohmart
Hero Member

คะแนนความรัก: +105/-13

อ่อนหวะ

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 28, 2010, 08:54:12 PM »

2.ทำไมถึงต้องแบ่ง การบริหาร เป้นสองส่วน  สมาคมกับ บริษัท ในเมื่อ

คิดออกแค่นี้เด๊ยวมาใหม่

อัณฑะโอฬาร  AV69 ™
Thailand Protector
ถูกแบน-ห้ามเข้าบอร์ดชั่วคราว
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +1261/-429

เป็นคนขี้ฟ้อง มั่งดีกว่าวะ !!

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 28, 2010, 09:01:06 PM »

อยากให้ทำโหวต ผู้เล่นยอดเยี่ยมประจำเดือน ทุกๆเดือน
เพื่อต่อยอดเป็นผู้เล่น ยอดเยี่ยมประจำปี ของ เว็บ ไทยแลนด์สู้ๆ ครับ
E-GOLF SUSU
Full Member
**

คะแนนความรัก: +1/-0

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 28, 2010, 09:02:03 PM »

ดีครับ สนับสนุนน ให้มีการเจรจา เพื่อหาทางออก  เฮ๊ยย ไม่ใช่ พูดคุยเพื่อแลกเปลี่ยนและตอบปัญหากันครับ อิอิอิ
ZaTaN_NooM
MOD
Hero Member

คะแนนความรัก: +694/-32

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 29, 2010, 02:48:01 AM »

คำถามครับ
1 กรรมการที่มาตัดสินลีกภูมิภาค ไม่ทราบว่ามีการคัดเลือกยังไงครับ
2 ผมได้ข่าวมาว่า ทีมที่ได้อันดับสุดท้าย ของลีกภูมิภาคในแต่ละโซน จะมีบทลงโทษ ไม่ทราบจริงไหมครับ ถ้าจริง บทลงโทษที่ว่าคืออะไรครับ
3 ระยะเวลาการซื้อขายนักเตะ(ตลาดนักเตะนะครับ) มีกี่ช่วงครับ แต่ละช่วงมีระยะเวลาเท่าไหรครับ

ขอบคุณนะครับที่ตอบมากระทู้เพื่อให้แฟนบอล ได้กระจ่างนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 02, 2010, 12:43:12 PM โดย ZaTaN_NooM » บันทึกการเข้า
Mumvoice_หม่ำ_SR
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +569/-28

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 29, 2010, 10:59:38 PM »

1.  เรื่องกฎการลงโทษ จากใบเหลือง ใบแดง

2.
☭卐☭อินเดียหน้าโจร☭卐☭หิมะ
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +289/-40

น้ำเงินฟ้า สง่าพริ้ว ปลิวไสว......

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 29, 2010, 11:17:25 PM »

บ.TPL

แบบนี้ผอยากรู้เรื่อง ดิ.2 ก็ถามไม่ได้ซิครับ

art_Lopburi FC
Full Member
**

คะแนนความรัก: +52/-1

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 29, 2010, 11:33:05 PM »

ดีคับ เผื่อจะได้แนวคิดอะไรดีๆไปบ้าง
TOURTOR
Sr. Member
**

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2010, 12:16:47 AM »

มาทวงคำตอบ อิอิ

ชาติเสือจับเนื้อกินเอง_SR92
ชื่อที่อยู่อกซ้าย นั้นยิ่งใหญ่กว่าชื่อด้านหลัง
Full Member
**

คะแนนความรัก: +101/-3

อยู่กับสิ่งที่มี ไม่ใช่สิ่งที่ฝัน

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2010, 03:52:56 AM »

ถ้ายังทันอยู่.. ขอรบกวนฝากคำถามด้วยครับ..

1) เป้าหมายของ บ. ไทยพรีเมียร์ลีก ประจำปีนี้สามารถเปิดเผยได้หรือไม่ หรือมีตัวชี้วัดอะไรที่แฟนบอลสามารถตรวจสอบผลการทำงานกับเป้าหมายที่ตั้งไว้ ณ วันที่จบฤดูกาลได้บ้าง

2) เกณฑ์ที่ใช้ประเมินผลกรณีโควตานักเตะต่างชาติในฤดูกาลนี้ สามารถเปิดเผยให้ทราบล่วงหน้าก่อนการประเมินผลเมื่อจบฤดูกาลได้หรือไม่

3) เรื่องการรวมกฎขึ้นทะเบียนนักเตะอาชีพเป็นหนึ่งเดียวกันระหว่าง บ. ไทยพรีเมียร์ลีก กับ กกท. จะสามารถเริ่มบังคับใช้ได้เมื่อไหร่ หากไม่ทันเลกสองของฤดูกาลนี้  จะมีมาตรการป้องกันและบทลงโทษเป็นการชั่วคราวหรือไม่อย่างไร

4) ในฐานะที่ บ. ไทยพรีเมียร์ลีกเป็นผู้รับผิดชอบการจัดการแข่งขัน  เฉพาะภายในของ บ. ไทยพรีเมียร์ลีกเองมีการตรวจสอบเรื่องความเป็นธรรมและมาตรฐานในการตัดสินของผู้ตัดสินจากสมาคมผู้ตัดสินฯ ด้วยหรือไม่ อย่างไร

หากไม่ทันก็ขอฝากไว้เพื่อติดตามคำตอบในรอบหน้าแทน ขอบคุณนะครับ   

TOURTOR
Sr. Member
**

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2010, 05:46:25 PM »

มารอคำตอบ อิอิ

KAMIKAZE_SR
Moderator
Hero Member

SHARK MANIA

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2010, 09:09:46 PM »

มาตอบแล้วครับ  ขอโทษที่  เข้ามาพิมพ์คำตอบล่าช้าไป  2-3 วัน
คราวหน้า จะพยายาม รักษาเวลา  และ รวดเร็วขึ้นครับ

คำตอบ  จากคำถามของ  แฟนบอล อย่างพวกเรา ที่ มีข้อสงสัยประจำสัปดาห์ที่ผ่านมา 
คัดเลือกคำถาม โดย ท่าน  หม่ำว๊อยซ์     นักข่าว จากทีม ราชนาวีระยองครับ

------------------------------------------------------------------------------------------

บริษัทTPLคุยกับแฟนบอล(คลายปม-เสนอแนะ-ข้องใจ)+[28เม.ย.-2พ.ค.2553]TSS-NEWS

rutdy_YAKUZA_xi ที่ เมษายน 28, 2010, 07:50:18 PM
TPL= จัดอยู่แล้วครับ  แต่ต้องดูความเหมาะสม เพราะอาจเสียเปรียบเมื่อถึงเลกที่2 กรณีได้เล่นในบ้าน  มากหรือน้อย ซึ่งไม่เท่ากัน  ฉะนั้นเลื่อนไปตามความเหมาะสมจะดีกว่า

TOURTOR ที่ เมษายน 28, 2010, 08:34:00 PM
TPL= เรื่องก๊อปคงไม่ใช่  ทางเราจะรอจากรายงานผู้ตัดสินจึงจะอัพเดทได้  ซึ่งจะช้า อาจจะเป็นวัน จ  อ. หรือ พุธ  อาจจะช้าหน่อยเพราะ จนท.ส่วนนี้มีน้อย ก็ต้องแก้กันไป
อีกอย่างต้อง ตรวจสอบความถูกต้องด้วย ข้อมูลที่จะลงไปได้ต้องผ่านการประชุมทุกครั้ง
(ประชุมแมทช์คอม)

เดชอุดม เอฟซี _av114 ที่ เมษายน 28, 2010, 08:53:30 PM

TPL=   เรื่องนี้อาจมีผลกับกองเชียร์  และรวมทั้งสถานการณ์ในสนาม ฉะนั้นเรื่องนี้ คงต้องขึ้นอยู่กับสถานการณ์  แมทช์คอมมิชชันเนอร  และฝ่ายจัดการแข่งขัน  แต่ก็เอยู่บนพื้นฐาน ของจุดประสงค์ที่ดี   โดยไม่ได้เลือกว่า ทีมไหนทำได้  ทีมไหนทำไม่ได้

poohmart ที่ เมษายน 28, 2010, 08:54:12 PM
TPL= -ขอรายละเอียด หัวข้อด้วยครับ   ชี้ให้ชัดเจน จะได้ตอบคำถามได้ถูกต้อง

2.ทำไมถึงต้องแบ่ง การบริหาร เป้นสองส่วน  สมาคมกับ บริษัท ในเมื่อ

TPL= ดิวิชั่น2 ไม่ได้กำกับดูแล โดย บ.ไทยพรีเมียร์ลีก  บริษัท ดูแล ลีกสูงสุด กับดิวิชั่น1 เท่านั้นครับ

TPL= ขอคำขยายความเรื่องสิทธิ์  เกี่ยวกับเรื่องอะไรด้วยครับ
แต่อธิบาย พอสังเขป อย่างเช่น คุณต้องทำตามกำหนด ที่บริษัท กำหนดให้ครบ  ถ้าไม่ครบก็จะมีการตรวจสอบ ว่าคุณสามารถ ปรับปรุง หรือแก้ไขได้หรือไม่ อย่างไร

TPL=   ดูตาม ตาราง เอเอฟซี ครับ แต่ปรกติ ใช้เวลาไม่เกิน 10วันทำการ ครับ

TPL=   อยูที่ระเบียบดิวิชั่น2   แยกส่วนกับไทยพรีเมียร์ครับ  แต่ของ tpl กับดิวิชั่น1  ต้องทำงบประมาณ ส่ง บริษัท ไทยพรีเมียร์ลีก  ช่วงสิ้นปีงบประมาณ  หรือก่อนเริ่มการแข่งขันของฤดูกาลถัดไป

ชาติเสือจับเนื้อกินเอง_SR92 ถ้ายังทันอยู่.. ขอรบกวนฝากคำถามด้วยครับ..

TPL=    ต้องให้บอลไทยลีกเป็นอาชีพเต็มรูปแบบเมื่อเอเอฟซีมาตรวจ   น่าจะมาตรวจจริงจัง
คร่าวๆว่าน่าจะเป็น มิถุนา กรกฎาคม   ยังไม่คอนเฟิร์ม   แต่พูดง่ายๆ ภายในไม่เกินสิ้นปีนี้แน่นอน   เค้าจะสุ่มตรวจไปเรื่อยๆโดยที่เรา ไม่รู้ตัวหรอก

แฟนบอลสามารถประเมินได้จาก การบริหาร การจัดการ ในสนาม  ว่าดีกว่าเมื่อก่อนมั๊ย
TPL=  จำนวนแฟนบอล เพิ่มมากขึ้นกว่าเดิมอย่างไร  การบริหารจัดการของแต่ละทีม ดีขึ้นหรือไม่ ฯ   นี่ก็ถือเป็นตัวชี้วัด อย่างหนึ่งครับ

TPL=   ขอขยายความนิดครับ

TPL=   ตอนนี้ผู้เล่นทุกคนขึ้นทะเบียนไว้หมดแล้ว  มีข้อมูลอยู่ทั้งสมาคม  และ กกท.
เพราะตรงนี้ก็สำคัญ  ซึ่ง เอเอฟซี  เค้าก็จะมาดูตรงนี้ด้วย
เดี๋ยวนี้แค่ กดรหัส  ก็จะรู้ได้ทันทีว่าใครอยู่ไหน  โปรไฟล์ส่วนตัวมีอะไรบ้างครับผม

TPL=    เราให้ทีม ผู้ควบคุมการแข่งขัน  - ทีม  ประเมิน และรวบรวม ส่งให้กับคณะกรรมการสมาคมผู้ตัดสินฯ  เพื่อ ใช้ในการจัดเกรด ของผู้ตัดสินด้วย

"ขอขอบคุณทุกคำถาม และข้อเสนอแนะ  เราหวังว่าจะก้าวเดินไปด้วยกัน  ช่วยกันพัฒนาให้ฟุตบอลลีกไทย แข็งแกร่งยิ่งๆขึ้นไป  และโอกาสหน้า แฟนบอลมีคำถาม หรือข้อคิดเห็นต่างๆ ก็สามารถ ถาม และแสดงความคิดเห็นได้ ผ่าน www.thailandsusu.com    แห่งนี้ ได้เหมือนเดิม  ขอขอบคุณแฟนฟุตบอลทุกๆท่าน  และ เว๊บไซต์แห่งนี้อีกครั้ง   ขอบคุณครับ"

ฝ่ายควบคุมการแข่งขัน บริษัทไทยพรีเมียร์ลีก
                                      6  -  5  - 2010   /TSS - NEWS

KAMIKAZE_SR
Moderator
Hero Member

SHARK MANIA

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2010, 09:41:28 PM »

สำหรับ -*        คำถามประจำสัปดาห์นี้ครับ

http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=106008.0

ชาติเสือจับเนื้อกินเอง_SR92
ชื่อที่อยู่อกซ้าย นั้นยิ่งใหญ่กว่าชื่อด้านหลัง
Full Member
**

คะแนนความรัก: +101/-3

อยู่กับสิ่งที่มี ไม่ใช่สิ่งที่ฝัน

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2010, 10:10:23 PM »

เข้ามาขอบคุณสำหรับการช่วยหาคำตอบให้ครับ

จอมมารโต
สงครามเกิดแล้วจบแต่สหายร่วมรบยังคงอยู่ตลอดไป
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +1556/-527

เหล่าโลมาบ้าพลัง

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2010, 10:28:01 PM »

ท่านKAMIKAZE_SR  สู้สู้

เลือดเนื้อทุกหยด ทดแทนกลับคืนให้แผ่นดิน ยินดีเอาชีวิตเป็นชาติพลี
Figo Pro Ubon Fc Av
บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยไล่สมาคม
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1110/-1779

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 05:34:27 PM »

มีอีกไหม จะถาม

สาเหตุฟุตบอลไทยล้าหลังนับ10ปี และปัญหาต่างๆนานาในปัจจุบัน
http://www.guideubon.com/web/viewtopic.php?t=23193
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์