Thailandsusu Webboard
กันยายน 23, 2019, 10:36:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "ซูเปอร์ฮีโร่ ยาย่า"  (อ่าน 5129 ครั้ง)
หมอกฟ้า`
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +462/-291

อุลตร้า-ล้านนา

| | |
« เมื่อ: เมษายน 04, 2010, 12:50:29 AM »

หลังจบเกมส์ที่ "ยามาฮ่า สเตเดี้ยม" ผมออกมานั่งฝังหนอกอัดสายควันหน้าสนาม เพื่อรอการสลายของกลุ่มคนให้บางลง ก่อนที่จะยกก้นสะพายเป้คู่ใจกลับบ้าน ตลอดเส้นทางก็มีแฟนบอลหลายคนที่โชว์อีโก้เป็นปรมาจารย์ นำของหวานมาเสริฟให้ฟังอย่างต่างๆนานา หลากมุมมอง ในอารมณ์ที่พึ่งอิ่มอาหารจานหลักในสนามมาอย่างร้อนระอุ จนอดคิดถึงเจ้าจอสี่เหลี่ยม และแป้นพิมพ์ที่บ้านมิได้

และก็เป็นเช่นนั้นจริง เมื่อเปิดเจ้าเวปที่ผมกำลังกระแทกแป้นพิมพ์อยู่นี่ มีพี่ๆสมาชิกนำของมาปล่อยเพียบ !!

ยอมรับว่าเกมในวันนี้ร้อนระอุทะลุจุดเดือดอย่างแท้จริง เมื่ออาคันตุกะจากแดนบูรพามาแพคเกมรับส่วนใหญ่ โดยใช้เกมหนักขู่เจ้าบ้านให้ฝ่อ เกมจึงมีการเบรกหลายจังหวะ ท่ามกลางความพอใจและไม่พอใจของแฟนบอลทั้ง 2 ฝ่าย  ส่วนหนึ่งอาจมาจากกรรมการที่ปล่อยของ เอ้ย!! ปล่อยเกมมากเกินไป จึงทำให้ แฟนบอลอย่างผมถึงกับสบถสัตว์เลี้อยออกจากปากหลายครั้ง

ซึ่งขอชมนาวีฯจุดนี้ว่า เตรียมทีมมาแจ่มจริง เกมรุกเจ้าบ้านที่เคยไหลลื่นถึงกับอึ้งกิมกี่ เมื่อมีสี่แนวรับทีมเยือนเป็นปราการด่านสุดท้าย ตามสกัดด้วยเกมหนักตลอด ในบริบทไม่ต่างกับ แม่น้ำโขงที่เคยไหลเชี่ยวกับไหลเป็นเยี่ยวแมวในปัจจุบัน

กระทั่งใกล้พักครึ่งเจ้าบ้านมาได้จุดโทษ จากจังหวะที่"ยาย่า" ถูกกองหลังทีมเยือนชน จนเสียการทรงตัวและหัวใจในเขตโทษ กรรมการที่ปล่อยเกมส์ไม่รอช้าบ้วนลมผ่านนกหวีดในบัดดล ก่อนที่จะเป็น "ซอ" ที่ต้องวิ่งมาตะบันถึง 2 คราก่อนจะยังไม่เป็นประตูของเจ้าบ้าน และจบครึ่งแรกด้วยสกอร์เช่นนี้

เริ่มครึ่งหลังมาเกือบ 15 นาทีเจ้าบ้านที่ยังไม่สามารถทำให้ตาข่ายฝ่ายตรงข้ามสั่นได้ ก็ขยับเปลี่ยนตัวเอา "อมร ธรรมนาม" และ โกโบริ "ไซเซ็น" ลงแทน ปิยชาติ และ ธีรศิลป์ ตามลำดับ ซึ่งก็ยังไม่สามารถผลิตสกอร์ในบ้านนัดแรกของ TPL ได้ โอกาสที่แจ่มแจ้งน่าจะเป็นจังหวะที่"ยาย่า"จ่ายถวายพานให้  "ไซเซ็น" ซึ่งน่าจะตะบันตั้งแต่จังหวะแรก แต่นักเตะผู้มีสัญชาติญาณอย่างแฟนตาซิสต้า กลับทำสิ่งที่เหนือชั้นยิ่งกว่าคือ ล๊อกหลบนายทวารเหมือนที่เคยทำเมื่อ 4-5 ปีก่อนกับ"เวลซาก้า เซนได" แต่เผอิญที่ท่อนขาของดาวเตะแดนปลาดิบรายนี้ไม่เล่นด้วย จนบอลออกหลังไปแบบหน้ากระโดด dog kick

จนแล้วจนเล่าส่ง ซิลล่า ลงมาเป็นคนสุดท้าย แบบหมดมุขก็ยังไม่สามารถเจาะปราการหลังจากแดนบูรพาได้ จนก่อน 5 นาทีจะหมดเวลา เจ้าบ้านก็มาได้จุดโทษ จากจังหวะที่กัปตันอย่างน้าเจต (งามเมือง) ไปเหนี่ยว"ยาย่า"(เจ้าเก่า) ล้มในเขตโทษ ซึ่งน้าเจตยังได้ของสัมมานาคุณเป็นใบแดงเชิญออกจากสนาม  ก่อนที่ เป็น"แดกโน่"สังหารเข้าไปอย่างเลือดเย็นแบบที่ไม่ต่างจากใบหน้า

เมื่อเข็มทิศเบนมาเข้าฝั่งเจ้าบ้าน ทุกสิ่งทุกอย่างก็มาไม่ว่าจะเป็นเสียงเชียร์ และกำลังใจของนักเตะ แต่แทนที่ได้ประตูแรกมาแล้ว กลับไม่ยอมขอสอง เหมือนน้องพลับ กลับดึงเกมไปไว้ที่มุมธงเพื่อรอให้นักเตะทีมเยือนที่สะสมใบเหลือง วิ่งมาหวดให้สะบั้น และให้ผู้เล่นทีมตัวเองเจ็บตัว !! ก่อนที่เกมส์จะจบพร้อมกับ ใบแดงอีกใบ ของเจ้าพ่อลูกนิ่งอย่าง "สุทธินันท์"

สารภาพว่าวันนี้แชมป์เก่าเล่นได้ต่ำกว่ามาตรฐานมาก จะด้วยเหตุผลอันใดก็ไม่ขออธิบาย มีแค่คนเดียวที่โชว์ฟอร์มได้อย่างสะเด่า และเร้ารูขุมขนของแฟนเมืองทองฯ เขาคนนี้สร้างความปั่นป่วนให้หลังบ้านฝ่ายตรงข้ามหลายหน โดนอัดกลิ้งก็หลายครา ทำให้ทีมได้จนโทษ 2 ครั้ง เขาคนนี้สมควรได้รับ แมน อ๊อฟ เดอะ แมต อย่างไม่ต้องสงสัย เขาคนนี้ ไม่ใช่ ซูมาโฮโร่ ยาย่า ครับ

แต่เขาคือ "ซูเปอร์ฮีโร่ ยาย่า"

Tss - By หมอกฟ้า

ข้าวเกรียบ
Full Member

คะแนนความรัก: +126/-90

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 04, 2010, 12:55:43 AM »

จริงครับ วันนี้เมืองทองเล่นแย่จริงๆ ยกเว้นยาย่า
บอล_จับฉ่าย_AV119_TS89
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +490/-918

มีเงินเรียกน้อง!!! มีทองเรียกพี่!!! :)

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 04, 2010, 01:02:30 AM »

ยาย่า  เมพขิงๆ

รับเสื้อ ชลบุรี และเมืองทองทุกปี ทีมชาติไทย ครับ 087-5411122 บอล

ข้อมูลผู้ขายครับ(เพิ่มรูปแล้วจ้า)
http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=196182.0
ข้าวโอ๊ต
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +46/-2

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 04, 2010, 01:27:13 AM »

แต่เล่นยังงี้อันตรายจิงๆ เป็นห่วงกัวจะเจ็บไปซะก่อนอ่ะครับ

ช่วงท้ายเกม ถ้าเปลี่ยนจากการเข้ามุม เป็นการถ่ายบอลต่อบอล ยังเสี่ยงต่อการบาดเจ็บน้อยกว่าครับ 
UP [CF01]
Nationwide Moderator
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +137/-21

cHonBuri fC

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 04, 2010, 01:52:01 AM »

เขียนดีครับ ชอบสำนวนแบบนี้จัง   +1
จขกท.
Hero Member

คะแนนความรัก: +70/-1

เด็กน้อย หัดดูบอลไทย

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 04, 2010, 02:17:15 AM »

อ่านหนังสือบ.บู๋เยอะไปป้ะเนี่ย อิอิ

{♦7Duck!!!♦}☻♥
Hero Member

คะแนนความรัก: +42/-3

นักเลงลูกหนัง

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 04, 2010, 02:19:55 AM »

ไซเซน
ทำโจ๊กหมูหก!

555
ยาย่าทิ่มให้สะงามหยด

แสดน้ำเงินสีเลือดของเรา   อย่าให้ใครเขาเข้ามาย่ำยี
esso ณ เมืองทอง
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +222/-6

รณรงค์ ไม่ดื่ม L-ก-ฮ ในสนามนะคร๊าบบบ

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 04, 2010, 02:21:10 AM »

เขียนดีมากครับ

ชอบๆๆๆ

Kurunyi_Messi_AV079
ผู้ชำนาญการ AV
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +922/-642

111 ปีสมุทรสงคราม

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 04, 2010, 02:24:47 AM »

ขอบคุณครับ

ได้อิทธิพลการเขียนมาจาก บอ บู๋ นิดนึงใช่เปล่าครับ

^^

อยากพบสวรรค์ของคนรักบอลไทยตามไปกด like

http://www.facebook.com/EastAsiangirls?ref=hl

http://www.facebook.com/pages/Av-group-Thailandsusu/142768009142168
Zeth
สุภาพบุรุษตักศิลา
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +166/-13

สารคาม น้ำไม่ต้อง !!!

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 01:46:34 AM »

ขอบคุณครับ ไซเซน นี่คงต้องปรับสภาพอีกพอสมควร

ได้ลงสนามบ่อย ๆ คงดีขึ้น

"จะมีชีวิตอยู่เพื่อรอวันฟ้าสีทองผ่องอําไพ ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน"

ผมไม่รับสื่อสยามกีฬาครับ

ฟุตบอลไทยต้องการการเปลี่ยนแปลง

บทสรุปเกมส์
Bird_นารีสะท้านตอม่อ_AV071
ไม่มีอะไรบนโลกนี้ถูกใจเราเสมอ มีแต่เราชอบและไม่ชอบมันก็เท่านั้น
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +3328/-10051

วันนี้คุณกดลบ - ผมแล้วหรือยัง

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 01:55:59 AM »

หมูหกแบบน่าเขกกะโหลกจริงๆ

ผมมีตัวตนสัมผัสได้ ข้องใจแชทมาคุย
Portfolio : https://amonponeark.wixsite.com/mysite
https://www.facebook.com/amonpon.eark
๛•ข้าวเหนียว•๛
...เกิดมาเพื่อรองแชมป์
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +663/-899

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 02:47:46 AM »

ยาย่า 

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์