Thailandsusu Webboard
สิงหาคม 16, 2017, 09:50:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กรูปรี ที่สนาม ทบ.  (อ่าน 7308 ครั้ง)
nony22
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +521/-704

| | |
« เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 11:51:14 AM »

ลังเลอยู่ในหัวใจอยู่ว่าจะไปดีไม่ไปดีหว่าที่สนาม ทบ. วันนี้ ถ้าไปถึงแล้วเราจะได้รับการตอนรับด้วย M79 หรือ ตีนตบหรือเปล่า    เช็คครั้งสุดท้ายตอนประมาณ 3 โมงกว่าสายข่าวแจ้งมาว่าทางโล่ง   เราถามว่ายุบแล้วเหรอมันบอกยัง  แต่เข้าคุยกันแล้วทางก็เลยโล่ง ไม่ต้องคิดนานมุงตรงไปทันที สาเหตุที่เลือกไปสนามนี้เพราะอยากจะดูการเปลี่ยนแปลงอะไรหลายๆ อย่างของสนามแห่งนี้ทั้งทีมเจ้าบ้านและทีมเยือนด้วย   

ไปถึงประมาณ 4 โมงครึ่งรถโล่งทางสะดวก บรรยากาศหน้าสนามถือว่าคึกคักทีเดียวมีบูทสปอนเซอร์ และเอเซอร์ มาตั้งให้ร่วมสนุกเล่นเกม สร้างสีสันให้บรรยากาศคึกคักดูสนุก ต่างจากปีก่อนที่สนามนี้แข่งเมื่อไหร่ก็เงียบเป็นเป่าสาก เพราะไม่ได้มีอะไรบ่งบอกให้รู้เลยว่าจะมีบอลเตะ ก็ถือเป็นการพัฒนาไปอีกขั้นครับ ขอชื่นชม

แต่!! สิ่งที่น่าจะปรับปรุงด่วนก็คือบูทขายของที่ระลึกของทีม ทบ. ทีมเจ้าบ้านถ้าไม่สนใจจะเดินเข้าไปดูก็จะไม่รู้ว่าตรงนี้ขายของที่ระลึกของทีมนึกว่าโชว์พริตตี้อย่างเดียว เพราะมันปนอยู่กับบูทเอเซอร์ ต่างกันฟ้ากับเหวเพราะเมื่อมองถัดไปอีกหน่อยบูทขายของที่ระลึกของทีมศรีสะเกษที่พร้อมสรรพจริงๆ คือเขาทำรถ6ล้อจัดแต่งให้เป็นรถขายของที่ระลึกเคลื่อนที่ของสโมสรไปเลย อันนี้ขอชื่นชมว่าเป็นการตลาดที่ดีมาก ขายของได้ทุกที่มีรายได้เขาสโมสรอย่างต่อเนื่อง หลายทีมน่าจะทำนะครับ

มาถึงจุดที่ด้อยที่สุดของสนามแห่งนี้ นั้นคือตั๋วเข้าชมครับ ให้ตายสินี่มันตั๋วดูบอลไทยลีกหรือตั๋วรถแดงตจว.ว่ะเนี่ยที่พูดไม่ได้ดูถูกนะครับ แต่มันรู้สึกเช่นนั้นจริงๆ เพราะแค่เอากระดาษมาพิมพ์ว่าตั๋วเข้าชมฟุตบอลฯ มันไม่ได้มีความสวยงามน่าสะสมเลยครับ คนที่สะสมตั๋วน่าจะเข้าใจนะครับ ถ้าเป็นตั๋วชั่วคราวก็แล้วไป ถ้าเป็นตั๋วที่ใช้ทั้งฤดูกาลคงจะเซ็งน่าดู ยังไงฝากพี่เหมาไปดูนะครับ

ได้เวลาเข้าสนามวันนี้ตั้งใจว่าจะลองไปนั่งฝั่งศรีสะเกษดูซะหน่อย อยากดูพลังกรูปรีว่าเป็นยังไง แล้วก็ต้องตกใจจริงเพราะฝั่งที่ผมได้นั่งนั้น แฟนกรู
ปรีใส่สีเสื้อส้ม เข้ามาๆๆๆๆ เว้ย!! จะเข้ามาทำไมเยอะแยะ คือเยอะจริง เยอะกว่าเจ้าบ้านอีก     จนพี่ที่ไปดูด้วยกันบอกว่า ทหารบกจะมีรายได้หลักค่าตั๋วจากทีมเยือน แฟนทีมศรีสะเกษเข้ามาจนเต็มฝั่งทีมเยือน เรียกว่าเต็มไม่ถูกจะต้องเรียกว่าล้นต่างหาก เพราะมันไม่มีที่ยืนแล้วถึงขนาดคนดูต้องยืนซ้อนกัน อันนี้ไม่ได้ชื่นชมนะครับ  แต่ขอตำหนิมากกว่าเพราะมันเป็นการยืนบังคนที่จะดูบอลด้วยกัน แล้วถ้ามีปัญหาด้านความอะไรขึ้นมา การระบายคนจะยากมาก มีน้องที่เป็นเจ้าหน้าที่ TPLลงไปบอกกับเจ้าหน้าที่สนามที่ขายตั๋วว่าที่นั่งเต็มแล้วให้หยุดขายตั๋วแต่ เจ้าหน้าที่สนามบอกยังไม่เห็นเต็มเลย แล้วก็ขายตั๋วให้คนทะลักเข้ามาต่อไป อันนี้ก็ขอตำหนินะครับ  คุณอย่าห่วงรายได้จนเกินงามนะครับห่วงความปลอดภัยเป้นหลักด้วย และอย่าลืมว่ายังมีอีกฝั่งที่สามารถให้คนเข้าดูได้ หรืออาจจะเป็นเพราะฝั่งหลัก ค่าตั๋วแพงกว่า???

เกมในสนามเริ่มขึ้นบรรยากาศการเชียร์ทีมเยือนผมว่าสนุกแบบบ้านๆ ดีอ่ะครับ คือไม่ต้องมีแนวทางอะไรมากไม่ต้องมีเพลงหรูๆ ไม่ต้องมีท่าเต้น ไม่ต้องพร้อมเพรียงแบบพอใครไม่พร้อมก็ไปด่าเขาแบบทีมอื่น แต่ทุกคนพร้อมจะเฮและเชียร์ทีมกรูปรีของเขาอย่างเต็มที หลังจากที่ทีมโดนนำ 2-0 กองเชียร์ก็ยังไม่ท้อครับ เชียร์ต่อๆๆๆ แล้วก็ 2-1 และ 2-2 ตามลำดับแน่นอนเมื่อทีมได้ประตูคนก็เฮสิครับ บางคนเก็บอารมณ์ไม่อยู่ก็โดดลงในสนามไป อันนี้ไม่ขอแนะนำนะครับเพราะจะทำให้ทีมถูกปรับ แต่ผมก็ไม่โทษกองเชียร์กรูปรีทั้งหมดนะครับ แต่ผมขอโทษฝ่ายจัดการอีกฝั่งด้วย เพราะคุณไม่ได้จัดเจ้าหน้าที่มาดูแลที่ฝั่งทีมเยือนสักเท่าไหร่นัก เห็นมีนายตำรวจมายืนๆ รอรับเบี้ยเลี้ยงหลังบอลเลิก 2-3คนเท่านั้น ปรับปรุงด้วยครับอันนี้สำคัญจริง ถ้าเป็นทีมใหญ่กว่านี้อย่าง ชลบุรี หรือเมืองทอง มันจะมีปัญหาเอานะครับ
   และเกมก็จบไปอย่างสนุก บรรยากาศการเชียร์ดี และได้เห็นพลังกรูปรีแล้วของบอกว่า ท่าทางจะไม่ธรรมดาแล้วล่ะทีมนี้...

ทีมชาติไทยไม่ใช่ของใคร ของคนไทย
ผู้พันหิ่งห้อย
คบพี่เสือไว้ ไม่ผิดหวัง ฮี่ๆ
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +781/-511

จับหอยสองมือ

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 11:55:41 AM »

ขอบคุณคับ

ไม่หล่อแถมจนพร้อมพาทุกคนลำบาก
yfhclub
Newbie
*

คะแนนความรัก: +3/-1

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 11:59:18 AM »

ผมชอบโค้ชหนุ่มของศรีสะเกษครับ ยืนหยัดเคียงข้างนักเตะตลอด จาก2-0 จนไล่มา 2-2 นี่สิ ได้ใจนักเตะ และกองเชียร์อย่างพวกผม
สายลมThe Captain Kouprey
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +267/-8

วัวป่า ณ ศรีสะเกษ!!

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 12:00:58 PM »

ขอบคุณมากครับ
เห็นภาพเลยอ่ะ
อ๊อฟ_ณ_ภูธร_HueN
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +9/-0

หนุ่ม กทม. ใจภูธร

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 04:27:26 PM »

ขอบคุณคับ

**BG_เสียบมุมแคบ**
VR1
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +231/-30

Bangkok glass SUSU!!!

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 05:04:03 PM »

ขอบคุณครับ
audontcry
THAILANDSUSU
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +685/-70

Fight For Tomorrow

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 05:22:45 PM »

ลังเลอยู่ในหัวใจอยู่ว่าจะไปดีไม่ไปดีหว่าที่สนาม ทบ. วันนี้ ถ้าไปถึงแล้วเราจะได้รับการตอนรับด้วย M79 หรือ ตีนตบหรือเปล่า    เช็คครั้งสุดท้ายตอนประมาณ 3 โมงกว่าสายข่าวแจ้งมาว่าทางโล่ง   เราถามว่ายุบแล้วเหรอมันบอกยัง  แต่เข้าคุยกันแล้วทางก็เลยโล่ง ไม่ต้องคิดนานมุงตรงไปทันที สาเหตุที่เลือกไปสนามนี้เพราะอยากจะดูการเปลี่ยนแปลงอะไรหลายๆ อย่างของสนามแห่งนี้ทั้งทีมเจ้าบ้านและทีมเยือนด้วย  

ไปถึงประมาณ 4 โมงครึ่งรถโล่งทางสะดวก บรรยากาศหน้าสนามถือว่าคึกคักทีเดียวมีบูทสปอนเซอร์ และเอเซอร์ มาตั้งให้ร่วมสนุกเล่นเกม สร้างสีสันให้บรรยากาศคึกคักดูสนุก ต่างจากปีก่อนที่สนามนี้แข่งเมื่อไหร่ก็เงียบเป็นเป่าสาก เพราะไม่ได้มีอะไรบ่งบอกให้รู้เลยว่าจะมีบอลเตะ ก็ถือเป็นการพัฒนาไปอีกขั้นครับ ขอชื่นชม

แต่!! สิ่งที่น่าจะปรับปรุงด่วนก็คือบูทขายของที่ระลึกของทีม ทบ. ทีมเจ้าบ้านถ้าไม่สนใจจะเดินเข้าไปดูก็จะไม่รู้ว่าตรงนี้ขายของที่ระลึกของทีมนึกว่าโชว์พริตตี้อย่างเดียว เพราะมันปนอยู่กับบูทเอเซอร์ ต่างกันฟ้ากับเหวเพราะเมื่อมองถัดไปอีกหน่อยบูทขายของที่ระลึกของทีมศรีสะเกษที่พร้อมสรรพจริงๆ คือเขาทำรถ6ล้อจัดแต่งให้เป็นรถขายของที่ระลึกเคลื่อนที่ของสโมสรไปเลย อันนี้ขอชื่นชมว่าเป็นการตลาดที่ดีมาก ขายของได้ทุกที่มีรายได้เขาสโมสรอย่างต่อเนื่อง หลายทีมน่าจะทำนะครับ

มาถึงจุดที่ด้อยที่สุดของสนามแห่งนี้ นั้นคือตั๋วเข้าชมครับ ให้ตายสินี่มันตั๋วดูบอลไทยลีกหรือตั๋วรถแดงตจว.ว่ะเนี่ยที่พูดไม่ได้ดูถูกนะครับ แต่มันรู้สึกเช่นนั้นจริงๆ เพราะแค่เอากระดาษมาพิมพ์ว่าตั๋วเข้าชมฟุตบอลฯ มันไม่ได้มีความสวยงามน่าสะสมเลยครับ คนที่สะสมตั๋วน่าจะเข้าใจนะครับ ถ้าเป็นตั๋วชั่วคราวก็แล้วไป ถ้าเป็นตั๋วที่ใช้ทั้งฤดูกาลคงจะเซ็งน่าดู ยังไงฝากพี่เหมาไปดูนะครับ

ได้เวลาเข้าสนามวันนี้ตั้งใจว่าจะลองไปนั่งฝั่งศรีสะเกษดูซะหน่อย อยากดูพลังกรูปรีว่าเป็นยังไง แล้วก็ต้องตกใจจริงเพราะฝั่งที่ผมได้นั่งนั้น แฟนกรู
ปรีใส่สีเสื้อส้ม เข้ามาๆๆๆๆ เว้ย!! จะเข้ามาทำไมเยอะแยะ คือเยอะจริง เยอะกว่าเจ้าบ้านอีก     จนพี่ที่ไปดูด้วยกันบอกว่า ทหารบกจะมีรายได้หลักค่าตั๋วจากทีมเยือน แฟนทีมศรีสะเกษเข้ามาจนเต็มฝั่งทีมเยือน เรียกว่าเต็มไม่ถูกจะต้องเรียกว่าล้นต่างหาก เพราะมันไม่มีที่ยืนแล้วถึงขนาดคนดูต้องยืนซ้อนกัน อันนี้ไม่ได้ชื่นชมนะครับ  แต่ขอตำหนิมากกว่าเพราะมันเป็นการยืนบังคนที่จะดูบอลด้วยกัน แล้วถ้ามีปัญหาด้านความอะไรขึ้นมา การระบายคนจะยากมาก มีน้องที่เป็นเจ้าหน้าที่ TPLลงไปบอกกับเจ้าหน้าที่สนามที่ขายตั๋วว่าที่นั่งเต็มแล้วให้หยุดขายตั๋วแต่ เจ้าหน้าที่สนามบอกยังไม่เห็นเต็มเลย แล้วก็ขายตั๋วให้คนทะลักเข้ามาต่อไป อันนี้ก็ขอตำหนินะครับ  คุณอย่าห่วงรายได้จนเกินงามนะครับห่วงความปลอดภัยเป้นหลักด้วย และอย่าลืมว่ายังมีอีกฝั่งที่สามารถให้คนเข้าดูได้ หรืออาจจะเป็นเพราะฝั่งหลัก ค่าตั๋วแพงกว่า???

เกมในสนามเริ่มขึ้นบรรยากาศการเชียร์ทีมเยือนผมว่าสนุกแบบบ้านๆ ดีอ่ะครับ คือไม่ต้องมีแนวทางอะไรมากไม่ต้องมีเพลงหรูๆ ไม่ต้องมีท่าเต้น ไม่ต้องพร้อมเพรียงแบบพอใครไม่พร้อมก็ไปด่าเขาแบบทีมอื่น แต่ทุกคนพร้อมจะเฮและเชียร์ทีมกรูปรีของเขาอย่างเต็มที หลังจากที่ทีมโดนนำ 2-0 กองเชียร์ก็ยังไม่ท้อครับ เชียร์ต่อๆๆๆ แล้วก็ 2-1 และ 2-2 ตามลำดับแน่นอนเมื่อทีมได้ประตูคนก็เฮสิครับ บางคนเก็บอารมณ์ไม่อยู่ก็โดดลงในสนามไป อันนี้ไม่ขอแนะนำนะครับเพราะจะทำให้ทีมถูกปรับ แต่ผมก็ไม่โทษกองเชียร์กรูปรีทั้งหมดนะครับ แต่ผมขอโทษฝ่ายจัดการอีกฝั่งด้วย เพราะคุณไม่ได้จัดเจ้าหน้าที่มาดูแลที่ฝั่งทีมเยือนสักเท่าไหร่นัก เห็นมีนายตำรวจมายืนๆ รอรับเบี้ยเลี้ยงหลังบอลเลิก 2-3คนเท่านั้น ปรับปรุงด้วยครับอันนี้สำคัญจริง ถ้าเป็นทีมใหญ่กว่านี้อย่าง ชลบุรี หรือเมืองทอง มันจะมีปัญหาเอานะครับ
   และเกมก็จบไปอย่างสนุก บรรยากาศการเชียร์ดี และได้เห็นพลังกรูปรีแล้วของบอกว่า ท่าทางจะไม่ธรรมดาแล้วล่ะทีมนี้...

ผมอ่านบทความพี่แล้วน้ำตาไหลเลยครับเพราะผมก็อยู่ในนั้นด้วย

เทียนชัย นะจ๊ะ (แกงค์อูฐฯ)
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +184/-4

คนไทย...รักกันไว้นะครับ

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 30, 2010, 03:59:29 PM »

ขอบคุณครับ บรรยาเห็นภาพจริงๆครับ
Little dragon_TS91
This is Rajamangala
สมาชิกทั่วไป ไม่สามารถกด+ -
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +2708/-339

อยากกด + ให้ทุกท่าน ใจแทบขาด

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 31, 2010, 10:17:11 PM »

เยี่ยมเลยครับ +1 

บอลไทยในสายเลือด
หมอกฟ้า`
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +459/-291

อุลตร้า-ล้านนา

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 31, 2010, 10:20:15 PM »

+1 ครับ

sutut
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +18/-0

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 31, 2010, 10:22:57 PM »

ขอบคุณครับ
Afterlife1910
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +259/-64

SISAKET FC SUSU

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 31, 2010, 10:30:14 PM »

ขอบคุณครับ
rungkung
Mahasarakham United
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +52/-15

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 31, 2010, 10:47:49 PM »

ขอบคุณครับผม

จริงเหรอว่ะ ?_AV053
Green Army Fanclubs
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1022/-519

Army United

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 31, 2010, 11:00:22 PM »

เหอๆ เมืองทอง กับ ชลบุรี เค้าไม่ลงมาในสนามหรอกครับ ผมเชื่อย่างนั้น

สำหรับของที่ระลึก จะมี shop ขายโดยเฉพาะอยู่แล้ว จะอยู่ตรงไหน แฟนๆทบ. คงรู้อยู่แล้วครับ

เรื่องรูปแบบตั๋ว ไม่ซีเรียสอยู่แล้ว ผมว่ายังดีกว่าอันก่อนๆด้วยซ้ำ

เผล่อกระดาษๆที่ท่านว่าเป็นตั๋วรถแดง ตจว. ไม่สวยงาม อาจจะทำให้ท่านได้โน๊ตบุ๊คกลับไปใช้ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับสำหรับ บทความ

ZaTaN_NooM
MOD
Hero Member

คะแนนความรัก: +694/-32

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 30, 2010, 08:59:09 PM »

ขอบคุณครับ
ACS SHARK
บุคคลทั่วไป
| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 30, 2010, 09:36:38 PM »

Skooba101
Newbie
*

คะแนนความรัก: +5/-0

TT Together [Taewiiz+Topiiz] Tizoood*

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 08:44:27 PM »

ขอเป็นกำลังใจให้ทีมศรีษะเกษ นะคะ +1+1+1+1+1+1 ให้เลยค่ะ ส่วนเรื่องกองเชียร์โดยส่วนตัวขอชื่นชมกองเชียร์กรูปรีมากๆๆๆๆๆๆๆๆเลยค่ะ ขนาดนัดที่แข่งกับระดับเมืองทอง ถึงแม้จะแพ้แบบราบคาบ ยอมรับเลยว่าสู้ไม่ได้ แต่กองเชียร์ก็น่ารักมาก โค้ชวิสูตร วิชายายังออกปากชื่นชม พร้อมทั้งยังเผยความรู้สึกด้วยว่าแฟนๆที่ไปเชียร์กรูปรีอันตรายในวันนั้นน่ารักมาก

ปล.ไม่มีแหล่งข่าวนะคะ ขอเก็บเป็นความลับ อิอิ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์