Thailandsusu Webboard
ตุลาคม 01, 2020, 02:28:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กรณี บุรีรัมย์  (อ่าน 2576 ครั้ง)
jjjjon124
Newbie
*

คะแนนความรัก: +39/-22

| | |
« เมื่อ: กันยายน 15, 2020, 01:08:29 PM »

ผมไม่ได้อคติอะไรนะ  กรณีเลื่อนการแข่งขันหลายๆคู่ เนื่องจากนักเตะบุรีรัมย์ติดเชื้อโควิค ทางฝ่ายจัดการแข่งขัน และ ทางทีมเยือน-
ได้เสียค่าใช่จ่ายไปแล้ว ในกรณีเลื่อนแข่งแบบนี้ ใครจะรับผิดชอบ   ถ้าเป็นทีมเล็กๆมีนักเตะติดโควิคอีก จะใช้มาตราฐานเดียวกับ บุรีรัมย์-
หรือไม่ คือไม่ต้องรับผิดชอบใดๆทั้งสิ้น  ฝากผู้รู้ช่วยตอบทีครับ
Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +406/-657

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 15, 2020, 01:42:28 PM »

ที่คอนใกล้ๆบ้านมีคนติดโควิดโดนกักทั้งคอนโด คนป่วยต้องรับผิดชอบค่าใช้จ่ายคนทั้งคอนโดหรือเปล่าครับ

มันเป็นเหตุสุดวิสัย  ถ้าเดือดร้อนจริงๆก็แจ้งไปที่สมาคมครับ  เขาคงมีมาตรการช่วยเหลือละครับ

นักบอลบุรีรัมย์ตรวจพบเชื้อมันความผิดสโมสรหรือครับ เขาก็ทำตามระเบียบของรัฐ ถ้าไปแอบพาเข้ามาก็ว่าไปอย่าง
j@ckie
Chiangrai United
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +382/-61

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 15, 2020, 11:10:49 PM »

อย่าไปซ้ำเติมเลยครับ ไม่มีทีมไหนอยากตรวจเจอโควิดหรอก
คิง เป๋น ไผ๋
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +209/-82

ฮานี้บ่าเฮ้ย

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 16, 2020, 08:46:31 AM »

อยากรู้คำตอบไปเพื่ออะไรครับท่าน
กล้วยทอด
บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยอยู่ในสาย "เลือด"
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +846/-805

รักกันไว้เพราะเราคือ"คนไทย"

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 16, 2020, 10:22:58 AM »

เกี่ยวไรกับบุรีรัมย์ครับ เจอคนติดมันต้องเลื่อนผมว่ามันก็ถูกแล้วนิ ส่วนค่าใช้จ่ายนั้นเขาคงมีมาตรการรองรับจากสมาคมแล้วล่ะครับ

บ้านผม....
Sr. Member

คะแนนความรัก: +142/-89

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 16, 2020, 10:33:18 AM »

ถ้าสมมุติว่าคุณติดโควิคแล้วแล้วต้องกักตัวคนที่อยู่รอบข้างคุณทั้งหมดหรือคอนโดคุณพักอาศัย  คุณจะรับผิดชอบอย่างไรครับ
บ้านผม....
Sr. Member

คะแนนความรัก: +142/-89

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 16, 2020, 10:35:20 AM »

มันเป็นเหตุสุดวิสัย ไม่มีใครอยากให้เกิด เขาก็ทำตามระเบียบของรัฐแล้ว สมาคมหรือประเทศจึงมีมาตรการรองรับแล้ว
pongonwon
เฮงซัง get out
Hero Member

คะแนนความรัก: +643/-2669

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 16, 2020, 03:23:42 PM »

ความจริงโทษ คนที่ตรวจตอนแรกมากกว่า

ตรวจยังไง ไม่เจอ
เกี่ยวก้อย
Hero Member

คะแนนความรัก: +148/-787

จิงจัย!! นิสัยงั้นๆ!!

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 17, 2020, 12:33:42 PM »

ถ้าสมมุติว่าคุณติดโควิคแล้วแล้วต้องกักตัวคนที่อยู่รอบข้างคุณทั้งหมดหรือคอนโดคุณพักอาศัย  คุณจะรับผิดชอบอย่างไรครับ
tooktaa
สิ่งที่คนเมาพูด คือ สิ่งที่คนปกติคิด
Full Member

คะแนนความรัก: +109/-167

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 18, 2020, 11:50:16 PM »

ความจริงโทษ คนที่ตรวจตอนแรกมากกว่า

ตรวจยังไง ไม่เจอ

ตรวจยังไงก็ไม่เจอครับ อาการยังไม่แสดง เชื้อฝัง

Abhisit_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +462/-380

THE T-REX

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 21, 2020, 09:41:40 AM »

เค้าไม่ได้ วีไอพี ให้บุรีรัมย์ ได้เปรียบ เรื่องทำไมเอาเด็กมาเตะแทน
แต่เค้าป้องกันการแพร่กระจาย ทำไมฟังคำอธิบา่ยให้เข้าใจมันยากจัง

ต่างประเทศ ที่เค้าเอาเด็กหรือสำรองมาเตะได้ เพราะตรวจเจอก่อนแคมพ์
ส่วนของบุรีรัมย์ แคมพ์แล้วค่อยเจอ ถ้่าฝืนเตะก็แพร่เชื่อสิครับ
ไม่ใช่แค่บุรีรัมย์ ทีมที่อุ่นเครื่องกับบุรีรัมย์ ก็พักด้วยทั้งหมด
และผมเชื่อว่า ทีมอื่น ถ้าเจอ สมาคมก็ใช้มาตราฐานเดียวกันนั่นแหละ ไม่ว่าจะทีมเล็ก จะทีมใหญ่
สมาคมขนาดยอมไฟต์กับพันธมิตรตัวเอง เรื่องกลับมาเตะช้า ประสาเรื่องแค่นี้ ยังไงเค้าก็ทำอยู่แล้ว...

Good things can come
From unexpected places.
๕ แพะ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2300/-2409

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 21, 2020, 03:31:46 PM »

เค้าไม่ได้ วีไอพี ให้บุรีรัมย์ ได้เปรียบ เรื่องทำไมเอาเด็กมาเตะแทน
แต่เค้าป้องกันการแพร่กระจาย ทำไมฟังคำอธิบา่ยให้เข้าใจมันยากจัง

ต่างประเทศ ที่เค้าเอาเด็กหรือสำรองมาเตะได้ เพราะตรวจเจอก่อนแคมพ์
ส่วนของบุรีรัมย์ แคมพ์แล้วค่อยเจอ ถ้่าฝืนเตะก็แพร่เชื่อสิครับ
ไม่ใช่แค่บุรีรัมย์ ทีมที่อุ่นเครื่องกับบุรีรัมย์ ก็พักด้วยทั้งหมด
และผมเชื่อว่า ทีมอื่น ถ้าเจอ สมาคมก็ใช้มาตราฐานเดียวกันนั่นแหละ ไม่ว่าจะทีมเล็ก จะทีมใหญ่
สมาคมขนาดยอมไฟต์กับพันธมิตรตัวเอง เรื่องกลับมาเตะช้า ประสาเรื่องแค่นี้ ยังไงเค้าก็ทำอยู่แล้ว...
+461 ตรงประเด็นที่ผมอยากจะพิมพ์
ขอบคุณที่มีคนสื่อออกมาอย่างที่ผมต้องการจะสื่อ
แต่ขี้เกียจพิมพ์

"คนไร้ฝัน ชิวิตวันๆหมกมุ่นอยู่แต่กับความเป็นจริง"
seabuff
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +142/-83

"Winter Is Coming"

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 22, 2020, 03:28:13 PM »

+461 ตรงประเด็นที่ผมอยากจะพิมพ์
ขอบคุณที่มีคนสื่อออกมาอย่างที่ผมต้องการจะสื่อ
กลัวเจอคนขี้เกียจอ่านน่ะซิ
Faroh-Air
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย
Hero Member

คะแนนความรัก: +344/-468

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 23, 2020, 10:00:29 AM »

กรณีจองตั๋วรถ ตั๋วโรงแรมไว้แล้ว น่าจะรวมตัวกันร้องเรียนสมาคมเพื่อหามาตรการเยียวยาดีกว่าครับ

ถ้าทุกคนในชาติทุกภาคส่วนมีความสามัคคีกันแล้ว ฝันที่ไทยจะไปบอลโลกมันก็เกิดขึ้นได้
๕ แพะ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2300/-2409

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 23, 2020, 12:34:07 PM »

กลัวเจอคนขี้เกียจอ่านน่ะซิ
แม่นแล้ว ถถถถ

"คนไร้ฝัน ชิวิตวันๆหมกมุ่นอยู่แต่กับความเป็นจริง"
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์