Thailandsusu Webboard
สิงหาคม 14, 2020, 01:24:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทรูหมดสัญญาไทยลีก ได้อย่างเสียอย่าง  (อ่าน 4421 ครั้ง)
Once is not enough_SR
Thailandsusu
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +87/-25

เชียร์บอลไทยมาเป็นสิบปี เข้าบอร์ดนี้ปีแรก ไปอยู่ไหนมา หืม

| | |
« เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2020, 10:59:51 AM »

ถ้าเจ้าใหม่ถ่ายทอดออนไลน์ในอินเตอร์เนต และบางส่วนถ่ายทอดในฟรีทีวี แต่ดูไงก็ไม่ครบทุกคู่เหมือนทรูทำแน่ๆ เงินสนับสนุนไทยลีกทุกระดับมีแนวโน้มว่าจะลดลง นี่มัยปัญหาใหญ่ของวงการบอลไทยจริงๆ
ซามาแคช
VIP Member
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +238/-108

กุ เข้า มา อ่าน ...

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2020, 11:26:22 AM »

เรื่องเงินนั้นเขาต้องได้มากกว่าเดิมมากแน่ๆถึงยอมให้ประมูลไปได้คับ (แต่จะเอาจ่ายแต่ละทีมมากกว่าเดิมมั้ยก็อีกเรื่อง)  

แต่ที่กระทบแน่ๆคือแฟนบอลอย่างผมเองมากกว่าที่ตอนนี้ตัวเองกำลังพิจารณาอยู่ว่าจะเป็นสมาชิกทรูวิชั่นต่อดีไหม เพราะบอลลีกที่เหลือก็มีแค่พรีเมียร์ลีกเท่านั้นที่น่าดูสำหรับผม (เจลีกก็เสียไปแล้ว) ซึ่งบอกตรงๆว่าลีกนอกนั้นมีช่องทางมากมายในการรับชมทั้งถูกลิขสิทธิ์และไม่ถูกลิขสิทธิ์ มีแต่สำหรับฟุตบอลไทยเท่านั้นที่ผมยินดีจ่ายเงินเพื่อดูการถ่ายทอดแบบถูกลิขสิทธิ์ พอลิขสิทธิ์จะเปลี่ยนเจ้าแบบนี้เลยได้รับผลกระทบแบบเต็มๆ เพราะที่้ผมเป็นสมาชิกทรูวิชั่นก็เพื่อจะดูบอลไทยเป็นหลักเท่านั้น ดังนั้นสำหรับผมจึงเสียอย่างเดียว 

i-non
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +721/-372

sisaket fc susu

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2020, 01:52:57 PM »

ลิขสิทธิ์นี่ยกทั้งกระบิเลยไหมครับ พวก T2 ทรูยังถ่ายอยู่ไหม ถ้าไม่ถ่ายงี้แย่เลย เจ้าใหม่จะถ่ายไหวไหม

cikada
เฮงซัง get out
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +602/-2352

ที่ไหนมีป่า ที่นั้นมีน้ำ

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2020, 03:23:10 PM »

ผลของการลดทีม ทำให้มูลค่าลดลง

sett
Full Member

คะแนนความรัก: +158/-35

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2020, 03:33:39 PM »

ผมเดาว่าเค้าน่าจะถ่ายทุกคู่ผ่าน Internet  
สมมติถ้าเขาเอาไปลง Youtube steam นี่เนตโทรศัพท์ก็ดูได้นะครับผมว่าจะดีกว่าเอาไปลงทีวีเสียอีกครับ

รับเขียนเว็บไซต์ขนาดเล็กครับ
racz
Sr. Member

คะแนนความรัก: +283/-202

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2020, 05:34:58 PM »

ได้ตามข่าวป่าวท่าน
เขาประมูลรายใหม่ สูงสุดในประวัติศาสตร์เลย
เอามาจากไหนที่บอกมูลค่าลด

เจ้าจอม
Anamai
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +341/-198

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2020, 08:04:14 PM »

รู้สึกเหมือนทรูไม่ได้ไปต่อ ก็เริ่มงอแงในเกมส์ที่เหลือ
bomberman2
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +44/-25

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2020, 09:28:05 PM »

ใครได้ลิขสิทธิ์ก้ได้แต่ต้องถ่ายทอดสดผ่านทีวี แล้ว ขอสัณญานเป็น hdmi ขึ้นไป ดูทางเนตไม่มันส์

กดลบตามสบาย เพราะคนเราความเห็นไม่ตรงกัน แต่ช่วยแสดงตัวแสดงความคิดเห็นหน่อย แต่ถ้าเป็น"อีแอบ" ก็กลับไปนุ่งผู้ถุงอยู่บ้านนะ😎
pongonwon
Hero Member

คะแนนความรัก: +643/-2666

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2020, 01:56:40 AM »

เขาประมูลรายใหม่ สูงสุดในประวัติศาสตร์เลย

สูงสุดแต่เซ็นสัญญารึยัง

สูงสุดแต่ยังไม่ได้จ่ายตัง
ท่านรู้ยัง
pongonwon
Hero Member

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2020, 02:06:11 AM »

ปัญหาคืออะไร??
เพราะcovid ด้วยแหละ
เจ้าใหม่ก็ อยากให้คุยสัญญา
เจ้าเก่า ก็อยากให้คุยสัญญา ใครถ่ายม?
ทุกอย่างต้องอยู่ด้วยสัญญา ทรูทำถูกแล้ว
เพราะสมาคม เซ็นสัญญาอย่างไร
มันต้องมาคุยกันใหม่ ไม่ใช่นิ่งเฉย

ฟุตบอลอาชีพนะ ค่าถ่ายเป็นพันล้าน
มันคือธุรกิจ
cikada
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2020, 07:18:58 AM »

ของเก่ากี่ปี ของใหม่กี่ปี
ซึงทรูก็บอกแล้ว การลดจำนวนทีมทำให้รายได้เขาลดลง

Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +405/-656

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2020, 07:45:15 AM »

ปัญหาคืออะไร??
เพราะcovid ด้วยแหละ
เจ้าใหม่ก็ อยากให้คุยสัญญา
เจ้าเก่า ก็อยากให้คุยสัญญา ใครถ่ายม?
ทุกอย่างต้องอยู่ด้วยสัญญา ทรูทำถูกแล้ว
เพราะสมาคม เซ็นสัญญาอย่างไร
มันต้องมาคุยกันใหม่ ไม่ใช่นิ่งเฉย

ฟุตบอลอาชีพนะ ค่าถ่ายเป็นพันล้าน
มันคือธุรกิจ

สมาคมจะให้ถ่ายจนจบซีซั่น แต่ทรูจะขอถ่ายแค่สิ้นปีตามสัญญา
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2653/-4366

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2020, 12:43:30 PM »

เข้ามาดู

ลมหายใจคือฟุตบอล
TONS@BallTHAI_ในฝัน
FAIR FOOTBALL THAI
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +863/-304

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2020, 05:08:06 PM »

คาดว่า บริษัท เซนส์ เอ็นเตอร์เทนเม้น ได้ลิขสิทธิบอลไทย 8ปี

หลังจากที่ สมาคมกีฬาฟุตบอลแห่งประเทศไทยฯ เปิดให้ผู้ที่สนใจ เข้าร่วมประมูลลิขสิทธิ์สื่อ และถ่ายทอดสด ทุกระดับ เป็นระยะเวลา 8 ปี ตั้งแต่ฤดูกาล 2021-2028 (พ.ศ. 2564 - 2571) ประกอบด้วย รายการฟุตบอลลีกอาชีพ ไทยลีก 1-4, ช้าง เอฟเอ คัพ, โตโยต้า ลีก คัพ รวมถึงฟุตบอลทีมชาติไทยชายและหญิง, ฟุตซอลทีมชาติไทย, ฟุตซอลลีก และฟุตบอลชายหาด อยู่ในเงื่อนไขด้วย

ล่าสุด บริษัท เซ้นส์ เอนเตอร์เทนเมนท์ จำกัด ที่ก่อตั้งโดย คุณวราวุธ เจนธนากุล นักการตลาดรุ่นใหม่ที่มีวิสัยทัศน์กว้างไกล ที่ก่อนหน้านี้เน้นผลิตรายการโทรทัศน์ประเภทเกมโชว์ และเรียลลิตี้โชว์ อาทิเช่น ซิทคอม บริษัทฮาไม่จำกัด(มหาชน), Guess My Age รู้หน้า ไม่รู้วัย, The Money drop ไทยแลนด์ ล่าสุด บริษัท เซ้นส์ เอนเตอร์เทนเมนท์ จำกัด สนใจเดินหน้าเจรจาคว้าสิทธิ์ดูแลฟุตบอลไทย 8 ปี จากสมาคมกีฬาฟุตบอลแห่งประเทศไทยฯ แซงหน้าคู่แข่งยักษ์ใหญ่อย่าง DAZN และ ทรูวิชั่นส์ ที่มีข่าวไปก่อนหน้านี้

โดยรายงานระบุว่า ZENSE จะจ่ายค่าลิขสิทธิ์ให้ราว 1,500 ล้านบาทต่อปี หรือคำนวน 8 ปีที่ดูแล ทาง ส.บอล จะมีเงินถึง 12,000 ล้านบาท ถ่ายทอดสด คือ ฟุตบอลไทยลีก ทั้ง 3 ลีก, และฟุตบอลถ้วย 2 ถ้วย, ฟุตบอลหญิง, ฟุตซอล, ฟุตบอลชายหาด ซึ่ง ZENSE ได้จ่ายมัดจำก้อนแรกไปแล้วใน เดือน พ.ค.ที่ผ่านมา ซึ่ง สมาคมกีฬาฟุตบอลแห่งประเทศไทยฯ อยู่ระหว่างการร่างสัญญาขึ้นมาอย่างเป็นทางการ คาดว่าจะมีการถ่ายทอดสดทั้ง โทรทัศน์, Facebook และ Youtube ทั้งนี้ สมาคมกีฬาฟุตบอลแห่งประเทศไทยฯ จะมีการคอนเฟิร์มอีกครั้ง ว่าบริษัทใดจะเป็นผู้ชนะการประมูลลิขสิทธิ์ถ่ายทอดสดฟุตบอลไทย 8 ปีเต็ม

----------------------------------------------------------------------------------------------------
ส่วนตัวผมว่าเราน่าจะสามารถดูบอลไทยลีกผ่านแพลตฟอร์มอื่นๆ ได้มากขึ้น
แต่คุณภาพการถ่ายทอดสด จะทำได้ดีแค่ไหนอันนี้เจ้าใหม่จะทำได้ดีกว่าทรูรึไม่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 16, 2020, 05:09:52 PM โดย TONS@BallTHAI_ในฝัน » บันทึกการเข้า

thon law
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +803/-1522

new world order

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2020, 09:15:31 PM »

ผมรู้สึกทรูโดนเอาเปรียบยังไงไม่รู้ ทั้งที่รู้ว่ามาจากโควิด แต่ก็ยังแว๊บความรู้สึกนี้

how u live and how u fly , smiles u give and tears u cry , and all u touch and all u see , is all u life will ever be
siamesecat
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +574/-512

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2020, 11:45:10 PM »

เอาไงก็ได้ เงินพัฒนาอย่าสะดุด แต่ทรูก้คงมีปัญหาการเงินอยู่นะ
ลงรถไฟความเร็วสูงไป อาจต้องดึงเงินบริษัทลูกไปถม

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
JaoKao
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +281/-57

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2020, 09:29:50 PM »

ทรูถ่ายไม่จบโดยอ้างว่ากระทบโปรแกรม​ที่วางแผน​จะทำรายการอื่นที่วางไว้​ เหตุผลอีกอย่าง​ที่คิดว่า​ทรูทิ้ง​ไปคือมุ่ง​เน้นรายการ​ประเภท​อื่นมากกว่า​กีฬา

Indy
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +34/-29

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2020, 10:11:33 PM »

" ที่ผมรู้สึกแปลกๆ คือ ทำไม ทรู ถึงปล่อยให้เวลาผ่านมา 3 เดือน แล้วเพิ่งมาบอกว่า อยากให้เราแข่งตามโปรแกรมเดิมให้จบภายในวันที่ 25 ตุลาคม หรือ ให้จบภายในปีนี้ ซึ่งการที่จะให้จบภายในวันที่ 25 ตุลาคม เป็นไปไม่ได้อยู่แล้ว "

อันนี้ " บิ๊กฮั่น " กล่าวไว้ก็น่าคิดนะ

https://www.goal.com/th/%E0%B8%82%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A7/%E0%B8%AA%E0%B9%82%E0%B8%A1%E0%B8%AA%E0%B8%A3%E0%B8%9E%E0%B8%A3%E0%B8%AD%E0%B8%A1%E0%B8%A3%E0%B8%9A%E0%B8%9F%E0%B8%87-%E0%B8%AE%E0%B8%99-%E0%B8%8A2%E0%B8%9B%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B9%80%E0%B8%94%E0%B8%99-%E0%B8%97%E0%B8%A3-%E0%B8%AA%E0%B8%A1%E0%B8%B2%E0%B8%84%E0%B8%A1-%E0%B9%80%E0%B8%87%E0%B8%99%E0%B8%AA%E0%B8%A7%E0%B8%99%E0%B8%99%E0%B8%AA%E0%B8%B3%E0%B8%84%E0%B8%8D%E0%B8%A1%E0%B8%B2%E0%B8%81/1m4m689yd1nus1pbxnkntjta82
ninjaball
Hero Member

คะแนนความรัก: +413/-1736

..................................................

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2020, 02:39:07 PM »

คุยไม่ลงตัวก็ยึดตามสัญญา ...ถูกสำหรับทุกฝ่ายแล้ว

PATRIOT of SIAM
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +284/-274

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2020, 05:02:54 PM »

เบื่อทรูแล้ว เครือญาติ CP แทบจะครองเศรษฐกิจชาติไทยอยู่แล้ว เปลี่ยนก็ดี
T_Law_Zoo
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +436/-428

Gu LoVe TAK

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2020, 07:54:48 PM »

...ทรูก็นะ  ช่วงโควิดไม่มีกีฬา5 อะไรดูก็ไม่เห็นชดเชยสมาชิกบ้างอ่ะ...

...ถ้าทรูไม่มีบอลไทยลีก ก็ไม่อยากต่อละผม...
ZM(TogetHer)
ปากหมา เด็วเจอหมาเตะปาก
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +537/-241

ฉลามชล คอนถม นครศรี

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2020, 01:48:33 AM »

รอดูต่อไปครับ
cikada
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2020, 07:35:43 AM »

คาดว่า บริษัท เซนส์ เอ็นเตอร์เทนเม้น ได้ลิขสิทธิบอลไทย 8ปี

หลังจากที่ สมาคมกีฬาฟุตบอลแห่งประเทศไทยฯ เปิดให้ผู้ที่สนใจ เข้าร่วมประมูลลิขสิทธิ์สื่อ และถ่ายทอดสด ทุกระดับ เป็นระยะเวลา 8 ปี ตั้งแต่ฤดูกาล 2021-2028 (พ.ศ. 2564 - 2571) ประกอบด้วย รายการฟุตบอลลีกอาชีพ ไทยลีก 1-4, ช้าง เอฟเอ คัพ, โตโยต้า ลีก คัพ รวมถึงฟุตบอลทีมชาติไทยชายและหญิง, ฟุตซอลทีมชาติไทย, ฟุตซอลลีก และฟุตบอลชายหาด อยู่ในเงื่อนไขด้วย

ล่าสุด บริษัท เซ้นส์ เอนเตอร์เทนเมนท์ จำกัด ที่ก่อตั้งโดย คุณวราวุธ เจนธนากุล นักการตลาดรุ่นใหม่ที่มีวิสัยทัศน์กว้างไกล ที่ก่อนหน้านี้เน้นผลิตรายการโทรทัศน์ประเภทเกมโชว์ และเรียลลิตี้โชว์ อาทิเช่น ซิทคอม บริษัทฮาไม่จำกัด(มหาชน), Guess My Age รู้หน้า ไม่รู้วัย, The Money drop ไทยแลนด์ ล่าสุด บริษัท เซ้นส์ เอนเตอร์เทนเมนท์ จำกัด สนใจเดินหน้าเจรจาคว้าสิทธิ์ดูแลฟุตบอลไทย 8 ปี จากสมาคมกีฬาฟุตบอลแห่งประเทศไทยฯ แซงหน้าคู่แข่งยักษ์ใหญ่อย่าง DAZN และ ทรูวิชั่นส์ ที่มีข่าวไปก่อนหน้านี้

โดยรายงานระบุว่า ZENSE จะจ่ายค่าลิขสิทธิ์ให้ราว 1,500 ล้านบาทต่อปี หรือคำนวน 8 ปีที่ดูแล ทาง ส.บอล จะมีเงินถึง 12,000 ล้านบาท ถ่ายทอดสด คือ ฟุตบอลไทยลีก ทั้ง 3 ลีก, และฟุตบอลถ้วย 2 ถ้วย, ฟุตบอลหญิง, ฟุตซอล, ฟุตบอลชายหาด ซึ่ง ZENSE ได้จ่ายมัดจำก้อนแรกไปแล้วใน เดือน พ.ค.ที่ผ่านมา ซึ่ง สมาคมกีฬาฟุตบอลแห่งประเทศไทยฯ อยู่ระหว่างการร่างสัญญาขึ้นมาอย่างเป็นทางการ คาดว่าจะมีการถ่ายทอดสดทั้ง โทรทัศน์, Facebook และ Youtube ทั้งนี้ สมาคมกีฬาฟุตบอลแห่งประเทศไทยฯ จะมีการคอนเฟิร์มอีกครั้ง ว่าบริษัทใดจะเป็นผู้ชนะการประมูลลิขสิทธิ์ถ่ายทอดสดฟุตบอลไทย 8 ปีเต็ม

----------------------------------------------------------------------------------------------------
ส่วนตัวผมว่าเราน่าจะสามารถดูบอลไทยลีกผ่านแพลตฟอร์มอื่นๆ ได้มากขึ้น
แต่คุณภาพการถ่ายทอดสด จะทำได้ดีแค่ไหนอันนี้เจ้าใหม่จะทำได้ดีกว่าทรูรึไม่

เจ้าของเดียวกับ การ์มองเต้  รีสอร์ต
สายเดียวกัน 

เอชาญ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +157/-74

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2020, 09:50:07 AM »

ทรูไม่เข้า AIS DTAC เข้ามาแทน
แล้วทำช่องทีวีของตัวเอง น่าจะสร้างมูลค่าทางการตลาด และฐานแฟนบอลไทยได้มากยิ่งขึ้น
ทรูถ้าปล่อยโอกาสให้เจ้าอื่นยึดครองไปอาจจะเสียฐานแฟนบอล และการตลาดได้ น่าจะลองทบทวนดูใหม่
ปล่อยอ้อยเข้าปากช้างยากที่จะคลายออกได้
siamesecat
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +574/-512

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2020, 09:55:59 AM »

ทรูไม่เข้า AIS DTAC เข้ามาแทน
แล้วทำช่องทีวีของตัวเอง น่าจะสร้างมูลค่าทางการตลาด และฐานแฟนบอลไทยได้มากยิ่งขึ้น
ทรูถ้าปล่อยโอกาสให้เจ้าอื่นยึดครองไปอาจจะเสียฐานแฟนบอล และการตลาดได้ น่าจะลองทบทวนดูใหม่
ปล่อยอ้อยเข้าปากช้างยากที่จะคลายออกได้

เดาว่าไม่มีตังค์แล้ว

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
racz
Sr. Member

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2020, 11:14:48 AM »

ผมรู้สึกทรูโดนเอาเปรียบยังไงไม่รู้ ทั้งที่รู้ว่ามาจากโควิด แต่ก็ยังแว๊บความรู้สึกนี้
เอาเปรียบยังไงครับ ไม่เข้าใจ
สมาคมก็ถ่ายจนจบฤดูกาล แต่ทรูไม่เอาเอง
ทำมีปัญหาอยู่คนเดียว จะขอถ่ายแค่จบสิ้นปี ค่าลิขสิทธิ์ก็จะไม่ให้ครบ
ทั้งๆที่มันมีโควิด เขาเลยเลื่อนไปตามที่ตกลงกันนานละ ไม่ขัดข้อง
มาตอนนี้ทำขัดข้อง กะจะเบี้ยวไม่ถ่าย

เจ้าจอม
racz
Sr. Member

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2020, 11:21:15 AM »

ซึงทรูก็บอกแล้ว การลดจำนวนทีมทำให้รายได้เขาลดลง

ของเก่าสี่ปี สี่พันล้านครับ เฉลี่ยปีละ พันล้าน
ของใหม่แปดปี หมื่นสองพันล้านครับ ตกปีละ พันห้าร้อยล้านครับ
ของใหม่แพงกว่าห้าสิบเปอร์เซ็นต์ครับ มันน้อยกว่าเดิมตรงไหนครับ บอกหน่อย

เจ้าจอม
cikada
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2020, 12:51:18 PM »

ของเก่าสี่ปี สี่พันล้านครับ เฉลี่ยปีละ พันล้าน
ของใหม่แปดปี หมื่นสองพันล้านครับ ตกปีละ พันห้าร้อยล้านครับ
ของใหม่แพงกว่าห้าสิบเปอร์เซ็นต์ครับ มันน้อยกว่าเดิมตรงไหนครับ บอกหน่อย

ตอนทรูประมูล มันไม่ได้เหมารวมเพ็กเก็ตแบบนี้ เข้าใจอะไรผิดหรือเปล่า

racz
Sr. Member

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2020, 07:12:41 PM »

ตอนทรูประมูล มันไม่ได้เหมารวมเพ็กเก็ตแบบนี้ เข้าใจอะไรผิดหรือเปล่า

เหมารายการสโมสรหมดครับตอนทรู มีบอลลีก กับบอลถ้วยทุกรายการเหมือนกันครับ
อันนี้รอบใหม่แค่เพิ่มทีมชาติมาครับ
ซึ่งเอาจริงๆแล้วรายการทีมชาติน้อยมากครับที่จะได้ลิขสิทธิ์จากสมาคม
เพราะรายการคัดบอลโลกรอบท้าย ซูซูกิคัพ เอเชี่ยนคัพ หรือพวกบอลเยาวชนชิงแชมป์เอเชีย
ฟุตซอล บอลหญิง อะไรนี้ที่เป็นทัวนาเมนต์ ชิงแชมป์เอเชีย ไรเนี่ย
มันเป็นรายการของเอเอฟซี กับเอเอฟเอฟครับ ไม่ใช่ลิขสิทธิ์สมาคม สรุปคือเพิ่มแค่บอลทีมชาติที่เป็นพวกอุ่นเครื่อง ซะส่วนใหญ่ครับ ซึ่งคนส่วนใหญ่แทบไม่ค่อยติดตามอยู่แล้วครับ ไม่ต้องพูดถึงบอลเยาวชนหรอกครับ ขนาดชุดใหญ่อุ่นเครื่อง คนยังไม่ค่อยเข้าสนามเลย ที่ฮิตๆจริงๆคืออาเซียนคัพ
ซึ่งเป็นลิขสิทธิ์เอเอฟเอฟ ครับ ไม่ได้รวมในแพจเก็ตนี้อยู่แล้ว
 คิดดูครับว่ายังไงๆก็แพงกว่าเดิมครับ
แล้วเหตุผลในการประมูลยาวๆเพราะจะได้เอาเงินไปพัฒนาได้ตามแผนระยะยาวครับ
เถียงมาครับเถียงมา อย่ายอมครับ ผมตอบได้หมด

เจ้าจอม
thon law
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +803/-1522

new world order

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2020, 01:53:41 AM »

สมาคมก็ถ่ายจนจบฤดูกาล แต่ทรูไม่เอาเอง
ทำมีปัญหาอยู่คนเดียว จะขอถ่ายแค่จบสิ้นปี ค่าลิขสิทธิ์ก็จะไม่ให้ครบ
ทั้งๆที่มันมีโควิด เขาเลยเลื่อนไปตามที่ตกลงกันนานละ ไม่ขัดข้อง
มาตอนนี้ทำขัดข้อง กะจะเบี้ยวไม่ถ่าย

มองในมุมทรูบ้างสิ จ่ายเงินก็หวังคุณภาพตามเงิน โควิดมาบอลไทยกระทบ ทรูไม่กระทบรึ จะเร่งเตะเพื่อให้นัดครบ คุณภาพที่ถี่ขนาดนี้มันจะได้หรือครับ มองทั้งสองมุมสิ ไม่ใช่มองแต่เอาประโยชน์เข้าตัว สมค.ยังต้องลดเงินของ จนท.เลย ถอยคนละก้าว บอกทรูจ่ายให้จบแต่ยอมลดเงินให้หน่อย เอาไปโป๊ะให้ทรูค่าถ่ายละกัน แบบนี้ได้ไหม โควิดมามันก็เดือดร้อนกันหมด ไม่ต้องทรูหรอก ชาวบ้านชาวช่องก็รัดเข็มขัดกันเยอะ

how u live and how u fly , smiles u give and tears u cry , and all u touch and all u see , is all u life will ever be
Sommai Phakmai
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +888/-564

กลุ่มเสื้อบอลไทย 314

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2020, 01:23:50 PM »

ถ่ายลง Youtube
กล่องแอนดรอยด์
โทรทัศน์ที่เล่นyou tubeได้น่าจะขายดี

pongonwon
Hero Member

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2020, 12:28:36 AM »

สมาคม ฟุตบอลเห็นแก่ได้เกินไป

เอาใจเจ้าใหม่ โดยไม่เห็นหัวทรู

อย่าลืมนะอเจ้าใหม่ ยังไม่ได้เซ็น
thampitak su
Hero Member

คะแนนความรัก: +836/-513

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2020, 07:47:41 AM »

สมาคมไม่รอบคอบตั้งแต่แรก คงไม่คิดว่าทรูจะมาไม้นี้
racz
Sr. Member

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2020, 08:00:19 AM »

มองในมุมทรูบ้างสิ จ่ายเงินก็หวังคุณภาพตามเงิน โควิดมาบอลไทยกระทบ ทรูไม่กระทบรึ จะเร่งเตะเพื่อให้นัดครบ คุณภาพที่ถี่ขนาดนี้มันจะได้หรือครับ มองทั้งสองมุมสิ ไม่ใช่มองแต่เอาประโยชน์เข้าตัว สมค.ยังต้องลดเงินของ จนท.เลย ถอยคนละก้าว บอกทรูจ่ายให้จบแต่ยอมลดเงินให้หน่อย เอาไปโป๊ะให้ทรูค่าถ่ายละกัน แบบนี้ได้ไหม โควิดมามันก็เดือดร้อนกันหมด ไม่ต้องทรูหรอก ชาวบ้านชาวช่องก็รัดเข็มขัดกันเยอะ
สมาคมไม่ได้จัดโปรแกรมเร่งเตะเลยครับ ท่านมั่วละ
เขาเลื่อนฤดูกาลครับ ให้ไปจบกลางปีหน้า แต่ทรูไม่ยอมถ่ายถึงปีหน้าเอง
จะถ่ายแค่ปีนี้ ทรูนั้นละที่จะเอาเตะแบบเร่งจบในปีนี้
ไม่งั้นก็ถ่ายแค่ครึ่งฤดูกาลครับ
หาข้อมูลหน่อยครับ ก่อนมาพูด

เจ้าจอม
racz
Sr. Member

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2020, 08:04:40 AM »

สมาคมไม่ได้จัดโปรแกรมเร่งเตะเลยครับ ท่านมั่วละ
เขาเลื่อนฤดูกาลครับ ให้ไปจบกลางปีหน้า แต่ทรูไม่ยอมถ่ายถึงปีหน้าเอง
จะถ่ายแค่ปีนี้ ทรูนั้นละที่จะเอาเตะแบบเร่งจบในปีนี้
ไม่งั้นก็ถ่ายแค่ครึ่งฤดูกาลครับ
หาข้อมูลหน่อยครับ ก่อนมาพูด
เพิ่มนะครับแล้วสมาคมเขาก็บอกให้ทรูถ่ายจนจบคือกลางปีหน้าเลยครับ
แต่ทรูไม่เอาครับ จะถ่ายแค่ปีนี้คือครึ่งฤดูกาล แล้วให้สมาคมหารายใหม่เองในครึ่งฤดูกาลหลัง
เรื่องโปรแกรมเร่งไม่มีครับ สมาคมเขาเลื่อนฤดูกาลไปเลย ไม่เหมือนพวกญี่ปุ่น เจลีกครับ
ลองคิดดูครับง่ายๆ ว่าใครคือคนมีปัญหา ที่ท่านบอกว่าโควิด ก็มีปัญหากันหมดก็ใช่ไงครับ
สมาคมเลยแก้ปัญหาโดยการเลื่อนฤดูกาลไป เริ่มกันยา ปิดพฤษภา
แต่ทรูบอกไม่ถ่าย ถ่ายแค่ปลายปี โดยกดดันให้สมาคมเร่งให้กลับมาเตะแบบรวบรัดให้จบในปีนี้
ไม่งั้นก็ถ่านแค่ครึ่งฤดูกาล ครับ
คิดเอาครับว่าใครกันแน่ที่เห็นแก่ตัว

เจ้าจอม
racz
Sr. Member

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2020, 04:31:30 PM »

เอาใจเจ้าใหม่ โดยไม่เห็นหัวทรู

อย่าลืมนะอเจ้าใหม่ ยังไม่ได้เซ็น
เห็นแก่ได้ยังไงครับ
อธิบายหน่อยสิครับ
สมาคมก็ให้ทรูถ่ายให้ครบฤดูกาลนะครับ
แต่ทรูไม่ถ่าย จะถ่ายแค่ครึ่งเดียว จ่ายตามแมตที่ถ่าย
อยากรู้ว่าสมาคมเห็นแก่ได้ตรงไหน
ที่ฤดูกาลมันเลื่อนมาก็เพราะโควิด เขาก็ตกลงกันหมดแล้วว่าจะเลื่อนไปเตะ จบกลางปีหน้า
เขาวางแผนไว้หมดนานแล้ว ว่าจะเอาไงต่อ แล้วทรูเพิ่งมาโวยวาย ตอนหลัง
พยายามบีบบังคับให้รีบกลับมาเตะโดยให้เร่งให้จบภายในปีนี้
บ้าหรือป่าว สโมสร นักเตะ โค้ช ยังไม่ครบเลยครับ
ต่างชาติยังไม่ได้เข้ามาเยอะแยะ แถมเข้ามาแล้วต้องซ้อมอีก
จะให้มาเตะวันนี้วันพรุ่งนี้ได้ไงครับ เรื่องนี้ผมว่าไม่น่าเข้าใจยากนะครับ
ท่านไม่น่ามีแนวคิดแบบนี้ได้นะครับ น่าจะคิดได้ง่ายว่าใครกันแน่คือปัญหา

เจ้าจอม
racz
Sr. Member

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2020, 04:34:28 PM »

สมาคมก็ให้ทรูถ่ายให้ครบฤดูกาลนะครับ
แต่ทรูไม่ถ่าย จะถ่ายแค่ครึ่งเดียว จ่ายตามแมตที่ถ่าย
อยากรู้ว่าสมาคมเห็นแก่ได้ตรงไหน
ที่ฤดูกาลมันเลื่อนมาก็เพราะโควิด เขาก็ตกลงกันหมดแล้วว่าจะเลื่อนไปเตะ จบกลางปีหน้า
เขาวางแผนไว้หมดนานแล้ว ว่าจะเอาไงต่อ แล้วทรูเพิ่งมาโวยวาย ตอนหลัง
พยายามบีบบังคับให้รีบกลับมาเตะโดยให้เร่งให้จบภายในปีนี้
บ้าหรือป่าว สโมสร นักเตะ โค้ช ยังไม่ครบเลยครับ
ต่างชาติยังไม่ได้เข้ามาเยอะแยะ แถมเข้ามาแล้วต้องซ้อมอีก
จะให้มาเตะวันนี้วันพรุ่งนี้ได้ไงครับ เรื่องนี้ผมว่าไม่น่าเข้าใจยากนะครับ
ท่านไม่น่ามีแนวคิดแบบนี้ได้นะครับ น่าจะคิดได้ง่ายว่าใครกันแน่คือปัญหา
เพิ่มเติมนะครับ แล้วเรื่องที่อยากจะให้เตะจบในปีนี้มันทำเพื่ออะไรครับ
เพื่อความต้องการของทรูคนเดียว  อย่าลืมว่าเรามีทีมชาติคัดบอลโลกยังไม่จบ
ซูซูกิ คัพ อีกปลายปี จะให้สมาคม และทุกสโมสรตามใจทรูหรอครับ
มาเตะแบบสองวันเตะทีหรอครับถึงจะอัดโปรแกรม 30 นัด ให้จบภายในสองสามเดือน บ้าหรือป่าว

เจ้าจอม
gmwin
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +712/-166

| | |
« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2020, 06:39:58 PM »

ก่อนหน้านี้มีข่าว ว่า ZENSE Entertainment  ยื่นประมูลไทยลีก ชนะ 

ซึ่งบริษัทนี้ ทำรายการทีวี กับช่อง7 เป็นหลัก

ถ้าฟุตบอลไทยลีกถูกนำไปถ่ายทอดสด ช่อง7   จะเป็นยังไง

Support ทีมชาติไทย  อนาคตบอลไทยจะต้องไปไกลกว่าปัจจุบัน
pongonwon
Hero Member

| | |
« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2020, 11:31:36 PM »

เพิ่มเติมนะครับ แล้วเรื่องที่อยากจะให้เตะจบในปีนี้มันทำเพื่ออะไรครับ
เพื่อความต้องการของทรูคนเดียว  อย่าลืมว่าเรามีทีมชาติคัดบอลโลกยังไม่จบ
ซูซูกิ คัพ อีกปลายปี จะให้สมาคม และทุกสโมสรตามใจทรูหรอครับ
มาเตะแบบสองวันเตะทีหรอครับถึงจะอัดโปรแกรม 30 นัด ให้จบภายในสองสามเดือน บ้าหรือป่าว
คุณนะบ้ารึเปล่า

Fair ไง สากล ไง

สัญญาก็เซ็นไปแล้ว
สมาคม จะเปลี่ยนไปมา
ต้องมี"ศิลปะ"กว่านี้
pongonwon
Hero Member

| | |
« ตอบ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2020, 11:37:23 PM »

คุณก็ช่วยทรู ซื้อสัญญาสิครับ
ช่วยสมาคม

วันนี้ สมาคม ค้างเงินทรูอยู่นะ

ฟังนะ"ตามหลักสากลไง"
สัญญานะสัญญา

สมาคมเซ็นสัญญา อะไรไว้
จะแก้ ต้องฉลาด

ไม่ใช่แก้แบบนี้
racz
Sr. Member

| | |
« ตอบ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2020, 03:59:57 PM »

ช่วยสมาคม

วันนี้ สมาคม ค้างเงินทรูอยู่นะ

สมาคมติดเงินทรูยังไงครับ อธิบายหน่อย
แล้วจะช่วยทรูซื้ออะไรครับ สัญญาเดิมมันมีอยู่แล้วครับว่าจะถ่ายจบฤดูกาลนี้ ไม่ต้องซื้อเพิ่มครับ
เลอะเทอะ แค่ฤดูกาลมันเลื่อนไปครับ สมาคมก็บอกให้ถ่ายให้จบฤดูกาลไป
เซ็นสัญญาไว้เข้าใจครับ ว่าหมดสัญญาปีนี้ซึ่งคือฤดูกาลนี้ครับ แต่ฤดูกาลมันเลื่อนครับ
ทุกฝ่ายได้รับผลกระทบหมดครับ ถ้าคนที่เขาจริงใจต่อกัน แบบแฟร์ๆที่ท่านบอก
คือเลื่อนไปถ่ายให้ครบฤดูกาลตามสัญญาเดิมครับ แค่เวลามันเลื่อนไป เพราะเหตุสุดวิสัย
สโมสรทุกสโมสรได้รับผลกระทบครับ แล้วที่เตะต่อไม่ได้ ไม่ใช่ความผิดสมาคม หรือสโมสรครับ
เรื่องสัญญามันจึงคุยกันได้ครับ ถ้าใจพอ แต่ถ้าคิดจะไม่ถ่ายต่อ คิดจะเบี้ยวเงิน
ก็ไม่ถ่ายครับ ทำบอกว่าตามสัญญาหมดปีนี้ บอกได้ครับ แต่ก็ดูเอาแล้วกันครับ มันเกิดวิกฤติ แต่มาหาช่องทางเอาเปรียบกัน แบบนี้ดีหรอครับท่าน แล้วท่านมาว่าสมาคม แต่ไม่ว่าฝ่ายที่เขาเบี้ยว
แล้วที่ท่านบอกสมาคมเห็นแก่ได้เกินไป คืออะไรครับ
ท่านหมายความว่าไงครับ อธิบายหน่อย ผมว่าสมาคมแฟร์นะครับ ให้ถ่ายให้ครบฤดูกาลตามสัญญาเดิม แม้ฤดูกาลมันจะเลื่อนไป ตามสัญญาที่ทำไว้
อยากให้ท่านอธิบายครับว่าสมาคมเห็นแก่ได้ยังไงครับ อธิบายหน่อย อยากรู้อยากเห็นความคิดท่าน
ความคิดผมคือสิ่งทึ่สมาคม ไทยลีก เสนอคือถ่ายไปให้ครบฤดูกาล ตามสัญญาเดิม ไม่มีฝ่ายไหนผิด ไม่มีฝ่ายไหนเสียเปรียบจากสัญญาเดิมเลย
ท่านอธิบายหน่อยนะครับสิ่งที่ท่านบอกมา อย่าแถ เลอะเทอะไม่รู้เรื่อง

เจ้าจอม
racz
Sr. Member

| | |
« ตอบ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2020, 04:02:22 PM »

ช่วยสมาคม

สมาคมติดเงินทรูยังไงครับ อธิบายหน่อย
แล้วจะช่วยทรูซื้ออะไรครับ สัญญาเดิมมันมีอยู่แล้วครับว่าจะถ่ายจบฤดูกาลนี้ ไม่ต้องซื้อเพิ่มครับ
เลอะเทอะ แค่ฤดูกาลมันเลื่อนไปครับ สมาคมก็บอกให้ถ่ายให้จบฤดูกาลไป
เซ็นสัญญาไว้เข้าใจครับ ว่าหมดสัญญาปีนี้ซึ่งคือฤดูกาลนี้ครับ แต่ฤดูกาลมันเลื่อนครับ
ทุกฝ่ายได้รับผลกระทบหมดครับ ถ้าคนที่เขาจริงใจต่อกัน แบบแฟร์ๆที่ท่านบอก
คือเลื่อนไปถ่ายให้ครบฤดูกาลตามสัญญาเดิมครับ แค่เวลามันเลื่อนไป เพราะเหตุสุดวิสัย
สโมสรทุกสโมสรได้รับผลกระทบครับ แล้วที่เตะต่อไม่ได้ ไม่ใช่ความผิดสมาคม หรือสโมสรครับ
เรื่องสัญญามันจึงคุยกันได้ครับ ถ้าใจพอ แต่ถ้าคิดจะไม่ถ่ายต่อ คิดจะเบี้ยวเงิน
ก็ไม่ถ่ายครับ ทำบอกว่าตามสัญญาหมดปีนี้ บอกได้ครับ แต่ก็ดูเอาแล้วกันครับ มันเกิดวิกฤติ แต่มาหาช่องทางเอาเปรียบกัน แบบนี้ดีหรอครับท่าน แล้วท่านมาว่าสมาคม แต่ไม่ว่าฝ่ายที่เขาเบี้ยว
แล้วที่ท่านบอกสมาคมเห็นแก่ได้เกินไป คืออะไรครับ
ท่านหมายความว่าไงครับ อธิบายหน่อย ผมว่าสมาคมแฟร์นะครับ ให้ถ่ายให้ครบฤดูกาลตามสัญญาเดิม แม้ฤดูกาลมันจะเลื่อนไป ตามสัญญาที่ทำไว้
อยากให้ท่านอธิบายครับว่าสมาคมเห็นแก่ได้ยังไงครับ อธิบายหน่อย อยากรู้อยากเห็นความคิดท่าน
ความคิดผมคือสิ่งทึ่สมาคม ไทยลีก เสนอคือถ่ายไปให้ครบฤดูกาล ตามสัญญาเดิม ไม่มีฝ่ายไหนผิด ไม่มีฝ่ายไหนเสียเปรียบจากสัญญาเดิมเลย
ท่านอธิบายหน่อยนะครับสิ่งที่ท่านบอกมา อย่าแถ เลอะเทอะไม่รู้เรื่อง

สิ่งที่ท่านบอกคืออะไรครับ ศิลปะ เพ้อเจ้อจริงๆ
เขาคุยกันแฟร์ๆ ครับ มาศิลปะบ้าบออะไร

เจ้าจอม
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์