Thailandsusu Webboard
มิถุนายน 17, 2019, 03:47:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้อำนวยการเทคนิคทีมฟุตบอลชาติไทย Carles Romagosa  (อ่าน 3543 ครั้ง)
ป๊อกกี้
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1563/-1862

| | |
« เมื่อ: มิถุนายน 12, 2019, 02:50:08 PM »

ส่องประวัติ Carles Romagosa ผู้อำนวยการเทคนิคทีมชาติไทยวัย 46 ปี

การศึกษา

-Carles  จบการศึกษาปริญญาตรีใบแรก จากคณะ วิศวกรรมจากมหาวิทยาลัย คาตาลุนญา ในปี 1996

- หลังจากนั้นเขาก็จบปริญญาตรีอีก 1 ใบในสาขาวิทยาศาสตร์การกีฬาจากมหาวิทยาลัยบาร์เซโลน่า

-นอกจากนั้นเขายังจบปริญญาโท ในสาขา High Perfomance in Team Sport and Football
จากมหาวิทยาลัยบาร์เซโลน่า ในปี 2004

ประวัติการทำงาน

- ปี 1998-2000 เขาทำงานที่สโมสรบาร์เซโลนาในฐานะผู้อำนวยการโปรเจ็ค Escola project
 ซึ่งเป็นโปรเจ็คโรงเรียนของสโมสรบาร์เซโลนาซึ่งเขามีหน้าที่หลักๆอยู่ 3 อย่าง คือ

1.ออกแบบโครงการ

2. Scout นักเตะเพื่อให้มาฝึกซ้อมและแข่งให้กับโรงเรียน

3.พยายามทำ partnership กับ สโมสรต่างๆ

- ปี 1997-2001
ระหว่างนั้นเขาก็ควบตำแหน่งเป็นโค้ชให้กับ academy ของ barcelona ด้วย
ในระหว่างที่ทำงานกับแคมป์ ลามาเซียเขามีโอกาสได้เทรนนักเตะอย่าง
 Gerard Pique , Jordi Alba , Cesc Fabregas , Bojan Krkic , Victor Ruiz
และอื่นๆนอกจากนั้นเขายังมีหน้าที่ scout  นักเตะเข้ามาในศูนย์ฝึกและมีหน้าที่พัฒนานักเตะ
รวมถึงพาไปแข่งทัวร์นาเมนท์ต่างๆ

- ปี 2001-2015
หลังจาก Carles ออกจากสโมสรบาร์เซโลน่า เขาไปเป็นอาจารย์สอนที่
มหาวิทยาลัย Universitat de Vic ในสเปน ซึ่งเขาได้ใช้หลักสูตร Ekkono ที่เขาร่างขึ้น
ในการสอนในคณะวิทยาศาสตร์การกีฬา โดยเนื้อหาคร่าวๆแบ่งออกเป็นดังนี้

1. Introduction to football การคิดกลยุทธ์ เนื้อหา คอนเซ็ปและกระบวนการเรียนรู้ให้กับเด็กจนถึงอายุ 14ปี

2. Specialization in Football: พื้นฐานการเล่นส่วนบุคคล การคิดค้นกลยุทธ์และวิเคราะห์วิดีโอเพื่อการโค้ชจนถึงรุ่นอายุ 19 ปี

3. High Performance Team Sport: การใช้ความสามารถนักเตะรายบุคคลเพื่อให้ทีมแสดงศักยภาพสูงสุด

4. Complex Model: การวิเคราะห์เกมเพื่อเพิ่มประสิทธิภาพของทีมให้สูงสุด

- ปี 2015-2018
Carles ได้รับตำแหน่ง Technical Director ให้กับสโมสร PSG โดยเขามีหน้าที่หลักๆอยู่ 3 อย่างคือ

1. ผู้อำนวยการอคาเดมี-สร้างเตรื่อข่ายกับสโมสรอื่นๆ และเชื่อมความสัมพันธ์ระหว่างทีมเยาวชนและทีมชุดใหญ่

2. กรรมการบริหารศูนย์ฝึกเยาวชน - ติดตามผลงานที เยาวชนและนำโครงการต่างๆทั้งภายนอกและภายในมาปรับใช้

3. ผู้จัดการเทคนิคทีมเยาวชน -คิดค้นโมเดลและวิธีการในการพัฒนาทีมเยาวชน

ขอบคุณข้อมูลและภาพจาก แฟนเพจ โค้ช FM
ขอบคุณภาพจาก แฟนเพจ ขอบสนามบอลไทย
nugolf_ab
Hero Member

คะแนนความรัก: +169/-228

รักเมืองทอง ชอบบุรีรัมย์

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2019, 02:58:10 PM »

เพิ่มเติม คนนี้คือคนที่เขียน แบบแผนการพัฒนาของ EKKONO ครับ
-3-
why so serious?
Hero Member

คะแนนความรัก: +208/-1156

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ ๆ ๆ

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2019, 03:19:12 PM »

สงสัย ผู้อำนวยการเทคนิก กับประธานเทคนิก ตำแหน่งเดียวกันไหม ทำไมที่นึงเขียนประธาน อีกที่นึงเขียน ผอ.

ฮี่ ๆ ๆ
คิง เป๋น ไผ๋
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +172/-64

ฮานี้บ่าเฮ้ย

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2019, 03:19:51 PM »

ยาวไป ยาวไป ท่าน  คิดการใหญ่ต้องใจเย็นๆ เดินไปข้างหน้าเรื่อยๆ อย่าหยุด อย่ามัวเสียเวลาเอาหินปาหัวหมาที่เห่าระหว่างทาง
ninjaball
Hero Member

คะแนนความรัก: +396/-1705

..................................................

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2019, 03:28:18 PM »

อย่าลืมให้อิสระกับการทำงานเขาด้วยหล่ะ เราควรเรียนรู้งาน มากกว่าเอาใครไปฝึกงานอีกนะ

art27
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +126/-52

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2019, 03:37:12 PM »

อย่าลืมให้อิสระกับการทำงานเขาด้วยหล่ะ เราควรเรียนรู้งาน มากกว่าเอาใครไปฝึกงานอีกนะ
เห็นด้วย ครับ
โรน้าวโด้
Sr. Member

คะแนนความรัก: +305/-460

Mari Juana is Safer than Alcohol

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2019, 03:38:53 PM »

ยังขาดแค่ เป๊ป กวาดิโอล่า ใช่มั้ย ฮี่ฮี่ๆๆๆๆๆๆๆ

ซัลโว!!! เข้าเต็มใบ  ถูกเธอบุกเข้า ซัลโว!!! ถึงกลางใจ
ไม่ปิดไม่ต้องไปมีโกล์ !!! ไว้ป้องกัน  ให้เธอคนเดียวเท่านั้น
ได้ใจไป...
WHITE WOLF
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +150/-55

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2019, 03:48:03 PM »

ถือว่าโปรไฟล์ดีมากเลยครับ รอชมผลงานกันต่อไป

ผมรักบอลไทย ผมเชียร์บอลไทย ผมรักประเทศไทย
Anamai
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +330/-169

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2019, 03:54:07 PM »

เฮ้อ ก็เสียเวลาอยู่กับ.....ตั้งนาน
งานต่อไปก็รีบหาโค้ชด้วยนะครับ อีก3 เดือนบอลโลกรอบคันเลือกจะมาแล้ว
KaRaKaSaNG
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +955/-191

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2019, 03:55:46 PM »

สงสัย ผู้อำนวยการเทคนิก กับประธานเทคนิก ตำแหน่งเดียวกันไหม ทำไมที่นึงเขียนประธาน อีกที่นึงเขียน ผอ.
ใช่ครับ ผมก็สงสัย ทำไมเข้าใจอะไรไม่ตรงกัน
biggie_101AV
Full Member
**

คะแนนความรัก: +122/-29

..................................................

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2019, 04:04:14 PM »

คิดการใหญ่ใจต้องนิ่ง ตามโปรไฟล์ถ้าให้อิสระในการทำงานก้อน่าสนใจ

VeeChum
Newbie
*

คะแนนความรัก: +21/-17

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2019, 04:10:52 PM »

เห็นด้วยครับ สำคัญมากครับ
โขนหน้าใหม่ คนเชิดคนเดิมป่าว
sabaidee
ย้ายมาอยู่เชียงใหม่แล้ว !!! ติดตามได้ที่ FB "ย้ายมาอยู่เฃียงใหม่"
Newbie
*

คะแนนความรัก: +93/-63

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2019, 04:13:30 PM »

ขอ 4. อย่างจากผู้เกี่ยวข้อง ไม่ว่าจะเป็นชุดนี้หรือชุดต่อไป

1. อย่าไปก้าวก่ายการทำงานเขา ไม่ไปล้วงลูก แต่ support เขา เพราะเขาเก่งกว่าทุกคนในประเทศไทย รวมถึงโค้ชเฮงแน่ ๆ ในเรื่องฟุตบอล
2. ให้เวลาเขาทำให้ อย่ารีบวัดผล ระบบที่มันเน่าเฟะอยู่ 20-30 ปีที่ผ่านมา มันอาจจะใช้เวลานานกว่าปกติในการ reformat และ install software ตัวล่าสุดเข้ามา
3.  ผู้บริหารสมาคม ชุดใหม่ถ้าไม่ใช่ชุดนี้ อย่าอีโก้ อย่ามารื้ออะไรที่เขาได้ริเริ่มสร้างไว้
4. แฟนบอลไทยฯ ใจเย็น ๆ
boon song jung
Full Member

คะแนนความรัก: +28/-70

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2019, 04:31:39 PM »

จะเริ่มเตะกันอีกรายการละ รีบหาโค้ชเลยครับ ถ้าอยากได้ใครก็ไปทาบทามเลย อย่ารอให้เขามาสมัครครับ. ขอแผนงานระยะสั้นมาเอาใจแฟนบอลหน่อยครับ
PATRIOT of SIAM
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +245/-230

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2019, 04:45:32 PM »

อยากรู้ขอบเขตหน้าที่ของผอ เทคนิคทีมชาติไทย มีหน้าที่อะไรบ้างครับ อย่างเช่นมีหน้าที่สำคัญในการคัดเลือกโค้ชทีมชาติ การวางโปรแกรมด้านเทคนิคต่างๆการฝึกซ้อมในส่วนที่ขาดของทีมชาติทุกชุด การวางแผนระยะสั้น-ยาว พร้อมเป้าหมายที่หวังผลได้

และจะแยกส่วนจากโค้ชเฮง อย่างไร เพราะดูจากโปรไฟล์ก็เน้นไปที่เยาวชนเหมือนกันทั้ง2 ท่าน
etai
Sr. Member

คะแนนความรัก: +131/-138

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2019, 04:54:07 PM »

พี่เฮงสบาย ละได้เรียนรู้งาน จาก คนนี้
โค้ชไทย ควรเรียนรู้งาน จากเขาให้ได้มากสุด
ก็คงต้องให้เขาดูเทป การเล่นที่มีปัญหาเก่าๆของเราให้เขาศึกษา และตะเวนดูไทยลีก ศึกษาพฤติกรรมนักเตะไทย
เยี่ยมชมแผนการซ้อมเยาวชน เพื่อมาออกแบบรูปแบบการฝึก ให้เข้ากับทักษะคนไทย ที่สุด ทำให้เข้าคอนเซ็ปไทยแลนด์เวย์
เพราะคนออก คอนเซ็ปไทยแลนด์เวย์ ไม่สามารถออกแบบโปรแกรมการฝึก ให้ได้ตามคอนเซ็ป ตัวเองเลย เล่นที่ไรเป็น ชลบุรีเวย์
ตลอด หน้าฝืด หลังรั่ว วิ่งมั่วตลอด เพลสซิ่งที่ละคน ขอให้อยู่ด้วยกันนานๆนะครับคุณพี่ Carles
apitak
Newbie
*

คะแนนความรัก: +11/-10

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2019, 05:05:29 PM »

พวกนี้ถ้าไม่ได้อิสระ ในการทำงานไม่อยู่หรอกครับ ผมว่ายุคดีมีอิสระที่สุดละ โค้ชเลือกนักบอลได้ตามชอบ
apitak
Newbie
*

คะแนนความรัก: +11/-10

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2019, 05:06:52 PM »

เฮ้อ ก็เสียเวลาอยู่กับ.....ตั้งนาน
งานต่อไปก็รีบหาโค้ชด้วยนะครับ อีก3 เดือนบอลโลกรอบคันเลือกจะมาแล้ว
ผมว่าคัดบอลโลก ก็ไม่ดีขึ้นหรอกครับถึงได้โค้ชดี เพราะเราได้เท่านี้แล้ว ชุดนี้ก็ขาลงกันส่วนใหญ่แล้ว
กับชุดที่ได้ไป 10 ทีมสุดท้ายครั้งก่อน
Itaji KOM
Sr. Member

คะแนนความรัก: +60/-149

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2019, 06:52:15 PM »

กลัวว ลูกแทรกแทรง ของเฮง เนี่ยแหล่ะ
deknel
Hero Member

คะแนนความรัก: +141/-146

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2019, 07:24:20 PM »

ให้แกมาวางแนวทางทีมชาติด้วยหรือเปล่า

กระเป๋าหนังแท้ --> https://www.facebook.com/SNTBagStyle/
TONS@BallTHAI_ในฝัน
FAIR FOOTBALL THAI
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +833/-287

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2019, 07:41:51 PM »

ด้าน คุณพาทิศ ศุภะพงษ์ รองเลขาธิการฝ่ายต่างประเทศและรองโฆษกสมาคมฯ กล่าวเสริมว่า

"อนาคตคุณวิทยา ก็จะก้าวเป็นอุปนายก เพื่อดูแลภาพรวมทั้งหมดจากด้านบน ผู้อำนวยการฝ่ายเทคนิคจะเป็นคนทำทั้งหมด เพื่อให้ทุกอย่างเป็นไปตามเป้าหมาย คอยขับเคลื่อนให้ทุกอย่างประสบความสำเร็จ"

"ผู้สมัครเข้ามาทำหน้าที่หัวหน้าผู้ฝึกสอนทีมชาติไทย ทุกรุ่น เราก็ต้องทำความรู้จักทั้งตัวโค้ชไทย โค้ชเอเชีย และจากทวีปอื่นๆ เพื่อเข้าสู่กระบวนการเลือกสรร ผู้อำนวยการฝ่ายเทคนิคจะเลือกคนที่สามารถทำได้ตามเป้าหมายได้ หรือมีปรัชญา และมีวิธีการเล่นที่เข้ากันได้"

cikada
โดนแบนเพราะหน้าตาดี
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +566/-1679

ที่ไหนมีป่า ที่นั้นมีน้ำ

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2019, 07:50:33 PM »

ประธานเทคนิค กับ ผอ เทคนิค
โปรไฟล์หน้ามือหลังมือแบบนี้
จะทำงานกันได้อย่างไร
เหมือนเอาเด็กมหาลัยมาเป็นลุกน้องเด็กอนุบาล

เฮงซัง GetOut !!
lanlaclub
Newbie
*

คะแนนความรัก: +5/-1

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2019, 08:37:18 PM »

ขอ 4. อย่างจากผู้เกี่ยวข้อง ไม่ว่าจะเป็นชุดนี้หรือชุดต่อไป

1. อย่าไปก้าวก่ายการทำงานเขา ไม่ไปล้วงลูก แต่ support เขา เพราะเขาเก่งกว่าทุกคนในประเทศไทย รวมถึงโค้ชเฮงแน่ ๆ ในเรื่องฟุตบอล
2. ให้เวลาเขาทำให้ อย่ารีบวัดผล ระบบที่มันเน่าเฟะอยู่ 20-30 ปีที่ผ่านมา มันอาจจะใช้เวลานานกว่าปกติในการ reformat และ install software ตัวล่าสุดเข้ามา
3.  ผู้บริหารสมาคม ชุดใหม่ถ้าไม่ใช่ชุดนี้ อย่าอีโก้ อย่ามารื้ออะไรที่เขาได้ริเริ่มสร้างไว้

เห็นด้วยคับ จะได้เลิก. ปาหอกเข้ารกซะที ถ้าให้ดี ข้อ3. สำคัญมากคับ ใครก็ตาม ที่เข้ามาเพิ่มได้คับ แต่อย่าลด และเพิ่มอีกข้อ 5ไม่กลับไปทุจริตอีก ถ้าจะให้ดี. ท่านที่จะมาใหม่หรือหน้าเก่า คือหนุนวิทยาศาสตร์การกีฬาให้หนักกว่าเดิม 10. เท่า ของที่เป็นอยู่ ให้ครอบคลุมเยาวชนทั้งประเทศ. ถึงจะสู้ยุโรปได้    และให้ทุนส่งคนไทยหัวกะทิไปเรียนด้านฟุตบอลในสถาบันชั้นนำในต่างประเทศซะแล้วมาสอนในมหาวิทยาลัยไทย  เพื่ออนาคตจะได้มีคนพูดได้เต็มปากว่าเรามีวิถีของเราเอง  ร.5สร้างชาติไทย สู้ยุโรปแบบนี้คับ
outsider
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +38/-21

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2019, 08:43:45 PM »

แล้ว พี่เฮงเขาตำแหน่งอะไร หรือว่า จะเป็นตำแหน่ง ผู้บัญชาการ ผอ.เทคนิค
ยายทอง
กันตรึม !!!
Hero Member

คะแนนความรัก: +699/-824

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2019, 08:58:31 PM »

พึ่งนับหนึ่ง  เอาใจช่วยครับ
thampitak su
Hero Member

คะแนนความรัก: +816/-472

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2019, 09:01:27 PM »

โปรไฟล์หรู หวังว่าทุกอย่างจะดีขึ้น
ka-roo
Sr. Member

คะแนนความรัก: +191/-169

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2019, 09:41:43 PM »

3.  ผู้บริหารสมาคม ชุดใหม่ถ้าไม่ใช่ชุดนี้ อย่าอีโก้ อย่ามารื้ออะไรที่เขาได้ริเริ่มสร้างไว้

เห็นด้วยคับ จะได้เลิก. ปาหอกเข้ารกซะที ถ้าให้ดี ข้อ3. สำคัญมากคับ ใครก็ตาม ที่เข้ามาเพิ่มได้คับ แต่อย่าลด และเพิ่มอีกข้อ 5ไม่กลับไปทุจริตอีก ถ้าจะให้ดี. ท่านที่จะมาใหม่หรือหน้าเก่า คือหนุนวิทยาศาสตร์การกีฬาให้หนักกว่าเดิม 10. เท่า ของที่เป็นอยู่ ให้ครอบคลุมเยาวชนทั้งประเทศ. ถึงจะสู้ยุโรปได้    และให้ทุนส่งคนไทยหัวกะทิไปเรียนด้านฟุตบอลในสถาบันชั้นนำในต่างประเทศซะแล้วมาสอนในมหาวิทยาลัยไทย  เพื่ออนาคตจะได้มีคนพูดได้เต็มปากว่าเรามีวิถีของเราเอง  ร.5สร้างชาติไทย สู้ยุโรปแบบนี้คับ

+ให้ จขกท. และสองท่านนี้เลยครับ  แสดงถึงการมีวุฒิภาวะบอลไทยมากโข
wawa
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +192/-450

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2019, 03:19:15 AM »

บางทีการที่ผลงานทีมชาติไม่ดี ในช่วงที่ผ่านมา 3 ปี จะไปโทษนายก ให้นายก มันก็ไม่สมควร เพราะทุกอย่างมันมีเวลาของมัน จะให้มืออาชีพเขาเข้ามาทำปีแรกๆเลย เขาคงไม่มาหรอก เพราะไม่มีอะไรสักอย่าง มีแต่หนี้กับคดี แต่3ปีที่ผ่านมา นายกได้สร้างรากฐาน โครงสร้างไว้มีอนาคตดีมาก และผมคิดว่าเราจะไม่ขึ้นๆลงๆเหมือนในอดีตที่ผ่านมา แต่เราจะมีมาตรฐานและจะพัฒนาต่อไป แต่อาจจะต้องใช้เวลาหลังจากนี้อีกสักพักจึงจะเห็นผล นายกคนนี้ผมคิดว่า จริงจังและเอาใจใส่และจริงใจกับวงการฟุตบอลมาก
etai
Sr. Member

คะแนนความรัก: +131/-138

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2019, 09:10:52 AM »

บางทีการที่ผลงานทีมชาติไม่ดี ในช่วงที่ผ่านมา 3 ปี จะไปโทษนายก ให้นายก มันก็ไม่สมควร เพราะทุกอย่างมันมีเวลาของมัน จะให้มืออาชีพเขาเข้ามาทำปีแรกๆเลย เขาคงไม่มาหรอก เพราะไม่มีอะไรสักอย่าง มีแต่หนี้กับคดี แต่3ปีที่ผ่านมา นายกได้สร้างรากฐาน โครงสร้างไว้มีอนาคตดีมาก และผมคิดว่าเราจะไม่ขึ้นๆลงๆเหมือนในอดีตที่ผ่านมา แต่เราจะมีมาตรฐานและจะพัฒนาต่อไป แต่อาจจะต้องใช้เวลาหลังจากนี้อีกสักพักจึงจะเห็นผล นายกคนนี้ผมคิดว่า จริงจังและเอาใจใส่และจริงใจกับวงการฟุตบอลมาก

เห็นด้วย สิ่งที่เรียกว่ามาตราฐาน สิ่งอำนวยความสะดวกเราไม่เคยมีเลย
ในอดีตเรา มีแต่หนี้สิน แล้วเราจ้างเขามาจะให้เขานั่งทำงานที่ใหน ลงงานภาคสนามที่ใหนก็ไม่มี
สำนักงาน สมาคมก็เพิ่งจะมี เป็นรูปธรรม ศูนย์ฝึก ก็เพิ่งจะมี ศุนย์ฝึกที่หนองจอกก็เข้าไม่ได้
ท่าน VV ไม่เปิดทางให้ ก็ต้องมาทำที่ ม.กรุงเทพธนฯตอนนี้

ผลงานมันจะดีได้ไง สนามซ้อมก็ไม่มี สนามแข่งก็ไม่มี ทีมชุดนายก สมยศ เข้ามา
อันดับแรก ไม่ต้องพัฒนาใดๆทั้งสิน จ่ายหนี้ สรรพากร กับ ที่พักโรงแรม+อาหารที่ติดเขาอยู่
สร้างสำนักงาน ที่ทำงาน ที่ประชุมที่วางแผน สนามซ้อมที่เก็บตัวเยาวชน สิ่งนี้คืออนาคตที่ยังยืน

ในอดีต เราสร้างแต่ผลงานทีมชาติ ให้เราลืมสิ่งสำคัญไป ตามผลการแข่งขัน แฟนๆแบบเราฝันค้างตลอด
ผลงานไม่เคยไปถึงที่สุดสักที วนเวียนเท่าเดิม

ผมไม่ได้อวยอะไรเขานะ แต่ผมเห้นสิ่งที่เขาทำมากกว่า
-3-
Hero Member

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ ๆ ๆ

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2019, 09:35:12 AM »

แล้ว พี่เฮงเขาตำแหน่งอะไร หรือว่า จะเป็นตำแหน่ง ผู้บัญชาการ ผอ.เทคนิค

ถ้าอ้างอิงตามนี้ พี่เฮง = ประธานเทคนิกครับ
https://www.facebook.com/cometogether2017/posts/2339572943029750

กลุ่มที่ 2. ด้านเทคนิค ประกอบด้วย นายวิทยา เลาหกุล ประธานพัฒนาเทคนิค สมาคมฟุตบอลเเห่งประเทศไทย, นายอดิศักดิ์ เบ็ญจศิริวรรณ ประธานพัฒนาฟุตซอลแห่งชาติ, และ ดร.จตุพร ประมลบาล ผู้อำนวยการศูนย์พัฒนาศักยภาพกีฬาฟุตบอล

ที่ผมเข้าใจ
เฮง = ประธานเทคนิก
การ์เลส = ผอ เทคนิก

ฮี่ ๆ ๆ
bangsusu
Full Member

คะแนนความรัก: +86/-23

ชัยชนะของทีมชาติไทย คือความสุขในใจของผม

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2019, 09:49:10 AM »

ผมว่าคัดบอลโลก ก็ไม่ดีขึ้นหรอกครับถึงได้โค้ชดี เพราะเราได้เท่านี้แล้ว ชุดนี้ก็ขาลงกันส่วนใหญ่แล้ว
กับชุดที่ได้ไป 10 ทีมสุดท้ายครั้งก่อน
= ใช่ๆครับ คัดบอลโลกครั้งนี้ ขออยู่ที่3ในกลุ่มผมพอใจละ แต่รอดูจับสลากอีกที
ชุดใหม่ที่มีแววดี ที่น่าจะมาทดแทนพี่ได้ก็ต้องรออีกนิด  ก่อนหน้านี้ผมมองยู23เราเจ๋ง  แต่โดนเหงียนมาบันทอนไปนิดหน่อย  ไม่เป็นไรแพ้วันนี้เพื่อชนะในวันหน้า 
ex_taifootball
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +49/-61

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2019, 09:58:14 AM »

ปัจจุบันไม่คุย คุยแต่ยาวๆ ขายฝัน

อย่าลืมขายผลงานด้วยนะครับท่านผู้นำ
ex_taifootball
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +49/-61

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2019, 10:00:23 AM »

ถ้าอ้างอิงตามนี้ พี่เฮง = ประธานเทคนิกครับ
https://www.facebook.com/cometogether2017/posts/2339572943029750

กลุ่มที่ 2. ด้านเทคนิค ประกอบด้วย นายวิทยา เลาหกุล ประธานพัฒนาเทคนิค สมาคมฟุตบอลเเห่งประเทศไทย, นายอดิศักดิ์ เบ็ญจศิริวรรณ ประธานพัฒนาฟุตซอลแห่งชาติ, และ ดร.จตุพร ประมลบาล ผู้อำนวยการศูนย์พัฒนาศักยภาพกีฬาฟุตบอล

ที่ผมเข้าใจ
เฮง = ประธานเทคนิก
การ์เลส = ผอ เทคนิก

อ.เฮง รอกวนอยู่รับเงินเท่านั้นนะครับ อย่าได้เข้ามามีบทบาทนะครับ ขอให้ฝรั่งทำงานได้เต็มที่ 😁😁
kidz กลุ่มเสื้อบอลไทย168
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +581/-165

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2019, 10:08:13 AM »

เห็นด้วย สิ่งที่เรียกว่ามาตราฐาน สิ่งอำนวยความสะดวกเราไม่เคยมีเลย
ในอดีตเรา มีแต่หนี้สิน แล้วเราจ้างเขามาจะให้เขานั่งทำงานที่ใหน ลงงานภาคสนามที่ใหนก็ไม่มี
สำนักงาน สมาคมก็เพิ่งจะมี เป็นรูปธรรม ศูนย์ฝึก ก็เพิ่งจะมี ศุนย์ฝึกที่หนองจอกก็เข้าไม่ได้
ท่าน VV ไม่เปิดทางให้ ก็ต้องมาทำที่ ม.กรุงเทพธนฯตอนนี้

ผลงานมันจะดีได้ไง สนามซ้อมก็ไม่มี สนามแข่งก็ไม่มี ทีมชุดนายก สมยศ เข้ามา
อันดับแรก ไม่ต้องพัฒนาใดๆทั้งสิน จ่ายหนี้ สรรพากร กับ ที่พักโรงแรม+อาหารที่ติดเขาอยู่
สร้างสำนักงาน ที่ทำงาน ที่ประชุมที่วางแผน สนามซ้อมที่เก็บตัวเยาวชน สิ่งนี้คืออนาคตที่ยังยืน

ในอดีต เราสร้างแต่ผลงานทีมชาติ ให้เราลืมสิ่งสำคัญไป ตามผลการแข่งขัน แฟนๆแบบเราฝันค้างตลอด
ผลงานไม่เคยไปถึงที่สุดสักที วนเวียนเท่าเดิม

ผมไม่ได้อวยอะไรเขานะ แต่ผมเห้นสิ่งที่เขาทำมากกว่า

บวกให้ทั้งสองท่านครับ

Silp Foto
Hero Member

คะแนนความรัก: +71/-141

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2019, 11:17:23 AM »

ลองดูซักตั้ง

dragon_east
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +173/-99

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2019, 11:34:54 AM »

ถ้าจะให้ดีขึ้นต้องใช้เวลา เห็นด้วยครับ
แต่อะไรที่มันดีอยู่แล้ว  ก็อย่าให้มันแย่กว่าเดิม นะครับ
ผลงานทีมชาติที่มนดีในระดับหนึ่งแล้ว ก็ควรจะรักษามันไว้
อันนี้ นายกต้องรับผิดชอบครับ เพราะท่านเป็นคนเปลี่ยนนะครับ
แทนที่จะต่อยอด ท่านไปเปลี่ยนระบบทีมชาติ

การจะทำไทยแลนด์เวย์ นะ จะมาเปลี่ยนทีมชุดใหญ่ในปัจจุบัน นะ มันยากมาก
ควรจะเริ่มเปลี่ยน ตั่งแต่ u12 มาที่ละชุด
แทนที่ชุดใหญ่ท่านจะใช้ระบบเดิมต่้อยอดไป แล้วค่อยมาไทยแลนด์เวย์ เริ่ม u12

นี่คือการตัดสินใจของสมยศ เอง ดังนั้น ต้องรับผิดชอบและโดนด่าก็ถูกแล้ว

'Glory Glory  ไทยแลนด์สู้สุดเดช
'Glory Glory เราจะเชียร์คุณสุดใจ
ขอให้สู้ สู้เพื่อเราชาวไทย และเราจะเดินไปด้วยกัน
ไทยแลนด์ ไทยแลนด์
loeicity2029
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +293/-546

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2019, 12:26:09 PM »

Indy
Newbie
*

คะแนนความรัก: +9/-11

| | |
« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2019, 12:55:49 PM »

ผมหละกลัว ตั้งมาเพื่อลดกระแสช่วงนี้อยู่ไปแป๊บเดียว แล้วก็ลาออกเหตุผลก็เหมือนเดิมเป็นปัญหาครอบครัวต้องกลับไปจัดการ บลาๆๆ ทิ้งให้แฟนบอลอย่างเราอ้าปากหวอรอต่อไป  สาธุขอให้ผมคิดผิดทีเถอะ
thon law
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +789/-1445

new world order

| | |
« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2019, 02:11:32 PM »

ตำแหน่งนี้ใช่ตำแหน่งที่ฟีฟ่าจ่ายไหมครับ

how u live and how u fly , smiles u give and tears u cry , and all u touch and all u see , is all u life will ever be
jeed @leo
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +303/-114

ปานหว่าคนป่ามีปืน...ซำกับขี้ทูตหป่งเล็บ

| | |
« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2019, 03:24:24 PM »

ก็ทำงานภายใต้บล็อก อาจารย์เฮงละครับ อาจารยืเฮงน่าจะเป็นที่ปรึกษาของคนมาใหม่ละครับ
golfguru
Newbie
*

คะแนนความรัก: +2/-1

| | |
« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2019, 02:30:28 AM »

ดูดีมีความหวัง 
Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +283/-497

| | |
« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2019, 06:18:20 AM »

ถ้าอ่านอีกกระทู้นึงจะรู้ว่าจะไม่มีใครมาครอบงำเขาได้

เขามีแนวทางของเขาถ้าเห็นไม่ตรงกันและไปก้าวก่ายเขาก็คงไม่อยู่
tonmania
Full Member
**

คะแนนความรัก: +318/-568

| | |
« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2019, 07:05:37 AM »

ยังไม่ทันทำอะไร ก็กลัวกันไปร้อยแปดพันเก้าเสียแล้วหละครับ....อยากจะเปลี่ยนแปลงแต่ก็กลัวไปซะทุกอย่างจนไม่เป็นอันทำอะไร...ยินดีกับสภาพเดิมหรือไงครับ...ผมนี่ยอมใจเลย
-3-
Hero Member

| | |
« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2019, 09:40:39 AM »

ยังไม่ทันทำอะไร ก็กลัวกันไปร้อยแปดพันเก้าเสียแล้วหละครับ....อยากจะเปลี่ยนแปลงแต่ก็กลัวไปซะทุกอย่างจนไม่เป็นอันทำอะไร...ยินดีกับสภาพเดิมหรือไงครับ...ผมนี่ยอมใจเลย

ยอมรับตรง ๆ ว่ากลัวครับ

กลัวว่าการ์เลสจะไม่มีอิสระในการทำงานเท่าที่ควร

ฮี่ ๆ ๆ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์