Thailandsusu Webboard
มิถุนายน 22, 2018, 08:01:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังจะไปได้ดีกับงานใหม่ หัวหน้ากับรองลาออกจากงาน มีวี่แววแผนกลาออกยกทีม  (อ่าน 2960 ครั้ง)
deawfico
Hero Member

คะแนนความรัก: +572/-1698

| | |
« เมื่อ: มกราคม 31, 2018, 11:24:42 AM »

จะทำไงดีครับ ผมเพิ่งมารับตำแหน่งอาวุโสได้เกือบจะครบปีแล้ว ทุกอย่างกำลังจะลงตัวสำหรับผม แต่วันนี้เกิดการเปลี่ยนแปลงมีการทะเลาะกันระหว่างหัวหน้ากับ MD. สุดท้ายจบกันด้วยการลาออกของหัวหน้าของผมและรองหัวหน้าก็ตามไป. เหลือผมที่ตำแหน่งใหญ่สุดในแผนก. ทุกสิ่งอย่างดูอ้างว้าง มีวี่แววจะลาออกกันทั้งแผนก. รู้สึกเครียดมากครับ. จะลาออกความรับผิดชอบก็เยอะ แต่อยู่ต่อก็ลำบาก...

ชีวิตที่สันโดษย่อมมีความสุขเสมอ
nextseven
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +210/-36

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 31, 2018, 11:26:10 AM »

เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆ
hartmann
ฮูย่า!
Hero Member

คะแนนความรัก: +204/-391

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 31, 2018, 11:31:45 AM »

รับสมัครผมเป้นลูกน้องด้วยครับ เดี๋ยวเคลียร์ให้ ฮรี่ๆ

เชียร์เข้าไป พวกเรามา cheer Thailand!
pongonwon
Hero Member

คะแนนความรัก: +431/-1491

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 31, 2018, 11:34:43 AM »

ปรับตัวให้อยู่ได้นะครับ
ลองดันให้สุด

แต่ถ้าไม่ไหวก็ระหว่างนี้หางานใหม่ไปพลางๆครับ
Rang Angsila
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +605/-125

ดูบอลเพื่อความสุขบันเทิงใจเท่านั้น

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 31, 2018, 11:45:25 AM »

โอกาสของคุณมาถึงแล้วครับ  อย่าคิดแต่ว่าเรายังโตไม่พอ  คนจะโตใจต้องพร้อม
ถ้าเรายังอยู่..  เขาอาจให้มีผู้จัดการคนอื่นมาดูแล...   แต่เพราะเหลือเราเป็นแกนหลักที่เขาต้องพึ่ง  เลยความสำคัญของเรายิ่งเพิ่ม
นี่คือโอกาสที่ดี  ที่สมบูรณ์สำหรับคนจะได้เติบโตครับ   ใช้โอกาสตอนนี้ให้คุ้มครับ  อย่าคิดตามๆคนอื่นไปด้วย
เพราะถ้าเกิดออกไปแล้วเคว้ง...  ก็ไม่เป็นผลดีอะไรกับเรา   พวกนั้นเขาก็ไม่ได้ต้องรับผิดชอบอะไรกับปากท้องเราเลย   
BBLOVETT
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +50/-39

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 31, 2018, 12:05:18 PM »

เป็นกำลังใจให้ครับ เอาเลยท่านโอกาศมาเเล้ว
Sawang magg
เชียร์บอลไทยไม่เสียตังค์
Full Member

คะแนนความรัก: +52/-119

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 31, 2018, 01:23:33 PM »

โอกาสของคุณมาถึงแล้วครับ  อย่าคิดแต่ว่าเรายังโตไม่พอ  คนจะโตใจต้องพร้อม
ถ้าเรายังอยู่..  เขาอาจให้มีผู้จัดการคนอื่นมาดูแล...   แต่เพราะเหลือเราเป็นแกนหลักที่เขาต้องพึ่ง  เลยความสำคัญของเรายิ่งเพิ่ม
นี่คือโอกาสที่ดี  ที่สมบูรณ์สำหรับคนจะได้เติบโตครับ   ใช้โอกาสตอนนี้ให้คุ้มครับ  อย่าคิดตามๆคนอื่นไปด้วย
เพราะถ้าเกิดออกไปแล้วเคว้ง...  ก็ไม่เป็นผลดีอะไรกับเรา   พวกนั้นเขาก็ไม่ได้ต้องรับผิดชอบอะไรกับปากท้องเราเลย   
.ใช่ครับ ทำงานทุกอย่างมันมีปัญหา ถือว่าเป็นโอกาสของเรา ช่วง สุญญากาศ
siamesecat
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +477/-364

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 31, 2018, 01:27:28 PM »

อยู่ที่ใจครับ คิดว่าทำได้ก็ทำได้

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
เอชาญ
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +138/-51

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 31, 2018, 01:46:27 PM »

อยู่เพื่อก้าว อย่าอยู่เพื่อตาม
โอกาสมีต้องคว้า แสดงความสามารถของเราให้เขาเห็นว่าเราอยู่ได้ด้วยตัวเอง
จอมห้าวหัวเสือ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +25/-6

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 31, 2018, 04:41:31 PM »

อย่าให้ปัญหาของคนอื่น มาตัดโอกาสของเราครับ

สโมสรฟุตบอลตำรวจ - www.pufc.co.th
สโมสรฟุตบอลสิงห์บุรี - www.singburifc.com
สโมสรฟุตบอลราชนาวี - www.navyfc.co.th
สโมสรฟุตบอลทหารบก - www.armyufc.com
สโมสรฟุตบอลทหารอากาศ - www.airforceunited.com
พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +587/-711

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 31, 2018, 04:45:14 PM »

คิดถึงบ้านล่ะสิ...ฮิฮิ...หยอกๆ

WPP.North
Hero Member

คะแนนความรัก: +122/-954

@พันธมิตร_ท่าน ded_ded

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 31, 2018, 05:31:13 PM »

ลา ออกแม่ม..คับ ฮรี่ๆๆๆๆ  อิสรภาพ รอ อยู่
PATRIOT of SIAM
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +192/-143

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 31, 2018, 06:07:31 PM »

ต่างกับผมเลย ทุกวันนี้ ภาระงาน มีมาก จนคิดว่า ทำไมเราแก่เร็วขนาดนี้ แป๊ปๆ ปีใหม่ นี่ก็จะสิ้นมกราและ
Hooligan
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +146/-95

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 31, 2018, 06:22:30 PM »

ออกไปแล้วลูกเมียจะเอาอะไรกิน
มีโอกาศแสดงความสามารถมาถึงแล้ว
ถ้าทำได้อนาคตที่ดีรออยู่

ถ้าคิดว่าไม่มีฝีมือ ที่อยู่มาได้เพราะหัวหน้าที่ลาออกไป
คุณก็ออกไปพร้อมกับคนอื่นได้เลย คิดว่างานทุกวันนี้มันหาได้ง่ายๆ หรือ

อยากเห็นคนไทยสามัคคี
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +155/-110

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 31, 2018, 06:25:24 PM »

อย่าให้แค่ที่ทำงาน มาบงการชีวิตเราครับ งาน เงิน มีให้หาเยอะแยะ อยู่ที่เราจะไขว่คว้ามันหรือเปล่า
ทำชิ่ง 1-2
Sr. Member

คะแนนความรัก: +175/-64

my2Screens.com แอพเล่นเว็ปพร้อมดูยูทูป

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 31, 2018, 06:27:32 PM »

ตำแหน่งหัวหน้าคุณก็ว่างไงครับ !!!

2Screens : แอพไอโฟน Free เอาไว้เล่นสู้ๆพร้อมกับดูยูทูปพร้อมกัน
http://my2screens.com/

paradize_9 level
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +43/-18

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 31, 2018, 06:39:43 PM »

โอกาสของคุณมาถึงแล้วครับ  อย่าคิดแต่ว่าเรายังโตไม่พอ  คนจะโตใจต้องพร้อม
ถ้าเรายังอยู่..  เขาอาจให้มีผู้จัดการคนอื่นมาดูแล...   แต่เพราะเหลือเราเป็นแกนหลักที่เขาต้องพึ่ง  เลยความสำคัญของเรายิ่งเพิ่ม
นี่คือโอกาสที่ดี  ที่สมบูรณ์สำหรับคนจะได้เติบโตครับ   ใช้โอกาสตอนนี้ให้คุ้มครับ  อย่าคิดตามๆคนอื่นไปด้วย
เพราะถ้าเกิดออกไปแล้วเคว้ง...  ก็ไม่เป็นผลดีอะไรกับเรา   พวกนั้นเขาก็ไม่ได้ต้องรับผิดชอบอะไรกับปากท้องเราเลย  

โอกาสนี้แหละครับ ....คุณจะเป็นคนสำคัญสุดๆ ในสายตาของหัวหน้าใหม่
ประสบการณ์ของผมคือ เคยเข้าทำงานใหม่ ในแผนกที่คนอื่นลาออกหมด เหลือคนเก่าแค่คนเดียว ผมต้องไปเป็นหัวหน้าเค้า....
ทำงานกันแบบหามรุ่งหามค่ำ กินข้าว เช้าสายบ่ายเย็น บางวันถึงดึกนอนค้างที่บริษัทเลยก็มี ....ตัวติดกัน จนโดนแซวให้ ให้ไปแต่งงานกันก็มี (น้องมันเป็นผู้ชายนะ 55555)

เพราะหัวหน้าใหม่ที่เข้ามา ก็ไม่รู้ว่าแฟ้มเอกสารเก็บไว้ตรงไหน ไฟล์ข้อมูลเก่าอยู่คอมเครื่องไหนบ้าง  เวลาเข้าประชุมกับแผนกอื่น ต้องหิ้วคุณเข้าไปด้วยทุกครั้ง Project ต่างๆ ที่เคยตกลงทำกับแผนกๆ อื่นๆ มีอะไรค้างอยู่บ้าง คุณนั้นแหละครับ จะเป็น "พระเจ้า" ของเค้า

ถ้าคุณแน่จริง มั่นใจในความสามารถของคุณ ลุยไปเลยครับ ..."เพชรแท้ อยู่ในตมก็ยังเป็นเพรช อยู่ดีครับ"  สู้ๆ ๆ
sangsood7
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +83/-54

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 31, 2018, 07:25:59 PM »

ถ้าเขาไม่กดดันให้ออกก็อย่าออกครับ อนาคตอาจจะดีก็ได้ครับ เป็นกำลังใจให้ครับ

Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2463/-3384

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 31, 2018, 08:40:43 PM »

เป็นกำลังใจให้นะ

ลมหายใจคือฟุตบอล
T_Bunny@BEC.TERO
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +834/-594

น้องพลอย FC

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2018, 10:24:36 AM »

ขอพูดในฐานะ เคยตกอยุ่สภาวะคล้ายๆกัน

ผมก็เคยงัดกับเจ้าของบริษัท ถ้าคิดว่าท่านเป็นลูกหม้อหรือเป็นคนที่เจ้านายให้ความสำคัญ ขอให้ท่านสู้และพิสูจน์ให้เจ้านายเห็นจนสุดความสามารถ แล้วโอกาสของเราที่จะเติบโตจะเปิดกว้างในสถานณการณ์ล่อแหลมแบบนี้

แต่

ถ้าท่านไม่เป็นที่โปรดของเจ้านาย ผมวิเคราะห์ว่าท่านอาจจะอยู่ตำแหน่งเดิมๆ นั่่นแหล่ะ แต่เค้าจะหาหัวหน้าคนใหม่ Set ทีมใหม่ (อาจจะดึงๆคนที่คอนโทรลได้) ซึ่งถ้าท่านอยู่ได้ก็ถือว่าได้ไปต่อ แต่ถ้าท่านอึดอัดหรือมีปัญหากะทีมใหม่ เข้าทางเจ้านายเลยทีนี้ ว่าง่ายๆ คือโดนบีบทางอ้อมนั่นล่ะ (ออฟฟิตผมถ้าเค้าใช้วิธีนี้ไม่ได้ผล สุดท้ายคือจ้างออก เงินเดือน+ค่าตกใจ รวม 7 เดือน)

กิจกรรมวันหยุด ขอดูบอลไทยก็พอแล้วว/Users/KURON/Desktop/mourn.png
deawfico
Hero Member

คะแนนความรัก: +572/-1698

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2018, 10:30:23 AM »

ขอพูดในฐานะ เคยตกอยุ่สภาวะคล้ายๆกัน

ผมก็เคยงัดกับเจ้าของบริษัท ถ้าคิดว่าท่านเป็นลูกหม้อหรือเป็นคนที่เจ้านายให้ความสำคัญ ขอให้ท่านสู้และพิสูจน์ให้เจ้านายเห็นจนสุดความสามารถ แล้วโอกาสของเราที่จะเติบโตจะเปิดกว้างในสถานณการณ์ล่อแหลมแบบนี้

แต่

ถ้าท่านไม่เป็นที่โปรดของเจ้านาย ผมวิเคราะห์ว่าท่านอาจจะอยู่ตำแหน่งเดิมๆ นั่่นแหล่ะ แต่เค้าจะหาหัวหน้าคนใหม่ Set ทีมใหม่ (อาจจะดึงๆคนที่คอนโทรลได้) ซึ่งถ้าท่านอยู่ได้ก็ถือว่าได้ไปต่อ แต่ถ้าท่านอึดอัดหรือมีปัญหากะทีมใหม่ เข้าทางเจ้านายเลยทีนี้ ว่าง่ายๆ คือโดนบีบทางอ้อมนั่นล่ะ (ออฟฟิตผมถ้าเค้าใช้วิธีนี้ไม่ได้ผล สุดท้ายคือจ้างออก เงินเดือน+ค่าตกใจ รวม 7 เดือน)
พรุ่งนี้หัวหน้าผมมาทำงานวันสุดท้ายแล้วครับ สำหรับผมไม่คิดอะไรอีกแล้ว เพราะอย่างไรเหตุการณ์แบบนี้ก็ต้องเกิดขึ้นสักวันไม่ช้าก้เร็ว สิ่งเดียวที่ผมทำได้คือทำหน้าที่ตัวเองให้ดีที่สุดพอ มีไรก็ค่อยมาระบายความเครียดกับชาวสู้ๆครับ ฮรี่ๆๆ

ชีวิตที่สันโดษย่อมมีความสุขเสมอ
Zamorano
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +14/-12

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2018, 10:52:18 AM »

โอกาสครับ
รับเลย
คุณจะได้เป็นที่ 1
ส่วนพวกเขาลาออกก้เรนื่องของพวกเขา แต่เรายังเป็นเพื่อนกันได้
งานคืองาน ต้องแยกครับ อย่าตามกระแส

chaiyaphum city
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +26/-15

อัดให้เละ

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2018, 12:07:46 PM »

แต่

พรุ่งนี้หัวหน้าผมมาทำงานวันสุดท้ายแล้วครับ สำหรับผมไม่คิดอะไรอีกแล้ว เพราะอย่างไรเหตุการณ์แบบนี้ก็ต้องเกิดขึ้นสักวันไม่ช้าก้เร็ว สิ่งเดียวที่ผมทำได้คือทำหน้าที่ตัวเองให้ดีที่สุดพอ มีไรก็ค่อยมาระบายความเครียดกับชาวสู้ๆครับ ฮรี่ๆๆ
ยินดีรับฟังครับ

พลิกแพลงได้ อะไรดีก็ทำไป ใช้ชีวิตให้คุ้ม
thon law
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +761/-1343

new world order

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2018, 12:32:32 PM »

เนเจอร์ของบริษัทคุณเป็นอย่างไร เน้นระบบทีมเวิร์คหรือปล่าว  ถ้าเน้น ก็คงไม่ใช้ตัวคุณก็ได้เพราะคุณอาจจะดีลกับทีมใหม่ลำบากกว่า แต่นั่นแหล่ะ คุณไม่มีอะไรผิดก็หน้ามึนเข้าไปทำเถอะครับ ส่วนคุณก็อาจมองหาลู่ทางสำรองไว้เผื่อบริษัทคุณยอมจ้างออก

how u live and how u fly , smiles u give and tears u cry , and all u touch and all u see , is all u life will ever be
qqcivil
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +134/-85

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2018, 12:49:41 PM »

อย่าพึ่งวิตกกับสิ่งที่ยังไม่เกิดครับ การเปลี่ยนแปลงอาจดีขึ้นก็ได้
WPP.North
Hero Member

คะแนนความรัก: +122/-954

@พันธมิตร_ท่าน ded_ded

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2018, 07:09:56 AM »

เชียร์ ให้ ลาออกๆๆๆๆๆ คับ อิสระ รออยู่จะให้เขามาโขกสับใช้งานทำไม แบ่งปันเงินน้อยนิดทำไม..มนุษย์ เงินเดือน ทำธุกิจ รวยกว่าเยอะ ตัวอย่างเมืองไทย เจ้าสัวธุรกิจ มีถมไป ดังนั้น ลาออกโลดๆๆๆ คับ
sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +375/-222

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2018, 08:37:25 AM »

อ๋อ....ท่านWPP.North ทำงานอะไรครับทุกวันนี้ เผื่อจะได้ขอคำชี้แนะหน่อย

teerarod_AV111
Rock 'n Roll Never dies
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +668/-231

Impossible is nothing

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2018, 09:37:39 AM »

สถานการณ์สร้างวีรบุรุษครัช ฮี่ๆๆ
CHAO THE MAN
VIP member
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +260/-73

A hero can be anyone.

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2018, 09:59:47 AM »

คิดว่าทำได้หน่ะท่าน แต่เหนื่อยหน่อย

Stay Strong and Move on !!!
KWANGPUNBA
Newbie
*

คะแนนความรัก: +3/-11

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2018, 12:23:53 PM »

สู้ๆ ครับ ผมเคยผ่านจุดนี้มาแล้ว

jugkarin
SHARK PHANTHONG
Full Member

คะแนนความรัก: +118/-293

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2018, 01:22:46 PM »

ดู offer ก่อนครับ ออกฟรี เสียของ
ป๊อกกี้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1200/-260

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2018, 01:29:28 PM »

อ๋อ....ท่านWPP.North ทำงานอะไรครับทุกวันนี้ เผื่อจะได้ขอคำชี้แนะหน่อย

ใช่ๆ รอฟังด้วยคน ตอนสลัดคราบมนุษย์เงินเดือน
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์