Thailandsusu Webboard
กรกฎาคม 26, 2017, 09:29:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยฝันแล้วรู้ว่าตนเองกำลังฝันอยู่บ้าง  (อ่าน 1671 ครั้ง)
deawfico
Sr. Member

คะแนนความรัก: +314/-1039

| | |
« เมื่อ: ธันวาคม 26, 2016, 10:14:56 PM »

มีคืนนึง สักเดือนที่แล้ว ผมเคยเป็นแบบว่า รู้ตัวเองกำลังฝัน ว่าอยู่ที่ไหนสักที่แต่คิดว่าไม่ใช่โลกครับ เพราะเห็นมีท้องฟ้าเป็นสีชมพู มีแสงสว่างจากที่หนึ่ง ผมรู้ตัวเองว่าเป็นฝัน ผมจึงเดินเข้าไปเพื่อพิสูจน์ ว่ามันคืออะไร แต่ดันได้ยินเสียงนาฬิกาปลุกไปก่อน   จึงเผลอตื่นขึ้นมา แต่ผมยังจำความฝันได้ดีครับ และรู้ตัวเองแน่ๆ จึงแปลกใจเหมือนกัน หลังจากนั้นผมพยายามจะฝันให้ได้แบบนี้อีกแต่ก็ทำไม่ได้เลยครับ  ใครมีประสบการณ์แบบนี้มาแชร์ให้ฟังหน่อยครับ

ชีวิตที่สันโดษย่อมมีความสุขเสมอ
thon law
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +721/-1212

new world order

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2016, 10:54:39 PM »

ผมก็เคยนะ ฝันซ้อนฝัน หรือฝันแบ่งเป็นวันๆเป็นซี่รี่ย์ก็มี มันทำให้ช่วงนั้นผมติดการนอนไปเลยครับ ประมาณไปรอดูฝันตอนต่อไปอย่างจดจ่อ😁😁😁

how u live and how u fly , smiles u give and tears u cry , and all u touch and all u see , is all u life will ever be
aunkub
Newbie
*

คะแนนความรัก: +8/-10

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2016, 11:08:21 PM »

เคยฝันแบบรู้ว่ากำลังฝัน...ช่วงวัยรุ่น จำได้ว่า... เรามีอิสระในโลกความฝัน แล้วก็เจอผู้หญิง....สวยๆ...เดินผ่านไปมา แล้ว...คิดเอาเองต่อนะครับ มันคือความฝันเราจะทำอะไรก็ได้นะ....    แต่เดี๋ยวนี้ไม่เคยฝันแบบนั้นแล้ว 555
[G]auss
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +163/-158

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2016, 11:56:50 PM »

https://en.wikipedia.org/wiki/False_awakening

ศึกษาต่อได้ที่นี่ครับ

sites.google.com/site/thyoungalgebraist/
paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +97/-345

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2016, 12:10:02 AM »

ถ้าเราไม่ได้หลับสนิทเราจะรู้ตัวว่าเรากำลังฝันอยู่ ผมเป็นบ่อย เวลารู้ตัวว่ากำลังฝันผมจะพยายามเหาะ หวัดดี เนื่อยด้วย บางทีก็จะเดินหาสาวๆ ถึงขั้นเปียกก็มี แต่รู้ตัวนะว่ากำลังฝันอยู่ ผมว่าเป็นเพาะหลับไม่สนิดสมองบางส่วนยังทำงานอยู่
Little dragon_TS91
This is Rajamangala
สมาชิกทั่วไป ไม่สามารถกด+ -
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +2708/-339

อยากกด + ให้ทุกท่าน ใจแทบขาด

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2016, 03:01:31 AM »

ผมเคยฝันครับ ตื่นมาเปียกเลย

บอลไทยในสายเลือด
chai-utd
Sr. Member

คะแนนความรัก: +106/-58

คนคอนสารไปชุม่อง

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2016, 03:46:38 AM »

สดๆร้อนๆครับเพิ่งฝัน รู้ตัวเลยล่ะ ไม่อยากเล่าเลย สยอง

mama_xi
Hero Member

คะแนนความรัก: +638/-1089

Japansusu !!

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2016, 07:59:53 AM »

เคยฝันว่าแก้ผ้าไป รร ไปถึงห้องเพื่อนๆ ก็แก้ผ้า ---
loeienter
Hero Member

คะแนนความรัก: +98/-121

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2016, 08:21:07 AM »

เคยฝันแปลกๆ ดังนี้...
เคย ฝันว่าเปิดประตูห้องเดินออกไปฉี่  แต่พอกลับเข้ามาเจอผู้หญิงแก่ไม่มีดวงตาไส่ชุดขาวนั่งเฝ้าร่างตัวเองอยู่ ผู้หญิงแก่หันมาชี้หน้า  ผมรีบวิ่งกระโดดเข้าร่างตัวเอง แล้วก็ตื่นมาแบบมึนๆประมาณตี3 

เคย ฝันว่าไปที่ไหนซักแห่ง แล้วก็พูดประโยชน์บางประโยชน์ สุดท้ายแล้วเหตุการจริงเราได้ไปที่นั่นจริงๆ แล้วก็พูดประโยชน์นั้นจริงๆ  แบบนี้แปลกมากๆ แต่นานๆจะเกิด

ตอนบวช เคยฝันว่ามีผู้หญิงผิวดำ หน้าตาดี มาหา ไม่เคยเห็นหน้ากันมาก่อน มาเกือบทุกคืน สุดท้ายนางข่มขืนผมซะงั้น  พอตื่นมาเฉะเปียกสบายตัวเลย   (คงเป็นเพราะบวชเกือบเดือน มันไม่ได้ระบาย)  ถามหลวงพี่ที่เคยนอนกุฏินั้นบอกว่า เคยเจอเหมือนกัน เออ แปลกดี

[/url]  [/img]
KaRaKaSaNG
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +743/-155

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2016, 08:55:24 AM »

ผมนี่แทบจะไม่มีคืนไหนที่ไม่ฝัน นี่คือสิ่งแปลกประหลาดหรือถือว่าเป็นปกติไม่รู้
แทบจะทุกเช้าจะต้องลุกขึ้นมาทบทวนความฝัน และเล่าสู่แม่ฟังบ้าง พี่สาวฟังบ้าง
มันเป็นการเริ่มสนทนา(ทางโทรศัพท์/ไลน์) กันในเกือบจะทุกเช้าของครอบครัวไปแล้ว
บ่อยครั้งผมเก็บเรื่องที่ผ่านมาในชีวิตประจำวันมาเป็นความฝัน
บ่อยครั้งสิ่งที่ฝันไปเมื่อคืน เกิดภาพฉายซ้ำในตอนเช้า มันเป็นเหมือน สิ่งที่เขาเรียกว่าแดจาวู มั้ง

แต่ความฝันสูงสุดคือผมเคยฝันว่าได้เข้าเฝ้าในหลวงรัชการที่ ๙ พร้อมสมเด็จพระนางเจ้าฯ
และเมื่อเร็วๆนี้ ผมก็ฝันว่าได้ตามเสด็จในหลวงรัชกาลที่ ๑๐ (ในฐานะราชองครักษ์ด้วย)

sakoncity
เชียร์บอลไทยเต็มหัวใจ
Hero Member

คะแนนความรัก: +244/-99

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2016, 09:18:32 AM »

ฝันเป็นประจำครับ แต่ที่ไม่ชอบที่สุดคือกึ่งฝันกึ่งตื่น แต่อยากขยับตัว ตะโกนหรือร้องให้คนช่วย กลับทำอะไรไม่ได้ คล้ายๆผีอำอันนี้เป็นบ่อยมาก เหมือนนอนไปนานๆแล้วร่างกายมันชา ต้องฝืนพยายามอยู่ตั้งนานกว่ามันจะขยับได้

Seamus O'grady
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +3518/-1498

ลิเวอร์พูลทั่วไทย..!!!

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2016, 09:34:59 AM »

ผมเคยฝันครับ ตื่นมาเปียกเลย

กับเพื่อนสาวในห้องเรียนหรือในสำนักงานล่ะครับ

แหล่งชุมนุมของตากล้องหน้าตาดี...ชาวสุราษฎร์ฯ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์