Thailandsusu Webboard
มิถุนายน 29, 2022, 09:58:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ★★★รู้จักกับ 12 ทีม จาก 3โถ ที่ทีมชาติไทยต้องเจอ ก่อนการจับสลาก AFC U23★by Manoi  (อ่าน 8932 ครั้ง)
Manoikub
Thailandsusu
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +1987/-138

| | |
« เมื่อ: กันยายน 12, 2015, 01:47:14 AM »

2016 AFC U-23 Championship

เสาร์ที่ 12 นี้แล้วซินะ ที่จะเป็นพิธีจับสลากฟุตบอลรายการใหญ่
ในฟุตบอลรายการ
2016 AFC U-23 Championship
รอบ 16 ทีมสุดท้าย ซึ่งจะแบ่งเป็น 4 สาย (A - D)
แล้วนำทีมที่ดีที่สุดสายละ 2 ทีมเข้าสู่รอบ 8 ทีมสุดท้าย
เพื่อเฟ้นหา 3 ทีมสุดท้ายที่จะไปเล่นโอลิมปิกฤดูร้อนที่ Brazil

ก่อนอื่นเรามาดูกันว่า U23 ในแต่ละสายว่ามีดีต่างกันเช่นไร
และพวกเราอยากอยู่ร่วมสายกับใคร  มาวางรูปแบบสายที่เราต้องการกันครับ

โถ 1

Qatar (เจ้าภาพ)

Qatar จะถูกจับให้ไปอยู่ใน กลุ่ม A โดยอัตโนมัติในฐานะเจ้าภาพ
Qatar เป็น1 ใน 3 ทีมในรอบ 16 ทีมสุดท้ายที่ไม่ได้ลงเล่นในเอเชียนเกมส์ที่ อินชอน (เกาหลีใต้)
และก็เป็นทีมเดียวที่ไม่ต้องลงเล่นในรอบคัดเลือก 2016 AFC U-23 Championship ที่ผ่านมา

แต่สิ่งที่น่ากลัวที่สุดของ Qatar ชุดนี้คือ ความเป็นเจ้าบ้าน ความคุ้นเคยสภาพอากาศ และ สภาพสนาม
และมีผู้เล่นที่มีรูปร่างสูงใหญ่และมีส่วนหนา และสิ่งที่สำคัญที่สุดคือ Qatar เห็นทีมคู่แข่งมาหมดแล้ว
ทั้ง 15 ทีม แต่ ทั้ง 15 ทีมที่ผ่านรอบคัดเลือกมาไม่เคยเห็นฟอร์มการเล่นของ Qatar ที่แท้จริงมาก่อนเลย

สรุป : อย่าได้อยู่สายเดียวกันเลยเป็นดีที่สุด

www.youtube.com/watch?v=bo6-b4c7UkE

Iraq (แช็มป์เก่า,อันดับ 3 เอเชียนเกมส์,แช็มป์กลุ่ม A ในรอบคัดเลือก)

ถ้าจะให้บอกความโหดของ Iraq ชุดนี้คงบอกได้ว่ามหาโหดมาก มีผู้เล่นหลายต่อหลายคนที่ติดทีมชาติชุดใหญ่
ในนัดที่เจอกับเราในบอลโลกคัดเลือกนัดที่ผ่านมา

Iraq U23 เคยได้ถึงอันดับ 4 ในโอลิมปิกเกมส์ที่ เอเธนส์ เมื่อปี 2004

อันดับ 3 เอเชี่ยนเกมส์ที่อินชอน โดยชนะไทยไป 1 - 0 ในนัดชิงที่ 3

เป็นแช็มป์ กลุ่ม A ในรอบคัดเลือก โดยยิงไปถึง 15 ลูก เสียเพียงแค่ 4 ประตู

Iraq ชุดนี้คือทีมที่เป็นแช็มป์เก่าเมื่อปี 2013 ซึ่งปีที่ Iraq ได้แช็มป์ได้พลิกหน้าประวัติศาสตร์โดยการ
ชนะทุกนัดในรอบสุดท้ายไล่ตั้งแต่รอบแบ่งกลุ่ม รอบ 8 ทีมสุดท้าย รอบ 4 ทีมสุดท้าย และรอบชิงชนะเลิศ
คว้าแช็มป์รายการนี้โดยชนะรวดทุกนัดตลอดทัวร์นาเมนต์
โดยไล่ตั้งแต่

ชนะ Saudi Arabia 3 - 1
ชนะ Uzbekistan 2 - 1
ชนะ China PR 1 - 0
ชนะ Japan 1 - 0
ชนะ South Korea 1 - 0

และกลับมาเจอ Saudi Arabia อีกครั้งในนัดชิงและชนะไป 1 - 0 คว้าแช็มป์รายการนี้เมื่อ 2 ปีที่แล้ว

สรุป : อยากบอกว่า ในจำนวนทีมจากโถ 1 ทีม Iraq นี่แหละที่โหดที่สุดในโถนี้ คงไม่ต้องบอกว่าขออย่าได้เจอกันอีกเล้ย

www.youtube.com/watch?v=_-7S-RXAAtQ

Saudi Arabia (รองแช็มป์เก่า,รอบ 8 ทีมสุดท้ายเอเชียนเกมส์,แช็มป์กลุ่ม C ในรอบคัดเลือก)

เป็นรองแช็มป์เก่ารายการนี้เมื่อครั้งที่แล้ว และแพ้เพียงแค่ 2 ครั้งในรายการกับทีมทีมเดียวคือ Iraq

เข้าถึงรอบ 8 ทีมสุดท้ายเอเชียนเกมส์ที่ อินชอน ก่อนพลาดท่าแพ้ Iraq 3 - 0 ตกรอบ 8 ทีมสุดท้าย
โดยก่อนหน้านั้นอยู่สายเดียวกับเกาหลีใต้เจ้าภาพ และได้อันดับ 2 ของกลุ่มซึ่งต้องไปเจอกับ Uzbekistan
ในรอบ 16 ทีมสุดท้ายและชนะไปได้ด้วยสกอร์ 3 - 2 ก่อนที่จะมาจบเส้นทางที่รอบ 8 ทีมสุดท้าย

เป็นแช็มป์กลุ่ม C ในรอบคัดเลือก แต่ทำผลงานได้ไม่เป็นที่น่าพอใจเท่าที่ควรแต่ก็เอาตัวรอดผ่านเข้ารอบมาได้
ด้วยการเป็นแช็มป์ กลุ่ม C ด้วยการชนะ 3 เสมอ 1 ยิงได้ 9 ประตู และเสีย 1 ประตู ซึ่งแมตช์ที่ย่ำแย่ที่สุดในรอบ
แบ่งกลุ่มก็คือแมตช์ที่เสมอกับ Afghanistan ไป 0 - 0 และมีสิ่งที่บ่งบอกอะไรบางอย่างให้เราได้รู้ว่า 6 ใน 9 ประตู
ที่ทำได้ในรอบคัดเลือกคือการยิงประตูในทีมทีมเดียวถึง 6 ลูกอย่าง Nepal ซึ่งนัดนั้นชนะไป 6 - 0 นั่นเท่ากับว่า
อีก 4 แมตช์ที่เหลือ Saudi Arabia ยิงไปได้เพียงแค่ 3 ประตูจาก 4 แมตช์ (บ่งบอกให้เรารู้ได้ว่าทีมมีปัญหาที่เกมรุก)

สรุป : เจอก็ได้ไม่เจอก็ได้ (ก็ดีกว่าเจอ Iraq)

www.youtube.com/watch?v=jHj_UHXiMzg

Jordan (อันดับ 3 รายการนี้เมื่อ 2 ปีที่แล้ว,รอบ 8 ทีมสุดท้ายเอเชียนเกมส์,แช็มป์กลุ่ม B ในรอบคัดเลือก)

ได้อันดับ 3 รายการนี้เมื่อครั้งที่แล้วด้วยการชนะจุดโทษเกาหลีใต้ คว้าอันดับที่ 3 ไปครอง โดยรายการนี้
เมื่อครั้งที่แล้ว แพ้เพียงแค่นัดเดียวในรอบ 4 ทีมสุดท้ายต่อ Saudi Arabia ไป 3 - 1 แพ้เพียงแค่
นัดเดียวตลอดทั้งทัวร์นาเมนต์ในรายการนี้เมื่อ 2 ปีที่แล้ว

เข้าถึงรอบ 8 ทีมสุดท้ายในเอเชียนเกมส์ก่อนที่จะตกม้าตายแพ้ไทยไป 2 - 0 หยุดสถิติที่จะได้ไปต่อในรอบต่อไป

ผลงานในรอบแบ่งกลุ่มก็ไม่ดีมากนักด้วยการชนะ 2 เสมอ 1 เป็นแช็มป์กลุ่มด้วยคะแนน 7 คะแนน
ยิงได้ 12 และเสีย 3 ประตู และเกมที่เสมอในรอบแบ่งกลุ่มคือเกมที่เสมอ คูเวต 3 - 3 ส่งผลให้เขี่ยคูเวตตกรอบในทันที

สรุป : เคยเจอกันมาแล้วในเอเชี่ยนเกมส์ "ซิโก" รู้ดีว่าจะรับมืออย่างไรในการต้องเจอกันอีกครั้ง ทีมนี้แหละที่เราต้องการ

www.youtube.com/watch?v=2s6Dwfy92CE

โถ 2

Korea Republic
(อันดับ 3 โอลิมปิกเกมส์,อันดับ 4 รายการนี้เมื่อ 2 ปีที่แล้ว,อันดับ 1 เอเชียนเกมส์,
แช็มป์กลุ่ม H ในรอบคัดเลือก)

คงไม่ต้องบอกอะไรมากมายว่านี่แหละคือทีมที่น่ากลัวที่สุดในโถ 2 ด้วยดีกรีมากมายของ U23 ชุดนี้ไล่ตั้งแต่

อันดับ 3 โอลิมปิกเกมส์ที่ลอนดอน

เหรียญทอง เอเชี่ยนเกมส์ที่อินชอน

อันดับที่ 4 ในรายการนี้เมื่อ 2 ปีที่แล้วโดยแพ้ Iraq ไป 1 - 0 อดเข้าชิงและไปแพ้ Jordan โดยการดวลจุดโทษ
ในรายการนี้เมื่อ 2 ปีที่แล้ว

เป็นแช็มป์กลุ่ม H ในรอบคัดเลือกด้วยการยิงได้ถึง 12 ประตูและไม่เสียประตูให้ใครแม้แต่ประตูเดียว

สรุป : เคยเจอกันมาแล้วในเอเชี่ยนเกมส์ที่อินชอน และไทยแพ้ไป 2 - 0 (เราแพ้เกมเพลสซิ่งเร็วเกาหลีชุดนี้จริงๆ)
อย่าเจอกันเล้ย สาธุ !!!

www.youtube.com/watch?v=DB9gl6mDzP8

Syria (เข้ารอบ 8 ทีมสุดท้ายในครั้งที่แล้ว,แช็มป์กลุ่ม E ในรอบคัดเลือก)

Syria เป็น1 ใน 3 ทีมในรอบ 16 ทีมสุดท้ายที่ไม่ได้ลงเล่นในเอเชียนเกมส์ที่ อินชอน (เกาหลีใต้)

เคยเข้าไปถึงรอบ 8 ทีมสุดท้ายในรายการนี้ในครั้งที่แล้วด้วยการเป็นที่ 1 ของกลุ่ม โดยเขี่ยเกาหลีเหนือตกรอบแบ่งกลุ่ม
ไปอย่างเจ็บแสบในครั้งที่แล้ว และไปแพ้เกาหลีใต้ในรอบ 8 ทีมสุดท้าย 2 - 1

เป็นแช็มป์กลุ่ม E ด้วยการชนะรวด 3 นัด 1 ในชัยชนะที่สำคัญคือการชนะ Uzbekistan ชุดที่มาชนะเราไป 5 - 1
ในรายการคิงส์คัพที่บ้านเรา โดยเก็บชัยชนะรวด 3 นัด ยิงไปได้ 10 ประตู และเสียเพียง 1 ประตู

Syria ถึงแม้ชื่อชั้นจะดูไม่น่ากลัว แต่จริงๆแล้ว ช่วงไม่กี่ปีหลังมานี้ Syria คือทีมจากอาหรับที่จะขึ้นมาเป็น อาหรับเกรด A
ที่ทีมชาติไทยจะประมาทไม่ได้ ผู้เล่นส่วนใหญ่เล่นอยู่ในลีค Syria และ Iraq

สรุป : ถ้าพูดถึงทีมจากโถ 2 Syria ทีมนี้ เป็นอีก 1 ทีมที่ไม่อยากเจอะเจอ ทั้งทีมชุดใหญ่และ U23 ต่างมีผลงานดีด้วยกันทั้งคู่

Australia (เข้ารอบ 8 ทีมสุดท้ายในครั้งที่แล้ว,แช็มป์กลุ่ม F ในรอบคัดเลือก)

ในรอบคัดเลือกเป็นแช็มกลุ่ม F โดยการถล่มคู่แข่งร่วมสายอย่าง Myanmar,Chinese Taipei และ Hong Kong
ไป 15 ประตู และเสียเพียงแค่ประตูเดียว โดยในนัดสุดท้ายถล่ม Myanmar ไป 5 - 1 ส่งผลให้ Myanmar
ตกรอบในทันที

ผลของการอุ่นเครื่อง 2 แมตช์ล่าสุด บุกไปชนะ Turkey 1 - 0 และ บุกไปแพ้ Macedonia 3 - 1

สรุป : Australia เป็นทีมในโถ 2 เมื่อเทียบกับทีมอื่นๆในโถนี้ผมว่าทีมชาติไทยเราสู้ได้ เพราะบอลสไตล์ Australia
ไม่ใช่บอลสไตล์วิ่งสู้ฟัด ไล่เพลสซิ่ง แต่เป็นบอลสไตล์ยืนคุมโซนซึ่งทีมชาติไทยยุคนี้ชอบบอลสไตล์แบบนี้มากกว่า
การมาวิ่งไล่บี้แบบเกาหลีหรือญี่ปุ่น (เจอก็ได้ไม่เจอก็ได้ก็ดีกว่าเจอ Korea Republic)

Japan
(อันดับ 4 โอลิมปิกเกมส์,เข้ารอบ 8 ทีมสุดท้ายในครั้งที่แล้ว,เข้ารอบ 8 ทีมสุดท้ายเอเชี่ยนเกมส์,
แช็มป์กลุ่ม I ในรอบคัดเลือก)

ได้อันดับ 4 โอลิมปิกเกมส์ โดยแพ้ต่อเกาหลีใต้ในการชิงที่ 3 ไป 2 - 0

รายการนี้ในครั้งที่แล้วเข้าถึงรอบ 8 ทีมสุดท้ายแต่ต้องไปพ่ายแพ้ต่อ Iraq แช็มป์เก่าไป 1 - 0 ทำให้หยุดสถิติ
ที่รอบ 8 ทีมสุดท้าย เมื่อ 2 ปีที่แล้ว

หลายๆคนอาจมองว่า Japan ชุดนี้ไม่ได้ดีเหมือนชุดที่คว้าที่ 4 โอลิมปิกเกมส์ หรือชุดที่เข้ารอบ 8 ทีมเมื่อครั้งที่แล้ว
หลายๆคนยังมองอีกว่าในรอบแบ่งกลุ่มที่ผ่านมา Japan ชุดนี้ก็ไม่ได้มีอะไรที่โดดเด่นพอที่เราจะต้องกลัว
ด้วยผลของการชนะ Vietnam แค่ 2 - 0 และ ชนะ Malaysia ในนัดสุดท้ายแค่ 1 - 0 แต่สิ่งที่ผมจะบอกคือ
เมื่อครั้งที่แล้วในรอบคัดเลือกรอบแรก Japan ก็มาเงียบๆแบบนี้แหละครับ ด้วยการชนะ Singapore แค่ 3 - 1
ชนะ Timor-Leste แค่ 1 - 0 แต่พอมาถึงรอบสุดท้ายก็เอาตัวรอดในการผ่านเข้าสู่รอบตัดเชือกได้ทุกครั้งไป

สรุป : Japan ก็คือ Japan ต่อให้ในรอบคัดเลือกเล่นไม่โดดเด่นยังไงแต่พอมาถึงรอบสุดท้ายก็ตีตั๋วเข้าสู่รอบตัดเชือก
ได้ทุกครั้งไป
ฉะนั้นไม่เจอแหละดีที่สุด

โถ 3

United Arab Emirates
(ผ่านเข้าไปเล่นรอบสุดท้ายโอลิมปิกส์เกมส์,เข้ารอบ 8 ทีมสุดท้ายในครั้งที่แล้ว,
เข้ารอบ 8 ทีมสุดท้ายเอเชี่ยนเกมส์,แช็มป์กลุ่ม D ในรอบคัดเลือก)

สร้างประวัติศาสตร์ผ่านเข้าไปเล่นโอลิมปิกเกมส์เป็นครั้งแรก แต่ต้องไปตกรอบแบ่งกลุ่มด้วยผลของการ เสมอ 1 แพ้ 2

ในรายการนี้เมื่อ 2 ปีที่แล้ว สามารถผ่านเข้าสู่รอบตัดเชือกด้วยการชนะ 1 เสมอ 2 เป็นที่ 2 ของกลุ่ม แต่ไปแพ้
Jordan 1 - 0 หยุดสถิติไว้ที่รอบ 8 ทีมสุดท้าย จากสถิติเก่าๆในรายการนี้ United Arab Emirates เป็นทีมที่น่ากลัว
ทีมหนึ่งเลยทีเดียว

เคยได้ถึงเหรียญเงินเอเชี่ยนเกมส์ที่จีน เมื่อ 5 ปีที่แล้วแต่ในเอเชี่ยนเกมส์ที่อินชอนทีมต้องอดเข้าสู่รอบต่อไป
ด้วยน้ำมือเกาหลีเหนือ โดยแพ้ไป 1 - 0 ตกรอบ 8 ทีมสุดท้าย

เป็นแช็มป์กลุ่ม D โดยที่ยังไม่เสียประตูให้ใครเลยในรายการนี้ในรอบคัดเลือกรอบแรก ยิงได้ 8 เสีย 0 ประตู

สรุป : United Arab Emirates เป็นทีมที่มีวิธีการเล่นรับแน่นไว้ก่อน โดยมีเกมรับที่เหนียวแน่นมาก
และนักเตะในทีมมีรูปร่างสูงใหญ่และเทคนิคที่ดีมาก (เจอก็ได้ไม่เจอก็ได้ ก็ดีกว่าเจอ Korea DPR)

www.youtube.com/watch?v=lCuOSRQgWSs

Iran (รองแช็มป์กลุ่ม C ในรอบคัดเลือก)

Iran ตกรอบแบ่งกลุ่มในเอเชี่ยนเกมส์ที่อินชอน โดยแพ้ Vietnam ไปถึง 4 - 1 โดยเป็นทีมอันดับสุดท้ายของกลุ่มอย่างเจ็บแสบ

ในรายการนี้เมื่อ 2 ปีที่แล้ว Iran ก็ตกรอบแบ่งกลุ่มโดยได้เพียงแค่อันดับ 3 ด้วยการชนะ 1 เสมอ 1 แพ้ 1

Iran ชุด U22 ปีชุดนี้มีปัญหามากมายเข้ามาภายในทีม Iran ในวันนี้ไม่เหมือนเดิมอีกต่อไป
ในรอบคัดเลือกที่ผ่านมาก็ได้แค่รองแช็มป์กลุ่มโดยมี 6 คะแนน ติด 1 ใน 5 ทีมอันดับ 2 ที่ดีที่สุดผ่านเข้าสู่รอบต่อไป

สรุป : นี่คือทีมที่อยากร่วมกลุ่มมากที่สุดในบรรดาทีมจากโถ 3 ทั้งหมด 4 ทีม (Iran ในวันนี้ไม่เหมือนเดิมอีกต่อไป)

www.youtube.com/watch?v=awNnzF9650E

Korea DPR (อันดับ 2 เอเชี่ยนเกมส์,แช็มป์กลุ่ม G ในรอบคัดเลือก)

ได้อันดับ 2 เอเชี่ยนเกมส์ โดยการแพ้เกาหลีใต้เจ้าภาพไป 1 - 0 ในนัดตัดสินแช็มป์
แต่สิ่งที่บ่งบอกถึงคราสของ Korea DPR ในระดับทวีปคือ ไม่เคยตกรอบเอเชี่ยนเกมส์ต่ำกว่ารอบ 8 ทีมสุดท้าย
มา 12 ปีติดต่อกันแล้ว (มันบ่งบอกเราได้ว่าเด็กชุดใหม่ๆที่ก้าวขึ้นมาชุดใหญ่จะยังเป็นทีมระดับท็อปของทวีปสืบต่อไป)

รายการนี้เมื่อครั้งที่แล้วตกรอบแบ่งกลุ่มอย่างเจ็บแสบด้วยการแพ้ Syria 1 - 0 ทำให้ทีมคว้าเพียงแค่อันดับ 3 ของกลุ่ม
อดเข้ารอบต่อไปในรายการนี้เมื่อ 2 ปีที่แล้ว

เป็นแช็มป์กลุ่ม G กลุ่มเดียวกับไทยเรา มีแต้มเท่ากันที่ 7 คะแนนต่างกันเพียงแค่ลูกได้เสียที่ดีกว่า
ถ้าจะต้องโคจรมาเจอกันอีกผมยังเชื่อว่า U22 ชุดนี้ของเราสู้ Korea DPR U22 ชุดนี้ได้ถึงแม้จะต้องเหนื่อยหน่อยก็ตาม

สรุป : ยังไม่อยากเจอกันอีกครั้งในรอบแบ่งกลุ่ม เพราะกองหลัง Korea DPR เหนียวเวอร์ แต่ถ้าเจอกันจริงๆก็คิดว่าเราสู้ได้
เพราะการเจอกันในครั้งที่แล้วที่เสมอกันไป 0 - 0 เราสู้กับเขาได้สนุกและสูสี บดจนเขาตะคริวกินในช่วงท้ายเกมเลยทีเดียว
แต่นั่นเป็นการเตะในบ้านของเราเอง ฉะนั้นการที่ไม่เจอกันในรอบแบ่งกลุ่มจะดีที่สุด

www.youtube.com/watch?v=H7BPxP19Rpc

Uzbekistan (เข้ารอบ 16 ทีมสุดท้ายเอเชี่ยนเกมส์,รองแช็มป์กลุ่ม E ในรอบคัดเลือก)

ในรายการนี้เมื่อ 2 ปีที่แล้ว Uzbekistan ทำได้แค่อันดับที่ 3 ในรอบแบ่งกลุ่มโดย ชนะ 1 และแพ้ถึง 2 นัด

ผ่านเข้าสู่รอบ 16 ทีมสุดท้ายในเอเชี่ยนเกมส์ที่อินชอน โดยแพ้ให้แก่ Saudi Arabia 3 - 2 ตกรอบ 16 ทีมสุดท้ายในที่สุด

เป็นรองแช็มป์กลุ่ม E ในรอบคัดเลือก และผ่านเข้ารอบมาแบบทุลักทุเลเกือบจะตกรอบไปแล้วด้วยซ้ำ เพราะ Indonesia
มีลูกได้เสียก่อนแข่งนัดสุดท้ายที่ดีกว่ามากถึง +7 ขอเพียงแค่นัดสุดท้ายแพ้ไม่เกิน 2 ลูกจะได้เข้ารอบแต่นัดสุดท้าย
Indonesia กลับแพ้ Korea Republic ไปถึง 4 - 0 ส่งผลให้ฉุด Uzbekistan ที่หายใจรวยริน ขึ้นมาจากหลุม
ด้วยการเป็นทีมอันดับ 2 ที่ดีที่สุด ในลำดับที่ 5 เข้าสู่รอบต่อไป

สรุป : Uzbekistan ชุดนี้ไม่ใช่ชุดเดียวกันกับที่เราเจอในรายการคิงส์คัพ เด็กเราสู้ได้แน่นอน ก็ดีกว่าเจอ Korea DPR

สรุปทีมที่ไม่ควรเจอะเจอจากทุกโถ

โถ 1 ทีมที่ไม่ควรเจอที่สุด : Iraq
โถ 2 ทีมที่ไม่ควรเจอที่สุด : Korea Republic,Syria,Japan
โถ 3 ทีมที่ไม่ควรเจอที่สุด : Korea DPR

โดยส่วนตัวแล้ว อยากได้ 4 ทีมในกลุ่มดังนี้

Jordan

Australia

Iran

Thailand

ขอให้ทีมชาติไทยมีดวง มีโชคและวาสนาที่ดี เพราะตั้งแต่ "ซิโก" เข้ามารับงานเป็นกุนซือทีมชาติไทย
ก็เหมือนจะพกดวงและวาสนามาด้วยทุกครั้งไป ครั้งนี้ก็ขอให้เป็นอีก 1 ครั้งที่จะมีดวงและวาสนาในการ
พาทีมชาติไทยชุด U22 ปีไปโอลิมปิกเกมส์ที่ บราซิล ขอให้โชคดีครับ

by Manoi

Live พิธีการจับสลากแบ่งสาย คลิ๊ก !!!

เครดิตภาพและข้อมูล : wikipedia
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2015, 03:35:59 PM โดย Manoikub » บันทึกการเข้า
Thailand Football
ไม่มีสิทธิ์ตั้งและตอบกระทู้
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +204/-183

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 12, 2015, 01:51:27 AM »

ขอบคุณครับ ข้อมูลดีมาก
รักบอลไทย_tss07
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +416/-32

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 12, 2015, 03:07:50 AM »

ขอบคุณครับ
ทีแบ็ค
Theodore Bagwell
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +150/-105

go to the dream!!

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 12, 2015, 04:01:32 AM »

แน่นปึ้ก+1
songkarin1
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +283/-77

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 12, 2015, 04:24:54 AM »

ขอบคุณครับ🙏

DrummerOat
Hero Member

คะแนนความรัก: +72/-52

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 12, 2015, 04:28:33 AM »

สุดยอดกับการวิเคราะห์จริงๆ +1 ครับ
Pickaro the kop
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +151/-145

You 'll never walk alone thailand susu!!

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 12, 2015, 05:55:16 AM »

ขอบคุณครับ

เชียร์ทีมชาติไทย เพราะภูมิใจในความเป็นไทย และเชื่อมั่น ศรัทธา ทีมชาติไทย
we12
we are 12 suphan su su
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +50/-42

มาด้วยกัน ไปด้วยกัน เลือดสุพรรณเอ๋ย

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 12, 2015, 07:02:22 AM »

เห็นภาพเลยครับ ขอบคุณมาก
tanawutbutrinda
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +63/-83

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 12, 2015, 07:14:18 AM »

ขอบคุณครับ
ice5509876
Sr. Member

คะแนนความรัก: +80/-16

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 12, 2015, 07:46:40 AM »

+1023 ขอบคุณครับ
boonboy911
Newbie
*

คะแนนความรัก: +5/-2

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 12, 2015, 07:59:52 AM »

โชคชั้นที่ 1  เราอยู่โถ 4  ไม่ต้องเจอทีมเวียดนาม  ฮีีๆๆฮี่
Jame_SURINFC
Mr.legandary
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2275/-322

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 12, 2015, 08:03:05 AM »

+1 ขอบคุณครับ

loeienter
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +187/-292

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 12, 2015, 08:06:14 AM »

ขอบคุณครับ   

แต่อย่างว่าหนักทุกทีม  ทีมที่ว่าอ่อนๆ อาจจะเตรียมตัวมาดี  ขอให้เราไปแบบเต็มสูบด้วยเถิด และขอให้มีโชค
porkorakot
สมาชิก Thailandsusu
Hero Member

คะแนนความรัก: +226/-524

เชียร์จนกว่าจะไม่มีทีมชาติให้เชียร์

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 12, 2015, 08:17:02 AM »

ที่ 2 ของสาย  งานหนักล่ะทีนี้

ผมเป็นห่วงสภาพจิตใจซะมากกว่า

พอเจอทีมแกร่งกว่า มักจะโดนบุกก่อน และเสียประตูก่อน

ขนาดลายเซ็นต์ที่เหมาะสม
ไม่เกิน 700x250 pixels
ximen
Newbie
*

คะแนนความรัก: +23/-21

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 12, 2015, 08:27:28 AM »

IRAQ
JAPAN
KOREA DPR
THAILAND

วัดกันไปเลยยย !!! ฮี่ๆๆ

"เราจะไปบอลโลก ในชาตินี้"
simon
Sr. Member

คะแนนความรัก: +31/-36

รักทุกคนครับ

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 12, 2015, 08:32:47 AM »

อย่าเลือกเจอเพราะทีมระดับนี้เขี้ยวทั้งนั้น อยู่ที่เราจะรับมือแบบไหนมากกว่า
โจเป็นกิเลี้ยว
super thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +104/-58

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 12, 2015, 08:44:58 AM »

กระทู้ดีมากๆครับ

(กระทู้ก่อนที่คิด เปอร์เซนต์ ผมยังไม่เห็นด้วยเท่าไร แต่กระทู้นี้ชอบมากๆเลยครับ)

ใน thailandsusu การแสดงความเห็นที่แตกต่าง เป็นเรื่องที่ไม่เหมาะสมในสังคมเชียวหรือ???
kattakman
Newbie
*

คะแนนความรัก: +2/-2

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 12, 2015, 08:49:35 AM »

+1  เยี่ยมเลยครับ 
PHARMA_ArMzZZ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +545/-264

คนบ้าบอลไทย

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 12, 2015, 08:50:11 AM »

จับฉลากกี่โมงครับ
Kurobuta
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +40/-129

เชิญลบตามสบาย คิดต่างไม่ผิด ไม่ชอบให้ใครมาจูงจมูก

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 12, 2015, 09:06:06 AM »

ทุกทีมคงอยากเจอไทย

เชิญลบตามสบาย คิดต่างไม่ผิด ไม่ชอบให้ใครมาจูงจมูก
331807
Hero Member

คะแนนความรัก: +114/-227

กรูปรีพลัดถิ่น 132

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 12, 2015, 09:10:41 AM »

ท่าน Manoiขอบคุณหลายๆเด้อสรุปมาให้อ่านหลายๆกระทู้อ่านแล้วเห็นภาพ รายละเอียดชัดเจน การที่จะสรุปได้ขนาดนี้ต้องหาข้อมูล พอสมควร เอาเวลาใหนมาทำ พ่อคุณเอ๋ย ถ้าไม่ชอบจริง ๆ ข้อมูลแน่น ผมติดตามทุกๆกระทู้ครับ

กรูปรีพลัดถิ่น 132
Freelance
SISAKETSUSU
Hero Member

คะแนนความรัก: +872/-559

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 12, 2015, 09:15:49 AM »

เจอใครก็ดีครับ ถ้าเจอทีมแกร่งกว่ามากๆ ประสบการณ์ก็ได้มากไปด้วย เจอทีมที่พอสู้ได้ก็ดีมีลุ้นไปได้ไกล...ช่วงนี้อะไรก็ได้น่ะ อยากรู้เหมือนกันว่าลีกเราพัฒนาถึงระดับไหนแล้ว ต้องวัดกับทีมระดับนี้ดู... 

บอกเลยว่าอยากดูทีมชาติเตะครับ...ยิ่งระดับเอเชียระดับโลกนี้ รอชมแมทซ์ใหญ่ๆทางการแบบนี้มานานมาก  

chai-utd
Sr. Member

คะแนนความรัก: +106/-58

คนคอนสารไปชุม่อง

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 12, 2015, 09:22:05 AM »

ขอบคุณครับ

Pumpkin~AV
เที่ยวดูบอลไทย...ไม่ไปไม่รู้...
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +175/-141

Next ... AFC U23 2020 @Thailand (Road to Olympic)

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 12, 2015, 09:25:35 AM »

คุณหมาน้อย คิดเหมือนผมเลย จอร์แดน ออส อิหร่าน

โรงแรม รีสอร์ท ที่พัก ปากช่อง เขาใหญ่ ราคาถูก ... เซียร่า วิว รีสอร์ท Sierra View Resort ... www.facebook.com/sierraviewresort หรือ www.sierraviewresort.com หรือ โทร. 094-4174282
!!! พิเศษสุดๆ ส่วนลด 5% สำหรับสมาชิกเว็บไทยแลนด์สู้ๆ เพียงจองผ่าน INBOX !!!
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2656/-4383

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 12, 2015, 09:38:20 AM »

รอชมครับ

ลมหายใจคือฟุตบอล
SMS
Sr. Member

คะแนนความรัก: +93/-103

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 12, 2015, 09:39:55 AM »

ขอบคุณครับ  ชอบการวิเคราะห์มาก
susath
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +10/-13

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 12, 2015, 09:49:19 AM »

1. กาตาร์ (เจ้าภาพ)
2. เกาหลีใต้ (แชมป์ อชก.)
3. อิหร่าน (อันดับ 1 เอเชีย)
4. ไทย

จัดมาครับ จะไประดับโลกผมขอกรุ๊ปประมาณนี้ 555
HappyHappy
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +730/-195

ถึงจะทุกข์ ผิดหวัง เสียใจ จงยิ้มเข้าไว้

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 12, 2015, 10:34:14 AM »

+1030  ข้อมูลเยอะดีครับ
Marco bb
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1166/-1196

แฟนบอลไทยพันธุ์ทาง

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 12, 2015, 10:48:01 AM »

ยังไงก็อย่าให้เจออุซเบเลย ชุดที่เล่นคิงส์คัพล่าสุด อายุไม่เกิน 22 ทุกคน เล่นชิงแชมป์เอเชียได้หมด แต่เช็คดูจากชื่อที่ส่งเล่นที่การ์ตา เปลี่ยนหน้าเพียบเลย โดยธรรมชาติ รอบสุดท้ายโค้ชต้องจัดเต็มที่สุดแล้ว ผมกลัวว่ามันจะโหดยิ่งกว่าที่ระเบิดถังขี้ไทยในคิงส์คัพหนะสิ
paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +228/-988

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 12, 2015, 11:38:16 AM »

จอแดน
ออสซี่
ยูเออี
ไทย
ยูเออีผมว่าไม่หนัก อุ่นเครื่องราคาเป็นรองจีนมากเลยแถมเอาชนะจีนสิบคนไม่ได้อีกตะหาก
paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +228/-988

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 12, 2015, 11:40:35 AM »

ทีมที่น่ากลัวที่สุดคือเวียดนาม เพราะเขาคือบาเซโลน่าเก่งที่สุดในกะลาสเตเดียม
roengrakroengritt998908
ตถตา...ทุกอย่างเป็นอย่างทีมันเป็น
Sr. Member

คะแนนความรัก: +77/-55

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 12, 2015, 11:41:13 AM »

+1 ครับ  ข้อมูลดีมาก

Good man goes to the heaven batman goes to everywhere.
Anon25_Inburi Sr
Skyrocket car
Hero Member

คะแนนความรัก: +380/-404

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 12, 2015, 11:57:45 AM »

จับวันนี้กี่โมงคับ
Anon25_Inburi Sr
Skyrocket car
Hero Member

คะแนนความรัก: +380/-404

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 12, 2015, 11:59:35 AM »

จอแดน
ออสซี่
ยูเออี
ไทย
ยูเออีผมว่าไม่หนัก อุ่นเครื่องราคาเป็นรองจีนมากเลยแถมเอาชนะจีนสิบคนไม่ได้อีกตะหาก
เหมือนกันคับ จอแดน ออสซี่ UAE/ ไทย
kooonq
Sr. Member

คะแนนความรัก: +74/-80

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 12, 2015, 12:23:04 PM »

1. กาตาร์ (เจ้าภาพ)
2. เกาหลีใต้ (แชมป์ อชก.)
3. อิหร่าน (อันดับ 1 เอเชีย)
4. ไทย

จัดมาครับ จะไประดับโลกผมขอกรุ๊ปประมาณนี้ 555

เกรงว่าจะไส้แตกครับท่าน
เสือใหญ่
Graffic Surat [ BirS ]
ไม่มีสิทธิ์ตั้งกระทู้
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +231/-42

นครศรี เฮอร์ริเทจ

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 12, 2015, 12:52:28 PM »

ข้อมูลแน่นดีมากเลย

NaKhonsri Herrites   And    Manchester United
http://www.facebook.com/?ref=home#!/profile.php?id=100001154221418
ton4487
Full Member
**

คะแนนความรัก: +236/-192

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 12, 2015, 01:19:13 PM »

มีลิงค์จับสลากอันใหม่ไหมครับ เพราะลิงค์ที่ให้ไว้ไม่สามารถดูในประเทศไทยได้ครับ ขอบคุณครับ
i-non
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +724/-372

sisaket fc susu

| | |
« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 12, 2015, 01:24:03 PM »

การ์ต้า ญี่ปุ่น อิหร่าน ไทย จัดไป ฮี่ฮี่

GuM
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +41/-13

| | |
« ตอบ #38 เมื่อ: กันยายน 12, 2015, 01:52:25 PM »

ขอบคุณครับ +10
nutt_nst
Newbie
*

คะแนนความรัก: +6/-6

| | |
« ตอบ #39 เมื่อ: กันยายน 12, 2015, 01:58:08 PM »

จขกท.น่าจะลงโถผิดระหว่าง ซีเรียกะยูเออีนะครับสลับโถกัน ในรูปถูกแต่ข้อมูลวิเคราะห์ข้างล่างผิดโถ

โถ 1 เราเคยเจอทั้งอิรัคและจอร์แดนมาแล้ว
โถ 2 เราเคยเจอเกาหลีใต้
โถ 3 เราเคยเจอเกาหลีเหนือ

ผมว่าเราฟัดได้หมดทุกทีมนะแต่ถ้าอยากเจองานเบาก่อนขอแบบนี้
โถ 1 จอร์แดน โถ 2 ออสเตรเรีย โถ 3 อิหร่าน

ถ้าจะวัดกันจิงไปเลย
โถ 1 อิรัก โถ 2 เกาหลีใต้ โถ 3 เกาหลีเหนือ
Manoikub
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #40 เมื่อ: กันยายน 12, 2015, 02:22:38 PM »

จขกท.น่าจะลงโถผิดระหว่าง ซีเรียกะยูเออีนะครับสลับโถกัน ในรูปถูกแต่ข้อมูลวิเคราะห์ข้างล่างผิดโถ

โถ 1 เราเคยเจอทั้งอิรัคและจอร์แดนมาแล้ว
โถ 2 เราเคยเจอเกาหลีใต้
โถ 3 เราเคยเจอเกาหลีเหนือ

ผมว่าเราฟัดได้หมดทุกทีมนะแต่ถ้าอยากเจองานเบาก่อนขอแบบนี้
โถ 1 จอร์แดน โถ 2 ออสเตรเรีย โถ 3 อิหร่าน

ถ้าจะวัดกันจิงไปเลย
โถ 1 อิรัก โถ 2 เกาหลีใต้ โถ 3 เกาหลีเหนือ

ขอบคุณมากครับ ลงสลับกันจริงๆ แกไขให้แล้วนะครับ
Jeffer No.7
รักกล้องยิ่งชีพ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1329/-514

เลือกที่จะเดินตามความฝัน สักวันต้องไปให้ถึง

| | |
« ตอบ #41 เมื่อ: กันยายน 12, 2015, 03:11:39 PM »

ขอบคุณครับ
Manoikub
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #42 เมื่อ: กันยายน 12, 2015, 03:37:38 PM »

แก้ไขลิงค์นะครับ

Live พิธีการจับสลากแบ่งสาย คลิ๊ก !!!

Watch the AFC U23 Championship draw LIVE!
5pm Kuala Lumpur time.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2015, 03:40:00 PM โดย Manoikub » บันทึกการเข้า
ton4487
Full Member
**

| | |
« ตอบ #43 เมื่อ: กันยายน 12, 2015, 04:17:29 PM »

สรุปดูไม่ได้ครับ เขาเริ่มจับสลากตอน4โมงเย็นของบ้านเราครับ
ton4487
Full Member
**

| | |
« ตอบ #44 เมื่อ: กันยายน 12, 2015, 04:24:02 PM »

แก้ไขลิงค์นะครับ

Watch the AFC U23 Championship draw LIVE!
5pm Kuala Lumpur time.

ถึงดูไม่ได้อย่างไรก็ต้องขอขอบคุณ คุณ Manoikub มากๆครับที่เอาข้อมูลมาให้กันครับ บวก1ให้ด้วยครับ
Manoikub
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #45 เมื่อ: กันยายน 12, 2015, 04:58:07 PM »

Saudi Arabia
Japan
Korea DPR
Thailand

จะว่าโหดก็ไม่ถึงกับโหดจะว่าง่ายก็ไม่ใช่ เอาเป็นว่า 5 แต้มน่าจะเพียงพอในการเข้ารอบสำหรับสายนี้
นัดที่ต้องเจอ Saudi Arabia ต้องชนะสถานเดียวเพราะอ่อนสุดในสายเมื่อเทียบกับ Japan,Korea DPR

ทามไมทีมโถ 3 ทีมเดียวที่ไม่อยากเจอ ดันต้องมาเจอ !!! (Korea DPR)
นี่ถ้าแลกสายกับ "เวียดนาม" ได้ก็คงดี ^^

ถ้าดูทั้ง 4 กลุ่มกันดีๆ สาย B ของเรานี่แหละ Group of Death
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2015, 05:06:49 PM โดย Manoikub » บันทึกการเข้า
mart nara
!!wE aRe NaRa UnItEd.!! !!We aLL ArE BrOtHeRs!!
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1384/-342

!!wE aRe NaRa UnItEd.!! !!We aLL ArE BrOtHeRs!!

| | |
« ตอบ #46 เมื่อ: กันยายน 12, 2015, 05:22:55 PM »

ขอบคุณ สำหรับข้อมูลดีๆ ครับ

เยี่ยมเลย จขกท. กระทู้แบบนี้แหละที่ผมอยากให้มีในไทยสู้ๆเยอะ

รู้เขา...แล้วต้องรู้เราด้วย รับรองว่า งานนี้มันส์แน่ๆ

ยู 23 ไทย เจอของจริง แบบนี้ ต้องลุ้นๆ

EVERY TEAM NEEDSTHE12thMAN,LET'S JOIN WTH US!HISTORY IN THE MAKING!!http://www.puttipan.com/thaikeyboard/
www.BOLANARA.com,www.narautd.com
KelThuZaDBlackList
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +902/-345

| | |
« ตอบ #47 เมื่อ: กันยายน 13, 2015, 01:58:36 AM »

ขอบคุณครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์